Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > ใจไม่ด้านพอ หรือจะสู้ ใจนักเลง (จากใจพี่อ๊อฟ...กี้ อริสมันต์ได้ยินไหม)
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ใจไม่ด้านพอ หรือจะสู้ ใจนักเลง (จากใจพี่อ๊อฟ...กี้ อริสมันต์ได้ยินไหม)  (อ่าน 115530 ครั้ง)
Guest
pn

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ใจไม่ด้านพอ หรือจะสู้ ใจนักเลง (จากใจพี่อ๊อฟ...กี้ อริสมันต์ได้ยินไหม)
        ความคิดเห็นที่ #315: 17 พ.ค. 10, 14:40 น

แค่คุณสร้างความเดือดร้อนให้สังคมไทย...คุณคือคนทรยศแผ่นดินแล้ว
 q*005

Guest
kero kero

Re : ใจไม่ด้านพอ หรือจะสู้ ใจนักเลง (จากใจพี่อ๊อฟ...กี้ อริสมันต์ได้ยินไหม)
        ความคิดเห็นที่ #316: 17 พ.ค. 10, 14:41 น

เราได้ฟังจากเรื่องเล่า ฯ เมื่อเช้านี้ทำเราน้ำตำซึมเลย  เห็นด้วยกับที่พี่อ๊อฟพูดน่ะที่ว่า ถ้าไม่รักท่าน ก็อย่าอาศัยอยู่บนแผ่นดินของท่านอีกต่อไปเลย  ขอบคุณพี่อ๊อฟที่พูดแทนคนไทยที่ยังรักพ่ออยู่

Guest
love the king

ความคิดเห็นที่ #317: 17 พ.ค. 10, 14:43 น

q*009 ฟังพี่อ๊อฟพูดอยู๋ดีๆน้ำตามันเอ่อออกมาเองไม่มีคำบรรยาย 

Guest
นก

ความคิดเห็นที่ #318: 17 พ.ค. 10, 14:43 น

พี่พูด เอาเรื่องไม่ดีมาใส่เสื้อแดงหมด ไปเกิดใหม่ดีไหมพี่อ็อฟ ตกลง ประชาธิปไตยของเสื้อแดงไม่เอาพ่อหรืองงพี่เขาเหลือเกิน ฟุ้งไปหรือเปล่า

Guest

ความคิดเห็นที่ #319: 17 พ.ค. 10, 14:44 น

เขาก็รักในหลวงกันทั้งนั้นแหละครับ แต่คุณควรแยกแยะหน่อยว่าพูดเอาหน้าหรือเปล่าและที่พูดหมายถึงใครเพราะรู้สึกตอนก่อน อ๊อฟเลือกสีชัดเจนเวทีชุมนุมก็ขึ้น

add
        ความคิดเห็นที่ #320: 17 พ.ค. 10, 14:45 น

q*005 โคตรซึ้งเลยพี่  ให้ใจเต็ม 100 เลยคุณพวกเห็นแก่เงินไปฟังซะ

Guest
Violet

ความคิดเห็นที่ #321: 17 พ.ค. 10, 14:51 น

ไม่เห็นจะเกี่ยวกับพี่กี้ตรงไหนเลย....ทำไมเหรออ๊อฟเป็นลูกในแผ่นดินของพ่อแล้วออกมาพูดว่าคนอื่นได้อย่างนี้เหรอ
ไม่ว่าจะพี่กี้หรือเสื้อแดงคนอื่น ๆ เค้ารักแผ่นดินรักพ่อกันทั้งนั้น...มีแต่พวกดีแต่พูดกับยัดเยียดข้อหาให้คนอื่นนี่สิ
อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าจะเลวกันซะหมดแล้วตัวเองดีอยู่คนเดียวเลย...คิดต่างกันทำต่างกัน  เพราะไม่มีใครคิดจะออกมา
เรียกร้องประชาธิปไตยที่แท้จริง..ก็ต้องมีคนมาเรียกร้องแทนไม่ให้พ่อต้องเหนื่อยออกมาสั่งสอนก็ไม่มีใครฟัง
คนที่เค้ามีอุดมการณ์เยอะแยะไปไม่ทำอะไรก็อยู่นิ่ง ๆ ดีกว่าอย่ามาป่าวร้องให้แตกแยกยิ่งไปกว่านี้เลย
แผ่นดินของพ่อใครก็รู้.....ทุกคนทั้งรักแหละหวงแหน...แต่การเมืองต่างหากที่ไม่ได้เรื่องรัฐบาลต้องการเห็นประชาชน
ของพ่อตายนี่สิ...อยากถามหน่อยเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมดถ้าเป็นไปตามกระบวนการของมันซะจะมีเรื่องแบบนี้ไหม?????

Guest
มนุษย์ท้องถิ่น

ความคิดเห็นที่ #322: 17 พ.ค. 10, 14:53 น

พูดดีแต่แค่พูดใครก็พูดได้ขอดูการกระทำมั้งสิ...พี่อ๊อฟ q*007 q*007

Guest
chonburi fc

ความคิดเห็นที่ #323: 17 พ.ค. 10, 14:53 น

สุดยอดไปเลยครับ พี่ออฟ   ใครไม่รักพ่อของเรา ให้พวกมันไปออกไปตายจากแผ่นดินนี่สะให้หมด อย่ามาตายในแผ่นดินของไทยเลยครับ เลือดพวกมันจะได้ไม่ตกลงสู่พิ้นธรณีของไทย   ผมไม่ได้อยู่สีไหนน่ะผมเบื่อ ที่ตอนเช้าต้องมานั่งดูเหตุการณ์พวกนี่ทุกวัน  

ผมเห็นหลายกระทู้แล้วที่แสดงความคิดเห้นกันแล้วก็แตกความสามัคคีกัน ผมไม่อยากให้มันเป็นเช่นนั้นเลยน่ะครับ
รักกันเถอะครับ   ใครมีปัญหาอาไรกับความคิดเห็นของผม ไม่ต้องพูดมากมาเจอกันได้น่ะครับพูดไปก็เท่านั้น  ปล. อยากให้คนไทยรักกันครับ

Guest
บาก ปากน้ำ

ความคิดเห็นที่ #324: 17 พ.ค. 10, 15:00 น

สุโค่ย ครับพี่น้อง................

ใครไม่รักพ่อ...............

ยกมือขึ้น................

แล้วไปไหนก็ไปซะ...................

คนที่มอบรางวัลโน่น......นี่ ...........ให้พี่ใจนักเลงผม.................

ไปซะเถอะครับผม.....................

ปากน้ำ........ใจบริสุทธิ์......ครับผม

Guest
ตา

ความคิดเห็นที่ #325: 17 พ.ค. 10, 15:01 น

คนเสื้อแดงก็รักพ่อเหมือนกัน  ใครที่ชอบปล่อยข่าวว่าพวกแดงไม่รักพ่อ  ขอให้มันฉิบหาย  คนไทยทุกคนรักพ่อแต่ที่ต้องเป็นอย่างนี้เพราะความเห็นทางการเมืองไม่ตรงกัน  ไม่ใช่ที่ออกมาเพราะไม่รักพ่อ  เข้าใจซะด้วย

Guest
เหลือง แดง ก็รักพ่อ

ความคิดเห็นที่ #326: 17 พ.ค. 10, 15:01 น

แล้วใครบอกว่าสีเหลือง สีแดงไม่รักพ่อ แค่ความคิดทางการเมืองไม่ตรงกัน จะสร้างกระแสอยากดังกันหรือไง จะได้ดูเป็นพระเอกเหรอ อย่าดึงเอาพ่อมาเกี่ยวข้อง 

Guest
ใจนักเลงรักพ่อ

ความคิดเห็นที่ #327: 17 พ.ค. 10, 15:01 น

ผมได้ดูตอนที่พี่อ๊อฟพูดทุกถ้อยคำและคำพูดซึ่งมาก...พี่นกฉัตรชัยยังร้องไห้เลย...ผมเองนั่งดูยั่งน้ำตาซึมเลย...รักพ่อครับ

Guest
พระจันทร์ยิ้ม

ความคิดเห็นที่ #328: 17 พ.ค. 10, 15:03 น

ขอบคุณครับ คุณออฟ  ที่ช่วยแทนพวกเราทุกคน

Guest
บาก ปากน้ำ

ความคิดเห็นที่ #329: 17 พ.ค. 10, 15:05 น

สุโค่ย.............ครับผม

ตรง........โดน..........สุด ๆ อะ.............

ไม่รู้จะหาคำไหนมาอธิบายได้แล้วครับ........................

ใครไม่รักพ่อ.....................

ยกมือขึ้น...............

แล้วไปไหนก็ไปเถอะครับผม....................

คนที่เอารางวัลโน่น...........นี่............

มาแจกพี่ใจนักเลงผมอะนะ..............

สงสัยคงจะไม่อยากอยู่บ้านของพ่อพวกผมแล้วมั้ง......................

ไปไหนก็ไปเถอะครับ...................

add
        ความคิดเห็นที่ #330: 17 พ.ค. 10, 15:07 น

แหม..!ทำมาบอกว่าเราสีเดียวกัน...!คุณไม่ช่ายหรอ..ที่เคลื่อนไหวกับพันธมิตรในการยึดทำเนียบ ยึดสนามบิน ผู้ริเริ่มให้คนไทยแตกแยก..!

Guest
รพล

ความคิดเห็นที่ #331: 17 พ.ค. 10, 15:09 น

คนพวกนี้ไม่ใช่คนไทย มืงจะไปอยู่ที่ไหนก็ไป จะไปอยู่ที่เขมรก็ไปอย่ามาอยู่บ้านพ่อกรุ  คนที่มีสมองเค้ารู้กันดีว่าพ่อพวกมืงไอ๊เหื้ยทักษิณมันต้องการจะล้มสถาบัน มีแต่ควายอย่างพวกมืงเนี่ยแหล่ะไม่รู้แล้วก็มาด่าคนอื่น ไอ๊ควายเอ๊ยกลับไปกิน q*051ไอเหื้ยทักษิณเลยไป ใครที่กำลังด่าคุณอ๊อฟโปรดรู้ไว้ว่ามืงไม่ใช่คนมืงมันควายชัดๆ
แล้วมีหลักฐานหรือไงว่าเขาจะล้มสถาบัน คุณก็ได้แต่ฟังเขาต่อๆกันมาแหละ หมาเห่าใบตองแห้ง แค่ความคิดต่างกันทางการเมือง ***เปลี่ยนประเด็น

Guest
สีเดียวกัน

ความคิดเห็นที่ #332: 17 พ.ค. 10, 15:13 น

อย่างที่พี่บอก เราสีเดียวกัน คนเบื้องหน้าและเบื้องหลังอย่างพี่เป็นที่รู้จักของสังคม  คนของประชาชน  ถ้ามีคนแบบพี่ที่กล้าออกมายืดอกยอมรับแบบนี้  เชื่อว่าอีกหลายล้านคนที่เป็นปุถุชนธรรมดาๆก้พร้อมที่จะปกป้องบ้านเพื่อไม่ให้โดนลมพายุที่เข้ามาโถมกระหน่ำอยู่ในขณะนี้แน่  เกิดมาชาตินี้พลีกายเพื่อบรรพบุรุษที่สร้างชาติขึ้นมาก็ไม่เสียชาติเกิดแล้ว

Guest
ใจนักเลง x 3

ความคิดเห็นที่ #333: 17 พ.ค. 10, 15:14 น

ได้ q*057 ไปเลยพี่

Guest
sonthi

ความคิดเห็นที่ #334: 17 พ.ค. 10, 15:14 น

q*005 สุดยอดครับพี่ ผมเห็นด้วย

Guest
ใจนักเลง

ความคิดเห็นที่ #335: 17 พ.ค. 10, 15:14 น

ใช่เรารักในหลวงกันทุกคน  ทะเลาะกันทำไม ประเทศไทยเราโชดดีกว่าหลายประเทศ ทำไมไม่ช่วยกันพัฒนาให้เจริญ ทัดเทียมกับประเทศอื่นๆๆๆ

Guest
รีบ

ความคิดเห็นที่ #336: 17 พ.ค. 10, 15:14 น

แต่ความคิดเห็นที่ 33 คุณเป็นไรไรมากป่ะเนีย คนไทยหรือเปล่า โง่แล้วยังโชว์ให้คนอื่นรับรู่อีก คุณควาย ไปตายซะไป

รักพ่อหลวงเหมือนคนไทยทุกคนค่ะ q*009

Guest
ไปซะ

ความคิดเห็นที่ #337: 17 พ.ค. 10, 15:27 น

ก็.........ไงที่ฆ่าประชาชน พูดมาได้แล้วที่พุดว่าเสื้อแดง ไม่ทราบว่าเสื้อแดงพูดตอนไหนไม่รักในหลวง แล้วที่ว่ากันมา
ฟังใครพูดเหรอ
ไม่ทราบคุณพูดถึงใคร แน่จริงก็เขียนเลยซิ อย่าลืมว่าไม่มีใครเค้าว่าหรอก ก็แค่....ถ้าไม่รักพ่อ ก็ออกไป ออกไปซะ ไปเลย เอาญาติพี่น้องไปด้วยนะ อย่ากลับมาล่ะ

Guest
เลือดไทยเต็มตัว

ความคิดเห็นที่ #338: 17 พ.ค. 10, 15:27 น

q*054 รักประเทศไทยในสายเลือด ใครที่ทำลายประเทศไทย สมควรตายที่สุด ตา ยาย แก่ๆที่อยู่ที่ชุมนุมน่าจะกลับบ้านไปเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกหวานดีกว่านะ จะได้นอนตายตาหลับ สาธุ......................

Guest
หญิงใจนักเลง

ความคิดเห็นที่ #339: 17 พ.ค. 10, 15:28 น

ใช่ค่ะ  ถ้าใครไม่รักพ่อมันก็เลวสุดๆ คุณกี้ มันใจไม่ด้วนพอแต่มันหน้าด้านพอ ...

Guest
ออกไป

ความคิดเห็นที่ #340: 17 พ.ค. 10, 15:29 น

งั้นก็ตัดหัวพี่อ๊อฟสิ
เป็นไรมากป่ะเนี่ย

Guest
คิมูระ

ความคิดเห็นที่ #341: 17 พ.ค. 10, 15:30 น

รักในหลวงเหมือนกับทุกคนนะคะ

Guest
W.R.R.

ความคิดเห็นที่ #342: 17 พ.ค. 10, 15:30 น

ที่สุด..ของ..ที่สุด..ขอบคุณพี่อ๊อฟ และศิลปินผู้รักชาติ กษัตริย์ทุกคน หนูรักพระเจ้าอยู่หัวค่ะ

Guest
เสธ.เหลือง

ความคิดเห็นที่ #343: 17 พ.ค. 10, 15:30 น

อยากให้ดาราไทยกล้าพูดแบบนี้เยอะๆศีรษะนี้เพื่อในหลวง

Guest
น้องแก้ว

ความคิดเห็นที่ #344: 17 พ.ค. 10, 15:38 น

รักพี่อ๊อฟค่ะ 

Guest
สาวใต้

ความคิดเห็นที่ #345: 17 พ.ค. 10, 15:41 น

สุดยอดเลยพี่ ได้ใจสาวใต้เยอะมากจากการได้รับรางวัลเมื่อคืนนี้
 ศิลปินสมัยนี้ยังดีกว่านักการเมืองเยอะเลย รักที่อ๊อฟ

Guest
now

ความคิดเห็นที่ #346: 17 พ.ค. 10, 15:47 น

สงสารพ่อหลวง พ่อหลวงรู้และเห็นทุกอย่างของการกระทำของคนไทย และอยากจะย้อนถามว่าทำไมคนไทยต้องทำให้พ่อหลวงเสียใจด้วย หรือคุณไม่ใช่คนไทย

Guest
เด็กดินแดง

ความคิดเห็นที่ #347: 17 พ.ค. 10, 15:47 น

พี่ออฟ  เท่ กว่าตอนร้องเพลงอีก
เห็นด้วยครับ

Guest
หญิงอ้อล้อ

ความคิดเห็นที่ #348: 17 พ.ค. 10, 15:49 น

ไม่เสียแรงที่รักพี่อ๊อฟ พงศ์พัฒน์ มาตั้งแต่ออกเทปใหม่ๆ ค่ะ....

Guest
คนรักพ่อ

ความคิดเห็นที่ #349: 17 พ.ค. 10, 15:49 น

ขอบคุณมากค่ะที่พูดแทนอีกหลาย ๆ คนที่ไม่มีโอกาสได้พูด

พระองค์คงจะมีพระกำลังใจมาก ๆ แน่

Guest
ptman

ความคิดเห็นที่ #350: 17 พ.ค. 10, 15:50 น

พูดได้ตรงใจมากครับ...ผมรักในหลวงครับ

Guest
จิตรลดา รักชาติ

ความคิดเห็นที่ #351: 17 พ.ค. 10, 15:51 น

ใช่ๆๆๆๆๆๆ

ขอขอบคุณพี่อ๊อฟมากๆที่กล้าที่จะออกมาพูดแบบนี้

ฟังแล้วซึ้งน้ำตาจะไหล

สุดๆเลยพี่

หนูก็รักพระเจ้าอยู่หัวคะ

ใครไม่รักพระองค์ก็ไสหัวออกไปซะ

ไชโย

Guest
anun.k

ความคิดเห็นที่ #352: 17 พ.ค. 10, 15:52 น

นายแน่มาก

Guest
เด็กน้อย

ความคิดเห็นที่ #353: 17 พ.ค. 10, 15:53 น

โดน โดน ใครไม่รักพ่อก็ออกไป   ... รักพ่อ รักพ่อ...

Guest
รักในหลวง

ความคิดเห็นที่ #354: 17 พ.ค. 10, 15:53 น

ซึ้ง กินใจมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณพี่อ๊อฟ ที่ออกมาเป็นตัวแทนคนไทยอีกหลายๆคน
อยากบอกว่า พวกเรารักพ่อหลวงของเรา ไม่เคยคิดจะเนรคุณประเทศชาติ
เราเกิดมา ก็มีพ่อหลวง และจะรักพ่อหลวงของเราไปตลอดชีวิต...

ใครไม่รักพ่อ ก็ออกไปจากบ้านของพ่อซะ

นปช. = เนรคุณประเทศชาติ

Guest
ทั่วไป

ความคิดเห็นที่ #355: 17 พ.ค. 10, 15:54 น

สุดยอดจริงๆ  เรารักพระเจ้าอยู่หัว  และเราก็รักนายด้วย  อ๊อฟ นายแน่มาก

Guest
ททททท

ความคิดเห็นที่ #356: 17 พ.ค. 10, 15:55 น

ได้ยินมาว่า   พระเจ้าแผ่นดินทำอะไรก้ไม่ต้องเสียภาษี ทำไม ท่านทักษิณ ไม่เสียภาษี ทำไมต้องเดือดร้อนกันมากนัก เพิ่งทราบเหมือนกันว่า ท่านทักษิณ กับ พระเจ้าแผ่นดิน อยู่ในสถานะภาพเดียวกัน ไม่เข้าใจว่าเชื่อคำพูดแบบนี้ได้ยัง

Guest
narong

ความคิดเห็นที่ #357: 17 พ.ค. 10, 15:57 น

ด้วยเหตุที่เราๆ ท่านๆ เรียกว่าคนส่วนใหญ่ในบ้านหลังนี้ ยังคงคิดเห็นเหมือนกับคุณอ้อฟ  จึงทำให้เหตุการณ์ยังไม่บานปลายไปกว่านี้  ฝากพวกเรามาช่วยกันสื่อสารถึงความรักเทอดทูญพระเจ้าแผ่นดินของเรามากกว่านี้นะครับ  คนที่คิดร้าย  คนเห็นแก่ตัวจะได้มีกำลังลดน้อยลงไปอีก....ขอบคุณ

Guest
nathee

ความคิดเห็นที่ #358: 17 พ.ค. 10, 15:58 น

ฟังกี่ครั้งก็ขนลุกทุกที  รักในหลวงมาก ไม่ได้รักอย่างเดียว  เทิดทูน  พระองค์ทำทุกอย่างเพื่อเราคนไทย ทำไมบางคนถึงทำกับพระองค์ท่านได้อย่างนี้

Guest
ว่าน

ความคิดเห็นที่ #359: 17 พ.ค. 10, 16:00 น

สุดยอดๆๆๆมากพี่ฟังเเล้วพวก เสื้อ.......น่าจะสำนึกบ้าง
ถ้าไม่รักพ่อก็ออกไปซะเพราะนี่คือแผ่นดินของพ่อ....ย้ำ.....เเผ่นดินของพ่อ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้