หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะทำอย่างไรดี  (อ่าน 2109 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 01:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แฟนเก่าที่เลิกกันไปแล้วโทรมาหา...
ช่วงนี้โทรมาบ่อยมาก เวลาโทรมาก็ชอบพูดเรื่องเก่าๆ
บอกว่าคิดถึง ส่งข้อความมาให้ ทั้งๆที่เค๊าก็อยู่กับคนของเค๊า
บางครั้งผมไม่รับเค๊าก็จะส่งข้อความมา ผมไม่รู้จะทำไงดี
ถ้าผมไม่เจอไม่ได้ยินเสียงก็ไม่คิดอะไร แต่เจอยังงี้เริ่มคิดมากอีกแล้ว
พี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับควรจะทำยังไงดี
ปล.ผมไม่อยากเปลี่ยนเบอร์เพราะเวลาทำงานต้องใช้เบอร์นี้ตลอด
ขอบคุณครับสำหรับทุกๆคำแนะนำ q*014
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 02:05 น »

คุณติ ก็ถามเธอไปเลยว่าโทรมาเพื่อประโยนช์อะไร

ที่โทรมานี้ยังมีใจคิดถึง คุณติ อยู่เหมือนเดิม หรือว่าโทรมาเพราะเหงา

แล้วก็ถามเธอไปด้วยว่าที่เธอโทรมาหา คุณติ แฟนของเธอรู้หรือเปล่า

และถ้า คุณติ ไม่อยากคุยกับเธอก็แค่บอกเธอไปเลยว่า "เค้าไม่อยากจะคุยกะตัวเอง

อีกแล้วเราจบกันไปแล้ว ไม่ต้องโทรมาหาเค้าอีกแล้วนะ"
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 03:07 น »

คุณติ ก็ถามเธอไปเลยว่าโทรมาเพื่อประโยนช์อะไร

ที่โทรมานี้ยังมีใจคิดถึง คุณติ อยู่เหมือนเดิม หรือว่าโทรมาเพราะเหงา

แล้วก็ถามเธอไปด้วยว่าที่เธอโทรมาหา คุณติ แฟนของเธอรู้หรือเปล่า

และถ้า คุณติ ไม่อยากคุยกับเธอก็แค่บอกเธอไปเลยว่า "เค้าไม่อยากจะคุยกะตัวเอง

อีกแล้วเราจบกันไปแล้ว ไม่ต้องโทรมาหาเค้าอีกแล้วนะ"

ขอบคุณครับคุณกระถิน q*014
เวลาผมได้ยินเสียงเค๊าแล้วผมพูดไม่ออกทุกที
ก็เลยตัดปัญหาด้วยการไม่รับสายแต่เค๊าก็ส่งข้อความเข้ามาอีก
ผมกลัวความรู้สึกเดิมๆมันจะกลับมาหลอกหลอนอีก
ยังไงถ้าถึงที่สุดแล้วผมอาจจะต้องใช้วิธีคุณกระถินก็ได้ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 05:19 น »

ใจคุณยังเจ็บอยู่เลยหวั่นไหว และไม่อยากคุย คุณต้องทำใจให้นิ่งอย่างเดียวไม่ว่าเธอจะโทรหรือส่งข้อความมา

หากใจคุณเข้มแข็งขึ้นมาเมื่อไหร่ก็ลองรับสายดูแล้วบอกเธอว่า "หากมีปัญหาอะไร คุยกับแฟนจะดีกว่า" แต่เธอจะตอบอะไรมาก็เรื่องของเธอ คุณไม่ต้องเก็บมาคิด

ขอให้มีความสุข
q*054
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 06:25 น »

ใจคุณยังเจ็บอยู่เลยหวั่นไหว และไม่อยากคุย คุณต้องทำใจให้นิ่งอย่างเดียวไม่ว่าเธอจะโทรหรือส่งข้อความมา

หากใจคุณเข้มแข็งขึ้นมาเมื่อไหร่ก็ลองรับสายดูแล้วบอกเธอว่า "หากมีปัญหาอะไร คุยกับแฟนจะดีกว่า" แต่เธอจะตอบอะไรมาก็เรื่องของเธอ คุณไม่ต้องเก็บมาคิด

ขอให้มีความสุข
q*054
ขอบคุณกำลังใจดีๆที่มีให้ครับ q*014
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 06:42 น »

q*069
เดินไป..ไม่เดินกลับ ครับ
เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับทั้ง2ฝ่าย
ใช้ความสงบ สยบ ความเคลื่อนไหว q*078q*076

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 09:19 น »

q*021ไม่ต้องทำอะไรเลย ..ทุกอย่างอยู่ที่ใจ เปลี่ยนเบอร์หนี ..แล้วใจตัวเองหนีพ้นหรือเปล่า q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 09:22 น »

อย่าคิดมาก ..ตื่นมากิงหนมคุนเพื่อน q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 09:34 น »

เค้าโทรมาน่ะแปลว่าเค้ายังรักคิดถึงเราอยู่นะ..คุนเพื่อน q*021

อย่างน้อยดีจัยไปได้เปลาะหนึ่งว่า ..เรามีค่าในสายตาเค้า q*021

ให้คำแนะนำไม่ได้มาก เพราะไม่รู้รายละเอียดอะไรเลย

เค้ามีแฟนใหม่แน่เหรอ? แฟนจริงๆเลยเหรอ? ถ้าใช่ คบกันนานรึยัง

คุนเพื่อนเลิกกับเธอ..นานแค่ไหน?

คุนเพื่อนคบกับเธอ..นานเท่าไหร่?

ช่วงที่คบกันมีความสุขดีมั๊ย?

สาเหตุที่เลิกกันคืออะไร?

...ขณะที่ตอบคำถามมา ก็ตอบใจตัวเองไปด้วยนะคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 09:50 น »

q*069
เดินไป..ไม่เดินกลับ ครับ
เพราะมันไม่เกิดประโยชน์กับทั้ง2ฝ่าย
ใช้ความสงบ สยบ ความเคลื่อนไหว q*078q*076
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 09:59 น »

q*021ไม่ต้องทำอะไรเลย ..ทุกอย่างอยู่ที่ใจ เปลี่ยนเบอร์หนี ..แล้วใจตัวเองหนีพ้นหรือเปล่า q*021
คุณเพื่อนมาเป็นชุดเลยอ่ะ...ผมตอบเป็นข้อๆล่ะกันครับ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 10:02 น »

q*022q*022q*022

หากรู้รายละเอียดแบบที่โซจังถามก็จะเข้าใจปัญหาได้มากขึ้น
แต่ละเอียดมากก็คงไม่สะดวก ต้องอย่างที่คุณคนอ่านว่ามา เดินหน้าแล้วต้องไม่ถอยหลัง
ความรู้สึกเกิดขึ้นได้ ก็หัวใจมันอ่อน แต่ใช้สติช่วยก็แล้วกัน ตั้งมั่นและเข้มแข็ง

โทรมาบอกคิดถึง แนะนำกลับไปว่าควรใช้กับอีกคนดีกว่า เมื่อเลือกแล้ว
อย่ากลับใจไปมา จะเจ็บเรื้อรังกันหลายคน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 10:04 น »

q*022 อ้าว ตะเองหลาน q*077จะตอบหรอ งั้นคอยฟัง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 10:06 น »

q*022q*022q*022

หากรู้รายละเอียดแบบที่โซจังถามก็จะเข้าใจปัญหาได้มากขึ้น
แต่ละเอียดมากก็คงไม่สะดวก ต้องอย่างที่คุณคนอ่านว่ามา เดินหน้าแล้วต้องไม่ถอยหลัง
ความรู้สึกเกิดขึ้นได้ ก็หัวใจมันอ่อน แต่ใช้สติช่วยก็แล้วกัน ตั้งมั่นและเข้มแข็ง

โทรมาบอกคิดถึง แนะนำกลับไปว่าควรใช้กับอีกคนดีกว่า เมื่อเลือกแล้ว
อย่ากลับใจไปมา จะเจ็บเรื้อรังกันหลายคน

ช่ายๆ ..ถึงอยากรู้ว่ามีอีกคน ..แน่ๆหรอ ..ถ้าเปงงั้นจิงๆ ..เดินหน้าอย่างคุนป้าบอกได้เลยค่าคุนเพื่อน q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 10:29 น »

เค้าโทรมาน่ะแปลว่าเค้ายังรักคิดถึงเราอยู่นะ..คุนเพื่อน q*021
อย่างน้อยดีจัยไปได้เปลาะหนึ่งว่า ..เรามีค่าในสายตาเค้า q*021
ผมก็ดีจัยครับถ้าเค๊ายังไม่มีใคร
เค้ามีแฟนใหม่แน่เหรอ? แฟนจริงๆเลยเหรอ? ถ้าใช่ คบกันนานรึยัง
เค๊ามีสามีครับไม่ใช่แฟน ก็แต่งกันตั้งแต่เลิกกับผมไปครับ
คุนเพื่อนเลิกกับเธอ..นานแค่ไหน?
สิ้นปีนี้ก็ครบ2ปีครับ
คุนเพื่อนคบกับเธอ..นานเท่าไหร่?
คบกัน2ปีอยู่ด้วยกันปีกว่าครับ
ช่วงที่คบกันมีความสุขดีมั๊ย?
มีงอนมีทะเลาะกันบ้างแต่ก็มีความสุขดีครับ
สาเหตุที่เลิกกันคืออะไร?
เค๊ากลับไปแต่งงานกับคนที่คุณแม่เค๊าหาให้ครับ
...ขณะที่ตอบคำถามมา ก็ตอบใจตัวเองไปด้วยนะคับ
ตอนแรกผมก็ทำใจไม่ได้นะ เบลอไปพักใหญ่ๆแต่พอทำใจได้ก็คิดว่าเค๊าคงมีเหตุผลของเค๊า
พอทำใจได้ก็มาเจอแบบนี้อีกก็ไม่รู้จะทำไงดีครับ
v
v
ฟังดูเหมือนนิยายนะแต่เป็นเรื่องที่ผมต้องเจอมาจริงๆกับตัวเอง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 10:36 น »

ตอนนี้ผมก็สบายใจขึ้นมาเยอะนะ q*021
แต่พอมาเจอแบบนี้เวลาอยู่คนเดียวแล้วมานชอบฟุ้งซ่านอ่ะครับ q*078
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 11:27 น »

q*069ฟุ้งซ่านได้ ก็คนมีหัวใจ แต่อย่าหลงไปกับการโทรมาบ่อยๆ
คนเคยรักกัน สายใยย่อมมีอยู่บ้าง ผิดถูก-ศีลธรรม จะเป็นหลักให้เรายึดเหนี่ยวใจและตัว
ของเราไว้ได้ สองปีหมดโปรโมชั่นของการแต่งงานกระมัง เธอจึงคิดหาที่พึ่ง
พูดคุย หรือต้องการใครสักคนห่วงใยเธอ

ติ ต้องเป็นเพื่อน เมื่อเธอคลอนแคลน สิ่งที่ควรแนะนำ ก็คือให้เธอปรับตัว
ให้เข้ากับชีวิตคู่ของเธอ เรียนรู้คู่ชีวิตให้นาน กว่านี้ ไม่ใช่ขัดใจก็มาง๊องแง๊ง
กับติ ติเป็นคนอื่นแล้วเจ้าค่ะ หากหวั่นไหวกับเธอไม่ดีแน่ๆ q*077
ตั้งใจเป็นแค่เพื่อน หรือนิ่งให้มากที่สุด เดี๋ยวเธออาจจะถอยไปเอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 11:27 น »

หาแฟนใหม่ ให้มารับสายแทน q*013q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 12:42 น »

บอกเธอว่า กำลังเข้าคอร์สเจ้าสาวอยู่ อย่าเพิ่งรบกวน q*033q*033

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 13:26 น »

กำลังนึกคำตอบออกอยู่แล้วเชียว มาเจอหาแฟนใหม่มารับสายแทนกะกำลังเข้าคอร์สเจ้าสาวอยู่ คำตอบที่นึกไว้หายไปในบัดดล q*013q*013

ตั้งสติใหม่ก่อน q*021

เห็นใจเธอเหมือนกันนะคะต้องไปแต่งงานกับคนที่คุณแม่หามาให้ แต่จะทำไงได้ ชีวิตมันต้องเดินต่อไปค่ะ ถ้าเธอโทรมาควรบอกเธอให้เข้าใจนะคะว่าเธอมีสามีแล้ว ไม่ควรไปบอกคิดถึงชายคนอื่นอีก ใครรู้มันจะดีกับตัวเธอเองโดยเฉพาะถ้าสามีเธอรู้

จริงๆ แฟนเก่าจะเปลี่ยนมาเป็นเพื่อนกันมันก็ไม่แปลก แต่เกรงว่าคนที่เป็นสามีเธอจะไม่เข้าใจ ยังไงก็ถ้าเลี่ยงรับสายเธอได้ก็ควรทำนะคะ เพราะบางทีเสียงผู้หญิงออดอ้อนแล้วใจมันจะอ่อน ว่าป่ะค่ะ q*012
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 15:22 น »

ถ้าเธอโทรมาก็ไม่ต้องรับตัดสายทิ้ง ข้อความเข้าถ้าเห็นเป็นชื่อเธอก็ไม่ต้องอ่านให้ลบทิ้งเลยครับ คุณติ
วิธีนี้อาจฟังดูโหดแต่มันจะดีต่อตัวคุณและครอบครัวของเธอ

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 17:49 น »

บอกเธอว่า กำลังเข้าคอร์สเจ้าสาวอยู่ อย่าเพิ่งรบกวน q*033q*033

q*022 >> q*020q*020

เห็นด้วยกับคุณแป๊ดฮะ .. บอกเธอว่าคุณมีใหม่แล้ว และคราวต่อไป ก็วานเพื่อนเสียงหวานๆรับสายแทน แล้วให้เพื่อนบอกเธอว่า อย่ามายุ่งกับแฟนหนู ..

ตอนนี้ อย่าเพิ่งเป็นเพื่อนกับเธอเลยฮะ .. ไฟเก่ายังกรุ่นเกินไป.. ถอยให้ห่างสุดฮะ .. เจอตัวเป็นๆกันเมื่อไหร่.. จบข่าวแน่ q*027 อิอิ.. q*090 >> q*094

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:06 น »

q*069ฟุ้งซ่านได้ ก็คนมีหัวใจ แต่อย่าหลงไปกับการโทรมาบ่อยๆ
คนเคยรักกัน สายใยย่อมมีอยู่บ้าง ผิดถูก-ศีลธรรม จะเป็นหลักให้เรายึดเหนี่ยวใจและตัว
ของเราไว้ได้ สองปีหมดโปรโมชั่นของการแต่งงานกระมัง เธอจึงคิดหาที่พึ่ง
พูดคุย หรือต้องการใครสักคนห่วงใยเธอ

ติ ต้องเป็นเพื่อน เมื่อเธอคลอนแคลน สิ่งที่ควรแนะนำ ก็คือให้เธอปรับตัว
ให้เข้ากับชีวิตคู่ของเธอ เรียนรู้คู่ชีวิตให้นาน กว่านี้ ไม่ใช่ขัดใจก็มาง๊องแง๊ง
กับติ ติเป็นคนอื่นแล้วเจ้าค่ะ หากหวั่นไหวกับเธอไม่ดีแน่ๆ q*077
ตั้งใจเป็นแค่เพื่อน หรือนิ่งให้มากที่สุด เดี๋ยวเธออาจจะถอยไปเอง

ผมก็กลัวใจตัวเองครับป้ายิ่งเวลาอยู่คนเดียว
มานชอบคิดเรื่องเก่าๆครับ
ขอบคุณคุณป้าครับ
q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:12 น »

หาแฟนใหม่ ให้มารับสายแทน q*013q*013
ขอบคุณนะครับ...แต่มานยังเข็ดอยู่ยังไม่กล้าครับตอนนี้ก็มีแต่เพื่อนกินเพื่อนเที่ยวอ่ะครับ q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:12 น »

ถ้าเธอโทรมาก็ไม่ต้องรับตัดสายทิ้ง ข้อความเข้าถ้าเห็นเป็นชื่อเธอก็ไม่ต้องอ่านให้ลบทิ้งเลยครับ คุณติ
วิธีนี้อาจฟังดูโหดแต่มันจะดีต่อตัวคุณและครอบครัวของเธอ

เห็นด้วยตามนี้ทุกข้อความครับ
เธอมีสามีแล้ว หากอยากคบเป็นเพื่อน
ให้คุณเข้มแข็งมากกว่านี้แล้วค่อยคิดเรื่องอยากเป็นเพื่อน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:18 น »

ต๊ายยยย เชียร์จริงๆเลยนะอยากกินเค๊กแต่งจริงอ่ะเนอะ q*020
ขอบคุณคุณจุ๊บจิ๊บนะครับ เสียงหัวเราะมานช่วยผมได้เยอะเลยครับ q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:30 น »

กำลังนึกคำตอบออกอยู่แล้วเชียว มาเจอหาแฟนใหม่มารับสายแทนกะกำลังเข้าคอร์สเจ้าสาวอยู่ คำตอบที่นึกไว้หายไปในบัดดล q*013q*013

ตั้งสติใหม่ก่อน q*021

เห็นใจเธอเหมือนกันนะคะต้องไปแต่งงานกับคนที่คุณแม่หามาให้ แต่จะทำไงได้ ชีวิตมันต้องเดินต่อไปค่ะ ถ้าเธอโทรมาควรบอกเธอให้เข้าใจนะคะว่าเธอมีสามีแล้ว ไม่ควรไปบอกคิดถึงชายคนอื่นอีก ใครรู้มันจะดีกับตัวเธอเองโดยเฉพาะถ้าสามีเธอรู้

จริงๆ แฟนเก่าจะเปลี่ยนมาเป็นเพื่อนกันมันก็ไม่แปลก แต่เกรงว่าคนที่เป็นสามีเธอจะไม่เข้าใจ ยังไงก็ถ้าเลี่ยงรับสายเธอได้ก็ควรทำนะคะ เพราะบางทีเสียงผู้หญิงออดอ้อนแล้วใจมันจะอ่อน ว่าป่ะค่ะ q*012

เธอเป็นคนเรียบร้อยนะครับตอนแรกๆที่โทรมาผมคิดว่าเธอคงทะเลาะกับแฟน
แต่เธอก็ไม่เคยบอกอะไรนะผมก็ไม่อยากถามเธอด้วย
เธอก็ชวนคุยเรื่องเก่าๆบอกคิดถึงอะไรทำนองนี้มากกว่า
ช่วงหลังๆผมไม่รับสายแต่พออ่านข้อความแล้วก็อดรับไม่ได้สักที
ขอบคุณน้องเก๋ครับ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:35 น »

ผมไม่ค่อยรับสายครับแต่พอเธอส่งข้อความมา
ด้วยความอยากรู้อยากเห็นพออ่านก็ใจอ่อนทุกที
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ คุณวา
q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:40 น »

q*022 >> q*020q*020

เห็นด้วยกับคุณแป๊ดฮะ .. บอกเธอว่าคุณมีใหม่แล้ว และคราวต่อไป ก็วานเพื่อนเสียงหวานๆรับสายแทน แล้วให้เพื่อนบอกเธอว่า อย่ามายุ่งกับแฟนหนู ..

ตอนนี้ อย่าเพิ่งเป็นเพื่อนกับเธอเลยฮะ .. ไฟเก่ายังกรุ่นเกินไป.. ถอยให้ห่างสุดฮะ .. เจอตัวเป็นๆกันเมื่อไหร่.. จบข่าวแน่ q*027 อิอิ.. q*090 >> q*094

ตอนนี้เราอยู่คนล่ะจ.กันครับคงเจอกันยาก
ผมก็ไม่อยากเจอด้วยครับเห็นหน้าแล้วกลัวทำใจไม่ได้
ขอบคุณนะครับคุณไข่เจียว q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 18:48 น »

เห็นด้วยตามนี้ทุกข้อความครับ
เธอมีสามีแล้ว หากอยากคบเป็นเพื่อน
ให้คุณเข้มแข็งมากกว่านี้แล้วค่อยคิดเรื่องอยากเป็นเพื่อน

ผมพยายามลืมๆมานไปไม่คิดอะไรแต่เวลาได้ยินเสียงเธอผมหวั่นไหวทุกที
นี่แหล่ะครับเหตุผลที่ผมไม่อยากเจอไม่อยากได้ยินเสียงเธอ
ขอบคุณคุณโรบิ้นนะครับ q*014
Tags:
Guest
part
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 20:50 น »

ไม่ต้องตัดสาย อ่านข้อความแต่ไม่ต้องตอบ
ให้เธอและคุณได้พูดได้ระบายความในใจออกมาให้หมด
ในความรัก ความรู้สึก เแล้วย้อนถามเธอแต่งงานไปแล้ว
ทำแบบนี้ไม่มีผลดีอะไรทั้งสองฝ่าย
มีแต่เสียใจ เธอควรรักและเอาใจใส่สามีเธอมากกว่าที่มานึกถึงคุณ

ผ่านไปค่อยๆไม่รับสาย หรือรับแล้วตัดบทว่างานยุ่ง
ถ้าเธอถามว่ายังรักหรือคิดถึงไหม ตอบเลยว่าไม่ได้คิด ไม่รู้สึก
ทุกอย่างเป็นอดีตที่จบไปแล้ว
เท่านี้เธอคงค่อยๆห่างคุณไปเอง
หวังว่าคุณเข้มแข็ง และใจแข็ง พบคนที่ใช่เป็นคู่เคียงไวๆนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 28 พ.ค. 11, 21:35 น »

ถามเธอว่าโทรมาทำไม? รู้ไหมเดี๋ยวภรรยาผมเข้าใจผิด ว่ายังติดต่อกับคนอื่นอยู่

เลิกกันไปแล้วไม่ควรโทรมาอีกนะ ไม่ว่าจะในฐานะอะไรก้ตาม
อย่าพูดถึงวันเก่าๆ มันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอก
ถ้าอยากโทรมาอีก ก็ให้สามีของเธอมาต่อสายให้นะ แล้วค่อยคุยกัน
เราไม่มีอะไรที่ต้องคุยกัน ไม่จำเป็นสักนิดที่ต้องคุยกับคุณ
ลองบอกเธอตามนี้ดู นะคะ
q*064q*064q*064
เชื่อเถอะนะงานนี้มีเรื่องเซ็กซ์เข้ามาเอี่ยวนึง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 00:20 น »

ไม่ต้องตัดสาย อ่านข้อความแต่ไม่ต้องตอบ
ให้เธอและคุณได้พูดได้ระบายความในใจออกมาให้หมด
ในความรัก ความรู้สึก เแล้วย้อนถามเธอแต่งงานไปแล้ว
ทำแบบนี้ไม่มีผลดีอะไรทั้งสองฝ่าย
มีแต่เสียใจ เธอควรรักและเอาใจใส่สามีเธอมากกว่าที่มานึกถึงคุณ

ผ่านไปค่อยๆไม่รับสาย หรือรับแล้วตัดบทว่างานยุ่ง
ถ้าเธอถามว่ายังรักหรือคิดถึงไหม ตอบเลยว่าไม่ได้คิด ไม่รู้สึก
ทุกอย่างเป็นอดีตที่จบไปแล้ว
เท่านี้เธอคงค่อยๆห่างคุณไปเอง
หวังว่าคุณเข้มแข็ง และใจแข็ง พบคนที่ใช่เป็นคู่เคียงไวๆนะคะ
ขอบคุณครับ...ขอให้คำอวยพรของคุณเป็นจริงด้วยเถ๊อะ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 00:46 น »

ถามเธอว่าโทรมาทำไม? รู้ไหมเดี๋ยวภรรยาผมเข้าใจผิด ว่ายังติดต่อกับคนอื่นอยู่
เลิกกันไปแล้วไม่ควรโทรมาอีกนะ ไม่ว่าจะในฐานะอะไรก้ตาม
อย่าพูดถึงวันเก่าๆ มันไม่มีอะไรดีขึ้นหรอก
ถ้าอยากโทรมาอีก ก็ให้สามีของเธอมาต่อสายให้นะ แล้วค่อยคุยกัน
เราไม่มีอะไรที่ต้องคุยกัน ไม่จำเป็นสักนิดที่ต้องคุยกับคุณ
ลองบอกเธอตามนี้ดู นะคะ
q*064q*064q*064
เชื่อเถอะนะงานนี้มีเรื่องเซ็กซ์เข้ามาเอี่ยวนึง
พอผมได้ยินเสียงเธอผมก็ใจอ่อนแล้วอ่ะครับ
คงไม่กล้าพูดกับเธอหรอกครับ ผมถึงไม่อยากรับสายไม่อยากเจอเธอครับ
ขอบคุณคุณดาวน้อยนะครับสำหรับคำแนะนำ q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 01:24 น »

1.เฮ้อออ เเฟนเก่า q*069 ก็ลองถามเขาไปตรงๆซิ โทรมา " เพื่อ "จุดประสงค์ อะไร
เเต่ตามที่เข้าใจ การกระทำเเบบนี่ (เธอไม่มีความสุข.....ไม่เป็นดังที่หวัง)
2 . คนที่ชอบบอกว่าต้องไปเต่งงานกับชายหรือหญิงอื่นเพราะพ่อเเม่ต้องการ นี่เหรอ เขาไม่รักเราหรอก(ต้องขอโทษด้วย)
3. สูดลมหายใจลึกๆเเล้วกดเบอร์ทิ้งไปเลย
4ให้ขายบ้าน ขายรถ ขายทุกอย่าง ขายมือถือ ย้ายให้หมด ถ้าเพื่อนๆมาเล่าหรือพูดถึงให้บอกเพื่อนไปเลยว่าอย่าพูดเเละอย่าถามหาเหตุผล เพื่อนที่มีมารญาต จะเข้าใจ
5. ทำทุกอย่างเเล้วไม่หยุด ให้บอกเขาไปว่า...

ขอบใจนะตัวเองที่ทิ้งเข้าไป ทำให้เข้าค้นพบตัวเแองอะ.คะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 06:22 น »

1.เฮ้อออ เเฟนเก่า q*069 ก็ลองถามเขาไปตรงๆซิ โทรมา " เพื่อ "จุดประสงค์ อะไร
เเต่ตามที่เข้าใจ การกระทำเเบบนี่ (เธอไม่มีความสุข.....ไม่เป็นดังที่หวัง)
2 . คนที่ชอบบอกว่าต้องไปเต่งงานกับชายหรือหญิงอื่นเพราะพ่อเเม่ต้องการ นี่เหรอ เขาไม่รักเราหรอก(ต้องขอโทษด้วย)
3. สูดลมหายใจลึกๆเเล้วกดเบอร์ทิ้งไปเลย
4ให้ขายบ้าน ขายรถ ขายทุกอย่าง ขายมือถือ ย้ายให้หมด ถ้าเพื่อนๆมาเล่าหรือพูดถึงให้บอกเพื่อนไปเลยว่าอย่าพูดเเละอย่าถามหาเหตุผล เพื่อนที่มีมารญาต จะเข้าใจ
5. ทำทุกอย่างเเล้วไม่หยุด ให้บอกเขาไปว่า...

ขอบใจนะตัวเองที่ทิ้งเข้าไป ทำให้เข้าค้นพบตัวเแองอะ.คะ
ไอเดียดีอ่ะ ขอบคุณครับที่ทำให้มีรอยยิ้ม q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 16:12 น »

เมื่อ สิบเก้าปีที่แล้วผมก็เจอเหตุการณ์เหมือนคุณ...แต่ กาลเวลา มันจะช่วย

เยียวยา ความรู้สึก อารมณ์ จิตใจ และ ทุกๆอย่างให้เขาที่เอง...ถ้าคุณ ไม่ได้พบเจอ

ไม่ได้พูดคุย ไม่ได้ ข่าวคราว......มันคงต้องใช้เวลา ครับ...

มีคนเคยบอกว่า..อยากลืมคนเก่า ต้องมีคนใหม่ ครับ...ฮ่าๆๆๆ..ลองดู สิ.. q*062
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 19:39 น »

เมื่อ สิบเก้าปีที่แล้วผมก็เจอเหตุการณ์เหมือนคุณ...แต่ กาลเวลา มันจะช่วย

เยียวยา ความรู้สึก อารมณ์ จิตใจ และ ทุกๆอย่างให้เขาที่เอง...ถ้าคุณ ไม่ได้พบเจอ

ไม่ได้พูดคุย ไม่ได้ ข่าวคราว......มันคงต้องใช้เวลา ครับ...

มีคนเคยบอกว่า..อยากลืมคนเก่า ต้องมีคนใหม่ ครับ...ฮ่าๆๆๆ..ลองดู สิ.. q*062

อย่างน้อยผมก็รู้ว่ามีคนรู้สึกแบบผมเหมือนกัน...ผมไม่ได้คิดไปเอง q*030
ขอบคุณนะครับรู้สึกดีขึ้นมากเลยครับ q*014q*014
Tags:
Guest
สีตรัง
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 20:28 น »

ปัญหาของผมกับคุณติเหมือนกันครับแต่แตกต่างที่เวลาครับของผมสองเดือนเอง
เธอก็โทรมาหาตลอดและก็ขอโทษที่ทำร้ายจิตใจเราแต่พอเห็นคำตอบจากเพื่อนแล้ว
เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆแต่เราก็เข้าใจคุณตินะครับเพราะปัจจุบันเราก็เป็นเหมือนคุณติ
เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 20:38 น »

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 21:22 น »

คือว่าเคยเจอคล้ายๆกับแบบนี้มาก็ q*069 ไม่นานนักหรอก

เราไม่ชอบเขา มันน่ารำคาญตื๊ออยูนั่นล่ะ
ทีนี้เขาโทรมาก็เลยให้น้องๆรับสายแทนแล้วทำเสียงดุๆ โทรมาหาเมียผมทำไม มีอไรพูดมา.....
แล้วจนป่านฉะนี้มันยังไม่มาวอแวอีกเลยแฮะ!!!
อีกคนหนึ่ง......
เราหมดความอดทนกับความตื๊อบ้าๆบอ ที่แบบว่า.....น่ารำคาญสุดๆ
เราบอกเขาว่ากลับบ้านไปให้ไปกราบเท้าแม่ แล้วให้ท่านสั่งสอนให้เป็นคนที่ดีพอ ให้เป็นคนดีกว่านี้แล้วค่อยมาคุยกัน
คือแบบหยาบๆก็... ไปให้แม่สั่งสอนซะ พูดไม่รู้เรื่องว่าคนมันไม่ชอบ ไม่ชอบ ตื๊อจัง....
เราเป็นคนพูดตรงๆ ไม่มัวอ้อมแอ้ม เสียเวลาทำมาหากินเปล่าๆ
รัก ชอบ บอกไปตรงๆ ไม่งั้นเสียเวลามาคบกัน แทนที่จะมีเวลาไปทำอย่างอื่นอีกตั้งเยอะแยะ
บอกไปเถอะไม่งั้นก็เป็นทุกข์แบบนี้แหละคุณ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 22:39 น »

ปัญหาของผมกับคุณติเหมือนกันครับแต่แตกต่างที่เวลาครับของผมสองเดือนเอง
เธอก็โทรมาหาตลอดและก็ขอโทษที่ทำร้ายจิตใจเราแต่พอเห็นคำตอบจากเพื่อนแล้ว
เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆแต่เราก็เข้าใจคุณตินะครับเพราะปัจจุบันเราก็เป็นเหมือนคุณติ
เลย
ถ้าตอนสองเดือนแรกผมยังซมอยู่เลยครับ
ผมนึกว่าจามีแต่ในละครนะเรื่องแบบนี้ q*027
แต่พอเห็นพี่ๆเพื่อนๆเจอมา...อืม เราไม่ได้เจอคนเดียวนะ
ขอบคุณคุณสีตรังนะครับ กำลังใจที่มีให้ผมก็เป็นกำลังใจให้คุณเช่นกันครับ q*014q*014
Tags:
Guest
คนที่ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 22:46 น »

เอางี้ไหมครับคิดซิว่ามีเพื่อนยามแก่
เก็บเอาไว้เผื่อจะได้ไปไหนมาไหนด้วยกัน
แต่ว่าคุณแต่งงานมีแฟนมีลูกแล้วคุณก็บอกเค้าไป
เค้าก็คงไม่ว่าอะไรคุณแฟนเก่าผมนานๆจะโทรมา
แต่ว่าก็ไม่มีอะไรกันคุยกันตามธรรมดาผมไม่รู้สึกอะไร
ผมตัวคนเดียวนานแล้วเกือบเจ็ดปีแล้วที่เธอไม่โทรมาผมก็รู้เธอไม่เป็นอะไร
มีลูกแล้วสองคนแต่งงานไปเพราะว่าชอบผู้ชายคนนั้นกับผมมันแค่ทอมคนหนึ่งเศร้าไหมครับ
คุณมีโอกาสแต่งงานแต่ผมไม่มี อย่าไปคิดมากเลยครับ
ถ้าคุณเป็นคู่ของใครสักวันหนึ่งคุณก็จะได้แต่งงานกับเธอพร้อมกับมีลูกด้วยกันนะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 22:50 น »

คือว่าเคยเจอคล้ายๆกับแบบนี้มาก็ q*069 ไม่นานนักหรอก
เราไม่ชอบเขา มันน่ารำคาญตื๊ออยูนั่นล่ะ
ทีนี้เขาโทรมาก็เลยให้น้องๆรับสายแทนแล้วทำเสียงดุๆ โทรมาหาเมียผมทำไม มีอไรพูดมา.....
แล้วจนป่านฉะนี้มันยังไม่มาวอแวอีกเลยแฮะ!!!
อีกคนหนึ่ง......
เราหมดความอดทนกับความตื๊อบ้าๆบอ ที่แบบว่า.....น่ารำคาญสุดๆ
เราบอกเขาว่ากลับบ้านไปให้ไปกราบเท้าแม่ แล้วให้ท่านสั่งสอนให้เป็นคนที่ดีพอ ให้เป็นคนดีกว่านี้แล้วค่อยมาคุยกัน
คือแบบหยาบๆก็... ไปให้แม่สั่งสอนซะ พูดไม่รู้เรื่องว่าคนมันไม่ชอบ ไม่ชอบ ตื๊อจัง....
เราเป็นคนพูดตรงๆ ไม่มัวอ้อมแอ้ม เสียเวลาทำมาหากินเปล่าๆ
รัก ชอบ บอกไปตรงๆ ไม่งั้นเสียเวลามาคบกัน แทนที่จะมีเวลาไปทำอย่างอื่นอีกตั้งเยอะแยะ
บอกไปเถอะไม่งั้นก็เป็นทุกข์แบบนี้แหละคุณ
แรงไปอ่ะครับผมคงไม่กล้าพูดกับเธออย่างนี้อ่ะ ขอเป็นวิธีสุดท้ายล่ะกันครับ q*027
ขอบคุณคุณดาวน้อยอีกครั้งนะครับ q*021q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 29 พ.ค. 11, 22:56 น »

เอางี้ไหมครับคิดซิว่ามีเพื่อนยามแก่
เก็บเอาไว้เผื่อจะได้ไปไหนมาไหนด้วยกัน
แต่ว่าคุณแต่งงานมีแฟนมีลูกแล้วคุณก็บอกเค้าไป
เค้าก็คงไม่ว่าอะไรคุณแฟนเก่าผมนานๆจะโทรมา
แต่ว่าก็ไม่มีอะไรกันคุยกันตามธรรมดาผมไม่รู้สึกอะไร
ผมตัวคนเดียวนานแล้วเกือบเจ็ดปีแล้วที่เธอไม่โทรมาผมก็รู้เธอไม่เป็นอะไร
มีลูกแล้วสองคนแต่งงานไปเพราะว่าชอบผู้ชายคนนั้นกับผมมันแค่ทอมคนหนึ่งเศร้าไหมครับ
คุณมีโอกาสแต่งงานแต่ผมไม่มี อย่าไปคิดมากเลยครับ
ถ้าคุณเป็นคู่ของใครสักวันหนึ่งคุณก็จะได้แต่งงานกับเธอพร้อมกับมีลูกด้วยกันนะครับ
ขอบคุณนะครับสำหรับคำอวยพร q*021
ผมก็ขอให้คุณโชคดีเจอคนที่เข้าใจและรักในตัวตนของคุณนะครับ q*014
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม