Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ชะตากรรมชีวิตลิขิตไป จะสดใสหรือดับขึ้นกับดวง (เช็คฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย) อ.กีรติญา  (อ่าน 2370 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:53 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วิรากร สร้อยสน
เกิด 14 เมษายน 2553

จากชื่อและสกุลส่งผลให้ดวงชะตา

เพ้อฝันไม่ชอบอยู่กับที่ไม่ไว้ใจผู้อื่น อ่อนไหวง่ายรวมเร มีความทะเยอทะยานสูง ชอบทำอะไร
เกินตัวคิดการใหญ่ แต่งงานแล้วอาจจะต้องเลิกรากัน พลัดพรากจากกัน
หากไปเปลี่ยนมาแล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่นะคะ ถึงจะมีปัญหาอยู่บ้าง แต่ก็น่าจะดีกว่าชื่อเก่านะคะ.
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:54 น »

ชื่อ ฐิติรัตน์ เลิศล้ำเลอพงศ์ เกิดวันพุธ 4 เมษายน 2522 อยากรู้ทุกเรื่องค่ะ
ขอบคุณค่ะ

จากชื่อและสกุลส่งผลให้ดวงชะตาต้องดีขึ้นกว่าชื่อเก่านะคะ แต่รอการสะสมบุญจากการเปลี่ยนชื่อใหม่สักระยะนะคะ
แล้วจะดีขึ้นค่ะ...
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:55 น »

มณธิดา เสริมสิทธิพร

เพ้อฝันไม่ชอบอยู่กับที่ไม่ไว้ใจผู้อื่น อ่อนไหวง่ายรวมเร มีความทะเยอทะยานสูง ชอบทำอะไร
เกินตัวคิดการใหญ่ แต่งงานแล้วอาจจะต้องเลิกรากัน พลัดพรากจากกัน
มักเป็นคนใจอ่อนหลงเชื่อคนง่าย ไม่เป็นตัวของตัวเอง ไว้วางใจคนอื่นจนเกินไป ทำให้ตนเอง
ต้องเป็นทุกข์ ระวังจะถูกหลอก เป็นคนที่มีความขยันหมั่นเพียรดีกว่าจะพบกับความสำเร็จต้องใช้
ความพยายามและอดทนอย่างสูง จะทำอะไรมักจะดีแต่ตอนเริ่มต้น สุดท้ายล้มเหลว
ควรเปลี่ยนใหม่นะคะ....
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:57 น »

ศุภชัย แสนแก้วกาศ 28 ธ.ค. 2532

ต้องระวังเสียหายเพราะผู้หญิงจะทำให้ชีวิตตกต่ำทำให้ตกจากตำแหน่งหน้าที่การงานได้เช่นกัน
เป็นคนเจ้าชู้เร่าร้อนรุนแรง อาจจะมีเมียหลายคนแต่ไม่เปิดเผย หากหลงใหลโลกีย์จะทำให้
ชีวิตต้องพบกับหายนะ มีความไม่ยั่งยืนถาวร
อาจจะต้องตกจากตำแหน่งหน้าที่การงานมักจะถูกใส่ร้ายป้ายสี ทำให้ต้องถูกคุมขัง ดำเนินคดี
หน้าที่การงานที่ทำจะไม่ยั่งยืนถาวร ถูกคนเอารัดเอาเปรียบถูกเบียดบังเอาความดีความชอบ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:58 น »

ชุติมา ศิริวรรณ

อาจจะส่งผลทำให้ผิดหวังเรื่องความรักได้ทุกรูปแบบ ชีวิตรักไม่สมหวัง แต่งงานช้า หรือ
กินน้ำใต้ศอกเป็นหม้ายก่อนวัยอันควร อมทุกข์ มักจะเป็นรองผู้อื่นเสมอ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 13:59 น »

ฐิตาภา อาทิตย์ 29 มกราคม 2510 เวลา 05.55 น.อยากทราบดวงชะตาโชคลาภการเงิน

หากเป็นผู้หญิง
อาจจะส่งผลให้สามีตกจากตำแหน่งหน้าที่การงานได้เช่นกัน อาภัพ ส่งผลให้เป็นหม้ายได้
ถือว่าเปลี่ยนมาแล้วผลเสียมากกว่าดีนะคะ..
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:01 น »

28 สิงหาคม 2513 เวลาตอนเช้าประมาณ7.00 น.อยากทราบดวงชะตาปีนี้

มักถูกผู้อี่นหลอกเสมอ และถูกเอารัดเอาเปรียบทุกวีถีทาง จะพบกับความล้มเหลวที่ผู้อื่นสร้างให้
ระวังอย่าเชื่อใจใครง่ายๆๆ จะลำบากในภายหลัง และอาจจะมีความรักที่ไม่เปิดเผย ชีวิตคู่ไม่สมหวัง
ชีวิตตกอยู่ภายใต้สิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี มักเป็นคนที่ถูกอิจฉาริษยา ถูกเอารัดเอาเปรียบ ถูกเบียดบัง
ความดีความชอบ ถูกกลั่นแกล้ง จากผู้อื่นเสมอ หากลุ่มหลงในสิ่งใดแล้ว มักจะไม่มีสติ
ชีวิตประสบความสำเร็จแต่ไม่ยั่งยืนถาวรต้องเริ่มใหม่เสมอนะคะ
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:02 น »

โนรี โชคประดิษฐ์

มักเป็นคนผิดหวังเรื่องความรัก ครอบครัวแตกร้าว ไม่มีสุข ไม่ราบรื่น ไม่มีความสุขในชีวิต
ชีวิตมีความขัดแย้งอยู่เป็นประจำ บั้นปลายชีวิตไม่มีความสุขและระวังโรคภัยไข้เจ็บด้วยนะคะ
ควรเปลี่ยนใหม่นะคะ...
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:03 น »

อยากรู้ทุกเรื่องค่ะ

มักมีชีวิตที่พลิกผัน ถูกกดดันกลั่นแกล้งอิจฉาริษยาจากคนอื่นเสมอๆ ต้องปรับตัวให้เป็นคนใจกว้าง
เพศตรงข้ามมักสร้างปัญหามาให้ เป็นคนอ่อนนอกแข็งใน หลงตัวเอง และดื้อรั้นพอควรเลย
รสนิยมดี ชีวิตไม่ลำบากแต่ไม่มีความสุข
มักจะตกจากตำแหน่งหน้าที่การงาน การถูกใส่ร้ายป้ายสี การงานจะไม่ยั่งยืนถาวรจะประสบความ
ลำบากในชีวิตก่อน แล้วจึงจะได้ดีทีหลัง ถูกคนเอารัดเอาเปรียบตลอดเวลา
ควรเปลี่ยนใหม่นะคะ...
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:04 น »

นางสาวอรทัย พรมจีน เกิดวันจันทร์ที่24ธันวาคม2527
อยากทราบทุกเรื่องค่ะ

มักเป็นคนหลักลอย เป็นคนหลงผิดได้ง่าย ลืมตัวเอาแต่ใจตัวเอง ไม่เชื่อฟังคนอื่น ชีวิตมักมีแต่
ความทุกข์ใจ อุปสรรค รักสามเศร้า เรื่องชู้สาว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:05 น »

อยากรู้ทุกเรื่องค่ะ

มักมีชีวิตคู่ที่ไม่แน่นอน เป็นคนใจร้อน ครอบครัวแตกแยกมีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลา ชีวิตจะต้อง
เริ่มใหม่อยู่เสมอ มีความข่มขืนผิดหวัง อมทุกข์ ตลอดเวลา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:07 น »

นริศรา วงษ์ลา

ปราดเปรื่องชอบศึกษาหาความรู้ เข้ากับผู้ใหญ่ได้ดี หาเงินเก่ง สุขุม รอบคอบ ดูเหมือนชีวิตจะดี
แต่ข้อเสีย กว่าจะประสบความสำเร็จต้องผ่านอุปสรรคต่อสู้อย่างเหน็ดเหนื่อย ต้องลำบากมาก
ไม่ได้อะไรมาง่ายๆๆ มีปัญหาต้องแก้ไขอยู่เสมอ
เป็นคนเชื่อใจคนง่าย อย่าหวังดีจนเกินไปต้องมองโลกในแง่ร้ายบ้าง มักถูกเอารัดเอาเปรียบอยู่
เป็นประจำ ความล้มเหลวมักเกิดจากคนรอบข้าง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:08 น »

ช่วยดูดวงให้หน่อยค่ะว่าชะตาชีวิตจะเป็นยังไง

มักมีชีวิตที่พลิกผัน ถูกกดดันกลั่นแกล้งอิจฉาริษยาจากคนอื่นเสมอๆ ต้องปรับตัวให้เป็นคนใจกว้าง
เพศตรงข้ามมักสร้างปัญหามาให้ เป็นคนอ่อนนอกแข็งใน หลงตัวเอง และดื้อรั้นพอควรเลย
รสนิยมดี ชีวิตไม่ลำบากแต่ไม่มีความสุข
มักเป็นคนหลักลอย เป็นคนหลงผิดได้ง่าย ลืมตัวเอาแต่ใจตัวเอง ไม่เชื่อฟังคนอื่น ชีวิตมักมีแต่
ความทุกข์ใจ อุปสรรค รักสามเศร้า เรื่องชู้สาว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:10 น »

ธัญวิชญ์ สุธีรธรรม

11 กันยายน 2538 คั๊บบ !!

รบกวนดูให่หน่อย..

มักมีความทุกข์ คิดฟุ้งซ่าน คิดมาก เจ้าความคิด เจ้าคิดเจ้าแค้น จะต้องต่อสู้กับอุปสรรคและปัญหา
อย่างมากมาย ความกดดันในชีวิตมีสูงต้องระงับอารมณ์ให้ได้ เพราะอาจจะตัดสินใจทำอะไร
ลงไปด้วยอารมณ์ ถึงจะเป็นคนคิดดี แต่มักก็มีผู้อื่นทำให้เกิดทุกข์ได้เสมอ

ต้องบอกว่า ชื่อนี้ หากเพิ่งเปลี่ยนมาถือว่าเสียมากเลยนะคะ ต้องเปลี่ยนใหม่นะคะ....
Guest
รบกวนด้วยครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:18 น »

ชื่อ อภิวัฒน์ โทรัตน์ เกิดวัน พฤหัส 10 ก.ย.2524 อยากรู้เรื่องความรักกับการเงินครับ
แฟนเพิ่งขอเลิกจะได้กลับมาคืนดีกันมั้ย ท้อแท้ครับช่วงนี้ q*009
aphiwat2008@windowslive.com

Guest
วาสนา
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 14:34 น »

15 เมษายน 2524 ต้องการทราบเรื่องการงานเพราะตกงานมาแล้วเกือบ 2 ปี ทำอย่างไรถึงจะได้งานช่วยบอกวิธีด้วย
ส่งมาที่ M_ahon***

Guest
556898
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 19:08 น »

จิราภรณ์ แซ่ตั้ง ค่ะ
smackdown_0015***
ขอบคุณมากๆค่ะ

Guest
วรรณ์ลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 19:29 น »

ต้องการทราบทุกเรื่องโดยเฉพาะเรื่องความรักคนรักคะ

Guest
เจริญ
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 22:05 น »

ชื่อเจริญ อ่วมผึ้ง เกิด 21 กรกฎาคม 2508 เวลา 13.35น.
อยากเปลี่ยนชื่อ หน้าที่การงาน การเงิน ครอบครัว
aumpueng2508***

Guest
jerry
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 10:31 น »

ชื่อ *** นิลแสง เกิดวันเสาร์ 3 ต.ค.2513 เวลา 07.10 น.จะได้รับราชการมั้ยรวมทั้งจะเจอเนื้อคู่มั้ย

Guest
วันเพ็ญ ไกรวิริยะกุล
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 11:42 น »

วันเพ็ญ ไกรวิริยะกุล เกิดวันอังคาร ที่ 7 กันยายน 2525 อย่างรู้ทุกเรื่องเลยค่ะ E-mail : ningw_jo***

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Guest
ตาล
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 12:24 น »

ชื่อ ลลิตตา ศรีพลมาตย์

ช่วยดูๆหั้ยหน่อยนะคะ ช่วงนี้สับสน คิดอะรัยมั่ยค่อยออกเลบค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 13:05 น »

ฐิติมนต์ แซ่เล้า เกิด วัน อาทิตย์ ที่ 22 เมษายน 2516 ปี ฉลู อยากทราบทุกเรื่องเน้นเรื่องงานและการเงินค่ะ ขอบคุณค่ะ e-meil : nunok.2516***

Guest
วรารัตน์ เผ่าปัญญา
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 13:17 น »

อยากดูเรื่อง การเรียน ความรักค่ะ

Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 2 ก.ย. 10, 17:29 น »

ชื่อ จารี มากจันทร์ ค่ะ เกิด 5 กันยายน 2519 อยากทราบชะตากรรมในอนาคต ทั้งเรื่องการงาน การเงิน ความรัก และครอบครัวค่ะ

Email: j_makjran***

Guest
ตี๋เล็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 3 ก.ย. 10, 16:30 น »

ชื่อชัชวาล มีไร่ เกิด 15 พ.ย.20 อยากรู้เรื่องงาน+คู่ครอง ครับ

Guest
benya
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 3 ก.ย. 10, 16:32 น »

ชื่อ น.ส.*** นิลแสง เกิด 3 ต.ค.13 อยากรู้ว่าจะได้รับราชการมั้ย+เนื้อคู่

Guest
รณกร พรมในเมือง
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 3 ก.ย. 10, 18:04 น »

รณกร พรมในเมือง 25/ต.ค/38
อยากทราบทุกเรื่องครับ

Guest
paky
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 4 ก.ย. 10, 12:41 น »

พักตร์พิไล โรจนวิวัฒน์
18 พ.ย.30

add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 4 ก.ย. 10, 12:42 น »

ธัญวรัตม์ กลัดชื่น เกิดวันจัทร์ที่ 30 ธันวาคม ปีขาล เวลากลางคืนค่ะ อยากทราบทุกเรื่องเลยค่ะ เพื่อเป็นแนวทางแก้ไขปัญหา ตอนนี้จิตใจว้าวุ่น ไม่สงบเลยค่ะ สวดมนต์ก็ไม่มีสมาธิ E-mail nambannn@sanook.com ขอขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

Guest
ผุสดี อธิศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 4 ก.ย. 10, 13:26 น »

pu_006*** ช่วยดูให้หน่อยค่ะชีวิตมีปัญญาตลอด

Guest
gambum
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 03:16 น »

เบญจพร ศรีปรีดาพร

Guest
ฐิติมา
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 05:57 น »

ฐิติมา เพ็ดขุนทด เกิดวันที่ 30/09/2521 อยากรู้ทุกเรื่องค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Guest
book
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 07:25 น »

อัครัชติพน ชาตินาฝายเกิดวันศุกร์28ก.พ2530เวลา03.32นอยากทราบการงานคามรักชะตาโดยรวมขอบคุณครับ

Guest
นางสาวชุติมา
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 21:44 น »

นางสาว ชุติมา รอดกล่ำ เกิด 23 มกราคม 2523 รบกวนหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Guest
ชุติมา
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 22:03 น »

นางสาว ชุติมา รอดกล่ำ เกิด 23 มกราคม 2523 ขอบคุณล่วงหน้า

Guest
558+
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 12:38 น »

ชื่อ จิราภรณ์ แซ่ตั้ง ค่ะ
อยากทราบทุกเรื่องค่ะ

Guest
อาวุโส
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 15:40 น »

ต้องการเฉพาะ ชื่อ และ สกุล จะดูน้อยไปนิดไหมค๊ะ แถมให้อีกค่ะ

ศิริสุข ตันติยานนท์ เกิด พุธ 27 พฤศจิกายน 2500 ปีระกา 06.25 เช้าค่ะ

email : Sirisukt***

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม