หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอถามเรื่องยาคุมฉุกเฉินครับ  (อ่าน 11246 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 18:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

พอดดผมมีอะไรกันกับแฟนโดยไม่ได้ใส่ถุงยางอ่ะครับแต่ก็หลั่งนอกแต่ไม่แน่ใจว่าน้ำจะเข้าไปข้างในด้วยรึป่าวเลยไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมาอ่ะครับ กินตอนหลังมีอะไรกันแล้วประมาน 15 ชั่วโมงอ่ะครับ อยากถามว่าจะมีีโอกาสท้องมั้ยครับ? แล้วก็พอดีตอนกินเม็ดที่ 2 อ่ะครับแฟนผมเค้ากินหน่อไม้ไปอ่ะครับ เกรงว่ายาจะใช้ได้ผลมั้ยครับ ช่วยตอบทีนะครับ กังวลอ่ะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 18:41 น »

จามีใครตอบมั้ยน๊า ช่วยมาตอบทีคร๊าฟ เครียดๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 18:50 น »

ยาคุมฉุกเฉินป้องกันได้ 75-85% เท่านั้น ไม่ใช่ 100%...ต้องกินเม็ดแรกภายใน 72 ช.ม. หลังมีเพศสัมพันธ์(ถ้าจะให้ได้ผลจริง ๆ ต้องกินทันทีหลังมีเพศสัมพันธ์) และกินเม็ดที่ 2 เมื่อครบ 12 ช.ม. หลังจากกินเม็ดแรกแล้ว...หน่อไม้ไม่เกี่ยว

ถ้าครั้งนี้รอดไปได้ ครั้งหน้าอย่าลืมใส่ถุงยาง...หลั่งนอกก็มีโอกาสท้องได้เพราะในน้ำหล่อลื่นของชายมีอสุจิปนอยู่

หมายเหตุ : กินยาคุมฉุกเฉินบ่อย ๆ ไม่ดี เพราะจะเกิดผลกระทบหลายอย่าง เช่น การกระตุ้นเซลล์มะเร็ง หรือกระทบต่อรังไข่ มดลูก และร่างกายทั่วไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 19:00 น »

แล้วจามีโอกาสท้องมั้ยครับเพิ่งกินครั้งแรกครับกินภายใน 72 ชั่วโมงด้วยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 19:04 น »

มีคนบอกว่าหน่อไม้มันไปล้างยาอ่ะครับเลยกลัวว่าจาจะออกริดได้ไม่เต็มที่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 19:06 น »

ยาคุมฉุกเฉินป้องกันได้ 75-85% เท่านั้น ไม่ใช่ 100%...โอกาสท้องมีแน่
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 20:18 น »

โอกาสที่จะไม่ท้องมีมั้ยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 20:21 น »

บางคนกินยาแล้วไม่ท้องมีมั้ยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 20:42 น »

มีค่ะ แต่คง 100 ละ 20 หวั่นๆๆนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 20:45 น »

โอกาสไม่ท้องก็มี
1. ไม่มีอสุจิเล็ดลอดเข้าไปในช่องคลอดของแฟนคุณ
2. มีเพศสัมพันธ์ในระยะปลอดภัยของผู้หญิง คือ หน้า 7 หลัง 7 (ใช้ได้กับหญิงที่ประจำเดือนมาสม่ำเสมอเท่านั้น)
3. ความปลอดภัยของยาคุมฉุกเฉินที่ป้องกันได้ 75-85%

ผู้หญิงที่กินยาคุมฉุกเฉินแล้วไม่ท้องก็มี

ยิ่งอ่านคำตอบยิ่งเครียดหรือเปล่าเนี่ย...รอความคิดเห็นจากคนอื่น ๆ ต่อไปก็ได้นะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 20:55 น »

ก็ยิ่งเครียดอ่านะ เหอๆ แต่ก็มีโกกาสไม่ท้องใช่มั้ย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ก.พ. 11, 21:17 น »

หากมีคนมาตอบว่าไม่ท้องแน่นี่จะหายเครียดเลยใช่ไหม...แต่เราไม่ตอบแบบนั้นหรอก

ถามแฟนว่าประจำเดือนมาวันที่เท่าไหร่ แล้วรอดู...ขอให้รอดปลอดภัย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 08:07 น »

เหอๆ ขอบคุณ ก็รอดูอยู่อ่ะครับ ถ้าไปซื้อที่ตรวจครรภ์ มาจาตรวจได้ยังอ่าครับ ยังไม่ถึงเดือนอ่าครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 08:56 น »

คลิกเข้าไปดู "วิธีตรวจการตั้งครรภ์" สงสัยอะไรอีกก็หาข้อมูลใน Google เลย
http://www.mitthai.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=165

Tags:
Guest
เอ่อะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 11:25 น »

ไปซื้อที่ตรวจมาตรวจซะ ไม่ท้องหรอก
ตรวจได้เลยไม่ต้องถึงเดือน
เมนส์ขาดไป 2 วันก้อตรวจได้แล้ว
จะได้หายฟุ้งซ่าน ไม่กี่บาทหรอก
ใจเย็นๆ แต่ถ้ากินยานี้ไป อีก 5 วัน เมนส์ก้อจะมาแล้วล่ะ มันแรง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 16:37 น »

q*013q*013q*013

v
v
v
v
v
v
v
v

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 ก.พ. 11, 16:54 น »

^
^
^
ถูกใจหลายเด้ q*013

Tags:
Guest
2
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 10:40 น »

ทำไมคุนผู้ชายเครียด ผู้หญิงไม่เห็นกังวลเลย มีก็ลูกไมใช่หรือ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 10:42 น »

q*005
ค่ะ มีโอกาสท้องมากค่ะ เพราะตอนแต่งงานใหม่ ๆ แพ้ยาคุมค่ะกินยี่ห้อไหนก็แพ้จึงมาใช้ฉุกเฉินกินหลังมีเพศสัมพันธ์ไม่เกิน10ชม.ค่ะตอนนี้ลูกได้2ขวบกว่าแล้วค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 10:52 น »

แฟนผมก็กินยาคุมฉุกเฉินแล้ว แต่ดันท้องครับ
จริงๆจะให้ได้ผลต้องกินทันทีเลยหลังมี พสพ. ครับจะได้ผลถึง 90 กว่าเปอร์เซน แต่ถ้าหลังจากนี้จะลดลงเรื่อยๆ แฟนผมดันทานหลังจากมีประมาณ 15 ชม.ครับ ทำไมถึงท้องเพราะ จากที่เคยร่ำเรียนมางูๆปลาๆ นะครับ ยาคุมประเภทนี้จะเป็นฮอร์โมนโปรเจตเตอโลนสูงมากๆ ช่วยไปยับยั้งไข่และพยาธิสภาพภายในช่องคลอดรังไข่ ให้เหนียวขัดขวางการเดินของอสุจิให้เข้าไปผสมกัน ใน intro ของฉลากยาจะแนะนำว่า 48-72 บอกได้เลยว่าทางความเป็นจริงถ้าทำแบบนั้นแล้วแทบจะไม่เกิน 50 เปอร์เซนของประสิทธิภาพยาจะลดลงอย่างชัดเจน เพราะถ้าชายอสุจิแข็งแรงและหญิงประเทภลูกตก ฮิตาชิ เปิดปุ๊บติดปั๊บหละท้องแน่ๆ อสุจิเข้าไปฝังตัวแล้วค่อยมากินยาขวางการเดินทางมันจะช่วยอะไรได้ครับ
และกรณีเพิ่มเติมที่ด้านบนว่า ถ้าไม่หลั่งภายในไม่ท้อง อันนี้ความคิดโบราณครับ ท้องกันมาเยอะแล้ว ครับในน้ำหล่อลื่นก็มีอสุจิหลงอยู่ก่อนที่จะหลั่งนะครับ
ส่วนหน้าเจ็ดหลังเจ็ดก็เชื่อถือไม่ได้ครับ เพราะอะไร ตัวอสุจินับร้อยล้านตัวที่หลั่งออกมา สามารถแหวกว่ายดำรงชีพในช่องคลอดหญิงสภาพที่เหมาะสมได้ถึง สองสามวันครับ ถ้าเป็นวันที่เจ็ดแล้วมันเกิดแข็งแรงมากๆ อยู่ต่ออีกสามวันอะไรจะเกิดขึ้นครับ ไข่ที่เริ่มสุกงอมเหมาะสมแก่การปฏิสนธิ
ก็ท้องครับ
พลาดกันมาไม่รู้เท่าไรแล้ว
อยากฝากเตือนครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 11:17 น »

จากประสบการณ์ที่เคยใช้ยาคุมฉุกเฉินมา โอกาสท้องมีน้อยค่ะ ถ้ากินตามที่คุณกล่าวมาแต่รอบเดือนแฟนคุณจะมาช้ากว่าปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 12:28 น »

q*001 ก้อไม่รู้เหมือนกันนะคะ ว่าใช้ได้ผลจริงหรือป่าว เพราะว่ากินตามที่ระบุไว้ข้างกล่องทั้ง 2 เม็ด ตอนนี้ก้อย่างเข้าเดือนที่ 8 แล้วค่ะ คลอด เม.ย. นี้ 555 สงสัยยาคุมหมดอายุ ปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ ว่าทำไมถึงท้องได้ หมอบอกว่าป้องกันได้แค่ 70-80 % เท่านั้น แต่โอกาสท้องมีสูงมาก ฉะนั้นคุมกำเนิดวิธีอื่นจะได้ผลดีกว่ากินยาคุมฉุกเฉินค่ะ แต่ถ้ายังไม่พร้อมจริง ๆ ก็ขอภาวนาไม่ให้ท้องนะคะ แต่ถ้าเค้ามาแล้วก็เลี้ยงเค้าไปเถอะค่ะ เพราะยังงัยเค้าก้อเป็นลูกเรา

Tags:
Guest
333
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 12:58 น »

ไม่ว่าจะเป็นยาคุม แบบฉุกเฉินก้อเคยกิน แต่ไม่ท้องนะ แต่พอแต่งงาน กินยาคุมทุกวัน...เน้นย้ำว่าไม่เคยลืมกิน อยู่ๆก้อท้องซะงั้น แบบว่าท้องได้3 เดือนถึงรุ้ว่าท้องงะ ถามหมอ หมอบอกว่าถึงกินยาคุมทุกวันก้อมีโอกาศท้องได้ แต่จะเจอเคสอย่างงี้ไม่เยอะ ยังไงก้อสวมถุงยางดีกว่าเนอะ ปลอดภัยด้วย
Tags:
Guest
แบมแบม
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 13:55 น »

ดิฉันก็เป็นอีกคนหนึ่งที่กินยาคุมฉุกเฉินแล้วท้อง.................

ตอนนี้คลอดแล้วได้ 10 เดือนแล้ว ซนมากๆๆๆๆๆค่ะ

ปล.ควรสวมถุงยางปลอดภัยสุด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 14:52 น »

ยาคุมฉุกเฉินป้องกันได้ 75-85% เท่านั้น ไม่ใช่ 100%...ต้องกินเม็ดแรกภายใน 72 ช.ม. หลังมีเพศสัมพันธ์(ถ้าจะให้ได้ผลจริง ๆ ต้องกินทันทีหลังมีเพศสัมพันธ์) และกินเม็ดที่ 2 เมื่อครบ 12 ช.ม. หลังจากกินเม็ดแรกแล้ว...หน่อไม้ไม่เกี่ยว

ถ้าครั้งนี้รอดไปได้ ครั้งหน้าอย่าลืมใส่ถุงยาง...หลั่งนอกก็มีโอกาสท้องได้เพราะในน้ำหล่อลื่นของชายมีอสุจิปนอยู่

หมายเหตุ : กินยาคุมฉุกเฉินบ่อย ๆ ไม่ดี เพราะจะเกิดผลกระทบหลายอย่าง เช่น การกระตุ้นเซลล์มะเร็ง หรือกระทบต่อรังไข่ มดลูก และร่างกายทั่วไป
ตามที่พี่คนนี้บอกเลย
ส่วนโอกาสท้องนะมีอยู่แล้ว ก็บอกแล้วไงว่าป้องกันได้แค่75-85%เท่านั้น
แปลว่ามีโอกาสท้องได้15-25% โอเคมั้ยคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 15:15 น »

เราก้อเป็นคนหนึ่งนะที่กินยาคุมฉุกเฉิน
ป้องกันไม่ได้เลยค่ะ
ตอนนี้ลูก 8 เดือนแล้วค่ะ
แจ๋วไหมค่ะยาคุมฉุกเฉิน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 15:24 น »

v
v
v
v
v
v
v
v

ชอบอ่ะ มันโดน q*013q*020q*013q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 16:33 น »

การป้องกันทุกอย่างไม่ได้ปลอดภัย 100%
อย่างครั้งแรกเรากินยาคุม แฟนใส่ถุงยาง แต่เราก็ท้อง(มาได้ไงว้า...) ตอนเรียนด้วย
แต่เราก็ไม่ทำแท้ง ตอนนี้ลูก 3 ขวบกว่าโคตร...ซน
ครั้งที่สองเราไม่คุมเลย มาอีกหนึ่ง สรุปชายทั้งคู่
ส่วนน้องสาวแฟนเรากับเพื่อนเรา มีลูก 2 คนแล้วทำหมัน ก็ยังท้องคนที่สาม ขนาดทำหมันนะ
แล้วอย่างกรณีนี้จะท้องมั้ยไม่กล้าฟันธงจริงๆ q*023q*022q*023q*022

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 19:38 น »

v
v
v
v
v
v
v
v

ยอดเยี่ยมมากๆๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 25 ก.พ. 11, 20:12 น »

เป็นคนนึงที่เคยทานยาคุมฉุกเฉินค่ะ แต่ก็ผ่านจุดนั้นมาได้อย่างสบายใจ แต่ผลกระทบของการทานยาคุมฉุกเฉิน คือ ประจำเดือนอาจจะมาช้า ซึ่งจะทำให้เพิ่มความเครียดให้กับน้อง ๆ เข้าไปอีก แล้วประจำเดือนก็เหมือนจะแกล้งมาช้ามากกว่าเดิม เพื่อความมั่นใจแนะนำให้ซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจค่ะ ให้ตรวจตอนเช้า ปัสสาวะครั้งแรกของวันจะแม่นยำมากที่สุดค่ะ

ปล. ทานยาคุมฉุกเฉินบ่อย ๆ ไม่ดีนะคะ ทำให้มีโอกาสเสี่ยงเป็นมะเร็งและมีลูกยากค่ะ ยังไงก็ safe sex ใช้ถุงยางอนามัยเพื่อความสบายใจจะดีกว่านะคะ

Tags:
Guest
มม
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 09:07 น »

แฟนเขาอยากมีลูก แต่เราไม่อยากมีค่ะ ยังเก็บเงินไม่พอ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 10:10 น »

ท้องไม่ท้อง อีกเดี่ยวกีรู้คะ ไม่ต้องตื่นเต้น q*020

Tags:
Guest
jokekai
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 12:26 น »

ผมอยากให้แฟนท้องแล้วครับ อายุเริ่มเยอะแล้ว

ผมตรวจเชื้อปรกติ แต่แฟนฮอร์โมนไม่ปรกติ เซ็งเลย รอรอรอรอ

สักวันครับ อิอิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 26 ก.พ. 11, 14:07 น »

คิดว่าไม่น่าท้องนะ เพราะแฟนเราก็ซท้อให้เรากินเหมือนกันนะเมื่อก่ิอน ไม่เคยกินยาคุมธรรมดาเลย กินแต่ยาคุมฉุกเฉินตลอด อยู่ด้วยกันมา 2 ปี ไม่ท้องเลย

Tags:
Guest
moopoom
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 12:06 น »

คิดว่าไม่น่าท้องนะ เพราะแฟนเราก็ซท้อให้เรากินเหมือนกันนะเมื่อก่ิอน ไม่เคยกินยาคุมธรรมดาเลย กินแต่ยาคุมฉุกเฉินตลอด อยู่ด้วยกันมา 2 ปี ไม่ท้องเลย

กินยาคุมฉุกเฉินบ่อยๆไม่ดีนะคะ กินแบบธรรมดาเลยดีกว่าค่ะ
Tags:
Guest
sarare
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 15:17 น »

q*006เออก็ดีนะคะ ผู้ชายเป็นฝ่ายที่ต้องสนใจเรื่องนี้ก่อน แต่ฉุกเฉินนี่ดูไม่แน่นอนเท่าไหร่..เหมือนแฟนเราเลยไม่ทานโกรธมากๆบ่นอีกทั้งๆไม่เคยเป็นคนขี้บ่น q*015

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 18:33 น »

เราก็กินนะยาคุมฉุกเฉิน เตือนเลยว่าคนไม่รู้อย่ากินจะดีกว่า

เราปวดท้องมาตลอดปวดท้องน้อง ซักพักก็หาย ตานปวดทรมาณมาก เหมือนปวดท้องเมน เราคิดว่า ปวดเเล้วหายเลยไม่ได้คิดอะไร

พอครั้งนี้ ปวดเเล้ว เมนก็มา นึกว่าประจำเดือนมา ปวดเป็นอาทิตย์เลือดไหลตลอดเเละปวดมาก เดินไม่ได้เลย ปวดมากตอนเย็นเลยไปหาหมอที่คลีนิก หมอบอกว่า เราอาจท้องได้นะ งง!!! ไม่ได้มีอะไรมาตั้งนาน ----หมอถามว่าคุมอย่างไง ยาคุมฉุกเฉินค่ะ
>>>>หมอเลยบอกว่า ขอตรวจฉี่หน่อยละกัน .............0_0
>>>ผลตรวจ ท้อง หมอเลยอัลตร้าซาว.....ปรากฎ ว่า เป็นท้องนอกมดลูก หมอให้รีบไปโรงบาลเลย ก็ไปคืนนั้นแหละค่ะ
>>หมอที่โรงบาลถามว่า คุมกำเนิดอย่างไร ฉุกเฉินค่ะ >>>
"""" ไม่รู้เหรอ ว่าเค้าไม่ให้กิน เพราะมันเป็นสาเหตุหลักของการท้องนอกมดลูก""""" หมอบอก

เลยได้แผลผ่าตัดมาจนทุกวันนี้ ผลจากกินฉุกเฉิน ที่ใครๆก็บอกว่าคุมได้

อยากเตือนว่าอย่ากินเลยค่ะ ถ้าเรารู้เเต่เเรกเราก็ไม่กินหรอก
อยากเตือนให้คนที่คิดว่าคุมอยู่ ที่จิงมันไม่อยู่หรอก.......เเถมยังได้ท้องนอกมดลูกเเถมมาอีก ยังจะกล้าเสี่ยงอีกเหรอ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 20:23 น »

นี่เลยครับยาคุมฉุกเฉิน................ผมเพิ่งพาแฟนผมไปฝากท้องเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองก้อเพราคุณยาคุมฉุกเฉินนี่แหละหนอยแน๊ะเราดันไปไว้ใจมันคุณโพตินอล...แอนนา...มาดอนน่า..........ทำใจเถอะครับอะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด....วัยรุ่นเซ็งเลย q*001

Tags:
Guest
จริงๆนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 27 ก.พ. 11, 22:43 น »

สำหรับดิฉันใช้ยาคุมฉุกเฉินเมื่อถุงยางแตก ( แต่แฟนยังไม่ทันหลั่งน้ำ ) ใช้มา 4-5 ครั้ง คิดว่านับแต่นี้ต่อไปจะไม่กินอีกจะกินยาคุมปกติ ตอนดิฉันกิน เมื่อถุงยางแตก ( แฟนยังไม่ทันหลั่งน้ำ ) ก็ซื้อยามากินภายใน 1 ชม. ก็ไม่ท้อง แต่มันส่งผลมากกับร่างกายฉัน ทำให้ร่างกายผิดปกติ เช่น จากไม่เคยปวดท้องตอนเป็นเมน ก็ปวดมากอย่างเห็นได้ชัด เมนมาช้าบ้างเร็วบ้าง ปวดหลังปวดเนื้อตัวมากก่อนเป็นเมนจากที่ไม่เคยปวดมากขนาดนี้มาก่อน มีสิวขึ้นตามหลังจำนวนมากจากไม่เคยมีมาก่อน มันส่งผลเห็นได้ชัด ตอนนี้ดิฉันอาการดีขึ้นมากจากที่ทรมานมานาน ดิฉันต้องกินพวกยาบำรุงทั้งหลายเพื่อปรับสมดุลร่างกายให้เป็นปกติ อยากแนะนำใครไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ควรกิน ถ้ากินจะให้ได้ผลดีต้องกินเร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้เช่นกินภายใน 1 ชม. หลังจากมีเพศสัมพันธ์ หรือ หลังจาก 30 นาที ได้ยิ่งดี ยายิ่งมีประสิทธิภาพ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 28 ก.พ. 11, 22:12 น »

เรากินหลังมี พสพ. 60 ชม. เป็นบ่ายวันศุกร์ ประจำเดือนมาปกติคือมาวันอังคารที่แล้ว เราจะท้องมั้ยเนี่ย ช่วยบอกหน่อยเริ่มกลุ้มแล้วเนี่ย แย่จัง ช่วยหน่อยนะ

Tags:
Guest
จาส
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 28 ก.พ. 13, 14:31 น »

นู๋กะแฟน. มีอะไรกัน. แระ ก้อคือไม่ใส่ถุง. อต่ก้อกินยาคุมฉุกเฉิน ตามที่. บอก. ก่อน72 ชม หรังมีไรกัน 1เม็ด. อีก12ชม ก้อกินต่อ. กินตรว. คบ แต่ที่สำคันหลังจากกินยาคุมฉุกเฉินมา2 วัน. ก้อมีไรกันอีก. แต่ไม่ได้ใส่ ไม่ได้กินยา ไม่ได้ป้องกันเรย. ประมานวันที่4-5ก้อมีอีก ไม่ได้ป้องกัน. อต่ยาคุมฉิกเฉิน. มันจะมีผลกะทบกะอีก7วันต่อมาคือ ประจำเดือนจะมา. ถ้าไม่มาท้องแน่ๆ. ก้อคืดที่อยากรู้. ว่าทันจะเปนอะไรเปร่าค่ะ. ที่เรามีอะไรกันโดยไม่ได้ป้องกันหรังจากกินยาคุมฉุกเฉินพอวันที่3-4-5มีไร แบบนี้ โดยคิดว่า. มันไม่น่าเปนไร. เพราะยังอยู่ใน 7วัน. อ่ะค่ะ. เรยไม่ป้องกัน. อยากรู้มันช่วยได้ใหม่ ชั่งวัน3-4-5. กะแฟนโดยมะป้องกัน เราจะท้องใหม่ค่ะ

Tags:
Guest
......
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 5 ม.ค. 14, 13:46 น »

ถ้ากินยาคุ้มฉุกเฉิน ประมาท 7-8 กล่องมันจะมีผลอะไรไหม ? เเล้วจะเสี่ยงเป็นมะเร็งไหม ?? ตอนนี้กลัวมาก q*026

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม