หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 60

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วันเหงาๆ...กับภาพเหงาๆ....  (อ่าน 64295 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 22:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

พี่มิคกับพี่เจเจวิ่งเล่นที่นี่จนเหนื่อย

แล้วอย่าลืมกลับบ้านอารมณ์นะคะ

q*021q*043q*043

เจนไปนอนละคะ q*008

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 23:26 น »

คุณ Micke001 ครับ :
ผมเคยโพสกระทู้แซวเล่น เมื่อวันก่อน ประมาณว่า ชอบกระทู้แบบนี้ เพราะ ผมเข้าใจ
ว่าคุณเป็นผู้หญิง ก็รู้สึก กระทู้ออกจะดูน่ารักดี เพราะ มีภาพ และ icon ประกอบ มันดูน่ารักดี
จนเป็นประเด็นให้ น้องมีน เข้าใจผิด ว่าผมกระแนะกระแหนคุณ น่ะครับ

ด้วยความสัจจริงครับ ผมไม่ทราบแม้กระทั่งว่าคุณเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายครับ (เข้าใจว่าเป็นผู้หญิง)
ก็ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

สำหรับน้องมีน ผมก็ชออภัยด้วยเช่นกันครับ

เพราะพอผ่านเหตูการณ์ช่วงนี้ ผมคงไม่ได้เข้า web board อีกนาน เพราะ
ปกติ จะเข้าเมื่อมีปัญหาเท่านั้นแหละครับ

ไปล่ะครับ

q*021 สวัสดีครับ คุณ lostguy
ผมมิค พ่อลูกหนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมต้องขอโทษด้วยครับ
ที่ตอบข้อความของคุณ ช้าไปหน่อย ผมก็เข้าไปอ่านกระทู้ของคุณ
และรู้เรื่องที่เกิดขึ้นแล้วครับ ผมต้องขอโทษแทน น้องมีน ด้วยครับ
ที่เธอไปใช้อารมณ์กับคุณ และก็หวังว่าคุณlostguy ที่เป็นผู้ใหญ่จะ
ไม่ถือสาเด็กนะครับ
จากการที่ผมได้อ่านเรื่องของ คุณlostguy ดูแล้วคุณกับผมจะ
อายุมากพอๆกัน ตัวผมเองก็ 40 กว่าแล้วครับ แต่ผมก็ไม่เคยเอาอายุ
มาเป็นตัวตั้งในการคบคน และผมก็ยอมรับในความคิด และคำแนะนำ
ของน้องๆ หรือพี่ๆทุกคนครับ ผมไม่ได้เก่งไปกว่าใคร และไม่ได้ดีไป
กว่าใครครับ เพื่อนๆในบอร์ดนี้ก็ทราบกันอยู่ครับ
ผมขอบอก คุณlostguy ได้เลยครับ การที่ผมลบความคิดเห็น
ของคุณออกนั้น มันไม่ได้เกิดจากความโกรธนะครับ เพียงแต่ผมเห็น
ว่ามันไม่เหมาะสมครับ กระทู้นี้ ไม่ได้มีแต่ผู้หญิงเข้ามาอ่านครับ ยังมี
เพื่อนๆผู้ชายเข้ามาอ่านเหมือนกันครับ การที่คุณlostguy จะหยอกล้อ
เพื่อนๆผู้หญิงนั้นเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่การจะมาว่าผู้ชายว่า น่าxxx ผม
ว่ามันออกจะดูไม่ดีครับ เพราะมันตีความหมายได้หลายอย่างเหลือเกิน
ก็เหมือนกับที่ น้องมีน บอกว่า คุณปากxxx เราก็ตีความหมายได้หลาย
อย่างเช่นเดียวกันครับ เธออาจบอกว่า คุณปากหวานก็ได้นะครับ ถ้าเรา
มองโลกในแง่ดี จริงของผมหรือเปล่าครับ
การที่เรามาที่นี้ เรื่องแรก เราต้องยอมรับครับว่า ทุกคนมาด้วยใจ
ไม่ว่าใจนั้นจะเป็นอย่างไร เรามาด้วยใจ และใช้อักษร หรือรูปภาพ เป็น
ตัวสื่อความคิด ดังนั้นการจะเขียนอะไร หรือจะลงรูปภาพอะไร ก็ควรจะ
ต้องไตร่ตรองให้ดีครับ การใช้ตัว xxx เช่นที่คุณได้ทำ ผมว่าเป็นสิ่งที่
ไม่ควรทำจริงๆครับ เพราะอาจทำให้เกิดความเข้าใจผิด อย่างเรื่องที่เกิด
ขึ้นกับตัวคุณเองครับ
ผมหวังว่า คุณlostguy จะเข้าใจผมนะครับ และผมก็ยินดีที่จะเป็น
เพื่อน กับคุณเสมอครับ
พ่อลูกหนึ่ง
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 23:45 น »

q*028...ยังไม่หายเหงา งั้นก็เหงา ต่อไป นะคร๊่าบบบ~!!!

มันคงแยกไม่ออก แล้วละคร๊าบบบ... เหงา.... ความเหงา.. q*012

q*021 น้องเจเจ ครับ ไม่ต้องน้อยใจนะครับ ไม่ใช่พี่รักษาไม่หายนะครับ
ตอนนี้พี่หายดีแล้วครับ แต่ที่ยังเล่น กับอารมณ์เหงาๆอยู่ ก็เพราะพี่เข้าใจ
ความรู้สึกเหงาๆ นี้เป็นอย่างดีครับ ในช่วงเวลาว่างๆ พี่จึงอยากถ่ายทอด
ความรู้สึกเหล่านี้ แทนเพื่อนๆที่กำลังเหงาอยู่ครับ มันเป็นเหมือนการได้
ระบายความเหงาออกจากใจครับ
น้องเจเจ เข้าใจพี่นะครับ...นะคนดี
(ป.ล แล้วก็มาคอยแก้ บทกลอนและข้อความ ของพี่ด้วยนะครับ)
q*043 พ่อลูกหนึ่ง q*043
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 เม.ย. 10, 03:00 น โดย micke001 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สาวใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 00:35 น »

สวัสดีค่ะ คุณพี่สาวใหญ่คนสวยใจดี q*021

เพลงที่พี่สาวใหญ่เอามาลงเพลงอะไรค่ะ มันฟังไม่ได้

เ้ด้ววว เจเจ จะช่วยเอามาลงให้ค่ะ

ยินดีได้รู้จัก นะค่ะ คุณพี่สาวใหญ่ q*021

ปล. ที่รู้ว่าพี่สาวใหญ่ ใจดีก็เพราะว่า เจเจ ติดตามอ่าน คคห. ของพี่สาวใหญ่ค่ะ คิคิ

สวัสดีค่ะน้อง เจเจ

พี่สาวใหญ่ ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจไมตรีของน้อง เจเจ นะคะ

เพลงที่ตั้งใจนำมาฝากเพื่อนๆ และน้องๆ คือเพลง แมงปอปีกบาง ค่ะ

และขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ ที่ติดตามอ่าน คคห. ของพี่สาวใหญ่

ยินดีที่ได้รู้จักกันนะคะ น้องเจเจ และขอขอบคุณสำหรับดอกไม้สวยๆ ด้วยค่ะ

ขอให้คนมอบดอกไม้นี้ สวยวันสวยคืนเหมือนดอกไม้ที่นำมามอบให้ พี่สาวใหญ่ นะคะ q*063q*054q*063
Guest
สาวใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 00:44 น »

q*021 สวัสดีครับ คุณสาวใหญ่
ผม มิค พ่อลูกหนึ่ง ครับ ที่นี้เป็นอีกมุมของ อารมณ์ครับ
ผมตั้งไว้ใช้เวลาเหงาๆครับ ขอเชิญ คุณสาวใหญ่ มาเป็นสมาชิก
ด้วยกันครับ จะได้ระบายอารมณ์เหงาๆ ด้วยกันครับ

สวัสดีค่ะ คุณพ่อลูกหนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักและขอบคุณสำหรับคำทักทายค่ะ

มุมนี้เป็นมุมที่ถูกใจ สาวใหญ่มากๆ ค่ะ ต้องขอบคุณ คุณมิค มากค่ะ

ที่สร้างมุมนี้ขึ้นมา สาวใหญ่ขอสมัครเป็นสมาชิกในมุมนี้ด้วยความยินดีค่ะ q*063

Guest
สาวใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 01:02 น »

q*021 เพราะมากๆค่ะ พี่สาวใหญ่ q*021
[/quote]

สวัสดีค่ะ น้องnewjiloveconan ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยนำเพลงมาลงให้พี่

ใช่ค่ะเพลง แมงปอปีกบาง เพลงนี้เพราะมากๆ ค่ะ

พี่สาวใหญ่จึงนำมาฝากเพื่อนๆ และน้องๆ ที่อยู่ในนี้

และที่ผ่านไปผ่านมาค่ะ เผื่อจะโดนใจใครๆ อีกหลายคนค่ะ

เพลงนี้เป็นเพลงที่คนเหงาๆ อย่างพี่สาวใหญ่ชอบฟังทุกคืนก่อนนอน

และฟังซ้ำๆ กันครั้งละหลายๆ รอบมากไม่เคยเบื่อเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับไมตรีค่ะ.. q*059

add
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 02:31 น »

สวัสดีค่ะ คุณพ่อลูกหนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักและขอบคุณสำหรับคำทักทายค่ะ

มุมนี้เป็นมุมที่ถูกใจ สาวใหญ่มากๆ ค่ะ ต้องขอบคุณ คุณมิค มากค่ะ

ที่สร้างมุมนี้ขึ้นมา สาวใหญ่ขอสมัครเป็นสมาชิกในมุมนี้ด้วยความยินดีค่ะ q*063

ผมขอรับ คุณสาวใหญ่ เข้ามาเป็นสมาชิกด้วยความยินดีเลยครับ
แล้วผม จะหาบทกลอน และบทความ มาให้อ่านกันเรื่อยๆครับ รวมถึง
บทเพลงด้วยครับ.... q*021
พ่อลูกหนึ่ง

ค่ำคืน กับ ความเหงา....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 02:35 น »

ปรับทุกข์กับเงา....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 02:48 น »

อย่าให้อดีตยึดคุณไว้้ คุณจะพลาดสิ่งดีๆ ที่จะผ่านมา

เพื่อนที่ดีเหมือนดวงดาว คุณจะไม่ได้เห็นพวกเขาตลอดเวลา แต่คุณจะรู้ว่าเขาอยู่ที่นั่นเสมอ

เพื่อนที่ดีที่สุดเหมือนใบไม้ 4 กลีบ ยากที่จะพบและโชคดีที่พบมัน

มพันธภาพที่แท้จริง ไม่มีวันจบสิ้น ….

add
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 02:57 น »

ในความไกลห่าง

ความอ้างว้างนั้นยาวยืน

ครอบคลุมทุกค่ำคืน

ทั้งหลับตื่น ทุกลมหายใจ

ไม่ใช่ขาดเธอแล้วโลกดับ

แต่ถ้ามีเธอโลกจะกลับเป็นแจ่มใส

ไม่ใช่ห่างเธอแล้วจะขาดใจ

แต่ถ้ามีเธอคอยห่วงใย

ก็จะดี กับหัวใจ มากกว่ากัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 03:11 น »

สุดเส้นสายปลายทาง แห่งความเหงา.....

ยังว่างเปล่าโดดเดี่ยว และสับสน.....

ไม่เหลือใครร่วมทาง แม้สักคน.....

สู้บนหนทางเปลี่ยวอย่าง เดียวดาย.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 20:08 น »

แร้วม่ะรักน้องมั่งหรอคร๊า~ q*083q*083q*081q*081q*013q*013

นั่นจิเนอะ หนูนิวจิ๊

พี่วิมะรักน้องนุ่งมั่งเหรอออ q*078

q*013

รักสิค๊าาา ไม่รักน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ แล้วจะไปรักใครที่หนายย ได้ q*020

เจ้าสองคนนี้ ตกนิดตกหน่อยมะได้เรยยน๊าา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 20:21 น »

ขอด้วยคน

กลับไปเหมือนวันนั้น...ที่เริ่มรัก
กลับไปเหมือนวันที่ได้รู้จัก รักจากเขา
กลับไปอยู่ในที่ ๆ เหมาะสำหรับเรา
กลับไปอยู่อย่างเหงา ๆ อย่างเข้าใจ
กลับไปอยู่ตรงนั้น วันที่เริ่มหวั่นไหว
กลับไปอยู่กับหัวใจที่มีไว้เพื่อแอบรัก
กลับไปอยู่ตรงนั้น...ตรงที่เคยรู้จัก
กลับไปอยู่กับความรัก ที่เริ่มต้นด้วยหัวใจ

ขอได้แค่รักแบบนี้....ก็เพียงพอ
ไม่ต้องการร้องขอความต้องการใด ๆ มากไปกว่านี้
ไม่ต้องการจุดยืนที่เหมือนใคร ๆ ที่เธอเคยมี
ไม่ต้องการเรียกร้องไปกว่านี้ ให้เธอลำบากใจ
ฉันสุขใจที่ได้อยู่ข้าง ๆ เมื่อเธอหวั่นไหว
สุขใจได้ที่เติมช่องว่างของหัวใจในบางครั้ง
สุขใจที่ได้ทำให้เธอหายเหงา เมื่อเธออยู่ลำพัง
สุขใจทุก ๆ ครั้ง ที่ได้เห็นรอยยิ้มเธอ

สวัสดีค่ะ คุณ FLUKE กลอนนี้เพราะมากๆ เลยค่ะ

ขออนุญาต คัดลอกไปไว้ที่ ทู้ เหนื่อยไม๊ 3 นะค๊าา

ขอบคุณค่ะ (อิอิ เนียน)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 22:31 น »

รักสิค๊าาา ไม่รักน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ แล้วจะไปรักใครที่หนายย ได้ q*020

เจ้าสองคนนี้ ตกนิดตกหน่อยมะได้เรยยน๊าา

q*013q*013 เค้า จ้อง ตลอดแหละ q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:07 น »

วันใดที่เมฆหม่น.....

ฟ้าหลังฝนคงสดใส.....

พักบ้าง เถอะนะใจ.....

เริ่มต้นใหม่ สิ่งดีๆ.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:13 น »

วันใดที่ฟ้าใส.....

จุดแรงใจไฟแห่งฝัน.....

อย่าปล่อยชีวิตผ่าน.....

เรื่องวันวานลืมทิ้งไป.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:21 น »

เหงานะ..เหงามาก..... q*001

add
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:25 น »

ผีเสื้อปีกบาง.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:25 น »

ขอบคุณ คุณพ่อลูกหนึ่ง มากนะคะสำหรับเพลงเพราะๆ ค่ะ q*063

ปรับทุกข์กับเงา.... ชอบมากๆ ค่ะ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:39 น »

เหงานะ เหงามาก...
อยากมีคนอยู่เคียงใกล้
แต่ด้วยความไม่พร้อม ที่มีมากมาย
จึงไม่อาจไปใกล้ กับใจเธอ

เจ็บนะ เจ็บปวดมากมาย
ที่ต้องกล้ำกลืนฝืนทนอยู่อย่างนี้
ฝันอยากมีอิสระและเสรี
คงจะมีได้แค่ในฝันฉันต่อไป

ขออนุญาตก๊อปใว้อ่านยามล้มตัวลงนอนนะคะ

คุณมิค ขอบคุณมากนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 00:50 น »

จะมีไหม...คนที่ฉันเฝ้ารอ......

add
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 01:04 น »

ขอบคุณ คุณพ่อลูกหนึ่ง มากนะคะสำหรับเพลงเพราะๆ ค่ะ q*063

ปรับทุกข์กับเงา.... ชอบมากๆ ค่ะ q*063

วันไหน ต้องการฟังเพลงอะไร ก็บอกผมได้ครับ
แล้วผมจะหามาให้ครับ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 05:07 น »

เหงานะ เหงามาก...
อยากมีคนอยู่เคียงใกล้
แต่ด้วยความไม่พร้อม ที่มีมากมาย
จึงไม่อาจไปใกล้ กับใจเธอ

เจ็บนะ เจ็บปวดมากมาย
ที่ต้องกล้ำกลืนฝืนทนอยู่อย่างนี้
ฝันอยากมีอิสระและเสรี
คงจะมีได้แค่ในฝันฉันต่อไป

ขออนุญาตก๊อปใว้อ่านยามล้มตัวลงนอนนะคะ

คุณมิค ขอบคุณมากนะคะ

q*021 ด้วยความยินดีเลยครับ คุณสาวใหญ่ เชิญก๊อปได้ตามสบายครับ

q*021 กลอนเปล่า บทนี้ผมเขียนขึ้น เพราะมีความรักครับ
แต่ก็รู้ถึง ความไม่พร้อมของ ตัวเองครับ เลยระบาย
ออกมาเป็นบทกล่อนครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 05:42 น »

q*021 ต่อหน้าฟ้าดิน.......

add
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 10:10 น »

ขอมาเยี่ยมเยียน...บ้านเหงาแห่งนี้ด้วยคนครับ...

และ ขอเป็นกำลังใจให้ คุณพ่อลูกหนึ่ง..ด้วยครับ...ผมเองก็เหงา..น๊ะ.. q*020(เชื่อปะเนียะ)

แต่ผมปกปิดความเหงาด้วยรอยยิ้ม...และอยู่กับมันอย่าง..ทรนง...จนมันแค่แว๊บๆ

เข้ามาเท่านั้นเอง...อย่างวันนี้ q*052................................ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 10:35 น »

q*004

ท่านริว อยู่มุมเหงา
ข้าพเจ้า อยู่มุมตึก
หัวใจ เต้นตึ๊ก..ตึ๊ก..
โจรมุมตึก q*049เอาตังค์มา q*016

มาป่วนกลอนเหงา q*012q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 12:16 น »

q*004

โจรมุมตึก q*049เอาตังค์มา q*016

[/quote
ป้าแช่ม อยู่มุมตึก

ข้าพเจ้า แอบคิดลึก

ที่มุมตึก ดังต๊อกแต๊ก

ว่าแล้ว อย่าตุกติก

เด้วโจร ถีบจาตกตึก........

( อาๆ...เนียลๆปายยย ) อิอิอิ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 16:56 น »

q*043q*043

add
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:00 น »

q*057q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:04 น »

q*021 น้องเจเจ ครับ ไม่ต้องน้อยใจนะครับ ไม่ใช่พี่รักษาไม่หายนะครับ
ตอนนี้พี่หายดีแล้วครับ แต่ที่ยังเล่น กับอารมณ์เหงาๆอยู่ ก็เพราะพี่เข้าใจ
ความรู้สึกเหงาๆ นี้เป็นอย่างดีครับ ในช่วงเวลาว่างๆ พี่จึงอยากถ่ายทอด
ความรู้สึกเหล่านี้ แทนเพื่อนๆที่กำลังเหงาอยู่ครับ มันเป็นเหมือนการได้
ระบายความเหงาออกจากใจครับ
น้องเจเจ เข้าใจพี่นะครับ...นะคนดี
(ป.ล แล้วก็มาคอยแก้ บทกลอนและข้อความ ของพี่ด้วยนะครับ)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:23 น »

q*043q*043

q*057 ใจดวงนี้ มีให้เธอมากกว่าคำว่า รัก.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:29 น »

q*057q*057

ขอเพียงมีเธอ อยู่ใกล้ๆใจฉ้น ไม่ว่าต้องเจอกับอะไร ฉันก็จะไม่หวาดหวั่น... q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:31 น »

สวัสดีค่ะน้อง เจเจ

พี่สาวใหญ่ ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจไมตรีของน้อง เจเจ นะคะ

เพลงที่ตั้งใจนำมาฝากเพื่อนๆ และน้องๆ คือเพลง แมงปอปีกบาง ค่ะ

และขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ ที่ติดตามอ่าน คคห. ของพี่สาวใหญ่

ยินดีที่ได้รู้จักกันนะคะ น้องเจเจ และขอขอบคุณสำหรับดอกไม้สวยๆ ด้วยค่ะ

ขอให้คนมอบดอกไม้นี้ สวยวันสวยคืนเหมือนดอกไม้ที่นำมามอบให้ พี่สาวใหญ่ นะคะ q*063q*054q*063

กลอนนี้ เจเจ มอบให้พี่สาวใหญ่ค่ะ q*021q*021

เป็นกลอน เหงาๆ ถ้าเหงา ก็แวะมาพูดคุย ทักทายกันได้ นะค่ะ พี่สาวใหญ่

เจ้าบ้านใจดีค่ะ(พี่มิค) พี่มิคผู้ชายหน้าหวาน คิคิ (แซวหน่อยจิ) q*020q*012

มองเกลียวคลื่นกลืนซัดแล้วพัดหาย
กลบผืนทรายชายหาดกวาดซากฝอย
ระรอกพลิ้วลิ่วไล่ไร้ร่องรอย
ทิ้งเปลือกหอยด้อยค่าปรายตาเมิน

นกนางนวลหวนกลับลับขอบฟ้า
ปีกอ่อนล้าถลาบินข้ามถิ่นเหิน
หลายปีผ่านนานวันให้หวั่นเพลิน
เจ้ายับเยินเกินกว่าเยียวยาทัน

นั่งเหม่อมองฟองคลื่นในคืนเหงา
ใต้ร่มเงาเศร้าหม่นปนความฝัน
แม้ไม่สุขทุกข์บ้างหว่างชีวัน
สู้บากบั่นฟันฝ่าอ่อนล้าแรง

ทะเลอีกซีกฟากที่ฝากฝัน
อ้อนจำนรรจ์ปั้นรักจำหลักแฝง
ทุกถ้อยเรียงเคียงใจให้เคลือบแคลง
เสมือนแสร้งแทงมีดกรีดแผลจม

เปรียบนางนวลซวนเซรักเล่ห์หลอน
ปีกเจ้าอ่อนถอนสะอื้นไห้ขื่นขม
เก็บบาดแผลแพ้ใจข้างในตรม
จำฝืนข่มก้มหน้าน้ำตาปรอย

เสียงคลื่นซัดปัดทรายสลายขวัญ
ผ่านคืนวันฝันค้างอย่างเหงาหงอย
ดังคำตอบปลอบใจไยเฝ้าคอย
แค่เพียงถ้อยลอยลมถมไม่เต็ม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:39 น »

แสนคิดถึงคนบนดอยผู้คอยอยู่
โปรดรัยรู้คนใต้ใจห่วงหา
ยังคิดถึงแดนดอยเสมอมา
ยังซาบซึ้งทุกครามิลืมเลือน

วันเวลาหมุนเวียนโลกเปลี่ยนผัน
แม้เนิ่นนานนับวันยังคงเหมือน
ทุกโสตเสี้ยวสำนึกยังย้ำเตือน
สัญญาจะมาเยือนเหมือนก่อนเคย

กึ๊ดเติง หาเพื่อนๆ บนดอยเสมอ เน้อ q*001

หมู่เฮา จาวดอย ถึงจะจากบ้านบนดอยมานาน q*043q*043

แต่ก่อ บ่อเกยลืมจาวดอย และบ้านบนดอย เน้อเจ้า q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:41 น »

ขอมาเยี่ยมเยียน...บ้านเหงาแห่งนี้ด้วยคนครับ...

และ ขอเป็นกำลังใจให้ คุณพ่อลูกหนึ่ง..ด้วยครับ...ผมเองก็เหงา..น๊ะ.. q*020(เชื่อปะเนียะ)

แต่ผมปกปิดความเหงาด้วยรอยยิ้ม...และอยู่กับมันอย่าง..ทรนง...จนมันแค่แว๊บๆ

เข้ามาเท่านั้นเอง...อย่างวันนี้ q*052................................ q*021

q*021 สวัสดีครับ พี่ริว
ยินดีต้อนรับ พี่ริว เข้าสู่บ้านเหงาๆครับ ผมเปิดบ้านนี้
เอาไว่เพื่อผ่อนคลายครับ พี่ริว เรื่องความเหงา จริงๆแล้ว
เราก็มีกันทุกคนนั้รแหละครับ บางครั้งก็มาแบบแว๊บๆ ครับ
เรื่องจะให้เชื่อว่า พี่ริว ก็เหงาเป็น ต้องขอคืดดูก่อนครับ
เพราะถ้า พี่ริว เหงามีหวังสาวๆน้อยใจกันแย่ซิครับ.... q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:44 น »

q*057 ใจดวงนี้ มีให้เธอมากกว่าคำว่า รัก.....

..อ้ายคนดี..

อ้ายคนดีมีงานที่สานก่อ
ลำบากบ่อท้อไหมใจฝากถาม
โขงยามแล้งแห้งขอดคึดฮอดยาม
โขดหินงามวามวับจับแสงจันทร์

อ้ายคนดีมีไผข่างใจบ่
น้องยังรอพ้อพบประสบขวัญ
ยามเมื่อยขาล้าท้อต่อชีวัน
ขอให้ฉันเป็นแรงแห่งศรัทธา

อ้ายคนดีมีปัญหาอย่าลืมข้อย
ผู้เฝ้าคอบปลอบขวัญแก้ปัญหา
ยามอ้ายท้อขอเพียงส่งเสียงมา
ตักน้องยารออ้ายให้หนุนนอน

อ้ายคนดีปีไหนอย่าได้เปลี่ยน
หัวใจเพียรเขียนรักส่งฝากอ้อน
ร้อยเรียงคำนำรักฝากสุนทร
บนลานกลอนแห่งนี้ที่สัญญา

อ้ายคนดีอยู่ไกลอย่าได้หวั่น
รักเรานั้นมั่นคงส่งใจหา
อดีตที่พานพบประสบมา
เป็นบทท้าสองใจให้ก้าวเดิน

อยากให้อ้ายคนดีสุดที่รัก
ได้ประจักษ์รักเราดุจเขาเขิน
พายุร้ายกรายมากล้าเผชิญ
เราจะเดิน...เพลินไป...ไม่ปล่อยมือ......

รับไว้แล้วค่ะ ขอบคุณ นะค่ะ คิคิ(เขิน) q*020q*012

add
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:49 น »

ขอเพียงมีเธอ อยู่ใกล้ๆใจฉ้น ไม่ว่าต้องเจอกับอะไร ฉันก็จะไม่หวาดหวั่น... q*060

เอาเพลงนี้ ไปฟัง แทนใจเค้าแัระกัน คิคิ (เขินนะตัวเอง) q*006

add
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 17:50 น »

q*004

q*021 สวัสดีครับ ป้าแช่ม
ป้าแช่ม แวะมาป่วน บ่อยๆนะครับ
ผมชอบ บทกลอน ของป้าแช่มครับฟัง
แล้วรู้สึกได้ผ่อนคลายครับ.... q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:01 น »

เคียงข้างเธอ....

ก้าวตามฝันกันมานานแรมปี
พี่คนดีที่รักชักท้อถอย
อุปสรรคมากมายเข้ามาคอย
ใจเลื่อนลอยหมดหวังลงทุกที
อย่าลืมนะว่ายังมี...น้องเคียงข้าง
เดินร่วมทางฟันฝ่ามาทุกที่
สู้ด้วยใจของเราหมดใจมี
คงถึงฝันซักที...พี่อย่ากลัว
แม้ลมฝนพัดพาพายุกระหน่ำ
ฟ้าผ่าซ้ำแรงใจน้องเต็มที่
อยู่เคียงข้างไม่ไปไหนเลยคนดี
ทุกข์สุขมี...เราจะก้าวข้ามผ่านไป

มอบแด่คนที่กำลังหมดกำลังใจ โปรดหันมองคนใกล้ตัว ที่เรารักและรักเรา
นั่นแหละคือกำลังใจที่คอยต่อเติมไม่มีวันสิ้นสุด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:02 น »

อ้างถึง
เอาเพลงนี้ ไปฟัง แทนใจเค้าแัระกัน คิคิ (เขินนะตัวเอง) q*006

q*021 เพลงเพราะดีครับ น้องเจเจ....ไม่ต้องเขิลนะ คนเก่ง.... q*063

q*057q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:06 น »

ล้มแล้วลุกทุกครั้งยืนเคียงข้าง

ไม่อ้างว้างเธอให้พลังฉัน
จะผิดพลั้งให้รักมีต่อกัน

สร้างสวรรค์ทางเดินสู่วิมาน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:11 น »

q*021เพลงเพราะดีครับ น้องเจเจ....ไม่ต้องเขิลนะ คนเก่ง.... q*063

q*057q*057

ต่างคนต่างความคิดลิขิตรัก

บนทางเดินร่วมฝันวันฟ้าใส
แดดอุ่นอ่อนละไมคลายลมหนาว
น้ำค้างบนยอดหญ้ารับแสงพราว
บนแนวทางย่างก้าวเราสองคน

ต่างคนต่างความคิดลิขิตรัก
ต่างผ่อนหนักผ่อนเบาเราทั้งสอง
จูงมือเดินร่วมทางห่างพี่น้อง
ดั่งดวงใจหมายปองครองรักกัน

ระหว่างทางเราเดินผเชิญปัญหา
ทั้งทุกข์สุขนานาท้าแดดฝน
เราต่างเดินก้าวไปได้ทุกข์ทน
ทั้งร้อนฝนปนหนาวเคล้าน้ำตา

มีความสุขสมหวังในบางครั้ง
ชีวิตยังต้องก้าวเดินผเชิญฝัน
ผ่านผู้คนดีเลวปะปนกัน
บนทางฝันได้เรียนรู้ดูกันไป

เขิลอยู่ดี แหละ คิคิ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:14 น »

นานแล้ว..ที่ต้องนอนฝันร้าย

นานเเล้ว..ที่ผิงกายด้วยความเหงา

นานแล้ว..ที่ความเหว่ว้าโอบล้อมเป็นเงา

นานแล้ว..ที่ไม่เคยใช้คำว่า เรา กับใคร

อยากนอนฝันดีสักคืน...

อยากลืมตาตื่นอย่างสดใส

อยากเปลี่ยนฝันร้ายที่มีตลอดมาในใจ

ขอเป็นเธอได้ไหม..

ที่จะทำให้ภาพฝันในใจฉันงดงาม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:15 น »

ตัวเอง เค้าขอตัวแป๊บ นะค่ะ ไปทำธุระ แป๊บนึง...

ค่ำๆ เค้าเข้ามา นะค่ะ บั๊บบบบาย นะ q*057q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 5 เม.ย. 10, 18:24 น »

ไม่ขอเป็นคนที่เธอบอกว่าชอบ

แต่ขอเป็นคนที่เธอบอกว่าใช่

ไม่ขอเป็นคนที่เธอบอกว่ารักจนหมดใจ

แต่ขอเป็นคนที่เธอห่วงใยตลอดมา

ไม่ขอเป็นคนที่เธอต้องคิดถึง

แต่ขอเป็นคนหนึ่งที่เธอคอยถามหา

ไม่ขอเป็นคนที่อยู่กับเธอตลอดเวลา

แต่ขอเป็นคนที่เธอเห็นคุณค่าทุกเวลาที่หายใจ

ขอได้ไหม..คนดี...... q*063

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 60

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม