หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เลิกกับแฟนเก่า(ทำงานที่เดียวกัน) เวลาเจอกันทำไมเค้าชอบจ้องหน้า  (อ่าน 2688 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 11:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เลิกกับแฟนเก่า(ทำงานที่เดียวกัน)
เวลาเจอกัน เค้าจะชอบจ้องหน้าเรา บางครั้งจ้องหน้าเราแบบว่าเพื่อนที่เดินไปกับเราสะกิดบอกเราว่าผู้ชายคนนี้มองหน้าเราใหญ่เลย
และบางครั้งเวลาไม่มีคนอยู่เค้าจะเข้ามาถามว่ายังไม่กลับบ้านเหรอ ทำไมต้องหลบหน้ากันด้วย บลาบล้าๆๆ
เรากับเค้าเลิกกันด้วยดี เลิกกันด้วยความเข้าใจว่าทำไมถึงเลิกกัน
แต่ถ้าเค้าคิดจะกลับมาง้อเราหรืออยากคืนดีกับเราเค้าน่าจะโทรมาง้อ หรือมีอะไรมากกว่าการมอง-จ้องหน้าเราแบบนี้
เราเลยอยากถามเพื่อนๆว่า เค้ามอง-จ้องหน้าเราแบบนี้ เค้ามีจุดประสงค์อะไรรึเปล่า เค้าต้องการจะสื่อหรือบอกอะไรเราไหม
ปล. เรากับเค้าเลิกกันไปแล้วไม่ได้คุย-พูดหรือติดต่อกันอีกเลย ประมาณว่า เลิกแล้วมิตรก็ไม่เป็น เพื่อนก็ไม่เป็น ศัตรูก็ไม่เป็น คือเราจะเฉยๆๆกับเค้าไปเลย แต่เค้ากลับมีปฏิกิริยากลับมาโดยการจ้องหน้่าเราแบบนี้ เราไม่เข้าใจว่าเค้าต้องการจะสื่ออะไร
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 11:55 น »

เดาเอาว่า เขาคงคิดว่าคุณจะตัดขาดจากเขาจริงหรือ

หากเขา้จ้องหน้าอีกลองถามเขาดูก็ได้ว่า สงสัยอะไรหรือ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 11:59 น »

อย่าไปใส่ใจเลยฮะ จ้องหน้าคุณหวังให้คุณพะว้าพะวัง งงๆ แบบนี้ไง .. มองในแง่ร้าย อาจเป็นการเช็คเรตตัวเองกับคุณว่ายังอยู่ดีไหมก็ได้ ..

เฉยๆ ไม่ใส่ใจดีกว่าฮะ .. ถ้าเค้ามีธุระจริงๆ อยากขอคืนดีจริงๆ เค้าต้องทำให้ชัดเจนกับคุณเอง (เน้นว่ากับคุณนะฮะ ไม่ใช่มาขอคืนดีกับคุณโดยฝากบอกผ่านเพื่อนๆคุณมา) q*070

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:16 น »

คุณ noojidsai และคุณไข่เจียวค่ะ ขอบคุรนะค่ะที่ตอบ
คือเราเลิกกับเค้ามา 1 ปีพอดีแล้วค่ะ (โดยเราเป็นฝ่ายบอกเลิกเค้านะค่ะ)
ณ ตอนนี้เวลาเจอเค้าก็ยังคงมองหน้าเราเหมือนเดิม เหมือนวันแรกที่เรากับเค้าเลิกกัน
ครั้นจะให้เราไปถามว่าจ้องหน้ามีอะไรรึเปล่า เราคงไม่ทำนะค่ะ คือใจเราอยากจะให้ เรากับเค้า จบ จบกันไปนะค่ะ
แต่เราก็สงสัยว่าจ้องหน้าเรามีจุดประสงค์อะไร บางครั้งเค้าจอกรถขวางรถเราด้วย แต่ดีนะที่เค้าไม่ใส่เบรคมือ ไม่งั้นเราคงออกไม่ได้
อยากรู้จริงๆว่าเค้าต้องการอะไร เหนื่อยใจจริงๆค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:54 น »

q*032ตื้นลึกหนาบางอยู่ที่คุณสองคน เราอยากเลิกราด้วยดี
แล้วเค้ารู้สึกดีเหมือนที่เราบอกเลิกหรือเปล่า จ้องหน้าบ่อยๆแบบข่มขู่
อยากง้องอน หรืออยากแก้แค้น แกล้งให้เครียด ดูให้แน่ ทบทวนจากพฤติกรรม
ของเขาจากที่เคยคบกันและเลิกกัน

Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:55 น »

เค้ากวนโอ๊ยคุณอ่ะฮะ ไม่มีอะไรจริงๆ เห็นคุณไม่สนใจก็ยิ่งตามตอแย เผื่อคุณจะเก็บเค้าไปฝันถึง พยายามยัดเยียดตัวเองให้อยู่ในสายตาคุณเข้าไว้ เผื่อคุณจะสนใจ อ้าปากพูดกับเค้าก่อน(แม้ว่าคำพูดนั้นจะเป็นแค่คำถาม หรือคำด่าอันสุดทนก็ตาม q*030) เค้าก็เป็นฝ่ายมีชัยเหมือนว่าคุณไปง้อเค้าไงฮะ q*027

เป็นผู้ชายไร้สาระฮะ .. q*032

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 14:08 น »

q*032ตื้นลึกหนาบางอยู่ที่คุณสองคน เราอยากเลิกราด้วยดี
แล้วเค้ารู้สึกดีเหมือนที่เราบอกเลิกหรือเปล่า จ้องหน้าบ่อยๆแบบข่มขู่
อยากง้องอน หรืออยากแก้แค้น แกล้งให้เครียด ดูให้แน่ ทบทวนจากพฤติกรรม
ของเขาจากที่เคยคบกันและเลิกกัน

จ้องหน้าธรรมดานะค่ะ ไม่มีสายตาข่มขู่หรืออะไรเลย แววตามองแบบเหมือนตอนที่คบกันใหม่ๆ
ไม่อยากเข้าข้างตัวเองว่าเค้ายังรู้สึกดีๆกับเราอยู่ แต่ถ้าเค้ารู้สึกดีกับเราจริงๆแล้วทำไมไม่มาง้อเราแบบตรงๆละค่ะ
หรือว่าเค้ายังไม่แน่ใจว่าจะกลับมาคบกันดีไหม
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 14:12 น »

เค้ากวนโอ๊ยคุณอ่ะฮะ ไม่มีอะไรจริงๆ เห็นคุณไม่สนใจก็ยิ่งตามตอแย เผื่อคุณจะเก็บเค้าไปฝันถึง พยายามยัดเยียดตัวเองให้อยู่ในสายตาคุณเข้าไว้ เผื่อคุณจะสนใจ อ้าปากพูดกับเค้าก่อน(แม้ว่าคำพูดนั้นจะเป็นแค่คำถาม หรือคำด่าอันสุดทนก็ตาม q*030) เค้าก็เป็นฝ่ายมีชัยเหมือนว่าคุณไปง้อเค้าไงฮะ q*027

เป็นผู้ชายไร้สาระฮะ .. q*032
คุณไข่เจียว เราก็คิดแบบคุณเหมือนกัน
เค้าทำเหมือนประมาณว่า จะให้เราเข้าไปพูด ไปคุย กับเค้าก่อนนะค่ะ
คงประมาณว่ากลัวเสียฟอร์ม (มั้ง)
คุณไข่เจียวค่ะ.... แต่เราไม่เข้าใจนะค่ะ่ว่า นี้มันก้ตั้ง 1 ปี ผ่านมาแล้ว ทำไมไม่เลิกมองเราเสียที (ถ้าเลิกกันแรกๆเราพอเข้าใจ แต่นี้ 1 ปีผ่านมาแล้วยังไม่เลิกจ้องหน้าเราอีก) มันนานเกินไปละ แปลกดีค่ะ
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 15:39 น »

ไม่แปลกเลยฮะ q*070 ผู้ชายบางคนก็อย่างนี้แหละ.. คุณเคยเป็นแฟนเค้า แถมยังเห็นๆกันทุกวัน ยังไงๆ ก็อดหวงก้างไม่ได้ แม้ว่าจะไม่คิดรักเราแล้ว ยังไงๆก็ ขอสำแดงความ เคย เป็นเจ้าของสักหน่อย คอยตอกย้ำคุณเอาไว้ ประมาณนั้น ผู้ชายที่นิสัยไม่ดี มักเป็นแบบนี้แหละฮะ q*027

เค้าเป็นเช่นนั้นเอง...

อย่าหวังว่าคุณจะมีโอกาสได้มีแฟนใหม่อยู่ในสำนักงานเดียวกันเชียว..หุหุ..

นอกเสียจาก คุณจะเจอแฟนคนใหม่(ในสำนักงานเดียวกัน)ที่รักแท้ จริงใจ และเข้าใจคุณจริงๆฮะ q*069

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 15:59 น »

ไม่แปลกเลยฮะ q*070 ผู้ชายบางคนก็อย่างนี้แหละ.. คุณเคยเป็นแฟนเค้า แถมยังเห็นๆกันทุกวัน ยังไงๆ ก็อดหวงก้างไม่ได้ แม้ว่าจะไม่คิดรักเราแล้ว ยังไงๆก็ ขอสำแดงความ เคย เป็นเจ้าของสักหน่อย คอยตอกย้ำคุณเอาไว้ ประมาณนั้น ผู้ชายที่นิสัยไม่ดี มักเป็นแบบนี้แหละฮะ q*027

เค้าเป็นเช่นนั้นเอง...

อย่าหวังว่าคุณจะมีโอกาสได้มีแฟนใหม่อยู่ในสำนักงานเดียวกันเชียว..หุหุ..

นอกเสียจาก คุณจะเจอแฟนคนใหม่(ในสำนักงานเดียวกัน)ที่รักแท้ จริงใจ และเข้าใจคุณจริงๆฮะ q*069

แบบนี้นิเอง
งั้นต่อให้อีก 2-3 ปี เค้าก็ยังจะมอง-จ้องเราแบบนี้ไปเรื่อยๆ ใช่ไหมค่ะ
จะได้ทำใจไว้ว่าจะต้องเจอแบบนี้
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 17:00 น »

แบบนี้นิเอง
งั้นต่อให้อีก 2-3 ปี เค้าก็ยังจะมอง-จ้องเราแบบนี้ไปเรื่อยๆ ใช่ไหมค่ะ
จะได้ทำใจไว้ว่าจะต้องเจอแบบนี้

อาจนานกว่านั้นหรือเร็วกว่านั้นฮะ อยู่ที่ตัวเค้าว่าจะเบื่อทำบ้าๆบอๆเมื่อไหร่ อย่าไปใส่ใจเลยฮะ q*070 ถ้าเค้ากวนใจคุณมากๆ ก็อาจสวดแผ่เมตตาให้เค้าก่อนนอนทุกคืนก็ได้ฮะ q*032 เรื่องจริงน๊า..ถ้ามีใครมากวนใจเรา(ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนคนนี้)อาจเป็นคนอื่นที่ทำให้เรารู้สึกไม่สบายใจ แล้วเราก็คับใจ ไม่รู้จะทำไง พระท่านให้สวดแผ่เมตตาให้พวกเค้าเหล่านั้น หลังสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืน พวกเค้า จะเลิกราวีเราฮะ หรือไม่ก็รบกวนเราน้อยลง.. q*014

Guest
ตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 22:21 น »

ถ้าคุณไม่จ้องเขาจะรุมั้ยว่าเขาจ้องคน q*030

Guest
ตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 07:28 น »

นั้นซิ q*062
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 08:09 น »

q*069
คุณ เป็นฝ่ายบอกเลิกกับเขา ? ด้วยสาเหตุใด?
เขา ยอมเลิกกับคุณโดยไม่พยายามง้อหรือ ประวิงเวลา ใดๆ หรือเขาเฉยๆ
ไม่ได้บอกมาว่า คบกันนาน และลึกซึ้งแค่ไหน และ เลิกกันด้วยสาเหตุใด
ทั้งหมดที่คุณ ถาม คุณน่าจะรู้นิสัยใจคอเขาได้้ดีกว่า ใครทั้งหมด เพราะตอนคบกันส่วนมากจะต้องเรียนรู้นิสัยใจคอกันแต่คุณ ไม่สนใจเลย
พอจะเดาได้ว่า คุณ คบแล้วไม่ใช่ก็เลยถอย ส่วนเขายัง พยายามที่จะเป็นคนที่ใช่ของคุณ เลยใช้วิธีนี้
ยังไงก็สลัดให้หลุดนะครับ เดี๋ยวคนใหม่เข้ามาจะตีกันตาย q*073q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 08:31 น »

ถ้าคุณไม่จ้องเขาจะรุมั้ยว่าเขาจ้องคน q*030
55555+
คุณไม่ได้อ่านข้างบนเหรอค่ะว่า เพื่อนที่เดินไปด้วยกันยังสะกิดบอกเราเลยว่าผู้ชายคนนนี้มองเราใหญ่เลย
แบบนี้เราไม่ได้มองเองนะค่ะ
น่าจะอ่านให้ดีก่อนตอบเราน๊ะๆๆๆ
-*-
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 08:35 น »

q*069
คุณ เป็นฝ่ายบอกเลิกกับเขา ? ด้วยสาเหตุใด?
เขา ยอมเลิกกับคุณโดยไม่พยายามง้อหรือ ประวิงเวลา ใดๆ หรือเขาเฉยๆ
ไม่ได้บอกมาว่า คบกันนาน และลึกซึ้งแค่ไหน และ เลิกกันด้วยสาเหตุใด
ทั้งหมดที่คุณ ถาม คุณน่าจะรู้นิสัยใจคอเขาได้้ดีกว่า ใครทั้งหมด เพราะตอนคบกันส่วนมากจะต้องเรียนรู้นิสัยใจคอกันแต่คุณ ไม่สนใจเลย
พอจะเดาได้ว่า คุณ คบแล้วไม่ใช่ก็เลยถอย ส่วนเขายัง พยายามที่จะเป็นคนที่ใช่ของคุณ เลยใช้วิธีนี้
ยังไงก็สลัดให้หลุดนะครับ เดี๋ยวคนใหม่เข้ามาจะตีกันตาย q*073q*039
คบกัน 1 ปีค่ะ
เลิกเพราะมือที่ 3
ตอนเลิกกันแรกๆๆ เค้าโทรมาแค่ครั้งเดียวค่ะ พอเจอกันที่ทำงานก็จะเข้ามาถามอะไรต่อมิอะไรกับเรา
แต่พอเราถามคำตอบคำ นานๆไปเค้าก็เริ่มไม่ค่อยเข้ามาถามอะไรเราแล้ว แต่ยังคงจ้องมองเราเหมือมเดิมอยู่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 08:36 น »

อาจนานกว่านั้นหรือเร็วกว่านั้นฮะ อยู่ที่ตัวเค้าว่าจะเบื่อทำบ้าๆบอๆเมื่อไหร่ อย่าไปใส่ใจเลยฮะ q*070 ถ้าเค้ากวนใจคุณมากๆ ก็อาจสวดแผ่เมตตาให้เค้าก่อนนอนทุกคืนก็ได้ฮะ q*032 เรื่องจริงน๊า..ถ้ามีใครมากวนใจเรา(ไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนคนนี้)อาจเป็นคนอื่นที่ทำให้เรารู้สึกไม่สบายใจ แล้วเราก็คับใจ ไม่รู้จะทำไง พระท่านให้สวดแผ่เมตตาให้พวกเค้าเหล่านั้น หลังสวดมนต์ก่อนนอนทุกคืน พวกเค้า จะเลิกราวีเราฮะ หรือไม่ก็รบกวนเราน้อยลง.. q*014

ขอบคุณค่ะคุณไข่เจียว
เราแผ่เมตตาให้กับเค้าทุกคืนเลยค่ะ ทำตั้งแต่เลิกกับเค้าใหม่ๆเลย
ขอบคุณนะค่ะ ^^
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 13:39 น »

วัดใจ และ สายตา คุณครับ ว่าคุณยังมีใจให้อยู่หรือเปล่า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 13:51 น »

วัดใจ และ สายตา คุณครับ ว่าคุณยังมีใจให้อยู่หรือเปล่า

ขอถามทางนี้นะค่ะ/จากที่คุณ Robin11 comment ไว้นะค่ะ
เค้าวัดใจเรานานเป็น ปีๆๆ เลยเหรอค่ะ
ตั้งแต่เลิิกกันไปถูกมอง แต่เราก็เฉยๆๆ ไม่อะไรด้วย
ปัจจุบัน 1 ปีผ่านไป ก็ยังคงมองอยุ่ แต่อาจจะน้อยลงบ้างไม่จ้องเหมือนตอนแรกๆๆ
ถ้าเราไม่คิดอะไรด้วยแล้ว เราควรเฉยๆๆแบบนี้ใช่ไหมค่ะ

ปล. ถ้ามองแล้ว เค้าจะรู้เหรอค่ะว่าเรามีใจให้ ถ้าเรายังมีใจให้เค้าจริงๆ เค้าจะกลับมายังงั้นหรือค่ะ ทำไมเค้าไม่มาง้อเราโดยตรงเลยอ่ะค่ะ ทำไมต้องมาจ้องมองเราด้วย
หรือเค้าแค่อยากรู้ว่าจะตัดใจจากเค้าได้จริงหรือเปล่า
ขอบคุณนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 13:57 น »

รู้ครับ รู้ความเป็นไปได้ ดูปฏิกิริยาการตอบสนอง
แต่ว่าเขาขี้อายน่าดูนะครับ จ้องมาได้ ตั้ง ปีนึงแหนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 14:17 น »

ถ้าคุณไม่สนใจอะไรเขา ก็ไม่ต้องสนใจอะไรหรอกครับ ทำตัวตามปกติ
เว้นเสียแต่ใจคุณเองก็หวั่นไหว เวลาที่เขามองมา

ถ้ายังมีใจให้กัน ก็หันหน้าคุยกันนะครับ ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ

(ขออภัยที่ตอบหน้าไมค์ ผมไม่ถนัดหลังไมค์ครับ)
Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 15:46 น »

ถ้าคุณไม่สนใจอะไรเขา ก็ไม่ต้องสนใจอะไรหรอกครับ ทำตัวตามปกติ
เว้นเสียแต่ใจคุณเองก็หวั่นไหว เวลาที่เขามองมา

ถ้ายังมีใจให้กัน ก็หันหน้าคุยกันนะครับ ความรักเป็นสิ่งสวยงามเสมอ

(ขออภัยที่ตอบหน้าไมค์ ผมไม่ถนัดหลังไมค์ครับ)
จขกท คงเข้าใจว่าคุณโรบินนิสัยเหมือนคนแถวนั้นมั้ง เจอคำตอบนี้ต้องกลับไปนั่งเก็บเห็ดต่อนะ จขกท q*013q*013q*013q*013q*013q*013
Guest
ฟิวส์
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 7 ต.ค. 11, 17:15 น »

เลิกกันไป ก็น่าเป็นเพื่อนกันได้ เค้าคงคิดอย่างนั้นก็ได้นี่ค่ะ ไม่เห็นแปลก คนมันเคยๆ (คุย เทียว ดูหนัง กินข้าว ฯลฯ) ไม่แปลกเลยมีเพื่อนมีคนรักดีกว่ามีคนเกลียด q*078

Guest
ขอโทษนะ...เอาตรงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 18 ต.ค. 11, 16:33 น »

คำตอบเราอาจจะไม่เวิร์คสำหรับคุณนะ แต่เท่าที่อ่านเวลาคุณตอบความเห็นที่ตามๆ มา เราว่าคุณมีคำตอบที่คุณอยากได้ยินอยู่แล้วล่ะว่า "เค้ายังมีเยื่อใยกับคุณและอยากกลับมาขอคืนดีแต่เค้าไม่กล้า" คุณอยากให้คนอื่นตอบคุณอย่างนั้นเพราะใจคุณหวังอย่างนั้นแหละ อยู่ที่คุณจะกล้ายอมรับกับตัวเองรึเปล่า (ไม่ต้องมาตอบในนี้ก็ได้นะ ลองถามตัวเองดู) ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้หมายความว่าคุณจะยังรักยังอาลัยอะไรกับเค้าหรอกนะ แต่ในใจลึกๆ คุณต้องการให้เค้ามาง้อคุณเพราะตอนที่เลิกกัน เค้าไม่ได้ทำอย่างนั้นเท่าที่คุณต้องการให้เค้าทำ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลก...เราว่าผู้หญิงส่วนใหญ่ก็เป็นอย่างนั้นนะ

ถามว่าเค้า "จ้อง" คุณทำไม...อันนี้ตอบไม่ได้ เพราะเรามีข้อมูลเกี่ยวกับเค้าน้อยกว่าเกี่ยวกับตัวคุณซะอีก

Tags:  เลิกกับแฟน 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม