หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถ้าผู้ชายทำแบบนี้หมายความว่าอะไร  (อ่าน 2763 ครั้ง)
Guest
ผู้หญิงคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 18:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ช่วยตอบด้วยนะคะ คือ งี้ค่ะ ดิฉันมีแฟนอยู่คนหนึ่ง ก่อนคบกัน ไม่ได้เป็นเพื่อนสนิทกันมาก่อน แทบจะไม่รู้จักเขาเลย
เขาแสดงท่าทางว่าชอบตอนเจอกันใหม่ๆ แล้วจากนั้นไม่นานเขาก็ขอเป็น แฟน ดิฉันตอบตกลง
เราเป็นแฟนกันได้ เกือบ 2 ปี แต่ 1 ปี หลัง เขาก็สนิทกับผู้หญิงคนหนึ่งอย่างออกหน้าออกตา ผู้หญิงคนนั้นเป็น buddy ของเขา เขาเลย สนิทกัน ฉันไม่ได้คิดอะไร แต่ พอรู้เรื่องระหว่างเขากับผู้หญิงคนนั้นมากขึ้นโดยเขาเองเป็นคนบอก เช่น วันนี้ไปส่งผู้หญิงคนนั้นที่นั่นที่นี่ วันนี้ผู้หญิงคนนั้นโทรมาคุยด้วย ทำงานให้ ผู้หญิงคนนั้นดูแลเอาใจใส่เขาเป็นอย่างดี ฉันเริ่มทนไม่ไหว แล้วขอร้องว่า อย่าพูดถึงผู้หญิงคนนั้น เพราะฉันไม่ต้องการรับรู้ แต่เขาก็บอกว่าทำไม่ได้ ฉันขอร้องว่าอย่าพูดคุย หรือทำสนิทสนมกัน เพราะฉันไม่ชอบ เขาก็บอกว่าทำไม่ได้ ฉันรู้สึกอึดอัดใจ ระหว่างที่เขาไม่อยู่ ผู้หญิงคนนั้นจะทำตัวเป็นเจ้าเข้าเจ้าของอย่างออกนอกหน้า ฉันไม่รู้จะทำยังไง ฉันถามเขาว่า ที่ผู้หญิงคนนั้นทำแบบนี้ มากเกินไปไหม
เขาก็บอกว่าไม่มากเกินไป เพราะผู้หญิงคนนั้นเป็นน้องสาวของเขา (ไม่ใช่น้องจริงๆ)
จนวันหนึ่งฉันทนไม่ไหวอีกต่อไป ฉันเลยถามเขาว่าชอบผู้หญิงคนนั้นไหม เขาก็ตอบว่า คนนั้นเป็นน้องสาวเค้านะเค้าแยกแยะออก แล้วรักผู้หญิงคนนั้นไหม เขาก้ตอบว่า ก็น้องสาวเค้านะ ฉันรู้ว่ามันหมายถึงอะไร ฉันเลยบอกเลิกเค้า
ฉันรู้นะค่ะว่า การที่คนที่เป็นทั้งเพื่อนสนิท เป็นทั้งบัดดี้ และน้องสาว มันมีความสำคัญมาแค่ไหน อีกอย่างการที่เราเป็นแฟนกันก็ไม่ได้สนิทกันมาก่อน ยังไงมันก็ไม่สำคัญเท่า เพื่อนสนิทที่เป็นบัดดี้และน้องสาว ฉันคิดถูกใช่ไหมค่ะ อีกอย่างพอบอกเลิกแล้ว เขาก็โกรธฉัน แล้วเขาก็โทรมาง้อ เพราะ ไม่อยากเลิก ก็ในเมื่อเห็นผู้หญิงคนนั้นดีกว่าแล้วจะให้ฉันอยู่ในฐานะอะไร หน้าที่แฟนผู้หญิงคนนั้นก็ทำแทนไปหมดแล้ว ฉันเคยถามเขาว่าถ้าเขามีผู้หญิงคนนั้นเป็นทุกๆ อย่าง แล้วเราจะคบกันต่อไปทำไม แต่เขากลับไม่ตอบได้แต่เงียบ ฉันอึดอัดมาเลยค่ะ จะทำยังไงดีคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 22:13 น »

เลิกไปแล้วก็ดีแล้วไง ทำไม่ต้องทรมานตัวเองอีก....เลือกเอาเองนะจ๊ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 22:29 น »

ก็ลองคุยกันแบบจริงจังดูอีกซักทีค่ะ

ว่าคุณไม่สบายใจจริงๆ ที่เค้าทำแบบนั้น

คิดในแง่ดีว่า เค้าอาจจะถูกชะตากับน้องคนนั้นแต่ไม่มีอะไรเกินเลย ก็ได้มั้งคะ q*022

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 22:57 น »

เปิดใจคุยกันให้เคลียร์ขอความชัดเจนจากเข้า

เรื่องของสองเรา ควรหยุดพักใจ เว้นวรรค ลองค้นใจ

หรือว่าหมดใจกันแล้ว หรือว่ายังต้องการกันอยู่ไหม

ผู้หญิงคนนั้น เขาอาจคิดแค่น้องสาวจริงๆก็ได้ค่ะ q*054

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 06:54 น »

q*001
ง่ายมาก q*023
ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขาจะต้องปฎิเสธ q*027
ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขาจะต้อง เงียบเวลาคุณถาม q*007
และก็ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขา จะต้องดูแลกันมากขนาดนั้น q*034
ถ้ายังคิดว่าคุณคือ แฟน q*042
คำตอบ เขาเผื่อเลือก แค่นั้น ครับ q*014q*039q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 09:42 น »

ไม่เข้าใจว่า เขาจะมาคุยให้คุณฟังทำไม...!!!!

ถ้าในเชิงชู้สาวเขาน่าจะปิดบัง...แต่พยายามบอกกับคุณตลอด...แปลกไหม?

หรือ แค่ต้องการเห็นปฎิกริยา ของคุณ ต่อสิ่งเร้า...ที่เรียกว่าการหึงหวง...

อีกอย่างก็แค่อยากบอกกับคุณว่า...มีคนปลื้มเขาด้วยน๊ะ...แต่เขาไม่ได้คิดอะไรเลย..

ประมาณนั้นหรือเปล่าวครับ...หรือ... q*013ฮ่าๆ สองหรือแร้ว..

เขาแค่ทำกลบเกลื่อน...ผู้ชายมีหลายแบบ ถ้าเห็นบุคลิก จะพอเดาได้ โดยนิสัยแล้ว

ที่คบๆกันมา พอจะดูเขาออกไหมว่า...เขาเก๋าเกมส์...

ผมคิดมากแทนคุณ อีกน๊ะเนียะ คริๆ...ไม่ใช่แฟนทำแทนยังได้ ..ฮ่าๆๆ q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 10:16 น »

จริงค่ะ หากคิดในเชิงชู้สาวแล้ว เขาไม่น่าจะมาเล่าให้คุณฟัง คิดได้ทั้ง 2 แบบ คือ เขาอาจจะอยากยั่วให้คุณเกิดอาการหึงหวง หรือไม่ก็อยากให้คุณไว้ใจเขาว่าระหว่างเขาและ ญ.คนนั้นไม่มีอะไรกัน

ถามว่าควรทำอย่างไรดี แนะนำได้แต่สิ่งที่ปฏิบัติจริงนั้นค่อนข้างยากค่ะ เพราะฉันเป็น ญ.เหมือนกันและเคยผ่านเหตุการณ์ที่คล้ายคลึงกันมาจึงรู้ว่าจะให้มาทำเฉยๆ คิดแต่เรื่องบวกนั้นมันยากมาก มันอึดอัด ตอนนั้นทางเดียวที่ช่วยให้ชีวิตคู่ระหว่างฉันและเขารอดมาคือฉัน พึ่งวัด ค่ะ ฝึกความใจเย็น (เพราะใจร้อนสงสัยอะไรต้องรุ้ให้ได้เดี๋ยวนั้น) พยายามสงบสติและอารมณ์ให้ได้นานที่สุด (บอกตรงๆ ก่อนนั้นเหมือนคนบ้ามาก) รอดูสถานการณ์ไปเรื่อยๆ แต่ก็ทำใจยอมรับหากผลที่ออกมามันจะทำให้เจ็บปวด วัดทำให้ฉันมีสติและใจเย็นขึ้น เอาช่วงเวลาแห่งความฟุ้งซ่านมาสอนหนังสือเณรบ้าง มาช่วยงานที่วัดบ้าง ได้เจอสังคมและผู้คนที่ใจเย็นน่ะค่ะ

แต่ก็อย่าลืมว่า "รักแท้ แพ้ใกล้ชิด" นะคะ ดังนั้นเราก็ต้องดูแลเอาใจใส่คนของเราให้ดีๆ เท่าที่จะทำได้

Tags:
Guest
ANTHUM
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 14:47 น »

เขาเรียกว่าไม่บอกแต่ให้ไปเอง เขากำลังตัดสินใจเมื่อเลือกได้ก็คือคำตอบแต่ถ้าเขาเลือกคุณโชคดีแต่ไม่คุณทำใจอย่าไปถามมากเพราะว่าคำตอบให้ดูที่การกระทำมากกว่าไม่พูดบีบคอให้ตายก็เมื่อยมือเปล่า

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 15:02 น »

q*001
ง่ายมาก q*023
ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขาจะต้องปฎิเสธ q*027
ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขาจะต้อง เงียบเวลาคุณถาม q*007
และก็ไม่มีเหตุจำเป็นที่เขา จะต้องดูแลกันมากขนาดนั้น q*034
ถ้ายังคิดว่าคุณคือ แฟน q*042
คำตอบ เขาเผื่อเลือก แค่นั้น ครับ q*014q*039q*039
ถ้าบอกว่าเขา เผื่อเลือก แล้วเราบอกเลิกเขาไปแล้ว แล้วเขาจะต้องมาสนในทำไม ทำไมเขาไม่ไปหาผู้หญิงคนนั้น เขามาง้อทำไม ให้วุ่นวาย เขาควรจะดีใจซิ ที่อะไรๆ มันง่ายขึ้น
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 17:26 น »

q*022ก็แล้วถ้า..น้องคนนั้น..ไม่เล่นด้วยละ.... q*023

Tags:
Guest
คืองี้
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 7 ส.ค. 10, 11:38 น »

คืองี้คับแฟนคุณแอบรักน้องคนนั้นมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ข้อสรุปชัดเจนในระหว่างนั้นก็มีคุณไปพลางๆ(ง่ายดายอะไรอย่างนี้)อย่างน้อยเพื่อความมั่นใจว่าเค้าก็มีดีพอและก้ยังทำคะแนนจีบน้องคนนัั้ั้นต่อมาโดยหวังว่าความผูกพันจะัพัฒนาไปในทางที่ต้องการและน้องคนนั้นก็มีความรู้สึกว่าจะสูญเสียความสำคัญ(เมื่อแฟนคุณมีคุณเป็นแฟน)ทั้งสองคนนั้นคบกันแบบกั๊กและเมื่อไหร่ที่ลงตัวคุณก็จะถูกเชิญออกมาอย่างช่วยไม่ได้...บทของคุณตอนนี้เกือบจะพูดได้ว่าเป็นคนนอกไปแล้ว .ให้เกียรติตัวเองถอยออกมาถ้าคิดว่าตัวยังมีดีก็คงจะมีคนดีๆเข้ามาแต่คราวหน้าก็ให้มันรอบคอบหน่อยอย่าทำอะไรแบบรถด่วนขบวนสุดท้ายมันจะเสียเปรียบ........แต่ผู้ชายที่รู้สึกว่าสูญเสียของที่เคยเป้นของตัวเองก็เป็นธรรมดาที่จะต้องดิ้นก็ในเม่อเขากับน้องคนนั้นยังคลุมเคลือไม่ชัดเจนเค้าก็พยามยื้อคุณไว้อยู่แล้ว..อยู่ที่ว่าคุณจะกลับเข้าไปสู่เกมนั้นอีกหรือเปล่า.

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ส.ค. 10, 13:55 น »

คืองี้คับแฟนคุณแอบรักน้องคนนั้นมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ข้อสรุปชัดเจนในระหว่างนั้นก็มีคุณไปพลางๆ(ง่ายดายอะไรอย่างนี้)อย่างน้อยเพื่อความมั่นใจว่าเค้าก็มีดีพอและก้ยังทำคะแนนจีบน้องคนนัั้ั้นต่อมาโดยหวังว่าความผูกพันจะัพัฒนาไปในทางที่ต้องการและน้องคนนั้นก็มีความรู้สึกว่าจะสูญเสียความสำคัญ(เมื่อแฟนคุณมีคุณเป็นแฟน)ทั้งสองคนนั้นคบกันแบบกั๊กและเมื่อไหร่ที่ลงตัวคุณก็จะถูกเชิญออกมาอย่างช่วยไม่ได้...บทของคุณตอนนี้เกือบจะพูดได้ว่าเป็นคนนอกไปแล้ว .ให้เกียรติตัวเองถอยออกมาถ้าคิดว่าตัวยังมีดีก็คงจะมีคนดีๆเข้ามาแต่คราวหน้าก็ให้มันรอบคอบหน่อยอย่าทำอะไรแบบรถด่วนขบวนสุดท้ายมันจะเสียเปรียบ........แต่ผู้ชายที่รู้สึกว่าสูญเสียของที่เคยเป้นของตัวเองก็เป็นธรรมดาที่จะต้องดิ้นก็ในเม่อเขากับน้องคนนั้นยังคลุมเคลือไม่ชัดเจนเค้าก็พยามยื้อคุณไว้อยู่แล้ว..อยู่ที่ว่าคุณจะกลับเข้าไปสู่เกมนั้นอีกหรือเปล่า.
งั้นฉันควรจะเลิกกับเขาใช่ไหมค่ะ คืออย่างนี้นะค่ะ ฉันพยายามบอกเขาว่า ใจเขาไม่ได้อยู่ที่ฉันแล้ว เขาบอกว่าไม่จริง ฉันเลยบอกเขาให้ไปคิดดูว่าจริงๆแล้วใจเขาอยู่กับใคร เขาต้องการใครกันแน่ เขาก็บอกว่าต้องการฉัน ฉันก็ตอบว่าต้องการไปทำไม เขาก็ตอบว่าเขารักฉัน ส่วนเรื่องน้องสาวของเขานั้นฉันคิดว่ามันลงตัวมานานแล้ว สองคนนั้นรู้ดีว่าคิดยังไงกันมันเกินเลยมากกว่านั้นไปแล้ว แต่สิ่งที่ฉันอยากรู้ตอนนี้คือในเมื่อฝ่ายนั้นเขาเต็มใจเล่นด้วย และพร้อมจะเปลี่ยนสถานะเป็นแฟนได้ทุกเมื่อนานแล้ว แล้วเขายังรออะไรอีก ถ้าจะบอกว่าเขายื้อฉันในฐานะที่เป็นคนรักมาก่อนก็อาจจะใช่ แต่ในเมื่อตอนนี้ ณ วินาทีนี้ เขารู้ตัวเองดีว่ารักผู้หญิงคนนั้นมากกว่าฉัน และผู้หญิงคนนั้นก็พร้อมที่จะเป็นแฟนเค้ามาตลอด แล้วเขารออะไรหรือค่ะ ในเมื่อเขาหมดรักฉันไปแล้ว
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 19:47 น »

งั้นฉันควรจะเลิกกับเขาใช่ไหมค่ะ คืออย่างนี้นะค่ะ ฉันพยายามบอกเขาว่า ใจเขาไม่ได้อยู่ที่ฉันแล้ว เขาบอกว่าไม่จริง ฉันเลยบอกเขาให้ไปคิดดูว่าจริงๆแล้วใจเขาอยู่กับใคร เขาต้องการใครกันแน่ เขาก็บอกว่าต้องการฉัน ฉันก็ตอบว่าต้องการไปทำไม เขาก็ตอบว่าเขารักฉัน ส่วนเรื่องน้องสาวของเขานั้นฉันคิดว่ามันลงตัวมานานแล้ว สองคนนั้นรู้ดีว่าคิดยังไงกันมันเกินเลยมากกว่านั้นไปแล้ว แต่สิ่งที่ฉันอยากรู้ตอนนี้คือในเมื่อฝ่ายนั้นเขาเต็มใจเล่นด้วย และพร้อมจะเปลี่ยนสถานะเป็นแฟนได้ทุกเมื่อนานแล้ว แล้วเขายังรออะไรอีก ถ้าจะบอกว่าเขายื้อฉันในฐานะที่เป็นคนรักมาก่อนก็อาจจะใช่ แต่ในเมื่อตอนนี้ ณ วินาทีนี้ เขารู้ตัวเองดีว่ารักผู้หญิงคนนั้นมากกว่าฉัน และผู้หญิงคนนั้นก็พร้อมที่จะเป็นแฟนเค้ามาตลอด แล้วเขารออะไรหรือค่ะ ในเมื่อเขาหมดรักฉันไปแล้ว
เขารอให้คุณตัดสินใจไปเองประมาณนั้นคะ อาจเพราะคุณไม่ได้ทำอะไรผิด เขาจึงไม่รู้จะเอาอะไรมาอ้างเพื่อจะเลิกกับคุณ มันก็ธรรมดาคะ เมื่อคุณทนได้เขาก็รับไว้ไม่เสียหายกับเขาหรอกคะ ผู้หญิงสองคนรุมกันรักชายที่ไหนจะกล้าทิ้งจริงไหม อยู่ที่ตัวคุณแล้วคะว่ายอมไหม มีแยะที่ยอม และมีมากที่ไม่ ถูกผิดคงไม่มีอยู่ที่ความพอใจล้วนๆ จริงไหมคะคุณ q*063
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 14:00 น »

เลิกกันแล้ว ก็ดีแล้วล่ะคะ ดีกว่าอยู่ไป แล้วต้องช้ำ ไปวันๆ
ซักวัน ราก็จะทำใจได้เอง แล้วผู้หญิงคนนั้นจะได้รู้ ว่าบาปกรรมมีจริง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 19:16 น »

ดีแล้วล่ะคะ

Tags:
Guest
ฟ้าใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 10 ส.ค. 10, 21:21 น »

ก้อถามเค้าตรงๆดิว่าหากกับผู้หญิงคนนั้นได้ป่ะถ้าเค้าทำไม่ได้ก้อแปลว่าเค้าแคผู้หญิงคนนั้นมากกว่าเทอนะ ทางที่ดีเทอก้อหาพี่ชายใหม่ให้เค้ารู้เลย แล้วเค้าจะทำงัยในความรู้สึกของเค้าจะเหมือนกับเราป่ะ

Tags:
Guest
ศิระ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 13 ส.ค. 10, 09:51 น »

ผมคิดว่า..ผู้ชายคบคุณในฐานะเป็นแค่กิ๊กครับ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม