หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ช่วยแนะนำบ้านไม่แพงบ้านแถวพระราม 2 ด้วยค่ะ ที่บ้านต้องย้ายไปทำงานแถวนั้น  (อ่าน 6806 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 มิ.ย. 11, 18:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากได้บ้านแถวพระราม 2 ค่ะ ไม่แพงมาก ขอดูดีนิดนึง
ถ้าเป็นโครงการใหม่ก็ดีค่ะ
อีก5 -6 เดือนทั้งบ้านต้องย้ายไปทำงาน และเรียนแถวนั้นค่ะ
ขอบคุณนะคะ

แถวนั้นมีห้างเยอะไหมคะ ไม่อยากออกไปไหนไกลเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
นิรดา
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 มิ.ย. 11, 16:12 น »

แถวพระราม2 เราอยู่ม.บ้านพิศาลจร้า ม.บ้านพิศาลมีบ้านใหม่และบ้านมือสองค่ะ ถามก่อนว่าต้องการบ้านราคาเท่าไรค่ะ ถ้าม.บ้านพิศาลก็ราคา 1.6 ล้านขึ้นไป โรงเรียนมีหลายแห่ง แต่ลูกเราเรียน สารสาสน์วิเทศบางบอน
การเดินทางสะดวกค่ อยู่มาแล้ว 7 ปี โอเคนะค่ะ q*076

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
นิรดา
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 มิ.ย. 11, 16:14 น »

แต่ถ้าต้องการบ้านมือสอง สอบถามได้นะค่ะ จะแนะนำให้ค่ะ ซอยบ้านที่อยู่มีค่ะ ติดต่อ นิด 087-3631827

Tags:
Guest
วัน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 มิ.ย. 11, 17:50 น »

จะซื้อบ้านทั้งทีก็เลือกให้ดีๆนะคะ
แต่มีที่หนึ่งอยากแนะนำว่า( อย่าซื้อ ) เป็นบ้านใหม่ราคากลาง ชื่อ หมู่บ้านประชาสุข อยู่ติดกับโรงบาลพระราม2 เราอยู่มา 1 ปี ปัญหาเยอะมาก
เนื่องจากโครงสร้างบ้านไม่แข็งแรง บ้านใหม่อยู่ไม่ถึงปี ร้อยร้าวเกือบทั้งหลัง ฝนตกเพดานรั่ว ซ่อมไปแล้ว 3 ครั้ง ก็ยังเป็นอยู่ แจ้งซ่อมรอบที่ 4 แจ้ง ไป3 เดือนละ ไม่มีคนมาสนใจเลย (3 ครั้งก่อนเซ็นรับมอบบ้าน เต้าก็รีบมาซ่อมให้ )แต่พอรับมอบเสร็จ แจ้งให้ตายก็ไม่ยอมมาซ่อม อ้างว่าไม่มีช่าง คนที่ซื้อหมู่บ้านนี้เค้าเจอปัญหานี้กันแทบทุกหลัง
ไหนจะบ้านทรุด ไหนจะปัญหาเรื่องต่อเติม เงินประกันคืนช้า ยามดูแลไม่ดี
และอื่นๆ อยากรู้ต้องเข้ามาถามคนในหมู่บ้านเอง เพราะคนที่นี่เค้าเอือมละอากันหมดแล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 11, 01:20 น »

"เห็นเพื่อนพูดถึงโครงการนี้กันอยู่หลายคนเลย

Pre-Sale พฤกษาวิลล์ 53 วงแหวน-พระราม2 วันที่ 30-31 ก.ค 54 นี้จ่ะ

ว่าจะไปมองๆที่นี่แหล่ะค่ะ

ขอบคุณคุณแม่ทุกคนนะคะ

Tags:
Guest
ภร
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ส.ค. 12, 10:50 น »

ทาวโฮมประชาสุขพระราม 2 อย่าซื้อเด็ดขาด
อยู่หมู่บ้านประชาสุขมา 3 ปี เรียกได้ว่า ชินชากับความเลวของเจ้าของหมู่บ้านประชาสุข ไม่เคยดูแล เรียกเก็บเงิน ค่าส่วนกลางล่วงหน้าไปแล้ว 3 ปี ขนาดค่าเก็บขยะยังต้องจ่ายกันเองเลย ปล่อยให้หมาจรจัด เต็มหมู่บ้าน แจ้งไปหลายครั้งก็ไม่จัดการ ต้นหญ้าสูงท่วมหัว สนามเด็กเล่นก็มีงู กับขี้หมา แถมหมาก็มาคุ้ยขยะทุกวัน โครงสร้างบ้านยิ่งไม่ต้องพูดถึง ร้าวทั้งหลัง พื้นทรุดกว่า 20 ซม. ข้างบ้านคุยกันยังได้ยินเสียง มันบอกใช้อิฐคิวคอน ไม่ต่างกับอิฐบล็อคสีเทาเลยสักนิด ท่อน้ำก็เดินมั่วไปหมด เรียกซ่อมซักทียิ่งกว่าเป่าปี่ใส่หูควาย คนซื้อหมู่บ้านนี้ขอบอกว่า ต้องจำทน ก่อนซื็้อกับหลังโอน ยิ่งกว่าหน้ามือกับส้นเท้า ที่สำคัญเจ้าของหมู่บ้านนี้หน้าหนาเป็นที่สุด สร้างบ้านไม่ดีเอาเปรียบลูกบ้าน ถ้าบ้านดีคงขายไปหมดตั้งนานแล้ว เปิดโครงการมาตั้งนานแสนนาน ขายไม่หมดซะที สมควรแล้ว ขอให้เจริญลงๆนะ

Tags:
Guest
ตี๋แว่น
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ม.ค. 13, 12:12 น »

หมู่บ้านประชาสุข เลค & มอลล์ แต่ผมว่ามันก็เป็นทุกที่แหละผมซื่อในนี้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาเลย เรื่องบ้านทรุดมันขึ้นอยู่กับต่อเติมของแต่ละท่านมากกว่าเพราะผมลงทุนต่อเสาเข็มเพิ่มขึ้นเองอีก 4 ต้น เพื่อป้องกันตัวบ้านทรุดเป็นเงินอีกหลายแสนเหมือนกัน อาจจะหนักหน่อยแต่ถ้ามองถึงระยะยาวนั้น ผมว่ามันคุ้มค่ากับการลงทุนเพราะนี่คือบ้านหลังแรกของผม ที่ซื้อให้แม่อาศัยอยู่ ส่วนเรื่องหมานั้น ผมเองต้องยอมรับว่า ผมเห็นคนในโครงการนี่เองแหละครับที่เอาข้าวมาให้สุนัขกินตามทางเดิน ผมเองก็คงปฏิเสธไม่ได้เหมือนกันว่า แม่ผมเองบางครั้งก็ทำ ดังนั้นถ้าเราไม่ให้ข้าวสุนัขกินเขาก็คงไม่เข้ามาเหมือนกันครับ

Tags:
Guest
ลูกบ้าน ประชาสุข
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 มี.ค. 13, 01:52 น »

สวัสดีทุกท่าน

หมู่บ้านประชาสุข แย่จริงๆ หมายถึงนิติบุคคลของทางโครงการ

ที่ซื้อเพราะทำเลดี+ราคาไม่แพง แต่อย่างที่ความคิดเห็นท่านอื่นบอก

การดูแลหลังการขายยอดแย่ ปล่อยให้โรงงานมาอยู่ในหมู่บ้าน

เก็บค่าส่วนกลางแต่ต้องจ่ายค่าเก็บขยะ แถมไม่รู้นำเงินส่วนกลางไปทำอะไร

ไม่ดูแลสนามเด็กเล่น ทรุดโทรม

Tags:
Guest
คนในหมู่บ้านประชาสุข
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 13, 22:16 น »

อยู่ในหมู่บ้านประชาสุขเหมือนกันค่ะ

ห่วยแตกมากจริงๆ มาเก็บขยะ อาทิตย์ละ 1ครั้งค่ะ

บ้านก็ทรุึด อยู่มาไม่กี่ปี เป็นรอยร้าวเกือบทุกบ้านแหละค่ะ

แถมให้มีโรงงานมาอยู่ในหมู่บ้าน เสียงก็ดัง โหวกเหวก เคาะนู่นเคาะนี่ ไปแจ้ง โครงการเค้าก็ไม่มีการดำเนินการอะไรเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ

ใครจะซื้อ ก็ขอให้เตรียมตัวเตรียมใจเลยนะคะ ห่วยแตกจริงๆๆๆ
Tags:
Guest
โรงงานเต็มหมู่บ้านแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 13, 12:49 น »

หมู่บ้านแย่ๆ ให้เปิดโรงงาน ส่งเรื่องฟ้อง สคบ. บอกได้เลยไม่ได้ผล เพราะยื่นฟ้องไปแล้ว เรื่องสัญญาไม่เป็นธรรม เจ้าหน้าที่ สคบ. ส่งจดหมายบอกไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบ ทั้งๆที่สัญญาจะซื้อจะขายบอกอยู่ข้อ8.3 และข้อ15 ถ้าเรื่องไม่ออกข่าวโทรทัศน์ ไม่มีเส้นไม่มีสายรับรอง สคบ.ไม่มีทางทำ ส่งเรื่องฟ้องเขตปกคลอง เข้ามาดูแลแต่ก็ช้า และยังไม่สามารถจัดการกับโรงงานได้ เคยคุยกับเจ้าของหมู่บ้าน คลิปเสียงสนทนามี ปากเค้าพูดเองว่าจะตั้งเป็นโรงงานไม่ได้ (แล้วยังไง บอกไม่ได้ แต่ไม่ดำเนินการปล่อยให้ลูกบ้านจัดการกันเอง และถูกคุกคามจนต้องไปแจ้งความ) ถึงเวลาแล้วที่คนในหมู่บ้านต้องรวมตัวกันดำเนินการให้ถึงที่สุด จ่ายเงินซื้อบ้านแล้วยังได้ของแถมเป็นมลพิษทางเสียง ทัศนียภาพ สิ่งแวดล้อม ความปลอดภัย ที่บอกมาทั้งหมดหาดีไม่ได้ในหมู่บ้านนี้ มันไม่ได้เรียกว่าบ้านแล้ว นรกชัดๆ อยู่แล้วประสาทเสีย

Tags:
Guest
พิสูจน์ได้
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 ก.ย. 13, 21:51 น »

หมู่บ้านประชาสุข เลค & มอลล์ แต่ผมว่ามันก็เป็นทุกที่แหละผมซื่อในนี้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาเลย เรื่องบ้านทรุดมันขึ้นอยู่กับต่อเติมของแต่ละท่านมากกว่าเพราะผมลงทุนต่อเสาเข็มเพิ่มขึ้นเองอีก 4 ต้น เพื่อป้องกันตัวบ้านทรุดเป็นเงินอีกหลายแสนเหมือนกัน อาจจะหนักหน่อยแต่ถ้ามองถึงระยะยาวนั้น ผมว่ามันคุ้มค่ากับการลงทุนเพราะนี่คือบ้านหลังแรกของผม ที่ซื้อให้แม่อาศัยอยู่ ส่วนเรื่องหมานั้น ผมเองต้องยอมรับว่า ผมเห็นคนในโครงการนี่เองแหละครับที่เอาข้าวมาให้สุนัขกินตามทางเดิน ผมเองก็คงปฏิเสธไม่ได้เหมือนกันว่า แม่ผมเองบางครั้งก็ทำ ดังนั้นถ้าเราไม่ให้ข้าวสุนัขกินเขาก็คงไม่เข้ามาเหมือนกันครับ

รู้สึกจะรักหมู่บ้านนี้เหลือเกินนะครับ ไม่ทราบว่าคุณตี๋แว่น นี่ตัดแว่นที่ไหนเหรอครับ สายตาถึงมองได้แค่นี้ ที่บอกบ้านทรุดเพราะการต่อเติม มันก็จริง เพราะการต่อเติมเพิ่มขึ้น มันต้องมีปัญหาอยู่แล้ว แต่ บ้านที่ไม่ต่อเติมแล้วทรุดหล่ะ ? นี่ไม่ใช่ปัญหาหรอ หรือคุณไม่เห็น ? หรือว่าซื้อบ้านใหม่ต้องซ่อมเองเลยหรอ ? แล้วเรื่องหมาจรจัด การใจบุญทำทาน เป็นสิ่งที่ถูก แต่อย่าลืม แต่ละบ้านเค้าก็มีหมากันหลายๆหลัง มันถูกหรือเปล่า ที่ให้หมาไม่มีเจ้าของวิ่งเผ่นผ่าน เสี่ยงถูกรถชน แล้วให้หมาในบ้านของเราๆเห่าหอนกันตลอด นี่ปัญหาไหม? แล้ว เรื่องโรงงานในหมู่บ้าน ขอโทษเหอะครับ นี่ ที่พักอาศัย หรือ นิคมอุตสาหากรรม มี โรงงาน บริษัท หจก กันให้เกือบทุกซอย ปัญหาไหม หรือว่าการที่มีโรงงานไม่ใช่ปัญหา ทั้งเรื่อง เสียง กลิ่น สภาพแวดล้อม ที่คนอาศัยอยู่ โรงงาน กับแหล่ง ที่อยู่อาศัย ไม่ควรอยุ่ติดกันหรืออยู่ในระแวกเดียวกันอยู่แล้ว ปัญหาไหม ? การบริการ หรือการดูแลเอาใจใส่ หลังจากซื้อบ้าน แย่มาก นี่ปัญหาไหม ? สนามหญ้ามีแต่ขยะ กับ หญ้ารกๆ บางครั้งมีพวกมานั่งตกปลา ตรงทะเลสาป สมควรมีแบบนีั้แล้วหรือไม่ ? คุณอาจคิดว่าผมเอาอะไรมาพูด จริงเท็จแค่ไหน ถ้าคุณสนใจในหมู่บ้าน ประชาสุขพระราม 2 คุณเข้ามาดูได้เต็มๆตาในสิ่งที่ผมพูดเลยครับ หรือไม่ก็ถามชาวบ้านผู้เดือนร้อน ในนี้ดูได้ ส่วนคุณตี๋แว่น ขอบคุณนะ ที่ช่วยปกป้องหมู่บ้านนี้ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไร แต่ความจริง ก็คือความจริง แล้วความจริง ของหมู่บ้าน คือ หมู่บ้านนี้ แย่มากๆ
Tags:
Guest
บาปกรรมมันมีจริงนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 1 พ.ย. 13, 17:02 น »

ปล่อยให้ทำบ้านเป็นโรงงาน คนซื้อก็ลงทุนไปเยอะ เจ็บตัวก็เยอะ คนอยู่ก็เดือดร้อน.....ถามว่าใครผิด....ต้นเหตุของปัญหาทั้งหมดก็มาจากโครงการทั้งสิ้น สักแต่ว่าขาย รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ความเสียหายล่วงหน้าที่เกิดขึ้นกับบ้านอิ่นๆในอนาคต ใครจะรับผิดชอบ ต่อเติมดึงบ้านคนอื่นร้าว คนงานเสียงดัง สภาพแวดล้อมไม่ดี ความเป็นส่วนตัวไม่มี มันคือการละเมิดบ้านผู้อื่นไหม เจ้าของโครงการรู้ปัญหาทุกอย่าง นิ่งเฉย ชินชา โยนกันไปโยนกันมา สรุปก็ต้องแก้ปัญหากันเอาเอง ใครทำไรไว้ บาปกรรมมันมีจริงนะ!

Tags:
Guest
ประชาทุกข์
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 6 พ.ย. 14, 11:48 น »

ถ้าไม่ส่วนได้เสียกับหมู่บ้านประชาสุข(ประชาทุกข์)นี้นะไม่มีใครเค้าชมกันหรอกนะ ของอย่างนี้ท้าพิสูจน์นะแค่ทางเข้าหมู่บ้านก็เห็นถึงความเห็นแก่ตัวของโครงการแล้ว พื้นเป็นหลุมจากรถสิบล้อมตัวเองเข้ามาก่อสร้าง ยังไม่เห็นมาดูแลเลย เรื่องอื่นๆคอนเฟิร์มตามคห.ด้านบน ทั้งทรุด ทั้งร้าว บ้านร้าวขึ้นศาลชนะยังไม่มาซ่อมให้เลย ทั้งสนามส่วนกลางที่สภาพแย่ๆ ไม่จัดระเบียบหมู่บ้านแล้วมันจะดีได้ยังไง ผักชีโรยหน้า ไปวันๆ หมู่บ้านนี้สร้างมาร่วม10ปีนะ ป่านนี้ยังขายไม่หมดเลย ถ้าของดีนะหมดไปนานแล้ว คนระแวกนี้เค้ารู้กันหมดแหละ ยกเว้นคุณละมั้งคุณตี๋...

Tags:
Guest
เหมย
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 8 ม.ค. 15, 20:25 น »

ปริญาลักญ์บางบอนดีมากๆจรา ยามดีเพื่อนบ้านดี สิ่นแวกล้อมดีๆ

Tags:
Guest
เหมย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 ม.ค. 15, 20:37 น »

หมู่บ้าน ปริญลักญ์ดีมากค่ะ โคงสร้างดีแข็งแรงจ้า ยามเข้มมากๆ สมาชิกร่วมใจกันดี มีคนติดป้ายขายจ้า ลองเข้ามาดูก่อนซีไม่ผิดหวัง

Tags:
Guest
จากคนเป็นห่วง
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 เม.ย. 15, 00:04 น »

ปัจจุบันโครงการแก้ไขปัญหาเรื่องดังกล่าวได้แล้วหรือยังครับ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม