Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)   (อ่าน 112151 ครั้ง)
Guest
คนรึเปล่า

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
        ความคิดเห็นที่ #225: 18 พ.ค. 10, 12:23 น

q*016 เค้าชุมนุมมาตั้งนานก็ชุมนุมโดยสงบ..แต่ในเมื่อถูกกดดัน...ตัดน้ำไฟ อาหาร...จะให้เค้ายอมอดตายหรือ...แล้วเค้าก็ไม่ได้ใช้อาวุธเข้าไปข่มขู่หรือปล้นเงินใคร...เค้าไม่ได้ฆ่าใคร... เค้าต้องการแค่อาหารเท่านั้น..แล้วจะเอาหนังสือไปทำบิดาคุณเหรอ
สันเสิน พูดเหน็บอย่างกับผู้หญิง...ตุ๊ดเปล่าวะ... ส่วนรูปที่เอามาโชว์เป็นอาวุธปืนสั้น ระยะยิง 50 เมตร ก็แทยจะไม่โดนแล้ว จะไปเทียบอะไรกับ m16 ติดกล้อง ของทหารครับ ยิงหวังผลได้400 เมตรหรือมากกว่าด้วย...เป็นใครก็กลัวตายเหมือนกันแหละครับ ก็ต้องมีไว้ป้องกันตัว q*060ไม่ใช่จากทหารอย่างเดียว แต่ป้องกันจากพวกมือที่ 3 ด้วย............
สงบตรงไหนวะ อธิบายดิ๊ นึกจะกั้นรถคุณก็กั้น นึกจะตั้งด่านคุณก็ตั้ง พูดจาแทะโลมผู้หญิงคุณก็ทำ เก่งนักนะ เฉพาะกะเด็ก สตรี และคนชรา คนอย่างนี้ นรกยังไม่รับเลย สาธุ มันผู้ใด คิดทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เดรัจฉานสถานเดียว ไม่รอลงอาญา

Tags:

Tags:
Guest
pirunya

Re : พอ.สรรเสริญ ที่พูดนี่ประชดใช่ไหม (จะฮาไปไหม)
        ความคิดเห็นที่ #226: 18 พ.ค. 10, 12:25 น

q*057 q*057 q*057
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เพราะถ้าเป็นท่านคงหนักใจเหมือนกัน เชื่อค่ะว่า ทหารทุกคนทำดีสุดแล้ว ทหารก็เหนื่อยเป็นเหมือนกัน
เพื่อความสงบ  อยากให้ยุติการชุมนุม ทุกอย่างก็จบ แล้ว  ต้องการให้มีการเลือกตั้งใหม่ รัฐบาลก็เคยยอมแล้ว ผู้ชุมนุมถอยมาก้าวนึงดีมั้ย  ทหารไม่อยากทำร้ายประชาชนหรอก  แต่คนส่วนใหญ่เค้าเดือดร้อนเพราะความคิดของคนกลุ่มเล็กนี่แหละ

Tags:
Guest
คนไท+ย

ความคิดเห็นที่ #227: 18 พ.ค. 10, 12:26 น

ตอนนี้ไทยมี  3  ฝ่ายชัดเจน 1 แดง /2เหลือง  /3ไม่มีฝ่าย แต่ได้รับผล เหมือน กันกับสองฝ่ายแรก
 ไม่มีใครยอมใคร   ใครถอยก็เสียศักดิ์ศรี  จึงควรมีกรรมการที่ยอมรับทั้งสองฝ่ายก่อนแล้วแก้ปัญหาไปทีละอย่าง
อย่าลืมนะ ทุกคนมีสิทธิในบ้านเมืองนี้เหมือนกัน ไม่ใช่เรียนน้อยไม่มีสิทธ์ จนไม่มีสิทธ์

Tags:
Guest
คนดี

ความคิดเห็นที่ #228: 18 พ.ค. 10, 12:28 น

คุณความคิดที่ 27 กับ 29 นี่ ความคิดชั่วจริง ๆ ตอนท้องแม่พวกแกกินอะไรเข้า ลูกถึงได้ออกมาเป็นคนไม่เต็มคนแบบนี้

Tags:
Guest
เห็นด้วย กับคห.นี้มาก

ความคิดเห็นที่ #229: 18 พ.ค. 10, 12:30 น

อยากเรียนถาม บุคคลที่คิดว่าเป็นกลุ่ม นปช.ครับ

อ้างถึงจากการที่มีทหารเข้ามาตั้งแนวป้องกัน รอบๆ พื้นที่การชุมนุม มีสิ่งที่อยากจะถาม เป็นรายละเอียดดังนี้

1.ทหารก็ได้กำหนดเขตพื้นที่ ที่ห้าผู้ชุมนุมหรือผู้ต้องสงสัยเข้าใกล้ เป็นระยะที่แน่นอน แล้ว  หากผู้ร่วมชุมนุมไม่เข้าไปใกล้

เกินที่ทหารกำหนด จะมีผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิตไหมครับ

2.ถึงผู้ที่โวยวายว่าทหารฆ่าประชาชน อยากถามว่า ทหารตายได้ฝั่งเดียวหรือครับ

3.สืบเนื่องจากข้อ 2 ทหารไม่สิทธิป้องกันชีวิตตนเองหรือครับ ในเมื่อคุณเองยังคิดว่าคุณเป็นคนเลย ทหารไม่ใช่คนหรือครับ

4.ที่พวกคุณทั้งหลายบอกว่าคุณสู้ด้วยมือเปล่า แล้วที่ มีชายชุดดำ ปะปนอยู่กับพวกคุณละครับ ในมือถือ M16 ด้วย คุณจะ

บอกว่านั่นเป็นปืนปลอมหรือครับ

5.อ่ออีกอย่าง อยากจะถามว่า พวกคุณทำไมต้องทำลายกล้องวงจรปิดตามสี่แยกด้วยครับ ทั้งๆที่มันจะเป็นตัวช่วยคุณด้วยว่า

มันจะคอยจับภาพผู้ไม่ประสงค์ดีแอบแฝงเข้ามาในกลุ่มของคุณ แต่พวกคุณก็กลับทำลายมันทิ้งซะ เหมือนจะปิดบัง อะไร

บางอย่างในกลุ่มของคุณ

6.กลุ่ม นปช.ของคุณเท่านั้นหรือครับ ที่จะมีสิทธิทุกอย่าง
   6.1 ห้ามทุกคนทำร้าย นปช. ไม่ว่าจะจากกรณีใดก็ตาม
   6.2 ห้ามว่ากล่าวให้ร้ายใดๆ ในทุกกรณี
   6.3 ห้ามเสนอข่าวในด้านที่ นปช.มีภาพลักษณ์ไม่ดี ต้องเสนอเฉพาะ ที่ นปช.ถูกทำร้ายเท่านั้น

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำตอบ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Tags:
Guest
Alek

ความคิดเห็นที่ #230: 18 พ.ค. 10, 12:31 น

ชอบน้าไก่อู  เป็นกำลังใจให้ ท.ทหารอดทน

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #231: 18 พ.ค. 10, 12:31 น

กระบือแดงม่ายเข้าใจ กระบือแดงม่ายเข้าใจ

Tags:
Guest
คนไทยนี่แหละ..

ความคิดเห็นที่ #232: 18 พ.ค. 10, 12:32 น

จบงานนี้จับ ศอฉ. มาเล่นละครได้เลยค่ะ ***แต่งเรื่องโคตรดี ดีในที่นี้คือเอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้ประชาชน
คนตายก็บอกว่าเป็นฝีมือผู้ก่อการร้าย ตอนนี้ที่บ้านทีวีเป็นรอยเท้าอยู่ค่ะ รอยเท้าสามีเราเอง อย่างฮาเพราะทีวีที่บ้าน
ฝุ่นเกาะตอนปิดทีวีเห็นรอยเท้าอยู่ก็เลยถามสามี สามีบอกว่ารอยเท้าเค้าเอง ไม่ต้องบอกเนอะว่าเห็นอะไรรอยเท้าสามีเราจึงไปอยู่หน้าทีวี....

Tags:
Guest
ป้าไก

ความคิดเห็นที่ #233: 18 พ.ค. 10, 12:34 น

คุณลองนิ่ง แล้วตั้งสติคิดดู
ว่าใครผิดใครถูก
อย่าให้เงินซื้อทุกอย่างได้
แม้กระทั่งความเป็นคนซิ่
สงสารพ่อกันบ้างไหม
ขอให้กรรมสนองคนชั่วไว ๆ ด้วยเถิด

Tags:
Guest
เดียร์

ความคิดเห็นที่ #234: 18 พ.ค. 10, 12:35 น

มีคนบอกว่า ทหารฆ่าประชาชน แล้วทหารไม่ใช่ประชาชนหรืออย่างไร ถ้าอย่างนั้นพวกก่อการร้ายก็ฆ่าประชาชนเหมือนกัน

Tags:
Guest
คนไทยคนหนึ่ง

ความคิดเห็นที่ #235: 18 พ.ค. 10, 12:35 น

ขโมยไปทุกอย่าง ยกเว้นหนังสือ
เพราะฟังแต่แกนนำ ไม่ยอมรับสื่ออื่น

ประทานโทษครับ

ก็ท่านตัดน้ำ  ตัดไฟ  ปิดถนน  แล้วเขาจะหากินอย่างไรครับ  บีบให้เขาเป็นโจร ยังไปใส่ร้ายเขาอีก

ท่านไม่คิดหรือว่า หนังสือที่เหลืออยู่ในร้าน  อาจจะตั้งใจเก็บไว้ให้คนบ้างคนเอาไปอ่าน  

จะได้แก้ปัญหาอย่างฉลาด ๆ  ไม่สร้างปัญหาเพิ่ม ก็ได้นะครับ
ก็พากันกลับบ้านเลิกชุนมุม กลับไปทำมาหากินซิจ๊ะ ฝนฟ้าก็ตกแล้ว
ถ้าไม่ทำมาหากิน แล้วจะมีกินมีใช้ได้ยังไง และทำแบบนี้มันสร้างความเดือดร้อนให้
กับคนอื่นนะจ๊ะ บ้านเมืองบรรลัยไปหมดแล้วนะ ทำอะไรกันอยู่ ย่อมรู้อยู่แก่ใจ
พูดไปก็ไม่มีใครยอมรับหรอก ว่าตัวเองผิด ตัวเองเลว เอาเป็นว่าหยุดเถอะ
ประชาชนเค้ารู้ เค้าดูออก ว่าอันไหนจริง อันไหนเท็จ ใครดีใครเลว

Tags:

Tags:
Guest
คนไทยไม่มีสี

ความคิดเห็นที่ #236: 18 พ.ค. 10, 12:36 น

ผมเชื่อว่า เหลืองก็มีแจกเงิน แดงก็มีแจกเงิน

ผมเชื่อว่าทหารก็ยิงแดงก่อนบ้าง  แดงก็ยิงทหารก่อนบ้าง

แต่ที่แน่ๆคือ ตาย เยอะกว่าที่สื่อออกแน่นอน มันน่าอถาทกว่าที่คิดเมื่อยืนอยู่ที่นั่น

ค่อยๆล้มลงทีละคน ในมือกำเพียงที่ยิงหนังสติ๊ก สิ่งที่เห็นคือ การที่ทหารและเสื้อแดง ตั้งใจจะห่ำหั่นกันให้ถึงชีวิต

เพื่อนผมที่เป็นเสื้อแดงเค้าฝากบอกว่า "พวกที่คิดแต่ว่าทักษิน อย่างโน้นทักษินอย่างนี้ ไม่เห็นมาปกป้องไม่กลับมาสู้ มันไม่เกี่ยวกับเสื้อแดงแล้ว มันเป็นเพียนคนๆหนึ่งที่เป็นเสื้อแดง สิ่งที่เป็นอุดมการณ์จริงๆก็คือ ต้องการนายกที่มาจากเลือกตั้ง จากคนส่วนใหญ่ของประเทศจริง ไม่ว่าจะยังไง ดีชั่ว ก็ยังเป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศ ผู้ที่คิดว่าคนไทยส่วนใหญ่โง่กว่าตัว นั่นดีแล้วหรือ ถ้าเค้าชั่วก็ควรไปเล่นในสภา เพราะยังไงก็มาจากการเลือกตั้ง"
.

เสื้อแดงไม่น่าจะมีถึง 50% ของประเทศแล้วจะอ้างเป็นคนส่วนใหญ่คงไม่ได้

Tags:
Guest
รักประเทศไทย

ความคิดเห็นที่ #237: 18 พ.ค. 10, 12:36 น

คนที่โพสข้อความ 41 ชื่อกลุ่มคน..บอกว่าอ่านหนังสือพิมพ์แล้ว ไปชุมนุมแล้ว ยังรู้สึกว่าสิ่งที่ พอ.สรรเสริญพูดยังไม่น่าเชื่อถือก้อไม่แปลกนะ  เพราะคุณก็เป็นหนึ่งที่มีลักษณะเหมือนกับรูปภาพที่ 1 ข้างบนไงล่ะ

Tags:
Guest
nongnong

ความคิดเห็นที่ #238: 18 พ.ค. 10, 12:41 น

เป็นคนไทยคนหนึ่งเหมือนกันค่ะ   ถ้าต้องเลือกฝ่ายขออยู่ใต้พระบารมีขอพ่อที่อยู่มาได้ถึง 35 ปีอย่างมีความสุข  ในชีวิตที่เกิดเป็นคนไทย  ต่างชาติต่างอิจฉา ว่าโชคดีมาก  แต่ทำไมคนกลุ่มหนึ่งที่ไม่มีความสุขหรือไม่รู้ในสิ่งที่พ่อพรำสอนให้......พอเพียง.....แต่เขาคงไม่เพียงพอ  หวังว่าตอนนี้การไม่รู้จักเพียงพอของคนเหล่าคง...กินอิ่ม q*018...นอนหลับ q*005....หัวเราะเสียงดังๆ q*013ซิค่ะ  เยาะเย้ยคนโง่อย่างฉันที่ไม่ไปรวมชุมนุมกับพวกคุณ     

เป็นกำลังใจให้ทหารทุกๆท่านที่ต้องทำตามหน้าที่อย่างเคร่งครัด  ( ถ้าเป็นฉันที่ไม่ได้รับการฝึกความอดทนอดกลั่นต่อการถูกทำร้ายปืนที่ฉันมีในมือ   q*049 q*048 ฉันจะฆ่า....ให้หมด   ถ้าตายต้องตายมากกว่า ) นับถือนำใจค่ะ

Tags:
Guest
pink pig

ความคิดเห็นที่ #239: 18 พ.ค. 10, 12:43 น

คนตั้งกระทู้นี้ น่าจะส่องกระจกดูตัวเองนะ

สมองกลวงว่างงานเนอะ วันๆ ไ่ม่มีไรทำ

เห็นเที่ยวตั้งกระทู้อย่างนู้น อย่างนี้ น่าสงสาร

เพราะดีแต่พูดอย่างงี้ บ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้

q*003 q*003 ใครกันแน่ที่สมองกลวง

Tags:
Guest
นางมารร้าย

ความคิดเห็นที่ #240: 18 พ.ค. 10, 12:44 น

อ่านหนังสือไม่ออก อิอิ ^ ^

เรียนมาน้อย

เรียนเยอะเนอะ....คุณหน่ะ!!

Tags:
Guest
ดาวดำ

ความคิดเห็นที่ #241: 18 พ.ค. 10, 12:47 น

ตอนเป็นฝ่ายค้าน สนับสนุนมอ็บให้ประเทศวุ่นวายทหารไม่ยอมเชื่อฟังรัฐบาลปล่อยให้ตำรวจเป็นแพะ พอเป็นรัฐบาลมีอำนาจ
เป็นพวกเดียวกันกับทหารมีปืน หาว่าม็อบก่อความวุ่นวายเป็นผู้ก่อการร้าย ยิงทุกวัน นี่แหละที่เรียกว่าเหลิงอำนาจ ดูแค่นี้ก็รู้แล้วล่ะครับว่าประเทศจะเป็อย่างไร ผู้ใหญ่ในประเทศทำได้ทุกอย่างขอให้มีอำนาจเพื่อกดขี่ประชาชน  ทุกวันนี้ สส. รัฐมนตรีแต่ละกระทรวงไม่รู้มันเอาเงินมาจากไหนนะ  แจกได้ทุกเดือน เดี๋ยวค่าเล่าเรียนบุตร เดี๋ยวคนพิการ ทุกอย่างแจกได้หมด พยายามจะชิงความได้เปรียบตอนเลือกตั้งสมัยหน้าให้ไดก่อนยุบสภา  เพราะยุบตอนนี้ก็ไม่ได้เป็นอีก  แต่ก็ดีนะที่มีม็อบถูกกฏหมายคอยสนับสนุน  ถ้าคนอื่นเป็นรัฐบาลอีกทหารไม่ช่วย  ก็ม็อบตามสบาย  หมุนเวียนเป็วัฏจักร (วงล้อแห่งความวิบัติของชาติ)
เห็นด้วยทุกอย่างเลย รัฐบาลนี้ก็เหลิงอำนาจ ไม่ยอมยุบสภาเพราะกลัวไม่ได้เป็นรัฐบาลอีก แต่รัฐบาลที่แล้ว
ก็ปล้นชาติ ขายชาติ เอื้อผลประโยชน์ให้กับพวกพ้อง ประเทศล่มจม ข้าไม่สน มันเป็นเวรเป็นกรรมอะไรของประเทศน๊อ
ได้แต่คนเลวๆมาบริหารประเทศ q*051

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #242: 18 พ.ค. 10, 12:49 น

ชอบพอ.สรรเสิญแก้วกำเนิดมานานมากๆเป็นกำลังใจให้ทหารทุกคนนะคะ สู้ๆค่ะ

Tags:
Guest
คนไทยค่ะ--------------

ความคิดเห็นที่ #243: 18 พ.ค. 10, 12:51 น

ถ้ายุบสภาตั้งแต่ต้นกับเหตุการณ์มันบานปลายมีคนไทยทั้งเสื้อแดง แล้วก็ทหารตายมากมายขนาดนี้
ความเสียหายที่ยุบสภากับตอนนี้อันใหนมันมากกว่ากัน

Tags:
Guest
000101010

ความคิดเห็นที่ #244: 18 พ.ค. 10, 12:53 น

เกลียดรัฐบาน..................จบ

Tags:
Guest
เด็กรังสิต

ความคิดเห็นที่ #245: 18 พ.ค. 10, 12:58 น

รักทหารทุกคน แต่ก็รักประชาชนที่โดนหลอกด้วยนะ แต่เกลียดคุณพวกหลอกคนอื่น
อยากให้พี่น้องที่รับสื่อด้านเดียว ลองมองหลาย ๆ มุม และมีใจเป็นกลาง แล้วจะรู้ว่าความจริงเมื่อวาน วันนี้ พรุ่งนี้ ที่คนไทยทั้งประเทศจะได้เจอมันเป็นอย่างไร

Tags:
Guest
คนเกลียดทักสิน

ความคิดเห็นที่ #246: 18 พ.ค. 10, 12:59 น

เป็นกำลังใจให้ทหารจัดการกับพวกก่อการร้ายให้สำเร็จโดยเร็ว

Tags:
Guest
Sk..

ความคิดเห็นที่ #247: 18 พ.ค. 10, 13:00 น

ไม่น่าเชื่อ เหตุการณ์เกิดขนาดนี้ ทุกคนมองประเทศมองคนไทยด้วยกันเป็นอะไร

Tags:
Guest
toiy

ความคิดเห็นที่ #248: 18 พ.ค. 10, 13:01 น

ผมอยู่แถว แยกดินแดง บอกได้เลย ว่าทหารยิงจริงๆ แต่ยิงผู้ประท้วงที่บุกกดดันทหาร ทหารจึงยิงตอนยิงผมหลบอยู่ไม่ได้มอง แต่เห็นคนโดนยิงมักมีแผลกระสุนต่ำกว่าเอวนะ บางคนขี้แตกวิ่งหนี

Tags:
Guest
.............

ความคิดเห็นที่ #249: 18 พ.ค. 10, 13:02 น

เบื่อ ศอฉ มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆถึงมากที่สุด ออกบ่อย และข่าวซ้ำ เสียเวลาดูละคร 5555

Tags:
Guest
nn

ความคิดเห็นที่ #250: 18 พ.ค. 10, 13:03 น

หนูรักในหลวง ค่ะ   
            ประเทศไทยจงเจริญ คน ขี้ โกง จง ฉิ บ หา ย สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตาม กรรม เงินทองที่ได้มา แบบ โกง ๆ ตายไปก็เอาไปไม่ได้   เลือกเอานะคะ นปช สอฉ ทั้งหลาย  เศร้าใจจัง

Tags:
Guest
เหตุ

ความคิดเห็นที่ #251: 18 พ.ค. 10, 13:04 น

อย่าเอาการเมืองมาพูดในที่แบบนี้เลยครับ

เถียงกันไม่จบหรอกครับ

รักใคร  เกลียดใคร  เก็บไว้ในใจกันเถอะครับ

ของบางอย่าง มันใช้ปากตัดสินไม่ได้

แต่ต้อง '' ใช้ใจตัดสิน'' เอาเองนะครับ . . .

Tags:
Guest
จอยจัง

ความคิดเห็นที่ #252: 18 พ.ค. 10, 13:05 น

ฟังเเกนนำ เเล้วฟังพันเอกสรรเสริญ ก็เเล้ว อ่านหนังสือพิมพ์ก็เเล้วเเล้ว ลองไปชุมนุมมาก็เเล้ว ยังไม่เห็นข้อความของพันเอก สรรเริญ ที่น่าเชื่อถือซักเท่าไรเลยนะ ที่น่าเชื่อถือ2-3 คือ ตอนที่ทหารขับรถเข้าไปเเล้วเสื้อเเดงมือเปล่าลากทหารลงมาเเล้วทำร้าย เเล้วพันเอกสรรเสริญก็อธิบาย เเต่คลิปนี้มีเสียงนะ คนเค้าต่อว่าที่ทหารยิงประชาชน ไม่ได้ต่อยเพราะหมั่นไส้ เเต่พันเอกสรรเสริญ เปิดเเต่ภาพ อธิบาย ฉอดๆๆ  
 อีกอันก็ตอนที่บอกว่าชายชุดดำถือปืนอันนี้น่าเชื่อนะว่าผู้ที่จะเข้ามามีปืนพกมา เพราะถ้าผมจะไปชุมนุมเเล้วโดนยิง ผมก็คงหาปืนเถื่อนมายิงตอบเหมือนกัน
ไม่รู้จะบ้ากันไปทำไม ไปแล้วได้อ่ะไร สงสารทหารนะเค้าไม่อยากมาก้อต้องมาโธ่

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #253: 18 พ.ค. 10, 13:07 น

พอ.สรรเสริญ ดูแกแก่ไปถนัดตาเลย 555+

Tags:
Guest
เด็กพัทยา

ความคิดเห็นที่ #254: 18 พ.ค. 10, 13:11 น

ชอบเหมือนกันค่ะ ท่านพูดหน้าตานิ่งๆๆ  ช่วยจัดการพวกโจรก่อการร้ายเร็วๆน่ะค่ะ  ไม่งั้นเดี่ยวมันรวยแย่เลย(รับจ้างประท้วง)

Tags:
Guest
พำ

ความคิดเห็นที่ #255: 18 พ.ค. 10, 13:13 น

ผู้ชุมนุมกลายเป็นโจรซะงั้น เลวจิงๆ

Tags:
Guest
ff

ความคิดเห็นที่ #256: 18 พ.ค. 10, 13:15 น

ไม่ได้แจกเงินนะค่ะ  ไม่เชื่อถามการ์ดนปช  เชียงใหม่ดูได้เลยค่ะ

เค้าบอกว่า  แจกแต่ค่าน้ำมันคนละสองพัน  แต่คนที่ได้รับแจก ไม่มีรถนะค่ะ

อิอิ  คอนเฟิร์มค่ะ  เพราะคนที่เล่าให้ฟังเป็นการ์ดนปช.จริง ๆ

แล้วเค้าก็บอกว่าที่เป็นนปช.เพราะว่าเกลียดนายก

ถามเค้าว่าเกลียดทำไม เค้าบอกว่าเพราะนายกทำให้รายได้เค้าลดน้อยลง

แล้วการ์ดนปช แต่ละคน ตอนนี้เค้าเอาสติกทู รูปนายก สุเทพ ติดไว้ที่ใต้เท้าอะ

แล้วกะเดินเหยียบไปเดินเหยียบมา  ลองไปขอดูดิ  คิดได้ไงเนี้ย 

การ์ดนปช ที่เล่าให้ฟังเนี้ย พี่เขยดิฉันเอง  เรื่องจริงค่ะ

ยังกล้าออกมาประจานความชั่วของคนที่รู้จักเนอะ แค่เกลียดคนๆเดียว แค่รู้สึกว่าทำให้รายได้ของตัวเองลด แทนที่จะคิดหาทางทำมาหากินใหม่ แต่มาทำให้ประเทศชาติเดือนร้อน ทำให้คนอื่นๆทีเขาไม่เกี่ยวข้องต้องเดือดร้อน  จะบอกให้นะคุณเรื่องที่มาด้วยเงิน หรือมาด้วยใจเนี่ย  หรือที่คุณชอบเอาผ้าคาดหัวแล้วเขียนว่า "ไม่ต้องจ้างกูมาเอง" เนี่ย คือมันน่าสมเพชมากๆอ่ะ  คือสำหรับความคิดผม คนที่เขามาด้วนเงิน เขายังพอจะมีความคิดบ้างอ่ะ แต่พวกที่มาด้วยใจนี่ซิ น่าสมเพชจริงๆ คือพวกหลงผิด วันๆ ก็คงฟังแต่พีเพิลชาแนล แยกแยะอะไรไม่ออก  มาเรียกร้องประชาธิปไตย ทั้งๆที่ถ้าถามว่า ประชาธิปไตยคืออะไร ก็ตอบไม่ได้  

Tags:
Guest
333

ความคิดเห็นที่ #257: 18 พ.ค. 10, 13:16 น

ชอบ พอ.สรรเสริญมากเป็นกำลังใจ สู้ๆต่อไปนะค่ะ

เห็นด้วยค่ะ

Tags:
Guest
เบื้องหลัง

ความคิดเห็นที่ #258: 18 พ.ค. 10, 13:17 น

เพราะฟังแต่แกนนำ ไม่ยอมรับสื่ออื่น

ก็ท่านตัดน้ำ  ตัดไฟ  ปิดถนน  แล้วเขาจะหากินอย่างไรครับ  บีบให้เขาเป็นโจร ยังไปใส่ร้ายเขาอีก

ท่านไม่คิดหรือว่า หนังสือที่เหลืออยู่ในร้าน  อาจจะตั้งใจเก็บไว้ให้คนบ้างคนเอาไปอ่าน  

จะได้แก้ปัญหาอย่างฉลาด ๆ  ไม่สร้างปัญหาเพิ่ม ก็ได้นะครับ
ก็คิดได้แค่เนี้ย

Tags:
Guest
คนกลาง

ความคิดเห็นที่ #259: 18 พ.ค. 10, 13:18 น

ไก่อู ไปเจอที่ไหนโดนกระทืบตายแน่

Tags:
Guest
ขอหญ้ามั่ง

ความคิดเห็นที่ #260: 18 พ.ค. 10, 13:20 น

วันพืชมงคลปีนี้ พระโคกินหญ้าอ่ะ แย่งอาหารเสื้อแดงซะงั้น   q*009

Tags:
Guest
iedbomb

ความคิดเห็นที่ #261: 18 พ.ค. 10, 13:28 น

q*037 โกหกครับ พูดตลก แต่โกหกเรื่องอื่นๆ

Tags:
Guest
ไทย

ความคิดเห็นที่ #262: 18 พ.ค. 10, 13:32 น

คนตั้งกระทู้นี้ น่าจะส่องกระจกดูตัวเองนะ

สมองกลวงว่างงานเนอะ วันๆ ไ่ม่มีไรทำ

เห็นเที่ยวตั้งกระทู้อย่างนู้น อย่างนี้ น่าสงสาร

เพราะดีแต่พูดอย่างงี้ บ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้

แล้วพวกที่เห็นหัวกระทู้ที่ว่า โง่หรือไร้สาระแล้วมาเม้นต์ นี่

กินหญ้าหรือปล่าว ไม่ชอบก็ไปที่อื่นดิ

ท่านไก่อู เขาพูดประชดนิดหน่อยแล้วไง ไม่โกหก-ตลบแตลง เหมือนพวกแกนนำซะหน่อย

Tags:
Guest
ssaa

ความคิดเห็นที่ #263: 18 พ.ค. 10, 13:37 น

พูดได้ดีมากค่ะ ชอบท่านพูด

Tags:
Guest
satsatra

ความคิดเห็นที่ #264: 18 พ.ค. 10, 13:41 น

น่าจะพูดโดยใช้น้ำเสียงให้แมนกว่านี้ ผมว่าไปเป็นครูสอนภาษาไทย ขับทำนองเสนาะจะดีกว่า อิอิ แกมาอยู่อย่างนี้ได้สองทาง ทั้งประตูหน้า ประตูหลัง

Tags:
Guest
หยุดยุยงปลุกปั่น

ความคิดเห็นที่ #265: 18 พ.ค. 10, 13:44 น

ถ้าฟังสืออย่างเดียวไม่รู้หรอกครับว่าประชาชนตายไปเท่าไหร่สือปิดข่าวที่จริงตายเป็นร้อยเเล้วครับคุณไม่เชื่อลองไปอยู่ในเหตุการณ์เเล้วคุณจะรู้
--------------------------------
ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก
จะขอขอบคุณพระเจ้าที่ช่วยทำให้แผ่นดินสูงขึ้น
ประเทศชาติคงจะสงบโดยเร็ว

พวกคุณอาจจะบอกว่าดิฉันใจร้าย
แต่อยากบอกว่าพวกคุณอำมหิตกว่ามากที่ทำร้ายประเทศชาติและประชาชนได้ถึงเพียงนี้

เผาบ้าน เผาเมือง ปล้นสดมภ์ ฆ่าทหารปละประชาชนผู้บริสุทธิ์นี่หรือคือประชาธิปไตยที่เสื้อแดงต้องการ

เลิกยุยง ปลุกปั่นได้แล้ว
ไม่มีใครเชื่อพวกคุณอีก ยกเว้นพวกชอบเผาเมืองด้วยกัน

Tags:
Guest
รักชาติ

ความคิดเห็นที่ #266: 18 พ.ค. 10, 13:51 น

ไม่ทราบว่าเขาไปบีบบังคับตรงใหน เค้าประกาศอยู่ปาวๆว่าพวกไม่เกี่ยวให้กลับบ้านไป ก็ดันพากันอยากตายเพื่อคนขายชาติ เจริญเถอะจ๊ะ อย่าลืมเอาเหตุการณ์นี้ไปเล่าให้ลูกหลานคุณฟังด้วยนะว่าเคยขายชาติมา เค้าจะได้ภูมิใจ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #267: 18 พ.ค. 10, 13:54 น

สงสัยถุงยางก็เอาไปด้วย 55น่าสังเวช

เหมือนที่โกเต๊ก ลิ้มเอาไปทิ้งไว้ให้อภิสิทธิ์เก็บกวาดที่ทำเนียบอ่ะนะ

เด็กเก็บถุงยางประจำตัวของโกเต๊กลิ้มนี่เอง ถึงว่า จิตใจมันถึงเลวทราม

สั่งยิงประชาชนได้เนี่ยมันก็เลวสุดๆละ แล้วมันก็จะถูกตราหน้าไปทั้งตระกูล ว่า ไอตระกูลฆาตกร

เหมือนที่ไอทักษิณเป็น ไอตระกูลโกงชาติ

Tags:
Guest
ขำ

ความคิดเห็นที่ #268: 18 พ.ค. 10, 13:54 น

ชอบมากเลยค่ะ แล้วที่ผู้ชุมนุมเอาเด็กมาเป็นกำบังป้องกันตัวเองอยากทราบความรู้สึกของเสื้อแดงด้วยกันจังว่ารู้สึกอย่างไร
ตอนที่เห็นภาพนั้น

Tags:
Guest
mooamp

ความคิดเห็นที่ #269: 18 พ.ค. 10, 13:54 น

q*013 q*013 q*013 q*020 q*019 

ไม่รู้ว่าพวกเค้าทำเพื่อใครกันทุกวันนี้  ทำเพื่อคนๆนึงที่ไปเดินซื้อกระเป๋าหลุยส์กับลูกๆและเมียที่ต่างประเทศ รึป่าว

Tags:

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้