หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 16

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: น้ำตานายกหญิง  (อ่าน 204257 ครั้ง)
Guest
อนันยา
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ท่าน นายก ร้องไหว้เพราะความปวดใจ แม้แต่เรายังอดไม่ได้ ที่จะร้องไห้

นาทีนี้ ทุกคนต้องให้กำลังใจกันไม่ใช่ต่อว่ากัน เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน สู้ๆๆๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ความจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:18 น »

ดูข่าวกันมั้ยคะ...นายกร้องไห้เพราะช่วยเด็กที่อยู่ในน้ำไม่ได้ เลยนึกถึงลูกคะ..ไม่ว่าจะสถานการณ์จะเป็นอย่างไร นี่คือภัยธรรมชาติ นายกไม่ใช่เทวดานะคะ การให้กำลังใจและกันเป็นสิ่งที่เหลืออยู่ ณ ตอนนี้และดีที่สุดค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นึกว่า หมู หมู หรอ
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:18 น »

ความรู้สึกรัก, เคารพ, บุคคลใดบุคคลหนึ่ง มันไม่ได้มาพร้อมกับ ตำแหน่งหน้าที่หรอก

คนผ่านงานบริหาร เคยเป็น ท๊อปเมเนจเมนท์ ไม่ได้เก่งทุกคนหรอก โดยเฉพาะถ้าเคยทำแต่บริษัทครอบครัว

เป็นไงหละ ประเทศไทย ไม่ได้ บ.ในเครือชินฯ คิดว่าง่ายเหมือน SC asset หรือ ?

อย่าลืม ไม่ได้มีใครขอร้องให้คุณมาอยู่ตรงนี้ (ยกเว้นพี่ชาย มั้ง) ถ้ามาแล้วทนไม่ได้ รับไม่ได้ อย่าหน้าด้านอยู่ ครับ

Guest
jazzkoy2
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:19 น »

คุณรู้จักคำนี้ไหมครับ มือไม่พายอย่าเอาเท้าลาน้ำ นายกสู้โว้ย..

Guest
Eling
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:20 น »

มองเป็นกลาง มองภาพรวม หลายยุค หลายสมัย ทุกๆประเทศ ไม่สามารถควบคุม และ ปล่อยให้มีการตัดไม้ ทำลายป่าค่ะ (เป็นไปไม่ได้ที่ผู้หญิงไร้ประสบการณ์หน้าใหม่จะทำให้ทั้งประเทศเสียหายมากขนาดนี้ แล้วจะว่ายังไงกับ เหตุพายุที่ประเทศPhilippine ไฟไหม้ป่าที่Californiaทุกปี Tsunamiที่Sendai Japan ? เป็นเพราะใคร ถ้าไม่ใช่เรา ทุกคน )

add
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:20 น »

q*077สู้ค่ะ ร้องไห้ออกไปเลยนะค่ะท่านนายก เพราะปัญหาครั้งนี้มันหนักหน่านัก มันเป็นปัญหาระดับประเทศ นายยกหลายท่านก็ไม่มีท่านได้ประสบปัญหาแบบนี้ ดันมาเกิดปัญหาระดับประเทศครั้งนี้กับท่านนายกปูสินี่ ขออย่ายอมแพ้ อย่าออนแอ แมันจะร้องไห้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Guest
พรนุภา เทพสกุล
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:22 น »

นายกปูสู้ๆใครจะว่าอย่างไรให้ว่าไปเพราะภาระหน้าที่ที่แบกไว้มันหนักหนาสาหัสนักพวกดีแต่พูดให้พูดให้ว่าไปเพราะคนพวกนี้จริงๆแล้วทำอะไรไม่เป็นนายกปูสู้ๆนะค่ะ

Guest
กิตติกานต์
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:22 น »

q*064 ใครที่รักประเทศชาติและประชาชนก็อดเสียใจกับภัยพิบัติครั้งนี้ไม่ได้หรอกครับ ถ้าไปท่วนคุณพวกโจรใต้ที่3จังหวัดชายแดนโน่นก็ไปอย่าง แต่นี่ประัชาชนตาดำๆทั้งนั้น ที่น่าเกลียดที่สุดก็คือฝ่ายค้านที่ต้องการให้ประกาศพ.ร.บ.ฉุกเฉินเพื่อเปิดทางให้ทหารเข้ามามีบทบาทอีกไง ประชาชนเขาจะตายอยู่แล้วยังแสวงหาอำนาจกันอยู่อีก ไม่รู้เป็นคนหรือเปล่านะคุณพวกนี้

Guest
บอยโซน
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:25 น »

สู้ ๆๆ ครับ ผมในฐานะเป็นคนไทยคนหนึ่งจะเป็นกำลังใจให้ท่านสู้ ๆ ต่อไปครับ

Guest
มีอะไรซ่อนเร้นอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:25 น »

q*00 สงสัยจริง ๆ ตอนรัฐบาลวรนุชอยู่ ชาวบ้านบ่นน้ำแล้งไม่มีน้ำทำนา ทำไมถึงไม่ระบายน้ำในเขื่อนไปให้ ปล่อยไว้จนน้ำในเขื่อนมากมาย พอมาถึงตอนนี้ บอกว่าเขื่อนรับน้ำไม่ไหวแล้ว เขื่อนจะแตก เลยได้โอกาสปล่อยน้ำทีเดียวถึง 3 เขื่อน น้ำลงมาจากที่สูงจึงไหลเชี่ยวและแรงมาก ไหลไปท่วมบ้านประชาชนกันเสียหายวอดวาย ลำพังแต่น้ำป่าอย่างเดียวคงไม่รุนแรงขนาดนี้หรอก วัตถุประสงค์ จริง ๆ ก็คือ ต้องการให้รัฐบาลคุณยิ่งลักษณ์ อยู่ไม่ได้ เลยปล่อยน้ำให้ท่วมเสียยกใหญ่ มนุษย์หนอมนุษย์ สันดอนขุดได้ แต่สันดานขุดไม่ได้จริง ๆ เมื่อไหร่จะเลิกคิดชั่ว ๆ เสียที ระวังนะ กรรมจะตามสนอง ปล่อยน้ำท่วมบ้านคนอื่น ตนเองจะเป็นโรคน้ำท่วมปอด เวรกรรมมีจริง q*00q*00

Guest
ปูเปรี้ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:27 น »

สู้ต่อไปค่ะปัญหาทุกอย่างมีทางออกค่ะถึงมันอาจจะยากมากมาก q*066q*021

Guest
ประชาชนไทยอีกคนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:28 น »

ใครบ้างไม่เคยร้องไห้กับความเสียใจ ไม่ว่าจากความเสียใจจากเรื่องของตัวเองและครอบครัว หรือเสียใจกับสิ่งที่คนรอบๆ ข้างที่เป็นเพื่อนร่วมชาติที่กำลังเดือดร้อน ผมเองเป็นอีกคนนึงที่ เกลียดพวกเผาบ้านเผาเมือง และไม่ชอบพวกที่ปิดสุวรรณภูมิ และยอมรับ ว่ารุสึกไม่ดีกับนายกหญิงคนนี้ในตอนแรก ทั้งๆ ที่ไม่ได้รู้จักหรือรู้นิสัยของเขา ที่ไม่ชอบเพราะว่าเขาเป็นน้องสาวของใครคนนึงที่โกงบ้านโกงเมือง และ พวกเขาบางคนเป็นพวกจาบจ้วงสถาบัน แต่ในเวลานี้ ผมรู้สึกว่า นายก คนนี้ ถึงแม้จะไม่มีประสพการณ์ ในการบริหารบ้านเมืองหรือการเมืองมาเลย แต่กลับทำงานเพื่อประชาชนได้ถึงขนาดนี้ ยอมรับนะ ว่าน่ายกย่อง และความรุสึกผมก็นึกไว้ว่า นายกคนนี้ มีจิตใจที่ดีงามพอควร ถึงแม้ในบางเรื่องบางครั้งตัดสินใจอะไรผิดไปบ้าง หรือ รับฟังคำสั่งจากใครบางคนหรือเป็นหุ่นเชิดให้กับใคร แต่ในส่วนลึกๆ ผมว่านายกคนนี้ ก็กำลังช่วยเหลือประชาชนชาวไทยได้ดี ยังยอมรับฟังความคิดเห็นและข้อเสนอแนะ จากคนต่างขั้วที่หวังดีกับประเทศ ขอเป็นกำลังให้คับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:28 น »

ขอภาวนาอย่าให้มีพายุฝนพัดผ่านมาประเทศไทยอีก ขอให้พัดผ่านไปทะเลให้หมด ขอให้น้ำลดเร็ววันเร็วคืน
ขอเป็นกำลังใจให้ผู้เสียสละแรงกายแรงใจทุกท่าน ที่ช่วยเหลือพี่น้องไทยด้วยกันโดยไม่เห็นแก่ความเหนื่อยยากลำบาก พวกท่านคือวีรบุรุษ วีรสตรี ผู้มีหัวใจของพระโพธิสัตว์
ขอแสดงความเห็นใจพี่น้องชาวไทยทุกท่าน แม้ว่าที่บ้านผมน้ำไม่ท่วม แต่ก็จะส่งแรงใจ และร่วมบริจาคไปช่วยเหลือพี่น้อง ขอให้พี่น้องชาวไทยเข้มเเข็งอดทน หากชีวิตยังมีลมหายใจ ไม่นานก็จะสะสมทรัพย์ให้เกิดใหม่ได้ อย่าท้ออย่าถอย สู้สู้ นะครับ
q*062q*062q*062
Guest
ชาวปักษ์ใต้
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:28 น »

ได้โปรดอย่าได้เยาะเย้ยถากกางหรือย่ำยีกับความรู้สึกของคนเลยค่ะ ท่านนายกปูก็เป็นปุถุชนซึ่งก็มีความรู้สึกเสียใจและสงสารประชาชนที่ต้องมารับความทุกข์ เห็นใจท่านค่ะที่ได้พยายามที่จะช่วยให้ทุกคนพ้นภัยครั้งนี้ แต่ปัญหาอาจใหญ่หลวงเกินกว่าที่จะแก้ไข้ได้ภายในเวลาที่กำหนด ขอเป็นกำลังใจให้ท่านค่ะ q*062q*062q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:28 น »

เป็นกำลังใจให้นายกยิ่งลักษณ์เสมอและตลอดไป
Guest
เสียใจด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:30 น »

ช่วงนี้น้ำตาฟีเว่อร์ แต่ก็ขอให้กำลังใจทุกๆ ท่านค่ะ ทั้งหน่วยงานทุกๆ ส่วน ประชาชนทุกๆ ท่าน ขอให้สู้ ๆ และผ่านวิกฤตินี้กันไปได้ ด้วยความรัก สามัคคีค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:31 น »

เป็นกำลังใจให้นะครับ

Guest
น่าเห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:36 น »

อาจจะร้องไห้เพราะอาจมีโรงงานในเครือญาติของใครที่โดนน้ำท่วมก็เป็นได้ แต่ก็เห็นในนะที่ต้องเข้ามาบริหารประเทศในช่วงที่เกิดภัยธรรมชาติที่เป็นครั้งใหญ่ที่สุดของประเทศในรอบหลายสิบปีก็ว่าได้

Guest
bb81
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:38 น »

ไม่ได้ชอบ แต่ก็ไม่ได้เกลียด เพียงแค่อยากให้โอกาสคนที่เข้ามาบริหารประเทศ ได้พิสูจน์ตัวเอง ว่าจะทำให้ประเทศได้มากแค่ไหน นี่ก็เป็นบททดสอบครั้งยิ่งใหญ่ของนายกปู ว่าจะผ่านไปได้หรือไม่ได้ ... ยังงัยก็เป็นกำลังใจค่ะ ในฐานะของประชาชนคนไทย ที่อยากให้ประเทศไทยรวมใจเป็นหนึ่งเดียวในทัศนคติที่คิดบวกคล้ายๆ กัน (เพราะคงคิดเหมือนกันทีเดียวไม่ได้)

Guest
หนุ่ยบางนา
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:40 น »

เกิดนั้นเกอดนี้ก็ โทษกัน ไปมา จะนายกคนไหนก็ไม่เกี่ยวกับธรรมชาติ โลกร้อนขึ้น ฟ้าฝน ฤดูเปลี่ยน ร้นเป็นร้อนมาก หนาวก็เข้ากระดูก และจะมากขึ้นเรื่อยๆทุกปี แผ่นดินไหวก็เริ่มถี่ รุนแรงขึ้น จะโทษใครได้ ต้องโทษมนุษย์ทุกคน (เราเองด้วย) ที่มีแต่ความสบายจนเคยตัว นับจากวันนี้ไปจงปรับตัวให้ได้กับภัยธรรมชาติ ส่วนคนที่บ้าการเมืองพอเถอะ จะบ้ากันไปไหน

Guest
ป๋า
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:41 น »

ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน นายก ครับ สู้ๆ ครับ อย่ากังวล เลย ครับ ปัญหามีไว้แก้ ใครพูดอะไร ก็ยอมรับ อดทนครับ เพื่อประเทศไทย

Guest
เชียงใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:41 น »

แรกๆก็เห็นยิ้มแย้มดี พอได้นั่งเครื่องปุ๊บหน้าเบะ....
ไม่ได้เสียใจไรหรอก แค่กลัวเครื่องบินตกอ่ะ อิ อิ

Guest
รักประเทศไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:42 น »

กลัวเครื่องบินตกหรือเปล่า

Guest
เห็นใจครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:43 น »

ตัวผมเองไม่ชอบพี่ชายคุณ......แต่ตอนี้ผมเห็นใจคุณปูมากครับ ขอให้ท่านสู้ต่อไปอย่าท้อน่ะครับ..........คนรักในหลวง q*078

Guest
Famai
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:43 น »

เป็นกำลังใจให้ท่านนายกฯนะคะ สู้ สู้ ค่ะ q*062

Guest
นกน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:44 น »

q*062q*062

Guest
maylody
เรทกระทู้
« ตอบ #161 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:47 น »

q*062 เปนกำลังใจไห้ท่านนายก อีก 1กำลังใจ ค่ะ ทราบดี ว่าท่านเหนื่อย .. ที่ต้องมาเจอปัญหาเล่านี้ และทราบดีว่าท่านทุ่มเท ทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อช่วยเหลือทุกคนที่เดือดร้อนอย่างเต็มที่แล้ว ... ไม่ว่าที่ผ่านมา ใครจะด่าหรือตำหนิ ท่าน นายก อย่างไร ... แต่ วันนี้ ท่านได้พิสูจน์ ถึง ตัวท่านนแล้ว ... ว่า ท่าน เปน นายก หญิง เบอร์ หนึ่ง ของไทย อย่างแท้จริง ...

Guest
พรชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #162 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:47 น »

ผมขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่และผู้ประสบภัยทุกครับ
เรื่องอื่น ผมไม่สนใจหรอกครับว่าใครจะชอบไม่ชอบนายกฯ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #163 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:48 น »

q*071 ไม่ว่าคุณจะขึ้นมาด้วยความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็แล้วแต่ ...แต่วันนี้คุณได้ขึ้นมาแล้ว คุณได้ทำหน้าที่ของคุณด้วยความตั้งใจ และเสียสละ ปัญหา มันใหญ่หลวงเกินกว่าผู้หญิงตัวเล็กๆคนหนึ่งจะทำให้มันผ่านไปได้ด้วยดี มันต้องอาศัยความร่วมมือของทีมงาน และประชาชน ทั่วทั้งประเทศ ในฐานะประชาชนคนหนึ่งของประเทศ ขอเทใจให้คุณทั้งใจ ถ้าคุณคิดจะตั้งใจจริงที่จะพัฒนาประเทศนี้ ก็ขอเป็นประชาชนของคุณ ตลอดไป....ให้กำลังใจท่านนายก สู้ต่อไปนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #164 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:50 น »

พวกทีชอบว่เขานะไม่หันมามองความจริงบ้าง มันเป็นเรื่องภัยธรรมชาติ พวกเราๆนั่นหละที่ทำกันมาจนตอนนี้ธรรมชาติเอาคืนแล้ว ยังจะมาอัคติเขาเป็นเต่าล้านปีอีก คิดสิ่งที่สร้างสรรค์บ้างดิ ดูอย่างความคิดเห็นข้างล่างนี่สิไม่น่านับถือเลยคนทีโพสต์นะ เอาอะไรมาคิดนี่ แทนที่จะคิดว่ามนุษย์นั่นหละเป็นคนทำกันเองแล้วธรรมชาติก็เอาคืน คุณคนนี้เรียนมาหรือป่าว เฮ้ย....มนุษย์หนอ..
q*075

''[color=red]คุณยิ่งลักษ์ เข้ามาเป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศไทยครั้งแรก เทวดา ฟ้า ดิน ก็ทำโทษประเทศไทยเสียแล้ว ประชาชนคนไทยทั้งหลาย จงมองและคิดว่าทำไม อยู่ที่ประเทศไทยมา 10ปี 100ปี ไม่เคยเจอน้ำท่วมบ้านท่วมเมืองแบบนี้ เพราะอะไรบ้านเมืองเราจึงเจอสภาพเลวร้ายขนาดนี้ ก็เพราะมีนายกหญิงคนนี้ไง ท่านคิดทำอะไรไม่ดีกับประเทศไทย เทวด ฟ้า ดิน ท่านเห็น ท่านรู้ ท่านเลยทำโทษ จงสำนึกผิดและขอโทษต่อประเทศไทยเสียเถิด แล้วเทวดา ฟ้า ดิน จะหยุดลงโทษ''

add
เรทกระทู้
« ตอบ #165 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:50 น »

su su su naka. q*039

Guest
34
เรทกระทู้
« ตอบ #166 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:50 น »

สถานการณ์ยิ่งเลวร้าย ยิ่งทำให้คนเราแกร่งและเติบโตมากขึ้น
ประสบการณ์ครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต สร้างทั้งคนและความสามัคคี
หากมองในแง่ดี...เหตุกาณณ์ครั้งนี้เกิดขึ้น เพราะต้องการให้คนไทยเรากลับมารวมเป็นหนึ่งเดียวกัน ธรรมชาติต้องการบอกทุกๆคนว่า...ธรรมชาติอยู่เหนือการควบคุม แต่...ความรักและสามัคคีของคนเรา..เป็นสิ่งที่พวกเราสามารถควบคุมได้ ทำให้มันเป็นไปอย่างไรก็ได้...ด้วยน้ำมือเราทุกคน

อึ้มมุมมองเช่นนี้ น่านับถือ...แต่ระวังสักหน่อยก็คือตัวหนังสือท่านใช้สีแดง
ระวัง คุณลำตะคอง เขาจะเคืองเอานะครับ เพราะสายตาเขารับกับสีนี้ไม่ได้
จะอ่านไม่ค่อยออก และก็จะไม่เข้าใจความหมายที่ดี ๆ ไปนะคร๊าบบบบ..

"ไม่เข้าใจว่า ทำไมเค้าถึงยังมาเหน็บแนมกันได้ทุกเวลาอีกนะ เอากับเค้าสิ เพื่อความสะใจหรือไงไม่รู้..เฮ้อ.."
Guest
mma
เรทกระทู้
« ตอบ #167 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:51 น »

ไม่เป็นไรค่ะ เป็นกำลังใจให้ท่านนายกนะคะ ทั้งพรรคร่วม และทุกภาครัฐ ขอให้ช่วยกันปกป้องประเทศจะไ้ด้ผ่านวิกฤตินี้ไปได้นะคะ

Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #168 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:52 น »

ผมเชื่อว่าผมรู้ว่าเธอคิดอะไร ครั้งหนึ่งก่อนหน้านี้ผมเคยเห็นเสียงสั่นคลอน้ำตามาแล้วหลังจากถามเธอเรื่องการทำงานด้านกีฬาและมูลนิธิไทยคมกับเด็กๆ เธอมีความจริงใจในการทำงานให้สังคมมากนะครับ และนี่ก็คงเป็นสิ่งหนึ่งที่เธอคงรู้สึกต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับพี่น้องคนไทยเท่านั้น สู้ต่อไปนะครับกับความตั้งใจที่ดี

Guest
แตง
เรทกระทู้
« ตอบ #169 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:53 น »

q*062ขอเป็นกำลังใจให้นายกหญิงคนเก่งคนนี้นะคะ สู้ๆนะคะ ไม่อยากให้การเมืองมาเล่นงานตัดความน่าเชื่อถือและทำลายกันและกันบนความทุกข์ยากของประชาชน เราก็คนที่ใกล้จะเจอน้ำเข้าท่วมคนหนึ่ง เตือนให้ระวังไว้ก็กันไว้ดีกว่าแก้ ดีกว่าทำอะไรให้ประชาชนไม่เคยได้สักอย่างยังคอยมาสอนอยู่ได้ ยิ่งทำก็ยิ่งเข้าตัว นายกสู้ๆนะคะ ถ้าตอนนี้ไม่ใช่สมัยของท่านเป็นนายกคงแย่กว่านี้แน่ๆ เพราะตัวอย่างก่อนหน้าก็มีให้เห็นอยู่ ประชาชนตาไม่บอดหูไม่หนวกจำได้ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #170 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:54 น »

q*027ผมก็ไม่อยากซ้ำเติมท่านถึงแม้ผมไม่ได้เลือกท่าน แต่อารมณืแบบนี้คิดว่าอดีตนายกอภิสิทธิืก็เคยมาก่อนตอนเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง แต่คุณสู้กับธรรมชาติและความรู้สึกทุกข์ร้อนของประชาชน ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..สุ้ๆ..เพราะเค้าเลือกคุณมาแล้ว.. q*064

Guest
ตำรวจภูธรสุดฝั่งอันดามัน
เรทกระทู้
« ตอบ #171 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:55 น »

q*062q*062q*062q*062สู้ๆๆๆ ท่านนายกฯ พิสูจน์ความสามารถตัวเองกับภาระอันยิ่งใหญ่ ดีกว่าพูดแล้วไม่ค่อยทำหรือทำแต่เอาดีใส่ตัวเหมือน.....เทือก สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปัยหามีไว้แก้ แล้วแต่ความสำเร็จมากน้อย ณ เบื้องหน้า q*071q*071q*071q*071q*071

Guest
ีuno
เรทกระทู้
« ตอบ #172 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:55 น »

q*062 สู้ไว้

Guest
เห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #173 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:56 น »

q*062 เป็นกำลังใจให้ท่าน นายกสู้สู้ค่ะ
และขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกคน เดี๋ยวก็ผ่านพ้นไปได้ค่ะ

Guest
น้องมุก
เรทกระทู้
« ตอบ #174 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:56 น »

ขอเป็นกำลังใจให้นายกหญิง ขอให้คุณเข้มแข็ง เราเป็น 1 ในหลายล้านกำลังใจของคนไทยทั้งประเทศ คุณทุ่มเททำงานดีที่สุดแล้ว ปัญหาน้ำท่วมคราวนี้มันหนักหนาเกินกว่ากำลังของผู้หญิงอย่างคุณจะรับไว้ได้ คนไม่ทำงานแล้วนั่งด่าอยู่หน้าคอม ฯ ไม่ละอายใจบ้างหรือคะ

Guest
น้าพร
เรทกระทู้
« ตอบ #175 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 11:58 น »

หากเธอร้องไห้จริง
แสดงว่า เธอเป็นทุกข์ และเธอเป็นคนธรรมดาคนหนึ่ง
ที่รับรู้ถึงทุกข์ ของผู้อื่นได้

หากเธอยิ้มหัว เมื่อเห็นคนเป็นล้านๆ มีทุกข์
ผมเชื่อว่าเธอเป็นปีศาจ
ขอสาปแช่งเธออย่าได้ผุดเกิดมาร่วมชาติกับผมอีกต่อไป

หากเธอ ทุ่มเทแรงกายใจทั้งหมดและประสบผล
นั่นหมายถึง ความสุขสบายของพี่น้องหลายล้านคนของสยามประเทศ

ไม่ว่าเธอจะเป็นใคร ผม ขอให้เธอเป็นมนุษย์เช่นคนธรรมดา
อย่าได้เป็นปีศาจ เอาแต่ "ปาก" กับ "key board" มาราน้ำ
ซึ่งไม่เกิดประโยชน์อันใด รังแต่ จะแสดงความต่ำช้าของตนออกมา

ขอส่งกำลังใจให้เธอ และผู้รับผิดชอบทุกท่าน
รวมทั้งอาสาสมัครจากทุกสาขา ทำงานใหญ่นี้ ได้สำเร็จลุล่วงไปโดยเร็ว

แล้ววันหนึ่ง ดี ชั่ว จะปรากฏเอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #176 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 12:05 น »

หยุดร้องไห้แล้วรีบประกาศพ.ร.บ.ฉุกเฉินให้ทหารรีบเข้ามาช่วยได้แล้ว
มัวแต่กลัวทหารได้หน้าแต่ไม่กลัวคนจมน้ำตาย
Guest
วาสนา
เรทกระทู้
« ตอบ #177 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 12:07 น »

สู้ๆๆ นะคะ ท่านนายก ต้องผ่านพ้นไปให้ได้ ท่านจะได้มีประสบการณ์ไงคะ มีคนอีกหลายล้านคนที่เป็นกำลังใจให้ เมื่อท่านได้พยายามจนถึงที่สุดแล้ว แต่ก็ยังไม่สำเร็จ คงไม่มีใครตำหนิหรอกค่ะ ต่อจากนี้ไปท่านต้องดูแลคนที่เดือดร้อนให้เต็มที่นะคะ แล้วท่านก็จะคงอยู่ในใจเราตลอดไปค่ะ

Guest
sriachaman
เรทกระทู้
« ตอบ #178 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 12:08 น »

คุณปูผมรักคุณครับ

Guest
กิฟฟี่
เรทกระทู้
« ตอบ #179 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 12:09 น »

เราเลือกพรรคประชาธิปัตย์ตลอดตั้งแต่เลือกตั้งได้ แต่เราก็ยอมรับว่ามีประชาชนจำนวนมากที่ชอบพรรคเพื่อไทย ก็ขอให้คุณปูทำหน้าที่ของคุณให้ดีที่สุด ขนาดเรานั่งดูข่าวอยู่ที่บ้านยังร้องไห้เลย แล้วนายกต้องลงพื้นที่สัมผัสกับความเป็นจริงจะไม่ร้องไห้ได้ยังไง สู้ต่อไปค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 16

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม