หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะทำยังไงดีอ่ะ กลัวท้องค่ะ  (อ่าน 4662 ครั้ง)
Guest
เด็กคนนึง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 เม.ย. 11, 20:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยนะค่ะ
คือว่าหนูมีแฟนคนนึงค่ะ คบกันมาจะ3 ปีแล้ว แต่ยังไม่เคยมีอะไรกัน ตอนนี้หนูกำลังเรียนอยู่ค่ะ
แล้ว หนูก็ยังือได้ว่าค่อนค่างเป็นเด็กเรียนดี มีบทบาทในร.ร.สูง จึงทำให้ยังไม่เคยเสียตัวให้แฟนแล้วก็ไม่คิดที่จะเสียด้วยค่ะ
แฟนหนูมันไม่ได้เรียนแล้ว บ้านยุไกลกันค่ะ มีบางครั้งที่แวะไปเจอกันบ้างแต่ก็ไม่เคยมีอะไรกันเลย
และแล้ววันนึง แฟนมันแวะมารับ แล้วตอนจะกลับบ้านแฟนมาส่ง ระหว่างทาง แฟนบอกว่าปวดฉี่ ก็เลยแวะฉี่ แล้วมันก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน มันค่อยๆรุกรามไปทีล่ะอย่าง มันขอแต่หนูปฎิเสธอย่างเดียว และก็เริ่มขัดขืนและป้องกันตัว แต่ก็สู้แรงผู้ชายไม่ได้ค่ะ สรุปก็คือมันขัดขืนหนู แล้วก็เสียให้คุณแฟนชาดชั่วไปแล้วค่ะ และนี่มันเป็นครั้งแรกของหนูด้วย หนูเสียใจมากที่หนูเอาตัวเองไม่รอด แต่ตอนนีหนูกังวลใจมากเลย ว่าจะท้องมั๊ย เพราะคุณชั่วมันไม่ได้ใส่ถุงยาง แล้วก็ปล่อยข้างในด้วยค่ะ มันบอกว่ามันไม่ทัน จากนั้นมันก็ไปส่งที่บ้าน ตอนนี้ความรู้สึกคือเกลียดมันมาก ถึงแม้มันจะเป็นคนแรกก็ตาม อยากรู้ว่าจะทำไงดีค่ะ ที่จะไม่ท้อง เดื่อนที่แล้วเมนหนูมาประมาณกลางเดือน แต่ไม่ได้จำวันที่ แล้วตอนนี้ที่หนูมีเพศสัมพันธ์มันก็กลางเดือนค่ะ เมนยังไม่มา หนูกลัวมากๆๆ เลยว่าจะท้อง ปรึกษาเพื่อน มันบอกว่าให้กินยาคุมฉุกเฉิน หนูก็กินตามฉลากยาอย่างเคร่งครัด หนูกลัวว่ามันจะท้องอ่ะค่ะ เลยอยากจะถามว่ามันมีโอกาสจะท้องมั๊ย แล้วหนูควรจะเลิกกับมันดีมันดีมั๊ยค่ะ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เม.ย. 11, 20:53 น »

สรุปก็คือ "มันขัดขืนหนู" หรือ "มันข่มขืนหนู"...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 เม.ย. 11, 21:08 น »

ควรแจ้งผู้ปกครองของตัวน้องให้ทราบเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด
จะได้ช่วยกันแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นนะครับ(ไม่ต้องกลัวครับ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 11, 21:44 น »

หนูถามว่าจะมีโอกาศท้องมั้ย ตอบไม่ได้เลยคะ เพราะหนูไม่ได้ระบุวันที่ที่ประจำเดือนมาและหมด และวันที่ที่มีเพศสัมพันธ์กับแฟน

หนูลองนึกดูว่า วันที่มีเพศสัมพันธ์กับแฟนเกิน 2 สัปดาห์รึยัง ถ้าเกินแล้วก็ไปซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจคะ ถ้าผลว่าไม่ท้องก็ถือว่าทำทานให้ผู้ชายคนนั้นไป แล้วเลิกกับเค้าให้เด็ดขาด จำไว้เปนบทเรียนแล้วอย่าพลาดอีก ตั้งใจเรียนหนังสือต่อไปคะ q*021

แต่ถ้าผลออกมาว่าท้อง สิ่งแรกควรบอกคุณพ่อคุณแม่คะ ปรึกษาท่านทั้งสอง ท่านจะให้คำตอบที่ดีที่สุดกับหนูคะ โชคดีนะคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 เม.ย. 11, 11:30 น »

รู้ว่าน้องไม่สบายใจ กังวลมากมาย แต่ความแน่นอนไม่เป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน

เอาใจช่วย ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ปรึกษาคนในครอบครัวเป็นดีที่สุด

ยังไงหนูก็ลูกหลานท่าน ท่านจะให้คำปรึกษาและหาทางออกให้ได้ดี

อย่าคิดมากนะ อาจเป็นผล ให้ประจำเดือนมาไม่ปกติได้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 เม.ย. 11, 13:27 น »

ถ้ากินยาคุมฉุกเฉิน ถูกเวลา ก็ไม่น่าห่วงค่ะ เพราะ 95% จะไม่ท้อง

แต่ถ้าแฟนหนู คนนี้เป็นคนทำนองนี้ มีโอกาศที่เค้าก็ทำแบบนี้ กับ ญ อื่น โดยไม่ป้องกัน
พออย่างหลังนี่ น่ากลัวว่าจะติดโรค มากกว่าท้องหรือไม่ค่ะ

ทางที่ดี เลิกคบไปเลยค่ะ อย่าไปไหน ไว้ใจผู้ชายมาก
อย่าไปไหนคนเดียว หรือไปกับผู้ชาย ไม่ว่าจะสองต่อสอง หรือชายเป็นกลุ่มยิ่งน่ากลัว

แล้วฝ่ายนั้น พอได้เราแล้ว จะใช้คำพูดคลาสิคบอกเราว่า จะเอาเราไปคุยให้คนอื่นทั่ว
ถ้าเราไม่นอนด้วย
เราก็ขู่มันกลับเลยค่ะ ว่าถึงตำรวจแน่ หลักฐานเรามี (พูดไปค่ะ มีไม่มี ก็พูดไปก่อน)
และอันดับแรก บอกพ่อแม่ด้วยค่ะ
แต่ถ้ายังไม่กล้า เขียนไดอารี่เก็บความเลวมันไว้
เผื่อวันใดวันนึง มันเกิดขืนใจ แล้วฆ่าเราหมกป่า พ่อแม่จะได้รู้ความเลวมันค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 เม.ย. 11, 14:53 น »

เดื่อนที่แล้วเมนหนูมาประมาณกลางเดือน แต่ไม่ได้จำวันที่
แล้วตอนนี้ที่หนูมีเพศสัมพันธ์มันก็กลางเดือนค่ะ

สรุปว่า มีประจำเดือน ช่วงเวลาก่อนกลางเดือนมีนาคม
แล้วหลังจากนั้นกี่วันถูกข่มขืน จำได้ไม๊

นี่ใกล้กลางเดือนที่ปจด.ใกล้มาแล้ว
แต่ถ้าเครียด อาจคลาดเคลื่อนได้

ควรบอกผู้ปกครอง และตรวจให้ทราบว่าท้องรึปล่าว
ต่อไปบันทึกทุกอย่างเพื่อเป็นหลักฐาน ถ้ามีเหตุสุดวิสัยในอนาคตนะคะ
q*021

Tags:
Guest
ซามูไรปลาทูนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 เม.ย. 11, 17:50 น »

ที่แรกจะสมน้ำหน้า พออ่านมาเรื่อยๆชักใจอ่อน ฮ่าๆๆๆ ผมไม่รู้หรอกนะว่าท้องไม่ท้อง แต่รับประกันให้อย่างนึง เลิกน่ะเลิกไปเลยครับ ผู้ชายแบบนั้นน่ะ แต่ถ้าท้องอันนี้ก็ต้องอยู่ที่ใจคุณ กล้าบอกพ่อกับแม่หรือเปล่า แล้วที่สำคัญห้ามทำแท้งเด็กเด็ดขาด(ถ้าเกิดท้อง) เป็นบาปนะครับ แล้วทีหน้าทีหลังก็จำไว้เลยว่าอย่าเที่ยวไปกับผู้ชายตามลำพังเพียง ๒ คน แล้วถ้าเป็นไปได้คุณเรื่องฟงเรื่องแฟนเนี่ย พักไว้ก่อน คิดจะมีอ่ะคิดได้ แต่อย่าให้ถึงขั้นไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยนัก ไม่งั้นจะเสียท่าแบบนี้แหละ

Tags:
Guest
ใครสนอ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เม.ย. 11, 00:53 น »

เรื่องแบบนี้ใครเจอเข้าก้คงคิดไม่ออกว่าจะทำไงดี

แต่ถ้าหากเราไม่รู้จะแก้ไขปัญหายังไงก้ต้องปรึกษาครอบครัวสิดีที่สุดน่ะ

Tags:
Guest
ปลาทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 เม.ย. 11, 18:47 น »

เลิกซิคะ เก็บไว้ทำไม เค้าไม่ให้เกียรติเราเลย ที่สำคัญถ้าเค้ากล้าทำกับน้องแบบนี้ก็แสดงว่าเค้าเคยผ่านมาเล้วแบบพหูพจน์แน่นอนค่ะ
คิดดูให้ดีนะคะว่าน้องอยากใช้ชีวิตต่อไปร่วมกับคนๆนี้จริง ๆ รึเปล่า ถ้าไม่อยาก...ก็อย่าเสียเป็นครั้งที่ 2,3,4... อีกเลยค่ะ

ป.ล. ถึงจะเคยเสียแล้ว แต่ถ้าห่างไปนาน ผู้ชายก็ไม่รู้นะคะ(อันนี้เพื่อนผู้ชายยอมรับให้ฟังเอง)

Tags:
Guest
เบสท์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ส.ค. 13, 22:33 น »

q*071q*071q*071q*071q*071q*078q*078q*078q*078[/color][/color]

Tags:
Guest
นิดหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 12:49 น »

คือว่า เมื่อวานอ่ะค่ะมีเพื่อนผู้ชายคนหนึ่งชวนหนูไปหลังโรงเรียนบอกว่า มีอะไรเด็ดๆจะทำ แล้วหลังจากนั้นเค้าก็พาหนูไป พอหนูไปถึงเค้าก็บอกว่า
"รอตรงนี้น่ะ" แล้วหลังจากนั้นก็มีผ้ชายอีก3คนมารุมปล้ำหนู q*078
q*078q*078 q พอทำเสร็จเค้าก็บอกหนูว่า "ถ้าท้องคุณโตเนียะ
คุณเลืองหาผัวได้เลย q*074 มีตั้ง3คนน่ะ" แล้วพวกมันก็เดินจากไป
โดยที่ไม่แลเห็นสภาพที่....อย่างนี้เลย q*075q*075 q*

Tags:
Guest
แฟรคเชียส
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 1 ธ.ค. 13, 17:27 น »

q*078 q*078
เมื่อกี้มีอะไรกับแฟนให้แฟนปล่อยใน แล้วถ้าจะป้องกันโดยไม่กินยาคลุมใดๆเลย จะมีวิธีไหนอีกมั้ยค้ะ (ไม่กล้าไปซื้อ) อีกอย่างกลัวผู้ปกครองจะว่าเอา ทำไงดีค้ะ ? q*035 q*035 q*035 q*035

Tags:
Guest
งุงิ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 12 พ.ค. 14, 18:13 น »

เเจ้งตำรวจเลยคร้า เอามันเข้าคุก มันจะได้จำไม่ทำเเบบนี้กับไครอีก

Tags:
Guest
กานต์
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ม.ค. 15, 22:01 น »

คือเมื่อวันที่10/11นี่ล่ะค่ะหนูมีไรกับแฟนแต่ใส่ถุงนะค่ะ แต่ตอนใส่ถุงหนูใส่ผิดแล้วไปโดนของสงวนแล้ว แต่เช็ดถุงตอนที่โดนแล้วค่ะ แล้วหนูก็กลับใส่อีกทางค่ะ หนูสงสัยว่สมันจะท้องไหมค่ะ กลัวอ่าค่ะ

Tags:
Guest
กานต์
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 ม.ค. 15, 22:01 น »

คือเมื่อวันที่10/11นี่ล่ะค่ะหนูมีไรกับแฟนแต่ใส่ถุงนะค่ะ แต่ตอนใส่ถุงหนูใส่ผิดแล้วไปโดนของสงวนแล้ว แต่เช็ดถุงตอนที่โดนแล้วค่ะ แล้วหนูก็กลับใส่อีกทางค่ะ หนูสงสัยว่สมันจะท้องไหมค่ะ กลัวอ่าค่ะ

Tags:
Guest
สุรีย์รัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 ม.ค. 15, 11:11 น »

คืออาทิตย์ที่แร้วประจำเดือนหนูมาค่ะวันที่18 ม.ค. หมดประจำเดือน 20 ม.ค.แร้วอาทิตที่ผ่านมานี้หนูมีรัยกับแฟนม่ใส่ถุงยาง พอมีเส็ดก้อกินยาคุมฉุกเฉินแบบนี้ท้องไหมคร๊

Tags:
Guest
นี้
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มี.ค. 15, 23:28 น »

หนูกัวท้องเพาะหนูมีอไลกับแฟนของหนูแต่พิ้งจะมีได้แค่1สัพดาแต่หนูกัวหนูท้องอะทำไงดีค์ะหนูไม้ได้ทานอยาอไลเลีย

Tags:
Guest
นามสมมุติP
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 มิ.ย. 15, 21:30 น »

กลัวท้องค่ะ! มีอะไรกับแฟน เมื่อวันที่ 6 มิ.ย 58 ที่ผ่านมา เขาหลั่งนอกแต่กลัวพลาดถ้าเขาเอาออกไม่ทันแล้วแค่บอกหรือพูดให้เราสบายใจเฉยๆ คือเรามาเป็นจำเดือนประมาณ 29 พ.ค58 หมดประจำเดือน 3-4 มิ.ย 58 ไม่แน่ใจ แล้วมีอะไรกันวันที่ 6 มิ.ย 58 ไม่ใส่ถุง หลั่งนอก แต่กลัวพลาด มีโอกาสเสี่ยงท้องมั้ย? วันที่ 7 ตอนประมาณ 12 เราพึ่งไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน เราจะมีโอกาสท้องมั้ย? เรากังวลมากๆๆ เลย เพราะเรายังเรียนอยู่เลยๆ แล้วถ้าพลาดมาเรากลัวมาทางบ้านจะรับไม่ได้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม