หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คู่หมั้นผมทำไมทำกับผมได้ล่ะ  (อ่าน 2229 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 10:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมมีเรื่องยากขอคำชี้แนะจากทุกคนครับ คือว่า ผมอายุ 23 ผมมีแฟนอายุ 22 คบกันมาตั้งแต่ปี 51 จนตอนนี้ก็ร่วม 3 ปีแล้ว ผมรักเค้ามากเพราะเค้าคือรักแรกของผม ผมบวชเรียนมาตั้งแต่เด็กพอสึกออกมาก็เรียนต่อที่เทคโนแห่งหนึ่งใน จ.สระบุรี ทำให้ผมไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องความรักมาก่อน แต่สำหรับแฟนผมเค้าเคยมีอดีตเคยมีแฟนตั้งแต่อายุ 16 และมีความสัมพันธ์กันมาตลอด 4 ปี ด้วยเพราะแฟนเก่าเค้าทำตัวเป็น "แมงดา"ทำให้แฟนผมเลิกกับเค้า เค้าเล่าให้ผมฟังหลังจากที่คบกันได้ซักพัก ผมรับรู้และรับกับอดีตของเค้าได้ถึงแม้เค้าจะไม่ได้เล่าให้ฟังทั้งหมด ผมคบกับเค้ามาเราสองคนรักกันมาก วางแผนอนาคตร่วมกัน แต่งงานมีครอบครัว ซื้อบ้าน ซื้อรถ มีลูกด้วยกัน ตลอดเวลาที่คบกันมาผู้ใหญ่เห็นดีเห็นงามเพราะสืบไปสืบมาพ่อแม่เราทั้งสองเป็นเพื่อนกันมาตั้งนานแล้ว มารู้ทีหลังยิ่งเห็นดีด้วยมาก มีแต่คนบอกว่าเราทั้งคู่เหมาะ ผมถือว่าผมเป็นคนหน้าตาดีคนนึง แฟนผมก็สวย ถึงสีผิวจะออกแทนนิดนึง เราคบกันโดยคุยโทรศัพท์เป็นหลักนานๆ ถึงมีโอกาสเจอกันที เฉลี่ยปีละ 10 ครั้ง เพราะเราอยู่คนละที่กัน ผมปลีกตัวมาหาเงินเพื่อเก็บไปแต่งงานเค้า ส่วนเค้าพอเรียนจบก็ทำงานแถวบ้าน (BTSอ่อนนุช) ผมเพิ่งไปหมั้นกับเธอมาเมื่อวันที่ 14 มกราคมที่ผ่านมา แต่พอหลังจากหมั้นผมเห็นความเปลี่ยนไปชัดเจนมาก เค้าพยายามเลี่ยงที่จะคุยกับผม ไม่รับโทรศัพท์ผม ผมทนดูความเปลี่ยนไปอยู่เป็นเดือน จนผมต้องมาดูให้เห็นกับตา และผมก็ได้เห็นเค้าซ้อนท้ายไปกับชายคนนึง มารู้ทีหลังบอกว่าชื่อหมู อายุ 34 มีลูก 4 คน เมียทิ้ง พอผมจับได้เค้าก็พากันไปที่บ้านเค้า (ซอยวัดด่านสำโรง) เค้าทั้งสองคนบอกกับทุกคนในบ้านเค้าว่าเป็นพี่น้องกัน ตอนนั้นผมเชื่อสนิทใจ พ่อแม่เค้าก็งงๆ เพราะถ้าผมไม่มาก็คงไม่มีใครรู้เรื่องนี้ แต่มาอีกวันนึงผมเห็นแฟนผมซึม ผมจึงแอบโทรไปพี่คนที่เค้าบอกว่าเป็นพี่เป็นน้อง ผมคุยกับเค้าอย่างลูกผู้ชายแล้วความจริงก็ปรากฎว่า ทั้งสองคบกันมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว มีสัมพันธ์ลึกซึ้งมาตลอก ตั้งแต่ก่อนหมั้น แม้กระทั่งหลังหมั้นก็ยังไปมีอะไรกัน ผมไม่อยากเชื่อว่าแฟนผมจะเป็นคนงี๊ คุยกันไม่ถึงเดือนทำไมถึงหลวมตัวไปยังงั้น ผมคิดเข้าข้างแฟนผมทันทีว่าแฟนผมโดนของ เพราะไม่มีเหตุผลอะไรซักอย่างที่แฟนผมต้องชอบชายคนนั้น หน้าตาเหรอ....ไม่เลย อายุ...ไม่ การเงินการงาน....ยิ่งไม่ ไหนจะมีลูกอีก 4 ผมไม่สามารถเข้าใจจุดนี้ได้เลยว่า เพราะอะไร รักแท้แพ้ใกล้ชิดเหรอ และที่มากกว่านั้นก็คือลอดเวลาที่คบกับผมมาเค้าก็ไม่เคยเลิกกับแฟนเก่าเลย ไปมาหาสู่กันตลอด หนำซ้ำยังไปค้ำมอเตอร์ไซด์ให้เค้า ทางกรุงศรีออโต้ก็โทรมาแล้วแสดงว่าคงขาดส่ง เพราะแฟนเก่าเค้าเป็นแมงดาไม่มีงานทำแล้วจะเอาอะไรไปส่ง คิดยังไงถึงกล้าค้ำให้เค้า ผมเจ็บ ผมผิดอะไร คิดยังไงถึงทำกับผมได้ลง ผมไม่เคยนอกใจเค้า ตากแดดตากลมเพื่อที่ได้แต่งงานกันให้เร็วที่สุด เพื่อความฝันที่วางว้ด้วยกัน สุดท้ายต้องมาลงเอยอย่างนี้เหรอ ผมจะมีหน้าไปบอกพ่อแม่ ตายาย ญาติพี่น้องผมยังไง เค้าภูมิใจกันแค่ไหนที่หลานชายคนโตของครอบครัวจะได้แต่งงาน ผมเสียใจ ร้องไห้ เพราะตอนนี้เค้าก็หายออกจากบ้านไปจะสัปดาห์แล้ว ผมได้แต่คอยวันที่เค้ากลับมาร้องไห้ก็ยังดีที่มีแม่เค้าคอยปลอบ เมื่อไหร่ที่เค้ากลับมาผมอยากจะขอเค้าเริ่มต้นกับผมใหม่ ลืมทุกสิ่งทุกอย่างซะ คิดซะว่าเป็นเวรเป็นกรรม ผมต้องการกำลังใจ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้มีใครที่ประสบชะตากรรมเหมือนผมบ้าง ผมอยากจะขอคำชี้แนะจากคนที่เคยเป็นแบบผมอยากได้คำปรึกษาจริงๆ ในระหว่างที่รอเค้ากลับ ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 11, 10:55 น โดย parkoa » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 11:08 น »

อ่านจบเเล้วคะ เห็นใจคุณมาก ....

ไม่มีคำเเนะนำ เเต่เเวะมาเป็นกำลังใจให้

สู้ สู้ ต่อไป นะคะ ..... q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 11:23 น »

ถ้าคุณรักเธอขนาดนั้น ทางเดียวที่ทำได้คืออยู่เฉยๆ หมั่นเข้าวัดทำบุญใส่บาตร สวดมนต์ก่อนนอน สวดแผ่เมมตาให้ตนเองและสรรพสัตว์ ปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ ถือศีล5 หรือ ศีล8 ขั้นต่ำ 1-2 เดือน .. q*016

แล้วอะไรๆก็จะต้องดีขึ้นแน่นอน ..(ไม่ว่าจะไปทางใดก็ตาม..) q*004

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 13:14 น »

น้องชายรู้ก่อนแต่งก็ดีแล้ว เงินทองที่เสียไปก็ถือว่าทำบุญให้เปรตครับ แมงดามันคู่กับอะไรครับ q*013
อีกไม่นานหล่อนก็ต้องขายของเก่าเลี้ยงมัน น้องชายคอยสมน้ำหน้าพวกมันดีกว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 13:18 น »

อ่านจบเเล้วคะ เห็นใจคุณมาก ....

ไม่มีคำเเนะนำ เเต่เเวะมาเป็นกำลังใจให้

สู้ สู้ ต่อไป นะคะ ..... q*021

เห็นใจผมด้วยคนได้ไม๊ครับ >>>>ผมอยากมีคนเห็นจาย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 14:55 น »

ผู้หญิง แบบ นี้ คุณ ยัง จะ รอ อีกหรอครับ..

รู้ว่ารัก...รู้ว่าขาดเธอไม่ได้...รู้ว่าเจ็บ...แต่..ผู้หญิง ไม่ได้ มีนิสัย อย่างเธอ..

ตั้งมากมาย ที่รอคน..ที่ ซื่อสัตย์ต่อรัก..อย่างคุณ(ถ้าใช่)...ผู้คนตั้งโลกหนึ่ง..

กับผู้หญิง ที่ ไม่จริงใจ..ไม่ซื่อสัตย์ต่อคุณ..ถ้าคุณให้โอกาส แล้วคิดว่าเขาจะกลับตัว

กลับใจได้...ก็ รอต่อไป...ถ้าเป็นผม คงไม่รอ หรอกครับ...เพราะเจ็บครั้งนี้

เกินจะทนไหว...แสดงว่าเขาไม่ได้รักคุณเลย.....เรื่องโดน" ของ"...ใช่ โดนของ

แน่นอน...ทั้งของพ่อม่าย และ ของ แมงดา.....เฮ้ออออออออออออ...อนาจ...
Tags:
Guest
aaaaaaaaaaaa
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 16:19 น »

คุณอยากให้เีค้ากลับมา แต่..
เค้าอยากกลับมาหาคุณเหรอ
กรณีนี้ ตัดใจได้อย่างเดียว ไม่ใช่คุณคนเดียวที่เจอแบบนี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 17:15 น »

อายุยังน้อย ไม่สายนะ

ที่จะได้เจอคนที่ดีกว่า รักที่ดีกว่า

จะเอาตัวเองมาทิ้งไว้กับ ผู้หญิงแบบนี้ หรอ

Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 18:29 น »

ผมมีเรื่องยากขอคำชี้แนะจากทุกคนครับ คือว่า .........................ซ้ำยังไปค้ำมอเตอร์ไซด์ให้เค้า ทางกรุงศรีออโต้ก็โทรมาแล้วแสดงว่าคงขาดส่ง เพราะแฟนเก่าเค้าเป็นแมงดาไม่มีงานทำแล้วจะเอาอะไรไปส่ง คิดยังไงถึงกล้าค้ำให้เค้า ผมเจ็บ ผมผิดอะไร คิดยังไงถึงทำกับผมได้ลง ผมไม่เคยนอกใจเค้า ตากแดดตากลมเพื่อที่ได้แต่งงานกันให้เร็วที่สุด เพื่อความฝันที่วางว้ด้วยกัน สุดท้ายต้องมาลงเอยอย่างนี้เหรอ ผมจะมีหน้าไปบอกพ่อแม่ ตายาย ญาติพี่น้องผมยังไง เค้าภูมิใจกันแค่ไหนที่หลานชายคนโตของครอบครัวจะได้แต่งงาน ผมเสียใจ ร้องไห้ เพราะตอนนี้เค้าก็หายออกจากบ้านไปจะสัปดาห์แล้ว ผมได้แต่คอยวันที่เค้ากลับมาร้องไห้ก็ยังดีที่มีแม่เค้าคอยปลอบ เมื่อไหร่ที่เค้ากลับมาผมอยากจะขอเค้าเริ่มต้นกับผมใหม่ ลืมทุกสิ่งทุกอย่างซะ คิดซะว่าเป็นเวรเป็นกรรม ผมต้องการกำลังใจ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้มีใครที่ประสบชะตากรรมเหมือนผมบ้าง ผมอยากจะขอคำชี้แนะจากคนที่เคยเป็นแบบผมอยากได้คำปรึกษาจริงๆ ในระหว่างที่รอเค้ากลับ ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะครับ

คิดยังไงถึงกล้าค้ำให้เค้า
...คุณเป็นเพียงคู่หมั้นในนาม แต่ ชายคนนั้นเป็นแฟนเก่าเค้า
ทั้งสองคบกันมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว มีสัมพันธ์ลึกซึ้งมาตลอด ตั้งแต่ก่อนหมั้น แม้กระทั่งหลังหมั้นก็ยังไปมีอะไรกัน q*00

ผมเจ็บ ผมผิดอะไร คิดยังไงถึงทำกับผมได้ลง
...ลืมทุกสิ่งทุกอย่างซะ คิดซะว่าเป็นเวรเป็นกรรม
อาจเป็นเวรกรรมเก่าในชาติปางก่อนที่เคยทำกับเขาทั้งคู่ไว้ ชาตินี้จึงต้องมาเจออย่างนี้ q*001
ปลงซะ ไม่ปลงจะเสียคน q*023
เจอความผิดหวัง พังมากี่หน
ทนน่ะก็ทน ต้องทนสู้ต่อไป
ปลงซะ ไม่ปลงจะเสียใจ q*009
มันจะเป็นอย่างนี้ มีเป็นอย่างนั้น
ยังมีซักวันซักวันอีกต่อไป q*013

ผมจะมีหน้าไปบอกพ่อแม่ ตายาย ญาติพี่น้องผมยังไง
...ก็บอกไปตามความจริง เราไม่ใช่จำเลยซะหน่อย q*012 ไม่ได้ทำผิดตรงไหนนี่
จำเลยต่างหาก จะมีหน้าไปบอกพ่อแม่ ตายาย ญาติพี่น้องยังไง q*010

ผมต้องการกำลังใจ
...คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ q*021

กำลังใจ อาจจะสร้างใหม่
ไม่นานมันคงจะกลับมา
วันเวลา ที่มันหายไป
ขอคืนได้ไหมเวลา ได้หรือเปล่า
ขอคืน เอาไปเริ่มใหม่
กับใครสักคน ที่ไม่ใจร้าย
ขอคืน เพราะมันเสียดาย
ส่วนความรักนั้น ฉันคงให้ทาน
ขอคืน ขอคืนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน q*021

ผมอยากรู้ว่าตอนนี้มีใครที่ประสบชะตากรรมเหมือนผมบ้าง ผมอยากจะขอคำชี้แนะจากคนที่เคยเป็นแบบผมอยากได้คำปรึกษาจริงๆ
...ลองไปกระทู้นี้ หัวอกเดียวกับคุณ แต่คงให้คำชี้แนะจากคนที่เคยเป็นแบบคุณไม่ได้ เพราะยังหาคำตอบไม่ได้เช่นกัน q*012
http://webboard.sex.sanook.com/forum/3376057_ไม่อยากเชื่อเลยว่าชีวิตผมจะต้องเจอกันผู้หญิงแบบนี้.html
Tags:
Guest
-*-.
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 20:29 น »

เป็นกำลังใจใดหครับสู้ ชีวิตก็ยังนี้แระครับ.....

ผมว่าอย่ารอเลยครับ...... คุณอาจจะเจ็บซ้ำแล้วซ้ำเล่าก็ได้ถ้าเขากลับมา
มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป.....

Tags:
Guest
น่าเห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 12:04 น »

หาใหม่ดีกว่าคะ คนดีๆอย่างคุณคงหาไม่ยาก ถ้าสนคนแก่แต่โสด ยังมีนะคะ5555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 15:09 น »

ถ้าแต่งก่อนรู้เรื่อง หรือรู้แล้วแล้วยังแต่งเพราะรัก แล้วใช้ชีวิตร่วมกับเธอ คุณอาจจะไม่ได้กลับมาเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นให้พวกเราฟังอีก

ความรู้สึกที่เสียไปประเมินค่าไม่ได้ แต่กาลเวลาจะช่วยตักตวงเอาความสุขและความรู้สึกดีๆกลับมาเติมเต็มอีกครั้ง
ขอให้มีความสุขในอนาคตครับ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 15:14 น »

ตัดใจได้แล้ว

Tags:
Guest
เห็นใจนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 15:23 น »

คุณน่าจะตัดใจจากผู้หญิงคนนี้ได้แล้วนะแล้วก็เริ่มต้นชีวิตใหม่ มองหาสิ่งใหม่ๆค่ะ คุณคิดหรอว่าถ้าเค้ากลับมาเริ่มต้นกับคุณใหม่
เค้าจะไม่กลับไปเป็นเหมือนเดิมอีก ทำใจดีกว่าค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 16:37 น »

คุณคงดีกับเค้าเกินไปมั้งคะ

เป็นกำลังใจ หั้ยค่ะ สู้ สู้นะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 19:20 น »

แมงดา คู่กับอะไร??? q*003 การกระทำบางส่วนของคนๆนั้น ที่บ่งชัดว่าคุณคือตัวเลือก ที่คนๆนั้นไม่เลือก ทำใจให้ดีๆๆ มองโลกกว้างใบนี้ใหม่เถอะค่ะ ยังมีคนที่จิตใจมีคุณธรรมอีกหลายคนนะที่ยังคงรอคุณอยู่ เลือกก้าวไปข้างหน้าเถอะค่ะ อย่าถอยหลังไปหาอีกเลย q*014q*021q*022

Tags:
Guest
asdfghjkl
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ก.พ. 11, 08:19 น »

ผู้หญิงมีเป็นล้านดีๆกว่านี้ก็เยอะเลิกเถอะครับบอกความจริงให้พ่อแม่รู้พ่อแม่ฝ่าย ญ จะได้ช่วยเหลือถูก

Tags:
Guest
เอมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 1 มี.ค. 11, 09:42 น »

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแลวทนคือ ควายคร้าบบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 1 มี.ค. 11, 10:20 น »

ถอยออกมาเลย ผู้หญิงเลวในสันดานแก้ไม่ได้หรอก คบต่อไปมีแต่เจ็บ ผู้หญิงดีๆยังมีนะ น้องอายุยังน้อยต้องเจออีกเยอะใช้สติปัญญาไตร่ตรองให้รอบครอบ เป็นกำลังใจให้

Tags:
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 1 มี.ค. 11, 10:33 น »

คุณกำลังหลงคุณไม่ได้รัก เจ็บครั้งเดียวดีกว่าเจ็บซ้ำ ๆ ผู้หญิงดี ๆ ยังรอคนดีอย่างคุณอีกเยอะ

Tags:
Guest
มดแดงแรงฤทธิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 1 มี.ค. 11, 16:31 น »

ในความคิดเรานะ แฟนคุณเค้าไม่ได้รักหรือชอบคุณมากเท่าที่คุณรักเค้าค่ะ ณ นาทีนี้นะ แต่ผู้หญิงมักมีคนบอกบ่อยๆว่าอยู่กับคนที่รักเราดีกว่าคนที่เรารัก คนที่ดูแลเราได้ คนที่จะไม่ทิ้งเรา ซึ่งในชีวิตแฟนคุณมันกลับสวนทางกับสิ่งที่ใจเธอเรียกร้อง คนที่เธอชอบหรือรักนั้นด้วยความซวยอะไรซักอย่างอาจจะเป็นผู้ชายที่ไม่ได้เรื่อง ไม่มั่นคงหรือเลวกว่าคุณเยอะ แต่เธอก็แค่สู้ความต้องการลึกๆของตัวเองไม่ได้ แต่การที่เธอได้เลือกที่จะหมั้นกับคุณแล้วคงไม่ใช่เพราะเงินหรืออะไรอย่างเดียว เธอก็ต้องมีใจให้คุณด้วย สื่งที่คุณให้เธอไม่ได้ อยากรู้ก็ลองถามตรงๆว่าคืออะไร หรือสังเกตุดูว่าผู้ชายที่เธอไปแอบคบมีอะไรดีกว่าคุณ อาจจะเป็นความรวย เรื่องบนเตียง การพูดจาเอาใจหรืออะไร ถ้าคุณอยากจะชนะใจเธอให้ได้ก็ต้องทำค่ะ ถ้าพยายามทำแล้วไม่ได้ก็จะได้รู้ว่าไม่ได้ ไม่ค้างคาใจ move on ได้ ก็จะเชียร์ให้ลองอีกครั้งเดียวเท่านั้น เพราะคุณก็เด็กมากอ่ะ มีเวลา ไม่ต้องรีบแต่ง หมั้นก็หมั้นไป คบกันไปอีกซักปี สองปี เดี๋ยวได้เรื่องเองแหล่ะ ไม่รอดก็เละ :)

Tags:
Guest
หัวอกลูกผู้ชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 2 มี.ค. 11, 07:50 น »

โดนเลย ผมคิดว่าโดนคนเดียว แต่ตอนนี้ทำงานเก็บเงิน ช่วยเหลือที่บ้านดีกว่าครับ หมดไปแสนกว่าเอง ทำงานสองสามเดือนก็ได้คืนมาแล้ว ถ้าไม่หนักเหล้าหนักเบียร์ สู้ๆ ถ้าคนอื่นเขาไม่ได้รักเรา รักแม่เราดีกว่าครับ ผู้หญิงเขาไม่รักดีก็ปล่อยเขาไป เดี๋ยวโตขึ้นหน่อยก็รู้เองครับ บอกสอนกัน ยากที่จะเชื่อ เพราะบางครั้ง เราอาจจะหลงอยู่กับสิ่งที่เป็นอยู่ แต่ทางที่ดีทำใจให้เดินในสายกลางไว้จะดี ถ้าเขากลับมาก็ให้ อภัยเขาเถิด แต่ถ้าเขาไม่กลับ ก็อวยพรให้เขาโชคดี เรายังเหลือชีวิตของเราอยู่ ที่จะต้องเดินไปเจออะไรอีกมากมาย เก็บไว้เป็นบทเรียนสอนใจ ว่ารักใครก็ให้ชั่งใจไว้บ้าง พี่เจ็บเหมือนกันน้อง แต่ทำเพื่อครอบครัวเราจะดีกว่า เอาวันที่เราประสปความสำเร็จในวันข้างหน้าของเราเป็นที่ยึด ถ้าเราประสบความสำเร็จทุกสิ่งทุกอย่างแล้ว คนที่จะเสียใจไม่ใช่เราหรอก แต่อาจจะเป็นเขาเอง เพราะดูจากคนที่เขาไปยุ่งด้วยแล้ว ผมไม่ได้ดูถูกเขาหรอกครับ แต่การที่เขาทำกันแบบนั้นเหมือนเขาหักหลังคุณ ซักวันเขาต้องโดนบ้างแหละ แต่ไม่ใช่ไปแช่งเขาน่ะ สู้ๆ ลูกผู้ชายเหมือนกัน คนดีน่านับถือ สาวๆเมืองนอกและทั้งในเมืองไทยหลายคนที่นิสัยดีๆมีอีกเย๊อะน้อง คิดดี ทำดี เราต้องมุ่งมั่น แล้วขอให้ประสบความสำเร็จเด้อ ถ้าอยากมีโอกาสดีดี ส่งResume Curriculum Vitaeมาให้พี่ก็ได้เดี๋ยวดูงานให้ nu_jalhotel@homaill.com

Tags:
Guest
อย่าคิดมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 2 มี.ค. 11, 10:15 น »

nu_jalhotels*** เด้อ เดี๋ยวจะหางานที่มั่นคงให้ จะได้ช่วยเหลือตัวเองและครอบครัวได้

Tags:
Guest
ใช้ธรรมะสิครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 4 มี.ค. 11, 16:36 น »

จริงๆ แล้ว ถ้าคุณเคยบวชเรียนมาแล้ว น่าจะไม่ยากในการเข้าใจธรรมชาตินะครับ ลองนั่งทบทวนธรรมะที่เคยร่ำเรียนมาดูอีกทีครับ แล้วจะเห็นทางออกเอง

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม