หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เวลามีเพศสัมพันธ์ กับแฟน แฟนเจ็บมาก  (อ่าน 10309 ครั้ง)
Guest
ศร แฟน เจ็บ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 20:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมอายุ 35 แฟนก็35 มีบุตร 1 คน ตั้งแต่มีน้องมา ผมกับแฟนมีอะไรกันน้อยครั้งมาก อาทิตย์ละครั้ง ได้ บางทีเป็นเดือนเลยครับ เวลาผมมีอะไรกับแฟน แฟนจะเจ็บมาก บางทีเหมือนมีการ ฉีกขาดที่อวัยวทางเพศภายนอกด้วยครับ พอแฟนบอกผมก็ขอดู เห็นเป็นรอยแดงๆที่อวัยวะเพศด้านล่างครับ เหมือนรอยฉีกขาดครับ ตอนนี้ลูกอายุได้ 3 ขวบแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ
ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
1 พอมีลูกแล้วทำไมแฟนผมไม่ค่อยมีอารมณ์ทางเพศเลยครับ
2 แล้วพอมีอะไรกันเสร็จแล้ว อวัยวะเพศฉีกขาดครับ เป็นอะไรหรือเปล่าครับ ควรจะทำอย่างไรครับ
3 บางครั้ง ผมใช้นิ้วหรือใช้ลิ้น ทำให้แรงๆก็ดี พอสักพักแฟนผมบอกว่าไม่เสียวเลย ยังไม่ได้ใส่เข้าไปเลยนะครับ เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยตอบทีครับ ทุกวันนี้พอมีอะไรครั้งหนึ่ง ต้องพักเป็นอาทิตย์เลยครับ เพราะยังเจ็บอยู่ครับ
( ผมนะไม่ได้ทำแรงนะครับ แล้วเวลามีอะไรกันผมเล้าโลมก่อนทุกครั้งนะครับ ตอนนี้ลองใช้เจลหล่อลื่นอยู่ครับ ก็ยังเป็นอยู่ครับ )

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 06:49 น »

1. ผู้หญิงบางคนอารมณ์ทางเพศจะลดน้อยลงหรือไม่ต้องการมีเพศสัมพันธ์หลังจากคลอดบุตรแล้ว เป็น อาการ Female Sexual Disorders หรือ FSD คือ ภาวะที่สตรีไม่สามารถมีความสุขจากเพศสัมพันธ์ได้เหมือนปกติ ดูรายละเอียดตามลิงก์ด้านล่าง จากบอร์ดเรื่องบนเตียง สนุกดอทคอม กระทู้ของคุณ Depp08

http://webboard.sex.sanook.com/forum/?topic=3416350

2. เป็นเพราะ กล้ามเนื้อช่องคลอดของเธอเกร็งตัวมากผิดปกติ (Vaginismus) จากการไม่อยากมีเพศสัมพันธ์ ทำให้การสอดใส่ทำได้ยาก และทำให้ปากช่องคลอดเกิดการระบมขณะและหลังสอดใส่

3. เป็นเพราะอาการ FSD ของเธอนั่นแหล่ะ แฟนคุณต้องทำใจให้ยอมรับการมีเพศสัมพันธ์ ตัวคุณเองก็ต้องเข้าใจและแสดงความรักต่อเธออย่างสม่ำเสมอ รวมทั้งสร้างอารมณ์ให้เธอมาก ๆ ก่อนมีเพศสัมพันธ์ เจลหล่อลื่นช่วยได้ระดับหนึ่งเท่านั้น คุณลองศึกษาวิธีแก้ไขตามลิงก์ที่ให้มาก่อนก็ได้ แต่ไปปรึกษาสูตินรีแพทย์ดีที่สุด อย่าอายที่จะพบแพทย์หากอยากให้แฟนคุณกลับมามีเพศสัมพันธ์ได้เหมือนเดิม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 08:01 น »

q*077
หมอเย็บไม่ดีน่ะครับแฟนก็เคยเป็นมาคนที่2คลอดแล้วมีการเย็บใหม่ไม่เจ็บแล้วครับ
ลองให้หมอเช็คดูดีกว่าครับ q*026q*033q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 11, 14:05 น »

ค่อยๆทำก็พอ ทำให้เบาลงอีกสักนิดแต่....อย่าฝืนเธอและห้ามรุนแรงตอนใกล้บรรลุ....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 13:28 น »

มาเพิ่มเติม...แฟนคุณเป็นตกขาวหรือเปล่า บางทีการอักเสบในช่องคลอดก็เป็นสาเหตุที่ทำให้เจ็บขณะมีเพศสัมพันธ์ได้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม