หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากถามทั่นกูรูทั้งหลายหน่อยค่ะ  (อ่าน 1696 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ก.ค. 10, 21:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ถ้ามีอะไรกับแฟนโดยที่แฟนหลั่งข้างนอกมาตลอดและเราเองก็ทานยาคุมแบบ21เม็ดอาจมีลืมบ้างแต่ก็ไม่เคยเกิน1วันและทานเมื่อนึกขึ้นได้ทุกครั้งโอกาสท้องก็น้อยใช่มั้ยคะ
แต่ช่วงนี้แปลกอ่ะค่ะคือเข้าห้องน้ำปกติแล้วมีเมือกใสๆปนกับเลือดเล็กน้อยติดมากับทิชชู่นี่ถือว่าแปลกมั้ยคะ
เคยอ่านเจอว่าเป็นช่วงที่ไข่ตกจะมีเมือกแบบนี้เพราะวันที่เป็นคือหลัวเป็นประจำเดือน12วันน่ะค่ะ
ช่วยตอบด้วยนะคะแอบกังวลน่ะค่ะ
ปล.พี่ๆที่ช่วยตอบไม่ต้องคิดมากนะคะว่าเฟย์จะอายุไม่ถึงเลยกลัวท้องเฟย์อายุยี่สิบกว่าๆหมั้นแล้วด้วยค่ะไม่ได้ชิงสุกก่อนห่าม^^

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 10, 22:09 น »

ช่วงไข่ตกอาจมีเมือกออกมาได้ค่ะ แต่ไม่น่าจะมีเลือดนะคะ

เป็นประจำเดือนที่อาจมีมาแบบไม่สม่ำเสมอเวลาทานยาคุม

หรือเกิดจากการมีเพศสัมพันธ์ที่รุนแรง รึป่าวคะ (เลือดนี่มีหลังเอ็กซ์ๆ กันรึป่าวคะ q*031)

แต่จากที่คุณเฟย์ บอกว่าทานยาคุมค่อนข้างสม่ำเสมอ

เราคิดว่าโอกาสท้องก็น้อยจริงๆแหละค่ะ q*014

แต่คุณเฟย์ทราบมั้ยคะว่าบางคนที่มีการตั้งครรภ์ช่วงแรกๆ นั้น

จะมีเลือดออกมาได้ขณะที่ตัวอ่อนกำลังฝังตัวค่ะ เลือดจะออกมาเล็กน้อยไม่มากค่ะ

ดังนั้นจึงไม่แน่ใจว่า ที่คุณเฟย์มีเลือดออกนั้น จากสาเหตุใด

แต่เพื่อความสบายใจ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดูก็ได้ค่ะ q*021

q*022 ตอบยาวไปป่าวคะ q*020q*020

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 10, 22:12 น »

ถ้ามีอะไรกับแฟนโดยที่แฟนหลั่งข้างนอกมาตลอดและเราเองก็ทานยาคุมแบบ21เม็ดอาจมีลืมบ้างแต่ก็ไม่เคยเกิน1วันและทานเมื่อนึกขึ้นได้ทุกครั้งโอกาสท้องก็น้อยใช่มั้ยคะ
แต่ช่วงนี้แปลกอ่ะค่ะคือเข้าห้องน้ำปกติแล้วมีเมือกใสๆปนกับเลือดเล็กน้อยติดมากับทิชชู่นี่ถือว่าแปลกมั้ยคะ
เคยอ่านเจอว่าเป็นช่วงที่ไข่ตกจะมีเมือกแบบนี้เพราะวันที่เป็นคือหลัวเป็นประจำเดือน12วันน่ะค่ะ

ปล.พี่ๆที่ช่วยตอบไม่ต้องคิดมากนะคะว่าเฟย์จะอายุไม่ถึงเลยกลัวท้องเฟย์อายุยี่สิบกว่าๆหมั้นแล้วด้วยค่ะไม่ได้ชิงสุกก่อนห่าม ^^

กลัวโดนดุเหรอคะ มี ปล.บอกไว้ด้วย q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 10, 22:33 น »

ใช่ค่ะ
กลัวโดนดุเพราะว่าอ่านมาหลายกระทู้มีเด็กๆโดนดุกันเยอะมาก
ทั้งเรื่องภาษาทั้งเรื่องอายุ..เกร็งเลยค่ะ๕๕+

ความจริงก็ไม่ได้กลัวท้องนะคะแต่ช่วงก่อนเคยมีปัญหามีเลือดออกหลังเอ็กซ์ๆนั่นแหละค่ะเลยกลัวเล็กๆ
ขอบคุณที่มาตอบนะคะมีแต่คนอ่านไม่มีคนตอบเลยอ่ะT_T

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 10, 23:01 น »

ใช่ค่ะ
กลัวโดนดุเพราะว่าอ่านมาหลายกระทู้มีเด็กๆโดนดุกันเยอะมาก
ทั้งเรื่องภาษาทั้งเรื่องอายุ..เกร็งเลยค่ะ๕๕+

ความจริงก็ไม่ได้กลัวท้องนะคะแต่ช่วงก่อนเคยมีปัญหามีเลือดออกหลังเอ็กซ์ๆนั่นแหละค่ะเลยกลัวเล็กๆ
ขอบคุณที่มาตอบนะคะมีแต่คนอ่านไม่มีคนตอบเลยอ่ะT_T

คุณเฟย์ค่ะ ไม่ต้องกังวล กลัว และเกร็ง และไม่ต้องเกรงใจ q*021

เค้ามะดุนะค่ะ เค้าฉีดยาแว้วจ๊ะ q*025

เพื่อนเค้า ตอนได้คมชัดลึก ข้อมูลชัดเจนไปแว้วนะค่ะ q*054

ว่างๆๆ แวะมาคุยกันบ้างนะค่ะ q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 10, 03:07 น »

q*021 การทานยาคุมกำเนิด มีโอกาสพลาด จนทำให้ตั้งครรภ์ได้น้อยมากครับ
แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาสเสียทีเดียว การมีเลือดซึมออกมา
อาจเกิดจากช่องคลอดมีการอักเสบ หรือติดเชื้ออะไรก็ได้ครับ
อย่ากลัว อย่าอาย จูงมือแฟนไปให้คุณหมอตรวจให้ละเอียดดีกว่าครับ
หากพร้อมที่จะใช้ชีวิตคู่ ควรตรวจสุขภาพพร้อมกันทั้ง 2 คน ไปพร้อมกันเลย q*042

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 10, 12:03 น »

ปล.พี่ๆที่ช่วยตอบไม่ต้องคิดมากนะคะว่าเฟย์จะอายุไม่ถึงเลยกลัวท้องเฟย์อายุยี่สิบกว่าๆหมั้นแล้วด้วยค่ะไม่ได้ชิงสุกก่อนห่าม^^

q*020 กลัวขนาดหนัก q*013

พี่ตอบนะ ตอบว่าไม่รู้ ไม่เคยท้อง ไม่เคยมีลูก q*020 ไม่ได้ช่วยอะไรเลย q*038q*013

ป.ล. บอกไว้ก่อน เด๋วจะน้อยใจว่ามีคนเข้ามาอ่านเยอะแยะ แต่ไม่มีใครตอบ อิอิ ไม่ตอบเพราะไม่รู้คำตอบน่ะดิ๊ q*078
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ก.ค. 10, 20:59 น »

ขอบคุณทุกคนนะค่ะที่ช่วยกันตอบ เฟย์กำลังคิดว่าจะไปหาหมอค่ะแต่ก้มีความรู้สึกไม่อยากไปนิดๆเพราะว่ากลัวโดนจับตรวจภายในอีก ช่วงก่อนไปกี่ครั้งโดนตลอด แถมคราวที่แล้วโดนตรวจมะเร็งอีกแน่ะค่ะ

อยากฝากถามทุกคนอีกเรื่องนึงค่ะว่าวันที่ไข่ตกเนี่ยประมาณวันที่เท่าไหร่หลังจากปจด.มาวันแรกคะ

ปล.ดีใจมากค่ะที่ทุกๆคนใจดีกันมากๆ ความจริงเฟย์แวะเวียนบอร์ดนี้มานานมากแล้วค่ะแต่ไม่เคยกล้าตั้งกระทู้หรือตอบของใครซักที พอวันนี้ที่ลองตั้งดูแล้วทุกคนต้อนรับก็ดีใจมากค่ะ
ปปล.ยังไงก้ถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยแนะนำตัวด้วยนะคะอยากรู้จักค่ะ
^^

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ก.ค. 10, 22:05 น »

โดยปกติ ประมาณวันที่ 14 ค่ะคุณเฟย์ นับจากประจำเดือนมาวันแรก

เช่น ประจำเดือนคุณเฟย์มาวันที่ 1 ไข่ก็จะตกวันที่ 14 โดยประมาณค่ะ q*021

แวะมาบ่อยๆ ได้ค่ะ

มีไรก็แวะมาคุยกันได้ค่ะ ตอบได้ก็จะช่วยกันตอบค่ะ

ตอบไม่ได้ ก็จะ...รอให้คนอื่นมาตอบค่ะ q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ก.ค. 10, 10:30 น »

ถ้ากลัวท้อง ก้อทำหมันไปเลยคร้า........อิอิ ล้อเล่นคะ
ก้ออย่างที่คุณวิทย์กล่าวมานั่นแระคะ บางทีมดลูกเราอาจมี
อาการอักเสบได้คะ ทางที่ ไปปรึกษาแพทย์ดีที่สุดนะคะ
ไม่ต้องอายหรอกคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 12, 09:35 น »

พี่ตอบนะ ตอบว่าไม่รู้ ไม่เคยท้อง ไม่เคยมีลูก q*020 ไม่ได้ช่วยอะไรเลย q*038q*013

ป.ล. บอกไว้ก่อน เด๋วจะน้อยใจว่ามีคนเข้ามาอ่านเยอะแยะ แต่ไม่มีใครตอบ อิอิ ไม่ตอบเพราะไม่รู้คำตอบน่ะดิ๊ q*078
[/quote]

ก็อยากช่วยตอบ..อิอิ.....แต่มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน..หุหุ

ให้ดีที่สุด ก็ ต้องปรึกษาแพทย์ นะครับ

อาจจะเปลี่ยน คุณหมอ เปลี่ยนคลินิก บ้างก็ได้นะครับ เพื่อความเห็นคุณหมอ อาจจะแตกต่างกันก็ได้

ขอให้โชคดี..พระคุ้มครอง จ๊ะ
Tags:
Guest
มายน์
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 พ.ค. 16, 22:44 น »

ไหนแล้วก็หมั้นกันแล้วนะ จะมีเซ็กส์กันก็โอเคนะ เอาหละเข้าใจ
แนะนำวาอยาลืมกินยาคุมนะกินครบแล้วแฟนหลังในได้นะไมท้องจ้า
วาแตไมใชคอนดอมต้องหมันใจวาแฟนนอนกับน้องคนเดียวนะไมได้นอนกับหญิงอืน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม