หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ปาฏิหาริย์ เกิดขึ้นกับหมอมุกแล้วครับ!!  (อ่าน 33630 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 17:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*054q*054q*054q*054q*054q*054q*054q*054

q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*071

เพราะกำลังใจที่คนไทยทั่วประเทศที่รับรู้ข่าวหมอมุก ร่วมกันส่งกำลังใจไปให้ หลายคนช่วยกันสวดมนต์ขอพรให้หมอมุกหายป่วย

หลายคนไปทำบุญให้หมอมุก เพื่อหวังให้หมอมุกหายโดยเร็ว

และแล้วปาฏิหาริย์ก็เกิดขึ้นจริงแล้ว

ต้องขอขอบคุณคนไทยทั่วประเทศ ต้องขอขอบคุณบรรดาทีมแพทย์และทีมพยาบาลรพ.พระมงกุฏเกล้าฯทุกท่าน

และอีกไม่นาน ความจริงจะต้องปรากฏ ว่าใครคือคนร้ายตัวจริง!!

เชิญไปอ่านรายละเอียดข่าวได้ที่

http://astv.mobi/AKEMYCA

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 18:49 น »

เป็นภาพที่ดูแล้ว..เกิดความดีใจเป็นอย่างมาก ขอให้หายเร็วๆค่ะ q*057
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 18:59 น »

เห็นภาพแล้ว..ยอมรับว่าปาฎิหาริย์ จริงๆ .. ขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมด้วยครับ q*071q*071

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 23:33 น »

เห็นภาพแล้ว รู้สึกดีใจมาก

ขออวยพรให้คุณหมอหายป่วยในเร็ววัน q*063q*063

Tags:
Guest
คนไทย ชาติไทย สัญชาติไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 09:56 น »

q*062 ติดตามข่าวของหมอมุกมาตลอด ดีใจและปลื้มใจที่คนดีดีอย่างหมอเกือบจะหายเป็นปกติแล้ว ขอบุญกุศลพระคุ้มครองคุณหมอนะค่ะ และต่อจากนี้ไป คนที่มันขับรถชนคุณหมอตอนนี้ในใจมันคงร้อนยิ่งกว่าตกขุมนรกอีก เวรกรรมมันเร็วยิ่งกว่าจรวดจริง ๆๆๆๆ

Tags:
Guest
ยังคอยเธอ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 09:58 น »

หมอหายไวไวนะคะคนทั้งประเทศสรอประนามคนชั่วอยู่คะ q*077

Tags:
Guest
0124
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:05 น »

หายเร็วนๆะ

Tags:
Guest
fresh
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:07 น »

q*062 ดีใจจัง คนดีๆจะได้กลับมา สู้ๆ หมอสู้

Tags:
Guest
คนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:17 น »

หายใวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ จะได้เอาครอบครัวทรชน มาให้สังคมประณาม

Tags:
Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:25 น »

เห็นแล้วดีใจมากที่หมอมุกอาการดีขึ้นเรื่อยๆขอให้หมอมุกหายไวๆนะจะได้จับคนผิดที่ยังลอยนวลเสียที่

Tags:
Guest
ประชาชนเต็มขั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:30 น »

คนระดับหมอมุก ไม่ใช่ ขี้ไก่ ที่จะโดนทหารกร่างกระทำได้ง่ายๆ เราขอพลังเทพไท้เทวาทั่วสากลโลก พลังบุญที่เราได้กระทำมา แล้วทั้งหมดขอมอบให้หมอมุกหายเป็นปกติโดยเร็วเพื่อได้ทำหน้าที่ช่วยเพื่อนมนุษย์ทางภาคใต้ต่อไป แฟนคลับหมอมุก ทหารที่ไม่รบ ทหารที่เอาแต่เมา ข้างบ้านเรา ไปกรมเฉพาะวันรับเงินเดือน อีกหลายปีกว่าจะเกษียณอายุ แถมยังคุยอีกว่ายังไงๆ ก็ต้องได้นายพลก่อนเกษียณ คงจะจริงเพราะตอนนี้ได้ยศพิเศษแล้วมีสวยสะพายด้วย เฮ้อ......ทหารไทยที่รัก..จงเจริญ..สงสารทหารที่อยู่ในสนามรบจัง ขอเอาใจช่วยทุกท่านที่อยู่ชายแดนทุกภาค รักทหารดีๆทุกคน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:30 น »

ยินดีกับหมอมุกด้วย ขอให้สุขภาพสมบูรณ์ไวๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:40 น »

ยินดีกับหมอมุกด้วยน่ะครับที่หายแล้ว....ขอให้ได้กลับบ้านไวไวนะครับ q*039q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:41 น »

ขอพระคุณสิ่งศักดิ์ที่เคารพศรัทธา ที่เมตตาให้หมอมุก อาการดีขึ้น และมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ เราเป็นคนไทยคนหนึ่งที่ต้องการเห็นความยุติธรรมในสังคม ถึงแม้ว่ามันจะลดน้อยลงทุกวินาทีแล้วก็ตาม สู้สู้ค่ะหมอคนดี

Tags:
Guest
รวงข้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:54 น »

อยากให้หมอมุก เข้ามาอ่าน จะได้รู้ว่า กำลังใจ จากคนไทย มากมาย ขนาดไหน หายไวๆ นะค่ะ คนดี พระคุ้มครองค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 10:57 น »

ยินดีด้วยครับ q*039

Tags:
Guest
foryou
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:10 น »

q*071 ดีใจด้วยค่ะ ขอให้หมอมุกหายเร็วๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆ
นะค่ะ คุณหมอ สู้ ๆค่ะ

Tags:
Guest
คนเกิดวันเดียวกับหมอ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:12 น »

เห็นภาพหมอมุกแล้วดีใจสุดๆๆดีใจกับคุณแม่หมอมุกด้วยจัง คนดีพระคุ้ม ครอง ขอให้หายเร็วนะคะ

Tags:
Guest
เจ้
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:17 น »

อยากไปเยี่ยมหมอมุก แต่ไปไม่ได้ อยู่ไกลค่ะ แต่ก้อส่งกำลังใจไปให้คุณหมอนะค่ะ ขอให้คุณหมอหายเร็ว ๆ

Tags:
Guest
กำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:21 น »

ขอให้หายไว ๆ น่ะค่ะ สู้ ๆ

Tags:
Guest
ลูกทหาร
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:27 น »

ขอให้หมอมุกอาการดีวันดีคืน หายจากบาดเจ็บเป็นปกติโดยเร็ว ขอให้สมองกลับมาเป็นปกติ จำเหตุการณ์ทุกอย่างได้ จะได้นำคนผิดมาดำเนืนคดีให้ถึงที่สุด พวกนายๆ นายใหญ่ทางทหารทั้งหลาย กรุณาอย่าได้ช่วยเหลือให้คุณคนที่ขับรถชนหมอมุก กลับเข้ารับราชการได้อีกเลย มันทำวงการทหารเสียชื่อเสียง..หมดสิ้นศักดิ์ศรีทหารไทยทุกนาย ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง นายช่วยพิจารณาด้วย หมอมุกก็ทหารเหมือนกัน แต่หมอมุกมีคุณประโยชน์อนันต์กว่านายทหารที่มีสมอง แต่ไม่ใช้สมองให้เกิดประโยชน์แก่ประเทศชาติ กลับนิยมใช้กำลัง เจตนาฆ่าคนชัดๆๆๆๆ

Tags:
Guest
พพ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:38 น »

ขอให้บุญรักษานะครับคนดี ๆ อย่างคุณหมอ

Tags:
Guest
ติ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:41 น »

q*062 คนดีพระย่อมคุ้มครอง ขอให้คุณหมอหายไวไวนะค่ะ

Tags:
Guest
จอม
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:41 น »

แต่มีคนหนาวๆร้อนๆแน่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:41 น »

ยิ่งกว่าถูกหวย รวยเป็นพัน ๆ ล้านนะครับ คุณหมอ...ขอให้สุขภาพกายและ
สุขภาพใจแข็งแรง เข้มแข็ง...กลับมาต่อสู้กับสังคมเส็งเคร็งอีกต่อไปครับ
เพื่อว่าอะไร ๆ มันจะดีขึ้น หรือปลูกจิตสำนึกคนไทยหลาย ๆ ล้านคนขึ้นมา
กันได้บ้าง ไม่มากก็น้อย....นี่ขนาดสาหร่ายังโดนต่อยหนักขนาดนี้ แล้วคน
ธรรมดา ตาสี ตาสา มันจะเหลือออกมาเป็นข่าวไหมเนี่ย...?? จริงไหมครับ
Tags:
Guest
ปิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:42 น »

เป็นอีกคนที่ติดตามข่าวของหมอมุกค่ะดีใจมากที่หมอมุกอาการดีขึ้นขอเป็นกำลังใจให้หมอมุกหายเร็วๆจ้า q*071

Tags:
Guest
ดีใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:51 น »

คนดีผีคุ้ม
หายไวๆๆจ้า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:52 น »

คุณหมอกับครอบครัวเป็นคนดี ทำงานรับใช้ประเทศ และแล้วปาฏิหารย์ก็มีจริงสำหรับครอบครัวคุณหมอ ดีใจมากๆๆค่ะที่ได้เห็นภาพนี้และขอให้หายเร็วๆนะค่ะ q*062

Tags:
Guest
ข้าราชการคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:54 น »

สุดยอดขอให้หายเร็วนะคะ

Tags:
Guest
คนจ.นนทบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 11:54 น »

ยินดีกับคุณหมดและคุณแม่ด้วยนะคะ ขอให้หายไวๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
กันทรารมย์.ศรีสะเกษ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:08 น »

ขอให้คุณหมอมุกหายวันหายคืนนะค่ะ เป็นอีกคนที่คอยติดตามข่าวคราวมาตลอด มาวันนี้ได้เห็นภาพที่คุณแม่และคุณหมอมุกยิ้มได้แล้วดีใจจนน้ำตาไหลเลย (ชาวอำเภอกันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ) ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านเรื่องที่ร้ายๆไปได้โดยเร็วนะค่ะ ขอให้มีแต่เรื่องดีๆเข้าในชีวิตต่อไป สาธุๆๆๆ

Tags:
Guest
เจ...
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:09 น »

ดีใจจังฟ้ามีตา ทำให้คนดีอย่างคุณหมอปลอดภัย สู้ๆนะค่ะหมอมุก

Tags:
Guest
e
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:27 น »

คนดีพระคุ้มครอง แสดงความยินดีกับครอบครัวด้วยค่ะ

Tags:
Guest
จรูญ(มิ้ม)
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:39 น »

ขอให้หายเร็วๆ เป็นกำลังใจ สู้................. q*077

Tags:
Guest
yu
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:42 น »

ดีใจจังเลย..ขอให้หายวัน..หายคืนนะคะ

จะได้เอาคนเลวมาลงโทษซะที

Tags:
Guest
จรูญ
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:44 น »

สู้..................

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:47 น »

ดีใจเป็นที่สุด

Tags:
Guest
นุช
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:49 น »

คุณพระคุ้มครองคะ...หายไว ๆ นะคะคุณหมอมุก

Tags:
Guest
พระคุ้มครอง
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:54 น »

ดีใจด้วยจริงๆ ขอให้คุณหมอมีสุขภาพกาย สุขภาพใจ แข็งแรงสมบูรณ์ กลับไปทำงานตามที่ได้ตั้งใจไว้ และขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆ ไปได้ด้วยดี ส่วนคนที่ทำร้ายหรือคิดร้ายกับคุณหมอ ก็ขอให้แพ้ภัยด้วยเองไปด้วยเถิด สาธุ สาธุ...

Tags:
Guest
อัง
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:55 น »

เป็นกำลังใจให้หมอมุกหายไวไว

Tags:
Guest
คนโขทัย
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 12:57 น »

ขอให้หายไวๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้คุณแม่รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

Tags:
Guest
ครูชนบท
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 13:02 น »

ปาฏิหาริย์มีจริง คนดีพระย่อมคุ้มครอง ขอให้หมอมุขหายเป็นปกติไว ๆ นะคะ

Tags:
Guest
saitingkai
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 13:08 น »

q*062 ดีใจด้วยค่ะ

Tags:
Guest
คนตามข่าว
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 13:11 น »

q*071q*071 โหเห็นภาพแล้วดีใจมากค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะหมอมุก สู้ สู้

Tags:
Guest
ไลลา
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 28 มิ.ย. 11, 13:13 น »

q*062เป็นเพราะความดีที่หมอมุกทำไว้ ทำให้ปาฏิหารย์มีจริง สู้ สู้ นะคะ
ขอเป็นกำลังใจให้ q*062

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม