หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีตังค์ไม่เกิน 300000 อยากได้เก๋งมือสอง เป็น vios กะ city อันไหนดีคะ  (อ่าน 65080 ครั้ง)
Guest
รักวีออส
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 11 พ.ค. 12, 13:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ใช้วีออสอยู่มา5ปีกว่าก็ดีไม่มีเรื่องจุกจิกทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับการใช้งานและดูแลรักษาและงบประมาณของเราว่าไหวไหมกับรถแต่ละยี่ห้อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คุณชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 17:30 น »

ราคานี้ ไม่ได้ทั้งสองยี่ห้อครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สมชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 19 ต.ค. 12, 21:59 น »

ผมอยากได้รถมือสองสักคันวีออสปี2009รถบ้านมือสองจริงๆนะตับช่วยผมหาหน่อยสืดำ

Guest
Tayato
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 4 มี.ค. 13, 23:00 น »

ผมรัก โตโยตี้ครับ

Guest
อนันต์ดร
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 9 เม.ย. 13, 20:11 น »

Cityดีกว่าครับช่วงล่างเกาะดีมากเข้าโค้งด้วยความเร็วสูงมั่นใจมาก แต่ยางรถก็ต้องดีด้วยนะครับ

Guest
ku2710
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 19 มิ.ย. 13, 12:28 น »

จากประสบการณ์นะครับแนะนำ City ครับราคามือสองพอๆกันเทียบง่ายๆ 3 จุดครับ ช่วงล่าง,ภายใน,ตัวถังรถ City เยี่ยมกว่า 100% น้องชายเป็นช่างศูนย์ Toyota แต่ขับ City ปี2010 ลองคิดดูดีๆนะครับ

Guest
ไอกากเอ๋ย
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 17 ก.ย. 13, 20:38 น »

cocoครับ ส่วนตัวชอบโตโยต้า
1. ศูนย์โตโยต้า หาง่าย ทั่วไทย ไปเสียที่ไหนจะในกรุงเทพ หรือต่างจังหวัด ก็หาศูนย์หรืออะไหล่ เปลี่ยน, ซ่อม, ตรวจสภาพรถง่าย อะหลั่ยไม่แพงนัก
2. หลักการพื้นๆ ของอะหลั่ยรถยนต์... สินค้าที่ขายน้อยในตลาด อะหลั่ยจะราคาสูง เพราะ ต้อง ใช้ต้นทุนในการคงคลังสินค้าจำนวนหนึ่ง ไว้หลายปี ในปริมาณต้นทุนเฉลี่ยต่อหน่วยสูงกว่า เมื่อเทียบกันสินค้าที่ขายดีกว่าในท้องตลาด ทีนี้ราคาอาจแตกต่าง ไปอีกมากน้อย อาจเนื่องจากปัจจัย แบรนด์แข็งไม่แข็ง และอื่นๆนะครับ ฉนั้น เป็นผม เลือกยี่ห้อ ที่วางในตลาดหลายปี ก่อน ส่วนแบรนด์ที่เพิ่งมาทำตลาดในไทย ถามว่าดีไหม อาจดี แต่หากทำธุรกิจไปได้ไม่กี่ปีเกิด เจ๊ง ต้องปิดกิจการไป จะหาอะหลั่ยกันเองหรือ อย่าง Deawoo หรือ Ople ที่เคยนำมาขายในไทยระยะหนึ่งแล้ว หายไปจากตลาด อันนี้ต้องดูว่าเจ้าของแบรนด์นั้นๆ มีทุนหนา มีความจริงใจอยากทำตลาดในไทย มากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวแล้วคิดว่าให้อยู่ได้เกิน 5-7 ปีค่อยซื้อดีกว่า จึงไม่ได้มองแค่รถราคาถูกอย่างเดียว
3. ส่วนตัวไปซื้อ โตโยต้า Altis ปี 2006 ที่ Toyota Sure ครับ มีตั้งอยู่หลายแห่งนะครับ ลองแวะไปดูรถไปลองขับ รุ่นที่สนใจ อย่าง Vios ที่ศูนย์ ใกล้บ้านก่อนจะดีมาก ส่วนราคา ก็ต้องลองต่อรองกันเอง แต่ความเสี่ยง ที่ซื้อมาขับได้ 2-3 เดือนแล้วซ่อมใหญ่คงมีน้อยหน่อย

เป็นแค่แนวคิดส่วนตัว ไม่ได้บอกว่าถูกทั้งหมดนะครับ ลองพิจารณาปรับให้เหมาะกับความชอบส่วนตัวนะครับ
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 18 ต.ค. 13, 22:12 น »

วีออส..บอบบาง หากชนหนัก ๆ หรือพลิกคว่ำ มีโอกาสไฟลุกคลอกคนขับ

และผู้โดยสารได้ง่าย ๆ...

สาเหตุสายไฟกับท่อน้ำมันเชื้อเพลิงอาจอยู่ชิดติดกัน(ไม่ใรถแก๊ส)

หาข้อมูลในกลูเกิลดู " วีออสชนแล้วไปไหม้คลอกคนขับ "

หากเป็นคนติดตามข่าวเป็นประจำแล้วจะรู้ดี...

ถามว่ายี่ห้ออื่น..เหมือนกันมั๊ย..??

ซิตี้ หรือแจ็ส หรือนิสสัน มิตซูฯ ไม่ค่อยมีข่าว..

แต่วีออสนี้..ประจำ...

รถรุ่นนี้..ที่ต่างประเทศ..ก็มีปัญหาไฟช็อตแล้วลุกไหม้ตรงประตู..

ขอให้ศึกษาหาข้อมูลให้มาก ๆ..

Guest
สุรศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 25 ต.ค. 13, 23:07 น »

ผมว่าน่าใช้และประหยัดน้ำมันมากคับ

Guest
สุรศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 20 พ.ย. 13, 21:38 น »

ใช้ดีคับประหยัดมากสำหรับวีออส

Guest
ธนวินทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 21:43 น »

ผมแนะนำวีออสครับ ดีทุกอย่างในงบที่มี การรักษาง่าย อะไหล่หาง่าย ผมใช้อยู่ดีครับปี2006

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม