หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถามถึงคุณผู้ชายที่มีเมียน้อย พอเมียหลวงยอมหย่าให้ ทำไมไม่หย่าค่ะ  (อ่าน 4013 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 10:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฉันท้องก่อนแต่ง ลูกได้ 1 ขวบแล้วเค้าถึงยอดจดทะเบียนด้วย(โดยที่แม่เค้าเป็นขอขอร้อง)
ก่อนจดทะเบียนเค้ามีหญิงอื่น(เมียน้อย) ซึ่งปัจจุบันยังคบกันอยู่ และมีลูกกับเมียน้อย 2 คน (และมีลูกกับเรา 2 คนเหมือนกัน)
ตอนนี้ฉันอยู่กับเค้ามา 5 จะ 6 ปีแล้ว ซึ่งก็หมายถึงสามีฉันก็อยู่กับเมียนน้อยคนนั้น 5 - 6 ปีเหมือนกัน (ฉันกับเค้าคบกันก่อนที่เค้าจะเจอเมียน้อยนะค่ะ)
ปกติค่าใช้จ่ายในบ้านฉันเป็นคนจ่ายเกือบทุกอย่าง
ฉันขอหย่าโดยยื่นข้อเสนอว่าให้เค้าจ่ายค่าเลี้ยงดูลูกเดือนละ 1 หมื่นบาททุกเดือนเค้าบอกว่าไม่มีปัญญาจ่าย สรุปเลยไม่ได้หย่ากัน
และล่าสุดฉันจับได้ว่าเค้ามีหญิงอีกคน (ทำงานที่เดียวกัน) แต่ได้ข่าวว่าเลิกกันไปแล้ว
ฉันควรทำอย่างไรกับคนคนนี้ดี อยุ่แบบนี้ไปเรื่อยๆ หรืออะไรยังไงดี

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:27 น »

q*070
ถามว่าทำไมไม่หย่า
เขาเดือดร้อนอะไร ทำไมต้องอย่า อยู่แบบ2 บ้าน มา 5-6 ปี แล้ว
ไม่ได้เดือดร้อนอะไร จะหย่าทำไม
ที่คุณอยาก หย่าเพราะผัวไปเอาเด็กอีกคน เลย เจ็บใจ พอผัวเลิกก็เหมือนเดิม
คุณก็ชินกับการอยู่แบบนี้ ลูกทั้ง 4คนก็รับรู้สภาพนี้แล้ว
ไหนๆก็นะ เอาลูกมาอยู่ด้วยกันรู็จักกันไว้เลี้ยง อย่าให้แบ่งแยกลูกเมียน้อยเมียหลวง น่าจะมีความสุขกว่าเป็นครอบครัวใหญ่ ดีกว่ามานั่งแบ่งผัวให้กัน หย่าไปแล้วลูกถามพ่อล่ะ?
แล้ว ถ้าฝั่งโน้นลูกทางโน้นก็เหมือนกัน เด็กไม่เข้าใจ แต่เสียใจเหมือนกัน
ลูกคุณร้องไห้เพราะไม่มีพ่อลูกเขาก็ร้องไห้ ไม่มีพ่อเป็นเหมือนกัน
อยู่ต่อไปเหมือนเดิมน่ะดีแล้ว เพราะเขาชินกันมาแบบนี้รวมทั้งคุณเองด้วย
ที่เจ็บแค้นเมีย โน้น ป่านนี้คงเบาบางลงแล้ว คิดกลับ กันนะ ถ้าวันนั้น เขาไม่จดกับคุณ แต่ไปจดทางโน้น
คุณจะเป็นยังไง ครับ ผู้หญิงเหมือนกัน มาจนป่านนี้แล้ว อยู่กันไม่ถึง 100ปีเดี๋ยวก็ตายจากกัน
ลูกก็จะได้ทีพ่อมีแม่ ครบ ทั้ง 2บ้าน
ร่วมมือกัน ช่วย ดูแลสอดส่องอยา่ให้เด็กรู้สึกไม่ดี กับการกระทำของผู้ใหญ่เลย
เด็กรับได้ครับ อย่าเอาปัญหาของผู้ใหญ่ไปใส่หัวเด็กเลย ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:40 น »

q*070
เขาเดือดร้อนอะไร ทำไมต้องอย่า อยู่แบบ2 บ้าน มา 5-6 ปี แล้ว
ไม่ได้เดือดร้อนอะไร จะหย่าทำไม
ที่คุณอยาก หย่าเพราะผัวไปเอาเด็กอีกคน เลย เจ็บใจ พอผัวเลิกก็เหมือนเดิม
คุณก็ชินกับการอยู่แบบนี้ ลูกทั้ง 4คนก็รับรู้สภาพนี้แล้ว
ไหนๆก็นะ เอาลูกมาอยู่ด้วยกันรู็จักกันไว้เลี้ยง อย่าให้แบ่งแยกลูกเมียน้อยเมียหลวง น่าจะมีความสุขกว่าเป็นครอบครัวใหญ่ ดีกว่ามานั่งแบ่งผัวให้กัน หย่าไปแล้วลูกถามพ่อล่ะ?
แล้ว ถ้าฝั่งโน้นลูกทางโน้นก็เหมือนกัน เด็กไม่เข้าใจ แต่เสียใจเหมือนกัน
ลูกคุณร้องไห้เพราะไม่มีพ่อลูกเขาก็ร้องไห้ ไม่มีพ่อเป็นเหมือนกัน
อยู่ต่อไปเหมือนเดิมน่ะดีแล้ว เพราะเขาชินกันมาแบบนี้รวมทั้งคุณเองด้วย
ที่เจ็บแค้นเมีย โน้น ป่านนี้คงเบาบางลงแล้ว คิดกลับ กันนะ ถ้าวันนั้น เขาไม่จดกับคุณ แต่ไปจดทางโน้น
คุณจะเป็นยังไง ครับ ผู้หญิงเหมือนกัน มาจนป่านนี้แล้ว อยู่กันไม่ถึง 100ปีเดี๋ยวก็ตายจากกัน
ลูกก็จะได้ทีพ่อมีแม่ ครบ ทั้ง 2บ้าน
ร่วมมือกัน ช่วย ดูแลสอดส่องอยา่ให้เด็กรู้สึกไม่ดี กับการกระทำของผู้ใหญ่เลย
เด็กรับได้ครับ อย่าเอาปัญหาของผู้ใหญ่ไปใส่หัวเด็กเลย ครับ

คุณคนอ่าน... ให้ข้อคิดที่ดีมากเลยอ่ะ
เราว่า ทั้ง 3 คน น่าจะชินกับวิถีชีวิตแบบนี้แล้วนะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:47 น »

q*070

แสดงว่าเค้าก็จะไม่หย่ากับเรา และก้จะไม่เลิกกับเมียน้อย แบบนั้นหรือ
อยู่ไปแบบ 3 คนผัวเมียแบบนี้หรือ
Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 13:58 น »

คุณจะตัดสินใจอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆ หรืออะไรยังไงดี ก็ขึ้นกับ คุณเองว่า จะยอมรับสภาพแบบนี้ได้ไหม q*031

พวกชายเจ้าชู้ไม่รับผิดชอบเปลี่ยนยากมาก ยิ่งคุณยอมรับได้แบบนี้ เขาไม่ยอมหย่าให้ง่ายๆหรอก เพราะตอนนี้ก็สบายอยู่แล้ว หย่าให้ก็โง่ดิ q*073
มีเมียสองคน แถมไม่ต้องเลี้ยงดู มีเมียหลวงคอยดูแล q*062 ค่าใช้จ่ายในบ้านก็เป็นคนจ่ายเกือบทุกอย่าง q*071
ถ้าฟ้องร้องหย่ากัน q*058 ก็ต้องถูกศาลบังคับให้ต้องจ่ายค่าเลี้ยงดูลูกเดือนละ 1 หมื่นบาททุกเดือน ถึงไม่มีปัญญาจ่าย ก็ต้องถูกศาลบังคับคดีจ่ายตามจริงเท่าที่จ่ายได้อยู่ดี
หากคุณเป็นอะไรไป ก็ได้สินสมรสอีกตะหาก รับทรัพย์อย่างเดียวดีกว่า q*029
ไปเที่ยวผู้หญิงยังต้องควักตังค์ออก ...พูดตรงไปมะเนี่ย q*033

หากคุณคิดว่าอยู่คนเดียวกับลูกได้ เลี้ยงลูกเองได้ และมีความสุขมากกว่าอยู่แบบนี้ คุณก็ควรเลิกไป เพราะชีวิตเป็นของเรา เราสามารถเลือกทางเดินชีวิตที่ดีให้แก่เราได้เอง q*060

เรื่องรักษาชีวิตคู่ให้อยู่กันเป็นสุขจนถือไม้เท้ายอดทองนั้นสำหรับบางคู่เป็นไม่ได้เลยก็อย่าไปฝืนให้เสียเวลาอันมีค่าของชีวิตเราเลย เพราะ ของบางอย่างที่ไม่เข้าคู่กัน อยู่กันไปก็เท่านั้น บางคนเพิ่งมาคิดได้ว่าหมดกรรมตอนเลิกกันแล้ว ไม่น่าเลย...น่าจะเลิกตั้งนานแล้ว q*069

คุณเองรู้ดีที่สุด ลองบวกลบคูณหารดูเองก็จะได้คำตอบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 14:19 น »

คุณจะตัดสินใจอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆ หรืออะไรยังไงดี ก็ขึ้นกับ คุณเองว่า จะยอมรับสภาพแบบนี้ได้ไหม q*031

พวกชายเจ้าชู้ไม่รับผิดชอบเปลี่ยนยากมาก ยิ่งคุณยอมรับได้แบบนี้ เขาไม่ยอมหย่าให้ง่ายๆหรอก เพราะตอนนี้ก็สบายอยู่แล้ว หย่าให้ก็โง่ดิ q*073
มีเมียสองคน แถมไม่ต้องเลี้ยงดู มีเมียหลวงคอยดูแล q*062 ค่าใช้จ่ายในบ้านก็เป็นคนจ่ายเกือบทุกอย่าง q*071
ถ้าฟ้องร้องหย่ากัน q*058 ก็ต้องถูกศาลบังคับให้ต้องจ่ายค่าเลี้ยงดูลูกเดือนละ 1 หมื่นบาททุกเดือน ถึงไม่มีปัญญาจ่าย ก็ต้องถูกศาลบังคับคดีจ่ายตามจริงเท่าที่จ่ายได้อยู่ดี
หากคุณเป็นอะไรไป ก็ได้สินสมรสอีกตะหาก รับทรัพย์อย่างเดียวดีกว่า q*029
ไปเที่ยวผู้หญิงยังต้องควักตังค์ออก ...พูดตรงไปมะเนี่ย q*033

หากคุณคิดว่าอยู่คนเดียวกับลูกได้ เลี้ยงลูกเองได้ และมีความสุขมากกว่าอยู่แบบนี้ คุณก็ควรเลิกไป เพราะชีวิตเป็นของเรา เราสามารถเลือกทางเดินชีวิตที่ดีให้แก่เราได้เอง q*060

เรื่องรักษาชีวิตคู่ให้อยู่กันเป็นสุขจนถือไม้เท้ายอดทองนั้นสำหรับบางคู่เป็นไม่ได้เลยก็อย่าไปฝืนให้เสียเวลาอันมีค่าของชีวิตเราเลย เพราะ ของบางอย่างที่ไม่เข้าคู่กัน อยู่กันไปก็เท่านั้น บางคนเพิ่งมาคิดได้ว่าหมดกรรมตอนเลิกกันแล้ว ไม่น่าเลย...น่าจะเลิกตั้งนานแล้ว q*069

คุณเองรู้ดีที่สุด ลองบวกลบคูณหารดูเองก็จะได้คำตอบ

ขอบคุณค่ะที่แสดงความคิดเห็น ไม่แรงเกินไปค่ะ รับได้
แสดงความคิดเห็นอีกได้นะค่ะจะเก็บไปคิดให้ดีดีค่ะ
เค้าเป็นผู้ชายที่เห็นแก่ตัวจังเลยนะค่ะ ขนาดตอนจดทะเบียน แม่เค้ายังต้องขอร้องเค้าให้จดเลย ฉันไม่น่าเลย
แต่คงเพราะรัก ถึง ทน มาได้ขนาดนี้
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 14:43 น »

แสดงว่าเค้าก็จะไม่หย่ากับเรา และก้จะไม่เลิกกับเมียน้อย แบบนั้นหรือ
อยู่ไปแบบ 3 คนผัวเมียแบบนี้หรือ

ใช่ 3 คนผัวเมียแบบนี้ต่อไป ถ้าสถานการณ์ยังไม่เปลี่ยนแปลง ยกเว้น

กรณีที่ 1 เขามีเมียใหม่เพิ่ม q*002คราวนี้ก็อยู่ไปแบบ 4 คนผัวเมีย หรือ5 หรือ 6....ถ้าเขามีฝีมือพอ

กรณีที่ 2 เขามีเมียใหม่เพิ่ม แต่เมียใหม่ยื่นขอเสนอเป็นหนึ่งเดียว q*094คุณก็จะได้หย่าสมใจ หมากเกมส์นี้ก็ล้มกระดาน

กรณีที่ 3 เขามีอันเป็นไป q*036q*037 จะด้วยเหตุใดก็แล้วแต่ หรือ กรรมตามทัน (คนเจ้าชู้พวกนี้มักไปเหยียบขาคนอื่นโดยไม่รู้ตัว อาจตายไม่ดี ) คุณก็เป็นอิสระ

กรณีที่ 4 คุณล้มกระดานเองโดยฟ้องหย่า q*058ด้วยเหตุนอกใจ

อื่นๆ แล้วแต่จะคิดลิขิตเอง q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 14:55 น »

ใช่ 3 คนผัวเมียแบบนี้ต่อไป ถ้าสถานการณ์ยังไม่เปลี่ยนแปลง ยกเว้น

กรณีที่ 1 เขามีเมียใหม่เพิ่ม q*002คราวนี้ก็อยู่ไปแบบ 4 คนผัวเมีย หรือ5 หรือ 6....ถ้าเขามีฝีมือพอ

กรณีที่ 2 เขามีเมียใหม่เพิ่ม แต่เมียใหม่ยื่นขอเสนอเป็นหนึ่งเดียว q*094คุณก็จะได้หย่าสมใจ หมากเกมส์นี้ก็ล้มกระดาน

กรณีที่ 3 เขามีอันเป็นไป q*036q*037 จะด้วยเหตุใดก็แล้วแต่ หรือ กรรมตามทัน (คนเจ้าชู้พวกนี้มักไปเหยียบขาคนอื่นโดยไม่รู้ตัว อาจตายไม่ดี ) คุณก็เป็นอิสระ

กรณีที่ 4 คุณล้มกระดานเองโดยฟ้องหย่า q*058ด้วยเหตุนอกใจ

อื่นๆ แล้วแต่จะคิดลิขิตเอง q*039

ขอบคุณค่ะ
รู้สึกว่าเค้าจะมีผู้หญิงอีกคน(ทำงานที่เดียวกับเค้า) พอดีเราจับได้จาก SMS ของเค้า
โทรไปคุยกับหญิงคนนั้นแล้ว ผู้หญิงยอมเลิกให้ค่ะ
ใช่ว่าจะหล่อนะค่ะ แต่เจ้าชู้เหลือเกิน
Tags:
Guest
จบยากลืมง่าย
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ต.ค. 11, 22:35 น »

แล้วอยู่ไปเรื่อยๆแล้วมีความสุขไหม เขายังรักลูกป่ะ ยังให้ความสำคัญกับเธอป่าว
ยังเป็นห่วงไหม ยังหวานอยู่ไหม และที่สำคัญเธอยังรักเขาไหม ถ้าทั้งหมดตอบใช่กะอยู่ต่อ
แต่ถ้าไม่กะ ตคตม q*069

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 08:42 น »

แล้วอยู่ไปเรื่อยๆแล้วมีความสุขไหม เขายังรักลูกป่ะ ยังให้ความสำคัญกับเธอป่าว
ยังเป็นห่วงไหม ยังหวานอยู่ไหม และที่สำคัญเธอยังรักเขาไหม ถ้าทั้งหมดตอบใช่กะอยู่ต่อ
แต่ถ้าไม่กะ ตคตม q*069
ลูกไม่ติดพ่อ และพ่อไม่ติดลูก
ให้ความสำคัญกับเราบ้างบางครั้ง
เป็นห่วงบ้างบางครั้ง
ไม่หวานแล้วค่ะ
และที่สำคัญเราว่าเรายังรักเค้าอยู่ค่ะ
แบบนี้เราคงต้องทนอยู่ในสภาพนี้ต่อไปใช่ไหมค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 6 ต.ค. 11, 14:01 น »

ทำไมคุณ คนเดินดินชอบกินข้าวแกง post อะไร
ทำไมเราไม่เห็นเลยค่ะ เกิดอะไรขึ้นหรือถูกลบโพสต์เอ๋ย
คุณ คนเดินดินชอบกินข้าวแกง ส่งข้อความส่วนตัวมาได้นะค่ะ

Tags:
Guest
เมย์เอง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ต.ค. 11, 17:05 น »

เรื่องของเมย์ก็ครายๆๆกับเจ้าของกระทุ้เลยค่ะ แต่ของเมย์แต่งกันมาสิบกว่าปีแล้ว มีลูก 2 เหมือนกัน แต่เค้าเคยมีกิ๊ก แฟน หรือว่าอะไรไม่รู้แล้วแต่จะเรียก ประมาณ 3 คน จนกระทั้งเมื่อเร็วๆ นี้เมย์ตัดสินใจย้ายออกมาเพราะมีผู้หญิงอีกคนเข้ามาขออยู่ด้วยกันเพราะเค้าท้อง(ครอบครัวคนจีนค่ะ)พ่อแม่แฟนเค้าก็อนุญาตินะ เมย์กับแฟนก็พาเค้าไปตราจนะค่ะ ปรากฎว่าเค้าท้องจริงๆๆ เมย์เลยตัดสินใจย้ายออกมา แต่เหตุผลที่เมย์ย้ายออกมาไม่ใช่เพราะเมย์หรอกนะค่ะ แต่เมย์ตัดสินใจเพื่อลูก เมย์ไม่อยากให้ลูกชายต้องเห็นและรับรู้ว่าผู้ชาย(จีน)สามารถมีเมียได้หลายคนเป็นเรื่องปกติธรรมดา (โดยที่คุณไม่ต้องแคร์ความรู้สึกของผู้หญิง)เหมือนพ่อเค้า และเมย์ก็ไม่อยากให้ลูกสาวต้องมารับรู้ถึงการกดขี่ทางเพศของครอบครัวคนจีน แต่โดยรวมแฟนเมย์เป็นคนดีนะค่ะ ซึ่งเมย์คิดว่าสิ่งที่แฟนเมย์เป็น(มีผู้หญิงหลายคน)มันเป็นเพราะการเลี้ยงดู/ปลูกฝังอย่างนั้น เมย์ได้ได้โกรธเค้านะค่ะแต่ยอมรับว่าเสียใจ

ที่เล่าให้ฟังก็แค่อยากให้คุณตัดสินใจดีๆๆนะค่ะ คิดจะทำคิดจะตัดสินใจอะไรให้คิดถึงลูกก่อนเค้ายังเด็ก

Tags:
Guest
เจตนาดีครับผม
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 ต.ค. 11, 23:25 น »

พวกชายเจ้าชู้ไม่รับผิดชอบเปลี่ยนยากมาก ลองตรองดูจะเห็นแจ้งว่า เขาไม่หย่า จึงแสดงความรับผิดชอบอยู่ครับ ถ้าไม่เลี้ยงดู ไม่หย่า แต่ไม่อยู่ดูดำดูดี แต่อ่านอีกทีจะมองเห็นว่า ฝ่ายสามีไม่ได้ทอดทิ้งภรรยา เพียงแต่ รับผิดชอบทั้งหลวงและน้อย ยิ่งคุณยอมรับได้แบบนี้ เขาไม่ยอมหย่าให้ง่ายๆหรอก เพราะตอนนี้ก็สบายอยู่แล้ว หย่าให้ก็โง่ดิ q*073มองอีกด้าน เขาจะทิ้งไปทั้งสอง หรือทิ้งไปหนึ่งย่อมได้ อยู่สอง ไม่ง่ายเหมือนที่คุณคิดนะครับ
ไปเที่ยวผู้หญิงยังต้องควักตังค์ออก ...พูดตรงไปมะเนี่ย q*033ตรงแต่ไม่จบครับ เที่ยวหญิง ไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่ต้องฟังคำพูดประชดประชัน น้อยอกน้อยใจ ไม่ต้องอ้างปะเหลาะ ไม่ตัองใช้คำพูดหว่านล้อม แค่มีเงินให้จบ ไม่ต้องปวดหัว ภรรยา ไม่ว่าหลวงน้อย ถ้าหากเขามีลูกให้ ผมถือว่าเป็นแม่ของลูก เงินซื้อไม่ได้ มันคนละเรืองเดียวกัน โปรดอย่านำมาสมรม

หากคุณคิดว่าอยู่คนเดียวกับลูกได้ เลี้ยงลูกเองได้ และมีความสุขมากกว่าอยู่แบบนี้ คุณก็ควรเลิกไป เพราะชีวิตเป็นของเรา เราสามารถเลือกทางเดินชีวิตที่ดีให้แก่เราได้เอง q*060ชีวิตไม่ใช่ของเรา ชีวิต ร่างกาย เกิดมา เพื่อคนอื่นทั้งนั้นครับ หากคุณคิดว่ามันเป็นของคุณ คุณสามารถบ่งการตัวตนได้ทุกครั้งไปไหมครับ เจ็บไข้ได้ป่วย คุณสั่งหายได้อย่างใจคิด ไหม? โดยธรรมชาติ การเลี้ยงดูลูกย่อมต้องช่วยกันทั้งสองฝ่าย พ่อ แม่ จึงมีลูก มนุษย์จิตใจสูงกว่าสัตว์ก็จริง แต่มีรัก โลภ โกรธ หลงเป็นธรรมดา อะไรให้อภัย ลดหย่อน กันได้ควรกระทำ ปัญหามีทางออก มีทางแก้ ไม่ใช่ทุกสิ่งที่ละทิ้งมา มันจะถูก ควรเสมอไป ทางใดประสานได้ ควรทำ สามี-ภรรยา ประกอบกันมาเพราะวาสนา บางครั้ง ในแต่ละยุค ประเพณีต่าง วัฒนธรรมต่าง ความรัก ความคิดต่าง หาก จขกท รับได้นั้น ควรจะเห็นแก่ลูกให้มากกว่าตัวเอง ถูกต้อง คนเราอยู่ไม่ถึง 100ปี ในเวลานี้ ทำเพื่อ คนอื่นบ้างนะครับ อลุ่มอล้วยบ้างทุกเรื่องสมานฉันท์กันได้ครับผม

คุณเองรู้ดีที่สุด ลองบวกลบคูณหารดูเองก็จะได้คำตอบ ไม่มีสิ่งไหนที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ มีเพียงคนอดทน ปรับตัวอย่าเรียกว่าฝืนเลยครับ เลือกมาเอง แต่งเอง มีปัญหาร่วมกันแก้ครับ มีอีกมากครับที่พอหย่าไปแล้ว กลับรักสามี-ภรรยา ตนมากว่าเดิม แล้วมานึกเสียใจภายหลังว่า "ไม่น่าเลิกกันเลย ...ใครที่เจอมาก็ไม่ดีเท่าเมียเราเอง"..จริงไหมครับ
คุณผู้ชายคนหนึ่งลองเปิดใจบ้างนะครับ

Tags:
Guest
หน่วยสอดแนมรอบดึก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 01:08 น »

author=เจตนาดีครับผม

พวกชายเจ้าชู้ไม่รับผิดชอบเปลี่ยนยากมาก ลองตรองดูจะเห็นแจ้งว่า เขาไม่หย่า จึงแสดงความรับผิดชอบอยู่ครับ ถ้าไม่เลี้ยงดู ไม่หย่า แต่ไม่อยู่ดูดำดูดี แต่อ่านอีกทีจะมองเห็นว่า ฝ่ายสามีไม่ได้ทอดทิ้งภรรยา เพียงแต่ รับผิดชอบทั้งหลวงและน้อย ยิ่งคุณยอมรับได้แบบนี้ เขาไม่ยอมหย่าให้ง่ายๆหรอก เพราะตอนนี้ก็สบายอยู่แล้ว หย่าให้ก็โง่ดิ q*073มองอีกด้าน เขาจะทิ้งไปทั้งสอง หรือทิ้งไปหนึ่งย่อมได้ อยู่สอง ไม่ง่ายเหมือนที่คุณคิดนะครับ
ไปเที่ยวผู้หญิงยังต้องควักตังค์ออก ...พูดตรงไปมะเนี่ย q*033ตรงแต่ไม่จบครับ เที่ยวหญิง ไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่ต้องฟังคำพูดประชดประชัน น้อยอกน้อยใจ ไม่ต้องอ้างปะเหลาะ ไม่ตัองใช้คำพูดหว่านล้อม แค่มีเงินให้จบ ไม่ต้องปวดหัว ภรรยา ไม่ว่าหลวงน้อย ถ้าหากเขามีลูกให้ ผมถือว่าเป็นแม่ของลูก เงินซื้อไม่ได้ มันคนละเรืองเดียวกัน โปรดอย่านำมาสมรม

หากคุณคิดว่าอยู่คนเดียวกับลูกได้ เลี้ยงลูกเองได้ และมีความสุขมากกว่าอยู่แบบนี้ คุณก็ควรเลิกไป เพราะชีวิตเป็นของเรา เราสามารถเลือกทางเดินชีวิตที่ดีให้แก่เราได้เอง q*060ชีวิตไม่ใช่ของเรา ชีวิต ร่างกาย เกิดมา เพื่อคนอื่นทั้งนั้นครับ หากคุณคิดว่ามันเป็นของคุณ คุณสามารถบ่งการตัวตนได้ทุกครั้งไปไหมครับ เจ็บไข้ได้ป่วย คุณสั่งหายได้อย่างใจคิด ไหม? โดยธรรมชาติ การเลี้ยงดูลูกย่อมต้องช่วยกันทั้งสองฝ่าย พ่อ แม่ จึงมีลูก มนุษย์จิตใจสูงกว่าสัตว์ก็จริง แต่มีรัก โลภ โกรธ หลงเป็นธรรมดา อะไรให้อภัย ลดหย่อน กันได้ควรกระทำ ปัญหามีทางออก มีทางแก้ ไม่ใช่ทุกสิ่งที่ละทิ้งมา มันจะถูก ควรเสมอไป ทางใดประสานได้ ควรทำ สามี-ภรรยา ประกอบกันมาเพราะวาสนา บางครั้ง ในแต่ละยุค ประเพณีต่าง วัฒนธรรมต่าง ความรัก ความคิดต่าง หาก จขกท รับได้นั้น ควรจะเห็นแก่ลูกให้มากกว่าตัวเอง ถูกต้อง คนเราอยู่ไม่ถึง 100ปี ในเวลานี้ ทำเพื่อ คนอื่นบ้างนะครับ อลุ่มอล้วยบ้างทุกเรื่องสมานฉันท์กันได้ครับผม

คุณเองรู้ดีที่สุด ลองบวกลบคูณหารดูเองก็จะได้คำตอบ ไม่มีสิ่งไหนที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ มีเพียงคนอดทน ปรับตัวอย่าเรียกว่าฝืนเลยครับ เลือกมาเอง แต่งเอง มีปัญหาร่วมกันแก้ครับ มีอีกมากครับที่พอหย่าไปแล้ว กลับรักสามี-ภรรยา ตนมากว่าเดิม แล้วมานึกเสียใจภายหลังว่า "ไม่น่าเลิกกันเลย ...ใครที่เจอมาก็ไม่ดีเท่าเมียเราเอง"..จริงไหมครับ
คุณผู้ชายคนหนึ่งลองเปิดใจบ้างนะครับ

q*062q*062q*062สวดยอดไปเลยอา เจ๋งอ่ะ โฮะ โฮะ q*020q*077
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 10:12 น »

เรียบเรียงการตอบกลับเป็นขั้นตอนใหม่อีกครั้ง เพื่อให้อ่านเข้าใจง่ายครับ

V
V
V
V

พวกชายเจ้าชู้ไม่รับผิดชอบเปลี่ยนยากมาก

ลองตรองดูจะเห็นแจ้งว่า เขาไม่หย่า จึงแสดงความรับผิดชอบอยู่ครับ ถ้าไม่เลี้ยงดู ไม่หย่า แต่ไม่อยู่ดูดำดูดี แต่อ่านอีกทีจะมองเห็นว่า ฝ่ายสามีไม่ได้ทอดทิ้งภรรยา เพียงแต่ รับผิดชอบทั้งหลวงและน้อย

ยิ่งคุณยอมรับได้แบบนี้ เขาไม่ยอมหย่าให้ง่ายๆหรอก เพราะตอนนี้ก็สบายอยู่แล้ว หย่าให้ก็โง่ดิ q*073

มองอีกด้าน เขาจะทิ้งไปทั้งสอง หรือทิ้งไปหนึ่งย่อมได้ อยู่สอง ไม่ง่ายเหมือนที่คุณคิดนะครับ

ตรงแต่ไม่จบครับ เที่ยวหญิง ไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่ต้องฟังคำพูดประชดประชัน น้อยอกน้อยใจ ไม่ต้องอ้างปะเหลาะ ไม่ตัองใช้คำพูดหว่านล้อม แค่มีเงินให้จบ ไม่ต้องปวดหัว ภรรยา ไม่ว่าหลวงน้อย ถ้าหากเขามีลูกให้ ผมถือว่าเป็นแม่ของลูก เงินซื้อไม่ได้ มันคนละเรืองเดียวกัน โปรดอย่านำมาสมรม

ชีวิตไม่ใช่ของเรา ชีวิต ร่างกาย เกิดมา เพื่อคนอื่นทั้งนั้นครับ หากคุณคิดว่ามันเป็นของคุณ คุณสามารถบ่งการตัวตนได้ทุกครั้งไปไหมครับ เจ็บไข้ได้ป่วย คุณสั่งหายได้อย่างใจคิด ไหม? โดยธรรมชาติ การเลี้ยงดูลูกย่อมต้องช่วยกันทั้งสองฝ่าย พ่อ แม่ จึงมีลูก มนุษย์จิตใจสูงกว่าสัตว์ก็จริง แต่มีรัก โลภ โกรธ หลงเป็นธรรมดา อะไรให้อภัย ลดหย่อน กันได้ควรกระทำ ปัญหามีทางออก มีทางแก้ ไม่ใช่ทุกสิ่งที่ละทิ้งมา มันจะถูก ควรเสมอไป ทางใดประสานได้ ควรทำ สามี-ภรรยา ประกอบกันมาเพราะวาสนา บางครั้ง ในแต่ละยุค ประเพณีต่าง วัฒนธรรมต่าง ความรัก ความคิดต่าง หาก จขกท รับได้นั้น ควรจะเห็นแก่ลูกให้มากกว่าตัวเอง ถูกต้อง คนเราอยู่ไม่ถึง 100ปี ในเวลานี้ ทำเพื่อ คนอื่นบ้างนะครับ อลุ่มอล้วยบ้างทุกเรื่องสมานฉันท์กันได้ครับผม

ไม่มีสิ่งไหนที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ มีเพียงคนอดทน ปรับตัวอย่าเรียกว่าฝืนเลยครับ เลือกมาเอง แต่งเอง มีปัญหาร่วมกันแก้ครับ มีอีกมากครับที่พอหย่าไปแล้ว กลับรักสามี-ภรรยา ตนมากว่าเดิม แล้วมานึกเสียใจภายหลังว่า "ไม่น่าเลิกกันเลย ...ใครที่เจอมาก็ไม่ดีเท่าเมียเราเอง"..จริงไหมครับ

q*062q*062q*062สวดยอดไปเลยอา เจ๋งอ่ะ โฮะ โฮะ q*020q*077

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 12:52 น »

1.....ฝ่ายสามีไม่ได้ทอดทิ้งภรรยา เพียงแต่ รับผิดชอบทั้งหลวงและน้อย

แหม q*072 อย่างนี้เรียกว่า จับปลาสองมือ เอาทั้งบัวตูมบัวบาน รักพี่เสียดายน้อง

แล้วมันเจตนาดีตรงไหนเนี่ย q*031 ตอบแบบปลาไหลใส่สเก็ต q*012 ลื่นซะไม่มีเล๊ย ลื่น ลื่น อย่างงี้ไม่ดีนะ ลื่น ลื่น

2.....อยู่สอง ไม่ง่ายเหมือนที่คุณคิดนะครับ

อืม แล้วใครบังคับให้ไปทำเรื่องยากแทนเรื่องง่ายละคร๊าบบบ q*038 แค่นี้ก็คิดไม่เป็น q*034

ก็เลิกซะ ...ทำเรื่องยากให้เป็นเรื่องง่ายซะ ก็หมดเรื่อง q*073

3.....ภรรยา ไม่ว่าหลวงน้อย ถ้าหากเขามีลูกให้ ผมถือว่าเป็นแม่ของลูก เงินซื้อไม่ได้ มันคนละเรืองเดียวกัน โปรดอย่านำมาสมรม

เงินซื้อไม่ได้ ลองไม่ให้เงินเมียน้อยใช้สิ ดูสิว่าจะยังอยากอยู่เป็นเมียน้อยต่อมั๊ย q*031 คราวนี้หละเรื่องเดียวกันแน่

4.....ชีวิตไม่ใช่ของเรา ชีวิต ร่างกาย เกิดมา เพื่อคนอื่นทั้งนั้นครับ

ชีวิตเป็นของเรา หมายถึง ทางเดินชีวิต ..ไม่ใช่สังขารร่างกาย q*077

ถ้าไม่ใช่ของเรา ...แล้วจะปล่อยให้คนอื่นมากำหนดได้อย่างไร q*031

ส่วนชีวิตไม่ใช่ของเรา หมายถึง ร่างกาย ...พูดมั่วไปคนละเรื่องเลยนะ q*080 จับแพะชนแกะ q*072

เพื่อคนอื่นที่ดีกว่านี้ มีคุณค่ากว่านี้ ...จะดีกว่ามั๊ย q*031

ยังมีคนดีๆอีกเยอะที่ควรทำเพื่อเค้า คนไม่ดีควรปล่อยให้อยู่กับพวกเดียวกัน จึงจะขนมจีนพอสมน้ำยา

มงคลชีวิต กล่าวว่า บูชาคนที่ควรบูชา

5.....ควรจะเห็นแก่ลูกให้มากกว่าตัวเอง ถูกต้อง คนเราอยู่ไม่ถึง 100ปี ในเวลานี้ ทำเพื่อ คนอื่นบ้างนะครับ อลุ่มอล้วยบ้างทุกเรื่องสมานฉันท์กันได้ครับผม

การเห็นแก่ลูก ไม่ใช่หมายความว่า ต้องทนอยู่ไปกับพ่อที่ไม่ดีเสมอไปนะครับ

บางคู่ไม่มีพ่อ กลับดีกว่ามีพ่อ่ก็เยอะ

เพื่อลูกได้แต่ไม่ใช่เพื่อสามีที่ไม่รู้จักพอและ ปล่อยให้ค่าใช้จ่ายในบ้าน ภรรยาเป็นคนจ่ายเกือบทุกอย่าง

6.....แล้วมานึกเสียใจภายหลังว่า "ไม่น่าเลิกกันเลย ...ใครที่เจอมาก็ไม่ดีเท่าเมียเราเอง"..จริงไหมครับ

เชอะ q*074ใครที่เจอมาก็ไม่ดีเท่าเมียตัวเอง q*075 จริงแล้วทำไมไม่เลิกกับผู้หญิงอื่นไปละครับ q*038

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 14:10 น »

คุณเจตนาดีค่ะ เค้าไม่ได้มีเมียน้อยแค่คนเดียวนะค่ะ
เรายังจับเค้าได้อีกว่าคบกับคนในที่ทำงานเดียวกัน แต่ดีที่เราจับได้ก่อน โทรไปคุยกับฝ่ายหญิงแล้ว ฝ่ายหญิงยอมเลิกให้
แบบนี้คุณเจตนาดีจะแก้ตัวแทนเค้าว่าอย่างไรค่ะ
อยากฟังจัง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 15:07 น »

อยู่ต่อไปเถอะค่ะถ้าคุณยังรักเค้าอยู่แล้วอีกอย่างลูกก็จะไม่ได้กำพร้าพ่อเหมือนกัน หนูจะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆเข้าไว้นะ เชื่อค่ะว่าทุกคนในกระทู้นี้ก็เป็นกำลังใจให้คุณเหมือนกันทุกๆคน จากผู้หวังดีตัวน้อยๆ q*039

Tags:
Guest
ตามมายุ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 9 ต.ค. 11, 21:13 น »

แล้วไอที่ก้อบมาแปะ กี่ทีกี่ที มันกะอ่านไม่รุเรื่องสักที งงว้อย5555

Tags:
Guest
Behappy29
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 ต.ค. 11, 00:53 น »

จริงๆ แล้วคนที่จะตัดสินใจก็คือคุณเองนะคะ ถ้าคุณยอมรับได้ก็ต้องทนอยู่แบบนั้นต่อไป แต่ส่วนตัวแล้ว เขาของคุณ เห็นแก่ตัวมากๆ นอกจากจะไม่ช่วยค่าใช้จ่ายอะไรแล้ว ยังมีบ้านเล็ก บ้านน้อย ถ้าเป็นตัวเอง ขอเป็นทั้งพ่อและแม่ให้กับลูกดีกว่า ถามว่าถ้าเลิกกันไป ลูกจะขาดพ่อ แล้วทำให้ลูกขาดหรือเปล่า ตรงนี้ต้องอยู่ที่คุณว่าจะดูแลลูกได้แค่ไหน ขณะที่สามีคุณก็ยังอยู่กับคุณ แต่ก็มีเมียน้อย มีกิ๊ก ลูกๆ รับรู้หรือเปล่าคะ ถ้ารับรู้คุณคิดว่า ลูกๆคุณคิดยังไง มันก็ไม่ต่างกันหรอกคะ
สิ่งที่คนเป็นพ่อทำให้เห็น ก็ไม่ได้ดีอะไร เลิกกันไป หย่ากันไป เขาก็ยังเป็นพ่ออยู่ แต่คุณคงจะสบายขึ้น ก็แค่ดูแลลูก ไม่ต้องมาดูแลสามีห่วยๆ การเป็น single mom(คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว) ก็ไม่เห็นจะแปลก เพียงแต่คุณต้องเข้มแข็งให้พอที่จะตอบคำถามของลูก และสามารถประคับประครองลูกให้สามารถมีชีวิตที่ดีให้ได้
สุดท้ายแล้ว คุณคือผู้เลือกคะ ขอให้คุณหลุดพ้น และพบทางที่จะทำให้คุณมีความสุขคะ

Tags:
Guest
sabaisabai
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ต.ค. 11, 15:29 น »

ก้อคุณบอกว่ายังรักเค้า...แค่เนี้ยมันก้อจบแล้ว...ไม่ต้องถามอะไรอีก..ไม่ต้องคิดอะไรให้มากมาย เค้าเห็นแก่ตัวไหม เค้าเลวไหม
ทำใจของคุณให้ได้เสียก่อนค่อยคิดเรื่องหย่า ถ้าอยากให้เค้ารับผิดชอบมากขึ้น คุณก้อต้องหาวิธีอื่น
สิ่งที่ควรทำคือ คิดใหม่ รักเค้าให้น้อยลง รักตัวเองให้มากขึ้น ทำอะไรเพื่อตัวเองบ้าง เรื่องดูแล ปรนนิบัติเค้า ก้อให้น้อย ๆ ลงไป ใส่ใจเค้าให้น้อยลง ทำให้เค้าไม่อยู่ในใจได้หรือเปล่า หยุดความสัมพันธ์แบบหญิงชายกับเค้าได้หรือป่าว
เกิดเป็นมนุษย์น่ะยากนะ มีทั้งบุญและกรรม คนพุทธไม่ค่อยปฏิบัติธรรม เวลาทุกข์ จะทุกข์นาน ..มี ทาน ศีล ภาวนา อาราธนาศีล 5 แล้วแผ่บุญจากการรักษาศีลให้เจ้ากรรมนายเวร ให้ตัวเองมีความสุข ภาวนาจะยิ่งดีขึ้น มีอานิสงฆ์มากกว่า 2 อย่างแรกหลายเท่า ไม่ต้องใช้ตังค์ ได้ที่จิตเรา สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตร กรวดน้ำ อะไร ๆ จะดีขึ้น ทั้งภพนี้ และภพหน้า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 11 ต.ค. 11, 16:21 น »

ก้อคุณบอกว่ายังรักเค้า...แค่เนี้ยมันก้อจบแล้ว...ไม่ต้องถามอะไรอีก..ไม่ต้องคิดอะไรให้มากมาย เค้าเห็นแก่ตัวไหม เค้าเลวไหม
ทำใจของคุณให้ได้เสียก่อนค่อยคิดเรื่องหย่า ถ้าอยากให้เค้ารับผิดชอบมากขึ้น คุณก้อต้องหาวิธีอื่น
สิ่งที่ควรทำคือ คิดใหม่ รักเค้าให้น้อยลง รักตัวเองให้มากขึ้น ทำอะไรเพื่อตัวเองบ้าง เรื่องดูแล ปรนนิบัติเค้า ก้อให้น้อย ๆ ลงไป ใส่ใจเค้าให้น้อยลง ทำให้เค้าไม่อยู่ในใจได้หรือเปล่า หยุดความสัมพันธ์แบบหญิงชายกับเค้าได้หรือป่าว
เกิดเป็นมนุษย์น่ะยากนะ มีทั้งบุญและกรรม คนพุทธไม่ค่อยปฏิบัติธรรม เวลาทุกข์ จะทุกข์นาน ..มี ทาน ศีล ภาวนา อาราธนาศีล 5 แล้วแผ่บุญจากการรักษาศีลให้เจ้ากรรมนายเวร ให้ตัวเองมีความสุข ภาวนาจะยิ่งดีขึ้น มีอานิสงฆ์มากกว่า 2 อย่างแรกหลายเท่า ไม่ต้องใช้ตังค์ ได้ที่จิตเรา สวดมนต์ นั่งสมาธิ ใส่บาตร กรวดน้ำ อะไร ๆ จะดีขึ้น ทั้งภพนี้ และภพหน้า
ขอบคุณมากกกเลยค่ะ
Tags:
Guest
pprraaee
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 12 ต.ค. 11, 16:46 น »

ดิฉันเห็นด้วยกับคุณผู้ชายคนหนึ่ง ผู้ชายอย่างนี้มีแต่ความเห็นแก่ตัวทุกเรื่อง อยู่ด้วยกันไปก็มีแต่ความทุกข์ เสียสุขภาพจิตมาก แทบจะต้องเข้าไปอยู่ในหลังคาแดง เด็กเค้าปรับตัวได้ แต่ถ้าแม่เป็นบ้าไปก่อนแล้วลูกจะอยู่ยังไง ยิ่งมีพ่อที่มีความรับผิดชอบสูงขนาดนี้ด้วย

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ต.ค. 11, 14:34 น »

ดิฉันเห็นด้วยกับคุณผู้ชายคนหนึ่ง ผู้ชายอย่างนี้มีแต่ความเห็นแก่ตัวทุกเรื่อง อยู่ด้วยกันไปก็มีแต่ความทุกข์ เสียสุขภาพจิตมาก แทบจะต้องเข้าไปอยู่ในหลังคาแดง เด็กเค้าปรับตัวได้ แต่ถ้าแม่เป็นบ้าไปก่อนแล้วลูกจะอยู่ยังไง ยิ่งมีพ่อที่มีความรับผิดชอบสูงขนาดนี้ด้วย

q*029
Tags:
Guest
เล็กเมียแขก
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ส.ค. 12, 15:52 น »

เราก็เป็นคนหนึ่งที่ผัวเราไปมีอะไรกับผู้หญิงอีกคนเขาชื่อเมย์เหมือนกันเรารู้แต่ไม่เคยได้เห็นหน้าซักทีเพราะเขาได้ปิดสถานนะไว้เพื่อที่จะไม่ให้เราได้รู้เรื่องของคนชื่อเมย์เขาสองคนได้ปิดเรื่องนี้แบบมิดชิดมากแต่เขาสองคนรู้กันทุกอย่างคนชื่อเมย์เขารู้จักหน้าตาเราแต่เราไม่เคยเห็นผู้หญิงคนนั้นเลยเราถามผัวเราแต่เขาบอกว่าเขาไม่มีเขาบอกว่าสาบานได้เราก็รู้สึกเสียใจอยู่เหมือนกันแต่ทําอย่างไรได้แต่เขาก็บอกว่าเขาจะไม่ทิ้งเราเราเคยพูดว่าถึงคุณจะมีอีกคนฉันไม่ว่าแต่คุณควรจะเกรงใจเราบ้างใหนใหนเราก็รว่มทุกข์รว่มสุขกันมาก็นมนานแล้วถึงคุณจะลําบากเมียคนนี้ก็ไม่เคยที่จะทิ้งคุณแต่เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเป็นนอ้ยหรือหลวงถ้าเขาเป็นหลวงแล้วทําไมคนชื่อเมย์ถึงอยู่แบบหลบหลบซอ่นซอ่นละเราก็ไม่เข้าใจแต่ผัวเราจะทําอะไรเขาจะเกรงใจเราทุกอย่าง แต่เขาเป็นคนดีมาก ทํางานบ้านทุกอย่างเลยเรามีลูกสาวดว้ยกันสองคนกําลังน่ารักทํางานบ้านได้ทุกอย่างเราสอนหมดเราบอกลูกว่าเราเกิดมาเป็นลูกผู้หญิงเราตอ้งเป็นทุกอย่างถูบ้าน ล้างจาน กวาดบ้าน ล้างรถมอไซด์ ทุกอย่าง แต่ลูกเราไม่รู้เรื่องนี้เราจะไม่ให้เขารู้ในเมื่อผู้ใหญ่เป็นคนก่อ สงสารเด็กนะ ผู้หญิงคนนั้นก็ไม่เลิกซักที หยุดเถอะ มันไม่ใช่เป็นเรื่องสนุก หยุดเสียเถอะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม