หน้า: 1 2 3 4 5 6

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: น้ำใจเจ้าของเพชรที่ไม่สมกับราคาของที่เด็กเก็บได้  (อ่าน 21341 ครั้ง)
Guest
ระยองฮิ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 09:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มีหัวไว้กั้นหูจริงๆ เจ้าของเพชร ไม่น่าจะได้คืนเลย ของแค่นี้คิดไม่ได้ สมกับที่เอาเพชรไปใส่ในถุงขยะนั่นแหละ ให้ใครมากน้อยยังคิดไม่ได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
smt.
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 09:30 น »

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
โดเรมอล
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 09:47 น »

สงสัยเจ้าของเพชร คงจะไม่มีสมองมั่งเรื่องแค่นี้คิดเองไม่ได้. q*069

Guest
เด็ก เพรช น้ำใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 09:52 น »

คุณเจ้าของเพรชมันบ้าไปแล้วให้ได้งัยตำรวจ 100000 อ่ะคนที่เก็บได้ไม่ใช่ตำรวจน่ะ คนที่ได้ 100000 ต้องเป็นคนเก็บสิ

Guest
คนจน
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 10:00 น »

ใจคอเจ้าของเพชรทำด้วยไรว่ะ

Guest
สลด
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 10:04 น »

เรียกเด็กมาใหม่ และออกเงินค่าเรียนให้ล่วงหน้าจนจบ ในรูปของทุนการศึกษาผ่านธนาคาร ทำสัญญาให้ธนาคารหักเงินเจ้าของเพชรไปเข้าบัญชีเด็กคนนั้นจนกว่าจะเรียนจบ ยังไม่สายที่จะทำดีนะคะ

Guest
แผ่นดิน
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 10:15 น »

ขอให้เจ้าของเพชรมีสามัญสำนึกบ้างนะ หากเด็กไม่เก็บมาคืนให้แกจะมีสติกว่านี้ไหม คนรวยน้ำใจต่ำ ไม่มีคุณธรรม

Guest
เด้กบ้านนอก
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 10:26 น »

คนดีกับคนไม่ดี...มันต่างกันอย่างไร ?...
สังคมไทยรู้ทุกชนชั้น...

Guest
ริดา
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 11:16 น »

q*027เห็นด้วยกะกระทู้นี้--อยากรู้เหตุผลเจ้าของเพชรให้ตำรวจ(ไทย)--ขอ ย้ำตำรวจ(ไทย)ทำไม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 11:34 น »

ใช่ๆเราอ่านข่าวนึกว่าจะให้น้องเค้าดีกว่าเนอะ หนึงแสนบาทหรือส่งน้องเค้าเรียนและหางานให้น้องเค้าทำเพื่อส่งตัวเองเรียนต่อ เซ้งไม่รู้ให้ตำรวจทำไมตั้ง หนึ่งแสน ไม่สมดุลย์เลยเค้านึกอย่างไรกับเงินรางวัลนี่ q*031q*038

Guest
ตาสีตาสา
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 12:01 น »

เราว่าที่ให้ตำรวจขนาดนี้นี้นะเพราะว่าต่อไปเวลาตำรวจคนไหนเข้าเวร ก็ขับรถมาตรวจหน้าร้านให้ปล่อยๆ เวลามีเรื่องมีราวอาไรจาได้ติดต่อสะดวกขึ้น เจ้าของเขี้ยวซะขนาดนี้คงมองเห็นผลประโยชน์ระยะยาว

Guest
tumchad
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 12:25 น »

สังคม***เป็นอย่างนี้ไงประเทศเลยไม่เจริญให้เงินคุณพวกที่มีระดับแต่ไม่มีสมองเยอะแต่คนที่ไม่มีระดับกลับได้น้อยเพราะมันกะจะหวังได้หน้าไงสังคมที่เลวอะ.....

Guest
ต๊อดติ
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 12:43 น »

ถ้าเราเป็นเจ้าของเพชรนะ จะให้เด็กไปเลย5ล้านเพราะถือว่ายังดีที่ได้กลับมาครึ่งหนึ่ง ดีกว่าไม่ได้เลย เพราะตอนที่หายต้องทำใจไว้แล้วว่าโอกาสได้คืน 50-50 จริงมั้ย

Guest
มองต่างมุม
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 12:56 น »

ที่ให้เงินคุณตำรวจเป็นแสน เพราะหวังว่าต่อไปตำรวจคงจะช่วยดูแลให้เป็นอย่างดีหรือเปล่า คิดได้แค่นี้แหละเจ๊กร้านทอง ตำรวจก็เหลือเกินจริง ๆ แต่ก็น่าสงสารคุณตำรวจอยู่เหมือนกันนะเพราะยศนายร้อยนายพันต้องแลกมาด้วยเงินทั้งนั้นเลยต้องบังคับคุณตำรวจชั้นผู้น้อยให้รีด รีด และก็รีด เมื่อไหร่ระบบแบบนี้จะหมดไปเสียที ทีนี้หายสงสัยกันแล้วใช่ไหม ว่าทำไมคุณตำรวจชั้นผู้น้อย ต้องรีด รีด และรีด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 13:03 น »

ลองอ่านข่าว ให้ละเอียด และคิดตามให้่ดี นะครับ ถ้าตำรวจไม่เร็วและ ตาม

ทัน คุณๆ คิดหรือว่า เด็กคิดจะคืนของ ที่แสคงตัวเป็น พลเมืองดี เพราะว่า

ไม่มีทางเลือก

Guest
i
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 13:06 น »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง แล้วอย่างนี้ต่อไปถ้าใครเก็บได้จะอยากคืนให้เจ้าของหรือเปล่า

Guest
เกาะสมุย
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 13:29 น »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง คิดว่าการให้ตำรวจ ได้หน้า หรือเปล่า และการให้เด็กก็แค่นั้น แต่คุณรู้หรือเปล่า ว่าคนไทยทั้งโลกอนาถใจ กับการกระทำของคุณมาก ควรจะแก้ไข น้ำใจคุณหน่อยนะคะ

Guest
กำลังใจช่วยคนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 13:39 น »

น้องที่เค้าเก็บเพชรได้แล้วคืนถือว่าเป็นคนดีมากๆ แล้วทำไมน้ำใจให้คนดีมันน้อยจัง

Guest
รัถ
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 13:57 น »

มีข้อกฎหมายกำหนดไว้ว่าให้คนที่เก็บได้2%ของมูลค่าหรือไงนี.แหล่ะและต้องให้ตำรวจประมาณเท่าไหร่ไม่แน่ใจ

Guest
uri55555555
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 14:19 น »

ไม่น่าได้ของคืนเลย มองข้ามน้ำใจคนอื่นได้ไง ถ้าผมเปนเจ้าของร้านเพชร ผมให้เยอะกล้านี้อีก ให้10000เดียว ไม่ให้ดีกว่า

Guest
สมส่วน
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:05 น »

เห็นด้วยกับทุกความเห็น

ถึงเจ้าของเพชร จิตใจต่ำ ไม่น่าเก็บคืนมัน

Guest
อ้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:19 น »

[เป็นผมจะส่งเรียนจบมหาลัยจนจบแล้วมีงานไห้ทำต้องเลี้ยงไว้เพราะคนพันธ์นี้หายาก

Guest
อ้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:32 น »

เพราะเขาเป็นดนดีคืนเงินเรา 10ล้านเราเลี้ยงดูเขาไห้ดีเป็นการตอบแทนแล้วเราจะได้จากเขาเพิม 100ล้านเพราะความดีของเขา q*062q*071q*071q*071q*071q*071

Guest
rkk
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:33 น »

ในการแถลงข่าวบอกว่าเป็นความพยามยามของ ตร. จึงสามารถหาต้นต่อจากกล้องวงจรปิดนำเพชรกลับมาคืนได้

Guest
คนขายเพชรปัญญาดีรึเปล่า
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:35 น »

เห็นด้วยก๊ะ...คนขายเพชร ณ. ตอนนี้ สติดีมั๊ยเนอะ...ใส่ถุงซ่อนไว้ข้างขยะ ไม่มีที่อื่นจะซ่อน แล้วหรอ...

Guest
นะโม
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:45 น »

q*071ฉันอยากรู้แล้วตำรวจเขามีความรู้สึกอย่างไรบ้าง ไม่กระดากใจบ้างหรือ ถ้าเด็กไม่เอามาคืนตัวเองจะได้เงินขนาดนั่นหรือ ตัวเองก็น่าจะเอาส่วนแบ่งของตัวเองแบ่งให้เด็กได้เอาไว้รำเรียนเพิ่มเติมอีกสักก้อนก็คงจะดี แต่ไม่ใช่ก้อนนั้นแค่ 1000-5000 นะ5555

Guest
คนต่างถิ่น
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:45 น »

ผมว่าเจ้าของเพชรคงจะติดสินบนเจ้าหน้าที่มากกว่าครับแทนที่จะมองเห็นคุณค่าของคนกับมองเห็นผลประโยชน์เป็นหลัก อย่าลืมสิครับว่าคนเราจะพัฒนาได้ก็ต้องมีการศึกษาก่อน ตำรวจเขามีงานทำแล้วมีเงินเดือน แต่น้องคนนี้กำลังศึกษาและก็ไม่มีเงินจะเรียนแต่เขาไฝ่ดีที่เรียน ถ้าผมเป็นตำรวจนะครับเงินที่เจ้าของเพชรให้มาผมยกให้น้องเขาหมดเลยครับ แต่นี่ตำรวจก็ไม่มีน้ำใจส่วนเจ้าของเพชรก็น้ำใจแค่น้อยนิดนี่และครับสังคมไทยถึงไม่ค่อยมีใครอยากทำความดีงัยครับ

Guest
cat123
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 15:46 น »

เห็นด้วยกับ ข้อความส่วนใหญ่ค่ะ ไม่น่าคืนให้เลย

Guest
รวยอย่างเดียวไม่พอ
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 16:08 น »

คงจะหลุดปากบอกตำรวจตอนกำลังตกใจว่า ถ้าตามเจอจะให้แสนนึง ก็เลยต้องทำตามคำพูดมั้ง แต่ตอนนี้ได้ของคืนแล้ว คิด ทบทวนความดีและความขัดสนของน้องใหม่ก็ยังไม่สายนะ คุณเจ้าของเพชร

Guest
หนิง/กทม.
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 16:21 น »

ถ้าเป็นดิฉัน ดิฉันจะส่งให้เรียนจนจบปริญญาตรีเลย ได้ของคืนครบทั้งหมด แต่ให้แค่หมื่นเดียว มันดูโหดร้ายมากๆ ต่อให้น้องเค้าไม่ได้เรียกร้องก็เถอะค่ะ แต่น้ำใจน่าจะมีมากกว่านี้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 16:32 น »

เห็นด้วยค่ะให้น้อยไปขณะที่ตำรวจแทบไม่ได้ทำอะไรเลย

Guest
เห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 16:34 น »

ให้ตำรวจแค่แสนเดียวจะพอยาใส้เหรอ แบ่งกันทั้งโรงพัก
ตอนนี้คงยิงกันตายแล้วมั้งแย่งเงิน 1 แสนกัน
อย่าว่าแต่แสนเดียวเรย 20 บาท หรือกระทิงแดงสักขวดยังเอา

Guest
กรณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 17:09 น »

q*077q*026q*038q*072q*078

ใครปลูกอะไรก็กินผลตามนั้น ปลูกความดี มีน้ำใจ น้องคนดีคนนั้นมีบุญกุศลอันมากมายมหาศาลที่ตีราคาเป็นเงินตามยุคปัจจุบันไม่ได้ ปัจจุบันชาติเป็นคนดีแล้ว คุณงามความดีจะสะสมติดตัวไปทุกภพทุกชาติ ปลูกเพชรไว้ในชาตินี้ ชาติหน้าก็จะเกิดมาบนกองเพชรมากกว่า 10 ล้านนี้ก็เป็นได้ นะ เจ้าพราหม์น้อยคนนี้ อนุโมทนาบุญที่ทำความดีมา ณโอกาสนี้นะครับ สู้ๆๆๆๆๆ ถึงจะได้เงินไม่รวยมาก แต่ขอบอกว่ารวบน้ำใจเป็นไหนจากวันนี้ไปจนถึงวันหน้า ข่าวนี้น่าจะรู้ถึงท่านนายกฯ ยิ่งลักษณ์นะครับ แล้วออกใบประกาศเกียรติคุณป็นตัวอย่างที่ดีของสังคมไทยภายใต้พระบารมีของประบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่ ๙ แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ พ.ศ.นี้ครับ ขอให้โชคดีนะครับน้องคนดีของสังคมคนนี้

สหธนพนธกรณ์ (อ่านว่า สะ หะ ทะ นะ พน ทะ กอน)

Guest
เห็นดว้ยที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 18:07 น »

นั่นสิ งง เนาะ กับความคิดของคนมีเพชรเป็น 10 ล้านเนี่ย คิดได้ไง 10000 แลกกับ 10 ล้าน น่ะหาๆๆๆๆๆ

Guest
supi
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 18:23 น »

เห็นด้วย ถ้าเด็กไม่คืนแล้วคุณจะทำอะไรเขาได้ ทำไมไม่เห็นคุณค่าของความซื่อสัตย์บ้าง ไม่ได้ต้องการให้ซื้อความซื่อสัตย์ แต่ในเมื่อเขาทำดีด้วยใจบริสุทธิ์ก็ควรตอบแทนน้ำใจของเขาด้วย คนรวยคิดเรื่องอย่างนี้ไม่ได้หรอก เพราะชีวิตเขาห่างไกลความดีอย่างสิ้นเชิง ให้ตำรวจทำไมตั้ง 100,000 คิดได้ยังไง เจ้าของเพชรน่าจะลองคิดทบทวนดูอีกทีนะว่าที่ทำมันถูกแล้วหรือ? ใจดำ ไม่ควรได้ของคืนเลยจริง จริ้งงงงงงง q*077
Guest
ข้าวเหนียวเปียก
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 19:40 น »

ก็เห็นกันอยู่แล้วว่าเขาสมองน้อย โง่ตั้งแต่วิธีซ่อนเพชรแล้ว ต้องช่วยกันเคาะกะโหลกกันเยอะ ทั้งเจ้าของ ทั้งตำรวจ ส่วนน้องท่านนี้น่าสรรเสริญมากต่อให้ไม่เจอเพชรก็น่าสรรเสริญ ในบ้านเมืองเราจะมีคนแบบนี้กี่คน แต่น้องไม่ต้องห่วงหรอกงานดีๆเงินเยอะกำลังรอคนอย่างน้องอยู่

Guest
พร
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 20:33 น »

นี่แหละตำรวจไทย......

Guest
นายต่อ ณ ฮอด
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 20:51 น »

q*062q*062 เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้อย่างที่สุดครับ
เจ้าของเพชรและตำรวจน่าจะคิดได้นะ ว่าน่าเกลียดหรือป่าว
คุณได้คืนตั้ง สิบล้านให้เด็กดีคนหนึ่งแค่นี้เหรอ กลับไปนอนคิด นั่งคิดหน่อยนะ ครับเจ้าของเพชร และ คุณตำรวจ ว่าเหมาะไหม q*031q*031

Guest
แบล๊คไนตรัส
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 20:55 น »

คนไม่มีหยักสมองเอาใจตำรวจดูถุกคนจนมีสมองให้โครตน่าเกียจคนดีกลับมองข้ามขอให้เจริญนะ q*038

Guest
กระดาษทราย
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 21:03 น »

คุณที่มีความเห็นต่างจากคนส่วนใหญ่ คุณกลับไปอ่านข่าวใน นสพ.ซะบ้าง ข่าวลงว่าเด็กเก็บขยะกับเจ้าของเพชรไปเจอกันที่โรงพัก ไม่ใช่ว่าตำวจดูจาก CCTV แล้วไปตามจับเด็ก หรือเด็กกลัวโดนตำรวจจับ ในข่าวเขาบอกชัดเจนว่าเด็กกลัวว่าเจ้าของจะเดือนร้อนที่เพชรหาย
Guest
AUNCHANA
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 21:06 น »

เจ้าของเพชรใช้สมองส่วนใหนคิดให้คนเก็บได้10000ให้ตำรวจ100000ถ้าเป็นแบบนี้อีกหน่อยคนคงไม่ทำความดีกันหรอกไม่ใช่เห็นแก่ได้หรอกแต่น้ำใจน่าจะมีให้เขามากกว่านี้ชักหน่อยดีกว่าคุณทำมันหายไปหมดแย่มากคิดได้ไงอ่ะ

Guest
นาคี
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 21:46 น »

q*062 เห็นด้วยอย่างยิ่ง น่าจะให้เด็ก 1แสน และให้ตำรวจ 1 หมื่นบาทหรือไม่ก็ไม่ต้องให้ตำรวจเลยเพราะเป็นหน้าที่อยู่แล้ว

Guest
กันเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 22:41 น »

เจ้าของเพชรมันโง่ตั้งแต่เอาเพชรใส่ถุงขยะแล้ว เลยไม่แปลกที่ให้ตำรวจมากว่าให้เด็กหรอก q*029q*076

Guest
คนจิงใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 22:55 น »

q*071ขอแสดงความชื่นชมว่าสังคมยังมีคนดีแต่เจ้าของเพชรมีน้ำใจนิดเดียวรวยเสียเปล่าแต่ไร้ความคิดว่าสมควรให้ใครมากให้ตำรวจหวังเอาหน้าให้น้องเขาคงคิดว่ามากชินะเพราะคงเสียดายตอ่ไปหากมีใครเจอของคุณดงไม่มีใครคืนแน่ๆๆเพราะไม่สมควรคืนเลย

Guest
คนจิง
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 10 ต.ค. 11, 23:20 น »

q*064มอบให้น้องนะหากนอ้งเขาไม่คืนจะมีอะไรไหมเขาไม่ได้ไปโขมยนะเขาไม่ผิดเขาเก็บได้ผิดศิลก็ไม่ผิดเพราะเขาไม่ได้โขมยหากเห็นใจสงสารก็อีกเรื่องคืนเขาหากคืนคนเช่นนี้อย่ามีน้ำใจเลยกับคนพรรณนี้หากเจ๊ร้านเพชรทำของหายใครเก็บได้ไม่ต้องคืนนะ10000คงมากสำหรับคนขี้เหนียวจะเอาไปใช้สักกี่วันให้น้องเขาสักห้าแสนมันยังน้อยนะของตั้งสิบล้านไม่มีมันสมองเจอคนประเภทนี้แหละสังคมเลยหาคนทำดียาก

หน้า: 1 2 3 4 5 6

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม