Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > ชุมชนไทยเมท > จะมีบ้างไหม?
ผู้ดูแล: StaffThaimate
หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน จะมีบ้างไหม?  (อ่าน 475 ครั้ง)
add

จะมีบ้างไหม?

ผู้ตั้งกระทู้: 10 พ.ย. 10, 00:24 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

สวัสดีครับ ชื่ออาร์มนะครับ อยากรู้จักเพื่อนๆที่มีงานอดิเรกเกี่ยวกับการสะสมของต่างๆ
ยิ่งถ้าเป็นพวกของเด็กเล่นรุ่นเก่าๆสมัยคุณพ่อคุณปู่ยังเด็กยิ่งดีครับ เพราะชอบมาก เคย
ไปเที่ยวที่สุพรรณ เห็นบ้านหลังหนึ่งตกแต่งบ้านด้วยของเล่นรุ่นเก่าๆ จัดวางตกแต่ง
ด้วยของพวกนี้แล้วสวยคลาสสิคมาก โดยส่วนตัวก็ชอบงานสะสมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ก็เลยสนใจครับ เพื่อนๆท่านใดสนใจทางด้านนี้แวะมาคุยกันนะครับ

กิจกรรมน่าสนใจจาก สนุกเว็บบอร์ด

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
Re : จะมีบ้างไหม?
        ความคิดเห็นที่ #1: 10 พ.ย. 10, 12:31 น

ที่บ้านมีแต่หน้าไม้เก่าๆของพ่อ กะที่ต่อนกเขา.... q*001 q*001

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2: 10 พ.ย. 10, 12:49 น

ป๋องแป๋งค่ะ..ชอบบบบบ มากกกกกก  q*021

แต่ม่ายได้สะสมหรอก...ชอบสะสมเพื่อน กับความรู้สึกดีดีมากกว่า  อิอิ  q*021

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #3: 10 พ.ย. 10, 14:28 น

ที่บ้านมีแต่หน้าไม้เก่าๆของพ่อ กะที่ต่อนกเขา.... q*001 q*001
สวัสดีครับ คุณnatalee หน้าไม้เก่าๆผมเองก็มีอยู่สองชุดครับ เพื่อนสมัยที่เรียนต่างประเทศด้วยกันเค้าส่งมาให้
เห็นว่าได้มาจากทางเชียงใหม่หรืออย่างไรนี่ล่ะครับ งานประดิษฐ์ปราณีตดีครับ แต่ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะเก่าจริงเท่าไหร่ครับ
ของคุณ natalee ผมว่ามีความหมายและคุณค่ามากๆเลยนะครับ เพราะอย่างไรก็เป็นของคุณพ่อ ให้คุณค่าและความรู้สึกทางใจมากๆทีเดียวครับ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #4: 10 พ.ย. 10, 14:49 น

ป๋องแป๋งค่ะ..ชอบบบบบ มากกกกกก  q*021

แต่ม่ายได้สะสมหรอก...ชอบสะสมเพื่อน กับความรู้สึกดีดีมากกว่า  อิอิ  q*021
สวัสดีครับคุณ bestfriend ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชอบป๋องแป๋งหรือครับ? พูดถึงของเล่นชิ้นนี้ขึ้นมาแล้ว
ทำให้นึกถึงผู้กำกับภาพยนต์ไทยท่านหนึ่งเลย ครับรู้สึกว่าจะเป็นคุณกำธร ทัพคัลไล กระมังครับ เพราะ
ของเล่นชนิดนี้แทบจะเป็นเสมือนโลโก้ของท่านผู้กำกับท่านนี้เลยโดยส่วนตัวของผมเองก็นิยมสะสม
เพื่อนกับความรู้สึกที่ดีเหมือนๆคุณbestfrendเหมือนกันครับ พบเจอกันเมื่อไหร่มีแต่เรื่องราวสนุก
สนานเล่าสู่กันฟังได้ตลอด เป็นความสุขที่มีคุณค่าอย่างหนึ่งทีเดียวเลยครับ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #5: 10 พ.ย. 10, 16:26 น

ก็มีเงินเก่าค่ะสมัยอาม่าเก็บเป็นเงินพวงที่ต้องมีเหล็กร้อยตรงกลางเป็นพวงค่ะมีหนึ่งสตางค์ห้าสตางค์ห้าก็มีเป็นที่ระลึกจากอาม่าค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #6: 11 พ.ย. 10, 00:53 น

ก็มีเงินเก่าค่ะสมัยอาม่าเก็บเป็นเงินพวงที่ต้องมีเหล็กร้อยตรงกลางเป็นพวงค่ะมีหนึ่งสตางค์ห้าสตางค์ห้าก็มีเป็นที่ระลึกจากอาม่าค่ะ
ของเก่าสะสมแต่ล่ะชิ้นมีที่มาอันทรงคุณค่าในความรู้สึกครับ หลายครั้งที่นำออกมาดู
อดที่จะระลึกถึงผู้ที่มอบให้ด้วยความสุขใจและคิดถึงจริงๆ ผมเองยังเป็นบ่อยๆครับ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #7: 11 พ.ย. 10, 17:56 น

สวัสดีครับคุณ bestfriend ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชอบป๋องแป๋งหรือครับ? พูดถึงของเล่นชิ้นนี้ขึ้นมาแล้ว
ทำให้นึกถึงผู้กำกับภาพยนต์ไทยท่านหนึ่งเลย ครับรู้สึกว่าจะเป็นคุณกำธร ทัพคัลไล กระมังครับ เพราะ
ของเล่นชนิดนี้แทบจะเป็นเสมือนโลโก้ของท่านผู้กำกับท่านนี้เลยโดยส่วนตัวของผมเองก็นิยมสะสม
เพื่อนกับความรู้สึกที่ดีเหมือนๆคุณbestfrendเหมือนกันครับ พบเจอกันเมื่อไหร่มีแต่เรื่องราวสนุก
สนานเล่าสู่กันฟังได้ตลอด เป็นความสุขที่มีคุณค่าอย่างหนึ่งทีเดียวเลยครับ

q*021 q*021  อ่านตอนแรก..นึกว่า..นึกถึงเรื่อง  แฟนฉัน  ซะอีกค่ะ  q*021

ช่ายยยๆ  ยิ้มเปงคนที่เพื่อนเยอะมากๆ  เพื่อนที่ซี้กันมานานหลายปีอ่ะค่ะ...
ต้องจัดคิว..ว่าช่วงไหนนัดเจอใคร...อยากเจอเพื่อนทุกกลุ่มอ่ะค่ะ.. q*021

แต่ช่วงหลังๆ  ม่ายค่อยสบาย  ม่ายค่อยอยากไปไหน  เหนื่อย   q*013
เพื่อนรักคนนึงโทรมาชวน แล้ว ชวน อีก...
ผ่านไป 3 ปี  มาเจอกันโดนแซวซ๊า...ยำเละ เลย  555
((ก้อปายหนาย..กลับมาแล้วรู้สึกเหนื่อยมากอ่ะ เลยนอนดีก่า หุหุ))

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #8: 11 พ.ย. 10, 18:02 น

อุ๊ย!!  นึกได้ละ...
แต่...คงม่ายเรียกว่าสะสมหรอกเนอะ..เพราะมันมีแค่อันเดียวเอง..

เงินค่ะ...ที่เค้าเรียกกันว่า..สตางค์...น่ะ  รุจักกันป่าวววว   q*022

ยายให้มาอันนึง...เหรียญ 10 สตางค์ค่ะ ((ให้ก้อให้ม่ายครบบาทเนอะ  q*013))

นี่เลย..ห้อยอยู่ที่สร้อยคล้องคอตลอด...ใส่มาตั้งแต่ มัธยมแล้วล่ะ นานมากกก  q*013

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #9: 12 พ.ย. 10, 11:33 น

ยอมรับความจิงบ้างเถอะพี่ กิกิ นอนสะดึกเลย ดีนะไม่ได้คุยกับสาว q*020 q*020

อ้าววววว...ม่ายรุนะนี่...ว่า..พี่เล็กชอบคุยกะหนุ่มๆอ่ะ... q*013 q*013

งั้นตอนเนะยิ้มเปงงงงง...ทอม!!!  ละกาน  q*013 q*013

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #10: 18 พ.ย. 10, 15:49 น

ตกลงทู้นี้เจ้าของหาย ขอโทดอีกครั้งนะมาทำรก q*013 q*013

Tags:
Tags:  

หน้า: 1
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้