หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฝากถึงสมาชิกที่ใช้นามว่า อีแร้ง และ พันตาฯ หยุดทะเลาะกันเถอะครับ เบื่อ  (อ่าน 1090 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 08:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตามนั้นครับ

ทะเลาะกันมากๆ เดี๋ยวบอร์ดก็โดนปิดอีก

ขออภัยหากทำให้ไม่ชอบใจ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 08:39 น »

ผมพยายามแล้ว นะคุณเรด....แต่ที่สังเกตุมันก็จะพยายามตั้งกระทู้ชวน
ทะเลาะไม่เลิก...ส่วนอ้ายคนตรวจทานก็ปัญญาอ่อน ปล่อยผ่านตลอดศก
พอเราตอบโต้ หรือตั้งกระทู้บ้าง....ทำหน้าบางลบไม่ให้ผ่านทันที...แบบนี้
มันน่าจะกระทืบใคร คุณเรดเลิฟ พอจะเข้าใจไหมครับ....ใครกันแน่ที่ชอบ
ทำให้เวปนี้มันเกิดความแตกแยก...หากไม่ใช่เพราะกรรมการปัญญา่อ่อน
ตามเกมส์ไม่ทัน...ผมก็บอกวิธีแก้ไขปัญหาแล้วว่าให้ลบคู่กรณีทั้งคู่ แต่ที่ดู
มันก็เหมือนกับว่า ผู้ดูแลนี่จะถือหางใครอยู่ หรือสวมปลอกคอให้ใคร??...
สังคมเมืองไทยที่มันเกิดความแตกแยกแบบนี้ ก็เพราะมีอ้ายการการเฮงซวย
มันร่วมด้วยช่วยกันอย่างนี้ นี่ไงครับ....ไม่รู้ว่ามันเป็นที่สันดานคนตรวจหรือ
เป็นที่อ่อนประสบการณ์ ...ผมก็ยังคลางแคลงใจอยู่...นี่ลบผมไปอีกกระทู้
แล้ว แต่อีกฝ่ายปล่อยผ่านวางไว้เป็นนานสองนาน...ทั้ง ๆ ที่ฝ่ายนั้นพยายาม
จะเลี่ยงบาลี...เหมือนว่าไม่มีอะไร ทำเฉไฉ เอแต่พอเราทำบ้าง ทำไมมันถึง
รู้กันฟะ ว่าเราจะสื่อถึงใคร...เออ มันนั่งทางในใช้อะไรพิจารณา..หึ หึ หึ

ก็ขออภัย...ที่ทำให้ท่านต้องขุ่นเคืองด้วยเรื่องไร้สาระ แต่ก็ไม่รู้ว่าอ้ายพวก
แก่ แบบสวะ มันต้องการอะไรแค่นั้นเอง สงสัยเราจะไปจี้จุดถูกปุ่มกำหนัด
ของมันเข้าก็เท่านั้นเอง....เม้งกระจาย...!!!
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พิมพิลาไลย
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 09:32 น »

๏ ธงชาติไทยไกวกวัดสะบัดพลิ้ว
แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี
ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้
แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ชนรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว
ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว
"ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย"
ฟังคราวใดเลือดซ่านพล่านทั้งทรวง

ผืนแผ่นดินถิ่นนี้ที่พำนัก
เราแสนรักและแสนจะแหนหวง
แผ่นดินไทยไทยต้องครองทั้งปวง
ชีพไม่ล่วงใครอย่าล้ำมาย่ำยี

เธอร้องเพลงชาติไทยมั่นใจเหลือ
พลีชีพเพื่อชาติที่รักทรงศักดิ์ศรี
เพลงกระหึ่มก้องฟ้าก้องธาตรี
แม้ไพรีได้ฟังยังถอนใจ

แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ
คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนไส้
บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย
บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง

ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง
แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง
จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง! ๚

หยุดเถอะค่ะ คุณอาที่รักยิ่งของพิมพิลาไลยทั้งสองคน
Guest
ทางโล่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 09:49 น »

เข้ามาแจม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 10:00 น »

มุมมองของผม

คนหนึ่งอยู่ดี ๆ ถูกอีกคนโยนขยะมาให้ ไม่มีใครเห็นไม่มีใครว่า พอคนที่ถูกโยนขยะมาโยนคืนกลับไป อ้ายคนที่อยู่ดี ๆ กลับถูกต่อว่า ถูกขอร้องให้หยุด......

คน 2 พวก 2 ฝ่าย มันมีบริบทกันมา..........

สังคมไทยเราต้องประณามคนก่อหวอด ความสงบจึงจะเกิด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 10:11 น »

ผมพยายามแล้ว นะคุณเรด....แต่ที่สังเกตุมันก็จะพยายามตั้งกระทู้ชวน
ทะเลาะไม่เลิก...ส่วนอ้ายคนตรวจทานก็ปัญญาอ่อน ปล่อยผ่านตลอดศก
พอเราตอบโต้ หรือตั้งกระทู้บ้าง....ทำหน้าบางลบไม่ให้ผ่านทันที...แบบนี้
มันน่าจะกระทืบใคร คุณเรดเลิฟ พอจะเข้าใจไหมครับ....ใครกันแน่ที่ชอบ
ทำให้เวปนี้มันเกิดความแตกแยก...หากไม่ใช่เพราะกรรมการปัญญา่อ่อน
ตามเกมส์ไม่ทัน...ผมก็บอกวิธีแก้ไขปัญหาแล้วว่าให้ลบคู่กรณีทั้งคู่ แต่ที่ดู
มันก็เหมือนกับว่า ผู้ดูแลนี่จะถือหางใครอยู่ หรือสวมปลอกคอให้ใคร??...
สังคมเมืองไทยที่มันเกิดความแตกแยกแบบนี้ ก็เพราะมีอ้ายการการเฮงซวย
มันร่วมด้วยช่วยกันอย่างนี้ นี่ไงครับ....ไม่รู้ว่ามันเป็นที่สันดานคนตรวจหรือ
เป็นที่อ่อนประสบการณ์ ...ผมก็ยังคลางแคลงใจอยู่...นี่ลบผมไปอีกกระทู้
แล้ว แต่อีกฝ่ายปล่อยผ่านวางไว้เป็นนานสองนาน...ทั้ง ๆ ที่ฝ่ายนั้นพยายาม
จะเลี่ยงบาลี...เหมือนว่าไม่มีอะไร ทำเฉไฉ เอแต่พอเราทำบ้าง ทำไมมันถึง
รู้กันฟะ ว่าเราจะสื่อถึงใคร...เออ มันนั่งทางในใช้อะไรพิจารณา..หึ หึ หึ

ก็ขออภัย...ที่ทำให้ท่านต้องขุ่นเคืองด้วยเรื่องไร้สาระ แต่ก็ไม่รู้ว่าอ้ายพวก
แก่ แบบสวะ มันต้องการอะไรแค่นั้นเอง สงสัยเราจะไปจี้จุดถูกปุ่มกำหนัด
ของมันเข้าก็เท่านั้นเอง....เม้งกระจาย...!!!

ท่านพันตา อาจจะมีอารมย์คล้อยตามเค้าไปนิด ไม่เป็นไรครับตั้งหลักใหม่อย่าไปเข้าทางเค้าให้เสียสมาธิเลยครับ.

คุณพันตาไม่สามารถห้ามคนที่พ่ายแพ้ไม่ให้เค้าระบายความอัดอั้นความในใจได้หรอกครับคงต้องใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูตร์กันจะดีกว่าครับ. q*064
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 10:20 น »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ในบอร์ดนี้มันก็ไม่ต่างจากในสภาหรอกครับ หากเราจะหาใครถูกใครผิด นั่นไม่มีใครยอมใครหรอกครับ กว่าจะหาเจอบอร์ดปิดพอดี ใครเป็นอย่างไรผมว่าเพื่อนสมาชิกขาประจำทราบดี

เพื่อความสงบสุขและได้บอร์ดการเมืองคือมา ขอร้องล่ะครับทุกท่าน ก่อนที่มันจะลามไหม้บอร์ดอีกรอบ

ดูอย่างนักการเมืองดิครับทะเลาะกันจะเป็นจะตาย ฟ้องร้องกันยาวเป็นหางว่าว แต่พอผลประโยชน์ลงตัว ก็กอดกันกลม จูบปากกันได้ (อี๊....) ถึงในนี้จะมีผลประโยชน์ใดๆ เรามาทะเลาะกันด้วยสปีริตดีกว่าครับ ให้มันจบเป็นเรื่องๆ ไป

เอาแบบคนญี่ปุ่นดีกว่าครับ เวลางาน เวลาประชุม แทบจะฆ่ากันตาย แต่พอเลิกงานกอดคอกันไปกินเบียร์ ร้องโอเกะ เช้ามาทะเลาะกันใหม่ คือ ทะเลาะเพื่อให้มันดีขึ้น ไม่ใช่ทะเลาะเพื่อให้ทุกอย่างแย่ลง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 10:29 น »

ได้ครับ คุณredlove. เพื่อการรักษาพื้นที่แบบที่คุณว่า q*054q*054q*054

ผมแค่แซวแก แต่อาจตรงจุดไป ส่วนแกสวนกลับผมด้วยคำคล้ายที่เปรียบถึงบุพการี ผมก็แซวแกกลับเฉพาะตัวแกๆ ก็สวนกลับด้วยคำดังกล่าวอีก เมื่อผู้ดูแลลบ แกก็กล่าวหาว่าผมลบ เคยแนะแกว่าอยากไม่อยากโดนลบ ก็อย่าใช้คำหยาบ

ผมยอมรับนะครับ ว่าผมเจตนาเริ่มแซวแก แต่ไม่คาดว่าแกจะโกรธถึงขั้นใช้คำเปรียบถึงบุพการี แต่ก็อีกแหละครับ ผมเฉยๆ ไม่เจ็บไม่ปวด เลยทำให้หลายคนที่เชียร์แกเคืองผมน่ะครับ

ตกลงว่าผมจะหยุดแซวแกแล้วนะครับ ส่วนแกจะยังด่าขึ้นสูงต่อไป ผมก็จะฟังแกไปเรื่อยๆ ก็แล้วกันครับ

...........

ขอเข้ามาเพิ่มเติม โดยมิได้แก้ไขนะครับ

ชอบใจตรงที่คุณredlove. บอกเอาแบบญี่ปุ่นน่ะ ผมเคยทำงานกับญี่ปุ่นมาระยะหนึ่ง เป็นอย่างงั้นจริงๆ ก็โต้แย้งกันเรื่องงานกับ CEO เลิกประชุมค่ำๆ ก็เข้าห้องอาหารที่จัดไว้ พี่แกรินเบียร์ใส่เหยือกมาส่ง บอกเนื่องจากเราพึ่งเข้ามาใหม่ ต้องซดให้หมดแก้ว เรายังเคืองๆ อยู่ แต่พี่แกมาโอบบ่าแล้วชนแก้ว เราเกือบสำลักตาย แต่เขาเดินไปชนแก้วที่สองกับคนอื่นแล้ว

เป็นจริงๆ แบบที่คุณredlove ว่าครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 11:03 น »

ได้ครับ คุณredlove. เพื่อการรักษาพื้นที่แบบที่คุณว่า q*054q*054q*054

ผมแค่แซวแก แต่อาจตรงจุดไป ส่วนแกสวนกลับผมด้วยคำคล้ายที่เปรียบถึงบุพการี ผมก็แซวแกกลับเฉพาะตัวแกๆ ก็สวนกลับด้วยคำดังกล่าวอีก เมื่อผู้ดูแลลบ แกก็กล่าวหาว่าผมลบ เคยแนะแกว่าอยากไม่อยากโดนลบ ก็อย่าใช้คำหยาบ

ผมยอมรับนะครับ ว่าผมเจตนาเริ่มแซวแก แต่ไม่คาดว่าแกจะโกรธถึงขั้นใช้คำเปรียบถึงบุพการี แต่ก็อีกแหละครับ ผมเฉยๆ ไม่เจ็บไม่ปวด เลยทำให้หลายคนที่เชียร์แกเคืองผมน่ะครับ

ตกลงว่าผมจะหยุดแซวแกแล้วนะครับ ส่วนแกจะยังด่าขึ้นสูงต่อไป ผมก็จะฟังแกไปเรื่อยๆ ก็แล้วกันครับ

Goog spirit .,Do it for All,You are The Man.
Hi..Appreciated q*062q*062q*062
Guest
คนเก่า
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 11:13 น »

q*080q*080q*080q*080q*080

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 11:53 น »

ขอบคุณในสปีริตของสมาชิกทั้งสอง และเพื่อนสมาชิกที่เข้าใจในเจตนา

ขอบคุณครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 12:37 น »

พิมเข้ามากราบขอบคุณด้วยอีกคนที่คุณอาทั้งสองเข้าใจ เพื่อบ้านอันเป็นที่รักของเรานะคะ อยากให้บอร์ดการเมืองเปิดขึ้นอีกครั้งจัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 12:38 น »

ฮิ้ววววววววววววววววววว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 13:13 น »

ประเด็นมันอยู่ที่ว่าคนเหม็นขี้หน้ากัน จะมาหยอกแซวกันมันคงจะเป็นไปไม่ได้
โดยจะมาอ้างแซวเล่น..ปัญหาที่เห็นไม่ใช่เพื่อนเล่น ไม่จำเป็นต้องมาแซว
หากโดนตอบโต้ไปแรง ๆ แล้ว มันไม่เกิดผลดี แต่ก็ยังยียวนกวนบาทาไม่าเลิก
มันก็ต้องเลยเถิดฟ้องกันทุกบุพการี ให้มาช่วยเตือนสติกันหน่อย อย่างน้อย
คนข้าง ๆ บอกให้ฟังแล้วยังเฉย มันก็ต้องไปขุดบุพการี ให้มานั่งชี้หน้าสอนกัน
มันเป็นธรรมดา เพราะหน้าก็ไม่เหมือนพ่อเราอยู่แล้ว จะมาหยอกเอิน ผมก็
เลยหยอกกลับ ก็คิดว่าหมาแก่ ๆจะเข้าใจ และไม่ให้มันเลยเถิดจนเกิดผลเสีย
กับคนทั่วไปในสัังคมชาวเว็ป เพราะโตยังกะควายกันแล้วยังใช้นิสัยเด็ก ๆแบบงองแง แพ้ไม่เป็น ต้องเล่นทุกดอก ตอดทุกเรื่อง เหมือนการเมืองฝั่งหนึ่่งเลย
อย่างนี้เขาเรียกปล่อยให้ทำจนเคยตัว แถมกรรมการให้ท้าย มันก็ต้องโดนกัน
ซะบ้าง ด้วยการตอบโต้กลับ หากเป็นคนปกติ เค้าคงจะคิดกันได้ เออ โว้ยกรู
ไปหยอกผิดคน เขาไม่สนและไม่อยากจะเล่นด้วย ..ก็คงจะเลิกราไม่กล้าตอ
แย แต่สำหรับหมอนี่นี่มันไม่ใช่ มันผิดปรกติของวิสัยมนุษย์วัยดึกนะครับท่าน
เล่นเหมือนเด็กปัญญาอ่อน กระทู้หนึ่งไม่ได้ผล ก็จะตั้งกระทู้ใหม่ จุกจิกกวนใจ
เหมือนพวกไม่รู้จักโต อีกคนก็โชว์โง่รายวัน แต่งนิยายน้ำเน่าได้วันละ 3เวลา
ยังบ้าได้แต่เรื่องเก่า ๆ เอามาขายใหม่ ทั้ง ๆ ที่เขาไปกันถึงไหน เข้าใจกัน
ทุกอย่างลงตัวกันหมดแล้ว เรื่องของเรื่องมันก็เกิดจากอ้ายพวกผู้ใหญ่ใจมด
ใจแคบ แอบไปเชีียร์ ไปให้ท้าย ใส่ไฟให้กันและกัน มันถึงได้ลามปาม
กลายเป็นบ่างช่างยุไปในพริบตา โดยอ้างว่าหัวหงอกหวังดี แต่ที่ไหนตั้งใจ
ประสงค์ร้าย จะโยนขี้ป้ายกัน ทั้ง ๆ ที่ความจริงนั้น มันไม่ได้รู้อะไรกับเขา
มาก่อนเลย...ผมถึงบอกว่าพวกผู้เฒ่า จีสติง...ฉายาพวกแอ๊บแมน...

ตั้งใจจะตอบให้หายข้องใจ แต่คอมมันเจ๊งไปตัวหนึ่ง ก็เลยต้องมาเล่นอีก
ตัวแทนไปก่อน สงสัยต้องซ่อมใหม่ ไม่รู้ใครส่งไวรัสคอม เข้ามาเต็มกระบุง เข้าอะไรไม่ได้เลย??

เล่นกันสร้างสรรค์ แซวกันขำ ๆ อย่างท่านลีลา หรือว่าน้อง ๆ ในนี้
คงจะไม่มีใครว่า และก็ไม่เคยหยาบคายใส่ใคร หากไม่ใช่หมาแก่ 2 ตัว
เนื่องจากหยุดมานาน เขาต้องการก็เลยสนองตอบ ความผิดปรกติทางจิต
ให้ไปสักหน่อย เพื่อเขาจะหายกันได้บ้าง...มันขึ้นอยู่กับกรรมการตาดี หูฟัง
กำกับเป็นหรือเปล่า โกรธหมาแก่ 2 ตัวอะไม่โกรธหรอกนะ แต่โกรธกรรมการ
มากกว่า เพราะว่ามันทำให้ความสนุกกลายเป็นความทุกข์ของชาวบ้านไป

ก็ถือโอกาสขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับหมู่มวลสมาชิกทั้งหลาย..ที่ทะลึ่ง
ลงไปเล่นกับเขาด้วย...คิดว่ามันจะช่วยเยียวยาแต่ที่่ไหนได้ทำให้เวปนี้ต้อง
สะดุดกัน ก็ต้องขออภัยทุกท่านเป็นที่สุด ก็คงจะหยุดเสวนากับคนบ้าสักที
ขอบคุณพี่น้องหลังไมค์ ด้วยนะครับ ที่ปรารถนาดี แต่ผมไม่มีอะไรอยู่แล้ว
จะของขึ้น ก็ขึ้นตรงที่กรรมการคุมเกมส์ไม่เป็นสัปรดแค่นั้นเองครับ..

นี่ก็รู้สึกอับอายเหมือนกัน ทำให้เด็ก ๆ มันเห็นเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี..
อย่าทำอย่างนี้นะน้อง ๆ หนู ๆ หากอายุมาก ต้องฉลาดที่จะเล่นด้วยละกัน
ไม่ใช่เก่งกันแค่แต่งเรื่องเก่ง แล้วเอามาเล่นละเลงจนสังคมสับสนกันและ
ขอบคุณทุกท่านที่หวังดีครับผม.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 15:51 น »

ประเด็นมันอยู่ที่ว่าคนเหม็นขี้หน้ากัน จะมาหยอกแซวกันมันคงจะเป็นไปไม่ได้
โดยจะมาอ้างแซวเล่น..ปัญหาที่เห็นไม่ใช่เพื่อนเล่น ไม่จำเป็นต้องมาแซว
หากโดนตอบโต้ไปแรง ๆ แล้ว มันไม่เกิดผลดี แต่ก็ยังยียวนกวนบาทาไม่าเลิก
มันก็ต้องเลยเถิดฟ้องกันทุกบุพการี ให้มาช่วยเตือนสติกันหน่อย อย่างน้อย
คนข้าง ๆ บอกให้ฟังแล้วยังเฉย มันก็ต้องไปขุดบุพการี ให้มานั่งชี้หน้าสอนกัน
มันเป็นธรรมดา เพราะหน้าก็ไม่เหมือนพ่อเราอยู่แล้ว จะมาหยอกเอิน ผมก็
เลยหยอกกลับ ก็คิดว่าหมาแก่ ๆจะเข้าใจ และไม่ให้มันเลยเถิดจนเกิดผลเสีย
กับคนทั่วไปในสัังคมชาวเว็ป เพราะโตยังกะควายกันแล้วยังใช้นิสัยเด็ก ๆแบบงองแง แพ้ไม่เป็น ต้องเล่นทุกดอก ตอดทุกเรื่อง เหมือนการเมืองฝั่งหนึ่่งเลย
อย่างนี้เขาเรียกปล่อยให้ทำจนเคยตัว แถมกรรมการให้ท้าย มันก็ต้องโดนกัน
ซะบ้าง ด้วยการตอบโต้กลับ หากเป็นคนปกติ เค้าคงจะคิดกันได้ เออ โว้ยกรู
ไปหยอกผิดคน เขาไม่สนและไม่อยากจะเล่นด้วย ..ก็คงจะเลิกราไม่กล้าตอ
แย แต่สำหรับหมอนี่นี่มันไม่ใช่ มันผิดปรกติของวิสัยมนุษย์วัยดึกนะครับท่าน
เล่นเหมือนเด็กปัญญาอ่อน กระทู้หนึ่งไม่ได้ผล ก็จะตั้งกระทู้ใหม่ จุกจิกกวนใจ
เหมือนพวกไม่รู้จักโต อีกคนก็โชว์โง่รายวัน แต่งนิยายน้ำเน่าได้วันละ 3เวลา
ยังบ้าได้แต่เรื่องเก่า ๆ เอามาขายใหม่ ทั้ง ๆ ที่เขาไปกันถึงไหน เข้าใจกัน
ทุกอย่างลงตัวกันหมดแล้ว เรื่องของเรื่องมันก็เกิดจากอ้ายพวกผู้ใหญ่ใจมด
ใจแคบ แอบไปเชีียร์ ไปให้ท้าย ใส่ไฟให้กันและกัน มันถึงได้ลามปาม
กลายเป็นบ่างช่างยุไปในพริบตา โดยอ้างว่าหัวหงอกหวังดี แต่ที่ไหนตั้งใจ
ประสงค์ร้าย จะโยนขี้ป้ายกัน ทั้ง ๆ ที่ความจริงนั้น มันไม่ได้รู้อะไรกับเขา
มาก่อนเลย...ผมถึงบอกว่าพวกผู้เฒ่า จีสติง...ฉายาพวกแอ๊บแมน...

ตั้งใจจะตอบให้หายข้องใจ แต่คอมมันเจ๊งไปตัวหนึ่ง ก็เลยต้องมาเล่นอีก
ตัวแทนไปก่อน สงสัยต้องซ่อมใหม่ ไม่รู้ใครส่งไวรัสคอม เข้ามาเต็มกระบุง เข้าอะไรไม่ได้เลย??

เล่นกันสร้างสรรค์ แซวกันขำ ๆ อย่างท่านลีลา หรือว่าน้อง ๆ ในนี้
คงจะไม่มีใครว่า และก็ไม่เคยหยาบคายใส่ใคร หากไม่ใช่หมาแก่ 2 ตัว
เนื่องจากหยุดมานาน เขาต้องการก็เลยสนองตอบ ความผิดปรกติทางจิต
ให้ไปสักหน่อย เพื่อเขาจะหายกันได้บ้าง...มันขึ้นอยู่กับกรรมการตาดี หูฟัง
กำกับเป็นหรือเปล่า โกรธหมาแก่ 2 ตัวอะไม่โกรธหรอกนะ แต่โกรธกรรมการ
มากกว่า เพราะว่ามันทำให้ความสนุกกลายเป็นความทุกข์ของชาวบ้านไป

ก็ถือโอกาสขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับหมู่มวลสมาชิกทั้งหลาย..ที่ทะลึ่ง
ลงไปเล่นกับเขาด้วย...คิดว่ามันจะช่วยเยียวยาแต่ที่่ไหนได้ทำให้เวปนี้ต้อง
สะดุดกัน ก็ต้องขออภัยทุกท่านเป็นที่สุด ก็คงจะหยุดเสวนากับคนบ้าสักที
ขอบคุณพี่น้องหลังไมค์ ด้วยนะครับ ที่ปรารถนาดี แต่ผมไม่มีอะไรอยู่แล้ว
จะของขึ้น ก็ขึ้นตรงที่กรรมการคุมเกมส์ไม่เป็นสัปรดแค่นั้นเองครับ..

นี่ก็รู้สึกอับอายเหมือนกัน ทำให้เด็ก ๆ มันเห็นเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี..
อย่าทำอย่างนี้นะน้อง ๆ หนู ๆ หากอายุมาก ต้องฉลาดที่จะเล่นด้วยละกัน
ไม่ใช่เก่งกันแค่แต่งเรื่องเก่ง แล้วเอามาเล่นละเลงจนสังคมสับสนกันและ
ขอบคุณทุกท่านที่หวังดีครับผม.

Pure spirit & Happy Ending so Cool !@#$ q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 19:39 น »

ขออนุญาต อรรถาธิบายสักเล็กน้อยครับ

เห็นไหมครับขนาดน้องๆหลานๆขอร้องให้ยุติ พี่พันตา(pantakongmha) ก็มีคำด่า ว่า"หมาแก่ 2 ตัว" แล้วจะยุติได้อย่างไร?

สาเหตุจริงๆเกิดกระทู้ของท่านPantakongmha(พันธะของหมา)เอง คอยตอด คอยด่า พธม. เสื้อเหลืองขี้บ้างละ อะไรต่อมิอะไรมากมาย แขวะอยู่เป็นประจำ ในฐานะที่ผมประกาศมาตั้งแต่วันแรกเข้ามาในบอร์ด 3 ปีกว่าแล้วว่า ผมเป็น พธม.ปลายแถวโนเนม

ท่านพันธะของหมา(เขาบอกว่าชื่อนี้จริงๆนะครับ)ก็แขวะเป็นประจำ ลองไปดูในกระทู้ หรือ คห.ของเขา ..ผมขี้เกียจจะโต้ตอบมานานแล้ว เห็นมานานเกินแล้ว

เมื่อคุณอีแร้งตั้งกระทู้ มีน้องคิม(k542)งง ผมก็เข้าไอธิบายว่าเป้นมาอย่างไร ผมไม่แซวหรอก เอาข้อมูลจริงมาเปิดเผย ส่วนจะโกหกหรืออกตัว ก็แล้วแต่ตัวท่าน พันตาเอง

ขอบอกตรงนี้ว่า ถ้าท่านพันธะของหมายังแขวะ พธม. คนเสื้อเหลือง ผมก็จะอัดกลับ ไม่ยอมให้อีกแล้ว

สรุปว่า สาเหตุที่ผมเข้าไป แจม ในกระทู้ คุณแร้ง เพราะ pantakongmha ด่า แขวะ คนเสื้อเหลือง พธม. เกือบทุกวัน มานานแล้ว ผมไม่เคยเข้าไปตอบโต้ใดนานมากแล้ว...จึงจำเป็นต้องตอบโต้บ้าง

น้องๆ หลานลองคิดดูว่า ใครควรจะละอายใจมากกว่ากัน

//ช.ผาสุข(คนไทยแท้)ชื่อย่อจริง นามสกุลจริง ไม่ขี้ขลาดตาขาว

q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 20:14 น »

ขออนุญาต อรรถาธิบายสักเล็กน้อยครับ

เห็นไหมครับขนาดน้องๆหลานๆขอ ร้องให้ยุติ พี่พันตา(pantakongmha) ก็มีคำด่า ว่า"หมาแก่ 2 ตัว" แล้วจะยุติได้อย่างไร?(อันนี้ไม่ควรร้อนตัว เหมือนกันอะนะ)

สาเหตุจริงๆเกิดกระทู้ของ ท่านPantakongmha(พันธะของหมา)เอง คอยตอด คอยด่า พธม. เสื้อเหลืองขี้บ้างละ อะไรต่อมิอะไรมากมาย แขวะอยู่เป็นประจำ ในฐานะที่ผมประกาศมาตั้งแต่วันแรกเข้ามาในบอร์ด 3 ปีกว่าแล้วว่า ผมเป็น พธม.ปลายแถวโนเนม (ช่วยยกกระทู้มาต.ย.อย่าแต่ง เรื่องเอามันไม่ดี เอาช่วง1-15 วันที่ผ่านมานี้มีไหม?) หากกล่าวถึงพธมแล้วว่าแขวะ...เอามาโชว์

ท่านพันธะของหมา(เขาบอกว่า ชื่อนี้จริงๆนะครับ)ก็แขวะเป็นประจำ ลองไปดูในกระทู้ หรือ คห.ของเขา ..ผมขี้เกียจจะโต้ตอบมานานแล้ว เห็นมานานเกินแล้ว (อย่าแต่งเรื่องอย่างเดียว)

เมื่อคุณอีแร้งตั้งกระทู้ มีน้องคิม(k542)งง ผมก็เข้าไอธิบายว่าเป้นมาอย่างไร ผมไม่แซวหรอก เอาข้อมูลจริงมาเปิดเผย ส่วนจะโกหกหรืออกตัว ก็แล้วแต่ตัวท่าน พันตาเอง (แล้วใครเป็นคนตัดสินว่าข้อมูลที่พูดนั้นมันจริงเหมือน กับผมว่าคุณคุณจับนมสาว คนอื่นเขาต้องเชื่อผมไหมว่ามันจริง หากคุณแก้ตัวว่าไม่ใช่ ต้องจริงใช่ไหม แล้วแต่คุณเหมือนกัน)

ขอบอก ตรงนี้ว่า ถ้าท่านพันธะของหมายังแขวะ พธม. คนเสื้อเหลือง ผมก็จะอัดกลับ ไม่ยอมให้อีกแล้ว(พธม.ไม่ใช่พ่อผม เหลืองขี้ผมก็เรียกแบบนี้มาตั้งแต่ต้น แดงเมนส์ ผมก็เรียกแบบนี้ สำหรับพวกเถื่อนถ่อย ผมก็ไม่เห็นแดงดี หรือเหลืองดี เขาเดือดร้อนกันเลย)

สรุป ว่า สาเหตุที่ผมเข้าไป แจม ในกระทู้ คุณแร้ง เพราะ pantakongmha ด่า แขวะ คนเสื้อเหลือง พธม. เกือบทุกวัน มานานแล้ว ผมไม่เคยเข้าไปตอบโต้ใดนานมากแล้ว...จึงจำเป็นต้องตอบโต้บ้าง
(งั้นคุณก็ ต้องไปตอบโต้ที่พันทิพย์ก็แล้ัวกัน อันนั้นน่าจะหนักกว่าและถามว่าคนอื่นเขาว่ากัน ทำไมท่านเลือกปฎิบัติเฉพาะผมละท่าน อันนี้จงใจใช่หรือไม่ หรือผูกใจเจ็บล่ะ)

น้องๆ หลานลองคิดดูว่า ใครควรจะละอายใจมากกว่ากัน (ส่วน ตัวแล้วมันควรละอายแก่ใจทั้งคู่นั่นแหล่ะ เพราะหมามันเลียตูดไม่ถึงกันแล้ว ยังมาทำเป็นพวกปัญญาอ่อน แต่งนิยายแบบไม่อายฟ้าดินกันแบบนี้..เพราะบางสิ่งบางอย่างรู้ไม่จริงแล้วเอา ไปพูดเนี่ย มันสมควรไหม ถามจริง ๆ เหอะ และ
ถามจริงคุณเป็นญาติฝ่ายไหน ของผม ทำไมมันจะมารู้อะไรดีกว่าผมล่ะหือขนาดตัวจริงก็ยังไม่เคยเห็น แต่ก็จินตนาการไปถึงดาวอังคารโน่นแน่ะ ถึงเคยบอกว่าอายเด็กมันบ้าง อย่างน้อยผมก็เด็กกว่าก็น่าจะละอายผมบ้างนะว่าเรื่องที่พูดเขียนออกมาเนี่ย นั่งเทียนแทบจะทั้งนั้นหรือก็ฟังเขามาอีกทีแบบนี้นะหรือที่ผู้คนควรนับถือ ลองย้อนถามตนเองดูซิ มันเหมือนพวกเด็กเลี้ยงแกะอะนะ ผมยังละอายเลย ขนาดคนฟังอะนะ แต่คนเขียนแต่งเองเนี่ยเฉย พวกผมและเด็กควรมองคุณเป็นคนยังไง ปูชนียบุคคลหรือว่าคน
ลวงโลกกันแน่ จริงม๊ะ)

//ช.ผา สุข(คนไทยแท้)ชื่อย่อจริง นามสกุลจริง ไม่ขี้ขลาดตาขาว (ครับคุณไม่ขี้ขลาดหรอกครับ แต่ผมว่าคุณขี้เหงามากกว่า หึ หึ หึ)

q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039

Guest
ใครหนอ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 20:39 น »

เอาล่ะกรรมการถ้าไม่ลำเอียงจนเกินไปก็คงเห็น ว่าใครที่ไม่ยอมเลิกรา ใครที่หยาบคาย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 ก.ย. 11, 23:44 น »

q*073แก่ ขนาดนั้นแล้ว ยังปากจัด ขาดสติ
ลองไป นั่งสมาธิ ซะบ้าง ก็จะดี นะพี่นะ ๆๆๆ q*020

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 01:26 น »

ตอนนี้คิมหาย งง เป็นปิดทิ้งเลยค่ะ

เมื่อคิมหาย งง แล้ว ท่านจอมยุทธ์

ขัวญใจของคิมทั้งสอง

มาจับมือกันเถอะนะคะ

คิมสัญญา คิมจะไม่ งง อีก

ถ้าคิมไม่รู้ คิมก็จะไม่ งง

แต่คิมจะถามเลย โอเคนะคะ

คิมขอมาสารภาพ คิมไม่รู้จริงๆ คิมโผล่เข้ามา คิมซื่อบื้อ งง

ก็เลยบอกไป ว่า งง

สาเหตูเริ่มจาก งง

ดังนั้น เมื่อหายงงแล้ว ก็สงบกันเถอะนะคะ

คิมขอโทษ คิมซื่อบื้อเอง

คิมผูกพันธ์กับทุกท่านในนี้ คิมมีทั้งความนับถือและศัรทธา

q*066q*066q*066q*066q*066q*066q*066q*066

จากใจ
คิม

.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 06:36 น »

เอาล่ะครับ ยังไม่จบกันนะครับ งั้นอีแร้งก็เพิ่มเติมด้วยความคิดเห็นของอีแร้งนะครับ

เอาที่น้าพันตาว่าก่อน

หมาแก่ 2 ตัว อีแร้งไม่เดือดร้อน เพราะอีแร้งคืออีแร้ง น้าพันตาเองก็แก่ๆ อยู่ในบอร์ดนี้ จึงอาจหมายถึงแกเป็น 1 ใน 2 ของหมาแก่ที่แกว่า

ส่วนที่คุณแมน.ยกตัวอย่างการใช้คำเสียดสีของน้าพันตา ก็เป็นความจริง คุณแมน.ประกาศในบอร์ดทุกบอร์ดมานานแล้วว่าแกเป็นพันธมิตรเต็ม 100 แกเชิดชูแนวทางของพันธมิตรมาตลอด (อีแร้งไม่ใช่พันธมิตร แต่ไม่เอาเพื่อแม้ว จึงคุยกับคุณแมนได้) น้าพันตาชอบใช้คำหยาบคายกับพันธมิตร หรือแม้กับใครต่อใครที่เข้ามาแย้งความเห็นน้า น้าไม่เคยที่จะลดลาวาศอกกับใครก็ตามที่เข้ามาตอดความเห็นของน้า ได้ว่ากลับไปนิดหน่อย น้าก็ทำทุกครั้ง

น้าพันตาครับ อีแร้งขอใช้คำว่า เรา นะครับ เราก็แก่ๆ กันแล้ว ได้อาบน้ำร้อน ได้ขี้แตกมาก่อนน้องๆ ในนี้หลายปี ต้องกล้าที่จะรับความจริง น้าพันตารู้ว่าความจริงทั้งหลายนั้นอยู่ในบอร์ดการเมืองเดิมที่ปิดไปแล้ว เราไม่สามารถกู้มาอ้างได้ น้าพันตาเลยท้าให้คุณแมน.หาหลักฐานมา น้าพันตาใส่ทองหยอง ใส่พระเลี่ยมทอง สร้อยเส้นโตๆ เต็มคอ น้าพันตาควรที่จะละอายใจบ้างนะครับ

สมาชิกเก่าๆ ต้องมีบ้างที่จำพฤติกรรมและสำนวนเถื่อนๆ ของ เรา ได้ เพียงแต่จะช่วยยืนยันหรือช่วยแก้ต่างให้หรือไม่เท่านั้นเอง

แก่ๆ อย่างอีแร้ง ยอมรับความจริงและจะทำตามที่คุณredlove แล้ว

แล้วแก่ๆ อย่างน้าพันตาล่ะ จะยอมรับพฤติกรรมและจะทำตามได้หรือไม่

อีแร้งขอเป็นอีแร้งแก่นะ เพราะหมาแก่ๆ มันดีเกินไปสำหรับอีแร้ง

เด้อ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 08:27 น »

แล้วตั้งแต่ย้ายมานี่ ผมเคยทำพฤติกรรมเช่นนั้น หรืออีแร้ง..
ผมไปทำไปเล่นบนหัวใครหรือก็ไม่ และถ้าหากจะว่าผมไปทำใครใน
เวปบอร์ดหลังจากที่โดนปิดไป...ผมไปตอแยด้วยไหม? แต่ก็ไม่รู้ใคร
ชอบตอแยแส่มาตอดก่อนละครับ ถามตัวเองดีกว่า อ้ายที่พูดเนี่ย
ไม่ว่าจะใช้คำเล่นสำนวนเรื่องงู ตั้งใจหรือไม่ล่ะที่จะแดกดันเขา....
ลองเอาอายุคำนวนดูซิ ว่าจิตสกปรกลึก ๆคิดอย่างนั้นหรือเปล่า
จะน้าเฮด น้าอะไร ผมอนุญาติให้คุณเรียกหรือ และก็อย่าไปเอาเรื่องเก่า
ที่ผมได้รับปากน้องเขาไปแล้ว ว่าผมจะไม่เล่นเหมือนอย่างเก่า..
แต่พอเข้าเล่นบอรด์ใหม่นี้ หลังจากที่เริ่มใช้กันใหม่ ใครล่ะครับที่แส่
และแหย่ปากเข้ามาตอดตลอด เดี๋ยวจะมาถามคำถามแบบยิยวนกวนบาทา
แล้วถามว่ามันสร้างสรรค์กันหรือไม่? เรากำลังคุยกันที่บอร์ดนี้ อย่าไปอ้าง
บอร์ดเก่าตั้งแต่ดึกดำบรรพ์มาพูดกัน ทั้ง ๆ ที่เรื่องมันก็ผ่านและจบไปแล้ว
ต่างคนต่างอยู่...ใครจะประกาศอย่างไร? ผมไม่สนใจทั้งนั้น อ้าวแล้วฝั่งแดง
ละเขาบอกเขาเป็นแดงจ๋า แดงแท้ และอีแร้งแกว่งปากไปหา เขาต้องด่าตอบ
กันไหม? มันขึ้นอยู่ที่ใจ ใจมดหรือใจกว้าง คุณยังพูดเอง ตัวเองยังประกาศว่า
ไม่เอาแม้ว...ผมก็เคยตั้งกระทู้บอกแล้วว่า ผมเห็นพธม เป็นอย่างไร ผมก็ไม่
ได้บอกว่าเอาแม้ว แล้วผมมีสิทธิว่าไหมละ ทั้งสองฝ่าย ผมไปบอกเหรอเฮ้ย
อ้ายแมน ผมระบุชื่อหรือเปล่า ว่าแม้วแล้วผมต้องเจ็บไหม ไม่เลย ว่ามารค์
แล้วผมลำบากใจไหม ก็ไม่เลย ด่าเพื่อไทย ด่าแดงแรง ๆ แล้วผมเสียใจ
ไหมก็ไม่เลย ใครด่าพธม.ก็ยินดีเสียด้วย แล้วมันต่างกันตรงไหน? สิทธิ
ของใครของมัน แต่ไม่ใช่การเอาเรื่องส่วนตัว ที่รู้กันแค่หางอึ่งทะลึ่งมาพูด
มาปั่นกันซะเป็นร้อย เคยเห็นตัวหรือก็ไม่...เรื่องที่ผ่านไปก็ยังพยายามจะ
ขุดเอามาเพื่อแก้ขัดกัน มันแมนตรงไหนฟะ...ที่จะใช้เรื่องส่วนตัวเอามาพัว
พันกันในบอร์ด หรือต้องนัดไปชกกันอย่างนั้นหรือ นี่มันเรื่องของการเมือง
การรู้ไม่จริงแล้วเอาไปพูด มันเป็นเรื่องน่าละอายไหม แหมลูกสาวเรียนที่
คณะเภสัชจุฬาฯ มันก็ยังเอามาบ้าพูดเล่นกันได้ ทั้ง ๆ ที่่มันไม่ใช่และไม่ได้
รู้อะไรที่แท้จริง ๆเลย มันทุเรศมากกว่าอะนะอาุยุขนาดนี้....

แล้วถามจริง ๆ อาุวุโสจะรวมรุ่นหรืออย่างไร? พอมีการกระแนะกระแหน
กันทีไร เห็นโผล่หน้าเข้ามา เหมือนราวกับว่าเป็นเรื่องของตูไปด้วย ช่วย
ตอบให้มันกระจ่างหน่อยซิ ทำไมชอบเรียกแขกเรียกพวกมา และจะให้
เขามองกันว่าอย่างไร? คนเราจะฟาดฟันกันมันไม่จำเป็นต้องหาพวกพ้อง
มาช่วยชะเลียกันจริงไหม? ไม่ต้องมาเสนอหน้าหรือว่าออกรับแทน ซึ่งมัน
จะทำให้เรื่องมันบานปลาย เหมือนเมื่อในอดีต ถ้าไม่มีพวกเสี้่ยมพวกชะเลีย
มันก็ไม่เกิดการโต้เถียงกันเป็นวงกว้าง..ถ้าผู้ใหญ่หัดทำตัวเป็นผู้ใหญ่จริง
ไม่รู้เรื่องราวภายนอกโลกไซเบอร์ว่าเขาคบค้าสมาคมกันอย่างไร อย่าไป
เที่ยววิจารณ์หรือชักใบให้เรือเสีย สังคมมันก็จะเกิดความรอมชอมกันขึ้น

เรื่องราวในอดีตเราก็ยอมรับและปรับปรุงตัวใหม่ และไม่เคยปฎิเสธ...
มันก็มีกระทู้ตั้งไปเหมือนกัน แต่ที่ถามกระทู้ที่เสียดสีพธม.นี้ไม่ต้องการ
เลี่ยงบาลี ถามว่านับแต่ย้ายกระทู้มานี้มาเล่นในบอร์ดนี้ หลังจากบอร์ด
การเมืองถูกยุบ มีไหมที่จะไประราน ผมพูดเพื่อให้ยกตัวอย่างในปัจจุบัน
ที่มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงกันแล้ว ผมถึงให้ยกตัวอย่างมาอ้าง อย่าไป
อ้างกันแต่เรื่องอดีตเก่าๆ แล้วก็สะสมเอาไว้ไม่เคยเปลี่ยนใจ มันผิดวิสัย
ของลูกผู้ชาย....และสุดท้ายทุกสิ่งอย่างอะนะ ถ้าไม่มีสิ่งกระตุ้นหรือยั่วเย้า
จุกจิกกวนใจ ไปปลุกให้มันลุกขึ้นมาเล่นกันใหม่...สังคมบอร์ดก็จะไปได้
กันอย่างสบาย ๆ นอกเสียจากว่าพวกอีแอบเท่านั้น ที่ไม่ยอมใช้ชื่อลอกอิน
แอบจิ้มเข้ามาป่วนกระทู้เขา แล้วก็โดนสวนกลับเอาแรง ๆ มันถึงไปเสียด
แทงใจดำใครเข้า หาว่าเราพูดคำหยาบใส่เขาอีกแล้ว นั่นคือเหตุผลหนึ่งใช่
หรือไม่....

จะอย่างไรเสียผมก็ว่าคนในบอร์ดแห่งนี้ก็เป็นพยานยืนยันให้ผมได้เหมือนกัน
เขาก็ติดตามผลงานผมที่ผ่านมา ไม่แพ้พวกท่านเหมือนกัน...เพียงแต่ผม
ไม่ต้องการให้เขายุ่งยาก ก็ได้แต่ฝากความหวังดีกันหลังไมค์เท่านั้น...ผม
ก็ไม่อยากทำเรื่องสั้นให้มันยาวอะนะ หากรีเพลย์ไปใหม่ได้ ก็จะเห็นว่าใคร
มันที่ชอบแหย่ขา เอาคานมาสอดตอดกันก่อน ก็คงจะชัดเจน คนเล่น คน
ในเว็ปนี้เขาก็เห็นกันแทบจะทุกคน....อย่าไปค้นเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ก็แล้วกัน?...ลองถามใจตัวเองดู ที่บอกว่าเข้ามาแซว เล่น ๆ ขำๆ แล้วคนถูกแซว
เขาขำด้วยหรือไม่?...แล้วถ้าโดนบ้างจะรู้สึกกันอย่างไร? นั่นก็คำตอบไง?

ผมยอมรับหรือไม่ยอมรับอ่านกระทู้ข้างบนก่อนหน้าวรรคสุดท้ายยังไม่เข้า
ใจ ผมก็ว่าท่านผู้เฒ่าลองกลับแวะไปอ่านใหมโดยเฉพาะวรรคสุดท้ายในกระทู้อันดับที่ 13 ให้เข้าใจก็แล้วกัน และลองใช้ใจอ่านอย่างมีสติด้วยก็
น่าจะรู้อะไรเป็นอะไรอะนะครับ..แต่ที่รู้คนในกระทู้นี้เขารู้แล้วว่ารับหรือไม่?
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 08:56 น »

น้าพันตาครับ เราๆ ทุกคนยุติกันตามที่คุณ redlove ขอเถอะครับ เพราะถ้าไม่หนักหนา คุณredlove คงจะไม่เอ่ย "ขอ" หรอกนะครับ

หากคุณน้าพันตาอายุ 54 จริง คุณน้าพันตาก็แก่กว่าผมนะครับ

เอางี้ ผมเอ่ย "ขอโทษ" ที่เล่นกับคุณน้ามากเกินสนุก คุณน้าจะให้อภัยผมมั๊ยครับ เมื่อเด็กรู้สำนึกแล้ว น้าเป็นผู้ใหญ่ก่า ต้องรู้จักให้อภัยผู้น้อยเด้อ

ตกลงตามนั้นนะ คุณน้า

ผมจะหยิบยกความดีๆ ของคุณน้ามาให้เพื่อนสมาชิกเห็นว่า คุณน้าก็มีจิตใจส่วนที่งดงาม น่าเคารพบูชา ดุจสิ่งศักดิ์สิทธิ์บนหิ้งนะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 09:18 น »

คุณน้าพันตาที่เคารพ ผมขอมอบเพลงในสมัยที่คุณน้ากำลังแตกพานมาฟัง เพื่อความเคลิบเคลิ้มใจนะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 09:38 น »

ไม่ว่าคุณน้าจะยังโกรธผมหรือไม่ให้อภัยหรือจะยังไงก็ตาม ผมขอยกคุณน้าสูงไว้บนหิ้งตามที่ตั้งใจไว้นะครับ

ขอบคุณครับคุณน้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 10:44 น »

อย่างน้าพันตา ต้องฟังรายการ" จิ๊กโก๋ยามบ่าย " ของ นฤชา เพ็งผล กับผมแล้วล่ะครับคุณแล้ง555+ q*064

add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 13:29 น »

กระทู้: ทำไม พธม. ถึงล่มสลาย...สัญลักษณ์กู้ชาติทำไมขาดสะบั้นลง?? (อ่าน 133 ครั้ง)

pantakongmha

กระทู้ ทำไม พธม. ถึงล่มสลาย...สัญลักษณ์กู้ชาติทำไมขาดสะบั้นลง??
เมื่อ: 6 ก.ย. 11, 13:37 น

เอ้า...ก็ขอความอนุเคราะห์ บวกอนุแคะ...ช่วยแกะเกา เอาช่วงที่สำคัญ..
ให้คนฝั่งนี้ ฟังกันหน่อย...เพื่อเรียกน้ำย่อย...อย่างน้อยครั้งต่อไป...
ที่จะออกมาร้องกู้ชาติ ๆ....จะไม่ต้องลำบากเหมือนอย่างที่ผ่านมา...
หากว่าคิดจะตั้งพรรค....และหวังเล่นการเมือง เรื่องที่ว่ายาก จักได้ง่ายขึ้น
ไม่ทะลึ่งทำกันเหมือนดั่งในอดีตกัน...ลองบอกกล่าวเล่าสิบกันสักนิด..
สะกิดเตือนเขาหน่อย...อย่างน้อยออกมาเที่ยวนี้จะได้ไม่เสียของ....
เพราะมอง ๆ ดูแล้ว ไม่พ้น...วังวนการเมืองเดิม ๆ จะต้องหวนกลับมาอีก..
ซึ่งรู้สึกว่า ยังไง ๆ เสียคนที่เคยคิดเลิกคบค้ากัน...มันก็อาจจำต้องเปลี่ยนใจ
ไม่พ้นผลประโยชน์ของแต่ละฝ่าย ที่ต้องทำเพื่อการเมืองเพื่อประโยชน์ตน...
จนต้องยอมจมปลัก....กลับมารักกันใหม่ ให้มันใสปิ๊งยิ่งกว่าเดิม..555+
เมื่อก่อนอาจจะเหนียมอายไม่ค่อยกล้าที่จะยอมรับ แต่สำหรับอนาคตนะครับ
ไม่แน่...พี่แกอาจจะบอกกันตรงๆเลย...ว่ามันแปะเอี่ย..(คือๆกัน)

เอ้าแนะนำกันหน่อย ติเพื่อก่อ บอกเพื่อให้คิด อย่าวิปริตคิดเป็นอื่น..นะจ๊ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ก.ย. 11, 08:15 น โดย pantakongmha

==========================================

ลองอ่าน ประกอบ คห. ข้างบนครับ ว่า การพูดกับการกระทำ ตรงกันใหม? ผมไม่โต้แย้งใดๆ..เพื่อความสงบสุขของสมาชิกบอร์ด เดี๋ยวจะย้านการโต้ตอบมาให้อ่านทั้งหมดครับ

//ช.ผาสุข(คนไทยแท้)ชื่อย่อจริงนามสกุลจริง ไม่ขี้ขลาดตาขาว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 13:47 น »

เออ ตอบไปกระทู้โดนลบเฉยเลยโว้ยเฮ้ย...ก็ดูกันก็แล้วกันว่ามันควรจะโกรธ
ใคร?? มันควรโกรธคู่กรณี หรือต้องโดดเตะกรรมการกันแน่ คิดกันเอาเองก็
แล้วกัน สงสัยจะไปเล่นโดนญาติผู้ใหญ่ ของคนดูแลบอร์ดกระมัง มันลบแต่
กรูโว้ยเฮ้ย?? เจ๋งจริง ๆให้ดิ้นตาย...แล้วกระทู้นั้นมันไปโดนอะไรของใครหรือ
พ่อเฒ่า...แอ๊บแมน...มันแรงตรงไหน? มีคำหยายคายไหม ด่าใครไหม
เจตนาตั้งเพื่ออะไร มันก็มีขึ้นมาด้วยกันพร้อม ๆ กันสามกระทู้ มีทั้งปชป.
และก็เพื่อไทย โดยหนูปู ว่าจะอยู่หรือไปเพราะอะไร? มันรุนแรงตรงไหน
เอ้าพ่อแม่พี่น้องลองไปอ่านกันเองก็แล้วกัน แล้วมันมีเรื่องส่วนตัวมามั่วกันไหม?....หากจะมาอ้างว่าเป็นพธม.ตัวจริง แต่เพิ่งเข้ามา 3 ปี แต่ขอโทษผม
ด่าพธม.ในเว๊ปบอร์ดการเมืองก่อนตาเฒ่าจะเข้ามาซะอีกอะนะ หากจะว่าไป?
และอันนี้ก็ไม่ได้เรียกว่าโต้แย้ง ผมแค่ชี้แจงให้เห็นเท่านั้น?? ส่วนกรรมการ
มันจะบ้าอย่างไร? ก็ช่างหัวมันแล้ว ก็เห็นกันแล้วว่ามันแอ๊บแบ๊วเต็มขั้น!!
[/b

ลบอีกซิ ...ลบได้ลบดี...อ้ายที่เขาด่ากันปาว ๆ แต่ไม่ลงทะเบียนปล่อยเฉย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 14:17 น »

คุณ สเตฟาน สมัยนั้นผมฟัง "ตึกคักยามบ่าย" ของวิฑูร วทัญญู ครับ ชอบเพลงแนวหนักๆ แหละ ฟังแล้วหายง่วงดี แต่ดูหนังสือไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 15:13 น »

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3489850
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 15:22 น »

q*022q*022q*022q*022q*022

q*034q*034q*035

add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 15:22 น »

ผมจะไม่โต้ตอบใดๆ สมาชิกอ่านกันเอาเองครับ ว่าใครเป็นอย่างไร เปิดดูบทสนทนาได้ครับ

//ช.ผาสุข(คนไทยแท้)ใช้ชื่อย่อจริง นามสกุลจริง ไม่ขี้ขลาดตาขาว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 16:28 น »

ไม่ว่าคุณน้าจะยังโกรธผมหรือไม่ให้อภัยหรือจะยังไงก็ตาม ผมขอยกคุณน้าสูงไว้บนหิ้งตามที่ตั้งใจไว้นะครับ

ขอบคุณครับคุณน้า

ตอบแล้วโดนลบ ก็ไม่รู้จะว่ากระไร? นี่ไงสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เหตุและผลมันไม่
ต่อเนื่อง พอคนเข้ามาทีหลังอ่านไม่เข้าใจ ปะติดปะต่อกันไม่ได้ ไปกันใหญ่
ไม่จำเป็นต้องยกไว้สูงบนหิ้ง ขอแค่จริงใจไม่จริงโจ้ ก็คงจะเป็นโล้เป็นพาย
ทุกอย่างมันก็จะง่ายไม่มีอะไรในกอไผ่ แต่แปลกใจตอบกระทู้ไปหายจ้อย
เซ็งเป็ด เซ็งไก่ เซ็งหมา เซ็งแมวจริง ๆ...อ้ายกระทู้ที่จะไปดึงเอามาให้ดูว่า
ใครก่อน ใครหลังก็ผ่าดันถูกลบไปซะแล้ว เฮ้อ พูดไปก็หาว่าแก้ตัว...ก็เพราะมันมั่วลบกันนี่ไง?
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 17:03 น »

คุณ สเตฟาน สมัยนั้นผมฟัง "ตึกคักยามบ่าย" ของวิฑูร วทัญญู ครับ ชอบเพลงแนวหนักๆ แหละ ฟังแล้วหายง่วงดี แต่ดูหนังสือไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะ
ฟังอยู่เหมือนก๊านครับ คุณแร้ง เฮฟวี่ ฮารท์ร๊อคน่ะ Main Sponsor รายการร้านตัดเสื้อผ้าวัยรุ่น "เงาะรังสิต"
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 17:04 น »

ถ้าเป็นสมัยก่อน...เขาก็จะมีคนมาบอกผมว่าถ้าไม่เอาตาเข้าไปส่อน แล้วเอามาคิด...
มาเป็นอารมณ์....ก็คงจะไม่มีเรื่อง สมัยนั้นผมจะโดนย้อนกลับแบบนี้....แต่
เนื่องจากมันต่อเนื่องมาอีรุงตุงนัง...กันมานาน เพื่อไม่ให้มันยืดยานกันจะเป็น
หนังสติ๊ก....คิดใหม่ทำใหม่ดีกว่าเนอะ...ต่อไปจะไม่พูดถึงเหี่ยว ๆ เรื่องคนขี้โม้...โอ เคไหม? เพราะมันจะทำให้ดูว่าผมกำลังสื่อถึงใคร?..แต่ัยังไง ๆ
พธม.จะเป็นใครผมไม่สนแหร่มเข้ามาในกระทู้ ผมไม่มีผ่อนปรนแน่นอนหาก
เข้ามาแบบหยอกย้อนแสนกล...จะมาห้ามผมไม่ให้ตั้งกระทู้ หรือตอบกระทู้ดูจะเป็นการตัดสิทธิกันเกินไป...ดีก็ชม ขมก็ต้องว่ากัน มันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวเพราะนี้คือการเมือง....มันเป็นเรื่องใกล้ตัว แต่ไม่ใช่ทำให้มันเป็นเรื่องส่วนตัว

นะฮะก็ปะทะมาแล้ว แต่มันก็เป็นแค่แนวทางทางด้านความคิด..ไม่ได้อคติ
กันส่วนตัว...ก็มีแรง ๆ ไปบ้างก็ไม่จำเป็นต้องโกรธกัน แม้บางครั้งกับเรดเิลิฟ
เอง ก็มีหากแนวคิดมันแตกต่าง...มันก็ว่า ๆ กันไป ใช่ว่าเราจะเลือกว่าหรือ
เลือกข้างกันเสียเมื่อไร? แม้แต่พลพรรคเสื้อแดงก็ทราบกันดี หนูพิมก็เคย
หนูพะแพงก็โดนแย้ง หากแนวคิดแนวทางมันสุดโต่งกัน มันก็ดึงกันกลับมา
เราต้องอยู่กับมันให้ได้ ไม่จำเป็นต้องจูบปากกัน แต่ทำอย่างไรให้อยู่กันแบบ
ไม่ต้องออกแรงออกมาห้ำหั่นเอาเป็นเอาตาย...กลายเป็นเรื่องส่วนตัวไป

มีคนดีสอนผมไว้ว่า อย่าคิดไปสอนกันเรื่องการเมือง เพราะทุกคนมักจะอ้าง
ว่าตนเองดี ตนเองถูก ทุกคนมีอคติ เจตนคติมุ่งมั่นเลือกข้างแน่นอนเด่นชัด
ข้างที่ว่าก็คือเข้าข้างตัวเอง...ผมเห็นด้วยทุกประตู ผมเองก็เป็นเช่นนั้น...
แต่ก็มีแต่...เราไม่ได้มุ่งหวังให้ความเห็นนั้นมันทำลายสังคม เราหวังว่ามัน
จะเป็นประเด็นหนึ่งให้สังคมหันมามองและพิจารณากันว่า อยากทำลายหรือ
อยากให้มันสงบ ที่สบถกันออกไป??? คนส่วนใหญ่ก็เลยมักจะมองว่าเรา
เป็นคนก้าวร้าว แต่ผมเห็นว่ามันเป็นมุมมองที่สะท้อนให้เห็นเออถ้าเราหัน
กลับมาคิดกันแบบนี้ล่ะ เราไม่ได้ตั้งอยู่กับความชอบหรือไม่ชอบ เกลียดหรือไม่เกลียดกัน
แต่เรากำลังหวังที่จะทำให้ผู้คนเลิกโกรธและเกลียดกัน แบบชนิดที่ว่าไม่
ยอมเผาผี หรือไม่มีที่จะให้อีกฝ่ายหนึ่งยืนได้เลย นั่นเท่ากับว่าเราประกาศ
สงครามกันแล้ว ที่จะไม่ยอมอยู่ร่วมกันอย่างสันติวิธี ท่านชอบแบบนี้หรือ
อย่างไร?...ในเหตุผลหนึ่ง มันมักจะมีเหตุผลหนึ่งซ่อนอยู่ตรงนั้นเสมอ...
ยกตัวอย่างง่าย ๆ ที่เถียงกันจะเป็นจะตายเรื่องนโยบายรัฐบาล...มุมมอง
ของคนไม่ชอบ ก็จะด่าว่าทำไม่ทำแล้วพังทะลายทั้งระบบ คนชอบก็บอก
ให้เขาทำซะก่อนแล้วค่อยมาว่ากัน...ส่วนคนเชียร์นี่ทำเลยเพราะอยากได้
หรืออยากให้มันพังเร็วเพราะเกลียดกันอยู่ ส่วนอีกฟากหนึ่งที่ไม่ได้มุ่งหวัง
อะไรในนโยบายเหล่านี้ ยิ่งเร่งรีบทำก็ยิ่งกลัวว่ามันจะพังเร็ว ก็อยากจะให้
พิจารณาข้อดีข้อเสียกันใหม่ ใจเย็น ๆ เงินงบประมาณมันไม่ใช่ของเล่น?
มันก็เลยเกิดประเด็นการโต้เถียงกันขึ้นมา แต่ส่วนใหญ่ถ้ามองผมในแง่ร้าย
ก็จะบอกว่าผมเข้าข้างรัฐบาล รับปากแล้วทำไมไม่ทำ หรือทำไมไม่ยำกัน
มาก่อนแล้ว จะมาแก้ตัวแบบนี้ไม่ได้ แต่ผมไม่ได้มองเช่นนั้น ผมมองเรื่อง
ของผลเสียหายที่จะตามมา แล้วเป็นไง? มันก็มีหลาย ๆ อย่างกำลังสร้าง
ปัญหาต่อเนื่องเป็นวงกลมให้กับระบบเศรษฐกิจอยู่ตอนนี้ นี่คือตัวอย่าง
ไม่ใช่เพราะขวางโลก...แต่ก็อยากจะบอกออกไปเท่านั้น ซึ่งการเขียนกับ
การพูดเนี่ยมันแตกต่างกันนะ และมันอ่านความรู้สึกกันไม่ได้ มันก็จะเหมือน
ราวกับว่ามันรุนแรง...เพราะมันสัมผัสและไม่เห็นหน้าตา ท่าทางการแสดง
ออกกันและกันเลย...และอีกอย่างคนที่อ่านอ่านข้อความเราอยู่ในอารมณ์
ไหนกัน มันก็จะไหลไปตามนั้นนั่นแล....
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 16 ก.ย. 11, 18:27 น »

ครับท่านพันตา พูดไหลไปผมก็ไม่ว่า... ก่อนขอจบการโต้เถียง ผมอยากบอกว่าครั้งหนึ่ง ท่านพันตา ใช้ชื่อpantakongmha เข้าไปชมเชย อจ.สอนกฎหมาย ในกระทู้เดียวกัน วันเดียวกัน ท่านพันตา ใช้ชื่อปลอม เข้าไปด่า อจ.คนสวยคนนั้น(ผมกับเธอเคยตกลงนับถือเป็นพ่อลูกกัน)ให้เสียหายมากมาย กว่าจะจับได้ว่าเป็นคนเดียวกัน ต้องอาศัยอำนาจทางกฎหมายเพื่อขอทราบ ชื่อปลอมนั้น ปรากฎว่าเป็นคนเดียวกัน

ท่านพันตา จึงยอมจำนนด้วยหลักฐาน สมาชิกมากมายต่างประณามการกระทำของท่านพันตา อย่างมากมาย

ในที่สุดท่านพันตาให้เหตุผลว่า การเข้าไปด่านั้นพูดว่า "ผมเจ็บตาครับ" ผมเชื่อว่าสมาชิกเก่าแก่คงจำกันได้ เป็นอย่างดี ขำกันมากมาย

ที่ยกประเด็นนี้ขึ้นมาอีกครั้ง ไม่ใช่ต่อความยาวสาวความยืด ผมอยากบอกว่า การแก้ตัว ก็ควรแก้ตัวให้สมเหตุสมผล นะครับ ผมบอกแล้วว่าผมไม่โกรธคุณ ด่าผมต่างๆนานา เพราะผมไม่ข้อบกพร่องใด ทุกอย่างมีเหตุมีผล

ประเด็นของผมก็คือ ท่านพันตาพุดว่า ตั้งแต่ยกเลิก บอร์ดการเมือง ท่านไม่เคยพูดถึง ไม่แขวะ ไม่ตั้งกระทู้ เกี่ยวกับ พธม.เลย (อ่าน คห.#16)

ผมจึงบอกว่าถ้าจะแก้ตัว ก็ให้ดูสมเหตุสมผลหน่อย...ขออภัยที่นำเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ครับ

ในส่วนของผมขอยุติเพียงเท่านี้นะครับ ขอกลับไปอยู่คนละมุม เหมือนเก่าก่อน ขอให้ท่านพันตาเป็นที่รักของสมาชิกทุกคนครับ

//ช.ผาสุข(คนไทยแท้)ใช้ชื่อย่อจริง นามสกุลจริง ไม่ขี้ขลาดตาขาว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 17 ก.ย. 11, 08:54 น »

หึ หึ หึ มีตอดเหมือนเดิม...เก่า ๆ เน่า ๆ หากคิดว่าอยากเอาชนะผมยกให้ครับ
แต่หากเหตุไม่เกิด ผลก็จะไม่มีตามมา มันก็ดูว่าผมไปตอดท่านเพราะอะไร?
ผมจะไม่สาวความยาวอีกแล้ว...ประจำชอบยกบุคคลที่สามมาอ้าง ยก..ต้วเอง
ไม่พ้นเรื่องเดิม ๆ ประเภทเอาเรื่องเก่าที่ชอบรุมเข้าถล่ม มาคุยอวดตัวอีก..
ผมว่าคนอื่นเขาก็เห็นแตกต่างเช่นกัน...เฒ่าก็คือเฒ่าของเก่าโบราณจริง ๆ...
ทั้ง ๆ ที่ก่อนที่จะมีการด่า หรือต่อว่ากัน มันก็มีการเข้าใจผิดกันด้วยเรื่องเล็กๆ
กันมา่ก่อนก็แค่นั้น และก็ชี้แจงกันเป็นอันเข้าใจกันดีแล้ว เพราะการใช้อารมณ์
ผสมด้วยพวกชะเีลีย และกองเชียร์หวังดี(ร้าย) ทั้งหลาย นี่ก็ยังเก็บงำเอามา
ขยาย ทั้ง ๆ ที่ความจริงแต่ละฝ่ายก็ได้อธิบายกันไว้แล้ว แม้แต่ซีแมมก็รู้..
แม้แ่ต่ไปงานศพคุณแม่น้องเขา ฯ ก็ยังคุยกันเรื่องนี้ และก็ไม่มีอะไรติดใจ...
ผมถึงบอกว่าความจริงก็คือมีอ้ายเฒ่าเน่าในเท่านั้นในนี่ที่ไม่พยายามจะรับรู้
อะไรเลย..หัดลบมันออกจากความคิดกักขฬะซะบ้าง โลกจะได้สดใสขี้น...
คนในอีกกลุ่มหนึ่งเขาก็เห็นว่าอะไรมันเป็นอะไรเช่นกัน และผู้ใหญ่ในบอร์ด
บางคนทำตนเหมือนผู้ใหญ่หรือไม่?? ผมไม่อยากจะเอ่ยชื่อใคร ผมไม่ต้อง
การให้บุคคลที่ี่สามต้องลำบากใจ แต่เห็นมีแต่ตาเฒ่าเท่านั้นที่พยายามจังจะ
ไปลากเขาเข้ามาเกี่ยว....อย่าทำครับอย่าทำ แกปฎิบัติดีปฎิบัติชอบไปแล้วอย่าเอา
ความใคร่ของตนมาปะปนจนทำให้มันยุ่งเหยิงเลย...ใคร่ในนี้คือใคร่ที่จะชนะคะคาน

เอาเป็นอันว่าผมบูชาคุณยกไว้บนหิ้ง ดีกว่าอย่างอีแร้งว่ามา ผมอาวุโสน้อย
กว่าดีไไหม? เอาไปเก็บไว้บนหิ้งยิ่งสูงเท่าไรยิ่งดี...อมิตตาพุท...

และก็ไม่ต้องไปง่วนปั้นน้ำเป็นตัวต่อไป เรื่องคดีความก็ไม่มีการดำเนินการ
ใด ๆ ทั้งสิ้น...อย่าพยายามเล่นลิ้นอีกเลย..จบเป็นจบสักที อย่าแค้นนาน
มันจะพาลทำให้ท่านแก่เร็วก่อนวัย...
q*033
Guest
แม่ทองม้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 12:23 น »

คุณพันตาอารมย์แรงจังเลยค่ะ

Guest
boxing
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 19 ก.ย. 11, 16:02 น »

like taksin hate pantamit wa

Tags:  ฝาก สมาชิก 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม