หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: พี่ตั้ว ศรัณยู ต้องร้องโอด 'คนโขน' ไม่ทำเงิน  (อ่าน 61396 ครั้ง)
Guest
คิดการไกล
เรทกระทู้
« ตอบ #270 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 11:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ถ้าไม่ขึ้นเวทีปราศัยตอนนั้น ชีวิตคุณตั้วคงจะดีกว่านี้เยอะครับ q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แยกแยะให้ออก
เรทกระทู้
« ตอบ #271 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 14:25 น »

ทำไมต้องเอางานศิลปะที่สวยงามไปรวมกับการเมืองที่เน่าเละด้วย ถ้าพวกคุณคิดให้ดีหนังเรื่องคนโขนเป็นหนังที่ดีมาก แต่เพียงแค่เปิดตัวผิดจังหวะเวลาเท่านั้นเอง ในขณะที่คนโขนออกฉายน้ำก็เริ่มท่วมกระจายตัวจนแทบจะทั่วประเทศ สรุปได้ว่าเป็นหนังดีที่เปิดฉายผิดเวลา

นั่นสิ งง หนังไม่ได้มีเนื้อหาเกี่ยวกับการเมืองสักหน่อย มันคือรากเหง้าวัฒนธรรมความเป็นไทย ถ้าคิดแบ่งแยกสีอย่างนั้นคุณช่างแย่เสียจริง ๆ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #272 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 15:42 น »

แค่นี้มันยังเจ๊งไม่พอ ที่คุณปลุกระดมคนปิดสนามบิน แล้วคนอื่นที่ไม่รู้เรื่องเขาเสียหายหรอกค่ะ มันยังน้อยไปด้วยซ้ำกับการปลุกระดมคน แ่บ่งข้าง แบ่งสี ทำอย่างกับประเทศไม่มีกฎหมาย เลยต้องใช้กฎหมู่ แค่ได้ยินชื่อคุณที่สามารถดำรงชีวิตอยู่ในประเทศโดยไม่มีความผิดได้ ก็ให้เอือมระอาค่ะ คนที่ปลุกระดมคนมาปิดสนามบินไม่้ต้องได้รับโทษเหรอคะ แต่กลับมาทำอาชีพเก่า แล้วยังหวังว่าคนจะให้การสนับสนุนอีกเหรอคะ คิดอะไรง่ายไปหน่อยกระมังคะ ก็สมควรแล้วล่ะค่ะ ทำอะไรไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี รู้ว่าเป็นคนสาธารณะ ก็ยังทำอะไรไม่คิด ...อย่าขอโอกาสเลยค่ะ สักนิดก็รู้สึกว่าคุณไม่สมควรได้......
(ดิฉันไม่ได้อยู่สีไหนค่ะ)

Guest
นนน
เรทกระทู้
« ตอบ #273 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 15:46 น »

q*032ตอนแรกก็อยากดูครับแต่พอรู้ว่าตั้วศรัญญูสร้างกำกับเปลี่ยนใจทันทีเพราะคิดว่าหนังเขาคงเสียดสีฝ่ายตรงข้าม ไม่อยากให้ใครอาศัยอาชีพของตนฉวยโอกาสมาโจมตีอีกฝ่ายหนึ่ง เคยดูองค์บากสองมาแล้วถ้ารู้ว่ามี.....คงไม่ดู สุดท้ายพระเอกตายเสียความรู้สึกจริงๆ
Guest
สาวเขาช่อง
เรทกระทู้
« ตอบ #274 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 18:14 น »

เ๊จ๊งแล้วเจ๊งไป สร้างใหม่แก้ตัวอีก คราวนี้เอา อาหนิง "นิรุตติ์ ศิิริจรรยา" มาแสดงเป็นตัวนำ รับรองไปได้สวย ไม่เจ๊งแน่นอน แต่..หมดตูด หนูไม่รู้ด้วยนะจ๊ะ q*020

Guest
คนดูละคร
เรทกระทู้
« ตอบ #275 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 19:26 น »

เลือกสีเลือกข้าแล้วเป็นไง เจ้ง ๆๆๆ หาเงินมาใช้หนี้ด้วยนตั้นคือภาษีของประชาชนเค้า ถึงอภิสิทธิ์ไปกู้มาก็เถอะ เพราะเราต้องมาเป็นหนี้ต่อหัวเพราะพวกคุณเอาไปสร้างหนังเพื่อให้พวกคุณไปดูกันเอง

Guest
worawat
เรทกระทู้
« ตอบ #276 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 20:26 น »

ไปกันใหญ่แล้วครับคุณตั๊ว หนังก็คือหนังครับ เลิกแบ่งแยกฝ่ายเถอะ คนเค้าไม่ดูก็ไม่เกี่ยวกับฝ่ายไหนหรอก มองที่ตัวเองดีกว่า งานคุณเป็นยังไง ตัวคุณเองยังไม่หลุดพ้นจากการแบ่งฝ่ายเลย สมองคุณยังมีแต่เรื่องพันธมิตร คิดดูเถอะ คิดได้ยังไงถ้ากลุ่มพันธมิตรดูหนังคงได้เงินมากกว่านี้ คุณเอาพันธมิตรมาทำอะไร อุดมการณ์ของเค้ามีอยู่ เค้าตั้งมาไม่ใช่เพื่อการพาณิชย์อย่างที่คุณคิด อย่าใช้เค้าเป็นเครื่องมือ พันธมิตรเค้าจะคิดกับคุณยังไง คุณต้องยอมรับความจริงหนังคุณอยู่นอกกระแส การโปรโมทก็แสนจะน้อยและธรรมดา ใช้คนมีฝีมือมาแสดง ไม่เห็นโปรโมทฝีมือเค้าเลย ทำอะไรเก่งบ้าง การตลาดคุณอ่อนอย่างนี้จะให้หนังทำเงินได้ไง ขนาดคุณยังคิดได้แค่นี้ น่าเป็นห่วงจริงๆ

เห็นด้วยครับ...กระทั่งการทำหนังเพื่อหาเงินคุณยังเอามาเกี่ยวกับการเมืองเกี่ยวกับสีได้อีก

หนังคุณไม่มีคนดูคุณก็ไปคิดเอาเองว่าคนที่อยู่ฟากฝั่งตรงข้ามหากเห็นตัวเลขรายได้หนังคุณคงจะสมน้ำหน้าคุณ..แปลกดีเหมือนกัน ทำหนังออกมาคิดว่าจะทำเงิน พอไม่ได้สมดังความตั้งใจก็มาตีโพยตีพายโทษสีนั้นสีนี้ ไม่รู้ว่าคุณคิดได้อย่างไร..??

ถ้าคิดจะทำหนังต้องมองดูว่าตลาดคนดูเขาต้องการดูหนังแนวไหนบ้างครับ ไม่ใช่ทำตามความคิดของตัวเองว่าแนวนี้ดี แล้วเป็นงัยล่ะครับ หนังดีแต่ไม่มีคนดู..เฮ้อ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #277 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 21:48 น »

kai2kai2kai2kai2kai2kai2kai2kai2kai2
Guest
หักหอก
เรทกระทู้
« ตอบ #278 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 22:05 น »

หากจะให้พวกพันธมิตรไปดูหนัง ก็ต้องจ้างเค้าไปดูนะครับ 555
Guest
นี่ละ
เรทกระทู้
« ตอบ #279 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 22:30 น »

แบบนี้ไหมที่เขาเรียก สังคมลงโทษ แต่ก่อนผมกะชอบตั้วนะ ตอนทำตามล่าหาความจริง ดันไปเลือกเวทีพันธมิตร หลังจากนั้นกะลงนรกเลย เท่านั้นยังไม่พอกันมากำกับหนัง แบบนี้ละครับที่ว่าสังคมลงโทษ คนอื่นกะดูตัวอย่างไว้ละกันครับ

Guest
หาดใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #280 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 23:07 น »

จำเทียนเล่มแรกที่พวกคุณภูมิใจกันไหม..
ไฟจากเทียนที่คุณจุดอย่างภูมิใจนั่นแหละ มันทำให้คนไทยแบ่งพรรคแบ่งฝ่าย.. สำนึกบ้างเถิดเลิกคลั่งบ้ากันสักที..
สีเหลืองไม่มีสีแดงไม่เกิด...
แล้วคุณที่เผาเมืองหนะ..คุณคนพูดเอามันส์ นั่นละซวยไป ถูกสวมรอยซะหายบ้าไปเลย..ใครเผา..พวกผู้ดีสั่งฆ่าประชาชนนั่นแหละรู้ดี
ส่วนตั้ว..ต้องขอยืมคำพูดเนวินมาใช้ ว่ามันจบแล้วนาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #281 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 00:12 น »

ตั้วคงสร้างหนังผิดเรื่อง พันธมิตรเลยไม่ไปดู
ก่อนหน้านั้นเคยเห็นข่าว แคสติ้งพวกพันธมิตร
มีข่าวจะสร้างหนังเกี่ยวกับพันธมิตร โดยเฉพาะวันที่ 7 ตุลา
แล้วทำไมไม่สร้าง

ก็ไปหลอกพันธมิตรว่าจะสร้างเพื่อเป็นวีรกรรมระลึกถึงความถ่อยพันธมิตร
พันธมิตรมันเลยโมโหตั้วมั้ง เลยไม่ไปดู

ส่วนแดง ช่วยประชาสัมพันธ์อย่างเดียว อย่าไปดูหนังมัน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #282 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 04:22 น »

ไม่ดูหรอกครับแค่ชื่อ ตั้ว ศรัณยู มามีส่วนร่วมกับหนัง
คนเขาก็ไม่ดูแล้วครับ เพราะอะไรครับ ทุกสีนำความวุ่นวาย
มาแก่ประเทศทั้งนั้น เป็นดารา หรือ พระ เมื่อคุณแบ่งสีแล้ว
ก็เหมือนคุณ จบทุกอย่างด้วยตัวคุณเองแล้ว ผมไม่สนับสนุน
ดาราหรือพระ ก็ตามที่สนับสนุน แบ่งแยกสีชัดเจน

ที่คนเขาไม่ดูนะครับ

1.บางคนในเรื่องนี้ มีส่วนร่วมในการแบ่งสี สีตรงข้ามคุณเขาก็ไม่ดู
2.หนังวัฒนธรรมพวกนี้ขายยากครับ

ปล.ผมว่าหนังแบบ นเรศวร น่าดูกว่าเยอะครับ ผมไปดูในโรงมา 4 ภาคละ

Guest
ตี๋สักมังกร
เรทกระทู้
« ตอบ #283 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 08:22 น »

คนโขน ไม่ถูกใจ พธม. ก็สร้าังใหม่ดี่ วีรบุรุษจุดระเบิด หรือไม่ก็ วึรสตรีคนดีของฉัน รับรองถูกใจยามไทยเฝ้าแผ่นดิน ออกฉายกลางแปลงล้อมรั้วเก็บเงินทางใต้ นักรบศรีวิชัยดูกันตรึม สร้างใหม่ สร้างใหม่ เจ๊งเป็นเจ๊ง ตายเป็นตาย

coco
add
เรทกระทู้
« ตอบ #284 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 09:11 น »

มันก็ถูก หละ สร้างหนังให้พันธมิตรเสื้อเหลืองดู ก็เขาระบุอย่างนั้น ฝ่ายตรงกันข้ามห้าม ในตัวอย่างภาพยนต์ น่าจะ แสดงตัวหนังสือ ภาพยนต์ โดย ผู้เรียกร้องการขับไล่ทักษณ ชินวัตร ที่จริง ในตัวอย่าง ไม่มี คำว่า ภาพยนต์ โดย เสียด้วยซ้ำ กลัวรู้ว่าใคร กำกับ

Guest
tukkyเหลี่ยม
เรทกระทู้
« ตอบ #285 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:02 น »

พธม.อ่านข้อความนี้ของคุณแล้วอาจจะเปลี่ยนความคิดความรู้สึกเกี่ยวกับตัวคุณก็ได้คับคุณตั้ว เหมือนคุณจะรู้อยู่แล้วว่าหนังที่คุณสร้างมานี้ฝ่ายหนึ่งที่ตรงข้ามกับคุณคงไม่ดูอยู่แล้ว หรือแม้กระทั่งฝ่ายที่เป็นกลางก็คงไม่ดูเพราะฝ่ายที่เป็นกลางเค้าก็มีทัศนะคติต่อแกนนำของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งอยู่แล้ว การที่คุณออกมาพูดแบบนี้จะให้คนไม่คิดว่าคุณจะไม่หาเงินจากกลุ่มของคุณเองโดยการตั้งเป้าว่าอย่างน้อย พธม.ก็คงสนับสนุนคุณ พธม.เองตอนนี้ก็คงจะผิดหวังในตัวคุรเองไม่น้อย แต่ยังไงปัจจัยนี้ก็ไม่ได้เป็นปัจจัยใหญ่ซะทั้งหมด บางที่ด้วยเนื้อหาของหนังหรือแม้กระทั่งการทำการตลาดการโปรโมทอาจจะยังทำไม่ได้ดีเท่าที่ควร ผมไม่ได้หมายความว่าหนังไม่ดีแต่ด้วยเนื้อหากับค่านิยมการบริโภคการเสพหนังในยุคปัจจุบันนี้อาจจะเปลี่ยนไป บางทีตอนนี้หนังที่เป็นสาระอาจจะสู้หนังที่ดูแล้วคลายเครียดหนังตลกโปกฮาไม่ได้เพราะค่านิยมในการใช้ชีวิตมันเปลี่ยนไปจริงๆ ยังงัยก็เป็นกำลังจัยให้คุณสู้ต่อไป แต่ก็อย่างที่คุณว่าทุกอย่างมันมีเหตุและปัจจัยของมันจริงๆแต่ก็ไม่ทั้งหมดหรอกครับ

Guest
สงสารคนโชน
เรทกระทู้
« ตอบ #286 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:28 น »

เอ้อ น่าสงสารคุณกระตั้วนะ จนถึงป่านนี้ ก็ยังไม่สำนึก ยังจะขอพึ่ง พธม. อีก น่าจะบอกว่า "ขอโทษครับพี่น้องเสื้อแดง ผมผิดไปแล้วอภัยผมด้วย
ช่วยผมหน่อย ต่อไปผมจะไม่ทำแบบนี้อีกแล้ว สงสารลูกเมียผมเถอะครับ"
อาจจะได้ทุนกลับมาหรือไม่งั้นอาจได้กำไรนิดหน่อย 555.....สะใจ

Guest
คนเสื้อน้ำเงิน
เรทกระทู้
« ตอบ #287 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:38 น »

ตอนแรกว่าจะไปดู เห็นเพื่อนๆ ว่าต้อนรับเฉพาะคนเสื้อเหลือง พอดีใส่เสื้อสีน้ำเงินไป เลยชวนแฟนไปดูหนังเทศแทน
ขอบคุณพวกคนเสื้อเหลือง ที่ทำให้ผมไม่เสียตังค์

Guest
แมกไม้
เรทกระทู้
« ตอบ #288 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:41 น »

อย่าไปซ้ำเติมเค้าเลยครับ สงสารเค้า ถึงแม้ว่าเค้าอาจจะมีแนวคิดคนละอย่างกับกับพวกเรา แต่ยังไงเราก็คนไทยด้วยกันใช่หรือไม่ครับ เพราะพื้นฐานของคนไทยจริงๆ นั้นอยู่ที่จิตใจครับ ความโอบอ้อมอารี ความกลมเกลียว และการมีสัมมาคาระวะ ถึงแม้ผมอาจจะมีแนวคิดไม่ตรงกับคุณตั้ว แต่ผมก็ยังให้กำลังใจคุณนะครับ เพราะผมถือว่า คนล้มเราจะไม่ข้าม และไม่ซ้ำ ยังไงก็ขอให้ทางคุณตั้ว สู้ต่อไปนะครับ โชคดีครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #289 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:54 น »

ว่าจะดูอยู่พอดี พอรู้ว่า ตั้ว ศรัน ไม่ไปเลย ไปงมโข่งอยู่นาน ไม่ต้องรอ พธม
หรอกครับ ถ้าเค้ามีใจช่วยก้ไปแล้ว คนโขน เพื่อ พธม ถ้าตั้งชื่อนี้ สิครับ น่าจะขาย พธม ได้ ถ้าเค้ามาดู แค่ครึ่งนึง
อันนี้เค้าเรียกตัดพ้อ ทำหนังบอกนายทุนว่า พธม จะมาดูเหรอ แปลว่าดีใจตั้งแต่ขอทุนแล้วสิ ผมไม่ได้อย่างที่คิด ด่าคนอื่น แล้วหวังว่าคนอื่นจะมาสนับสนุน ให้มอง หนังเป็นหนังดี ผมว่าไปดู หนังตลก จั๊กกะแหล๋น ยังมีฮากว่าอีก ทั้งที่ เน่าๆ ไร้เนื้อหา เวอร์ๆ แนะนำมา ไม่ต้องหาพธม มาดูแค่ครึ่งนึง แต่บอก ว่า ให้ พธม ให้คนละ 20 ทั้งหมด ก็ คืนทุนและ

Guest
เห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #290 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 10:59 น »

ก็ผมทำไร่ทำนา เป็นกลุ่มคนที่คุณ ด่าว่า โง่ดักดาน เห็นแก่เงินเล็ก ๆ น้อย การศึกษาต่ำ ไม่รู้จักต่ำ สูง ชักจูงง่ายๆ เหมือน Buf. คิดดู ผมจะมีมันสมองส่วนไหน ที่จะเข้าใจหนังระดับ คลาสสิก ที่คุณสร้าง เข้าไปดูคงไม่เข้าใจ เอาเวลาไปเลี้ยง buf. ดีกว่า
Guest
ghunterza
เรทกระทู้
« ตอบ #291 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 11:03 น »

อ่าว... เอาหนังกับการเมืองมาเกี่ยวข้องกันซะอย่างนั้น q*069

ทำไมไม่คิดเรื่องหาวิธีหรือหาสาเหตุเพื่อปรับปรุงหนังให้ดีขึ้นล่ะครับ

ผมเคยชอบคุณตั้วมากเลยนะ แต่แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ โทษแต่คนอื่นอย่างเดียว แล้วกลุ่มเป้าหมายของคุณคือ พธม. แต่ไม่ใช่คนดูทั้งประเทศหรือครับ งั้นก็สมควรแล้วที่มันจะเป็นอย่างนี้ เพราะมันสะท้อนความคิดของคุณเอง

Guest
tono
เรทกระทู้
« ตอบ #292 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 11:40 น »

q*073 ดีที่ตั้วลงข้อความให้ประชาชนรู้ ตั้วควรจะเรียกร้องกับคนทั้งประเทศ ไม่ใช่เฉพาะแต่แก๊งค์กักขฬะประท้วงข้างถนน ปิดโน่น ยึดนี่ สร้างแต่ความเดือดร้อนให้ชาวบ้านทุกหย่อมหญ้า คุณตั้ว ทำไมแกโง่จัง ดูบุคคลิกการแต่งตัวแกสิ ไว้เผ้าผมยังกะแก๊งค์สเตอร์ใครจะเชื่อถือแก ตอนแกและพวกเหิมเกริมขึ้นเวทีพันธเมือก เคยพูดพาดพิง ด่าใครเอาไว้ สะใจแกมั้ย เป็นดารา พิธีกรที่ประชาชนชื่นชมอยู่ดีๆไม่ชอบ เจือกสมัครใจเลือกข้าง ยุยงส่งเสริม ปลุกปั่นให้บ้านเมืองแตกแยกฯaฯ สะใจแกยัง นึกว่ารวยเพราะแก๊งค์ม็อบพันธเมือกที่อาศัยกล่องบริจาคเงินไปแล้ว ที่ไหนได้ ทุกสิ่งคืนสู่สามัญหันหน้าหาประชาชนเขาก็ไม่ยอมรับ จะทำอะไรเขาก็แอนตี้ไม่สนับสนุน นี่แหละเป็นบทเรียนแกคุณตั้วกักขฬะ
Guest
นายสะอาด
เรทกระทู้
« ตอบ #293 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 11:43 น »

q*077 ผมไม่ได้ไปดูหรอกครับแต่อยากจะบอกว่า หนังแนวนี้หาคนดุยาก โดยมากคนไปดูหนังโรงจะเป็นวัยรุ่น หนุ่มสาว ที่ต้องการความสนุกเพลิดเพลิน เป็นธรรมดาครับหนังได้กล่องมักไม่ได้เงิน คุณตั้ว ต้องลองแนวอื่นครับถ้าอยากให้หนังมันทำเงิน
เป็นกำลังใจให้ นะครับ ผมเชื่อว่าคุณตั้วเองไม่ใช่คนที่ยั่วยุแบ่งข้างหรอกครับ สิ่งที่เค้าทำให้ประเทศนี้(สำหรับผม)มันถูกต้องและน่าขอบคุณ ประเทศนี้น่าอยุ่ขึ้นนะ(สำหรับผม)ที่มี คนอย่างคุณตั้ว คุณพงษ์พัฒน์ และคนที่เรียกตัวเองวาพันธมิตร อย่ายอมแพ้ครับเสียงข้างมากไม่ใช่ถูกต้องเสมอไปทุกคนก้อรู้ดี แถมเป็นเสียงที่ออกมาไม่ครบอีกอะไรผิดอะไรถูกมันยังสรุปไม่ได้ สรุปได้อย่าเดียวคือ คนหมู่มากไม่อยากวุ่นวาย คนหมู่น้อยที่กล้าแสดงออกเลยกลายเป็นเหมือนคนหมู่มาก ต้องรอให้เวลาตัดสินครับ รอให้ทุกคนมองและเข้าใจสิ่งที่เกิดขึ้นให้ดีก่อนบรรยากาศมันก้อคงดีกว่านี้ อย่าท้อครับ

Guest
พราว
เรทกระทู้
« ตอบ #294 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 12:58 น »

q*027สรุปโดนคนด่ามากกว่าคนให้กำลังใจ กรรมแท้ๆ ตั้วเอ้ย q*078

Guest
fuc...k
เรทกระทู้
« ตอบ #295 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 12:58 น »

เอ้า..พวกเราช่วยกันหาแผ่นผีมาดูกันดีกว่า...สะใจโว้ย....รายต่อไปคุณออฟ..พงพัฒ...

Guest
pdojjm
เรทกระทู้
« ตอบ #296 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 15:04 น »

รักใครชอบใครเอาไว้ในใจเพราะคุณเปนคนของประชาชน ต่างคนต่างความคิด แล้วเปนไงคนไทย เราไม่สมน้ำหน้าถึงเราจะคนละฝ่ายแต่เราอยากให้คิดมากกว่าพูด พธม อย่างพวกคุณรู้ได้ไงอะไรคือความถูกต้องไม่มีใครว่าใครผิดทุกคนถูกหมดแต่อย่าว่าคนความคิดต่างคือคนเลว นี่แหละคือผลของมันจำไว้สิ่งที่คุณได้รับตอนนี้คือผลของมันไง q*077q*071q*070q*062

Guest
นางสะอาดศรี
เรทกระทู้
« ตอบ #297 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 15:38 น »

โสน๊าน่า 5555 เปนคนของสาธารณะดีๆๆไม่ชอบ ไปขึ้นเวทีด่าประชาชนคนรักประชาธิปไตย เปนไง ดูอย่างจอยศิริลักษณ์นิ ตกงานซ้าแร้วไม่มีใครเขายอมรับ อย่านึกว่าประชาชนคนรากหญ้าเขาไม่รู้อะไร ทำไปได้ เปนไงบทเรียนของชีวิต q*078

Guest
เฮ้อ กรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #298 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 18:14 น »

พอดีหลังจากอ่าน ข้อคิดเห็นตั้งแต่บนลงล่าง 99% สมน้ำหน้าคุณทั้งนั้น
ดาราผู้ซึ่งเป็นคนของสังคมเลือกข้าง คุณจะอยู่ที่ไหนได้อีกในวงการบันเทิง แม้กระทั้งออฟพงษ์พัฒน์ เรื่องอุโมงค์ ผาเมือง คงจะมีชะตาเดียวกันกับคนโขนของคุณ (ถึงแม้ว่าเขาจะพูดประโยคสั้นๆแต่ความหมายมันคือด่าคนเกือบครึ่งประเทศ) ซึ่งเขาถูกแล้วหรือที่พูดความหมายสองแง่สองง่าม แต่เขาต่างจากคุณตรงที่อ๊อฟพงษ์พัฒน์ไม่ได้ขึ้นเวที อ่อรู้สึกว่าจะมีเทพโพธิ์งามด้วยหรือเปล่า ไม่ใช่เฉพาะพันธมิตรแต่รวมไปถึคุณกีร์ด้วย

ผมเสียดายหลายเรื่องที่คุณเล่นโดยเฉพาะเรื่องพระนเรศวรในบทพระมหาจักรพรรดิ์ แต่นั้นก็ทำให้คุณได้เล่นหนังเรื่องสุดท้ายที่ทำเงินได้มหาศาล จากบารมีของท่านมุ้ยในฐานะตัวประกอบภาค1 เท่านั้น เพราะบทของคุณมันออกมาไม่ถึง10นาที หรือน้อยกว่านั้นเสียอีก

บอกไปถึงดาราที่ผันตัวมาเล่นการเมือง หากเลือกพรรคใดคุณต้องพยายามให้คนรู้ว่าตัวคุณเองทำเพือ่ปชช. ไม่ใช่เพื่อพรรค

สุดท้ายสิ่งที่คุณทำมันดีกับคุณเองเท่านั้น

Guest
aj nim
เรทกระทู้
« ตอบ #299 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 18:50 น »

เห็นด้วยกับคุณ akecity ค่ะ มันเป็นเรื่องของรสนิยมและความชอบในการดูหนังมากกว่า ไม่น่าจะเกี่ยวกับสีเสื้อนะคะ ทุกวันนี้เหตุบ้านการเมืองก็เครียดพอแล้ว ขอดูหนังสนุกๆ กุ๊กกิ๊กๆ เบาสมองหน่อยค่ะ...แต่อย่างไงก็ขอเอาใจช่วยให้ขายแผ่น ได้เยอะๆ แล้วกันนะคะ

Guest
คริกๆๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #300 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 19:26 น »

สตปัญญามีเท่านนี้ ก็สมควรเจ้ง...
รู้ไหม พธม. มันมาจากพรรคแมงสาบที่แฝงตัวเข้ามาเพื่อผลประโยชนการเมือง
ต่อมา พธม. เกิดปัญหากับ พรรคแมงสาบเรื่องอะไรก็แล้วแต่ ไม่กินเส้นกัน...

คุณจะเรียกร้อง กลุ่มพธม. มาได้ยังไง ก็ที่คุณเห็น เสื้อเหลืองมามากๆกันตอนนั้น มันคือคนของพรรคแมงสาบ ร่วมเข้ามา 70-80%

คุณคิดว่า พธม. จริง มันมีสักเท่าไหรกัน...

เลยเจ้งตามระเบียบ ในเมื่อคิดว่าพธม. ตัวจริงมันเยอะ
ที่ไหนได้... โดนแมงสาบหลอกซ๊ะงั้น คริกๆๆๆๆ

Guest
ยักษ์ใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #301 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 19:34 น »

คุณลืมไปหรือเปล่าว่า อีกข้างนึงที่คุณด่าเค้าอ่ะก้เป้นคนไทยเหมือนกันน่ะ แถมมีคนตายอีกเกือบร้อยคน ยังไม่มีใครมาขอโทษเลย มีหน้ามาสร้างหนังให้คนไทยดูอีกหรือ

Guest
สมน้ำหน้า
เรทกระทู้
« ตอบ #302 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 20:10 น »

หนังไร้คุณภาพ...ทำไมโหมโรงถึงดังละ...

Guest
ฮ่ายีน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #303 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 22:20 น »

ทำหนังต้องการรายได้จาก พธม. สักครึ่งของจำนวน พธม. เสียเงินเพื่อไปชมแล้วคุณศรัญญู มีรายได้ไม่ขาดทุนมีกำลังใจทำงาน(เพื่อ พธม.) ผมว่าเป็นความคิดทางการตลาดที่ไม่น่าจะผ่านการกลั่นกรองจากสมองของคนทำธุรกิจนะครับ
Guest
พมธ
เรทกระทู้
« ตอบ #304 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 22:31 น »

คุณทำตัวคุณเอง คุณออกบวชซะ เพราะชีวิตคุณจบแล้ว และต้องวัดเดียวคือสันติอโศกเท่านั้น

Guest
รย.
เรทกระทู้
« ตอบ #305 เมื่อ: 18 ก.ย. 11, 22:57 น »

ฝากเตือนถึงดาราคนอื่นๆ นักร้องนักแสดง ถ้าคิดจะเลือกข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ผลมันจะเป็นแบบนี้ เป็นคนของประชาชน มันต้องอยู่กลางๆ คิดชอบอยู่ในใจ อย่าแสดงออก ถ้าคิดจะแสดงออก ต้องอย่างพี่แซมยุรนันท์ กับใครอีกที่เป็นแฟนคุณกบ อีกหลายๆคน สมัครลงเลือกตั้งไปเลย อย่างไปขึ้นเวทีแบบนั้น เวรกรรมจริงๆ

Guest
aong
เรทกระทู้
« ตอบ #306 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 09:31 น »

เราไม่ใช่พันธ์มิตรนะั แล้วเราก็ไม่เป็นกลางด้วยเราเป็นคนที่รักพระเจ้าอยู่หัวรักประเทศไทย และรักความถูกต้องที่สุด เราก็อยากไปดูนะแต่ว่าแนวของหนังเราไม่ชอบถ้าเป็นแนวที่ชอบไปดูแน่นอน 100%

Guest
Toiyip
เรทกระทู้
« ตอบ #307 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 09:51 น »

ใช่เลย หนังไม่เกี่ยวกับการเมือง แต่คนดูหนังดูด้วยความสุขความพึงพอใจนี่คือคำตอบที่ผมไม่คิดจะดูหนังที่นายคนนี้สร้างและหรือแสดงเพราะไม่ชอบความหยาบคายดูถูกคนที่แสดงให้เห็นตอนอยู่บนเวทีพธม ก็ในเมื่อตัวเองถ่ายทอดวิธีคิดวิธีมองคนอื่นอย่างนั้นหนังที่สร้างมันก็จะซึมซาบวิธีคิดแบบนั้นออกมา ไม่ชอบก็ไม่ดูมีแค่นี้แหละ จะสร้างอีกแสดงอีกก็ไม่ดู มันเป็นสิทธิของผม

Guest
พายุ
เรทกระทู้
« ตอบ #308 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 09:55 น »

ยังไม่สำนึกว่าที่ผ่านมาตัวคิดผิด ผิดตั้งแต่ 1นิ้วชี้กล่าวหาคนอื่นผิด อีก 4 นิ้วชี้เข้าหาตัว โดยไม่รู้ความหมาย ในบทของคนเล่นโขน ความดี ผิดถูก บุญคุณ หากตัวไปชี้หน้าว่าใคร เขาขาดไป ผู้ชี้ก็จะหมดสิ้นสิ่งที่กล่าวมาทั้งหมดเช่นกัน นายถูกวัดขนาดไปแล้ว นายถูกตัดสินไปแล้ว เพราะนายเสนอตัวเองให้เขาตัดสิน นายว่าคนอื่นไม่ดี นายก็จะไม่เหลือความดีที่เคยมี นายชี้คนอื่นผิด นายก็ผิดเต็มตัว นายท่วงบุญคุณที่ได้ทำไว้กับพวกเสื่อเหลือง บุญคุณที่เคยมีก็ต้องสูญสิ้นไป สิ่งที่นายเรียกร้องจากเสื่อเหลืองก็แค่ผลประโยนช์ของตัวเองและครอบครัวที่นายคิดว่านายควรจะได้รับ ทักษิณส่งลูกหลานคนยากคนจนไปเรียนนอก พวกท่านก็ทำลายฝันของเขาไป หนังไม่ทำเงินลูกนายก็หมดหวังที่จะไปเรียนนอก เหลืออีกอย่างที่จะตามติดครอบครัวนายมา เรื่องยาเสพติดเราหวังว่ากรรมที่นายก่อจะไม่ต้องให้ลูกนายรับไปนะ นายตั้ว

Guest
ความลับไม่มีในโลก
เรทกระทู้
« ตอบ #309 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 10:17 น »

coco ทำอะไรไว้ย่อมรู้แก่ใจ เวรกรรมมีจริง เห็นทันตาเลย q*073q*073

Guest
เศรษฐีวินสัน
เรทกระทู้
« ตอบ #310 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 11:34 น »

กรรมเกิดจากการกระทำ คุณเป็นศิลปินแต่คุณไปยุ่งการเมืองมากเกินไป
ขึ้นเวทีด่าเละ ไม่ลืมหูลืมตา ศัตรูที่มองไม่เห็นจึงเยอะ พอรู้ว่าหนังของใคร
เขาก็ไม่เอาแล้ว พธม.ขณะนี้เหลือไม่เท่าไหร่แล้ว กินยาแล้วนอนซะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #311 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 11:37 น »

เป็นคนชองประชาชนต้องอยู่ตรงกลาง
ถ้าจะเลือกข้างต้องลง สส. สอบใด้หรือสอบตก ว่ากันอีกที
แต่..จะกลับมาเป็นคนของประชาชนทั้ง 2ข้างอีกที หมดกันครับ
เพราะตอนนี้ประชาชนแบ่งข้างชัดเจนมากๆ
เสียดายครับ คุณตั้ว...มนต์รักลูกท่ง,นายห้อยทะมินท์และอีกหลายๆเรื่อง
คุณอ๊อฟ...นักร้องในใจผม
คุณกี้....ใจไม่ด้านพอ
และอีกหลายๆคนขอให้พวกคุณ......
พวกคุณเลือกทางของคุณเอง q*029q*029

Guest
ฉ18
เรทกระทู้
« ตอบ #312 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 12:38 น »

คนทำหนังคิดแบบนี้ ไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ
ไม่รู้ว่าจะบอกอะไร สื่อว่า???ที่เขียนออกมา

แล้วคุณทำหนังสักเรื่องมีแรงอะไรบันดาล
ผมเจอคุณปื้ด ตอนนั้นแกเป็นผู้ช่วยตากล้อง
ต๊อกต๋อยไม่ได้อยู่ในสายเส้นโดนเรียกใช้เหมือนเด็กส่งน้ำ
นานมากแล้วตั้งแต่คุณปื้ดเคยดูเรื่อง brave heart ของป๋า เมล
แกก็มีแรงบันดาลใจอยากสร้างหนังแบบนี้มาก ในยุคนั้น
ใครฟังแกโม้ว่าน่าทำได้ก็ได้แต่ยิ้ม(ช่วงนั้นหนังวัยรุ่นสมัย k.เขตต์กำลัง
จะดัง) หนังกระแสนักเรียน วัยกระแดะ ช่วงนั้นใครสร้างมาไม่ขาดทุน
สำหรับหนังไทยๆ ก็วนเวียนจับกระแสกันอยู่แบบนั้นไม่มีใครกล้า
นอกกะลา แต่จากวันนั้นที่เจอคุณปื้ดอีก2ปี บางระจัน ...คนให้ทุนบอก
หนังเสี่ยงมาก บางระจัน ทำมาหลากหลาย version แล้ว คนยังจะดู???

ผู้กำกับหนังส่วนมาก ที่ทำหนังแล้วมีชื่อเสียงขึ้นมา ส่วนใหญ่
ไม่ได้คิดว่าหนังนี้จะทำรวย ส่วนใหญ่ทำเพราะมีแรงบันดาลใจ
แล้วคนส่วนใหญ่ดูว่าดีแล้วบอกต่อ ...คอหนังน่าจะจำได้ TITANIC
ฉายตอนแรกแทบไม่มีคนอยู่เกือบเดือน พอหนังจะออกกระแส
มาจากเมืองนอกซี่งแรกๆก็ไม่มีคนดู แต่ฝรั่งบอกต่อเลยได้โปรแกรม
ฉายต่ออีกยาวเลยกลายมาขึ้นหนังทำเงินอันดับ1ทั่วโลก+ออสก้าร์
กลายเป็นสุดยอดหนังตลอดกาลไป จากที่วงการหนังบอกหมดยุค
ที่จะทำแบบมีพักครึ่งแล้วกลับมาฉายต่อ คนยุคนี้ไม่ดูหนังแบบนี้แล้ว
ซึ่งก็จริงฉายทีแรกคนก็ไม่ดูกันทั้งฝรั่งทั้งไทยในยุคแด๊กกกกด่วน

มีอีกหลายแนวที่ประสบความสำเร็จแม้ไม่ได้เงินก็ได้กล่อง ชื่อเสียง
เครดิต แต่ที่ไม่ประสบผลหล่ะมากกว่าอย่างเยอะครับแต่ไม่เห็นใคร
โอดครวญได้แต่ตั้งหน้าทำในสิ่งที่ตัวเองชอบไป บางคนก็สวนสังคม
ซะจนคนส่ายหน้าบางคนตามแต่ก็ไม่ได้ดีสักที

จากคนดูหนังคนนึงครับน่าจะกลางๆและไม่เอาสีไหนมาเกี่ยวด้วย

Guest
น้องใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #313 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 13:17 น »

อย่าซ้ำเติมกันเลยครับ กรรมมันตามทัน q*035
Guest
song-mini
เรทกระทู้
« ตอบ #314 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 14:15 น »

เสียใจ เหมือนกันที่ไม่ได้ไปดู ดูจากการโปรโมต ทางทีวีเป็นหนังที่ดี มากส์
แต่ไม่มีเวลา อยากดูมาก แต่ฉายแค่แป็ปเดียว ไม่สำคัญว่าเป็นสีไหน หรือ เลือกข้าง ขอให้สิ่งที่ทำเป็นสิ่งที่มีประโยชน์ กับประเทศชาติและเยาวชนก้อพอแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ สร้างสรรค์หนังดี อีกนะค่ะ แต่จะรอซื้อแผ่นอยู่ค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม