หน้า: 1 2 3 4 5 6

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: "คำขอร้อง" จาก "ตัน ภาสกรนที"  (อ่าน 131017 ครั้ง)
Guest
thanyathon
เรทกระทู้
« ตอบ #180 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 18:59 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*062เป็นกำลังใจให้คุณตันสู้ต่อไปเป็นตัวอย่างที่ดีของสังคมคุณไม่นิ่งนอนใจที่จะช่วยผู้ประสบภัย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #181 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:03 น »

ขอเป็นกำลังใจค่ะ ขอให้คุณตัน และโรงงานธุรกิจ กลับมาเร็วนะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #182 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:16 น »

พี่ที่อยู่เมืองนอกว่าไงครับ ดีจริงไหม เงียบเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #183 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:20 น »

คุณคือ ฮีโร่!!!

Guest
ชัชวาล
เรทกระทู้
« ตอบ #184 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:33 น »

ปรกติผมเป็นคนที่ไม่อ่อนไหว..ไม่ร้องไห้กับเรื่องของคนอื่น...เเต่กับวันนี้ผมขอเสียน้ำตาให้กับผู้ชายคนนี้..คนที่ชื่อ .ตัน ภาสกรนที

Guest
มด
เรทกระทู้
« ตอบ #185 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:39 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตันนะคะ สู้ๆๆ q*071q*071

Guest
great hero
เรทกระทู้
« ตอบ #186 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:48 น »

today I bought ichitan drink to encourage great hero as you Khun Ton

Guest
pooball
เรทกระทู้
« ตอบ #187 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 19:54 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตันค่ะ
q*062
q*071

Guest
พรวรรณ ชาติไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #188 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:12 น »

ชีวิตไม่มีอะไรที่แน่นอนหรอก อย่าไปยึดติดท้อได้แต่อย่าถอย วันนี้เสียใจร้องไห้ พรุ่งนี้เราก็ยิ้มได้เหมือนกัน สู้ๆ

Guest
สาร
เรทกระทู้
« ตอบ #189 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:20 น »

ขณะที่เขียนข้อความนี้ผมกำลังดื่ม อิชิตัน ไปด้วย สาบานได้ คุณคือ ฮีโร่ ครับ สู้ๆๆ

Guest
มนู
เรทกระทู้
« ตอบ #190 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:30 น »

เดี้ยวจะช่วยอุดหนุนสินค้าละกัน เพราะ ดูๆ แล้วถ้าคุณมีแล้วคุณยังแบ่งปัน
ผมว่า แค่นี้คุณเป็นคนที่ดีมากๆ คนหนึ่งในสังคมหละ...อิชิตัน...

Guest
เจอกันเมื่อได้ผลประโยชน์
เรทกระทู้
« ตอบ #191 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:35 น »

คุณนักการเมืองบางคนที่พูดเก่ง(แกนนำที่ได้ดีบางคน) ปลุกระดมคนเผาเมือง หายหัวไปไหนหละครับ จ้องแต่จะแก้ กฎหมายของทหาร มันทำอะไรบ้างเวลาน้ำท่วม รวมถึงคนที่อยู่ไกลบางคน กลับหายเงียบ ไม่มีข่าวบริจาคเงิน อะไรเลย เวลาท่านได้ประโยชน์โฟนอินบ่อย แต่เวลาคนเดือดร้อนจะตาย ไม่เห็นหน้าใครสักคน ดูเอาเหอะพี่น้อง q*062

Guest
seren
เรทกระทู้
« ตอบ #192 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:38 น »

ถ้าจะคิดว่ามันคือการตลาด "โปรโมท" แบรนด์ตัวเอง ก็ไม่ผิด

จะหาว่า "สร้างภาพ" ก็อาจจะใช่

แต่เราจะไปกังวลเรื่องนั้นทำไม

ในเมื่อสิ่งที่คุณตันทำ ทำให้ผู้เดือดร้อนมากมายได้รับ "ความช่วยเหลือ"

สิ่งที่คุณตันทำ คือ การบรรเทาทุกข์ของผู้ประสบภัย

ชาวบ้านที่เดือดร้อนมีแต่ได้กับได้

และคุณตันก็ไม่ได้บังคับให้ใครซื้อผลิตภัณฑ์เค้านี่นา เต็มใจซื้อกินกันเอง

ถ้ามีคนแบบคุณตัน (ที่ใครบางคนหาว่าเค้า "สร้างภาพ") เยอะๆ ก็ดีสิ

เพราะถึงจะสร้างภาพ แต่ผลงานก็เห็นๆอยู่

ดีกว่าคนที่พยายาม "สร้างภาพ" แต่ไม่ทำอะไรเลย

Guest
เกดิษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #193 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:44 น »

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้คุณตันและผู้ประสบภัยทุกคนผ่านพ้นปัญหาโดยไว คนเลย เป็นกำลังใจให้ สู้ สู้ ครับq*062

Guest
jen
เรทกระทู้
« ตอบ #194 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:46 น »

you are hero in my mine Khun Tan

add
เรทกระทู้
« ตอบ #195 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:47 น »

q*062 ขอชื่นชมสุภาพบุรุษท่านนี้ด้วยค่ะ...ในฐานะเป็นคนไทยคนหนึ่งขอเป็นกำลังใจให้คุณตัน จงเข้มแข็ง และ สู้ สู้ ค่ะ เชื่อว่าคนไทยทุกคนคงชื่นชมคุณตัน ....และเป็นกำลังใจให้ค่ะ q*062

Guest
นักโทษแม้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #196 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:47 น »

ทักษิณกับตรกูลชินวัตรแลเป็นตัวอย่างไว้นะ ตันกรีนทีสุดยอดมีเงินไม่มากมายเหมือนแม้วแต่ใจมากกว่านัก สมควรแล้วที่ไม่มีแผ่นดินเหยียบ

Guest
ระนอง
เรทกระทู้
« ตอบ #197 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 20:56 น »

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ไม่ว่าจะเชื้อชาติศาสนาไหน ภาคใด ก็เป็นมนุษย์ด้วยกัน
เงินทองคือสิ่งนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้
ขอแค่มีแรงและกำลังใจ
ฟ้าวันข้างหน้าที่สดใสรอเราอยู่

Guest
คนเหนือน้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #198 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:12 น »

เราจะดื่ม ชาอิชิตัน และจะสนับสนุนสินค้าของคุณค่ะ คุณตันเป็นคนดี ทำดี ไม่มีอะไรมาทำให้คุณตัน ล้มลงง่ายๆค่ะ

Guest
torboe
เรทกระทู้
« ตอบ #199 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:21 น »

ชื่นชม คุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062

Guest
จิรัสย์
เรทกระทู้
« ตอบ #200 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:22 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตัน...สู้ต่อไปจะดื่มน้ำชา..อิชิตันเพื่อให้กำลังใจคุณตันตลอดไป

add
เรทกระทู้
« ตอบ #201 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:39 น »

ขอเป็นกำลังให้กับผู้ชายที่ชื่อตัน ปกติ q*062q*062q*062ไม่ชอบดื่มชาเขียวต่อไปก็คงดื่มบ้าง สู้สู้ค่ะ

Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #202 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:42 น »

อยากถามทักษิณ ว่าเป็นคนไทยหรือป่าวรวยอันดับต้นๆของโลกแต่ไม่มีข่าวบริจาคเลยถ้าเป็นผมจะบริจาคสัก 200 ล้านตายไปเงินทองเอาไปได้แค่เต็มปากเท่านั้น
บริจาคแล้ว 1 ล้านบาท มากกว่านี้ก็ไม่ใช่ทักษิณอ่ะดิ
ตอนแรกก็ไม่ชอบคุณตันเหมือนกัน เรื่องขายกิจการแล้วเปิดแข่ง ไม่ใช่แค่ชาเขียว มีราเมงด้วย มันผิดจริยธรรมทางการค้า แต่พอเห็นเขาบริจาค ลงแรงช่วยเหลือ มีน้ำใจกับทุกคนก็รู้สึกดี ส่วนเรื่องกรรม ก็อาจมีส่วน
ยังไงก็จะเป็นกำลังใจให้สู้ๆอดทน เริ่มใหม่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #203 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:42 น »

q*062 คุณคือแรงบันดาลใจ รีบเปิดโรงงานเร็วนะค่ะ จะกินชาออเกนิก

Guest
น่ารักอ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #204 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:42 น »

ขอเป็นกำลีงใจให้นะค่ะ q*062q*062
Guest
นกเล็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #205 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:48 น »

q*062q*062q*062 เป็นกำลังใจให้นะคะ คนมีน้ำใจอย่างคุณตัน ต่อไปคงประสบความสำเร็จมากกว่านี้แน่นอนค่ะ q*062q*062q*062 สู้ ๆ ๆ

Guest
mink
เรทกระทู้
« ตอบ #206 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:57 น »

q*062

Guest
จากหัวใจดวงน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #207 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 21:58 น »

วันนี้อุดหนุน อิชิตัน กับ Doble drink มา 3 ขวด เพราะ อย่างน้อย 3 ขวดนี้ก็เป็นกำลังใจเล็กน้อยที่อยากให้คุณตันมีกำลังใจสู้ต่อไป
สู้สู้ นะค่ะ

Guest
ka
เรทกระทู้
« ตอบ #208 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:17 น »

ขอเป็นกำลังใจ ด้วยคนครับ q*062q*062q*062

Guest
นพชนก เจริญกัลป์
เรทกระทู้
« ตอบ #209 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:17 น »

สู้สู้นะคะ คุณตัน ขอเป็นกำลังใจด้วยอีกคนค่ะ คนดี ต้องไม่ตันค่ะ q*062q*062q*062q*071q*071
Guest
อยากช่วยคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #210 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:20 น »

q*062 สู้ๆคะ อย่าได้ขาดกำลังใจนะคะจะมากหรือน้อยต้องมีกำลังใจเสมอ ดูแลสุขภาพก่อนนะคะ อยากช่วยคนไหนที่ตกงานจากน้ำท่วม มีกิจการอยู่ที่ระยอง ร้านอาหาร รับพนักงานเสริฟ 2 ตำแหน่ง พูดภาษาอังกฤษได้นิดหน่อย กุ๊ก 1 ตำแหน่ง ทำอาหารฝรั่งได้บ้าง โทรมานะคะ ศูนย์แปดศูนย์สองหนึ่งห้า หนึ่งหนึ่งหนึ่งสอง คะ พร้อมสวัสดิการอื่นๆให้คะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #211 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:32 น »

อย่าท้อนะค่ะคุณตันฟ้าหลังฝนยังมีคนดีดีอย่างคุณ คุณไม่ทิ้งพวกเขา เขาก็ไม่ทิ้งทิ้งคุณค่ะ

Guest
คนไทยคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #212 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 22:53 น »

เป็นกำลังในค่ะคุณตัน คุณเป็นสุภาพบุรุษจริงๆ สู้ๆ นะคะ

Guest
ชาวไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #213 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 23:21 น »

q*062 สู้ๆนะค่ะ เราจะเป็นกำลังq*066ให้คุณตัน และทุกคนที่ประสบภัยจากน้ำท่วม q*060

Guest
เพื่อไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #214 เมื่อ: 13 ต.ค. 11, 23:48 น »

อยู่ชลบุรีค่ะ น้ำไม่ท่วมแต่รู้สึกเห็นใจและสงสารทุกคนที่กำลังลำบาก
รวบรวมเงินจากสมาชิกในครอบครัวบริจาคเงินไปแล้วเมื่อสองอาทิตย์ก่อน
เมื่อตอนเย็นได้ขออนุญาตคุณสามี ขอเอาเงินรายได้ค่าเช่าห้องพักหนึ่งเดือน
ไปบริจาคอีกครั้งในวันพรุ่งนี้ ไม่มีแรงกายไปช่วยก็ขอส่งแรงใจ
และกำลังทรัพย์ไปแทน สู้ๆนะคะ คนไทยไม่ทิ้งกันค่ะ

Guest
กัญจิรา
เรทกระทู้
« ตอบ #215 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 00:36 น »

สัญญาว่าซื้อสินค้าของคุณตันทุกอย่างไม่ว่าจะขายอะไร ถ้าเป็นของคุณตันเราอุดหนุนคะ

Guest
parame
เรทกระทู้
« ตอบ #216 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 01:10 น »

คนอย่างนี้ซิรวยจริง ถึงคุณตันจะไม่ติดอันดับโลกของคนรวยในประเทศไทย แต่คุณตันติดอันดับ 1 ในใจของคนไทยทั้งประเทศ

Guest
THE Best
เรทกระทู้
« ตอบ #217 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 01:36 น »

คนดีๆ แบบนี้ ทำอะไรก็เจริญๆ ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้น่ะคับ คุณคือคนดีจริงๆ พวกเราคนไทยรักคุณ

Guest
phubate
เรทกระทู้
« ตอบ #218 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 03:14 น »

i and phubate to go homer it assins i amr asses auriol and sered
q*062

Guest
Win Win Win
เรทกระทู้
« ตอบ #219 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 04:04 น »

คุณตัน... คุณคือลูกผู้ชายตัวจริง ขอกด like.... 1ล้านครั้ง

Guest
นับถือครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #220 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 04:20 น »

ความหมายของคำว่าตัน ของผมหมายถึง เต็มที่ หนักหน่วง แข็งแรง ซึ่ง ผมนับถือมากนะครับ ถ้ามีโอกาสผมก็ขอมองที่คุณตันไว้นะ ผมจะเป็นอย่างคุณตันให้ได้ อย่างน้อยคุณก็ทำเพื่อส่วนรวม เห็นแก่คนอื่น ช่วยเหลือผู้ตกยาก ใครจะบอกว่าคุณทำธุรกิจ หรืออะไรก็แล้วที่ขัดต่อคนอื่น แต่คุณก็ได้ทำธุรกิจ ได้สุดยอดผมไม่มองหรอกว่าใครจะว่ายังไง เพราะตอนนี้ต้องแบ่งแยกระหว่างธุรกิจกับ ความรู้สึก ซึ่งตอนนี้นับว่าคุณ ได้ทำให้ผมเห็นถึงการเสียสละ แต่คุณก็สามารถเริ่มใหม่ได้โดยมีพวกผมและทุกคนให้กำลังใจฝ่่าฟันไปให้ได้ ยอมรับครับ ใจคุณแน่วแน่ แน่นอน

Guest
ขวัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #221 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 05:14 น »

เป็นกำลังใจให้นะครับล้มใด้ต้องลุกใด้นะ

Guest
jumjumka
เรทกระทู้
« ตอบ #222 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 06:25 น »

คุณไม่ใช่คนที่ดีแต่พูด..แต่คุณทำ คุณจึงเป็นแรงบันดาลใจให้ใครอีกหลายคนลุกขึ้นสู้ คุณคือคนที่สุดยอดดดดดด น่าปลื้มใจแทนคนที่อยู่รอบตัวคุณจัง คุณตันสู้เว้ยยยยยยยยยยยยย q*062

Guest
ซึ้งอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #223 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 06:27 น »

สุดยอดมากเลยครับเดี๋ยววันที่สดใสก็จะคืนมาอีกครั้งครับสู้ๆปกติผมก็ดื่มอิชิตันประจำนะชอบเก็กฮวยชาเขียวอะราคาไม่แพงด้วย

Guest
sasa
เรทกระทู้
« ตอบ #224 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 06:31 น »

อิชิตันผมจะดื่มอิชิตันอย่างน้อยเงินผมก็ได้ช่วยผู้เดือดร้อน

หน้า: 1 2 3 4 5 6

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม