หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คุยกันเรื่องปลูกยางพารากับdongbata  (อ่าน 7287 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #360 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 12:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มันเกิดอะไรขึ้น q*022q*031q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #361 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 15:51 น »

ลุงครับ ลุงหายไปใหน ลุงไม่สบายเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ q*033

ลุงครับ.......คิดถึงครับ q*001

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #362 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 16:11 น »

มันเกิดอะไรขึ้น q*022q*031q*031

หลากหลายเรื่องราวครับช่วงนี้ อย่าเพิ่งไปพูดถึงดีกว่าครับ เราเปลี่ยนไปคุยกันเรื่องอื่นดีกว่า

ว่าแล้วก็คิดถึงลุงจ๊อกเหมือนกันนะครับ หายหน้า หายตาไป 2-3 วันแล้ว

q*021q*043q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #363 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 16:15 น »

ผีเด็กมาแว๊ววว...หวัดดีค๊าบพี่ลำ ไม่มีที่ไปอ่ะ q*036 เหงาจัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #364 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 16:36 น »

ผีเด็กมาแว๊ววว...หวัดดีค๊าบพี่ลำ ไม่มีที่ไปอ่ะ q*036 เหงาจัง

ตามมาเจอได้ยังงัยครับ ผีเด็ก อุตส่าห์แอบมาซุ่มคุยกันเงียบๆแล้วนะครับ 555

q*013q*043q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #365 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 16:56 น »

ตามมาเจอได้ยังงัยครับ ผีเด็ก อุตส่าห์แอบมาซุ่มคุยกันเงียบๆแล้วนะครับ 555

q*013q*043 q*02

ฮิๆๆ q*013 Z Z U อ่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #366 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 17:10 น »

รู้สึกเหงาๆ เหมือนกันนะ ไม่รู้ว่า เพื่อนๆ เรา ไปอยู่ที่ไหนกันหมด เคยคุยกันอยู่ทุกวัน เฮ้อ.. q*009q*009q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #367 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 15:02 น »

เมื่อวานฉันก็ลุ้นแทบตาย สองคนกับผีเด็ก ว่าเราจะไปที่ใหนกันดี
ทุกคนเงียบกันไปหมด คนที่เคยคุยก็ไม่ออนคิดว่าโดนซะแล้ว ฮ่ะๆๆ

คุณลำตะคองได้โทรหาลุงมั่่ะ? q*001

add
เรทกระทู้
« ตอบ #368 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 15:09 น »

ลุงครับ ไม่รู้เป็นอะไร รู้สึกเป็นห่วงลุงอ่ะครับ ก่อนที่ลุงจะเงียบไป ลุงบอกว่าลุงไม่สบายด้วย เฮ้อ!!!!! q*015q*001

Guest
ลุงจ๊อก
เรทกระทู้
« ตอบ #369 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 16:48 น »

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง..พอดีผมเซ็งๆ เรื่องเล็กน้อยอ่ะครับ...ก็อย่างที่เคยบอก..ผมมีที่ไปเย๊อะ..ผมก็ไปเล่นพระตามเรื่องของผมอ่ะครับ..แล้วกำลังเห่อของใหม่..ผมไม่รู้เป็นไร..มือไม้มันจับอะไรไม่ค่อยอยู่มือครับ..ทำพระร่วงลงพื้น..พระบิ่นไปเสียหนึ่งองค์..กำลังทำใจ..นึกโมโหตัวเองอยู่มากๆครับ..
ผมได้พระเข้ารังมาถึงสามองค์..เป็นซุ้มกอพิมพ์ใหญ่กรุวัดช้าง..ซึ่งบางองค์..ผมเคยชื้อพระปลอมมาแล้ว..เป๊ะเลยครับ..พิมที่ผมซื้อของปลอมมา..ผมเจอแล้ว..ของจริง...ฮ้าๆ..ครับ..ปลอมอย่างไร..ผมต้องจับได้สักวันนึง..ผมเคยชื้อพระปลอมมาก็หมดเป็นแสนแล้ว..คราวนี้..สะใจโก๋แก่ยิ่งนัก..
ก็แบบว่า..ชอบใคร..ชอบมัน..ผมยอมขับมอไซด์..เพราะไม่มีตังค์ซ่อมรถยนต์..เอาเงินไปซื้อพระครับ..
ปิดเทอมแล้ว..ผมมีคนขัดคอ..ลูกชายคนเล็กมานอยู่ม.ห้าแล้ว..ดื้อ..เถียง..ที่หงุดหงิด..มานครอบครองคอมฯเพียงคนเดียว..นี่ผมก็ต้องขออนุญาตมาน.. '.พ่อขอส่งข่าวถึงเพื่อนหน่อย"มานก็ยังต้องซักไซ้ไล่เรียง..แล้วอีกไม่กี่วัน..มานจะยกเครื่องหนีไปอยู่บ้านใหญ่..ทำเป็นเครื่องส่ววนตัวของมานไปคนเดียว. และขณะนี้..ผมกำลังเร่งงานส่งเสริมการใช้พลังงานจากของเสียจากฟาร์มปศุสัตว์..ไปติดตั้งระบบไบโอแก็ส..ในฟาร์มสุกรขนาดเล็ก..
ผมได้ชื่อใหม่มาอีกแล้วครับ..หมอเตาแก็ส...คือ..ผมมักไม่บอกชื่อของผม..เวลาเขาถามชื่อ..ผมก็ชี้ไปที่ลูกน้องของผม..ถามหัวหน้าผม..แค่นี้แหละ..ลูกน้องของผมเขาจะอายๆ...แล้วบอกว่า..(ผมสั่งใว้)...เป็นช่าง..ทำบ่อแก๊ส..
คุณคนไทยฯและเพื่อนๆครับ..เป็นข้าราชการ..หากอยากอวดตำแหน่ง..แล้วจะได้ความสุขหรือ..ผมก็แกล้งอำชาวบ้านเขาไปวันๆ..เขาก็รู้อยู่เต็มอก..ว่าผมเป็นใคร..แต่การพูดเล่น..จะทำให้เกิดความสนิท..และใว้วางใจ..ผมทำงานอย่างมีความสุขครับ..ในฐานะผู้ให้..
เมื่อวานนี้ก็ไปรักษาลูกหมูเป็นโรคปอดบวม..เวชภัณฑ์ของทางราชการ น้ำมันมอไซด์ ของผม..ระยะทางไป-กลับ..เกือบห้าสิบกม...ฟรีครับ..ไม่มีการขอค่าน้ำมัน...ไม่มีการพูดคุยถึงเรื่อง..เงิน...ครับ..ก็คงจะชอบใจผมบ้างล่ะ..นี่ก็โทรตามหมอเตาแก๊สอีกแล้ว..แม่หมูมีอาการเป็นจ้ำเลือด..ที่ผิวหนัง..
ผมวางมือเรื่องรักษาสัตว์มานานมากแล้วร่วมยี่สิบปี..แต่ก็จำเป็น..ที่สำนักงานผม..มีตำแหน่งนนายสัตวแพทย์แต่ถูกขอตัวใว้ช่วยงานจังหวัด..
เพื่อเป็นการผ่อนหนัก เพื่อช่วยเหลือเกษตรกร..ผมจึงต้องลงมือเองบ้าง..ตามโอกาส...ก็กินเงินเดือนของเขา..และเพื่อความเป็นเอกของคนราชการ..ก็แค่นั้น..ก็ทำได้ตามโอกาส และกำลังครับ..(แอบเปิดใจน๊ะเนี่ย)
Guest
ลุงจ๊อก
เรทกระทู้
« ตอบ #370 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 17:50 น »

ผมเข้าใจถั่วและคนนึงครับ..ดูข่าวแล้วให้นึกสงสาร..นี่แหละ..เอาพระเขามา..อย่าเผลอเรอ..มันจะหนักใจ..
หากเป็นของๆเราหาย..ก็แค่เสียของรัก..แต่หากทำของรักของเพื่อนหาย...ให้ระวัง...
ผมไม่ให้พระแก่เพื่อน เพื่อยืมไปดู..ผมไม่ให้อย่างเด็ดขาด..ผมโดนมาหลายครั้ง..ยืมไป..ไม่ได้คืน..เงียบ...บางคน..ผมสืบรู้..เอาไปขายได้เงินเป็นแสน..เงียบ..องค์หลังสุด..ลีลาหน้าทอง..เอาไปขายได้เป็นแสน..ไม่เคยโผล่หน้ามาให้เห็น..
อย่างถั่วและ..โดนตามตั้งแต่เอาพระมาแล้ว...ผมคิดว่า..เซียนพระที่เขารู้ความเคลื่อนไหวของถั่วและ..ไม่ฝั่งใด ก็ฝั่งนึง..เพราะดูจากรูปการณ์แล้ว..เป็นการเอาแบบเจาะจง...แบบนี้เซียนเขาเรียกว่า..ใบสั่ง..
ทำไมคุยเรื่องนี้..ก็ผมเป็นคนเล่นพระคนนึง..ย่อมต้องรู้ ได้เห็นมาบ้างละ..เพื่อนของผม..สาเหตุที่ตาย..มีข่าวเข้าหู..หักหลังเรื่องพระครับ..
แล้วทำไมผมจึงชอบเล่นพระ..ผมคิดว่า..มันเป็นศาสตร์ชนิดหนึ่ง..เป็นเรื่องที่ต้องค้นคว้า..ต้องมีหลักการ..มีหลักฐาน..ความเป็นไปได้..มันก็มันอีตรงที่..สายตาของเรา..แน่แค่ไหน..คนใจคอคับแคบ..เล่นพระไม่ได้..
เมื่อวานนี้..ผู้ใหญ่ประสิทธิ และกำนันแหยม..เด็ดพระจากคอผมไปคนละองค์..แล้วให้ผมตามไปบ้าน..ผมตามไปแล้วครับ..วันนี้นี่แหละ..เอาผมไปหนึ่งองค์เมื่อวาน..วันนี้..ผมตามไปเอามา...ให้ผมมาสององค์..เป็นซุ้มกอ...และบางขุนพรมพิมพ์เส้นด้าย..ผมเก่งเฉพาะพระสกุลกำแพงเพชร..พระสกุลอื่นๆ..ผมไม่เป็น..แกให้มา..ก็เอาใว้..แต่ว่า..ฮ๊ะฮ้า..ซุ้มกอองค์นี้สวยงามอย่างมากเลยครับ...นี่แหละ..ที่อุส่าห์พิมพ์โม้มา..ก็แค่อยากจะโอ้อวดว่าได้ของชอบมาอยู่ในครอบครองอ่ะครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #371 เมื่อ: 6 ต.ค. 10, 09:08 น »

รับทราบครับลุง ดีใจที่ลุงมา ถ้าไม่มาฉันกะว่าจะโทรศัพท์ไปหาแร๊ว q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #372 เมื่อ: 7 ต.ค. 10, 16:08 น »

ลุงพูดเรื่องพระ ฉันไปไม่เป็นเลย q*013
อีกตอนนี้ก็ใกล้จะสอบแล้ว ต้องดูหนังสือเยอะด้วยอะครับ
แถมธุระตามมาเยอะแยะไปหมด ใหนจะต้องไปขาบของอีก เฮ้อ!!!
เอาไว้ตั้งตัวก่อนแล้วค่อยเข้ามาใหม่ถ้ายังไม่ลืมกัน q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #373 เมื่อ: 7 ต.ค. 10, 18:13 น »

ก็น่านน่าซี..ผมก็รอให้ใครมากล่าวหยุดการคุย..เพราะผมก็เกรงใจเพื่อนๆ..
ผมกำลังเซ็งๆไงๆพิกล..เจ้าขาวของผมเดดสะมอเร่ไปแล้ว..โดยไม่ทราบสาเหตุ..ภรรยาของผมโทรฯมารายงานให้ทราบ..
ผมขอหยุดการพูด คุยในกระทู้นี้..เพราะคุยมานานแล้ว..น้ำท่วมทุ่งเสียเปล่าๆ..อีกจะเป็นการพูดคุยแบบปัญญาอ่อน..หรือกระทู้ปัญญาอ่อนอะไรไปตามจินตนาการของคน..ผมคงจะพาผู้คนปัญญาอ่อนไปด้วย..อีกทั้งการไม่เข้าใจในอุดมการณ์ของกันและกัน..อันนี้สำคัญครับ..
ผมเคยบอก..ผมเป็นผู้ร่วมชุมนุมกับกลุ่มคนพันธมิตร..นั่นมันเป็นเรื่องส่วนตัวของผม..ผมไม่ได้ทำผิดกฏหมายใดๆ..ผมไปตามสิทธิที่กระทำๆได้..แม้แต่การขว้างปา ผมก็ไม่ได้ทำ..ผมไปแค่อยู่ร่วมกับกลุ่มคน..เพื่อแสดงเจตนารมณ์..ผมไม่เสียใจครับ..หากใครจะบอกว่าผมเป็นคนเสื้อเหลือง..
สังคมย่อมมีหลากหลาย..อันนี้คงไม่ต้องสาธยาย..แต่ให้ดูที่พฤติกรรม..
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยู่ร่วมในสังคม..ผมก็มีสิทธิในการเลือกสังคมที่จะอยู่..หากผมไม่ปฏิเสธการร่วมสังคมคนเสื้อเหลือง แล้วจะทำให้เพื่อนฝูงต้องเกลียดชัง..
ผมขอกล่าวคำว่า..ผมเสียใจ...
สวัสดีครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #374 เมื่อ: 7 ต.ค. 10, 19:23 น »

สวัสดีค่ะ เพิ่งพักมาจากบอร์ดการเมือง ที่โน่นดุเดือดกันน่าดู หลายวันนี้เลยยุ่งๆ เรื่องคดีด้วยค่ะ เพิ่งโผล่มา นี่ไม่ได้มาที่นี่เป็นอาทิตย์แล้วหล่ะมั้งเห็นจะได้ แหม น้องซี ไม่มีที่ไปถึงเพิ่งโผล่มารึไงจ๊ะ

คุณปากเสีย อย่าหยุดคุยกันเลยค่ะ ทุกสิ่งที่เราร่วมคุยกันนี้ไม่ใช่เรื่องไร้สาระปัญญาอ่อนแต่อย่างใด เป็นวรรณกรรมด้านประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์แก่ผู้ผ่านมาได้อ่าน ได้อรรถรสในการพูดคุยกัน กระทู้ลุงแมน ไม่ได้หมายถึงกระทู้นี้หรอกค่ะ อย่าคิดอะไรมากเลยนะคะ ถือว่าที่นี่เป็นที่นัดพบเจอะเจอ ร่วมพูดคุยกันให้สบายใจดีกว่า ส่วนในบอร์ดการเมือง สังคมที่นั่นน่าจะดีขึ้น ไม่มีการด่าทอหยาบคายแล้วหล่ะค่ะ แวะไปสิคะ เข้าไปคุยๆ กัน

เพิ่งรู้เรื่องแมวหางขอดจากคุณคนไทยนี่เองหล่ะค่ะ แปลกดีค่ะ q*020q*020q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #375 เมื่อ: 8 ต.ค. 10, 00:07 น »

ห๋า!.......... เจ้าขาวตาย ว๊า q*001!!!

ลุงคร้าบบบบบ ฉันขอเวลาแค่ห้าหกวันเอง q*009

Guest
ปากเสีย
เรทกระทู้
« ตอบ #376 เมื่อ: 8 ต.ค. 10, 08:51 น »

ครับ..เจ้าขาวตายเสียแล้ว..คงไม่ใช่เป็นการถูกยาเบือ..เพราะบ้านใกล้เคียงเขารู้ว่าเป็นสัตว์เลี้ยงของผม..ชาวบ้านเขารู้จักมัน คาดว่าอาจจะถูกงูกัด..เพราะที่บ้านมีป่าล้อมรอบ..
เศร้าจริงๆครับ..ผมรักมาก..มันช่างแสนรู้..มันแค่พูดไม่ได้เท่านั้น..
คงไม่หายคิดถึงมันได้..ผมจะหามาเลี้ยงใหม่..แมวฝึกหัดได้..มันอยู่ที่เราจะฝึกหัด..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #377 เมื่อ: 9 ต.ค. 10, 19:27 น »

หวัดดีครับเพื่อนๆทุกท่าน ขอโทษทีครับที่หายหน้าหายตาไปหลายวัน

ช่วงนี้ผมไปหมกตัวสืบราชการลับอยู่ครับ อ่ะ ล้อเล่นน่า ฮ่า ฮ่า

ก็เลยไม่ได้เข้ามาคุยด้วยครับ บวกกับงานที่ยุ่งพอสมควร 3-4 อาทิตย์มาแล้วครับ ที่ผมไม่ได้ขึ้นเหนือเลยครับ

สังเกตุง่ายๆ ครับ

ปกติผมจะตั้งกระทู้ข่าว ประมาณวันละ 6-12 ข่าวต่อวัน ช่วงนี้น้อยลงไปเยอะครับ

ส่วนเรื่องปิดกระทู้ ผมไม่อยากให้ปิดครับ เก็บไว้แบบนี้ดีกว่า ใครมีเรื่องราวอะไร ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง

ผมว่ามันอบอุ่นดีนะครับ ส่วนเรื่องเจ้าขาวผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คุณลุงจ็อก

ที่บ้านผมก็เลี้ยงเจ้าตัวเล็ก อยู่ตัวหนึ่งเหมือนกันครับ ดื้อพอสมควรครับ มันชื่อ "เจ้าตุ้ยมุ้ย" ครับ

แต่ที่เหนื่อยที่สุด ก็ตอนตามเช็ด...นี่ล่ะครับ แห๋ม พี่แกเล่นซะทุกมุมมองครับ q*027q*027

เป็นแบบนี้ทุกวัน ทำซะจนชินครับ แต่ก็ดีไปอย่าง ที่ทำให้ครอบครัวไม่เหงาครับ

q*013q*043q*020q*043q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #378 เมื่อ: 10 ต.ค. 10, 18:47 น »

[color=red ผมดูแล้ว..ขอให้สำเร็จในภาระกิจนะครับ..
ผมกำลังมองหาแมวตัวใหม่..ผมจะเอาแบบลายเสือ หางยาวๆสักหน่อย..
ที่บ้านใหญ่..เศร้ากันทั่วหน้าครับ..ยิ่งแม่ยายของผมด้วยแล้ว..แกบอกว่า..มันยังแอบมาหยอกแกเลย..นั่น..ว่าเข้านั่น..วิญญาญแมวขี้เล่นก็มี..
ก็ตามใจเพื่อนๆในบอร์ดครับ..ไม่อยากปิดกระทู้ ก็ไม่ปิดครับ..[/color]
add
เรทกระทู้
« ตอบ #379 เมื่อ: 11 ต.ค. 10, 00:09 น »

ไปเที่ยวทะเลกันมั้ยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #380 เมื่อ: 12 ต.ค. 10, 20:23 น »

ขอให้หาแมวลักษณะดีๆ ตัวใหม่ แทนเจ้าขาวให้ได้ไวๆ นะคะ เข้าใจเลยค่ะ คนเลี้ยงแมวก็รักแมว ถ้าเขาจากไปก็ต้องเศร้าเป็นธรรมดา ปกติคุณปากเสียไปซื้อมาหรือเก็บมาเลี้ยงคะ นัทคิดว่าคุณปากเสียคงไปเก็บมามากกว่า นัทก็เก็บมาเหมือนกันค่ะ เก็บมาทั้งหมาและแมวเลย ไม่เคยซื้ออ่ะค่ะ สงสารตัวที่ไม่มีเจ้าของไม่ได้รับการดูแล เราไปเก็บมาเลี้ยงก็ทำให้เขามีความสุขได้เหมือนกัน เราก้ได้บุญ ไม่เสียตังค์ด้วยค่ะ

Guest
ปากเสีย..
เรทกระทู้
« ตอบ #381 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 09:27 น »

สัตว์เลี้ยงของผมไม่เคยซื้อหรอกครับ..ที่กำแพงเพชรมีวัดมากมาย..สุนัขหรือแมว..ไปเลือกเอาตามใจชอบ...
ขณะนี้..งานเพิ่มขึ้นมากสักหน่อย..บริวาลของผมก็เดี้ยงไปเสียหนึ่งคน..เลยยังไม่ได้ไปหาแมวหล่อๆจากวัดเลยครับ..
การคัดเลือกเอาแมวไปเลี้ยง..ผมจะต้องเฝ้าดูพฤติกรรมของมันเป็นวันๆเลยครับ..ต้องดูนิสัยของมัน..ผมชอบแมวที่ซุกซน..เวลามันเดิน..หางของมันจะตั้งตรง..ดูแล้วน่ารักดีครับ..
สุนัข และแมวในวัด..บางวัดมีมากครับ..ยิ่งเป็นวัดที่อยู่ใกล้ชุมชน..พื้นก็จะเป็นคอนกรีต..สุนัขและแมว..ก็จะขับถ่ายใว้บนคอนกรีต..ทำให้วัดสกปรก..
ผมจะรู้..ว่าวัดใด..มีสัตว์เลี้ยงเหล่านี้ประมาณเท่าใด..บางที..ผมก็จะเลือกเอาจากวัดที่มีมากๆ..เอาไปอย่างละตัว..ที่บ้านของผมไม่มีรั้ว..เนื้อที่กว้างเกือบสี่ไร่..มีป่าข้างบ้าน และหลังบ้าน..บ้านพื้นปูน..ภรรยาของผมก็รอกจากการถูกงูเห่ากัด..ก็เพราะว่า..แมวเห็นงูก่อนครับ..งูเห่า และว..เมื่อมันเจอกัน..ต่างคน ก็ต่างขู่กัน..จะทำไงได้..เจ้างูเห่าเลยกลายเป็นกับแกล้มของพี่ภรรยาของผมไป..
ผมนอนในสวนกับแมว..ผมนอนด้วยกัน..ทุกคืนวันศุกร์ และเสาร์..แต่ขณะนี้..ไม่มีเจ้าขาวอีกแล้ว..
คุณนัทฯครับ..เข้ากลูเกิลเอิร์ธ ไปที่อำเภอคลองขลุง..เส้นทางหมายเลขหนึ่ง..ตรงหลัก กม.ที่427..ให้ดูที่ทิศตะวันออก..ห่างไปประมาณ 1 กม...จะเห็นป่าดำๆ..ลักษณะเป็นสวนผลไม้..มีบ้านพักหนึ่งหลัง...วันศุกร์-เสาร์..ผมจะอยู่ที่นั่นครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #382 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 21:57 น »

ลองเข้าไปดูแล้วอ่ะค่ะ คุณปากเสีย แต่หาไม่เจอค่ะ เด๋วจะลองค้นหาอีกที แต่พอลองหาบ้านนัทจ๋าเอง เจอค่ะ นี่หล่ะค่ะบ้านนัท ด้านหลังเป็นบึงบัวค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #383 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 22:12 น »

ใช่อันนี้มั้ยคะคุณปากเสีย

Guest
ปากเสีย
เรทกระทู้
« ตอบ #384 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 08:12 น »

ไม่ใช่ครับ..พอดีโปรแกรมกลูเกิลเอิร์ธของผมถูกเอาออก..ค่ำนี้ผมจะให้ลูกชายติดตั้งให้ใหม่..
ลองไล่ตามเส้นทางหมายเลขหนึ่ง..ไปตำบลท่าพุทรา..อำเภอคลองขลุง..หลัก กม.ที่427..ให้เลื่อนไปทางทิสตะวันออก(ด้านขาวมือ)..เลื่อนไป..จะพบแม่น้ำปิง..มีถนนเลียบข้างแม่น้ำปิง..แต่สวนของผมจะอยู่ห่างแม่น้ำประมาณ400เมตร..จะมีบ้านผู้คนอยู่ห่างๆสวน..จะเห็นวัด..และบ้านของใหญ่ของผมอยู่ติดๆกันสามหลังคาเรือน..และห่างออกไปประมาณ200เมตร..เป็นสวน..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #385 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 14:20 น »

คุณปากเสีย มันไม่มีหลักกิโล บอกอ่ะค่ะ นัทเลยหา 427 ไม่เจอ แต่เจอวัดคหบดีสงฆ์ แถวนั้นหรือเปล่าคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #386 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 14:21 น »

สวัสดีครับลุง, สวัสดีครับครู, สวัสดีครับคุณลำตะคอง..... สบายดีกันหรือเปล่าครับ q*033

ฉันก็ไปลองหามาเหมือนกัน ....ไม่เจอครับ

เลยลองไปหาบ้านตัวเองดูปรากฏว่าไม่เจอเหมือนกันครับ q*013

Guest
ปากเสีย
เรทกระทู้
« ตอบ #387 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 15:49 น »

วัดคหัสบดีสงฆ์ เป็นวัดประจำตำบล..ให้ดูขึ้นไปทางเหนือ ประมาณ2 กม...ไล่ตามถนนใหญ่ หรือแม่น้ำปิง..
หากดูจากถนนใหญ่..บ้านผมห่างประมาณ1กม. และห่างจากแม่น้ำปิงประมาณ2-3ร้อยเมตร..
ผมเคยดูมาอ่ะครับ..เป็นปีมาแล้ว..บ้านในสววนของผมน่าอยู่อ่ะครับ..ก๊อเลยอยากอวดอ่ะครับ..
อ๊ะอึ๋ยส์..บ้านในสวนหลังพอๆกับกุฏิพระอ่ะครับ..ผมเคยเห็นเครื่องบินฮ.เขาบินวนๆ แล้วถ่ายรูปสวนของผมด้วยครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #388 เมื่อ: 14 ต.ค. 10, 18:37 น »

สวัสดีครับลุง, สวัสดีครับครู, สวัสดีครับคุณลำตะคอง..... สบายดีกันหรือเปล่าครับ q*033

ฉันก็ไปลองหามาเหมือนกัน ....ไม่เจอครับ

เลยลองไปหาบ้านตัวเองดูปรากฏว่าไม่เจอเหมือนกันครับ q*013
ผมกำลังรอพนักงานคอมพ์ฯกลับจากทานก๊วยเตี๋ยวก่อน..ผมจะให้เขาตัดมาแปะให้ดู..มันเป็นภาพที่เขาทำใว้ตังแต่ปี98ครับ..
อย่าโกรธผมเลยนะครับ..ผมขอโทษครับ..ผมคิดถึงคุณนะครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #389 เมื่อ: 15 ต.ค. 10, 14:21 น »

ที่เห็นสัญาลักษณ์สีเหลืองนั่นคือ วัดคหบดีสงฆ์ค่ะ อยุ่บริเวณนั้นมั้ยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #390 เมื่อ: 15 ต.ค. 10, 14:29 น »

หรือจะเป็นอันนี้คะ มีบ้านสามหลัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #391 เมื่อ: 15 ต.ค. 10, 18:30 น »

เข้ามาลุ้นด้วยคนครับ ว่าเจ๊นัท นักสืบเยาวชน จะหาบ้านสวนคุณลุงจ๊อกเจอหรือเปล่า

q*013q*043q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #392 เมื่อ: 15 ต.ค. 10, 18:40 น »

วัดคหัสบดีสงฆ์ เป็นวัดประจำตำบล..ให้ดูขึ้นไปทางเหนือ ประมาณ2 กม...ไล่ตามถนนใหญ่ หรือแม่น้ำปิง..
หากดูจากถนนใหญ่..บ้านผมห่างประมาณ1กม. และห่างจากแม่น้ำปิงประมาณ2-3ร้อยเมตร..
ผมเคยดูมาอ่ะครับ..เป็นปีมาแล้ว..บ้านในสววนของผมน่าอยู่อ่ะครับ..ก๊อเลยอยากอวดอ่ะครับ..
อ๊ะอึ๋ยส์..บ้านในสวนหลังพอๆกับกุฏิพระอ่ะครับ..ผมเคยเห็นเครื่องบินฮ.เขาบินวนๆ แล้วถ่ายรูปสวนของผมด้วยครับ..

ถึงตรงที่มีเกาะกลางน้ำหรือยังครับ แหม ถ้ามีบ้านอยู่บนเกาะซักหลังก็น่าจะดีนะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #393 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 14:33 น »

ผมกำลังรอพนักงานคอมพ์ฯกลับจากทานก๊วยเตี๋ยวก่อน..ผมจะให้เขาตัดมาแปะให้ดู..มันเป็นภาพที่เขาทำใว้ตังแต่ปี98ครับ..
อย่าโกรธผมเลยนะครับ..ผมขอโทษครับ..ผมคิดถึงคุณนะครับ

้เหนื่อยจังเลยครับลุง ....ปล่าวโกรธครับลุง ......ฉันก็ต้องขอโทษลุงด้วยครับ q*033

คิดถึงลุงเช่นกันครับ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #394 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 14:36 น »

หรือจะเป็นอันนี้คะ มีบ้านสามหลัง

อันนี้น่าจะใช่นะครู เดาเอาแฮ่ะๆ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #395 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 14:43 น »

ถึงตรงที่มีเกาะกลางน้ำหรือยังครับ แหม ถ้ามีบ้านอยู่บนเกาะซักหลังก็น่าจะดีนะครับ

สวัสดีครับคุณลำตะคอง เห็นชวนไปเที่ยว ไปใหนกันเหรอครับ q*022

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาตามอ่านเลยตกข่าวครับ q*021

แล้วเมื่อไหร่จะไปหาลุงอีกอ่ะครับ? q*024 แบบว่าอยากรู้ลุงจะนุ่งกางเกงขาก๊วยอ่ะเปล่าน๊อ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #396 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:22 น »

มีนาฬิกาแสนแพงแต่ไม่เคยทำอะไรตรงเวลา q*030

มีไปทำไม?? q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #397 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:26 น »

มีเงินนับแสนล้าน แต่ใช้จริงๆวันละ ร้อยบาท q*023

มีไปทำไม? q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #398 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:32 น »

มีวัดอยู่แทบทุกหมู่บ้าน แต่ศีลธรรมของสังคมแย่ลงทุกวัน q*001

add
เรทกระทู้
« ตอบ #399 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:42 น »

มีมือมีเท้าสมบูรณ์ แต่ไม่เคยลงมือทำอะไรเลย q*025

มีไปทำไม?? q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #400 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:51 น »

มีเท้าอยู่สองข้าง แต่ไม่เคยเดินเข้าหาโอกาสเลย q*015

add
เรทกระทู้
« ตอบ #401 เมื่อ: 16 ต.ค. 10, 15:54 น »

ปล. ทั้งหมดจำคำพระมหา "ว.ชิระเมธี" มาอ่ะคร้าบบบ q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #402 เมื่อ: 17 ต.ค. 10, 21:40 น »

บ้านลุงจ๊อกและสวนลุงจ๊อกปี98

add
เรทกระทู้
« ตอบ #403 เมื่อ: 17 ต.ค. 10, 21:53 น »

สวัสดีครับลุง q*033 ครับลุงเห็นแล้วครับ ขอบคุณครับลุง ลุงสบายดีนะครับ?

add
เรทกระทู้
« ตอบ #404 เมื่อ: 17 ต.ค. 10, 22:45 น »

ลุงมาเฉยๆ ไม่พูดอะไรซักคำเลย เอ หรือว่าไม่ใช่ลุงแต่เป็นคนที่ไปกินก๋วยเตี๋ยวเพิ่งกลับมาแล้วโดนสั่งให้แปะรูปให้ดูม้างงงง q*013

เอ่อ ลุงครับ ฉันได้เอาข้อความของลุงไปแปะที่บอร์ดการเมืองโดยไม่ได้ขออนุญาติก่อนอ่ะครับ

เลยขออนุญาติตรงนี้เลย แลวก็ขอบคุณด้วยครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม