Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > ขอมอบเพลงนี้ให้นายก 'อภิสิทธิ์'
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 33
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ขอมอบเพลงนี้ให้นายก 'อภิสิทธิ์'  (อ่าน 101055 ครั้ง)
Guest
ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ขอมอบเพลงนี้ให้นายก 'อภิสิทธิ์'
        ความคิดเห็นที่ #1035: 13 เม.ย. 10, 13:27 น

จากข่าวที่เห็น ยังคิดกันไม่เป็นอีกเหรอ คิดกันมั่งป่าว
คิดออกยังว่าสู้เพื่อใครกันแน่ คุณที่ต้องมานั่งตากแดดหน้าดำ
อาบน้ำมั่งป่าวไม่รู้ เข้าห้องน้ำยังไงอะ สะดวกสบายดีเหรอ
สู้เพื่อใครอะ ใครแสดงความเห็นใจหรือชื่นชมคุณบ้าง
คนที่คุณสู้เพื่อเขา เขาคนนั้ทำอะไรอยู่ตอนที่พวกคุณนั่งตากแดดจนหัวแดง
แน่นอนเค้านั่งอยู่ห้องแอร์ กินอาหารหรู โฟนอินบ้างเป็นครั้งคราวตามมารยาท
ใครทำให้ประเทศชาติล่มจม ชีวิตไม่เจริญแน่นอน
เอาเป็นว่าใครทำอะไรไว้ ก็ต้องได้รับผลอย่างนั้น มันเป็นกฎแห่งกรรม หนีไม่พ้นค่ะ
กลับบ้านมาตั้งหน้าตั้งตาหากินสุจริต ดูแลลูกเมีย พ่อแม่ที่บ้านยังจะเป็นกุศลกว่าอีกค่ะ

Guest
โง่ โง่ ทั้ง น้าน

Re : ขอมอบเพลงนี้ให้นายก 'อภิสิทธิ์'
        ความคิดเห็นที่ #1036: 13 เม.ย. 10, 13:32 น

ควาย ทั้งน้าน....

เปง กำลังจายห้าย  q*018

Guest
เก่งแต่ในรู

ความคิดเห็นที่ #1037: 13 เม.ย. 10, 13:32 น

แกนนำเสื้อแดงครับ เวลามีเรื่องขอร้องครับอย่าเก่งแต่ปากครับ ขอให้ลงจากเวทีและนำทัพเลยครับ การ์ด ไม่ต้องครับ แน่จริงนำประชาชนซิครับ เวลาอยู่บนเวที เห็นการ์ดเต็มไปหมด ปากนี้ ดีจริงๆ อยากรู้ครับว่าเก่งแต่ปากหรือป่าว เห็นแต่อยุ่บนเวทีคอยสั่งให้ประชาชนทำอย่างนู้นทำอย่างนี้ เวลาประชาชนตาย กลับเรียกร้องให้นายกรับผิดชอบ คุณเป็นคนพามา เป็นคนสั่งให้พวกเค้าทำ ทำไมคุณไม่รับผิดชอบต่อชีวิตพวกเค้าตรับ ทำไมไม่นับหน้าหล่ะครับ สงสัยจริงๆ ฝากด้วยนะครับ คราวหน้าอยู่ข้างหน้านะ จะได้รู้ว่าไม่ได้เห่าเก่งอย่างเดียยว

Guest
HOME

ความคิดเห็นที่ #1038: 13 เม.ย. 10, 13:33 น

ไม่ดีเหมือนกันทั้งสองฝ่าย ถ้าดีจริงคงไม่มีประเด็นให้หยิบยกขึ้นมาว่าสาดกันทั้งคู่ ประเภทไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ ศีลข้อสี่ขาดหาย พูดไปก็เท่านั้น ต่างฝ่ายต่างบอกตัวเองถูก มีเหตุเสมอ คนที่อยู่ตรงกลางสิแย่ เฮ่อประเทศไทย เมื่อไหร่จะเลิกเป็นแบบนี้ซะที  q*055

Guest
namwan

ความคิดเห็นที่ #1039: 13 เม.ย. 10, 13:35 น

ขอเปนกำลังใจให้ท่านนายกอภิสิทธิ์ และ คณะรัฐบาล ทุกๆท่าน รักษาความสงบของบ้านเมืองต่อไป ท่านทำดีที่สุดแล้ว ตรงไปตรงมา โปรงใส และยุติธรรม ไม่เหมือนพวกฉวยโอกาส ที่มันแอบแฝงมายิงประชาชนกับทหาร มันชั่วร้ายและไม่เปนลูกผู้ชาย
และขอให้ครอบครัวท่านนายกและครอบครัวรัฐบาลทุกครอบครัว จงเข้มแข็งเป็นทับหลังที่เปนกำลังใจหลักให้ทับหน้าไปปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มที่ปราศจากความกังวล

Guest
อย่าเก่ง

ความคิดเห็นที่ #1040: 13 เม.ย. 10, 13:36 น

พวกผู้หญิงเสื้อแดงก็เหมือนกันนะครับ ทำเป็นปากเก่ง พวกทหารเค้ามีเกียรตินะครับ ไปยืนด่าเค้าป่าวๆ เห็นเค้าไม่ทำอะไรเก่งกันใหญ่ ถ้าเค้าทนไม่ได้ เค้าตบกลิ้งขึ้นมา อย่ามาร้องขอความเห็นใจจากประชาชนว่าโดนทหารรังแกนะครับ มีแต่เค้าสะสมน้ำหน้านะครับ เห็นแก่งๆ กันทั้งนั้นเลย อยู่บ้านนอกงี้ เห็นพวกผัวอิสานเมาเหล้าเตะ ซะจนจานข้าวคว่ำมานักต่อนักแล้ว

Guest
ลูกเต๋า

ความคิดเห็นที่ #1041: 13 เม.ย. 10, 13:36 น

เป็นกำลังใจให้ท่านนายกนะคะ สู้ๆนะคะ 

Guest
ฝ้าย

ความคิดเห็นที่ #1042: 13 เม.ย. 10, 13:40 น

q*054 q*054เป็นกำลังใจให้นายยก และเจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติหน้าที่ค่ะ เร่งให้ความรู้กับคนไทยเถอะค่ะ เพราะชาวบ้านส่วนใหญ่ยังได้รับข้อมูลที่ผิด เพราะคนไทยขาดความรู้ เป็นกำลังใจให้ค่ะยังมีคนสนับสนุนท่านอยู่   q*054 q*054 q*054 q*054

Guest
ขอเตือน

ความคิดเห็นที่ #1043: 13 เม.ย. 10, 13:40 น

พวกเสื้อแดงส่วนใหญ๋ ก็จะเป็นอิสาน กับ เหนือ ทั้งนั้น  ผู้หญิงก็จะเป็น แม่บ้าน(อยู่บ้านเลี้ยงลูก สมองไม่ได้พัฒนา) ผู้หญิงหากิน (ก็มาจากอิสาน) ผู้ชายก็มาจากพวกใช้แรงงาน วินฯ  แท๊กซี่ ขับสิบล้อ ไม่สงสัยเลยว่าทำไมถึงรักทักษิณ q*025

Guest
อยากถามเสื้อแดง

ความคิดเห็นที่ #1044: 13 เม.ย. 10, 13:41 น

ตอนแรก ที่พ่อแม่เรามาร่วมเสื้อแดงเราก็ห้ามแล้วห้ามอีก แต่สิ่งนี้ก็ทำให้เรารู้ว่า เสื้อแดงที่มาจากต่างจังหวัด(น่าจะเป็นส่วนใหญ่)ไม่ได้รับเงินค่าจ้าง(รายหัว) มีการตั้งกองทุน(รับบริจาคอยู่ตลาดหน้าโรงพักของจังหวัด) ได้เงินหลายแสนอยู่ ซึ่งเงินนั้นได้จ่ายให้รถที่นำผู้ชุมนุมเข้ากรุงเทพคันละ 4000 บาท(รวมน้ำมันเบ็ดเสร็จ) ส่วนค่าใช้จ่ายของผู้มาชุมนุมใช้เงินส่วนตัวเอง  ถ้าอยู่ต่างจังหวัดเราจะเจอผู้ที่มีความคิดในกลุ่มเสื้อแดงทั้งเกือบตลาด มีทั้งครู ข้าราชการทุกกระทรวง พ่อค้า ประชาชน ข้าราชการเกษียณ  โดยเฉพาะตำรวจ ไม่ใช่เฉพาะเกษตรเหมือนที่เราเข้าใจ (อ้อ! คนเหล่านี้เสียภาษีเหมือนกันนะ) .... ทำให้เรากลับมาทบทวนว่าทำไมจึงมีคนที่มีความแตกต่างทางความคิดที่มากมายขนาดนี้  หรือเราคิดผิด หรือเรามองมุมเดียว... หรือเรารับข่าวสารเหมือนคนกรุงเทพฯ ที่ถูกปิดตาปิดหูปิดความรู้สึก ไม่เคยเข้าใจอะไรเลยนอกจากความต้องการของตนเอง
    แต่ที่แน่ๆ ถ้าสลายชุมนุม(แม้จะพูดสวยหรูว่า ขอคืนพื้นที่ก็เถอะ) ทุกคนคงต้องคาดว่าต้องมีความรุนแรงจนถึงเสียชีวิตแน่นอน (ประวัติศาสตร์ทั้งตุลาคนเลือด  และพฤกษภาทมิฬ สอนใจไว้ หนูๆ หลายคนอาจจะเกิดไม่ทัน) ดังนั้น ผู้บริหารประเทศต้องตระหนักมากๆ และต้องรับผิดชอบแน่นอน แม้จะใช้คำพูดอย่างไรเมื่อเกิดการเสียชีวิต สถานะของนายกก็ไม่สง่าแล้ว  แต่การจะมาเพ่งโทษว่าฝ่ายใดผิด ฝ่ายใดถูก คงไม่เหมาะกับสถานการณ์ในช่วงนี้  ในฐานะที่เราเป็นคนไทย ต้องเห็นใจทั้งสองฝ่าย การแสดงความสมน้ำหน้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแสดงถึงจิตใจที่จริยธรรรมอันดี หรือขาดจิตสำนึกของความเป็นมนุษย์ที่เห็นการตายของมนุษย์ด้วยกันเป็นเรื่องน่ายินดีสำหรับเรา
    คนไทยที่อยู่ตรงกลาง ต้องตั้งมั่น ไม่เอนเอียงต่อข่าวสารใดๆ ที่ทำให้เห็นพ้อง ต้องใช้กาลามสูตรในการฟัง การเชื่อด้วยการไตร่ตรอง สิ่งที่เห็นหรือได้ยินอาจไม่ใช่ความจริง  อย่า ให้สังคมไทย พิพากษา คนอื่น เหมือน พิพากษา คุณฟักในคำพิพากษา สิ่งที่ทำได้ดีที่สุด คือ ต้องใช้ความเข้าใจ เห็นใจกันและหาทางออกร่วมกันถึงทางออกนั้นอาจไม่ถูกใจเรา แต่ถ้ายังพอใช้ได้บ้าง ก็น่าจะยอมรับกันได้

ถ้าสมมตินะ
ดิฉันเข้าใจสิ่งที่คุณพูดทุกอย่าง ใจคุณเป็นแดง ก็ไม่ว่ากัน เรามาว่ากัจตามหลักฐาน ไม่ใช่ฟังความข้างเดียว
เอาแค่ว่า สมมตินะทหารที่ตายเป็นสามีคุณ ลูกชายคุณ หรือพ่อคุณ

โดยมีแค่โล่และกระบองในมือ
คุณจะรู้สึกอย่างไร
คุณได้ข่าวจากรอยเตอร์บ้างไหม นิวยอร์คไทม์ อัลจาชีรา บ้างไหม

ดิฉันเป็นผู้ที่ไม่เคยไปชุมนุมกับเสื้อสีใด
ไม่เคยสมน้ำหน้าใคร

แต่ดิฉันก็รู้ว่าความถูกต้องคืออะไร
ถ้าเสื้อแดงไม่ได้ทำ ไม่ได้เห็นเดียวกับการฆ่าทหารซึ่งเป็นคนไทยด้วยกัน
1. ทำไมต้องเอารถปิดกั้นไม่ได้ทหารนำเพือนทหารที่บาดเจ็บส่งโรงพยาบาล
2.ทำไมต้องทุบตีทหารที่บาดเจ็บ ลากลงจากรถทุบตีจนตายก็มี
ถามคนต่างจังหวัดคับแค้นอะไรคนกรุงมากมายขนาดถ้งยึดถนน ฆ่าคนในเมืองหลวงเชียวหรือ
เราชาวเมืองหลวง บริจาคช่วยเหลือภัยแล้ง น้ำท่วมตลอดเวลา ทุครั้งที่พวกคุณมีภัย
เราชาวเมืองหลวงเสียภาษีจำนวนมาก ไม่น้อยกว่าหจังหวัดใดในประเทสแน่นอน วัดตัวเลขก็ได้ และภาษีเหล่านั้นก็นำไปให้พวกคุณในต่างจังหวัด นี่คือเรื่องจริง แม้ว่าระหว่างทางจะถูกนักการเมืองชั่วทุกยุค ข้าราชการเลว สมคบกันโกงเงินแผ่นดินไปบ้าง ก็ไม่ใช่ความผิดของนายกคนนี้ ไม่ใช่ความผิดของคนเมืองหลวง ทำไมต้องยึดถนนและทุบตีพวกเรา เช่น
3.ทำไมเสื้อแดงต้องทุบตีชาวบ้านที่ไม่รับสติ๊กเกอร์ของเขา
4.ทำไมต้องทุบตีรถที่จะนำเด็กไปส่งโรงพยาบาล
5.ทำไมต้องทุบตีผู้หญิงที่จอดรถขวางทางเดินขบวนของพวกคุณโดยไม่ได้ตั้งใจจะขวาง แต่เขากำลังจะลงจากรถ เขาจึงให้แท๊กซี่คันที่ว่าจ้างมาจอดเพื่อลงจากรถ

ตอบคำถามเหล่านี้ก่อน ค่อยมาพูดเรื่องอื่น
อย่าทำร้ายประชาชนด้วยกัน อย่าทำร้ายประเทศชาติของเรากันอีกเลย

คำถามอีกคำก็ตือ
พวกคุณเคยทำอะไรให้ประเทศชาติบ้าง
ก่อนที่จะเรียกร้อง เคยดูตนเองบ้างไหม

Guest
H

ความคิดเห็นที่ #1045: 13 เม.ย. 10, 13:43 น

เราบอกตรงๆว่าเราไม่เข้าข้างฝ่ายใดเลย เพราะแต่ละสีทำให้ประเทศไทยดูไม่สงบเหมือนแต่ก่อน
พวกคุณทุกสีลองใช้เหตุผลคิดลึกๆว่า บุคคลทีเป็นแกนนำของแต่ละสี พวกเค้ามีจุดประสงค์ที่ดีต่อประเทศหรือไม่
ทำไมเวลามีปัญหาร้ายแรงที่เกิดขึ้น พวกแกนนำทั้งหลายไม่เห็นเป็นไรเลย ไม่มีบาดเจ็บ ไม่ตาย แต่คนที่เป็นด่านหน้ากลับมาตาย เราหมายถึงทุกสีเลยนะ เหตุผลที่พวกคุณประท้วงกันก็อาจจะมีข้อเท็จจริง บวกกับการหลอกใช้ผลประโยชน์ต่างๆ จากพวกคุณ ต้องคิดและทบทวนดีๆ ก่อนที่จะให้ความร่วมมือซึ่งเป็นสาเหตุทำให้ประเทศที่เรารักจะไม่สงบอีกต่อไป

ปล. เราอยากเตือนเพื่อนๆทุกสีเลยนะ เพราะไม่ว่าสีใด เราคิดว่าก็มีคนดีอยู่เหมือนกัน เวลาเรารับรู้ข่าวสารเกี่ยวกับการประท้วงเรามักจะร้องไห้ทุกทีเลย อยากให้คนไทยกลับมารักกันเหมือนแต่ก่อน

เห็นด้วย เลิกบ้ากันซะทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
เบื่อคนไทยไร้สติ

ความคิดเห็นที่ #1046: 13 เม.ย. 10, 13:43 น

ก็เพราะมีคนคิดแบบคุณนี้แหละปัญหามันถึงไม่จบ  คุณลองใช้ปัญญาคิดซิที่พวกเสื้อแดงมันกล้าทำแบบนี้ก็เพราะนายของมันโดนพวกเสื้อเหลืองทำแบบนี้เหมือนกันและคนที่หนุนพวกเสื้อเหลืองก็ไม่ใช่ใครหรอกพวกคุณเองก็น่าจะรู้ว่าฝ่ายค้านในรัฐบาลชุดก่อน(รัฐบาลชุดนี้) ถ้าพวกคุณไม่โกหกตัวเองกันนะ ดังนั้นทางที่ดีที่สุดคือไม่ต้องเข้าข้างใครทั้งนั้นเพราะไม่มีใครดีกว่าใครหรอก ขอย้ำว่าไม่ต้องเข้าข้างใครนะครับ ป.ล. ผมไม่ใช่พวกเสื้อแดงและไม่เคยชอบการกระทำของพวกเสื้อแดงเลยซักนิด
คุณทั้งคู่ก็คิดเหมือนกันและไม่ต้องด่ากัน

Guest
tangmo

ความคิดเห็นที่ #1047: 13 เม.ย. 10, 13:46 น

นายกอภิสิทธิ์สู้สู้นะค่ะ
ท่านเป็นคนดีมากมาก
เราอยากได้คนดีดีอย่างท่านมาเป็นนายกของประเทศไทย
คนดีอย่างท่านตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้หรอกคะ
อย่ายุบสภา อย่าลาออกนะค่ะ
หนูอยากให้นายกอดทนเพื่อประเทศ เพื่อในหลวง เพื่อประชาชน

Guest
คนคิดเป็น

ความคิดเห็นที่ #1048: 13 เม.ย. 10, 13:46 น

ควาย ทั้งน้าน....

เปง กำลังจายห้าย  q*018
เอ่อ เป็นอะไรมากกกกก หรือป่าว ส่วนมากคนเมืองเค้าทำงาน สมองคิดทุกวัน มันก็เลยแล่น ไม่ได้ทำไร่ไถ่นา ร้องเพลง คุยกับควาย ไปวันๆ  ถ้ารักทักษิณมากก ก็ขอเงินจากแกนนำและบินไปอยู่ดูไบซิ ไม่ต้องอยู่เมืองไทยหรอก หนักแผ่นดินป่าวๆๆๆ  q*018นะจะบอกให่5555555555555555

add
        ความคิดเห็นที่ #1049: 13 เม.ย. 10, 13:49 น

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ถึงยุบไปก็จะเลือกอีก

Guest
ทหารผิดอะไรจึงต้องฆ่า

ความคิดเห็นที่ #1050: 13 เม.ย. 10, 13:49 น

พูดได้ไงว่า ทำอะไรก็ได้ให้บ้านเมืองสงบ แกก็ยุบสภาสิโว้ย!....จบ
ถ้ายุบสภาแล้วไม่จบจริง
ขอให้บ้านแก ครอบครัวแกเป็นอย่างเมืองหลวงวันนี้
วันที่เราต้องสูญเสียทหารหาญที่รักประชาชน จนต้องตายเพราะพวกอำมหิตผิดมนุษย์
ถ้ายุบสภาแล้วไม่จบ ยังมีอันธพาลเถื่อตามเชียงใหมี่ อุดร ห้ามคนที่ตนเองไม่หน้าเข้าพื้นที่
ก็ขอให้ครอบครัวของคุณได้รับความเจ็บปวดเหมือนครอบครัวผู้การเปา
เขาผิดอะไร พวกการ์ดเสื้อแดงจึงต้องฆ่าเขา

Guest
ข้าราชการไทย

ความคิดเห็นที่ #1051: 13 เม.ย. 10, 13:49 น

ฟังเพลงนี้แล้วน้ำตาไหลเลย...
สงสารท่านนายก ที่ต้องแบกภาระหนักหนาของประเทศในช่วงวิกฤติแบบนี้ เป็นนายกที่เหมาะสมที่สุดสำหรับประเทศไทย ณ ตอนนี้ เพราะควบคุมอารมณ์ได้ดีมาก ตอบคำถามแต่ละคำฟังแล้วรู้สึกได้เลยว่าได้กลั่นกรองมาจากสมองที่ฉลาด
ทั้ง ๆ ที่คนฐานะและความรู้ดีอย่างท่านมีสิทธิ์เลือกไปทำงานอื่นได้มากมายแต่ท่านเลือกมาเป็นนักการเมืองด้วยใจรักจริง ๆ
ไม่ได้ทำเพื่อเอื้อประโยชน์ให้ตนเองหรือธุรกิจของตัวเองเหมือนนักการเมืองบางคน
ถ้าวันนึงเกิดอะไรขึ้นกับท่านหรือท่านโดนขับไล่หรืออะไรก็ตาม..เราจะเป็นคนนึงที่จะเรียกร้องเพื่อท่าน
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนายกอภิสิทธิ์ ค่ะ

Guest
ลูกยอ

ความคิดเห็นที่ #1052: 13 เม.ย. 10, 13:50 น

เฮ้ย เสื้อแดงทั้งหลาย อย่ามาเหวงนะ 55555

Guest
สั่งการหน่อย

ความคิดเห็นที่ #1053: 13 เม.ย. 10, 13:53 น

เสื้อแดงครับ ถ้าพวกคุณบอกว่าคนที่ทำไม่ดีนั้นเป็นแดงเทียม ถ้าอย่างนั้นเจอแดงที่ทำไม่ดีที่ไหน ให้แดงจริงและประชาชนรุมกระทืบได้ทันทีเลยป่าวครับ ถ้าอย่างนั้นช่วยสั่งไปเลยครับเจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Guest
น.ศ.ปี 3

ความคิดเห็นที่ #1054: 13 เม.ย. 10, 13:53 น

ถ้าฉันอยู่ในรถฉันคงจะร้องไห้นะค่ะ...เห็นแล้วเศร้า คนเราทำได้ถึงขนาดนี้
 แกนนำล่ะก็ตัวดีได้แต่ออกคำสั่งปาวๆ แต่ไม่กล้าลงมาต่อสู้เองเพราะกลัวตายเหมือนกัน...
ฉันเห็นชายเหวงแล้วก็ฮาอ่ะค่ะ ก่อนนี้อยู่สีเหลือง ว่าทักษิณโกงชาติ จะเข็คบิลทักษิณ ทักษิณโกหกคนโกหกไม่สมควรจะเป็นนายกไง แต่ไหนมาอยู่เสื้อแดงกลับบอกว่าผมรักทักษิณ งงอ่ะ อะไรเนี่ย... สรุปว่าชายเหวงจะอยู่ทุกสีเลยใช่ไหม...
ส่วนไพร่ ตุ๊ดตู่ ทักกี้ และอื่นๆ นี่ก็นะจะยุบอย่างเดียว ไงอ่ะจะมาเป็นกันเองใช่ไหม...คนดีๆ ที่ไหนจะเลือก... ทักกี้กล้าเกินคนเขาเกลียดกันหมดแล้วรู้ตัวป่ะนะ...ไพร่กับตุ๊ดตู่ไม่ต้องน้อยใจไปไม่ได้ต่างกับทักกี้หรอก... ยังจะมีหน้าให้รัฐบาลรับผิดชอบ ใช้อะไรคิด... ขนาดตายทั้ง 2 ฝ่าย ยังเรียกร้องขนาดนี้ แหมด้านจิงๆ... แต่ก็เข้าใจในแกนนำว่าถอยไม่ได้ มันเสียหน้า แต่นี้ก็ด้านเกินแล้วอ่ะ
วีระก็ดูดีกว่าแกนนำหลายคน แก่แล้วเจียมก็ยังดีกว่าใช่ไหมค่ะชายเหวง...ก็มันเหวง เหวงจิงๆนะเนี่ย
มันก็ตลกนะ รู้ทั้งรู้ว่าอดีตนายกทำไรกับประเทศบ้าง คนเราก็ยังหลงในภาพลักษณ์สี่เหลี่ยมแสนสวยอยู่ได้ ถ้าคุณได้ฟังเพลงที่หลายๆ คนแต่งไว้ นอกจากความไพเราะปนฮาแล้วยังได้ความรู้ด้วยนะ ไม่งั้นก็หาหนังสือรู้ทันทักษิณอะไรอย่างนี้ซื้อมาอ่านก็จะดี แต่ถ้าอ่านไม่ออกก็ต้มกินก็ได้นะคุณเสื้อแดง...
หลายคนไม่ชอบคุณอภิสิทธิ์เพราะเห็นว่าเขาไปกู้เงินจากต่างประเทศทำให้ประเทศเป็นหนี้ แต่ขอโทษนะค่ะยังไม่ชินหรอประเทศไทยเป็นหนี้มาตั้งแต่อดีตถึงปจจุบัน ไม่ใช่เพิ่งมาเป็น แล้วที่เขาทำเพื่อใครค่ะ ถ้าไม่ใช่เพื่อคนไทยได้ลืมตาอ้าปาก ส่วนอดีตนายกใช่ค่ะเขาก็เคยทำเพื่อคนไทยแต่ทุกอย่างที่เขาทำ เขาได้รับประโยชน์ไปเต็มๆ กี่หมื่นล้านล่ะค่ะ ไหนจะหุ้น ไหนจะเงินของลูกๆ ใช้ชาตินี้ก็ไม่หมดหรอกค่ะ ส่วนที่ช่วย Taxi หรือวินมอไซน์ หรือ 30 บาท รักษาทุกโรค เบาหวานหวัดนกก็ให้แดรกพารา ดูดีนะค่ะ แต่ไหนเป็นหนี้กันหัวบาน... ถ้าสมองมีก็ขอให้คิดกันเยอะๆ หน่อยนะค่ะ อย่าคิดแค่ว่า เขาชวนมาก็มา ได้ 200-500 ก็ยังดี หรือเรียกร้องประชาธิปไตยแต่รูปเหลี่ยมจัดไว้เหนือหัว... ดูแล้วชวนปวดจิต ถ้ารักกันมากทำไมไม่บินไปอยู่ด้วยกันล่ะ หรือว่าเขาเหม็นกลิ่นโคลนสาบควาย เอ่อ อีกอย่างเกลียดอ่ะที่ว่าคุณอภิสิทธิ์เด็ก ทำไมเหรอเด็กแล้วไม่มีสมองไง เด็กที่คิดอะไรได้มากกว่าผู้ใหญ่ก็มีถมเถไป ให้โอกาสเขาบ้าง อย่ามาอ้างว่าเด็กแล้วจะทำไม่ได้ บอกคำเดียวว่า ปัญญาอ่อนจิงๆ q*008

Guest
เบื่อม๊อบ

ความคิดเห็นที่ #1055: 13 เม.ย. 10, 13:54 น

ขอเป็นกำลังใจให้นายก และรํฐบาลที่จริงใจและต้องการช่วยเหลือประชาชนอย่างแท้จริง ไม่มีของเทียม ไม่มีแตงโม ไม่มีมะเขือเทศ ทำไมไม่ช่วยกันพัฒนาประเทศชาติบ้างนะ ทำตัวถ่วงความเจริญของชาติ ทำเพื่อเงินช่วงเวลานี้ แต่ไม่นึกถึงวันข้างหน้าว่าจะมีที่ให้ลูกหลานอยู่ แล้วเค้าเอาเงินมาให้ ทำไมไม่คิดว่าเป็นเงินภาษีของพวกเราทั้งนั้น แล้วต่อไปจะเอาเงินไหนกินกันถ้ามัวแต่ประท้วงอย่างนี้

Guest
ดา

ความคิดเห็นที่ #1056: 13 เม.ย. 10, 13:54 น

เปงกำลังใจให้นายก และทหารด้วยนะค่ะ

Guest
วันสงกรานต์

ความคิดเห็นที่ #1057: 13 เม.ย. 10, 13:56 น

คนไทยตีกันเอง ออกข่าวไปทั่วโลก อายมั้ยคร๊าบบบบ  พี่น้องชาวไทย แถมยังทำให้นักข่าวญี่ปุ่นเสียชีวิตอีก ถ้าใครได้ดูข่าวก็จะเห็นว่านักข่าวญี่ปุ่นยืนอยู่หลังทหาร เห็นหรือยังว่าใครใช้ความรุนแรง  อายครับงานนี้

Guest
ไไ

ความคิดเห็นที่ #1058: 13 เม.ย. 10, 13:56 น

lสู้สู้ๆๆ

Guest
เบื่อคนไทยไร้สติ

ความคิดเห็นที่ #1059: 13 เม.ย. 10, 13:57 น

ก็โกงทั้งนั้นแหละ เป้นไงวันนี้ข่าวปรากฎ สะอาดนักนี่ปชป. แล้วไงยุบพรรค โกงกว่า 200 กว่าล้าน
กว่าเรื่องจะมาถึงขั้นตอน กกต.พิจารณาเป็นปี บางพรรคโกง 60,000 หกเดือนยุบพรรค
ใหญ่โตจริง ๆ ประชาธิปัตย์ เป็นไงกรรมตามสนอง จะแก้ตัวยังไงอีก เอาภาพใส ซื่อ สุภาพ บังหน้า  ความจริงก็ปรากฎ
พรรคเก่าแก่และเป็นไง .....
-------------
มติ กกต
เกิดหลังจากถูข่มขู่ โดยอริสมันต์ พงษ์เรื่องรอง ทีวีทุกช่องถ่ายขณะที่เขาพูด
"ถ้าไม่ยุบ ปชป. จะยุบชีวิต กกต."
เห็นอาก้า เอ็ม 79 ถล่มทหารตาย เจ็บขนาดนั้น
ใครจะกล้าขัดขืนพวกท่าน

ตอนนี้ประเทศไทยอยู่ใต้ฝ่าเท้าพวกท่านแล้ว
อยากทำร้ายใคร อยากทำลายประเทศอย่างไรก็เชิญ
หวังว่าเวรกรรมมีจริงอย่างที่คุณเชื่อ คำว่ากรรมตามสนอง
ขอให้คุณ แกนนำของคุณ และนายใหญ่ของคุณ ได้รับสิ่งที่ทำกับแผ่นดินแม่ที่ให้ที่ซุกหัวแก่พวกคุณตามแต่กำลังบาป
ที่พวกคุณกระทำ

Guest
ช่วยหน่อย

ความคิดเห็นที่ #1060: 13 เม.ย. 10, 13:58 น

มีคนจอดรถขวางหน้าบ้าน ยังยิงกันตายมานักต่อนักแล้ว แต่นี่พวกคุณปิดถนน ทำลายเศรษฐกิจ ปิดย่านธุรกิจ และพวกคุณคิดว่าคนกรุงจะเห็นด้วยกับการกระทำอย่างนี้เหรอค่ะ สมองมีไว้คิด ไม่ได้มีไว้ให้ขี้เหลื่อยอยู่

Guest
มีนา จันทบุรี

ความคิดเห็นที่ #1061: 13 เม.ย. 10, 14:03 น

สู้ๆนะคะ..ท่านนายกอภิสิทธิ์
วันนี้เป็นบททดสอบ ดิฉันและครอบครัวหวังไว้เสมอ
ว่าท่านจะต้องผ่านพ้นมันไปได้..
เข้มแข็ง และอดทนนะคะ
ท่านคือความหวังสุดท้ายของเรา
ที่จะปกป้องสถาบันอันสูงสุดและไม่ต้องตกเป็นเมืองขึ้นของน้ำเงินใคร

add
        ความคิดเห็นที่ #1062: 13 เม.ย. 10, 14:04 น

ดูเพลงนี้แล้วน้ำตาไหลเรย เห็นใจนายกจริงๆค่ะ เป็นกำลังใจให้มากมาย  q*054 q*054
สู้ๆ เข้มแข็งนะคะ

Guest
รักความยุติธรรม

ความคิดเห็นที่ #1063: 13 เม.ย. 10, 14:12 น

ขอเป็นกำลังจายหั้ยนะคะสู้สู้!!!คะ

Guest
คนให้กำลังใจนายก

ความคิดเห็นที่ #1064: 13 เม.ย. 10, 14:15 น

นายกสู้ๆๆๆ   เป็นกำลังใจให้เสมอค่า   ขอให้ต่อสู้ต่อไปนะค่ะ   ท่านเป็นคนดีค่า สู้ๆๆๆๆๆ

Guest
ให้กำลังนายก

ความคิดเห็นที่ #1065: 13 เม.ย. 10, 14:15 น

นายกอย่าทิ้งประชาชนให้อยู่กับกองโจรกบฎ
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุมครองประเทศชาติ ราชบัลลังค์ ประชาชนผู้บริสุทธิและครอบครัวท่านนายกให้ปลอดภัยจากคนพาลสันดานหยาบด้วยเถิด นายกต้องสู้เพื่อประชาชน

Guest
เด็กนังตา

ความคิดเห็นที่ #1066: 13 เม.ย. 10, 14:19 น

เป็นกำลังใจใหท่านนายก  สู้ต่อไปครับ  
อย่ายุบสภา บางอย่างปล่อยให้เวลาเป็นผู้ตัดสิน
แล้วความจริงจะปรากฎ
แม้ไม่มีใครรู้  แต่ฟ้า ดินรู้ ความดีจะชนะทุกอย่าง

Guest
คนไทยที่รักชาติ

ความคิดเห็นที่ #1067: 13 เม.ย. 10, 14:23 น

เราขอเป็นกำลังใจให้ท่านนายกครับ ถึงจะยุบสภาเราก็จะเลือกท่าน

Guest
ให้กำลังนายกอภิสิทธิ์

ความคิดเห็นที่ #1068: 13 เม.ย. 10, 14:23 น

สุภาพบุรุษในใจประชาชน
นายกรัฐมนตรีอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนำพาประเทศของเราก้าวข้ามวิกฤติกบฎภายในราชอาณาจักร
นำพาประเทศสู่ความสงบโดยเร็ว

Guest
neung

ความคิดเห็นที่ #1069: 13 เม.ย. 10, 14:27 น

หยุดใช้ความรุนแรงกันเสียที่ได้โปรดเห็นใจลูกหลานบ้านเมืองด้วย อย่ายุบสภา สู้ต่อไปนะคะ

Guest
สู้

ความคิดเห็นที่ #1070: 13 เม.ย. 10, 14:29 น

ยังเชื่อมั่น ท่านนายกอยู่เสมอ และตลอดไป
สิ้งที่ท่านทำ ทั้ง เครียด ทุกข์ หนัก และ เหนื่อย  รู้ และ เข้าใจท่านเสมอ สู้ สู้ ในแนวทางที่ดีตลอดไปนะคะ

Guest
wmp

ความคิดเห็นที่ #1071: 13 เม.ย. 10, 14:39 น

เป็นกำลังจัยให้นายกอภิสิทธิ์ค่ะ q*012 q*012

ยุบไว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ q*018 q*018

เป็นกำลังใจให้ตัดสินใจได้ถูกต้องนั่นก้อคือยุบพรรค q*037 q*037

Guest
คนโคราช

ความคิดเห็นที่ #1072: 13 เม.ย. 10, 14:40 น

ขอร้อง นายกอย่ายุบสภา  อย่าลาออก  ขอให้ท่านนายกคำนึงว่า มันไม่ใช่แค่ตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เท่านั้น   แต่มันหมายถึงอนาคตของประเทศไทย ที่จะต้องเปลี่ยนระบอบการปกครองไปเลย  ขอเป็นกำลังใจให้ท่านายก ตัดสินใจให้เด็ดขาด  จัดการกับคนชั่ว  คนเลว  คนทำลายชาติบ้านเมือง ให้สิ้นซาก ก่อนที่ลูกหลานในภายหน้าจะเดือดร้อนมากไปกว่านี้  ตัดสินใจเถอะคะ ไม่มีใครประณามท่านหรอก  มีแต่จะยกย่องชมเชย ที่ท่านกล้าตัดสินใจในคราวนี้  ขอร้อง

Guest
ประชาชนคนนึง

ความคิดเห็นที่ #1073: 13 เม.ย. 10, 14:44 น

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนายกอภิสิทธิ์  อย่าท้อแท้ อย่าหวั่นไหว และอย่าสิ้นหวัง  มีอีกหลายๆคนที่เอาใจช่วยท่านฝ่าฟันอุปสรรคนี้ไปด้วยกัน  และขอให้ประเทศชาติมีความสงบร่มเย็น ดังเดิม

Guest
หกดหเกเหเห

ความคิดเห็นที่ #1074: 13 เม.ย. 10, 14:44 น

ขอเปงกำลังจัยห้ายนะคะม่ายจาเปงนายกหรือคนที่ทำเพื่อประเทศชาติ  แผ่นดิน  ในหลวง  และสถาบันพระมหากษัติย์

Guest
ผู้รักชาติ

ความคิดเห็นที่ #1075: 13 เม.ย. 10, 14:46 น

ขอให้กำลังใจนายกอภิสิทธิ์นะคะ คุณเป็นนายกที่เหมาะสมที่สุดในสถานการณ์นี้แล้วคะ รวมถึงทหารที่ได้รับบาดเจ็บทุกคนด้วยนะคะ ขอให้ท่านมีกำลังใจพร้อมด้วยสติที่จะต่อสู้กับพวกที่คิดร้ายต่อชาติบ้านเมือง เพียงแค่กลุ่มคนที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว แล้วมาใช้คำพูดที่ดูสวยงามว่ารักประเทศชาติ ต้องการเรียกร้องประชาธิปไตย พวกคุณ (แกนนำ) ช่วยเปิดจิตใจให้กว้างและตั้งสติคิดทบทวนสิ่งที่พวกคุณทำว่าอยู่ในกรอบของกฏหมายหรือป่าว และต่อสู้แบบอหิงสาตามที่พวกคุณได้แสดงเจตนารมณ์หรือป่าว เศร้าใจนะคะที่เห็นภาพเผยแพร่ของสำนักข่าวรอยเตอร์ เมื่อเหตุการณ์ออกมาแบบนี้ทำไมไม่ระดมสมองกันจับหาตัวผู้กระทำผิด กลับตรงกันข้ามแกนนำยังมาพูดจากันว่ารัฐบาลต้องรับผิดชอบ ยุยงให้กลุ่มคนเกลียดชังกัน แห่ศพประจานกัน ทำไปทำไมกันคะ ดูไม่สร้างสรรค์เลยนะคะ ควรเปิดใจมองดูอะไรให้ถี่ถ้วนด้วยคะ นี่หรือเรียกร้องประชาธิปไตย ถ้ามีแกนนำที่มีวิสัยทัศน์แบบนี้ ชาติบ้านเมืองจะเป็นอย่างไรคะเนี้ย หยุดปั่นป่วนบ้านเมืองได้แล้วคะ  แล้วหยิบยกเอาความจริงมาพูดกันดีกว่า  หยุดความคิดที่เข้าข้างตัวเองซะที พูดเอาดีใส่ตัว ว่าฝ่ายตรงข้าม ขอถามข้อหนึ่ง ทางแกนนำดิฉันไม่เห็นจะออกมารับผิดชอบอะไรเลย ทำไมข้าวของเสียหายที่สี่แยกคอกวัวไม่ไปเรียกเช็คบิลกับแกนนำหละคะ ถ้าคิดแบบใจกว้างก็ต้องร่วมรับผิดชอบกันทางสองฝ่าย ไม่ใช่มานั่งโทษฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

Guest
ครอบครัว ตัวบี

ความคิดเห็นที่ #1076: 13 เม.ย. 10, 14:47 น

ท่านนายก สู้ๆคะ ยังมีใครอีกหลายคน ที่เป็นกำลังใจให้ท่านนายก อยู่ นะคะ
อย่าไปยอมแพ้นะคะ ท่านบริหารประเทศได้ดีที่สุดแล้ว ทำไมคนบางคนไม่เปิดใจให้ท่านนายกบ้างนะ  

Guest
fy

ความคิดเห็นที่ #1077: 13 เม.ย. 10, 14:53 น

สู้ สู้ นะคุณอภิสิทธิ์ คุณเหมือนเป็นตัวแทนของคนทั้งประเทศ เราเชื่อมั่นในตัวคุณนะ

Guest
จัสติน

ความคิดเห็นที่ #1078: 13 เม.ย. 10, 14:53 น

สู้ต่อนะคะ ^^ เป็นกำลังใจให้นะคะ เสื้อแดงเอ้ย เมื่อไหร่จะตาสว่างสักที หรือเงินมันบังตา
ทำได้ไม่นานหรอกนะ ทำมาหากินดีกว่าอยู่ได้ตลอดชีวิต ทักษิณจะให้พวกคุณตลอดชีวิตหรอไง
โง่ หรือ ...วายกันแน่

นายกสู้ๆ

Guest
ตา

ความคิดเห็นที่ #1079: 13 เม.ย. 10, 14:59 น

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านนายก สู้ต่อไปนะค๊ะอย่าให้คนเลวมามีอิทธิพลข่มขู่ อย่าเพิ่งถอดใจนะค๊ะ เราขอเป็นกำลังใจให้ท่านนายกทั้งครอบครัว

หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 33
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้