หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จำกันได้มั๊ย! สุดยอดแห่งความทรงจำ บอลอชก.  (อ่าน 27191 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 15:36 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

จะกี่ปีผ่านไป ได้ดูภาพวินาทีนี้ มันน้ำตาจะไหลจริงครับ...สุดบรรยายจริงๆ

โดยเฉพาะอาบิ๊กจ๊ะ ตะโกนซะเสียงแหบเลย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 10, 18:06 น โดย Gemini00 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
เด็กผี123
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:01 น »

วันนั้นผมดูคับ สักผม7-8 ขวบได้ ขนผมลุกเลยและผมก้อชอบเตะบอลตั้งแต่ตอนนั้นเลยคับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
บักบอล
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:02 น »

q*006 เกมนัดนี้ผมไปรอซื้อตั๋วตั้งแต่ตี 2 จำฝังใจเลยคับ ประตูชัยของธวัชชัย ลูกนี้...สนามแทบแตกเลย..ผมกอดกับคนข้างๆที่ไม่รู้จักกัน ตั้งนานแหน่ะ..แฮ่ะ...สุดๆๆคับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
EEE
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:12 น »

อยากให้มีบรรยากาศแบบนี้อีกจัง q*014

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:16 น »

ตอนนั้นนักบอลไทยมีแต่พวกมีระเบียบแต่ตอนนี้มีแต่พวกแอ๊กอ๊าดอยากเป็นดารา q*018

Tags:
Guest
Baboon
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:19 น »

Superb !!!

Tags:
Guest
tommy
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:52 น »

จำไม่เคยลืม อชก ที่จีน ประเสริฐ ช้างมูล ยิงประตูจีนได้ วันนั้นเป็นวันชาติของจีนเสียด้วย ทำดีที่สุดได้ที่สี่

Tags:
Guest
omega2553
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:56 น »

จำได้ครับ ความรู้สึกวันนั้นมันสุดยอดมาก เต็มตีนดีจริงๆ Golden Goal ด้วยนะนั่น.. q*013

Tags:
Guest
คนผ่านทาง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 16:58 น »

ดูในทีวี หัวใจจะวาย เป็นนัดที่ประทับใจมากที่สุดในชีวิต

Tags:
Guest
pppp
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:05 น »

สุดยอดในหัวใจเลย ตอนนั้น

Tags:
Guest
ระ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:15 น »

อยู่ในสนามเลยครับแมตซ์นี้ ตอนนั้นม.2มั้ง
กระโดดดีใจไปร้องไห้ไป มันส์โคดๆ
บอลจบไปชั่วโมงกว่ายังฉลองกันอยู่เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:38 น »

จำได้คับดูทีวีอยู่ที่บ้าน โค ตะ ระ ดีใจเลย q*062q*062ต้องชมปีเตอร์วิชด้วยคับยุคนั้นบอลไทยทำผลงานดีคับ

Tags:
Guest
animal
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 17:39 น »

ตอนนั้นจำไม่ผิดน่าจะ ม.ต้น ดูอยู่ที่บ้านคนเดียว แหกปากลั่นบ้านเลยครับ
(พร้อมกับ บ้าน ข้างๆ อีกหลายหลังเลย) ยั่งกับคนบ้า ชอบบอลไทลยุคนั้น ที่สุดเลย ดรีมทีม ชุดนี้คิดว่าสุดยอดที่สุดของไทยเลย ดูมีใจกว่า สมั้ยนี้เยอะเลย แต่ยังไงก็เชียไทยใจขาดดดด...

Tags:
Guest
1234+
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 18:45 น »

สุดยอด จิงๆครับ สมัยนั้นเป็นยุคทองของวงการ บอล ไทยจิงๆ ตอนนี้เหมือนพัฒนาแล้ว แต่ก็ไม่เห้นถึงฝั่งฝันสักที นักบอลไทยน่าจะมีระเบียบวินัยในตัวเอง หน่อยนะครับ ไม่ใช่ไม่เก่ง แต่ขาดวินัย ครับ q*001

Tags:
Guest
tyuf
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 18:50 น »

ถ้าจำไม่ผิด ไทย เหลือ 9 คนมัย ชนะ สุดยอดครับ

Tags:
Guest
สุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 20:45 น »

ผมเฮ!...สนั่นเช่นกัน..และภูมิใจมาก
ซึ่งยังจำได้ดีเลยว่าช่วงนั้นคนไทยคลั่งเกมนัดนี้มาก..ถนนหนทางนี่โล่งเลย..เพราะคนตามลุ้นบอล
ที่สำคัญตั๋วผีทะลุไปหลัก 2000 -3000 โน่น..ผมเห็นมากับตา
สุดยอดจริงๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 20:54 น »

ในยุคนั้นมีบอล กับ คุณเขาทราย แกแลคซี่ ต่อยแหละ ที่ทำให้แถวบ้านผมเงียบถนนก็โล่ง

Tags:
Guest
เริ่มแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 22:11 น »

ตอนั้นดีใจจนร้อไห้เหมือนกัน เพราะลูกยิงเหมือนในการ์ตูนมาก ยังพูดก่อนยิงเลยว่าเป็นซึบาสะยิงไดฟ์ชู๊ตละ แต่ของจริงเจอธวัชชัยอัดลูกตรงไป สุดยอดมาก แถมเกมส์โดยรวมก็เล่นดีนะ ไม่ใช่ว่าฟลุ๊กชนะ รู้สึกว่าจะเหลือ 9 -10 คนด้วยตั้งแต่ซิโก้ยิง ถ้าจำไม่ผิด เพราะจำได้ว่าพอคนน้อยลงกลับเล่นดีขึ้น
ผมว่าตอนนั้นดรีมทีมเหมือนเป็นไอด๊อลเลยนะ บอลนอกไม่คอยถ่ายด้วยหล่ะ เวลาเล่นบอลต้องสมมุติตัวเองเป็นเนติพง ซิโก้ ตะวัน ดุสิต(ดาราเอเชีย)เสมอเลย นึกแล้วรู้สึกได้เลยเหมือนตาแก่มาเล่าอดีตยังงัยไม่รู้
ขอบคุณเว็บ sanook นะครับที่เอามาลงให้นึกถึงอดีตกับฟุตบอลทีมชาติ ที่ไม่เคยรักทีมชาติไทยชุดไหนเท่าชุดเอเชี่ยนเกมส์เลยครับ

Tags:
Guest
รักทุกสีทกคน
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 22:37 น »

เมื่อไหร่ภาพบรรยากาศแบบนี้จะ กลับมาประเทศของเราทุกคนอีกนะ
ไม่อยากให้มีความแตกแยกอะไรสักอย่างแล้ว
อะไรที่ผ่านๆมขอให้ทุกคนทุกสีลืมมันชะ
มามะมาสร้างความสามัคคีกันให้โลกได้รูว่าเมืองไทยมีดีทีสุดในโลก q*009

Tags:
Guest
เห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 10 พ.ย. 10, 23:04 น »

เห็นด้วยกับคุณ"รักทุกสีทกคน"

รักกันไว้เถิด......นึกถึงภาพวันนั้นยังขนลุกอยู่เลย
และเชื่อว่าจะนานสักแค่ใหน...ประตูทองของธวัชชัยลูกนี้
จะฝังอยู่ในใจของคนไทยตราบนานเท่านาน q*014

Tags:
Guest
กระทวย
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 01:05 น »

วันนั้นผมนั่งฝั่งหลังโกล์เกาหลีใต้คับ
ตอนแรกนึกว่าไม่เข้า เงียบไปพักนึง
พอรู้สึกตัวว่าเข้าไปแล้ว สนามแทบพังคับ
เสียงเฮดังมากๆๆๆๆๆๆ
ผมจำได้ไม่เคยลืมเลย
q*013q*013

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 01:35 น »

ไทยเราเหลือ 9 คนครับ เป็นฟรีคิกที่ผมจะจำไปจนตายเลย
เป็นวันที่ดีใจมากสุดๆ แล้วชื่อ ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกูล ก็ดังเป็นพลุแตกเลย

Tags:
Guest
toffy
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 06:50 น »

12 ปีแล้วมั้งนัดนี้ ไปดูด้วยครับ สุดยอด สนามแทบแตกจริงๆ จังหวะนั้นมันน้ำตาไหล ขนลุก กองเชียร์พวกเราสามัคคี เรากอดกันโดยไม่ได้รู้จักกันมาก่อน คิดถึงวันนั้น มันตื้นตันครับ

Tags:
Guest
บอลคร้าบบ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 08:05 น »

จริงๆ...หากใครที่ทันยุคนั้นจะรู้เลยว่า เกมนี้มันครบทุกรสชาติจริง
ใหนเราจะโดนไล่ออก...แถมเกาหลีกดดันเราอย่างหนัก...
แต่ประตูทองของธวัชชัยก็ทำให้ผลที่อยู่ในสนาม..แทบคลั่งเลยครับ
มานึกถึงห้วงเวลานั้นที่ไร...ยังขนลุกซู่เลยครับ คนเยอะมากมาย
สามัคคีคือพลังครับ..อันนี้เรื่องจริง!!.....อ้้อ..ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะครับ
อ่านทุกคอมเม้นท์แล้วรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก..คนไทยเชียร์ไทยครับ
จะแพ้หรือชนะ เราก็คือคนไทยครับ

Tags:
Guest
llสส
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 08:09 น »

อยากเห็นภาพแบบนี้อีก ถ้านักบอลไทยมีระเบียบวินัยมากกว่านี้อีกตั้งใจทำหน้าที่ตัวเองให้ดีที่สุดผมว่าต้องมีวันนั้นแน่นอน คนไทยก้อเก่งนะคับแต่ต้องตัั้งใจมากๆ และที่สำคัญอย่าหลงว่าตัวเองเก่งแล้วไม่พัฒนาตัวเอง สุดท้ายก้อไปไม่ไกล พยายามๆตั้งใจๆหน่อยนะนักบอลทั้งหลาย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 08:15 น »

ผมอิจฉาคนที่ได้ดูในตอนนั้นจังครับ q*009

นี้ขนาดผมเพิ่งดูผมยังขนลุกเลยครับ...จริงๆ

Tags:
Guest
Book
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 09:08 น »

q*013 แมทนั้นไทยเหลือ 9 คน วรวุฒิ ศรีมะฆะ กับสุรชัย จิรศิริโชค

โดนใบแดง ประทับใจมากแมทนั้น แต่ไม่มีไรประทับใจไปยิ่งกว่า

ตรงที่หลังจากที่ไอวังของเรายิงประตูชัยแล้ววิ่งดีใจยังคนเสียสติไปรอบสนาม

ถ้าจำไม่ผิดน้าถั่วแระวิ่งด้วย และไอวังก็ไม่ลืมที่จะยิบธงชาติมาถือวิ่งรอบ

สนามด้วยความภาคภูมิใจ ถ้าจำไม่ผิดไอวังของเราได้นำรูปในหลวงของเรา

วิ่งแห่รอบสนามด้วยอันนี้ผมไม่แน่ใจน่ะว่าใช่หรือเปล่า แต่ถ้าใช่ก็เป็นสิ่งที่

ภูมิใจมากๆ q*004

Tags:
Guest
rastaman
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 09:37 น »

เสียดายครับ ตอนนั้น***เข้าไปขี้

Tags:
Guest
คนอิสาน
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 10:27 น »

จำไม่ลืมคือลูกที่ ประเสริฐ ช้างมูลยิงจีนได้ในวันชาติจีน 1-0 ผมว่าชุดนั้นเล่นกันดีจริงๆ ครับ

Tags:
Guest
คนในสนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 10:28 น »

ผมอยู่ใรสนามวันนั้นบรรยากาศสุดยอดจริงๆ สนามแทบแตก
ไปรอซื้อตั๋วที่กรมสรรพสามิตตั้งแต่ตี 3
แต่นัดต่อมาเจอคูเวตหมดอารมณ์เลย q*015

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 10:48 น »

นัดนั้นนั่งดูทีวีอยู่ สุดยอดมาก

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 10:50 น »

นัดนั้นนั่งดูหน้าทีวี สุดยอดมาก

Tags:
Guest
ณ ตอนยังเด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 11:06 น »

ตอนนั้นจำได้เรยยังเด็กอยู่ และยังไม่มีทีวีดู ฟังวิทยุเอา แทบไม่ได้หลับเรยคืนนั้น สะใจมาก 555+ ดูแล้วยังขนลุกอยู่เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 11:18 น »

แมทต์แห่งความทรงจำที่ไม่เคยลืม สุดคลาสสิค....แต่ที่แน่ๆตอนนี้เกาหลีเค้าพัฒนากว่าเราหลายขุมแล้วครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 13:01 น »

คงไม่มีอีกแล้วและเพราะเขาไปไกลกว่าไทยเยอะแล้ว..
Tags:
Guest
โชค
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 13:01 น »

เอาปีเตอร์ วิธ กลับมาได้ไหม อะ q*009

Tags:
Guest
บอลไทย ในสายเลือด
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 13:46 น »

q*002 ยังจำตอนสัมภาษณ์ได้ พี่เค้าบอกว่า ไม่คิดไรเลย นอกจากยิงให้เต็มแรง เท่านั้น

Tags:
Guest
รักบอลไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 14:23 น »

ผมเป็นคนรุ่นใหม่เห็นแล้วรู้สึกขนลุกแบบบอกไม่ถูกจริงๆ อย่างน้อยก็ภูมิใจมากครับที่รู้ว่าไทยเคยชนะเกาหลีใต้ สุดยอดมากครับ

Tags:
Guest
ญ คนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 14:39 น »

นัดนี้ คือนัดที่ดีที่สุดนัดหนึ่งในประวัติศาสตร์ และเป็นนักฟุตบอลชุดที่ดีที่สุดด้วย ประทับใจไม่ลืม 9 คน สถาการณ์ตกเป็นรองทุกอย่าง แต่กลับเล่นดีจนสามารถเอาชนะในช่วงโกลเด้นโกลด์ได้

Tags:
Guest
ska
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 15:29 น »

ประตูสวยแต่ไทยเล่นชุดใหญ่เกาหลี เค้าส่งชุดโอลิมปิกมาเล่น ยิงเด็กได้ภูมิใจตรงไหน ลูกที่ยิงเอาชนะจีนได้ซิสุดยอดของจิง หมดไทยชุดนั้นผมโคตรเกลียดบอลไทย

Tags:
Guest
สุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 15:56 น »

บอลไทย เปลี่ยนไปเยอะเลยนะคับ
เมื่อก่อน บอลไทยสามารถ ชนะทีมแถบเอเชีย ได้หลายทีม
แต่เดียวนี้ดูดิ แข่งๆไปโดนยิ่งนำหน่อย ก็จะต่อยกัน พอแพ้ก้อโทษ โค้ช ว่าไม่เหมาะกับสไตร์การเล่นของบอลไทย แต่ถ้าเราลองเปลี่ยนผู้เล่นใหม่ เลือกเอาคนที่จริงจังกับบอลและไม่ไห้ไปอยู่ ในสโมสร ใดเล่นให้ทีมชาติอย่างเดียว ผม ว่าบอลไทย จะกลับมายิ่งใหญ่ อีกครั้งนะคับคนดูก็จะได้เต็ม สนามอีกครั้งหนึ่ง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 16:45 น »

ยังมีอีกหลายนัดครับที่คนดูบอลไทยช่วงนั้นเยอะมาก
นัดที่เจอกับญี่ปุ่นหรืออะไรจำไม่ค่อยได้ ลองหาดูในยูทูปจะเห็นครับ

พิมพ์คำว่าบอลไทยสนามแตกน่าจะเจอ

เล่นเอาคนดูต้องลงมานั่งข้างสนามเพื่อดูเลยทีเดียว ลู่วิ่งเต็มไปด้วยคนดูทั้งนั้น รู้สึกว่าจะเป็นยุคของคุณปิยะพงษ์นะครับ
Tags:
Guest
อื้มเริ่มแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 11 พ.ย. 10, 20:23 น »

จำได้เอเชียนเกมส์2541 ไทยเราเหลือ9 คนคับ จำได้วรวุติ ศรีมาคะ
คุณโย่งโดนใบแดง แร้วก้เฮียไรไม่รู้อีกคนจำไม่ได้แฮะ

Tags:
Guest
KOPKE
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 12 พ.ย. 10, 00:50 น »

THAI HAVE GREAT PLAYER BUT NO USED IT q*022q*007 HE IS KOPKE

Tags:
Guest
สยาม
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 12 พ.ย. 10, 09:29 น »

แมทนี้ก้อยู่ในความทรงจำเสมอเลย ขอขอบคุณที่นำกลับมาให้ชม รู้สึกภาคภูมิใจที่สุดเหมือนทุกท่านครับ แม้ว่าเมื่อวานจะเสมอมอดีฟ ข้อแตกต่างก็คือนักบอลเอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 13 ทำทุกอย่างเพื่อชาติไม่กลัวเจ็บ เต็มที่กับเกมจนโดนไล่ออก ไม่กลัวใคร แต่เดี๋ยวนี้ต้องเซฟตัวเดี๋ยวเล่นสโมสรไม่ได้ เสียรายได้ ผลก็เลยถอยๆๆๆลงเลื่อยๆ หมดยุคคุณปิยะพงษ์ ก็มีเกียรติศักดิ์มารับช่วงต่อ แล้วตอนนี้ใครดี ธีรเทพ ดัสกร ธีรศิล
แฟนบอลไทยคิดว่าใครจะนำไทยสู่ความยิ่งใหญ่อีกครั้งครับ ผมละอ่อนใจจริงๆ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม