หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถามวัยรุ่นสมัยนี้หน่อยครับ  (อ่าน 1912 ครั้ง)
Guest
คนหัวโบราณ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ม.ค. 11, 22:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

พอดีผมได้ไปเห็นรูปที่แฟนผมไปเที่ยวกับเพื่อนๆหลายคน
แต่ก็มีหลายรูปเป็นรูปที่แฟนผมถ่ายคู่กับผู้ชายคนนึง
ถ่ายคู่กันแบบแนบชิดมีเกาะเอวเกาะไหล่และแบบที่หน้าใกล้กันมากๆด้วย(แทบจะแนบติดกัน)
ผมก็เลยถามว่าเขาเป็นใคร แฟนผมบอกว่าเป็นเพื่อนในกลุ่ม
ผมก็ถามว่าแล้วทำไมต้องถ่ายรูปแนบชิดกันขนาดนี้
เธอตอบว่าก็เป็นเพื่อนกันก็ถ่ายกันแบบนี้แหละปกติ
เธอบอกว่าผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มผมไม่เข้าใจหรอก
แต่ผมก็สังเกตว่าทำไมผู้ชายคนนี้ถึงไม่เห็นมีถ่ายกับเพื่อนคนอื่นเลย
เห็นถ่ายคู่กับแฟนผมคนเดียว เวลาถ่ายเป็นกลุ่มก็มักจะมาอยู่ข้างๆแฟนผมตลอด
ผมก็เลยบอกแฟนผมว่าสงสัยเขาจะแอบชอบแฟนผมแน่ๆ
แฟนผมบอกว่าไม่รู้สิ แต่เธอไม่ได้คิดอะไรเป็นแค่เพื่อนกัน
ผมไว้ใจแฟนผมนะว่าเธอไม่ได้คิดอะไรจริงๆ
แต่ด้วยความที่เธอไม่คิดอะไรนี่แหล่ะ ผมกลัวว่าผู้ชายคนนั้นจะมาฉวยโอกาสแต๊ะอั๋งแฟนผมซะมากกว่า
แล้วผมก็ยังคิดไปอีกว่าเธอไม่ได้คิดอะไรกับผู้ชายคนนี้จริงๆแต่ก็ไม่อยากให้เขาเลิกชอบตัวเอง
ก็เลยไปหว่านเสน่ห์แบบให้ความหวังดึงๆเอาไว้หรือป่าว (เพราะผมเองก็เคยทำ)
ผมก็เตือนเธอแล้วนะ แต่เธอกลับว่าผมว่าคิดมาก ทำตัวเป็นคนแก่หัวโบราณ
ผมเลยอยากถามวัยรุ่นสมัยนี้หน่อยน่ะครับว่า
เป็นแค่เพื่อนกันเนี่ยคนอื่นๆเค้าถ่ายรูปแนบชิดกับเพื่อนต่างเพศกันขนาดนี้เลยไหมครับ
แล้วเวลาอยู่ด้วยกันในกลุ่มเนี่ยการโดนเนื้อโดนตัวกัน การกอดคอโอบไหล่เนี่ยเป็นเรื่องธรรมดาไหมครับ
หรือว่าผมคิดมาก หัวโบราณเกินไปจริงๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 01:14 น »

q*022q*022q*022

บังเอิญคุงพี่ไม่ใช่วัยรุ่นสมัยนี้ก็เลยตอบน้องไม่ได้เต็มปากเต็มคำน่ะค่ะ

แต่ที่คุงพี่เห็นลูกชายของพี่ก็ชอบทำแบบที่เพื่อนชายของน้องทำอยู่เหมือนกันค่ะ

ถามเขาๆก็บอกว่าไม่ได้คิดอะไรนอกจากเป็นเพื่อนกันก็เท่านั้นเองค่ะ

แต่ก็มีแอบชอบอยู่เหมือนกันค่ะ q*020q*020
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 09:23 น »

วัยรุ่นดีๆสมัยปัจจุบัน ก็เหมือนวัยรุ่นดีๆสมัยโบราณฮะ หวงเนื้อหวงตัว จะกอดรัดฟัดเหวี่ยงก็เฉพาะเพื่อนหญิงด้วยกันฮะ มาเป็นพี่ทอมก็ยังแหยงๆไม่เต็มใจให้โดนตัวด้วยซ้ำ..

แฟนคุณ(หรือเปล่า q*007 ) เค้าก็พูดปัดไป..เธอต้องมีใจฮะ ไม่มีเหตุผลที่จะต้องมาเปลืองตัวให้เพื่อนชายธรรมดาๆมาโดนโน่นนี่นะฮะ q*00 ของสาธารณะที่ทุกคนที่แค่เป็นเพื่อนจับต้องได้หรือไง ถ้าเป็นเพื่อนแนวขาลุย แบบนั้น ก็อาจมีบ้าง แต่ก็ไม่บ่อย จะกอดก็แค่เวลามีเรื่องทุกข์ต้องปลอบใจกันแบบนั้น จะไม่โอบกันทุกช็อตแบบนี้นะฮะ .. q*003

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:10 น »

เป็นวัยรุ่น..เมื่อ..เอ้ออออ..นานมาแล้ว q*027

แต่มาดูรูปถ่ายของตัวเอง..ไม่โอบ ก็กอด

ไม่งั้น ก็โดนโอบ โดนกอด q*026q*026

แต่เป็นเพื่อนกันทุกคนอ่ะค่ะตอนนี้เจอกัน ก็กอดกัน ทุกคน
q*021

ปล.สมัยเรียน เป็นผู้หญิงคนเดียวในห้อง q*013q*013q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:12 น »

สู้อุตส่าห์ เรียนจนจบ ป.ตรี หาแฟนควงไม่ได้ซักคน q*036
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:22 น »

แป้ดรุ่นแย้มฝา ... q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:29 น »

แป้ดรุ่นแย้มฝา ... q*013

โธ๊ๆๆๆๆๆ อ้ายเด็ก.... q*016

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:33 น »

เคยผ่านวัยรุ่นมาไม่นานนี้เอง q*006q*006q*006q*012

แต่กะมีนิดนุงนะ ที่เคยถ่ายแบบนี้เหมือนกัน แต่จะเป็นกับคนรัก(แฟน)

หรือถ้าเป็นคนที่เราแอบชอบก็มีนะ แต่ทางที่ดีนะ คุณควรที่จะเชื่อใจแฟนคุณ

ระวังได้ แต่ไม่ควรที่จะระแวง บางทีมันอาจจะเป็นเพื่อนสนิทจริงๆก็ได้ค่ะ

รักกันก็ควรเชื่อใจกันในระดับหนึ่งนะคะ q*021q*021q*021
Tags:
Guest
vy'8ki
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 10:58 น »

บังเอิญเปิดเข้ามาดูความเห็นเพื่อนๆ เพราะเคยมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกัน

แล้วก็ได้ความ ..งง.. กลับมาแทน

ทำไมความเห็นของฉันถูกซ่อนไว้ล่ะคะ?????

ตอนแรกคิดว่า อาจเป็นเพราะความเห็นของฉัน (ที่คิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เพื่อนต่างเพศจะถูกเนื้อต้องตัวกัน) มันไม่เหมาะสมต่อเด็กๆ หรือเปล่า .. แต่พอกลับมาอ่านความเห็นของเพื่อนๆ แล้ว.. ก็มีตอบเหมือนกันนี่นา ... ?????

ถ้าผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่าข้อความไหนไม่เหมาะสม.. ก็ลบข้อความนั้นออกก็ได้นี่นา .. แต่นี่ไม่แสดงข้อความทั้งหมด

ไม่เข้าใจ ?????

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:23 น »

บังเอิญเปิดเข้ามาดูความเห็นเพื่อนๆ เพราะเคยมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกัน

แล้วก็ได้ความ ..งง.. กลับมาแทน

ทำไมความเห็นของฉันถูกซ่อนไว้ล่ะคะ?????

ตอนแรกคิดว่า อาจเป็นเพราะความเห็นของฉัน (ที่คิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เพื่อนต่างเพศจะถูกเนื้อต้องตัวกัน) มันไม่เหมาะสมต่อเด็กๆ หรือเปล่า .. แต่พอกลับมาอ่านความเห็นของเพื่อนๆ แล้ว.. ก็มีตอบเหมือนกันนี่นา ... ?????

ถ้าผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่าข้อความไหนไม่เหมาะสม.. ก็ลบข้อความนั้นออกก็ได้นี่นา .. แต่นี่ไม่แสดงข้อความทั้งหมด

คุณไม่ได้ล็อคอินน่ะค่ะ ข้อความของคุณจึงถูกซ่อนไว้ก่อน จนกว่าผู้ดูแลจะตรวจทานเรียบร้อย

อ่าน เพื่อความกระจ่างนะคะ ---------->
http://webboard.sanook.com/forum/2928318
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:23 น »

มันขึ้นน่ะขึ้นแต่ช้าหน่อยเพราะระะบบต้องตรวจสอบข้อความ
ของคุณ ก่อน สาเหตุเพราะคุณไม่ได้เป็นสมาชิกไม่ได้ login
เพราะหากมีการ เสียดสี หรือหยาบคาย ไม่เหมาะสมเค้าก็จะ
ระงับไว้ ก้แค่นั้นเอง ไม่ต้องไปโทษ mod. หรือเจ้าหน้าที่หรอก ..

จริงๆ แล้วทาง sanook เค้าก็แจ้งไว้ใน หมวดของการใช้งานแล้วล่ะ
แต่คุณคงไม่เคยได้เข้าไปดู เข้าไปอ่านครับ ฉะนั้นแนะนำว่าศึกษาก่อน
ก็ดีครับ จะได้ทำความเข้าใจให้ถูกต้อง ..

ฉะนั้นอย่าตกใจหรือแปลกใจครับ

v
v
v
v

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:28 น »

มีใจแน่ๆค่ะ q*002 คุณเตรียมทำใจไว้เลยค่ะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 11:33 น »

.. คห. ผมยังโดนลักเอาไปซ่อนเลยอ่ะ .. ตอบไปตั้งเยอะ .. q*013q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 12:44 น »

อุ่ย .. คห. หายอีกแล้ว ว่าจะมาตอบซะหน่อย .. น่าจะเป็นที่ระบบ มันน่ะ .. q*010
Tags:
Guest
vy'8ki
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 13:02 น »

ทำไมเล่นกันแรงจัง.. ต้องล็อคอินจึงจะยอมให้โพส..

เรื่องที่คุณแป๊ดชี้แจงก็เข้าใจนะ

แต่ความเห็นของฉันมันเป็นความเห็นแรกก่อนความเห็นคุณกระถินกับคุณไข่เจียว

ในเมื่อความเห็นคุณไข่เจียวขึ้น.. นั่นแสดงว่าความเห็นของฉันได้รับการตรวจสอบแล้ว...แต่ไม่ผ่าน

ใครที่ระงับข้อความของฉัน ช่วยกรุณามาชี้แจงแถลงไขด้วยนะคะ ว่าเพราะอะไร

หรือคิดว่าเป็นการส่อเสียดเหมือนอย่างที่คุณจาจาบอก

หากคิดว่าเป็นการส่อเสียด ... ข้อความไหนที่บ่งบอก..แล้วส่อเสียดใคร..อย่างไร????? (แค่เล่าถึงน้องสาวตัวเองเท่านั้นเอง)

ปล. ฉันแค่อยากเป็นขาจรทั่วๆ ไป ค่ะ .. อย่าเอาฉันไปเกี่ยวข้อง กับความไม่เข้าใจกันของคนในบอร์ด (เพราะฉันไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเขาเลย) .. ขอร้อง นะคะ

Tags:
Guest
vy'8ki
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 13:05 น »

ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ ที่ทำให้กระทู้รก
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 13:10 น »

" ทำไมเล่นกันแรงจัง.. ต้องล็อคอินจึงจะยอมให้โพส..

เรื่องที่คุณแป๊ดชี้แจงก็เข้าใจนะ

แต่ความเห็นของฉันมันเป็นความเห็นแรกก่อนความเห็นคุณกระถินกับคุณไข่เจียว

ในเมื่อความเห็นคุณไข่เจียวขึ้น.. นั่นแสดงว่าความเห็นของฉันได้รับการตรวจสอบแล้ว...แต่ไม่ผ่าน

ใครที่ระงับข้อความของฉัน ช่วยกรุณามาชี้แจงแถลงไขด้วยนะคะ ว่าเพราะอะไร

หรือคิดว่าเป็นการส่อเสียดเหมือนอย่างที่คุณจาจาบอก

หากคิดว่าเป็นการส่อเสียด ... ข้อความไหนที่บ่งบอก..แล้วส่อเสียดใคร..อย่างไร?????
(แค่เล่าถึงน้องสาวตัวเองเท่านั้นเอง)"

.. ไม่มีใครระงับหรอกน่ะ . ระบบมันก็งี้แหละ .. ผีเข้าผีออก อย่าไปซีเรียสมัน
ขึ้นช้า ขึ้นก่อนขึ้นหลังยังไงมันก็ขึ้นเหมือนกัน ข้อความคุณไม่ม่อะไรที่ส่อไป
ในทางที่ผิดหรอก อย่าไปสนใจเลย ใจร่มๆ q*013

เนอะ !! q*013
Tags:
Guest
vy'8ki
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 13:38 น »

" ทำไมเล่นกันแรงจัง.. ต้องล็อคอินจึงจะยอมให้โพส..

หากคิดว่าเป็นการส่อเสียด ... ข้อความไหนที่บ่งบอก..แล้วส่อเสียดใคร..อย่างไร?????
(แค่เล่าถึงน้องสาวตัวเองเท่านั้นเอง)"

.. ไม่มีใครระงับหรอกน่ะ . ระบบมันก็งี้แหละ .. ผีเข้าผีออก อย่าไปซีเรียสมัน
ขึ้นช้า ขึ้นก่อนขึ้นหลังยังไงมันก็ขึ้นเหมือนกัน ข้อความคุณไม่ม่อะไรที่ส่อไป
ในทางที่ผิดหรอก อย่าไปสนใจเลย ใจร่มๆ q*013

เนอะ !! q*013

ขอบคุณนะคะคุณจาจา

แต่คุณก็รู้ว่าอะไรเป็นอะไร (ฉัน เคย เป็นขาประจำ ตั้งแต่บอร์ดนี้ยังไม่บังคับเรื่องการล็อคอิน)

อีกอย่าง.. คนที่เขาเก็บข้อความฉันไว้เขาก็น่าจะรู้ว่าฉันเป็นใคร(ไม่งั้นข้อความของฉันคงไม่มีผลอะไร) เพียงแต่เขาอยากให้ฉันแสดงตัวเท่านั้นเอง

หากฉันตั้งใจส่อเสียดจริง ก็คงไม่ใช้ชื่อที่ใช้มาแล้วหลายวัน

และเพราะว่าชื่อนี้ใช้มาแล้วหลายวัน จึงไม่อยากเปิดเผยตัว

บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 13:45 น »

.. ....

Tags:
Guest
คนหัวโบราณ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 19:15 น »

แหม...เห็นมีคนเข้ามาโพสเยอะเราก็ดีใจรีบเข้ามาดู
แต่ไม่เห็นเกี่ยวไรกะเราเล้ย...เฮ้อ!
ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ฮาฮาน่ะ
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
ถึงแม้จะยังไม่เข้าใจในการกระทำแต่ยังไงถ้าจะรักกันก็ต้องไว้ใจกันอยู่ดี
ถ้าไม่มีคำว่าไว้ใจ...คนเราคงรักกันและอยู่ด้วยกันไม่ได้หรอก จริงไหมครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 03:31 น »

แหม...เห็นมีคนเข้ามาโพสเยอะเราก็ดีใจรีบเข้ามาดู
แต่ไม่เห็นเกี่ยวไรกะเราเล้ย...เฮ้อ!
ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ฮาฮาน่ะ
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
ถึงแม้จะยังไม่เข้าใจในการกระทำแต่ยังไงถ้าจะรักกันก็ต้องไว้ใจกันอยู่ดี
ถ้าไม่มีคำว่าไว้ใจ...คนเราคงรักกันและอยู่ด้วยกันไม่ได้หรอก จริงไหมครับ

วัยรุ่นสมัยนี้หรือสมัยไหนก็เหมือนกันแหละ ที่ว่าอยากอยู่ใกล้ๆ อยากสัมผัสเพศตรงข้าม มันเหมือนมีกระแสไฟฟ้าที่ทำให้อยากทำยังงั้น q*057 นี่กรณีฝ่ายใดฝ่ายนึงสนใจอีกฝ่ายนึงนะ ถ้าไม่ใช่ก็แสดงว่าอีกฝ่ายนึงเป็นเพื่อนสนิท หรือไม่คนๆ นั้นก็เป็นเพศที่ 3 q*007

แต่ถ้าผู้ชายคนนั้นมาสนใจแฟนคุณจริงๆ ก็ไม่ต้องไม่ห่วงผู้ชายนั่นหรอกค่ะ ห่วงใจแฟนคุณเหอะ เพราะถ้าแฟนคุณใจหนักแน่น รักคุณแท้ๆ แน่นอน ต่อให้ผู้ชายคนนั้นหล่อกว่า รวยกว่า เก่งกว่าคุณยังไง เค้าก็ไม่ปล่อยใจตัวเองให้รับความปรารถนาดีจากผู้ชายคนนั้นหรอกค่ะ บทพิสูจน์ใจเธอก็ตอนนี้เหมือนกัน อีกอย่างทุกคนมีสิทธิ์เลือกใช้ชีวิตร่วมกับอยู่กับคนดีๆ เลือกสิ่งดีๆ ให้ชีวิตตัวเอง ถ้าเค้าไม่ต้องการคุณแล้วก็ขอให้เคารพการตัดสินใจของเค้า เพราะตัวคุณเองก็อาจจะเจอผู้หญิงคนที่ใช่ โดยที่คนๆ นั้นอาจจะไม่ใช่แฟนคุณคนปัจจุบันเช่นกัน q*055

คุณอายุต่างกับแฟนมากเลยเหรอ ถึงได้ให้สมญานามแบบนั้น เหอะๆๆๆ...พูดเล่น q*013 ไม่ต้องระแวงค่ะ คนเราถ้าเป็นคู่กันแล้ว ยังไงๆ ก็ต้องร่วมหัวจมท้ายด้วยกัน แต่ถ้าไม่ใช่มันก็จะมีเหตุให้พรากจากกันโดยธรรมชาติ อย่ายึดติดค่ะ กว่าจะโต กว่าจะตายมันมีอะไรๆ เปลี่ยนแปลงในชีวิตเราอยู่เสมอ q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 05:12 น »

ทำไมเล่นกันแรงจัง.. ต้องล็อคอินจึงจะยอมให้โพส..

หากคิดว่าเป็นการส่อเสียด ... ข้อความไหนที่บ่งบอก..แล้วส่อเสียดใคร..อย่างไร????? (แค่เล่าถึงน้องสาวตัวเองเท่านั้นเอง)

ปล. ฉันแค่อยากเป็นขาจรทั่วๆ ไป ค่ะ .. อย่าเอาฉันไปเกี่ยวข้อง กับความไม่เข้าใจกันของคนในบอร์ด (เพราะฉันไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับเขาเลย) .. ขอร้อง นะคะ

มันแอบอยู่ในนี้แหละ vy'8ki พี่กล้วยเอามันมาโพสท์ให้ใหม่ตอนคนที่ไทยหลับกันหมดแล้ว เผื่อข้อความมันอาจจะขึ้นมาเร็วขึ้น ระบบมันรวนน่ะ เป็นยังงี้บ่อย ทำใจให้ชินๆ กะมันเหอะ หลายคนก็เจอปัญหาเดียวกัน บางคนก็อ้างถึง บางคนก็ปล่อยเลยตามเลย ข้อความพี่ก็เคยหายบ่อยๆ สมัยก่อนโน้นน่ะ สมัยนี้ไม่หายแล้วเพราะพี่ไม่ได้เข้ามาเล่น ไม่เข้ามาเม้นท์ q*003q*013
..........................................................

คุณคนหัวโบราณคะ ด้านล่างนี้คัดลอกมาจากการตอบของคุณ vy'8ki หาข้อความดั้งเดิมนี้ได้โดยคลิคที่คำว่าตอบกระทู้ในป้ายสีเขียวค่ะ

เห็นน้องสาวเป็นอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ..

ไป งานรับปริญญาน้อง.. แทบจะหัวใจวายตาย.. เพราะเห็นเพื่อนของน้องซึ่งผู้ชายโอบกอดน้องตอนถ่ายรูป .. แต่ก็ดูแล้วว่าเขาก็เป็นแบบนั้นกับทุกคน ไม่ได้มีอะไรเป็นพิเศษกับเฉพาะบางคนหรือกับน้อง .. ก็เลยปล่อยไปไม่ได้ว่าอะไร

ก็เลยคิดว่า.. การถูกเนื้อต้องตัวกันสำหรับวัยรุ่นสมัยนี้ที่โตมาจากการเรียนโรงเรียนสห และคลุกคลีกับเพื่อนต่างเพศ..คงเป็นเรื่องปกติกระมังคะ q*014

คุณก็อย่าคิดมากเลยค่ะ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ q*014

แต่ถ้าคุณห่วงแฟนมาก..ก็อาจจะเตือนว่าอย่าอยู่ตามลำพังกับเพื่อนต่างเพศในขณะที่กำลังมึนเมา(ทั้งจากเจ้าตัวและเพื่อนชาย)

แล้ว อีกเรื่องนึงที่คุณอาจเตือนแฟนได้ก็คือ การหลีกเลี่ยงความล่อแหลม เช่น บริเวณไหนที่แฟนไม่ควรไปสัมผัสหรือไปเฉียดใกล้.. กิริยาแบบไหนที่ไม่ควรแสดงต่อเพื่อนชาย (ผู้ชาย) เป็นต้น เพราะคุณเป็นผู้ชาย น่าจะรู้ดี( q*020)

การระแวงไม่ช่วยให้ความรักยืนยาวหรอกนะคะ q*012

...เป็นกำลังใจให้ค่ะ... q*063q*060

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ม.ค. 11, 11:37 น »

ถามน้องแล้ว...วัยรุ่นแรง ๆ สมัยนี้ถ่ายรูปแบบนี้เป็นเรื่องปกตินะ

Tags:
Guest
ขี้อิจฉา
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 29 ม.ค. 11, 10:55 น »

ต้องคิดเผื่อไว้บ้างว่า คนไม่ได้เหมือนกัน โตมาในสังคมต่างกัน คุณก็ยังเลือกคบคน คนที่คิดคล้ายคุณ เปิดใจมองคนที่คุณไม่เลือกคบบ้าง แล้วอาจพบว่า มีคนแบบแฟนคุณและเพื่อนแฟนคุณอยู่ ที่มีทัศนคติในการคบเพื่อนและวิธีสื่อสารและการสร้างช่องว่างระหว่างเพื่อนต่างเพศ ในแบบที่ต่างจากสังคมของคุณ แต่ความรู้สึกหวง ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะเด็กเล็กๆ ก็ยังหวงของเลย ผู้ใหญ่ขึ้หวงของ ก็ไม่แปลกหรอก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 29 ม.ค. 11, 11:45 น »

ใครเคยโดน ก็คงระแวง ใคร ไม่เคยเจอ ก็ คงเห็นเป็นเรื่อง ยุคสมัยปกติ..

ผมเคยเจอ..เลยระแวง...ครับ..ซึ่งมันอาจไม่ใช่ตอนนี้...!!!!ไม่รู้สิ ถ้ารักเราแคร์ความรู้สึกเรา ก็น่าจะขอร้องกันได้

เราคนไทย ขนบธรรมเนียมประเพณี เรามี มา ซึ่งตอนนี้ ..เหอะๆๆๆ..ละไว้แล้วกัน.. q*016

ผมคงโบราณ แมน เหมือน คุณ จขกท...มั้ง .. q*020
Tags:
Guest
ไข่เจ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 29 ม.ค. 11, 12:11 น »

ใครเคยโดน ก็คงระแวง ใคร ไม่เคยเจอ ก็ คงเห็นเป็นเรื่อง ยุคสมัยปกติ..

ผมเคยเจอ..เลยระแวง...ครับ..ซึ่งมันอาจไม่ใช่ตอนนี้...!!!!ไม่รู้สิ ถ้ารักเราแคร์ความรู้สึกเรา ก็น่าจะขอร้องกันได้

เราคนไทย ขนบธรรมเนียมประเพณี เรามี มา ซึ่งตอนนี้ ..เหอะๆๆๆ..ละไว้แล้วกัน.. q*016

ผมคงโบราณ แมน เหมือน คุณ จขกท...มั้ง .. q*020

q*062q*062

เด็กสมัยใหม่ส่วนใหญ่ก็ยังหวงตัวอยู่ฮะ ริวโกะ q*014 ส่วนน้อยที่ถือค่านิยมตามฝรั่งตามการ์ตูนที่อ่านเท่านั้นฮะ จริงๆแล้ว ไข่เคยอ่านเจอด้วยซ้ำ ว่าเด็กวัยรุ่นในอเมริกา ก็มีที่นิยมรักษาเวอร์จิ้นของเค้า หวงตัวไม่เที่ยวปล่อยให้เพื่อนชายมากอดรัดฟัดเหวี่ยง มีไม่น้อยฮะ q*004

วัยรุ่นไทยฮะ เราเป็นคนไทยนะฮะ สิ่งที่จะส่อถึงความเป็นชาติไทย ก็คือขนบธรรมเนียมประเพณี ถ้าน้องๆไม่ช่วยกันสืบสานต่อสิ่งเหล่านี้ ต่อไปเอกลักษณ์ความเป็นชาติไทยก็จะหายไปนะฮะ ช่วยๆกันนะฮะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 1 ก.พ. 11, 20:11 น »

มากกว่าเพื่อน ไม่ใช่เเฟน ไม่ใช่กิ๊ก .... ? คิดต่อเองนะค่ะ q*001q*001q*020q*020

Tags:
Guest
เด็กเตรียมเอ็นท์
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 1 ก.พ. 11, 21:10 น »

ถ้าเพื่อนผู้ชาย เวลาถ่ายรูปก็มีบ้างค่ะ ถ้าแค่กอดคอ เกี่ยวแขน โอบไหล่อะไรประมาณน้ัน
แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร(กันทั้งคู่) ถ่ายขำ ๆ มากกว่า แต่ถ้าถึงขนาดแนบแก้มแบบนี้มิกล้า ๆ 5555

แค่คิดว่าเพื่อนกันถ่ายรูปแบบนี้ก็ขนลุกแล้ว

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม