หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 1067 ครั้ง)
Guest
พิมพาวดี
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 19:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมนส์มาครั้งสุดท้ายวันที่ 28 เมษา มีอะไรกับแฟนวันที่ 8 เดือนที่แล้ว และ6 เดือนนี้ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลย กินยาสตรีเบนโลไป แต่ทุกครั้งก้อใส่ถุงยางนะคะ ตอนนี้กลัวท้องมากเพราะกำลังจะเรียนจบ ไปซื้อที่ตรวจท้องมาตรวจก้อบอกมาไม่ท้อง เดือนนี้ตรวจไปแล้วสามครั้งค่ะ และก้อไปหาหมอที่คลีนิค หมอเอาปัสสาวะไปตรวจ ก้อบอกว่าไม่ท้อง แล้วฉีดยาเพิ่ฮอร์โมนมาให้บอกว่าสอลอาทิตย์น่าจะมา แต่ผ่านไปอาทิตย์หนึ่ง แต่ตอนนี้เมนส์ก้อยังไม่มา แต่ชอบมีน้ำออกมาเยอะมากเหมือนน้ำเตือน เราจะท้องไหมคะ กังวลมากค่ะ เพราะถ้าท้องก้อจะสองเดือนแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 19:57 น »

ตรวจปัสสาวะแล้วไม่ท้อง

ก็คงไม่ท้องหรอกค่ะ

คุณอาจจะเครียดเกินไป

ทำใจสบายๆ ค่ะ เด๋วเมนส์ก็มา q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 21:25 น »

เครียดมาก ไป กังวลใจมาก ไป ทำให้ระบบภายใน ทำงานผิดปกตินะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 09:51 น »

แน่ใจน๊ะว่าเรียนหนังสือ.........?????
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 11:31 น »

q*022q*022q*022

q*00แรงงงงงงงงงงส์
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 11:38 น »

แน่ใจน๊ะว่าเรียนหนังสือ.........?????

... ปีละ 8 บรรทัด .. ไงครับพี่ ..
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 13:39 น »

^

^

^

นี่กะแรงงงส์

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 13:42 น »

คุณหมอตรวจแล้วบอกว่าไม่ท้อง ก็ชัวร์แล้วคะว่าไม่ท้อง คุณคงเครียดมากๆๆๆ เกินไปคะ ปจด.จึงคลาดเคลื่อน ทำใจสบายๆ อย่ากังวลมาก เด๋วมันก็มาคะ
Tags:
Guest
พิมพาวดี
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 14:00 น »

แน่ใจสิคะว่าเรียนหนังสือ และกำลังจะจบแล้วเกรดก้อไม่เคยต่ำกว่าสาม มหาลัยก้อมีชื่อเสียง ถึงฉันจะไม่ใช่คนดีเท่าไรที่ชิงสุกก่อนห่าม แต่ดิฉันก้อป้องกันทุกครั้ง ดิฉันมาถามเพราะว่าเครียด อีกไม่นานก้อเรียนจบ ดิฉันก้อแค่ไม่รุ้จะปรึกษาใคร เลยมาปรึกษาคนในที่นี้ ไม่ใช่ต้องการคำถากถาง ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำปรึกษา แต่ดิฉันอ่านหนังสือมากกว่าปีละแปดบรรทัดแน่นอนค่ะ อาจจะอ่านมากกว่าบางคนด้วยซ้ำค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 14:42 น »

โดนจนได้...Ja เอ้ยยย บอกว่าอย่าตามพี่มา...ให้พี่โดนคนเดียว...

โทษน๊ะครับ แค่อยากให้คุณรู้สึกแบบนี้ก่อนทำไรลงไป....จะได้ไม่ต้องมากังวลใจ..ภายหลัง

อ่านที่ คห.ดีๆไปน๊ะครับ คห.แรงๆก็..แบบนี้แหละในโลกไซเบิก.. q*024
Tags:
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 14:42 น »

อาจจะเพราะเราเครียด และกังวลมากกว่า
ถ้าหมอตรวจแล้ว บอกว่าไม่ คงไม่มีอะไรหรอก
ทำใจให้สบายคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 14:43 น »

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่เหน็บแนมไป อย่าไปคิดมาก คิดมากแล้วเดี๋ยวฉี่เหลือง
แถมติดโรคภูมิคุัมกันทาง Internet บกพร่องอีกครับ ผมแค่หยอกเล่นกับพี่ VV44
เท่านั้นเอง เอาเป็นว่าผมขออภัยก็แล้วกัน

เมื่อคุณ ตั้ง คห. เปิดกระทู้มาแล้วอย่ากลัวที่จะรับการวิจารณ์อื่นๆ ไม่ว่าจะดี หรือ
ไม่ดีใช้ความคิด วิจารณญาณในการ คิดให้มากกว่าใช้อารมณ์

คราวนี้ผมกลับมาตอบให้หน่อยก็แล้วกัน ตรวจแล้ว เช็คแล้ว หมอบอกว่า ไม่ท้อง
ก็ ไม่ท้องครับ ไม่ต้องไปกังวล หรืออะไร .. กรณีแจ้งว่าไม่รู้จะปรึกษาใคร .. ไม่มี
ผู้ใหญ่หรือญาติ พี่น้อง เพื่อน เหรอครับ ??

แล้วมั่นใจได้เหรอว่ามาปรึกษาใน Internet จะเชื่อถือได้ 100% มันก็ไม่ใช่
หรอกครับถ้าจะหาความรู้หรือข้อมูล แค่ search ก็เจอเป็นร้อยแล้วครับ

ขนาดหมอบอกคุณว่า ไม่ท้อง คุณยังไม่มั่นใจเลยครับ สิ่งทีคุณต้องการคือ
"ความมั่นใจต่างหาก" แถวโรงพยาบบาลบ้านผมไม่ได้เรียกว่า ปรึกษาหรอกครับ

ส่วนอันนี้แนะนำ นิดนึง ^ ^

v
v

การใช้ฟังก์ชั่นค้นหาก่อนโพสกระทู้ใหม่ทุกครั้ง

- ลดปริมาณข้อมูลที่ซ้ำซ้อน
- เพื่อให้ผู้ที่มาอ่านหรือมาตอบไม่ต้องใช้พลังงานในการอ่านหรือตอบซ้ำๆ (มากกก)
เพราะคิดว่า คงไม่มีใครว่างมากพอที่จะมาตอบ คห. ลักษณะเดิมๆ ซ้ำๆ
- ทำให้ข้อมูลถูกรวบรวมอยู่เป็นที่เป็นทางง่ายต่อการค้นหาของสมาชิกรายใหม่
(อันนี้สำคัญมาก)
- ทำให้เกิดการช่วยเหลือตนเองได้ในเบื้องต้น

สังคมดีไม่มีขายถ้าอยากได้ต้องช่วยกันสร้าง
Tags:
Guest
ตูละเซ็ง
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 มิ.ย. 10, 15:53 น »

.. เออดี ขอให้ได้ลูกชายก็แล้วกัน q*039q*039
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 14:48 น »

ความเครียดและวิตกกังวล ก็เป็นสาเหตุใหญ่ที่ทำให้ประจำเดือนมาเลื่อนนะคะ ลอง
1. ลดความเครียดลง พยายามอย่าไปคิดมากถ้าหมอบอกว่าไม่ท้องเราก็ต้องเชื่อมั่นในผลวินิจฉัยของหมอ
2. ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ
3. ทานอาหารให้ครบ 3 เวลา
4. ดื่มน้ำเยอะ พักผ่อนให้เพียงพอ
ถ้าลองทำตามนี้ดู ไม่น่าจะเกิน 1 เดือนแหละค่ะ

ดิฉันยังเคยไม่มาถึง 2 เดือนด้วยซ้ำ เพราะเครียดเรื่องงานและวิตกเรื่องตั้งท้อง ทำให้ระดับฮอร์โมนผิดปกติ แต่มาในเดือนที่ 3

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม