หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คนไทยห้ามลืม!!เพราะคนไทยขี้ลืม!!  (อ่าน 3275 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 04:19 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ประกาศไว้ที่เวทีราชมังคลากีฬาสถาน เมื่อ ๑ ก.ค.๕๔

๑.สร้างเขื่อนกั้นทะเลสมุทรสาคร-สมุทรปราการ
๒.ปรับปรุง ๒๕ ลุ่มน้ำ-ดึงน้ำจากพม่า-ลาว-กัมพูชา
๓.สร้างรถไฟฟ้า ๑๐ สาย ใน กทม.เก็บ ๒๐ บาท
๔.ทำรถไฟรางคู่เชื่อมชานเมือง
๕.ทำแลนด์บริดจ์ภาคใต้
๖.ขจัดยาเสพติดใน ๑๒ เดือน/ขจัดความยากจนใน ๔ ปี
๗.พักหนี้ครัวเรือนที่ต่ำกว่า ๕ แสนบาท อย่างน้อย ๓ ปี
๘.๓๐ บาทรักษาทุกโรคได้จริง (แสดงว่า เมื่อก่อน30บาทไม่ได้รักษาทุกโรคได้จริง q*031)
๙.งบฯ องค์กรท้องถิ่น ๒๕ เปอร์เซ็นต์
๑๐.จำนำข้าวเปลือก ๑๕,๐๐๐ บาท
๑๑.แจกเครดิตการ์ดให้เกษตรกร
๑๒.ลดภาษีเงินได้นิติบุคคลเหลือ ๒๐% ในปี ๒๕๕๖
๑๓.ตั้งกองทุนตั้งตัวให้นักศึกษา ๑,๐๐๐ ล้านบาท
๑๔.ตั้งกองทุนร่วมทุนทุกจังหวัด
๑๕.คืนภาษี-เพิ่มค่าลดหย่อนให้ผู้ซื้อบ้านหลังแรก
๑๖.คืนภาษีให้ผู้ซื้อรถคันแรก
๑๗.ยกเลิกกองทุนน้ำมัน
๑๘.แจกแท็บเลต พีซี ให้เด็กนักเรียน
๑๙.ค่าแรงขั้นต่ำ ๓๐๐ บาท ภายใน ๙๐ วัน q*011(เขาบอกไปปีหน้าแล้ว q*020)
๒๐.จบปริญญาตรี เงินเดือนเริ่มต้น ๑๕,๐๐๐ บาท
๒๑.ทำสนามบินสุวรรณภูมิเป็นศูนย์กลางการบิน
๒๒.ฟรีอินเทอร์เน็ตในที่สาธารณะ
๒๓.จัดตั้งกองทุนทรัพย์สินของชาติ
๒๔.ชายแดนใต้ ๓ จว.เป็นเขตปกครองพิเศษ
๒๕.จัดศูนย์ฝึกในอาชีวศึกษาทุกแห่ง

แนะนำกระทู้ จังหวัดแรกที่นักลงทุนจะหนีไม่ไปลงทุนคือ??
http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3473426
q*022q*023

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ส.ค. 11, 01:00 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 04:37 น »

สวัสดีคุณเอก

ขอบคุณแทนรัฐบาลคุณปูด้วย ที่ช่วยทวนนโยบาย q*014

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 08:51 น »

q*062

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ส.ค. 11, 15:47 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 16:42 น »

สวัสดีคุณเอก

ขอบคุณแทนรัฐบาลคุณปูด้วย ที่ช่วยทวนนโยบาย q*014

ที่ต้องทวน เพราะ ข้อ๑๙ ครับ แค่ไม่กี่วันคนไทยก็ลืมแล้วว่า

ต้องภายใน90วัน!! ไม่ใช่ต้นปีหน้า!! q*018
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 18:37 น »

ตามสบาย

ขอบคุณ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 19:46 น »

เอกแล้ว99 วันทำได้จริงเปล่า ถามหน่อย ไม่เห็นคุณพูดถึงเลย หัดมองอะไรที่เป็นกลางบ้าง...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 19:52 น »

เอกแล้ว99 วันทำได้จริงเปล่า ถามหน่อย ไม่เห็นคุณพูดถึงเลย หัดมองอะไรที่เป็นกลางบ้าง...

คำถามของคุณsip ผมเคยตอบไปให้หลายคนฟังแล้วว่า

เขาอาสาทำใน99วันถ้าเขาชนะเลือกตั้ง แต่เขาแพ้ครับ เขาเลยไม่ได้เข้ามาทำใน99วัน

ฉะนั้น เขาไม่ได้ผิดสัญญาครับ

ถ้าประชาชนเลือกให้เขาชนะแต่แรก แล้วทำไม่ได้ใน99วัน แบบนี้สมควรด่าได้เต็มปากครับ

คุณsip ต้องแยกแยะเงื่อนไขของเวลาด้วยครับ

เขาเข้ามาเป็นฝ่ายบริหารเมื่ออายุสภาผ่านไปร่วมปีแล้วครับ เขาก็ทำได้เท่าที่เขาทำได้

ในเมื่อประชาชนไม่อนุมัติเรื่อง99วันทำได้ให้เขาแต่แรก ก็ช่วยไม่ได้ครับ

แนะนำคุณsipตามไปอ่านรายละเอียดเรื่องนี้ได้ที่

http://akelovekae.blogspot.com/2011/06/54.html

ผมคงอธิบายการเมืองมากกว่านี้ในเว็บไม่ได้ เพราะเขาห้าม!!

(แต่นิดหน่อยๆเว็บเขาพอเมตตา)

Guest
อย่าหาเรื่องดีก่า
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 21:21 น »

บางเรื่องผมได้ยินว่าทำ"ทันที"นะ

"ทันที"ที่มีชาติหน้า

ขอแก้ตัวแทนหน่อย

ดีกว่าพวกดูถูกประชาชนหน้าโง่

เจือกไปบอกว่า เทคนิกหาเสียง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 22:38 น »

ใช่ครับคนไทยขี้ลืม 99 วันทำได้จริง คนไทยลืมกันไปหมดแล้ว q*020

q*051q*051q*051q*051q*051q*051

.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ส.ค. 11, 22:42 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 22:42 น »

คุณเอกครับถ้าจะใช้วิธีเลี่ยงบาลีอย่างนั้น ตอนเป็นรัฐบาลทำไมไม่ประกาศเสียเลยว่า" เงื่อนเวลา 99 วันที่หาเสียงไว้เป็นอันยกเลิกเพราะไม่ได้เสียงช้างมากแต่แรกล่ะครับ"ผมไม่เลือก ปชป.เพราะไม่ค่อยชอบวิธีการเลี่ยงบาลีย่างนี้แหละ จำได้ไหมครับตอนที่เป็นผู้นำฝ่ายค้านกับตอนเป็นรัฐบาลคำพูดของท่านนายกอภิสิทธิ์ในเรื่องเดียวกันแตกต่างกันอย่างไร ผมเลือกเพื่อไทยผมก็ไม่ได้ปลื้มกับนโยบายหรอกเพราะคิดว่าเป็นไปได้ยาก ที่เลือกเพราะว่าที่นายกไม่เคยตอบโต้ทางการเมืองผิดกับอดีตนายกตอบโต้ทุกเม็ดทุกดอก...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 22:43 น »

ใช่ครับคนไทยขี้ลืม 99 วันทำได้จริง คนไทยลืมกันไปหมดแล้ว q*020

q*051q*051q*051q*051q*051q*051

.

สักแต่โพสนะกากทอง กลับไปอ่าน คห.6ให้หายโง่ก่อนนะ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 11:59 น »

สลิ่ม ตอนนี้ก็ได้แนวทางโค่นรัฐบาล
โดยแบ่งกันทำงาน

ฝ่ายแรก ปากหวาน ออกมาสนับสนุนให้รัฐบาลทำตามนโยบายให้ได้ เอาใจช่วย
ฝ่ายสอง รวบรวมเครือข่าย อำมาตย์ นักธุรกิจ ออกมาต่อต้านนโยบาย

กะว่าจะให้ทำไม่ได้ ส่งเรื่องขึ้นศาลตัดสินยุบพรรค

อยากทำอะไร ก็ทำไปเถอะพวกศรีธนชัย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 13:44 น »

เอาเป็นอันว่า คนไทยขี้ลืม ก็ทำให้ลืมปชป...ไปได้ชั่วคราวไง??
เพราะมีโอกาสแล้วทำไมไม่ได้....เรื่องอย่างนี้คนไทยคงไม่ลืมกันง่ายๆ
หรอกครับ...ถ้าลืมง่ายป่านนี้ก็คงจะได้อยู่ครบเทอม...เผอิญว่ามันลืมยาก
ข้าวยาก หมากแพง น้ำมันปาล์มลิตรละเกินครึ่งร้อย....ล๊อตเตอรี่ สลาก
กินแบ่งรัฐบาลแท้ๆ ....แต่ไม่มีปัญญาจะแก้ไขเรื่องของราคาได้ หนำซ้ำ
ยังซ้ำเติมเข้าให้อีก....ดอดพิมพ์เพิ่มกว่าอีก 20 ล้านฉบับ หวังว่าจะมาขจัด
เหลือบไร ที่กินกันได้ทุกเดือน....ที่ไหนได้ก็เตะหมูเข้าปากหมาอย่างจัง
คนเก่ง ๆ นั่งเป็นรัฐบาลสมัยนั้น งง เป็นไก่ตาแตก....เออมันแก้ไขปัญหา
แบบแหกตาประชาชนนี่หว่า....สรุปว่าราคาไม่ลดลง แถมยังคงแพงเหมือนเดิม
คนขาย สมาคม 5 ส. ก็ล่อกันพุงกางมากกว่าเดิม...คนไทยคงไม่ลืมหรอก
ครับคุณเอก ไม่ต้องกลัว เที่ยวนี้ นั่งยาวอีกนาน ยกเว้น เพื่อไทยจะไปสะดุด
ขาตัวเองซะก่อน....แต่หากหวังว่าจะให้ปชป.กลับมาแบบสง่างาม คนไทย
มันคงลืมยากส์ ถ้าจะจริง....ยิ่งพูด มันก็ยิ่งเข้าตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำทั้งนั้น...
ทองคำอยู่ที่ไหนมันก็เป็นทอง นอกจากทองย้อมแมว สองสามวันมันก็หมอง
คล้ำ เหมือนอย่างพรรคบางพรรคที่ช้ำเลือดช้ำหนอง โดนเขาถองไล่เปิงกลับ
ไป...เพราะอะไร?? ผมว่าคนไทยส่วนใหญ่เขาคงจะทราบกันดี เรื่องอย่าง
นี้ เอก?? ไม่ต้องกลัว รับรองไม่มีใครลืม?? ว่าทำไมประเทศไทยมันถึงได้
แตกแยกกันมากมายขนาดนี้...ก็เพราะมีคนส่วนน้อยนี่ไง? ที่คอยชอนไช
ชักใบให้เรือเสีย เป็นประจำ...ประเทศกำลังจะเดินหน้ามันก็บ้ามาเจาะยาง
?
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 13:46 น »

เซฟไว้ print out ส่งให้ คนที่บ้านนอกที่เราคิดว่าไม่เข้าถึงสื่ออ่านเล่นๆเย็นใจเจ้า ค่าแสตมป์ไม่กี่บาทเอง นโยบายไหลจากปากเอามันส์เนี่ยเกลียดมากไม่ว่าจะมาจากข้างไหน แต่ไอที่รับบ่ได้คือ โกหกกันแบบนี้ผู้หญิงดีๆเค้าไม่ทำกัน

Guest
666
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 14:17 น »

ถึงจำได้หมด ................เขามีขอแก้ตัว แล้วจ้าาาาาา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 15:12 น »

ประกาศไว้ที่เวทีราชมังคลากีฬาสถาน เมื่อ ๑ ก.ค.๕๔

๑.สร้างเขื่อนกั้นทะเลสมุทรสาคร-สมุทรปราการ
๒.ปรับปรุง ๒๕ ลุ่มน้ำ-ดึงน้ำจากพม่า-ลาว-กัมพูชา
๓.สร้างรถไฟฟ้า ๑๐ สาย ใน กทม.เก็บ ๒๐ บาท
๔.ทำรถไฟรางคู่เชื่อมชานเมือง
๕.ทำแลนด์บริดจ์ภาคใต้
๖.ขจัดยาเสพติดใน ๑๒ เดือน/ขจัดความยากจนใน ๔ ปี
๗.พักหนี้ครัวเรือนที่ต่ำกว่า ๕ แสนบาท อย่างน้อย ๓ ปี
๘.๓๐ บาทรักษาทุกโรคได้จริง (แสดงว่า เมื่อก่อน30บาทไม่ได้รักษาทุกโรคได้จริง q*031)
๙.งบฯ องค์กรท้องถิ่น ๒๕ เปอร์เซ็นต์
๑๐.จำนำข้าวเปลือก ๑๕,๐๐๐ บาท
๑๑.แจกเครดิตการ์ดให้เกษตรกร
๑๒.ลดภาษีเงินได้นิติบุคคลเหลือ ๒๐% ในปี ๒๕๕๖
๑๓.ตั้งกองทุนตั้งตัวให้นักศึกษา ๑,๐๐๐ ล้านบาท
๑๔.ตั้งกองทุนร่วมทุนทุกจังหวัด
๑๕.คืนภาษี-เพิ่มค่าลดหย่อนให้ผู้ซื้อบ้านหลังแรก
๑๖.คืนภาษีให้ผู้ซื้อรถคันแรก
๑๗.ยกเลิกกองทุนน้ำมัน
๑๘.แจกแท็บเลต พีซี ให้เด็กนักเรียน
๑๙.ค่าแรงขั้นต่ำ ๓๐๐ บาท ภายใน ๙๐ วัน q*011(เขาบอกไปปีหน้าแล้ว q*020)
๒๐.จบปริญญาตรี เงินเดือนเริ่มต้น ๑๕,๐๐๐ บาท
๒๑.ทำสนามบินสุวรรณภูมิเป็นศูนย์กลางการบิน
๒๒.ฟรีอินเทอร์เน็ตในที่สาธารณะ
๒๓.จัดตั้งกองทุนทรัพย์สินของชาติ
๒๔.ชายแดนใต้ ๓ จว.เป็นเขตปกครองพิเศษ
๒๕.จัดศูนย์ฝึกในอาชีวศึกษาทุกแห่ง

แนะนำกระทู้ จังหวัดแรกที่นักลงทุนจะหนีไม่ไปลงทุนคือ??
http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3473426
q*022q*023

.
อืม...ถ้าจะให้ทำได้แปะๆ ตรงใจตามเจตนาที่คุณเอกระบุไว้น่ะ
ผมว่าอย่าเสียเวลาเลยดีกว่า คุณเอกระดมพล ชนเสียงข้างน้อยคุณออกมาล้มเค้าไปเลยให้รู้แล้วรู้รอดเลยดีกว่ามั่ง จะได้เร็วขึ้น ไม่ต้องเสียเวลาทำมาหากิน อดตาหลับตานอน หวาดระแวง รบ ชุดนี้

หรือไม่ก็ให้คนกลุ่มเก่าเข้าไปคุยกับชุดเขี่ยวใหม่ ทำเหมือนเดิมแบบถนัดที่เคยๆอีกรอบ สมใจคุณแน่นอน .
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 16:15 น »

คุณเอกครับถ้าจะใช้วิธีเลี่ยงบาลีอย่างนั้น ตอนเป็นรัฐบาลทำไมไม่ประกาศเสียเลยว่า" เงื่อนเวลา 99 วันที่หาเสียงไว้เป็นอันยกเลิกเพราะไม่ได้เสียงช้างมากแต่แรกล่ะครับ"ผมไม่เลือก ปชป.เพราะไม่ค่อยชอบวิธีการเลี่ยงบาลีย่างนี้แหละ จำได้ไหมครับตอนที่เป็นผู้นำฝ่ายค้านกับตอนเป็นรัฐบาลคำพูดของท่านนายกอภิสิทธิ์ในเรื่องเดียวกันแตกต่างกันอย่างไร ผมเลือกเพื่อไทยผมก็ไม่ได้ปลื้มกับนโยบายหรอกเพราะคิดว่าเป็นไปได้ยาก ที่เลือกเพราะว่าที่นายกไม่เคยตอบโต้ทางการเมืองผิดกับอดีตนายกตอบโต้ทุกเม็ดทุกดอก...
Case นั้นคุณเอกบอก อุ๊บอิบ ไม่นับครับ555

อย่างนึ้ทำให้นึกถึงตอนเรียนอนุบาล เวลาเล่นกับเพื่อน ตอบไม่ได้ กู อุ๊บอิบ ไว้ก่อน.

คุยกับศรีธนนชัยได้เลย เป็นนายก แต่ไม่ได้เสียงข้างมาก ถือเป็นยกเลิกนโยบายตอนหาเสียงทุกกรณี เอากับเค้าดิคน.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 16:34 น »

Case นั้นคุณเอกบอก อุ๊บอิบ ไม่นับครับ555

อย่างนึ้ทำให้นึกถึงตอนเรียนอนุบาล เวลาเล่นกับเพื่อน ตอบไม่ได้ กู อุ๊บอิบ ไว้ก่อน.

คุยกับศรีธนนชัยได้เลย เป็นนายก แต่ไม่ได้เสียงข้างมาก ถือเป็นยกเลิกนโยบายตอนหาเสียงทุกกรณี เอากับเค้าดิคน.

ที่คุณsta บอกว่า ยกเลิกนโยบายหาเสียงทุกกรณีนั้น แสดงว่าคุณsta อ่านที่ผมชี้แจงไม่แตก

ผมไม่ได้บอกว่า เขาจะไม่ทำ หรือว่าเขาจะยกเลิกนโยบาย

เขาทำครับ แต่เงือนไข99วัน ถือว่า ตกไปแล้ว เพราะประชาชนไม่ให้เขาชนะ เงื่อนไข99วันต้องตกไป

แต่ก่อนอื่น คนที่จะด่าเขาว่าไม่ทำใน99วัน คุณต้องยกตัวอย่างมาด้วยว่า อะไรที่เขาสัญญาว่าจะทำใน99วัน ไม่ใช่พูดตีขลุมไปครับ และที่บอกเขาทำไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยว่าอะไรบ้าง

แต่เขาก็ทำพอที่จะทำได้เท่านั้น เพราะคะแนนเขามีน้อยครับ การมีพรรคร่วมมากๆทำให้ทำงานยากขึ้น

เช่นเดียวกัน พวกที่โจมตีเขาว่าทำไม่ได้ใน99วัน

ก็ ควรทำให้เห็นเป็นตัวอย่างว่า ที่คุณโจมตีเขา ก็ไม่ได้เลวไปกว่าเขา

แต่สุดท้าย ว่าแต่เขาอย่าให้อิเหนาเป็นเอง ใน90วันไปปีหน้าแล้ว ทั้งๆที่มีคะแนนในสภาเกินครึ่ง

คนที่ด่าเขาว่าทำไม่ได้ แต่ถ้าสุดท้ายฝ่ายตัวเองทำไม่ได้เหมือนกัน

ผมถือว่า เลวกว่าเขาครับ!!
q*073

หากเป็นแบบนี้บ้านเมืองก็ไม่พัฒนา เพราะต่างฝ่ายก็จะบอกว่า ที่คุณเลวได้ ฉันก็เลวได้ สุดท้ายประชาชนโดนหลอกเหมือนเดิม

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 17:18 น »

การบริหารงาน ท่ามกลางแรงเสียดทานที่ค่อนข้างสูง

และเห็นได้ชัดว่ากำลังพยายามทำงานอย่างเต็มที่อยู่

ประชาชนจะเป็นผู้ตัดสินเองว่า ควรให้โอกาสอีกต่อไปหรือไม่ อย่างไร

คนไทยคิดและทำความเข้าใจ ภายใต้เหตุและผลอยู่แล้ว...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 17:26 น »

การบริหารงาน ท่ามกลางแรงเสียดทานที่ค่อนข้างสูง

และเห็นได้ชัดว่ากำลังพยายามทำงานอย่างเต็มที่อยู่

ประชาชนจะเป็นผู้ตัดสินเองว่า ควรให้โอกาสอีกต่อไปหรือไม่ อย่างไร

คนไทยคิดและทำความเข้าใจ ภายใต้เหตุและผลอยู่แล้ว...

เหตุผลที่ชัดเจนที่สุด ที่ทำให้คนที่ยังไม่ตัดสินใจ ตัดสินใจลงโทษรัฐบาลเก่าก็คือ

ปัญหาน้ำมันปาล์มแพง ที่ทำให้ราคาอาหารแพงขึ้นไปครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างผลฝานรัฐบาลเก่า เพราะผมก็ยอมรับว่า เขาบกพรองอยู่พอสมควร

แต่ผมไม่อยากให้รัฐบาลใหม่ หรือคนที่สนับสนุนรัฐบาลใหม่ ใช้ข้ออ้างชุ่ยๆ ว่า

ทีรัฐบาลเก่ายังทำไม่ได้ใน99วันเลย รัฐบาลใหม่ทำไม่ได้ใน90วันก็ไม่เป็นไร เป็นต้น

แล้วแบบนี้ประชาชนก็โดนหลอกไปเรื่อยสิครับ ใช่มั้ยคุณคิม??

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 17:58 น »

"ทีรัฐบาลเก่ายังทำไม่ได้ใน99วันเลย รัฐบาลใหม่ทำไม่ได้ใน90วันก็ไม่เป็นไร"

หาก99วัน หรือ90วัน รัฐฯทำไม่ได้หรือพยามยามเต็มที่แล้ว

ต้องมาดูว่าระยะเวลาที่ขยายออกไปนั้นท่านยังทำต่อเนื่องหรือไม่
ภายใต้แรงเสียดทานที่เป็นอุปสรรค

แต่หากท่านไม่ทำอะไร ประชาชนดูท่านอยู่

แต่ถ้าจะงัดเอามาแค่เพื่อมาใช้เป็นเหตุผลหักล้างกันเพื่อแค่จะเอาชนะ

โดยไม่ใช้เหตุและผลประกอบ ก็เป็นได้แค่ "ข้ออ้างชุ่ยๆ"นั่นแหล่ะ

คุณเอกพูด คิมว่าก็มีส่วนถูก q*032

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 19:27 น »

ที่คุณsta บอกว่า ยกเลิกนโยบายหาเสียงทุกกรณีนั้น แสดงว่าคุณsta อ่านที่ผมชี้แจงไม่แตก

ผมไม่ได้บอกว่า เขาจะไม่ทำ หรือว่าเขาจะยกเลิกนโยบาย

เขาทำครับ แต่เงือนไข99วัน ถือว่า ตกไปแล้ว เพราะประชาชนไม่ให้เขาชนะ เงื่อนไข99วันต้องตกไป

แต่ก่อนอื่น คนที่จะด่าเขาว่าไม่ทำใน99วัน คุณต้องยกตัวอย่างมาด้วยว่า อะไรที่เขาสัญญาว่าจะทำใน99วัน ไม่ใช่พูดตีขลุมไปครับ และที่บอกเขาทำไม่ได้ ช่วยบอกหน่อยว่าอะไรบ้าง

แต่เขาก็ทำพอที่จะทำได้เท่านั้น เพราะคะแนนเขามีน้อยครับ การมีพรรคร่วมมากๆทำให้ทำงานยากขึ้น

เช่นเดียวกัน พวกที่โจมตีเขาว่าทำไม่ได้ใน99วัน

ก็ ควรทำให้เห็นเป็นตัวอย่างว่า ที่คุณโจมตีเขา ก็ไม่ได้เลวไปกว่าเขา

แต่สุดท้าย ว่าแต่เขาอย่าให้อิเหนาเป็นเอง ใน90วันไปปีหน้าแล้ว ทั้งๆที่มีคะแนนในสภาเกินครึ่ง

คนที่ด่าเขาว่าทำไม่ได้ แต่ถ้าสุดท้ายฝ่ายตัวเองทำไม่ได้เหมือนกัน

ผมถือว่า เลวกว่าเขาครับ!!
q*073

หากเป็นแบบนี้บ้านเมืองก็ไม่พัฒนา เพราะต่างฝ่ายก็จะบอกว่า ที่คุณเลวได้ ฉันก็เลวได้ สุดท้ายประชาชนโดนหลอกเหมือนเดิม
ขอโทษครับคุณเอกผมพิมท์ไม่หมด หมายถึงยกเลิกนโยบายที่กำหนดระยะเวลาที่จะทำไว้ทั้งหมดอ่ะครับ.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 21:28 น »

คุณเอกครับ ผมว่าประเด็นของ ปชป ไม่ว่าเค้าจะทำได้หรือทำไม่ได้ หรือจะมีข้อมูลมาขัดแย้ง แต่เมื่อคนส่วนใหญ่มองไปในมุมมองนั้น ก็ถือว่านี้คือผลที่ ปชป. ได้รับครับ

แต่ ในส่วนของพรรค พท. ก็ต้องรอดูต่อไปครับ ว่าจะได้หรือไม่ ถ้าทำได้ แต่ประชาชนส่วนใหญ่เดือดร้อน เนื่องจากผลกระทบของนโยบาย ถึงตอน ก็ อย่าสองมาตราฐานแล้วกันครับ อย่าเลือกที่มักรักที่ชัง น่ะครับ

แต่ถ้า พท. ทำตามนโยบายแล้ว ประเทศเจริญขึ้น ก็ต้องให้เครดิตเช่นกันครับ ยังไงสุดท้าย ประเทศไทยก็ได้ประโยชน์ครับ

แต่ตอนนี้คงจะสรุปอะไรไม่ได้ คงต้องรอต่อไปครับ

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ

แต่ก็อยากฝากถึงฝ่ายค้านทำหน้าที่ให้ดี รักษาสมดุล ของสภาให้ได้ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 21:37 น »

คุณเอกครับ ผมว่าประเด็นของ ปชป ไม่ว่าเค้าจะทำได้หรือทำไม่ได้ หรือจะมีข้อมูลมาขัดแย้ง แต่เมื่อคนส่วนใหญ่มองไปในมุมมองนั้น ก็ถือว่านี้คือผลที่ ปชป. ได้รับครับ

แต่ ในส่วนของพรรค พท. ก็ต้องรอดูต่อไปครับ ว่าจะได้หรือไม่ ถ้าทำได้ แต่ประชาชนส่วนใหญ่เดือดร้อน เนื่องจากผลกระทบของนโยบาย ถึงตอน ก็ อย่าสองมาตราฐานแล้วกันครับ อย่าเลือกที่มักรักที่ชัง น่ะครับ

แต่ถ้า พท. ทำตามนโยบายแล้ว ประเทศเจริญขึ้น ก็ต้องให้เครดิตเช่นกันครับ ยังไงสุดท้าย ประเทศไทยก็ได้ประโยชน์ครับ

แต่ตอนนี้คงจะสรุปอะไรไม่ได้ คงต้องรอต่อไปครับ

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ

แต่ก็อยากฝากถึงฝ่ายค้านทำหน้าที่ให้ดี รักษาสมดุล ของสภาให้ได้ครับ

q*062q*062

Guest
add2
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 14:21 น »

เหนื่อยแทนคุณเอก เอาเป็นว่าคอยดูผลงานรบ.ที่เป็นเสียงของคนส่วนใหญ่มีสส.มากกว่าครึ่งสภา ไม่น่ามีอะไรเป็นอุปสรรคมากเท่ารบ.ที่แล้ว ที่มีสส.ไม่ถึงครึ่งแถมยังมีการเล่นนอกสภา(แบบรุนแรง) และยังประกาศไม่ยอมให้เวลาเขาทำงานได้เหมือน รบ.ชุดนี้อีกต่างหาก เชื่อว่าไม่นานหรอกก็จะรู้หมู่หรือจ่า

Guest
สามัญสำนึก
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 12 ส.ค. 11, 06:34 น »

ผมเองก็ตำหนิคุณอภิสิทธิ์ที่ทำลายโอกาสของตัวเองไปแล้ว อยากให้โอกาสรัฐบาลใหม่ด้วย แต่ยังไม่ทันไรก็แย่งเก้าอี้กันอุตลุด มันน่ารังเกียจจริงๆ ที่บอกว่าจะเข้ามาทำเพื่อพี่น้องประชาชนนั้น มันก็เหมือนการผายลมออกมาทางปากของนักการเมือง ซึ่งผมไม่เคยจะใส่ใจกับคำพูดของคนเหล่านี้เลย ช่วงนี้ก็เหมือนกับช่วงข้าวใหม่ปลามัน เดี๋ยวคอยดูต่อไปกลุ่มเสื้อแดงก็เหมือนกันที่บอกไม่สนใจตำแหน่ง รมต. ผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นมันจะมีการเคลื่อนไหวกดดันแน่นอนหลังจาก
ที่พลาดตำแหน่ง เนื่องจากความทะเยอทะยานสูงของคนระดับแกนนำ

Guest
ขอสัญญา
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 ส.ค. 11, 00:00 น »

ไม่ลืมค่ะ

Tags:  คนไทย 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม