หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คุณๆว่าตลกบอล เชิญยิ้ม มีลูกเมียแล้ว ยังพาผู้หญิงอื่นออกรายการมันถูกต้องไหมคะ  (อ่าน 2277 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ส.ค. 10, 07:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณๆรู้ไหมว่าเมื่อวันที่ 22 สิงหาคม 2553 บอล เชิญยิ้มออกรายการ ศึก 12 ราศี แล้วพาผู้หญิงคนนึงไปที่รายการด้วย แล้วตากล้องก็ซูมไปที่ผู้หญิงคนนั้นออกอากาศ
พวกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าการกระทำของบอล เชิญยิ้ม คิดว่าดีหรอ ทั้งๆที่บอล เชิญยิ้ม ก็ประกาศตัวเองว่ามีครอบครัวแล้ว เคยออกรายการด้วยกันมาตั้งหลายครั้ง ทั้งๆที่ครอบครัวนี้ อยู่ด้วยกันมา 15 ปี จากคนที่ไม่มีอะไรเลย ร่วมสร้างครอบครัวด้วยกัน แล้วบอล เชิญยิ้ม เคยพูดบอกว่า จะไม่กำพืดตัวเอง แต่ไม่คิดว่าบอล เชิญยิ้ม จะไม่รักษาคำพูด ทิ้งลูกทิ้งเมีย ดิฉันขอโทษจำวันที่ออกรายการตีท้ายครัวไม่ได้คะ
แล้วผู้หญิงคนนี้ รู้ทั้งรู้ว่าบอลมีลูกมีเมีย แล้วยังจะยุ่งอีก ฉันคิดว่าผู้หญิงคนนี้แย่มาก ฉันเข้าใจหัวอกลูกผู้หญิงด้วยกันคะ อยากรู้ว่าจิตใจบอล เชิญยิ้ม ทำด้วยอะไร ไม่รักเมียแต่ก็ขอให้รักลูกบ้าง สงสารเด็กนะคะ คุณบอล เชิญยิ้ม ทำกับภรรยาแบบนี้มาตั้งหลายครั้งแล้ว แต่ไม่เคยปรับปรุงเปลี่ยนนิสัยตัวเองให้ดีขึ้น ยิ่งแย่กว่าเดิมแล้วพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ คิดว่าบอล เชิญยิ้ม เป็นยังไงคะ เค้าสมควรที่จะได้ลูกกตัญญูหรือเปล่า จาก ลูกผู้หญิงด้วยกัน

****ดิฉันเป็นแฟนรายการของคุณบอล เชิญยิ้มมาตั้งนาน ชอบคุณบอล เชิญยิ้ม มาก แต่เดี๋ยวนี้ ดิฉันไม่ชอบคุณบอล เชิญยิ้ม เพราะว่าทำตัวไม่ดี เยาวชนและครอบครัว ดูกันทั่วประเทศ ไม่สมควรจะเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 10, 10:19 น »

q*006

เค้าว่า คนที่ตั้งกระทู้คงจะเป็นเมียของบอลแน่เลย รู้ทุกรายละเอียด แต่ก้อเห็นใจนะคะ เราผู้หญิงใครๆ ก้อไม่อยากให้สามีตัวเองไปยุ่งกับคนอื่น

แล้วนี่ยุ่งไม่พอ ยังจะพาไปไหนมาไหนด้วยอีก มันหยามมากเลยคุณว่ามั้ย ผู้ชายก้องี้แหละเจอคนใหม่ ลืมคนที่เคยทุกข์ยากด้วยกันมา เค้าว่านะ จะโทษ

ผู้ชายคนเดียวก้อไม่ได้ ผู้หญิงที่เชิดหน้า ออกสื่อประมาณว่าอยากประกาศตัว ก้อนิสัยเสียเหมือนกัน แต่เอ!!!!!!!!!!! แล้วทำไมเค้าถึงมีคนใหม่นี่หล่ะ

คุณเมียลองคิดทบทวนดูอีกนิด คุณอาจจะมีข้อบกพร่องตรงไหนหรือป่าว เค้าถึงออกไปหาข้างนอก ถ้าคิดบวกลบคูณหารแล้ว คุณดีเลิศแล้ว แต่บอล

ยังออกไปหาเศษหาเลยข้างนอก ก้อแสดงว่ามันเป็นสันดานของเขา q*025

ตนที่น่าเห็นใจที่สุดคือลูกของเค้า ไม่รู้เรื่องอะไร แต่ก้อมารับกรรม อายชาวโลกที่มีพ่อแบบนี้ ถ้าไม่มีใครไปสะกิดคงไม่เป็นไร

อย่ามีใครไปบอกเค้า อย่ามีใครไปถามเค้าละกัน สงสารเค้า ให้เค้าไม่รู้เรื่องต่อไปดีกว่า เนอะ ว่ามั้ย q*007

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ส.ค. 10, 18:47 น »

ไม่ใช่เมียบอลคะ แต่เป็นคนที่ชอบที่บอลเป็นลูกกตัญญู และรักครอบครัว แต่ตอนนี้ไม่ใช่ เลยผิดหวังกับตลกชื่อดังมากคะ หลงชอบการแสดงของเค้ามาตั้งนาน

Tags:
Guest
แม่ของลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 10, 14:02 น »

ได้ดูรายการนี้เหมือนกัน เคยได้ยินว่ามีครอบครัวแล้วแต่ไม่ค่อยได้สนใจค่ะ แต่รู้สึกเอะใจเล็กน้อยตอนที่บอลโดนแซว แต่อ่านจากจขกท แล้ว
รู้สึกว่าไม่ให้เกียรติภรรยา (ถ้ายังไม่เลิกกัน) แล้วก็ไม่สงสารว่าลูกจะรู้สึกอย่างไร น่าสงสารเด็กมาก

แล้วผู้หญิง(คนใหม่)ที่ยอมมีความสัมพันธ์กับผู้ชายที่มีครอบครัวแล้ว(ถ้ายังไม่เลิกกับภรรยา) ก็ถือว่าคุณไม่มีจิตสำนึกที่ดีพอ
ยิ่งถ้ารู้ว่าผช. มีครอบครัวแล้ว ยังมายุ่งกับคุณ(เมียน้อย) ผู้ชายก็เลวพอแล้วละ คุณ(บำเรอ) ก็ไม่ต้องเลวเหมือนกันก็ได้
ถ้าคุณคิดได้และคนดีพอก็ต้องปฏิเสธ ไม่ควรไปทำให้ครอบครัวคนอื่นพังลง
เพราะถ้าพ่อคุณทำอย่างนั้นบ้าง คุณจะว่าแม่คุณไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้มั๊ย (หัดมองมุมกลับบ้าง) คิดถึงใจเขาใจเราบ้าง

แต่อย่าเที่ยวไปโทษว่าเมียหลวงไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ เพื่อจะทำให้การกระทำของคุณ(บำเรอ)ดูดีขึ้น
เพราะอย่างน้อยเมียหลวงก็ไม่ได้ไปยุ่งกับสามีคนอื่น มีสามีเป็นของตัวเอง ได้มาโดยชอบธรรม
แต่ถ้าผู้ชายเขาอยากมีผู้หญิงอีกคนไว้บำเรอ ต่อให้ภรรยาที่ถูกต้องตามศีลธรรม และตามกม. แสนดีแค่ไหน
ถ้ามันอยากทำมันก็ทำ คุณ(บำเรอ)ได้โปรดอย่าหลอกตัวเองด้วยการโทษเมียหลวงเลย
และถ้าผช. (ห่วย ๆ) มันยังไม่เลิกกับเมียหลวง แต่ก็นอนกับคุณบำเรอด้วย มันก็คงแค่ความตื่นเต้น รสชาดใหม่
เท่านั้นแหละ ไม่ต่างจากเที่ยวคุณโสฯ หรอกค่ะ แต่ดีกว่าตรงที่ไปต้องไปถึงที่
จริง ๆ แล้วมีแต่สัตว์ประเสริฐเท่านั้นที่จะนอนกับคู่ของตัวเองเท่านั้น ถ้ามันเปลี่ยนคู่นอนไปเรื่อย ๆ
หรือไปนอนกับอะไรที่ไม่ใช่คู่ของมัน มันก็ไม่ต่างไปจากสัตว์เดร....น ค่ะ
หรือจะรอจนกว่ามันจะเบื่อ ตาสว่าง หรือโดนกรรมตามทัน ซึ่งอย่ามาเสียใจและสำนึกตอนสายไปก็แล้วกัน

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 10, 20:17 น »

q*011 แย่มาก มาก เลยคนแบบเนี้ย

Tags:
Guest
คนดูทีวี
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 7 พ.ย. 10, 07:33 น »

ตกใจกับข่าวที่บอกว่าจะแต่งงานกับผู้หญิงคนใหม่มาก เพราะเพิ่งดูรายการตีท้ายครัว ไปเยี่ยมครอบครัวคุณบอลเมื่อไม่นานมานี้ ดูรักครอบครัวและลูกดี ไม่น่าเชื่อ ตกใจจนต้องค้นหาดูข่าวในเน็ต จนเจอกระทู้นี้

ขอให้ภรรยาหลวงเข้มแข็ง และเป็นเสาหลักให้ลูก ๆ นะคะ

Tags:
Guest
ไม่สำคัญ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 10, 19:42 น »

แต่ละคู่มีวิธีประคับประคองไม่เหมือนกัน อ้างเขาพกมีดไว้ใต้หมอน ถ้าเขากล้าฟัน บอลตายไปนานแล้วครับ ขู่มาสิบห้าปี เพิ่งมากลัวตอนหลงเมียลาว เอ๊ยญี่ปุ่นหรอครับ หุหุ ขำบอลครับ

ตลกทุกคนเจ้าชู้มาก เมียต้องดุ ไม่งั้นครอบครัวไม่อยู่รอดครับ
ผมว่าเมียเก่าดีมาก ที่คุมประพฤติ แต่ไม่คุมเงิน
ที่ผ่านมา คงไม่คิดจะโดนทิ้ง จึงไม่ได้เก็บเงินไว้เลย...มั่นใจตัวสามีมากไป
เลิกกันก็ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่สำหรับแม่บ้านครับ

ให้ใช้เดือนละหมื่น น้อยมากครับ เมีย1 กับ เด็กวัยกำลังโตสองคน ไปเรียนทุกวัน จะพอได้ยังไงครับ อาหารโรงเรียนจานละกี่บาทครับตอนนี้

ถามเมียใหม่บอลซิครับ เดือนละหมื่น เขาพอใช้ไหมครับ

ก็ขอให้บอลกับเมียใหม่ คบกันยืดยาวเกินสิบห้าปี

Tags:
Guest
นิค
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พ.ย. 10, 02:06 น »

พี่บอลทำไม่ถูกมากค่ะไม่คิดถึงหัวอกลูกคุณบ้างเลยหร๋อค่ะเห็นคนอื่นดีกว่าลูกเมียใช้ไม่ได้เลยไม่กลัวลูกจะเป็นเด็กมีปัญหาหร๋อค่ะ q*011q*011q*011q*011q*009q*009

Tags:
Guest
แม่ลูกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 10, 02:07 น »

ได้ดูรายการเหมือนกันค่ะ งง ๆ ว่าคุณวิทวัสใช้น้ำเสียงเข้าข้างบอลจัง : ตรงที่ว่า คนเป็นพ่อกะแม่ต้องช่วยกัน อันนี้เข้าใจ แต่..ผู้ชายไหง๋มีตังค์จะไปแต่งเมียใหม่ โดยที่ให้เงินลูกสองคนแค่เดือนละ สองหมื่น ซึ่งน้อยยย..มั๊ก ๆ ถึงแม้ว่าจะมีการให้ตะหากอีก ลูกกำลังโต กะค่าเรียนพิเศษเดือนนึงเนี้ยไม่พ่ออยู่แล้ว คชจ.เยอะมาก ทำเป็นบวก ๆ ต่อหน้า ทำหน้าเบี้ยว ๆ แย่มาก

คุณหนูโชคดีแล้วที่ผู้ชายแบบนี้ออกจากชีวิต .... 555 ไม่รู้น้องแฟนใหม่เค้านั่งฟังผู้ชายทิ้งเมียได้ไง เห็นแล้วก็ปลง อันนี้คงต้องดูกันต่อไปคุณน้องแฟนใหม่จับฉลากได้ผู้ชายถูกคนรึป่าว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พ.ย. 10, 11:02 น »

จิงค่ะ บอลทำใด้น่าเกลียดมากๆ ชีวิตผู้หญิงคนหนึงไว้ใจ ไม่เคยเก้บเงินเลย เลิกกันมีลูกต้องดูแลสองคน หนักมากกับภาระ กับเศษเงินแค่แสนห้า และค่าใช้จ่ายเดือนละหมื่นห้า ใช้ยังไงถึงจะพอค่ะ ตกวันละสามร้อย ค่าขนมลุกวันละร้อยห้าสิบ(เองหรา)สองคนก้อหมดแล้ว คุณบอลค่ะหมื่นหนึงนี่อาทิตย์หนึงคนเดียวคุณพอมั้ยค่ะ คุณบอกว่าต้องช่วยกัน ถ้าเมียคุณทำงานแล้วใครจะดูแลลูกไม่ทราบค่ะ หน้าที่พ่อที่ดีแค่หาเงิน จบ ง่ายนะค่ะ แต่แม่นี่ไม่จบเหนื่อยตลอด24ชม คุณทำงานเหนื่อย แล้วคนเป็นแม่หละไม่เหนื่อยเหรอค่ะ ยิ่งมีสามีจอมงก(กับลุกเมีย)ยิ่งหนัก อยู่ไม่ใด้หรอกค่ะคุณบอลขา เงินแค่นี้ชื้ออาหารหมายังไม่พอเลยค่ะ คุณดาราดัง

Tags:
Guest
มด
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 10, 22:23 น »

เลวมากทั้งหญิงชายต้องแบบบอลเชิญยิ้ม

Tags:
Guest
มะลิจันทบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ธ.ค. 10, 11:24 น »

ดิฉันว่านะคะ ภรรยาเดิมของคุณบอล คงไม่เสียดายผู้ชายห่วยๆอย่างนี้หรอก แต่นึกถึงความรู้สึกของลูกสองคน เวลาดูรายการ ที่พ่อเฮงซวยออกมาแสดงความหวานชื่นต่อหน้าประชาชนทั้งประเทศ มันสุดแสนจะบรรยายความรู้สึกที่แย่ๆ นะคะ การประกาศว่าจะรับผิดชอบเลี้ยงดูเรื่องเงินทอง เพื่อทำให้ตัวเองดูดี ก็ดีระดับนึง แต่ขอให้ทำจริงๆนะ อีกหน่อยเรดติ้ตก งานน้อยลง มีเมียคนที่3 ที่4ตามมา เงินทองก็คงส่งเงินไม่พอ ถึงตอนนั้นจว่ายังไงน้า

Tags:
Guest
ไม่เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 ธ.ค. 10, 14:29 น »

จิงๆเรื่องที่มีก็ไม่ได้เกี่ยวกะคัยทั้งนั้น ไม่น่าแสดงความคิดเห็นในรูปแบบนี้ มันเป็นเรื่องของคนสองคน ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อนไปกะเค้า

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม