หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผัดไทย พิเศษ 2 ห่อ!!!!  (อ่าน 2227 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 11:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมื่อวานไปซื้อผัดไทยมา เจอเรื่องสยองขวัญสั่นประสาทมาก เรื่องมันเป็นอย่างงี้..

เมื่อวานคนซื้อเยอะมาก เพราะเจ้านี้เป็นเจ้าอร่อย (ที่จริงมีอยู่ร้านเดียว) q*069

เลยผัดกระทะใหญ่ ประมาณ 5 จาน 2 ห่อ ในขณะที่เร่งทำ

และกำลังผัดเพลินๆ อยู่นั้น น้ำลายจากปากป้าแม่ค้าก็เริ่มย้อยลงมา

แล้วบังเอิ๊ญ... ผมเหลือบไปเห็นเข้าพอดี

โอ้วว..พระเจ้า!!!อย่านะโว้ย!!! .........แหมะ........ โอ้โห! q*036

เต็มๆ ป้าเอ้ย...ทำไมช่างกล้า หลังจากที่น้ำลายหยดลงกระทะแล้วป้าแกก็รู้สึกตัว

และเหลือบตาขึ้นมาหมอง .. แว้บบ...... ผมหลบตา

เกือบไปแล้ว ถ้าช้ากว่านี้อีกนิดนึงได้สบตากับป้าแกแน่...

แล้วทำไมผมต้องหลบตาป้าแกด้วยเนี่ย หรือผมสมควรจะจ้องตาแก

ให้แกรู้ว่า "ตูเห็นนะโว้ย!!!" แล้วเข้าไปถามแกตามตรงว่า "ป้า!!

เมื่อกี้ผมเห็นป้าทำน้ำลายหยดใส่อ่ะ ที่ผมสั่งไว้ 2 ห่อ

ผมไม่เอาได้ป่ะ?"หรือผมจะแกล้งทำเป็นไม่เห็นแล้วกลับไปนั่งกินน้ำลายป้าแก

อย่างสบายอารมณ์ แล้วมองโลกในแง่ดีว่า

"เอาน่า!!ที่เราเห็นน้ำลายหยดใส่นั่นมันแค่เล็กน้อยเท่านั้น คุณที่เราไม่เห็นอาจจะยิ่งกว่านี้อีก

อย่างเช่น ป้าแกอาจจะเกาหัว แล้วรังแคปลิวไปใส่กระทะ หรือป้าแกอาจจะขยี้จมูก

แล้วขี้มูกก้อนเท่าเล็บนิ้วชี้ อาจจะกระเด้นลงไปในกระทะ หรือ อาจจะ....." อ้วก!!!

ผมว่าผมไม่คิดดีกว่า บางครั้งการมองโลกในแง่ดี ก็อาจไม่ใช่เรื่องดีสำหรับเราเสมอไป
q*026q*027
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 11:44 น »

แล้วถ้าเป็นคุณล่ะ คุณจะเลือกแบบไหน ส่วนผมเลือกแล้ว

และทางที่ผมเลือกนั้นก็ เฮ้อ!!! .....................

แล้วผมก็กลับบ้านไปพร้อมกับ ผัดไทยพิเศษน้ำลายคุณป้า 2 ห่อ

ผมกินไป 1 ห่อ อีก 1 ห่อนั้น คุณตัวเล็กเป็นคนจัดการ "อร่อยดีเนอะ!!"

คุณตัวเล็กเคี้ยวตุ้ย แล้วหันมายิ้มถามผม "อือ..." ผมตอบ "

ถึงจะทำน้ำลายหยดใส่ แต่ก็อร่อยดีเหมือนกันว่ะ!!!" ผมคิดในใจ
q*069q*038

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 11:56 น »

เคยเห็นแม่ค้าหมูที่ตลาดสด หยิบหมูมาเพื่อจะเอาเข้าเครื่องบด ทำหมูบด

แล้วหมูมันหลุดมือ หล่นลงพื้น q*026

แล้วแม่ค้าก็หยิบขึ้นมา โยนลงเครื่องบดหน้าตาเฉย q*026q*026

หลังจากนั้นมา..สับหมูกินเองตลอดเลยค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 12:03 น »

เคยไปซื้อชาเย็น แล้วแม่ค้าบอกว่า รอแปบนึง ยังชงไม่เสร็จ

คือพี่เค้าชงไว้เยอะๆ เป็นเยือก ระหว่างชงไปพี่เค้าก็ชิมไป แล้วเอาช้อนที่ชงนั้นแหล่ะ

ตักขึ้นมาชิม แล้วก็เอาลงไปคนๆ เติมนั่นนี่ลงไป แ้ล้วตักมาชิมอีก แล้วเอาช้อนลงไปคนๆ อีก

รอดูจนเค้าชงเสร็จ ชิมไปชงไป 3 - 4 รอบตัดสินใจได้ว่า ไม่เอาแล้วดีกว่า จึงบอกพี่เค้าไปว่า

ขอโทษนะคะหนูรีบ วันหลังค่อยมาใหม่ค่ะ q*072 ตั้งแต่วันนั้นไม่เคยซื้อเจ้านี้อีกเลย
Tags:
Guest
4444
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 13:18 น »

ไม่เป็นไรครับป้าเดี๋ยวผมแวะมาเอาก็แล้วกัน ให้คนอื่นไปก่อนก็ได้ครับ (ก็คุณบอกว่าคนมากมายไม่ใช่หรือ คงไม่ใช่เรื่องยากแน่นอน)..0.0..พอมาสั่งใหม่ คุณก็อย่าไปมองซิครับ อิอิ แต่ก็ห้ามคิดไปในทางลบน่ะครับ ประเภทขี้มูกหรือรังแค่อะไรประเภทนี้น่ะครับ ขอบอก อิอิ

q*031q*031q*031q*031

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 13:18 น »

เคยไปซื้อราดหน้าแถวๆบ้านครับ ถุงล่ะ30บาท
ซื้อมา2ถุงผมให้แบงค์100ป้าเค๊าไป
แล้วเค๊าก็ทอนแบงค์ยี่สิบให้ผม2ใบ
ผมก็เลยเอาราดหน้ากลับมากินที่บ้าน ก็อร่อยดีครับ
q*033q*033q*033
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 15:38 น »

เคยไปซื้อราดหน้าแถวๆบ้านครับ ถุงล่ะ30บาท
ซื้อมา2ถุงผมให้แบงค์100ป้าเค๊าไป
แล้วเค๊าก็ทอนแบงค์ยี่สิบให้ผม2ใบ
ผมก็เลยเอาราดหน้ากลับมากินที่บ้าน ก็อร่อยดีครับ
q*033q*033q*033

คุณ ติ ครับ จะเอา ฮา ไปถึง นั๋ย เนียะ..!!!!
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 15:48 น »

กลับบ้านไปงวดที่แล้ว...แวะซื้อผัดไทยไปฝากเพื่อน ก่อนเข้าบ้านเพื่อน..

...ก็ยืนดู ป้าแก ผัด..ไป..เพลินเชียว ใส่ ไข่ ใส่ กุ้ง ใส่เส้น ..กำลังจะตักใส่ห่อ..ให้ผม 2 ห่อ

หมาลักษณะ ท่าทางเป็น ขี้เรื้อน ขนเป็นหย่อมๆ...มุดอกมาใต้รถเข็น..ข้างๆกระทะผัดไทย...

ผมเห็น ป้าแก เอา ตะหลิวเต๋อหัว นี่แหละ...ครับ...เคาะไปที่ หัวสุนัขหมา ตัวนั้น ..ดัง จึก !!!นึง..

สุนัข หมา กระเด้ง ออกไปหน่อย นุง สะบัดหัว พั๊บๆๆๆ....แล้วป้า ก็ จัดการตักผัดไทย ใส่ห่อให้ผมด้วย

ตะหลิวเต๋อหัว...อันที่เคาะหัวหมาน่ะให้ ป๋ม....ผม...อึ่งกิมย้ง ผมรับมาห่อผัดไทยแล้วส่ง ตังให้..แบบ งงๆ...

ระหว่างทาง ที่จะเขาบ้านเพื่อน ผมตัดสินใจ โยนผัดไทยทิ้ง...ไป...หาเพื่อนมือเปล่าวๆ..

....พอดีมาอ่าน เรื่องของ น้องเรย์เลยนึกขึ้นได้...เมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 16:06 น »

ที่เราไม่เห็นยังมีอีกเยอะ !! q*027

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 16:14 น »

q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 16:17 น »

กลับบ้านไปงวดที่แล้ว...แวะซื้อผัดไทยไปฝากเพื่อน ก่อนเข้าบ้านเพื่อน..

...ก็ยืนดู ป้าแก ผัด..ไป..เพลินเชียว ใส่ ไข่ ใส่ กุ้ง ใส่เส้น ..กำลังจะตักใส่ห่อ..ให้ผม 2 ห่อ

หมาลักษณะ ท่าทางเป็น ขี้เรื้อน ขนเป็นหย่อมๆ...มุดอกมาใต้รถเข็น..ข้างๆกระทะผัดไทย...

ผมเห็น ป้าแก เอา ตะหลิวเต๋อหัว นี่แหละ...ครับ...เคาะไปที่ หัวสุนัขหมา ตัวนั้น ..ดัง จึก !!!นึง..

สุนัข หมา กระเด้ง ออกไปหน่อย นุง สะบัดหัว พั๊บๆๆๆ....แล้วป้า ก็ จัดการตักผัดไทย ใส่ห่อให้ผมด้วย

ตะหลิวเต๋อหัว...อันที่เคาะหัวหมาน่ะให้ ป๋ม....ผม...อึ่งกิมย้ง ผมรับมาห่อผัดไทยแล้วส่ง ตังให้..แบบ งงๆ...

ระหว่างทาง ที่จะเขาบ้านเพื่อน ผมตัดสินใจ โยนผัดไทยทิ้ง...ไป...หาเพื่อนมือเปล่าวๆ..

....พอดีมาอ่าน เรื่องของ น้องเรย์เลยนึกขึ้นได้...เมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง...

เสียดายขึ้นมาล่ะสิ ฮ่าๆ

ทำไมโยนผัดไททิ้งล่ะครับ เสียดายตังค์จัง ตั้ง 2 ห่อแหนะ
น่าจะจอดรถทิ้งถังขยะดีๆ นะครับคุณริว q*003q*025q*025

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 21:30 น »

คุณ ติ ครับ จะเอา ฮา ไปถึง นั๋ย เนียะ..!!!!
ก็อยากเล่าให้ฟังบ้างอ่ะครับ คุณริว q*078q*078

เอาเป็นการเป็นงานล่ะกัน q*020q*020
เคยเจอกับตัวเองครั้งนึงครับ ทานราดหน้าแล้วเคี้ยวไปโดนอะไรหยุ่นๆ
ยังไงไม่รู้เลยเอาออกมาดู ปรากฎว่าเป็นหนอนตัวเขียวๆขาดครึ่งท่อน q*026
จากหิวๆอยู่เลิกเลยครับ จ่ายตังค์แล้วกลับไปทำงานต่อ q*069
หายหิวไปหนึ่งวันเต็มๆ q*027q*027
Tags:
Guest
swse
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มิ.ย. 11, 12:36 น »

เราก้อเคยเจอเหมือนกันสั่งสุกี้ทะเลใส่ถุงมากินบ้าน..
เคี้ยวไปเคี้ยวมาทำไมปลาหมึกมันเหนียวจัง...
ก้อเลยเอาออกมาดูเจอก้นกรองบุหรี่... อิ่มทันที
แล้วก้อเลิกซื้อร้านนี้ไปหลายปี ..ปีที่แล้วนึกอยากกินก้อเลยแวะไปซื้ออีก
....แต่คนทำเค้าเปลี่ยน..ก้อเลยถามหาป้าที่เคยทำสมัยก่อน
..เค้าบอกว่าแกเป็นมะเร็งปอดทำไม่ไหวแล้ว.....
คงจะสูบจัดไปนี๊สสสสสสสสสสสส...สงสารแกเหมือนกันนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มิ.ย. 11, 16:58 น »

เคยสั่งก๋วยเตี๋ยว มาทาน หวานหอมชวนทานน่าดู

แต่ปรุงรส ด้วยน้ำพริกเผา แมงกะจั๊ว(แมลงสาป)ลอยขึ้นอืด

ไงเป็นงั้นน๊า อิ่มทิพย์เลยเรา

q*033 บ้างร้านสั่งใส่ชาม แต่ได้ใส่ถุง q*027 เอาก็เอา จัดปาย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มิ.ย. 11, 21:37 น »

q*073q*073q*073q*073q*073q*073

เลือกได้ก็ไม่เอาอะ))))))))

เลิก)))))))

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 11, 10:53 น »

q*072
มาเจอกระทู้นี้เลยนึกได้ว่าเคยเจอเหมือนกันนะ
ตอนนั้นเลิกงานไปเดินตลาดนัดที่แถวบ้านเป็นบริเวณวัดเจอแม่ค้าทอดลูกชิ้นพอชุดที่ทอดสุกแล้วตักออกหมดกะทะ
เธอก้หันไปหยิบลูกชิ้นถุงใหม่เราก็ยืนมองว่าเธอคงจะเอามีดหรือกรรไกรปาดปากถุง ที่ไหนได้
เธอจับก้นถุงแล้วจุ่มปากถุงลงในกะทะที่น้ำมันร้อนๆแล้วให้ถุงพลาสติกละลายไปในกะทะลูกชิ้นก็ทะลักออกมาเองจนหมดแล้วทิ้งถุงไป ทอดต่อหน้าตาเฉยเหมือนทำเป็นปกติอยู่แล้ว ตั้งแต่นั้นมาไม่ซื้อลูกชิ้นที่ทอดโดยเราไม่เห็นวิธีการอีกเลยบอกลูกหลานให้รู้ด้วยเหมือนกัน เฮ้อ ทำไมมักง่ายขนาดนั้นเนอะ q*069q*078q*034q*038q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 มิ.ย. 11, 10:52 น »

มักง่ายกันมากๆเลยแฮะ อาหารที่ทำขายเนี่ย ดีนะที่เราทำกินเองทุกอย่าง อยากกินอะไรก็ทำ ไม่ต้องซื้อแบบทำสำเร็จ ..... แต่ก็นึกถึงที่ทำกันตามร้านทั่วไปเหมือนกันอ่ะ ...... q*027q*069

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม