หน้า: 1 ... 53 54 55 56 57 58 59 60

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วันเหงาๆ...กับภาพเหงาๆ....  (อ่าน 64372 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2655 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 19:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้มาแบบเต็มตัว ^^

ฟังเพลงเพราะๆ พร้อมกับการฮัมเพลงตามนี่ สบายใจสุดๆๆ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2656 เมื่อ: 30 ม.ค. 12, 18:02 น »

q*075q*074

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2657 เมื่อ: 30 ม.ค. 12, 18:05 น »

ใส่รูปแทนตัวแล้วไหงม่ายขึ้นน๊า อิอิ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2658 เมื่อ: 31 ม.ค. 12, 07:31 น »

วันนี้มาแบบเต็มตัว ^^

ฟังเพลงเพราะๆ พร้อมกับการฮัมเพลงตามนี่ สบายใจสุดๆๆ

สวัสดียามเช้าครับ คุณหวานใจ.... q*021

ยินดีตอนรับ คุณหวานใจ สู่บ้านคนเหงาแบบเต็มตัวครับ

ในบ้านนี้ก็ไม่ค่อยมีอะไรมากนักครับ..ก็มีแต่เพลง กับบทกลอน

ของคนเหงาที่เฝ้าคิดถึงคนที่เขารักครับ..... q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2659 เมื่อ: 31 ม.ค. 12, 07:37 น »

หากความรักฟังอยู่....... q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2660 เมื่อ: 31 ม.ค. 12, 07:44 น »

ใส่รูปแทนตัวแล้วไหงม่ายขึ้นน๊า อิอิ

คุณหวาน ใส่รูปแทนตัวที่ตรงไหนเหรอครับ.... q*031

ผมเคยพิมพ์ข้อความยาวๆแล้วลง..แต่ก็หายไปเป็นประจำครับ

มีบางครั้งก็หายไปที่ละหลายๆข้อความครับ..... q*021

ต้องทำใจหน่อยนะครับ ระบบรวนครับ.... q*027

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2661 เมื่อ: 9 ก.พ. 12, 21:01 น »

จ๊ะเอ๋ ~

มารายงานตัวแล้วน๊า พอดีไปทำธุระต่างจังหวัดค่ะ ไม่ได้เอาของส่วนตัวไปเลย เข้าไม่ถูก 555+ ( หง๊อ~ป้ำๆ เป๋อๆ เอง ^^ )

^________________________________________^

ขอฝากเป็นหน้าบานๆ แล้วกันค่ะ จะดูยังงัย ก็น่าชื่นบาน ฮ่าๆๆ

ไม่รู้ว่านอนรึยังน๊า แต่งัย ถ้าได้หลับตา ก็ขอให้หลับไปจริงๆๆ ไม่งั้นจะนอนไม่หลับเอา ^^

ฝันดีนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2662 เมื่อ: 10 ก.พ. 12, 20:21 น »

มาฟังเพลงก่อนนอนค่ะ...

อยากหาเพลงมาให้ฟังเหมือนกันนะค่ะ แต่ทำไม่เป็น อิอิ ( เงอะงะ อีกแย้ว )

หลับตอนไหนก็ฝันดีนะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2663 เมื่อ: 11 ก.พ. 12, 17:54 น »

<a href="http://www.youtube.com/v/jgbno9ylJE4?" target="_blank" rel="nofollow">http://www.youtube.com/v/jgbno9ylJE4?</a>

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2664 เมื่อ: 11 ก.พ. 12, 17:56 น »

ว๊าววววววว มั่วยังได้แหะ ^^ เพลงนี้ ชอบมากมายค่ะเลยอยากเอามาให้ที่นี้ฟังบ้าง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2665 เมื่อ: 12 ก.พ. 12, 11:50 น »

<a href="http://www.youtube.com/v/jgbno9ylJE4?" target="_blank" rel="nofollow">http://www.youtube.com/v/jgbno9ylJE4?</a>

สวัสดีครับ คุณหวานใจ..... q*021

ขอบคุณมากครับ ที่แบ่งเพลงเพราะๆให้ฟังครับ.... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2666 เมื่อ: 12 ก.พ. 12, 11:58 น »

จ๊ะเอ๋ ~

มารายงานตัวแล้วน๊า พอดีไปทำธุระต่างจังหวัดค่ะ ไม่ได้เอาของส่วนตัวไปเลย เข้าไม่ถูก 555+ ( หง๊อ~ป้ำๆ เป๋อๆ เอง ^^ )

^________________________________________^

ขอฝากเป็นหน้าบานๆ แล้วกันค่ะ จะดูยังงัย ก็น่าชื่นบาน ฮ่าๆๆ

ไม่รู้ว่านอนรึยังน๊า แต่งัย ถ้าได้หลับตา ก็ขอให้หลับไปจริงๆๆ ไม่งั้นจะนอนไม่หลับเอา ^^

ฝันดีนะค่ะ

ผมเองช่วงนี้ก็งานยุ่งๆครับ เลยไม่ค่อยมีเวลาแวะเข้ามา้หมือนกันครับ.... q*021

กลางวันก็ทำงานประจำ พอเลิกงานก็ไปรับซ่อมเครื่องจักรกลตามร้านอื่นครับ

พอกลับมาถึงบ้านก็หมดแรง จนแทบจะยืนไม่ไหวเลยครับ.... q*021

มีบางวันก็หลับไปก่อนที่จะอาบน้ำครับ..... q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2667 เมื่อ: 12 ก.พ. 12, 12:05 น »

ฉันยังจำเสมอที่เธอเคยบอกกับฉัน คิดแล้วยังตื้นตันเกินอธิบาย
นึกถึงคำๆนั้นทุกวันที่ห่างกันไป เหมือนมันเป็นโยงใยที่ส่งถึงกัน

ไม่ว่าเราจะโชคดี หรือบางทีที่ร้องไห้ ต่างคนสนใจจะฟัง
เพราะว่าในชีวิตเรื่องจริงมันต่างจากฝัน ฝันไม่เคยมีวันที่เจ็บช้ำใจ
มีผู้คนอยู่รอบกาย เหมือนไม่มีไม่เห็นใคร แต่ใจๆฉันยังมีเธอ

คืนที่ไร้แสงไฟ วันที่ใจมัวหม่น ขอเพียงใครสักคนห่วงใยกัน
วันที่เสียน้ำตา วันที่ฟ้าเปลี่ยนผัน เธอก็ยังมีฉันอยู่ทั้งคน

ฝนที่ตกทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราว
ยังนอนดึกอยู่ใช่ไหม เธอผอมไปหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง

คืนที่ไร้แสงไฟ วันที่ใจมัวหม่น ขอเพียงใครสักคนห่วงใยกัน
วันที่เสียน้ำตา วันที่ฟ้าเปลี่ยนผัน เธอก็ยังมีฉันอยู่ทั้งคน

(เพราะ)ฝนที่ตก(อยู่)ทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราว
เธอลำบากอะไรไหม เธอสู้ไหวหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง

(เพราะ)ฝนที่ตก(อยู่)ทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินทุกเรื่องราว
เธอลำบากอะไรไหม เธอสู้ไหวหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง

เธอยังขาดอะไรไหม เธอสู้ไหวหรือเปล่า
อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง เธอยังมีฉันอยู่ทั้งคน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2668 เมื่อ: 12 ก.พ. 12, 18:52 น »

ว๊าวววววววววว เพลงเพราะอีกแล้วววว ...

เวลาได้ยินเพลงนี้ นึกถึงหน้าหนาวที่เชียงใหม่เลย ตอนพี่เบิร์ดออกเพลงนี้ใหม่ๆ กำลังเป็นสาวเหนือเลย อิอิ

แต่ฟังแล้วอบอุ่นดีค่ะ ทำให้นึกไปว่า ... จะมีใครฟังเพลงนี้แล้วคิดถึงเราบ้างน๊า

....

ทำงานจนหมดแรงขนาดนั้น เน่าเลยนะนั้น (ไม่อาบน้ำ อิอิ )
ถึงงานจะหนัก แต่เชื่อค่ะว่า เป็นอะไรที่รักแล้วอยากทำ...เหนื่อยแค่ไหนก็มีความสุขบางส่วนแระ

แต่ก็ สู้ๆๆ นะค่ะ งานหนักไม่เคยฆ่าใครค่ะ

คืนนี้อย่าลืม ก่อนนอนอ่านน้ำนะเจ้าค่ะ เด๋วกลิ่นติดที่นอน 555+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2669 เมื่อ: 13 ก.พ. 12, 21:05 น »

ว๊าวววววววววว เพลงเพราะอีกแล้วววว ...

เวลาได้ยินเพลงนี้ นึกถึงหน้าหนาวที่เชียงใหม่เลย ตอนพี่เบิร์ดออกเพลงนี้ใหม่ๆ กำลังเป็นสาวเหนือเลย อิอิ

แต่ฟังแล้วอบอุ่นดีค่ะ ทำให้นึกไปว่า ... จะมีใครฟังเพลงนี้แล้วคิดถึงเราบ้างน๊า

....

ทำงานจนหมดแรงขนาดนั้น เน่าเลยนะนั้น (ไม่อาบน้ำ อิอิ )
ถึงงานจะหนัก แต่เชื่อค่ะว่า เป็นอะไรที่รักแล้วอยากทำ...เหนื่อยแค่ไหนก็มีความสุขบางส่วนแระ

แต่ก็ สู้ๆๆ นะค่ะ งานหนักไม่เคยฆ่าใครค่ะ

คืนนี้อย่าลืม ก่อนนอนอ่านน้ำนะเจ้าค่ะ เด๋วกลิ่นติดที่นอน 555+

สวัสดีครับ คุณหวานใจ...... q*021

เพลงเล่าสู่กันฟัง เป็นอีกเพลงหนึ่งของพี่เบิร์ด ที่ผมชอบมากครับ

เนื้อเพลงเล่าสู่กันฟัง บงบอกถึงความคิดถึงและห่วงใยคนที่อยู่ไกลกันครับ.... q*078

ตอนที่เพลงนี้ออกมาผมอายุมากพอสมควรแล้วครับ..... q*020

ผมฟังเพลงพี่เบิร์ดมาตั้งแต่ชุดแรกเลยครับ และมีโอกาสได้ไปดู

คอนเสิร์ตพี่เบิร์ดตอนที่พี่เขายังไม่ดังด้วยครับ สมัยนั้นค่าบัตรผ่าน

ประตูคอนเสิร์ตของพี่เบิร์ด ถูกกว่านักร้องลูกทุ่งด้วยครับ...... q*021

งานไม่หนักหรอกครับแต่อาจจะเป็นเพราะผมอายุมากแล้ว แรงเลยเหลือน้องลงครับ

แต่ก็ยังสนุกกับการทำงานอยู่ครับ....ทำแล้วเหลือเวลาคิดเรื่องส่วนตัวน้อยลงด้วยครับ

แล้วก็ภูมิใจเวลาที่เห็นงานเสร็จตามที่ตั้งใจไว้ด้วยครับ...... q*021

เรื่องเน่า.....ไม่ถึงขนาดเน่าหรอกครับ...... q*020 เพราะหลับได้ไม่นาน

ก็ต้องตื่นมาอาบน้ำครับ นอนทั้งชุดทำงานไม่ไหวหรอกครับ(เสื้อยืด กางเกงยีนต์)

อึดอัดครับ.... q*020

แต่ก็โชคดีที่นอนคนเดียวเลยไม่ต้องมีใครมาบ่นครับ.... q*021

เรื่องที่นอนก็สบายๆครับ เพราะผมไม่ได้นอนที่นอนใหญ่ๆเหมือนคนอื่นครับ

ที่นอนของผมเป็นเพียงผ้าห่มเก่าๆผื่นหนึ่งครับ..ที่ผมซักประจำครับ.... q*021

ผมนอนที่โต๊ะทำงานมานานหลายปีแล้วครับ (มีห้องนอนเอาไว้เก็บของ)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2670 เมื่อ: 13 ก.พ. 12, 21:43 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2671 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 00:27 น »

Happy Valentine's Day

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2672 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 03:48 น »

อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะ

^_________________________________^

มีแอบเหงาวันวาเลนไทน์ด้วยนะ

มันก็แค่วันธรรมดา ใน 365 วันค่ะ ( เพราะหัวใจยังมีรักได้ทุกวัน )

ตื่นเช้าขึ้นมา ก็ยังต้องวุ่นวายกับภาระกิจในชีวิตประจำวันเหมือนเดิม เพราะเค้าไม่ยอมให้เป็นวันหยุดประจำปี ^^

...

แต่จะให้เข้ากับเทศกาลวันแห่งความรัก...วันนี้ อย่าลืมบอกรักตัวเองนะค่ะ... บอกในใจก็ได้ ถ้ากลัวว่า หวานจะแอบฟัง 555+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2673 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 19:09 น »

ไปแอบเหงาที่ไหนน๊อ คนบ้านนี้

รึว่าแอบไปซนแถวไหน....ระวังโดนฉุดนะค่ะ เพราะดูแล้วปีนี้ คนโสดเยอะเกิน อิอิ

แอบมานั่งฟังเพลง ก่อนนอนค่ะ

คืนนี้อย่าลืมยิ้มหวาน 1 ทีแล้วค่อยหลับตา ^^

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2674 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 21:15 น »

อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะ

^_________________________________^

มีแอบเหงาวันวาเลนไทน์ด้วยนะ

มันก็แค่วันธรรมดา ใน 365 วันค่ะ ( เพราะหัวใจยังมีรักได้ทุกวัน )

ตื่นเช้าขึ้นมา ก็ยังต้องวุ่นวายกับภาระกิจในชีวิตประจำวันเหมือนเดิม เพราะเค้าไม่ยอมให้เป็นวันหยุดประจำปี ^^

...

แต่จะให้เข้ากับเทศกาลวันแห่งความรัก...วันนี้ อย่าลืมบอกรักตัวเองนะค่ะ... บอกในใจก็ได้ ถ้ากลัวว่า หวานจะแอบฟัง 555+

สวัสดีวันวาเลนไทน์ครับ คุณหวานใจ..... q*021

คุณหวานใจ ตื่นเช้ามากเลยครับ.... q*031

จริงๆแล้วไม่ว่าจะเป็นวันวาเลนไทน์ หรือวันไหนๆสำหรับผมนั้นก็เหมือนๆกันครับ

เพราะไม่มีวันไหนที่ผมรักและคิดถึงเธอน้อยลงเลยครับ...... q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2675 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 21:26 น »

ไปแอบเหงาที่ไหนน๊อ คนบ้านนี้

รึว่าแอบไปซนแถวไหน....ระวังโดนฉุดนะค่ะ เพราะดูแล้วปีนี้ คนโสดเยอะเกิน อิอิ

แอบมานั่งฟังเพลง ก่อนนอนค่ะ

คืนนี้อย่าลืมยิ้มหวาน 1 ทีแล้วค่อยหลับตา ^^

ผมไม่ได้แอบไปซุกซนที่ไหนหรอกครับ คุณหวานใจ.... q*021

พอกลับมาถึงบ้านก็ต้องทำงานบ้านก่อนครับ นี้ก็เพิ่งอาบน้ำเสร็จครับ

เรื่องโดนฉุดไม่ต้องเป็นห่วงเลยครับ เพราะผมห้ามผู้หญิงเข้าใกล้เกิน 2เมตรครับ... q*020

เมืีอสักครู่ตอนที่ผมอาบน้ำ มีโทรศัพท์เข้ามาสองสาย แต่ไม่มีเบอร์ให้โทรกลับครับ

ไม่รู้ว่าจะใช้ของคนที่ผมรอคอยหรือเปล่าครับ...ผมนี้แย่จริงๆเลยครับ...... q*009

คืนนี้ขอให้คุณหวานใจ นอนหลับฝันดีนะครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ...... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2676 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 21:48 น »

เพิ่งรู้ว่าเหนื่อยแค่ไหน ที่ต้องใช้ชีวิตลำพัง
ฟ้าทุกเช้ามันอ้างว้าง ตั้งแต่เธอจากไป
ชีวิตต้องเดินก็รู้ แต่ไม่รู้จะเดินเพื่อใคร
ดาวบนฟ้าคว้ามาได้ ใครจะร่วมชื่นชม

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า
คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด
ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
ยังคงรักเธอ เธอได้ยินฉันมั้ย
อยู่แห่งไหน หัวใจมีแต่เธอ

เพิ่งรู้ว่ากอดมันหวาน เมื่อเธอนั้นไปไกลลับตา
ใช้ทั้งสองมือไขว่คว้า คงไม่มีค่าใด
ห้องน้อยของเธอกับฉัน ที่วันนั้นมันดูแคบไป
เพิ่งจะรู้มันกว้างใหญ่ เกินจะนอนคนเดียว

ยามค่ำคืนยังยืนมองขอบฟ้า
เธอสบตากับฉันบ้างหรือเปล่า

ได้ยินมั้ย คิดถึงเธอ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2677 เมื่อ: 15 ก.พ. 12, 03:51 น »

อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะ ^^

เช้านี้ ก็ สู้เค้านะ ทาคาชิ

555+

ตื่นนอนแล้วยิ้มกว้างๆ เค้าบอกว่าจะสดชื่นทั้งวัน อย่าลืมทำตามนะค่ะ

^________________________^

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2678 เมื่อ: 17 ก.พ. 12, 07:50 น »

อรุณสวัสดิ์เจ้าค่ะ ^^

เช้านี้ ก็ สู้เค้านะ ทาคาชิ

555+

ตื่นนอนแล้วยิ้มกว้างๆ เค้าบอกว่าจะสดชื่นทั้งวัน อย่าลืมทำตามนะค่ะ

^________________________^

สวัสดียามเช้าครับ คุณหวานใจ..... q*021

ขอบคุณสำหรับรอยยิ้มและกำลังใจครับ.... q*021

คุณหวาน ว่างๆวันไหนก็ลองแวะไปเล่นที่บ้านลืมไม่เป็น..(คิดถึง)

ของผมได้นะครับ...เพราะบางวันผมก็มีเวลาน้อย อาจจะดูได้

ไม่ครบครับ....... q*021

คุณหวานใจ คลิ๊กที่ลิ้งค์นี้ก็จะเปิดไปที่บ้านลืมไม่เป็น...(คิดถึง) ได้เลยครับ

q*077q*077

http://webboard.sanook.com/forum/?topic=3548393

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2679 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 21:23 น »

เมื่อวันเวลา เดินทางมาถึงจุดหนึ่ง....

หน้า: 1 ... 53 54 55 56 57 58 59 60

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม