หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ควรมีมารยาทด้วยครับท่านผู้สนับสนุนพณ.ท่าน!!  (อ่าน 2172 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 18:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพิ่งดูเมื่อกี้

ผมว่า ให้พณ.ท่านทำพิธีรับโปรดเกล้าฯให้เสร็จก่อน ค่อยโห่ร้องเฮไชโยก็ได้ครับ

แต่ยังไม่ทันจะเสร็จพิธี ก็แสดงอาการโห่ร้องก่อนเลย

ถ้าเกิดโห่แบบนี้กับท่านสมัคร รับรองท่านสมัครจะต้องสั่งสอนมารยาทพวกไม่รู้จักมารยาทแน่ๆ q*027

และหลังจบพิธีการ

พณ.ท่าน จะไม่มีการตอบคำถามนักข่าวโดยตรง!! q*071q*071q*071q*071q*071

q*073
คลิก --> เความหมายและที่มาของคำว่า เอก ICU

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 11, 02:18 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 20:41 น »

q*006

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 20:58 น »

ก็ไม่เห็นเค้าติดอะไรเลยนิครับ แล้วรูปที่เอามาให้ดูมาจากที่ใดกันช่วยบอกที่ q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:16 น »

ก็ไม่เห็นเค้าติดอะไรเลยนิครับ แล้วรูปที่เอามาให้ดูมาจากที่ใดกันช่วยบอกที่ q*031

วันโปรดเกล้า ไม่ต้องแต่งกายเต็มยศครับ แต่วันพระราชพิธีเปิดประชุม แต่งเต็มยศ ในมติชนก็มีรูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ส.ค. 11, 02:23 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:21 น »

ในกรณีเครื่องราชฯ

ทางฝ่ายโกโบริน ก็เคยจ้องเล่นงานนายอภิสิทธิ์มาแล้ว ตามข่าวนี้ครับ

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=382895

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:24 น »

เอารูปท่านนายก มาให้ช่วยดูค่ะ
ว่า จุด ๆ 2 จุด ที่เสื้อ คือจุดอะไรอ่ะค่ะ งง ??
รูปนี้ไม่เกี่ยวกับเครื่องหมายใดๆ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:30 น »

เอารูปท่านนายก มาให้ช่วยดูค่ะ
ว่า จุด ๆ 2 จุด ที่เสื้อ คือจุดอะไรอ่ะค่ะ งง ??
รูปนี้ไม่เกี่ยวกับเครื่องหมายใดๆ q*073

คุณมา นี่คือมุขที่ฮาที่สุดในรอบปีเลยนะครับ ขอปรบมือให้ครับ

q*071q*071q*071q*071

พอเห็นแล้วเลยอยาก สกัดจุด 2จุด ขึ้นมาทันที q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:44 น »

คุณมา นี่คือมุขที่ฮาที่สุดในรอบปีเลยนะครับ ขอปรบมือให้ครับ

q*071q*071q*071q*071

พอเห็นแล้วเลยอยาก สกัดจุด 2จุด ขึ้นมาทันที q*020

คุณ akecity ช่วยเลิกคิดบ้ากามสักครู่ มันไม่ใช่อย่างที่คุณคิด q*013

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ส.ค. 11, 21:52 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:49 น »

คุณ akecity ช่วยเลิกคิดบ้ากามสักครู่ มันไม่ใช่อย่างที่คุณคิด q*013

ผมไม่ได้คิดครับ ผมแค่มองตามที่เห็นเท่านั้น

กากทองต่างหากที่คิด!! q*020
Guest
อย่าสงสัยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 21:59 น »

ก็เป็น จุดที่ ผุ้หญิง ทุกคน มีนั้นแหละ คร๊าบ คุณ mamamachi
คุณก็รู้ นิหน่า ถามเพื่ออะไร รึคุณไม่มี เลย ไม่เข้าใจ q*033

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:05 น »

คุณ akecity ลบความเห็นคิดของผมไปทำไมรับกับความเจ็บปวดไม่ได้เหรอครับ q*081

ความเห็นกากๆครับ ต้องลบบ้างมันเปลืองหน้ากระทู้ครับ เขาเอาไว้ให้คนฉลาดท่านอื่นเข้ามาถกครับ พวกเกรียนโง่ๆเข้ามาโชว์โง่เยอะไป มันเกะกะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:26 น »

แค่ดูจากหัวข้อกระทู้มันไม่ใช่ให้คนฉลาดเข้ามาถกนะครับ แต่มันเหมือนตั้งกระทู้นี้เพื่อความอิจฉาริษยาต่อนายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของประเทศไทย q*081

เดี๋ยวนี้เว็บเขาไม่อยากให้วิวาทะครับ พวกเกรียนมักชอบมีพฤติกรรมรบกวนกระทู้ ผมต้องลบไปบ้าง คนอ่านคนอื่นๆเขาจะรำคาญ มันเกะกะ

ส่วนเรื่องกระทู้อิจฉาหรือไม่นั้น มันเป็นความคิดของคนที่มีนิสัยขี้อิจฉาริษยามองครับ คือคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนที่ตัวเองชอบอิจฉา

สำหรับคนฉลาดเขาจะมองว่า ที่ผมโพสมันสมเหตุผลมั้ย?? ผมใส่ร้ายหรือไม่ ธรรมเนียมมารยาทที่ผ่านๆมา มีใครเขาโห่แบบนี้ก่อนเสร็จพิธีหรือไม่?? เป็นการโปรดเกล้าฯนะครับ ต้องหัดรักษามารยาทด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:33 น »

เดี๋ยวนี้เว็บเขาไม่อยากให้วิวาทะครับ พวกเกรียนมักชอบมีพฤติกรรมรบกวนกระทู้ ผมต้องลบไปบ้าง คนอ่านคนอื่นๆเขาจะรำคาญ มันเกะกะ

ส่วนเรื่องกระทู้อิจฉาหรือไม่นั้น มันเป็นความคิดของคนที่มีนิสัยขี้อิจฉาริษยามองครับ คือคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนที่ตัวเองชอบอิจฉา

สำหรับคนฉลาดเขาจะมองว่า ที่ผมโพสมันสมเหตุผลมั้ย?? ผมใส่ร้ายหรือไม่ ธรรมเนียมมารยาทที่ผ่านๆมา มีใครเขาโห่แบบนี้ก่อนเสร็จพิธีหรือไม่?? เป็นการโปรดเกล้าฯนะครับ ต้องหัดรักษามารยาทด้วย

คุณ akecity ถ้าจะตั้งกระทู้อวดฉลาดอย่างตั้งเลยครับ

ประชาชนที่ร้องไชโยเขาอยู่ชั้นล่างของตึก เขาอยู่คนล่ะชั้นกับงานพิธีเสียงที่ประชาชนไชโยก็ไม่ได้ดังไปถึงข้างบนตึก q*081
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:43 น »

คุณ akecity ถ้าจะตั้งกระทู้อวดฉลาดอย่างตั้งเลยครับ

ประชาชนที่ร้องไชโยเขาอยู่ชั้นล่างของตึก เขาอยู่คนล่ะชั้นกับงานพิธีเสียงที่ประชาชนไชโยก็ไม่ได้ดังไปถึงข้างบนตึก q*081

แน่ใจเหรอว่า เสียงไม่ดังรบกวน ถึงข้างบน!?

ไปดูซะ http://akecity.blogspot.com/2011/08/blog-post_375.html

คุณผู้อ่านครับ คนเราจะแถ ก็แถได้ไปเรือย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:51 น »

แน่ใจเหรอว่า เสียงไม่ดังรบกวน ถึงข้างบน!?

ไปดูซะ http://akecity.blogspot.com/2011/08/blog-post_375.html

คุณผู้อ่านครับ คนเราจะแถ ก็แถได้ไปเรือย

คุณ akecity ครับผู้สื่อข่าวช่อง11 เขาอยู่ชั้นล่างกับประชาชนนะครับและเสียงที่ประชาชนร้องไชโยก็มาจาก"ไมล์ของพิธีกรช่อง11 q*081
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 22:58 น »

คุณ akecity ครับผู้สื่อข่าวช่อง11 เขาอยู่ชั้นล่างกับประชาชนนะครับและเสียงที่ประชาชนร้องไชโยก็มาจาก"ไมล์ของพิธีกรช่อง11 q*081

คุณกากครับ คุณได้ยินเสียงชัตเตอร์ของผู้สื่อข่าวถ่ายตอนรับโปรดเกล้าฯมั้ยครับ?? ได้ยินเสียงผู้อัญเชิญพูดมั้ยครับ

ด้านบนเขามีไมค์ด้วยครับ และเสียงมันรบกวนขึ้นไปถึงครับ ก็คนไปเยอะขนาดนั้น ห้องก็เปิดโล่ง ไม่ปิดหน้าต่างด้วย

และ โดย มารยาท เขาก็ไม่ควรโห่ร้องก่อนเสร็จพิธี ครับ

ยกตัวอย่างพิธีรับถ้วยรางวัลกีฬาในต่างประเทศ

ผู้ชม เขาจะรอให้นักกีฬารับถ้วยเสร็จก่อนจึงจะโห่ร้องแสดงความยินดี

add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:11 น »

คุณกากครับ คุณได้ยินเสียงชัตเตอร์ของผู้สื่อข่าวถ่ายตอนรับโปรดเกล้าฯมั้ยครับ?? ได้ยินเสียงผู้อัญเชิญพูดมั้ยครับ

ด้านบนเขามีไมค์ด้วยครับ และเสียงมันรบกวนขึ้นไปถึงครับ ก็คนไปเยอะขนาดนั้น ห้องก็เปิดโล่ง ไม่ปิดหน้าต่างด้วย

และ โดย มารยาท เขาก็ไม่ควรโห่ร้องก่อนเสร็จพิธี ครับ

ยกตัวอย่างพิธีรับถ้วยรางวัลกีฬาในต่างประเทศ

ผู้ชม เขาจะรอให้นักกีฬารับถ้วยเสร็จก่อนจึงจะโห่ร้องแสดงความยินดี

คุณ akecity ก็ไม่ได้อยู่ในพิธีคุณก็จิตนาการไปเลื่อยว่าเสียงไชโยได้ยินไปถึงข้างบน ส่วนประชาชนไชโยก่อนเสร็จพิธีพวกเขาไม่ได้อยู่ในงานพิธีนะครับเขาอยู่ชั้นล่างของตึกเขาไม่มีสิทธิ์ร้องไชโยด้วยความปราบปลื้มเลยหรือไงครับ q*081
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:25 น »

คุณ akecity ก็ไม่ได้อยู่ในพิธีคุณก็จิตนาการไปเลื่อยว่าเสียงไชโยได้ยินไปถึงข้างบน ส่วนประชาชนไชโยก่อนเสร็จพิธีพวกเขาไม่ได้อยู่ในงานพิธีนะครับเขาอยู่ชั้นล่างของตึกเขา ไม่มีสิทธิ์ ร้องไชโยด้วยความปราบปลื้มเลยหรือไงครับ q*081

อ่านกระทู้ไม่แตกอีกแล้ว คุณกาก

ผมไม่ได้ห้ามไม่ให้โห่ร้อง แต่โดยมารยาทเขาจะไม่โห่ก่อนเสร็จพิธี

มันคือ มารยาท คุณกากทองคงไร้มารยาท เลยไม่ยอมเข้าใจ

ก็อย่างว่านะ เกรียนจะมีมารยาทได้ยังไง q*020

ข้างล่างเขามีทีวีให้ดู อย่าโง่!! แค่รอให้พิธีจบแค่แป๊บเดียวค่อยโห่ร้องก็ได้

คุณผู้อ่านครับ คงเข้าใจลักษณะของเกรียนแล้วนะครับ คือแถไปเรื่อยๆ

โปรดให้อภัยคุณกากด้วยครับ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:27 น »

หากจะบอกคนอื่นให้มีมารยาท

ควรบอกตัวเองให้ทำเป็นตัวอย่างให้ได้ด้วย

ไม่ได้ไปถึงไหนเลย....

ที่แท้ก็ไปถึงแค่จุดสองจุดเท่านั้น

มันน่าเศร้านัก q*027

หวังว่าความคิดเห็นของเรา คงไม่โดนฝัง

ขอบคุณมาก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:53 น »

คุณ akecity ประชาชนเขาไม่ได้อยู่ในพิธีนะครับถ้าคนที่ร้องไชโยอยู่ในพิธีอันนี้ต่างหากครับที่เสียมารยาท

ถ้าคุณ akecity จะไปไล่ขวิดใคร ผมขอแนะนำให้ไล่ขวิดช่อง11 ครับที่ใช้ไมล์หลายอันทำให้เสียงไชโยไปทำให้คุณ akecity โกรธ q*020

มั่วและ อยู่ข้างล่าง มันก็ต้องระวังครับ เพราะตึกมันไม่ได้เก็บเสียง

ประเด็นคือ ไม่ควรโห่ร้องก่อนจะเสร็จพิธีครับ ดูทีวีอยู่ข้างล่าง ก็ต้องรักษามารยาท ชั้นล่าง กับชั้น2 เสียงมันถึงกันอยู่แล้ว

เข้าใจประเด็นนี้มั้ย??

ต่างประเทศเขาก็ไม่โห่กันก่อนเสร็จพิธีครับ มันเป็นมารยาทสากลครับ

http://webboard.news.sanook.com/forum/?action=dlattach;topic=3358890.0;attach=998089;image

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:56 น »

คิมเข้าใจในเรื่องที่คุณอธิบาย ไม่เถียงอยู่แล้ว ถือเป็นเรื่องดีด้วยซ้ำ
ที่คุณยกมาพูด และติติง ซึ่งเห็นด้วยกับคุณ

(ตอนพักกลางวัน เปิดเข้ามาดู และอ่าน พ้รอมเช็คข่าว)

แต่ที่คิมโพส์ต เรื่องมารยาท คิมหมายถึงคุณเอกต่างหาก

ที่โพส์ต์ข้อความล้อเล่นเรื่องจุดอะไรนั่น

มันเป็นสิทธิ์ของคุณที่จะเล่น

แต่คิมอ่านแล้ว ถือว่า ไม่มีมารยาท

ไม่ได้หลงประเด็น

แต่ประเด็นของคิมอยู่ที่คุณต่างหาก q*069

ขออภัย หากทำให้ไม่ถูกใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 23:59 น »

คิมเข้าใจในเรื่องที่คุณอธิบาย ไม่เถียงอยู่แล้ว ถือเป็นเรื่องดีด้วยซ้ำ
ที่คุณยกมาพูด และติติง ซึ่งเห็นด้วยกับคุณ

(ตอนพักกลางวัน เปิดเข้ามาดู และอ่าน พ้รอมเช็คข่าว)

แต่ที่คิมโพส์ต เรื่องมารยาท คิมหมายถึงคุณเอกต่างหาก

ที่โพส์ต์ข้อความล้อเล่นเรื่องจุดอะไรนั่น

แต่คิมอ่านแล้ว ถือว่า ไม่มีมารยาท

แต่ประเด็นของคิมอยู่ที่คุณต่างหาก q*069

คุณคิม ครับ ผมไม่มีมารยาทกับคนตระกูลนี้อยู่แล้วครับ คนที่สนุกรู้กันดี

ผมเล่นแรงกว่านี้ก็ทำมาแล้ว ไปดูที่บล็อคผมได้ครับ คุณคิมคงเคยเห็น

ผมถึงไม่ปฏิเสธไงครับ??

คุณมามาชิ เขาชงมา ผมก็ฟาดกลับ

ผมก็แค่บอกว่า สกัดจุด เท่าเนี้ย เบาแล้วครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:02 น »

มั่วและ อยู่ข้างล่าง มันก็ต้องระวังครับ เพราะตึกมันไม่ได้เก็บเสียง

ประเด็นคือ ไม่ควรโห่ร้องก่อนจะเสร็จพิธีครับ ดูทีวีอยู่ข้างล่าง ก็ต้องรักษามารยาท ชั้นล่าง กับชั้น2 เสียงมันถึงกันอยู่แล้ว

เข้าใจประเด็นนี้มั้ย??

ต่างประเทศเขาก็ไม่โห่กันก่อนเสร็จพิธีครับ มันเป็นมารยาทสากลครับ

http://webboard.news.sanook.com/forum/?action=dlattach;topic=3358890.0;attach=998089;image

พิธีเขาไม่ได้อยู่ชั้น2 นะครับ พิธีเขาอยู่ชั้น 7 ครับ q*081

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:04 น »

พิธีเขาไม่ได้อยู่ชั้น2 นะครับ พิธีเขาอยู่ชั้น 7 ครับ q*081

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แต่มันก็ยังอยู่ในประเด็นคือ ไม่ควรโห่ก่อนเสร็จพิธี ครับ

และตึกมันโล่ง เสียงมันถึงแน่ๆ และแม้จะเสียงไม่ถึงก็ตาม แต่ตามมารยาท ก็ไม่ควรโห่ก่อนที่พิธีการสำคัญจะเสร็จครับ

เวลามีงานพิธีสำคัญ ต้องอยู่ในความสงบ สำรวม ถือเป็นให้เกียรติพณท่านด้วย

พณ.ท่านกำลังรับการโปรดเกล้า พณ.ท่านไม่ได้ขึ้นคอนเสริ์ตครับ

สังเกตว่า ผมจะใช้สรรพนามเรียกว่า พณฯท่าน แล้วนะครับ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:09 น »

งั้น...ก็ตามสบาย

คิมตามอ่านบล็อคคุณตลอด รู้

เพียงแค่เสียดาย คนเก่งอย่างคุณเอก

--------------------------

แต่ไม่เป็นไร คิมตามคุณอยู่แล้ว

ขอเพียงแต่ ทุกๆเรื่องเมื่อถึงเวลา

ควรต้องโป่รงใส

add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:12 น »

คุณคิมครับ ผมเบาลงแล้วครับ เพราะอย่างน้อยพณ.ท่านก็เป็นผู้นำประเทศ

แซวว่าสกัดจุด ก็แค่แซวเล็กๆน้อยๆครับ ไม่ได้แรงนะ เพราะอ้อมแล้ว ไม่ได้แซวแบบจะจะ ถึงเนื้อถึงตัวตรงๆ

ผู่นำประเทศ คือคนของประชาชน ที่เมืองนอกเขาก็เล่นแซวแบบนี้เหมือนกันครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:26 น »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แต่มันก็ยังอยู่ในประเด็นคือ ไม่ควรโห่ก่อนเสร็จพิธี ครับ

และตึกมันโล่ง เสียงมันถึงแน่ๆ และแม้จะเสียงไม่ถึงก็ตาม แต่ตามมารยาท ก็ไม่ควรโห่ก่อนที่พิธีการสำคัญจะเสร็จครับ

ประชาชนที่ร้องไชโยเขาก็เหมือนคุณกับผมที่ดูจากทีวีไม่ได้อยู่ในพิธีแต่ช่อง11เขาไปเปิดไมล์ที่อยู่ชั้นล่างเสียงไชโยก็เลยเข้ามาในทีวีคุณ akecity ก็จิตนาการไปเลื่อยว่าประชาชนที่ร้องไชโยเสียมารยาทและบวกกับความเจ็บปวดที่นายกยิ่งลักษณ์ได้เป็นนายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของประเทศไทย q*081
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 00:28 น »

ที่ว่าตาม คือตามสกัดจุดคุณนะคุณเอก q*075

ต่อไปนี้งานอดิเรกของคิมคงจะสนุกมากขึ้น

เพราะคิดดูแล้ว คุณเอกน่าจะมีจุดให้ตามสกัดอยู่ทุกวันชัวร์ q*029

add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 01:12 น »

ประชาชนที่ร้องไชโยเขาก็เหมือนคุณกับผมที่ดูจากทีวีไม่ได้อยู่ในพิธีแต่ช่อง11เขาไปเปิดไมล์ที่อยู่ชั้นล่างเสียงไชโยก็เลยเข้ามาในทีวีคุณ akecity ก็จิตนาการไปเลื่อยว่าประชาชนที่ร้องไชโยเสียมารยาทและบวกกับความเจ็บปวดที่นายกยิ่งลักษณ์ได้เป็นนายกรัฐมนตรีหญิงคนแรกของประเทศไทย q*081

คุณกาก ไม่เข้าใจเหรอครับ ประเด็นคือ ไม่ควรโห่ก่อนเสร็จพิธี ที่ต่างประเทศเขาก็เงียบจนกว่าพิธีเสร็จสิ้น แล้วค่อยโห่ครับ

คุณกากโง่แท้นะครับ อธิบายหลายครั้งไม่เข้าใจสักที

ผมเคยอยู่คอนโด อยู่ชั่น10 คนข้างล่างเมาอาละวาดพนักงานรปภ. ยังได้ยินเลยครับ นี่คนตั้งหลายร้อยคนโห่ มันได้ยินอยู่แล้วครับ

ผมดีใจครับ ที่มีนายกหญิงคนแรกครับ ถ้านายกรักษาคำมั่นหลังจากโปรดเกล้า ตามที่แถลงทุกอย่าง ผมยินดีด้วยใจจริงครับ

ผมยังหวังว่า เธอจะรักชาติรักผลประโยชน์ชาติมากกว่าพรรคพวกตามที่เธอแถลงครับ

ไปอ่านตามนี้ครับ ว่าผมหวังไว้จริงๆ เลยเขียนเรื่องสมมุติตามนี้

http://akecity.blogspot.com/2011/06/blog-post_25.html

add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 01:42 น »

คุณเอกครับวันประชุมสภานั้น สส.เขาแต่งเครื่องแบบพิธิการเต็มยศครับ วันรับโปรดเกล้าฯท่านนายกยิ่งลักษณ์แต่งเครื่องแบบพิธีการ ปกติขาว การประดับเครื่องราชฯไม่เหมือนกันครับ ท่านนายกเคยทำงานกระทรวงการต่างประเทศสมัยคุณทักษิณมาก่อนอาจจะเคยได้รับก็ได้เพราะเครื่องราชชั้น บ.ม.และบ.ช.นั้นถ้าเป็นข้าราชการก็เป็นชั้นเริ่มต้นที่ขอ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 02:02 น »

คุณเอกครับวันประชุมสภานั้น สส.เขาแต่งเครื่องแบบพิธิการเต็มยศครับ วันรับโปรดเกล้าฯท่านนายกยิ่งลักษณ์แต่งเครื่องแบบพิธีการ ปกติขาว การประดับเครื่องราชฯไม่เหมือนกันครับ ท่านนายกเคยทำงานกระทรวงการต่างประเทศสมัยคุณทักษิณมาก่อนอาจจะเคยได้รับก็ได้เพราะเครื่องราชชั้น บ.ม.และบ.ช.นั้นถ้าเป็นข้าราชการก็เป็นชั้นเริ่มต้นที่ขอ...

ขอบคุณครับ

ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรในเรื่องนี้หรอกครับ

เชิญคุณsip ไปอ่านที่กระทู้นี้ดีกว่าครับ ของdekpakdee ครับ

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&t=40395

โอเคครับ ตอนนี้น้องภักดีได้ยืนยันข้อมูลมาใหม่แล้วว่า

ผมเจอเอกสารที่ คุณยิ่งลักษณ์ได้รับพระราชทานเครื่องราชแล้ว พรุ่งนี้จะนำมาแถลงพร้อมข้อสังเกตุอีกครั้ง สรุป ประเด็นเครื่องราชฯปลอม เป็นอันยุติ แต่ประเด็นใหม่ พรุ่งนี้ติดตามครับ

ผมแตกกระทู้ไปกระทู้ใหม่ครับ http://webboard.news.sanook.com/forum/3474438_

add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 07:52 น »

ก็เป็น จุดที่ ผุ้หญิง ทุกคน มีนั้นแหละ คร๊าบ คุณ mamamachi
คุณก็รู้ นิหน่า ถามเพื่ออะไร รึคุณไม่มี เลย ไม่เข้าใจ q*033

อ๋อ ทราบค่ะ
แต่คนปกติ เขาจะต้องใส่เสื้อชั้นใน อ่ะค่ะ จะได้ไม่ทุเรศ
ก็เลย งง ว่า เขาไม่ใส่ หรือ มันเป็นจุดอะไรอย่างอื่นกันแน่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 08:01 น »

ถ้าจะว่าคุณเอกฯ ไม่มีมารยาทคงไม่ถูกนะค่ะ
คงต้องว่าเรา ที่เป็นคงลงรูป และถาม
ว่าเรา ไม่มีมารยาท เอารูป แบบนี้มาลงได้ไง
แล้วยังเป็นคนเริ่มประเด็นนี้
ก็แค่ถามแบบ งงๆ อ่ะค่ะ ยังคิดว่าตัวเองคิดมากไปเอง

เพราะการใส่ชุดพิธีการขนาดนี้ ไม่ได้ใส่ชุดซีทรูไปเที่ยว
ทำไมเขาไม่ใส่เสื้อชั้นใน เขาไม่รู้หรือว่า มีประชาชนรอดูเขามากขนาดไหน
Guest
เเวะมาอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 09:02 น »

ทำไมคุณกาก..ไม่เข้าใจสักที่ q*031q*031q*031
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 09:17 น »

เข้ามาอ่าน เป็นประเด็นซ่ะงั้น มองกันทะลุปุโปรงจริงๆ ยอมรับเลย เฮ้อ
(ผมคิดไว้แล้ว จบเรื่องนั้น ขึ้นเรื่องใหม่กลบเกลื่อน ทำเป็นทีม ตั้ง-ชง-และ ทีม ตบ )

add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 09:30 น »

แหม..เราดันเป็นคนเปิดประเด็น จุด

ก็แค่เอามาถาม ว่ามันจุดอะไร กลัวว่าตัวเองจะคิดไปเองในแง่ลบ
เพราะคนเป็นถึงผู้นำประเทศ เรื่องแค่ควรใส่เสื้อด้านในอีกสักตัวหรือไม่
เขาจะไม่ทราบเชียวหรือ ท่านทั้งหลายเป็นผู้ชายอาจไม่ทราบ

ว่าผู้หญิงเนี่ยเขาควรจะต้องใส่ เสื้อชั้นใน อีกตัวหนึ่งด้านใน
หรือถ้าไม่ใส่ อย่างนางแบบ เนี่ยบางทีเขาก็ไม่ใส่ ถ้าไม่เหมาะกับชุด
เขาก็จะต้องมีเทป ปิดทับ เผื่อกันไม่ให้ อุจาดตา ต่อผู้พบเห็น

add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 09:41 น »

จะเถียงกันไปทำไมคะ มันได้อะไรขึ้นมา ไหนอยากปรองดองไง
แค่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ก็เกลียดกัน เถียงกันซะแล้ว
เรามาหันหน้าเข้าหากัน ค่อยๆคุยกัน ค่อยๆอธิบายไม่ดีกว่าเหรอคะ
อย่าใช้คำหยาบคายเลยคะ พูดกันดีๆเน๊าะ เวลานี้ บ้านเมืองเป็นอย่างนี้
เราควรรักกันไว้สิคะ แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะคะทุกคน
คนเรามีสิทธิ์ที่จะคิดต่างกันได้ แต่ขอร้องอย่างความต่างนั้น มาทำลายกันและกันเองเลยคะ
ชมกับคนในครอบครัว คิดต่าง รักคนล่ะฝ่าย แต่ก็อยู่ร่วมกันได้
เพราะต่างฝ่ายต่างเปิดใจ รับฟังข้อดีของอีกฝ่าย ลดอคติลง
ขอร้องนะคะ รักกันไว้เถิด
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 09:45 น »

โพสต์เหล่านี้คือความสุขประจำวันของคนไทย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 10:01 น »

แหม..เราดันเป็นคนเปิดประเด็น จุด

ก็แค่เอามาถาม ว่ามันจุดอะไร กลัวว่าตัวเองจะคิดไปเองในแง่ลบ
เพราะคนเป็นถึงผู้นำประเทศ เรื่องแค่ควรใส่เสื้อด้านในอีกสักตัวหรือไม่
เขาจะไม่ทราบเชียวหรือ ท่านทั้งหลายเป็นผู้ชายอาจไม่ทราบ

ว่าผู้หญิงเนี่ยเขาควรจะต้องใส่ เสื้อชั้นใน อีกตัวหนึ่งด้านใน
หรือถ้าไม่ใส่ อย่างนางแบบ เนี่ยบางทีเขาก็ไม่ใส่ ถ้าไม่เหมาะกับชุด
เขาก็จะต้องมีเทป ปิดทับ เผื่อกันไม่ให้ อุจาดตา ต่อผู้พบเห็น

-----------

ก็ขอแย้งน้องหนู มา.....หน่อยอะนะ ว่า แล้วหนูรู้ได้อย่างไรว่าเขาโนบรา
หนูกำลังกล่าวหา โดยขาดหลักฐานนะ....อย่าลืมว่าเสื้อสูทแบบนี้ บางครั้ง
มันก็ดูเหมือนกับว่ามีจุดโผล่ ใช่ว่าจะเป็นแต่เฉพาะหญิงอะนะ...ของผู้ชาย
บางครั้งมันก็ดูเหมือนเป็นเช่นนั้น...มันขึ้นอยู่กับมุมกล้องมุมของแสงด้วย
แล้วอะไร หรือ ถึงทำให้เป็นสาเหตุนึกเข้าไปถึงในร่มผ้า...อันนี้น่าคิดนะ..
แถมยังมีคนบ้าพลอยสนับสนุนไปด้วย...มันช่วยให้กระทู้นี้มีสาระขึ้นมาอีก
โขเลย...ปัญหาคือว่าคิดกันไปได้อย่างไร ว่าเขาจะโนบรา...ไม่บ้าก็บ๊องส์
หรือสมองเสื่อมชั่วคราวแน่....อันนี้ไม่ได้มาแก้ตัวแทนนะ แต่ดูว่ามันไร้แก่น
สารกันเกินไป กระทู้ตั้งมาเพื่อจะวิจารณ์พวกไร้มารยาท แต่ไหนกลับทำตัว
เป็นพวกมารยาทผู้ดีไม่มีไปซะเอง เห็นม๊ะ...กระทู้ที่คิดว่าดี บางทีมันก็จะ
กลายเป็นกระทู้ขยะ ในพริบตา...เพราะว่าคนตั้งมันก็ตอบออกจากอคติใน
ใจมาแล้ว ว่าเขาเกลียดตระกูลนี้ทั้งตระกูล...ดังนั้นกระทู้ที่ผ่าน ๆ มาโดยมุ่ง
หวังจะเพิ่มพูนปัญญา...มันกลายเป็นว่ากระทู้ขยะไป ไม่ได้หวังดี แต่มีวัตถุ
ในใจลึก สำนึกที่เขียนออกมา มันจากอคติส่วนตัวดี ๆ นี่เอง...เวรกรรม

ผมถึงเคยย้ำหลายครั้งแล้วว่า เจตนา...ของคนตั้งกระทู้นั้นจะบ่งบอกความ
จริงใจอันแท้จริงออกมา....ว่าจริงใจ หรือจิงโจ้ แค่โล้สำเภาให้ร่มเร็วเท่านั้น

add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 11:46 น »

ตอบ คุณน้าพันธฯ

อืม จริงๆ ก็ไม่มีใครทราบว่า ท่านนายก โนบรา หรือไม่
แต่ ตามภาพ ทำให้คิดไว้แบบนั้น ซึ่งก็อาจจะใส่ แต่เป็น บราแบบบางๆ
ทำให้ออกมาดูไม่สวยงามเท่าไหร่นัก ดูไม่เรียบร้อย

ซึ่งจริงๆ แล้ว ผู้หญิงทุกคน ก็ควรจะดูแลความเรียบร้อยของการ
แต่งกาย ก็เป็นประเด็นเล็กๆ ที่ไม่ได้จะสื่อให้คิดทะลึ่ง ลามก ใดๆ
แต่นำมาบอกกล่าว เผื่อจะรู้ถึงหูท่านนายก จะได้ทำการปรับปรุง
ไม่ให้ภาพแบบนี้ออกมา ซ้ำรอยเดิม อีก

แล้วก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ ถ้าเป็นต้นเหตุให้กระทู้นี้ กลายเป็นกระทู้ขยะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 11:46 น »

สรุป ก็ยังดีใจที่ เขา(เธอ)ได้เป็นนายกครับ... q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 13:02 น »

วันหน้าไม่ต้องคอยเอา microscope ส่องกันเลยรึ
หรือเอาจุลทรรศ์กันดีพวกเรา
คนนั่น คนนี่ เล็บไม่ตัด ฟันเหลือง ขี้ไคลดำ
เฮ้อ........

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 17:52 น »

ว่าจะไม่แล้วนะ...

หากใครมีเสื้อสูท

ลองเปิดตู้เสื้อผ้า

แล้วจับออกมาดูสักสองหรือสามตัวนะ

แล้วสังเกตุดูการตัดเย็บทั้งข้างหน้าและหลัง

บางทีท่านอาจได้คําตอบ

------------------------

คนบางคนทําอะไรจนเคย

พอเห็นสิ่งนั้นคล้ายเหมือนจะเป็นเรา่(ตีความเอง)

Guest
เจ้าเก่าแต่ไม่กั๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 19:29 น »

เอาละครับคุณเอก หรือคุณใหม่ และทุกคน
แล้วจะนำไปบอกโดยผ่านห้อง รดน ให้ ครั้งต่อไปจะได้แก้ไข
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่กรุณาช่วยตักเตือน
ผมว่าปิดประเด็นแล้วส่งกำลังใจ หรือ จับตาการทำงาน(ว่ากันตามถนัด)
ของ ครม นี้ หลังโปรดเกล้าแต่งตั้ง และปฏิฏาณตนกัน
น่าจะได้ประโยชน์มากขึ้น

แต่ใครอยากสนุกต่อ ก็อว่าไปสิทธิเป็นของทุกท่าน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 9 ส.ค. 11, 20:38 น »

ถ้าจะว่าคุณเอกฯ ไม่มีมารยาทคงไม่ถูกนะค่ะ
คงต้องว่าเรา ที่เป็นคงลงรูป และถาม
ว่าเรา ไม่มีมารยาท เอารูป แบบนี้มาลงได้ไง
แล้วยังเป็นคนเริ่มประเด็นนี้
ก็แค่ถามแบบ งงๆ อ่ะค่ะ ยังคิดว่าตัวเองคิดมากไปเอง

เพราะการใส่ชุดพิธีการขนาดนี้ ไม่ได้ใส่ชุดซีทรูไปเที่ยว
ทำไมเขาไม่ใส่เสื้อชั้นใน เขาไม่รู้หรือว่า มีประชาชนรอดูเขามากขนาดไหน

เกิดมาทั้งทีเสียชื่อผู้หญิงหมดเสื้อสูทของผู้หญิงลักษณะมันจะเป็นแบบนี้อยู่แล้วคับ
Tags:  พณ. ผู้สนับสนุน 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม