Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดูดวงฟรีๆ  (อ่าน 9173 ครั้ง)
Guest
luktan
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 20:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

1. ชื่อตาลค่ะ อายุย่าง29 ส่วนสูง146 ตำหนิมีปานที่ด้นข้างซ้าย
โครงหน้า กลม สีผิว ขาวเหลือง
ส่งจากกทม ปััจจุบันบ้านพัก ติดถนน
ปัจจบันนี้ว่างงาน เลยขายของในเนต+กับหางานไปด้วย ดิฉัน จะมีโอกาศได้งานทำภายในเดือนเม.ย.ไหมค่ะ งานที่ได้เป็นงานเกี่ยวกับอะไรทำได้นานไหม ขายของในเนตช่วงนี้ขายไม่ดีเท่าไหร่ เดือนหน้าและเดือนต่อไปเป็นเช่นไร จะติดขัดเรื่องการเงินไหม
2 คำถามที่2 คนที่คบอยู่ตอนนี้มีจะมีเกณฑ์ห่างกันหรือเปล่า จะได้เจอกันอีกไหม และ จะมีคนเข้ามาทำความรู้จักเมื่อไหร่

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 00:18 น »

1. ชื่อ: จี อายุย่าง : 23 ส่วนสูง : 165 ตำหนิไฝปาน : แถวๆไหปลาร้า แผลเป็น : แถวๆหน้าอกกับหลังมือใกล้ง่ามนิ้ว โครงหน้า : รูปไข่แต่แก้มเยอะมากๆ สีผิว : ขาว อ้วน
2. ส่งจาก กทม ที่พัก เป็นบ้านสองชั้นอยู่ในซอยออกแนวสลัม หน้าบ้านเป็นกำแพง หลังกำแพงเป็นศาลาสวดศพ
3.1 จาถามว่าทุนไปต่างประเทศ จะได้ไปในปีนี้หรือเปล่าค่ะ
3.2 แล้วจะได้เจอคนที่เรารักหรือเปล่าค่ะ หรือว่าเนื้อคู่อะคะ เป็นยังไงมั่ง

ขอบคุณนะคะ ^^

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
SaliThai
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 00:33 น »

ผ่านมา 5 วันแล้ว มาดูทุกวัน ยังไม่ได้รับการตอบเลย ยังรออยู่นะคะ

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ อยากรู้จริงๆ

1. ชื่อ เบียร์ อายุ 24 ปี ส่วนสูง 160 ซม. น้ำหนัก 45 กก. ใบหน้ารูปไข่ ผมดำยาว จมูกสิงห์ไม่โด่งมากโด่งนิดหน่อย ผิวสองสีค่อนข้างขาว-เหลือง มีขี้แมงวันตรงมุมปากด้านขวาเฉียงขึ้นประมาณ 45 องศาและบริเวณหน้าอกด้านซ้ายต่ำกว่าไหปลาร้าซ้ายนิดหน่อย
2. ส่งจากอพาร์เมนต์ที่พัก แถวสาทร จ.กรุงเทพฯ
3. - ทุนที่ขอ เพื่อจะเรียนต่อราวๆ ส.ค. 2510 จะสำเร็จมั้ย?
- รักสามเส้าที่ประสบทุกวันนี้จะคลี่คลายไปอย่างไร? สุดท้ายจะได้อยู่กับใครคนรักเก่าหรือคนรักใหม่?

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 08:16 น »

อาจารย์ เลิกตอบก็บอกกันด้วยจะได้ไม่ต้องรอ เข้ามาทุกวันจนเบื่อแล้ว

Guest
panpan
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 10:59 น »

ชื่อเล่น เพ็ญ อายุ33 ปี 8 เดือน โครงหน้าลักษณะสี่เหลี่ยม ส่วนสูง 160 หนัก 54
มีแผลเป็นที่ใต้ริมฝีปากล่างยาวเป็นเส้นเล็กๆถึงคาง
มีขี้แมลงวันที่ใต้เส้นเท้าข้างซ้าย มีไฝที่โคนขาข้างซ้าย ผิวดำแดง ออกอวบๆ
ส่งจากบ้านทาวเฮ้าส์ติดถนนเมนแถวดอนเมือง

สิ่งที่อยากรู้
1.ในปี 2553 นี้จะมีสิทธิ์สอบตำรวจติดไหมค่ะ
2.ตอนนี้ชอบคนคนหนึ่งถามว่าเขาจะชอบเราไหมค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ
(ขอให้อานิสงฆ์นี้ส่งผลให้จำเริญๆนะค่ะ)

รออยู่เหมือนกันค่ะ
Guest
JenNyyyy
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 12:53 น »

1. ชื่อตุ๋ม อายุ 36 ย่าง 37 สูง 175 หนัก น่าจะเกิน 85ล่ะนะ 555
มีตำหนิคือไฝที่ต้นคอซ้ายใกล้ ๆ หลังหู
2. ส่งจาก ต.บางรักใหญ่ นนทบุรีค่ะ (บ้านอยู่ปากน้ำ)
3. คำถามอยากรู้เรื่องงานกับเงินค่ะ
- อยากรู้ว่างานที่ทำอยุ่มีความมั่นคงไม๊ ดีไม๊ ควรจะเปลี่ยนงานไม๊ ถ้าเปลี่ยนจะหาได้หรือไม่ ดีกว่าเดิมหรือไม่
- จะมีโชคด้านการเงินบ้างไม๊

Guest
แต้
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 14:16 น »

แต้ อายุย่าง 28 สูง 165 มีปานใต้ราวนมซ้าย ค่อนมาทางขาว แผลเป็นตรงน่องขาขวา
โครงหน้ารูปไข่ ผิวสีแทน ไม่ผอม ไม่อวบ
ส่งจาก กทม. หอพัก ชั้น 2 อยู่ในซอย ด้านหลังติดคลอง
เรื่อง ความความรัก
เรื่อง ชีวิตในอนาคต
ขอบคุณค่ะ

Guest
***Yui***Cr
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 14:31 น »

1.ชื่อ ยุ้ย อายุย่าง 19 ส่วนสูง 165 มีไฝที่สะโพกด้านขวา ผิวสีแทน อวบ
2.ตจว.พักอยู่บ้าน ติดถนน
3.-อยากทราบเรื่องการเงิน-ความรัก-โชคลาภ-เรื่องเรียน
q*006 ขอบคุณล่วงหน้าขร๊ะ

Guest
เจิดจรินทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 16:06 น »

ชื่อเล่นพริกค่ะ อายุย่างเข้า28 ส่วนสูง 165 รูปร่างผอม
ตำหนิมีร้อยเย็บที่มุมปากแต่เล็กนิดเดียวนะค่ะ
มีไฝที่ตรงกลางของหน้าอกค่ะ อยู่บ้าน ติดถนนในซอย
ส่งจากต่างจังหวัดค่ะ

Guest
นวลศรี
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 18:37 น »

ชื่อ อุ้ม เกิด พุธ 3 เมษายน 2517 ปีขาล มีปานแดงที่กลางหน้าผาก มีไฝที่เอวด้านซ้ายค่อนไปด้านหลัง มีไฝแดงใต้นมด้านขวา นอกนั้นขี้แมลงวันเยอะมาก ใบหน้ารูปไข่ ผิวสีขาวเหลือง รูปร่างสมส่วน สูง 155 หนัก 47 กก. บ้านอยู่ใหนหมู่บ้านกลางซอย อยู่สมุทรปราการ
1. อยากทราบอนาคตจะเป็นอย่างไร 2. อยากทราบเรื่องโชคลาภจะมีเมื่อไหร่ จากไหน ขอบคุณนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 20:57 น »

ชื่อ อุ้ม เกิด พุธ 3 เมษายน 2517 ปีขาล มีปานแดงที่กลางหน้าผาก มีไฝที่เอวด้านซ้ายค่อนไปด้านหลัง มีไฝแดงใต้นมด้านขวา นอกนั้นขี้แมลงวันเยอะมาก ใบหน้ารูปไข่ ผิวสีขาวเหลือง รูปร่างสมส่วน สูง 155 หนัก 47 กก. บ้านอยู่ใหนหมู่บ้านกลางซอย อยู่สมุทรปราการ
1. อยากทราบอนาคตจะเป็นอย่างไร 2. อยากทราบเรื่องโชคลาภจะมีเมื่อไหร่ จากไหน ขอบคุณนะคะ
สวัสดีครับ ปีนี้มีเกนได้ข้าวของจากแฟนนะครับ ปปีหน้าก็นะวังครับเรื่องคุณพ่อ เกี่ยวกับความดันครับ ถ้าคุณพ่อเสียแล้วให้ระวังกับตัว้องครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:04 น »

ชื่อเล่นพริกค่ะ อายุย่างเข้า28 ส่วนสูง 165 รูปร่างผอม
ตำหนิมีร้อยเย็บที่มุมปากแต่เล็กนิดเดียวนะค่ะ
มีไฝที่ตรงกลางของหน้าอกค่ะ อยู่บ้าน ติดถนนในซอย
ส่งจากต่างจังหวัดค่ะ
คุณขี้งอนะครับ ขี้ระแวงอะ ลดตรงนี้หน่อยก็ดีครับ ปีนี้ จะพบเกนรักซ้อนครับ จะเอาคนไหนดีน้า เรื่องการงานก็กีครับ ก้าวหน้าดี ส่วนสุขภาพระวังสายตานะครับ คุณสายตาไม่ค่อยจะดีสักเท่าไรนักครับ ที่ๆอยู่ หน้าบ้าน หาเจ้าแม่กวนอิมมิติดที่ประตูบ้านนะครับ ช่วยเรื่องโชคลาภมากครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:10 น »

1.ชื่อ ยุ้ย อายุย่าง 19 ส่วนสูง 165 มีไฝที่สะโพกด้านขวา ผิวสีแทน อวบ
2.ตจว.พักอยู่บ้าน ติดถนน
3.-อยากทราบเรื่องการเงิน-ความรัก-โชคลาภ-เรื่องเรียน
q*006 ขอบคุณล่วงหน้าขร๊ะ
การเงินได้ เท่าไรหมดเก็บไม่เคยอยู่ กระเป๋าตังคุณมีตำหนิ รอยขาด เปลี่ยนซะ ที่ๆคุณพักเหมือนอนุ่ใกล้น้ำนะ ผมว่าต้องผ่านน้ำ หรือคลอง เหมมือนมองเห็นคลอง ความรักมีเกนรักซ้อน เข้ามามากกว่า 1 การเรียนคุณก็ ok หนิครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:16 น »

แต้ อายุย่าง 28 สูง 165 มีปานใต้ราวนมซ้าย ค่อนมาทางขาว แผลเป็นตรงน่องขาขวา
โครงหน้ารูปไข่ ผิวสีแทน ไม่ผอม ไม่อวบ
ส่งจาก กทม. หอพัก ชั้น 2 อยู่ในซอย ด้านหลังติดคลอง
ขอบคุณค่ะ
ปีนี้มีการเปลี่ยนแปลง งานโยกย้ายงาน หรือเลื่อนตำแหน่ง หลังเมษาความรักมีข่าวดีครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:21 น »

1. ชื่อตุ๋ม อายุ 36 ย่าง 37 สูง 175 หนัก น่าจะเกิน 85ล่ะนะ 555
มีตำหนิคือไฝที่ต้นคอซ้ายใกล้ ๆ หลังหู
2. ส่งจาก ต.บางรักใหญ่ นนทบุรีค่ะ (บ้านอยู่ปากน้ำ)
3. คำถามอยากรู้เรื่องงานกับเงินค่ะ
- อยากรู้ว่างานที่ทำอยุ่มีความมั่นคงไม๊ ดีไม๊ ควรจะเปลี่ยนงานไม๊ ถ้าเปลี่ยนจะหาได้หรือไม่ ดีกว่าเดิมหรือไม่
- จะมีโชคด้านการเงินบ้างไม๊

ทำงานเก่าดีกว่านะครับ โชค ตอนนี้ยังไม่มีครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:28 น »

ชื่อเล่น เพ็ญ อายุ33 ปี 8 เดือน โครงหน้าลักษณะสี่เหลี่ยม ส่วนสูง 160 หนัก 54
มีแผลเป็นที่ใต้ริมฝีปากล่างยาวเป็นเส้นเล็กๆถึงคาง
มีขี้แมลงวันที่ใต้เส้นเท้าข้างซ้าย มีไฝที่โคนขาข้างซ้าย ผิวดำแดง ออกอวบๆ
ส่งจากบ้านทาวเฮ้าส์ติดถนนเมนแถวดอนเมือง

สิ่งที่อยากรู้
1.ในปี 2553 นี้จะมีสิทธิ์สอบตำรวจติดไหมค่ะ
2.ตอนนี้ชอบคนคนหนึ่งถามว่าเขาจะชอบเราไหมค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ
(ขอให้อานิสงฆ์นี้ส่งผลให้จำเริญๆนะค่ะ)

รออยู่เหมือนกันค่ะ
ดาว 1 เสีย ครับ ไปทำบุณด้วยหลอดไฟสัก 10 หลอดช่วยได้ คนนี้ยังไม่ใช่คู่ ถ้าคบ มีเกนการพรัดพราก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:29 น »

ชื่อวาครับ เกิด4/12/2519 อายุย่าง34 สูง170 หนัก80กก
ตำหนิ มีแผลเป็นบริเวณต้นแขนและแขนด้านขวา และแผลผ่าตัดหลังมือซ้าย
หน้ากลม ผิวดำแดง
ส่งจากหาดใหญ่ บ้านอยู่ใกล้อุโมงค์ลอดทางรถไฟครับ
ขอถาม 1.เนื้อคู่เป็นแบบไหนมาเมื่อไร
2.การงานในอนาคตว่าจะเป็นอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ช่วยตอบด้วยนะครับจะรอฟังครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:36 น »

1. ชื่อตาลค่ะ อายุย่าง29 ส่วนสูง146 ตำหนิมีปานที่ด้นข้างซ้าย
โครงหน้า กลม สีผิว ขาวเหลือง
ส่งจากกทม ปััจจุบันบ้านพัก ติดถนน
ปัจจบันนี้ว่างงาน เลยขายของในเนต+กับหางานไปด้วย ดิฉัน จะมีโอกาศได้งานทำภายในเดือนเม.ย.ไหมค่ะ งานที่ได้เป็นงานเกี่ยวกับอะไรทำได้นานไหม ขายของในเนตช่วงนี้ขายไม่ดีเท่าไหร่ เดือนหน้าและเดือนต่อไปเป็นเช่นไร จะติดขัดเรื่องการเงินไหม
2 คำถามที่2 คนที่คบอยู่ตอนนี้มีจะมีเกณฑ์ห่างกันหรือเปล่า จะได้เจอกันอีกไหม และ จะมีคนเข้ามาทำความรู้จักเมื่อไหร่
การงานเสียยับเลย เอาเป้นว่าถวามสังคทานบ่อยๆก็แล้วกันครับ มิถุนา จะมีคนเข้ามา คบได้ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:49 น »

ชื่อวาครับ เกิด4/12/2519 อายุย่าง34 สูง170 หนัก80กก
ตำหนิ มีแผลเป็นบริเวณต้นแขนและแขนด้านขวา และแผลผ่าตัดหลังมือซ้าย
หน้ากลม ผิวดำแดง
ส่งจากหาดใหญ่ บ้านอยู่ใกล้อุโมงค์ลอดทางรถไฟครับ
ขอถาม 1.เนื้อคู่เป็นแบบไหนมาเมื่อไร
2.การงานในอนาคตว่าจะเป็นอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เนื้อคู่ชาวต่างชาติ 30 ปลายๆละครับ งานถ้าจัดการเกียวกับด้านการเงินจะดีมากครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:55 น »

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ อยากรู้จริงๆ

1. ชื่อ เบียร์ อายุ 24 ปี ส่วนสูง 160 ซม. น้ำหนัก 45 กก. ใบหน้ารูปไข่ ผมดำยาว จมูกสิงห์ไม่โด่งมากโด่งนิดหน่อย ผิวสองสีค่อนข้างขาว-เหลือง มีขี้แมงวันตรงมุมปากด้านขวาเฉียงขึ้นประมาณ 45 องศาและบริเวณหน้าอกด้านซ้ายต่ำกว่าไหปลาร้าซ้ายนิดหน่อย
2. ส่งจากอพาร์เมนต์ที่พัก แถวสาทร จ.กรุงเทพฯ
3. - ทุนที่ขอ เพื่อจะเรียนต่อราวๆ ส.ค. 2510 จะสำเร็จมั้ย?
- รักสามเส้าที่ประสบทุกวันนี้จะคลี่คลายไปอย่างไร? สุดท้ายจะได้อยู่กับใครคนรักเก่าหรือคนรักใหม่?

เพลาความเจ้าชู้ลงหน่อยก็ดีนะครับ ดูเหมือนว่าจะอยู่ทั้งสองคนเลยนะครับ การเรียนรอปีหน้าดีกว่าครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 03:15 น »

อุตส่าห์รอตั้ง 6 วัน - -*
คำตอบของอาจารย์คือความหวังของผมนะ
สุดท้ายไม่ได้คำตอบ
แต่ก็ขอบคุณคับ
ขอให้อาจารย์สุขภาพดีขึ้นไวๆนะคับ

Guest
น้อง แอปเปิ้ล
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 11:09 น »

ชื่อเล่นแอปปเปิ้ลคะ อายุ19 ปี มีปานดำที่ขาใกล้ๆตาตุ่มข้างขวา มีไฝในที่ลับ มีแผลเป็นที่หัวเข่าขวาตอนล้มรถ ส่วนสูง 163.5 น้ำหนัก46
ใบหน้าเหลี่ยม ผิวขาว มีแฟน เกิดวันที่ 22 กรกฎาคม 2535 ผิวขาว มีไฝในที่ลับ

อยากทราบว่า
1. ตอนนี้แฟนโกดเรื่องอะไรไม่รู้สาเหตุ แฟนทำตัวออกห่าง อยากรู้ว่าจะได้คืนดีกันไหม แร้วเป็นคู่กันรึป่าว
2.แฟนจะไปมีกิ๊ก หรือคืนดีกับแฟนเก่ารึป่าว
3.แร้วควรจะบูชาอะไร
Guest
น้องแอเปิ้ล
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 11:12 น »

size=medium][/size] ชื่อเล่นแอปปเปิ้ลคะ อายุ19 ปี มีปานดำที่ขาใกล้ๆตาตุ่มข้างขวา และแผลเป็นที่คาง มีไฝในที่ลับ มีแผลเป็นที่หัวเข่าขวาตอนล้มรถ ส่วนสูง 163.5 น้ำหนัก46
ใบหน้าเหลี่ยม ผิวขาว มีแฟน เกิดวันที่ 22 กรกฎาคม 2535 ผิวขาว มีไฝในที่ลับ

อยากทราบว่า
1. ตอนนี้แฟนโกดเรื่องอะไรไม่รู้สาเหตุ แฟนทำตัวออกห่าง อยากรู้ว่าจะได้คืนดีกันไหม แร้วเป็นคู่กันรึป่าว
2.แฟนจะไปมีกิ๊ก หรือคืนดีกับแฟนเก่ารึป่าว
3.แร้วควรจะบูชาอะไร

Guest
กิกิ
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 00:43 น »

สนุกมากรึไง มาล้อเล่นกับความหวังของคนอื่น คุณมันคนไม่มีความรับผิดชอบ อย่างน้อยก็ควรบอกตั้งแต่ 2-3 วันแรก นี่รอเกือบสัปดาห์ถึงมาบอก ไม่มีใคร อยากเอาความลับตัวเองมาบอกหรอกนะ คุณมันแย่มาก ถ้าจะทำเล่นๆ ก็อย่ามาทำ แถวนี้ q*025

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 09:21 น »

วันเดือนปีก็ไม่เอา แล้วดูจากอะไรนั่งเทียนรึเปล่า ขนาดหมอดูชื่อดังยังต้องใช้วันเดือนปีเกิดแล้วคุณ นั่งทางในรึไง รู้มั๊ยการทายผิด ทายถูก คนเชื่อและนำไปตัดสินใจจะเป็นบาปขนาดไหน เช่นไปบอกเลิกกับแฟน ไปลาออกจากงาน ไปคบกับคนที่ตัวเองไม่ได้รัก...กรรมมีจริงนะคุณ

Guest
juja
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 10:12 น »

ขออนุญาตนะคะ อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจอาจารย์ที่ดูดวงน่ะค่ะ

เพื่อน ๆ ทุกท่าน อย่าโกรธอาจารย์เลยค่ะที่ไม่สามารถดูดวงให้พวกเราได้แล้ว

วิชาที่อาจารย์เรียนมาทางนี้ คงจะต้องใช้จิตญาณสัมผัสแบบนี้ จึงไม่จำเป็นต้องใช้วันเดือนปีเกิด

ก็คงเหมือนหมอดูบางท่าน ใช้ญาณสัมผัสที่ 6

และการดูดวงแบบนี้ ก็คงต้องใช้พลัง และสมาธิเป็นอย่างมาก

ช่วงแรก ๆ ก็เห็นอาจารย์ตอบกระทู้ให้ แต่การที่อยู่ ๆ ก็ปิดกระทู้ คิดว่าคงไม่ได้เกิดจากการ

คิดทำสนุก ๆ ขาดความรับผิดชอบแต่อย่างใด

และคิดว่าอาจารย์ก็คงรู้สึกเสียใจนะคะ ที่ไม่สามารถทำหน้าที่ตรงนี้เพื่อเป็นวิทยาทานได้อีกต่อไป

ก็อยากขอว่า....อย่าไปว่ากล่าวท่านเลยค่ะ

ในนี้ก็ยังมีกระทู้อื่นที่เปิดให้ดูดวงฟรี ลองเข้าไปตั้งกระทู้ถามใหม่นะคะ

อย่าเอาความโกรธ ความโมโห มาเป็นตัวทำให้ใจเราร้อนรนเลยค่ะ

อากาศร้อน ..... ใจเย็น ๆ นะคะ

Guest
จังก้า
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 10:42 น »

ตกลงว่าคุณเลือกตอบเฉพาะคนเหรอ บางคนก็รอคำตอบจนอารมณ์เสีย คิดว่าคุณน่ะเอาความรู้สึกคนอื่นมาล้อเล่น ดิฉันเข้าใจความรู้สึกของคนถามนะ (เพราะดิฉันก็เป็นคนนึงเหมือนกันที่รอคำตอบคุณมานานแล้ว) คนที่ต้องการให้คุณดูดวงน่ะถ้าเค้าไม่ร้อนใจจริง ๆ คงไม่เอาของตัวเองมาเปิดเผยในที่สาธารณะอย่างนี้หรอก ถ้าคุณจะดูดวงเฉพาะบุคคลก็โปรดระบุให้ชัดเจนหน่อยนะคะ ว่าต้องการจะดูดวงให้คนแบบไหน คนอื่น ๆ ที่เค้าเขามาเซิร์ทเจอกระทู้นี้จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียความรู้สึกกับคุณ เข้าใจนะว่าคุณดูให้ฟรี ๆ ถ้าคุณไม่ต้องการตอบให้ใครก็ช่วยกรุณาแจ้งคน ๆ นั้นซักนิดก็ได้ คงไม่เสียเวลาอะไรคุณมากมั๊ง
Guest
JenNyyyy
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 11:02 น »

ขอบคุณที่ตอบค่ะ

Guest
หน่อยหน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 29 มี.ค. 10, 11:29 น »

ทำอย่างไรดีคนรักเก่าใส่ความในทางไม่ดี q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 17:47 น »

สวัสดีครับ ผมเจ้าของกระทู้วันนี้มากะจะมาสะสางที่ยังค้าง หลังจากเครียงานมาทั้งอาทิตย์ แต่ที่เห็นผมยอมรับว่าเสียกำลังใจครับ มิทราบว่าคุณรู้หรือป่าว ว่ามันไม่ได้มีแค่ การดูโดยใช้ วันเดือนปีเกิด การเสี่ยงทายเช่นไพ่ยิบซี ผมไม่ได้นั่งเทียน ไม่ได้มั่ว ผมใช้เวลาดู ไม่ทราบว่าคุณรู้หรือป่าวว่ามันมีอยู่ วิชาผม คนที่ผมทายไป ถึงเวลาก็จะรู้ครับ จริงๆผมไม่ต้องเอาอะไรเลยก็ได้ ชือ ส่วนสูง ลักษณะ ไม่จำเป็น แต่ที่ทำเพราะถ้าคุณไม่ใช่สมาชิก ข้อความคุณต้องถูกตรวจสอบก่อน เวลามันจะคลาดเคลื่อน บางดวงผมต้องนั่งเลื่อน และที่ผมเอามัน ก็ไม่ใช่ข้อมูลรับอะไร ชื่อจริงผมเอาป่าว วันเดือนปีเกิดเอาป่าว ที่อยู่บ้านเลขที่เอาป่าว พูดถึงหมอดูที่คุณไปดูอันตรายกว่ามาก คุณว่าผมมั่วก็ลองไปเอาคนที่ว่าแม่นของคุณมาสิครับ เขากล้ารับคำท้าผมรึป่าวไม่ต้องเอาชื่อ ไม่ต้องเอาวันเดือนปีเกิด ทายได้ป่าวว่าชายหรือหญิง ทายได้ป่าวว่าสูงกี่เซน อาชีพอะไร อยู่ที่ไหน ใส่เสื้อสีอะไร กล้าหรือป่าวละครับ และใช่ครับผมเลือกตอบก่อนเพราะถ้าตอบทุกคนรวดเดียวไม่ไหวแน่มากมายขนาดนี้ ต้องเลือกตอบที่มีปัณหาก่อน ผมตอบให้คนที่มีปัญหา งาน สมัครงาน สอบ ผมเห็นว่าด่วน และยังมีความหวังยังแก้ไขได้ทัน และผมถือว่าช่วยสังคม ดูกันพรีๆ นี่หรือคือการตอบแทน พอครับ พอกันที

Guest
จังก้า
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 13:38 น »

สวัสดีครับ ผมเจ้าของกระทู้วันนี้มากะจะมาสะสางที่ยังค้าง หลังจากเครียงานมาทั้งอาทิตย์ แต่ที่เห็นผมยอมรับว่าเสียกำลังใจครับ มิทราบว่าคุณรู้หรือป่าว ว่ามันไม่ได้มีแค่ การดูโดยใช้ วันเดือนปีเกิด การเสี่ยงทายเช่นไพ่ยิบซี ผมไม่ได้นั่งเทียน ไม่ได้มั่ว ผมใช้เวลาดู ไม่ทราบว่าคุณรู้หรือป่าวว่ามันมีอยู่ วิชาผม คนที่ผมทายไป ถึงเวลาก็จะรู้ครับ จริงๆผมไม่ต้องเอาอะไรเลยก็ได้ ชือ ส่วนสูง ลักษณะ ไม่จำเป็น แต่ที่ทำเพราะถ้าคุณไม่ใช่สมาชิก ข้อความคุณต้องถูกตรวจสอบก่อน เวลามันจะคลาดเคลื่อน บางดวงผมต้องนั่งเลื่อน และที่ผมเอามัน ก็ไม่ใช่ข้อมูลรับอะไร ชื่อจริงผมเอาป่าว วันเดือนปีเกิดเอาป่าว ที่อยู่บ้านเลขที่เอาป่าว พูดถึงหมอดูที่คุณไปดูอันตรายกว่ามาก คุณว่าผมมั่วก็ลองไปเอาคนที่ว่าแม่นของคุณมาสิครับ เขากล้ารับคำท้าผมรึป่าวไม่ต้องเอาชื่อ ไม่ต้องเอาวันเดือนปีเกิด ทายได้ป่าวว่าชายหรือหญิง ทายได้ป่าวว่าสูงกี่เซน อาชีพอะไร อยู่ที่ไหน ใส่เสื้อสีอะไร กล้าหรือป่าวละครับ และใช่ครับผมเลือกตอบก่อนเพราะถ้าตอบทุกคนรวดเดียวไม่ไหวแน่มากมายขนาดนี้ ต้องเลือกตอบที่มีปัณหาก่อน ผมตอบให้คนที่มีปัญหา งาน สมัครงาน สอบ ผมเห็นว่าด่วน และยังมีความหวังยังแก้ไขได้ทัน และผมถือว่าช่วยสังคม ดูกันพรีๆ นี่หรือคือการตอบแทน พอครับ พอกันที

ขอรับผิดชอบในคำพูดที่เขียนไป ตามที่คุณเขียนกระทู้นี้มา ตกลงเข้าใจเหตุผลแล้วค่ะ เพราะดิฉันก็เป็นคนนึงเหมือนกันที่ร้อนใจเรื่องงานและปัญหาที่บ้านก็มากมาย แต่ในการที่เขียนถามไปไม่ได้แสดงความเดือดร้อนเท่าไรนักเพราะไม่รู้จะอธิบายอย่างไร แต่คุณก็ไม่ตอบให้ซักที ด้วยความที่ไม่รู้และก็ร้อนใจ เลยต้องผสมโรงไปกะคนอื่นเค้า ยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ แล้วตกลงคุณจะไม่ดูดวงในกระทู้นี้แล้วใช่หรือเปล่าคะ จริง ๆ แล้วสนใจและมีความหวังในการดูดวงครั้งนี้มาก แต่ในเมื่อไม่ได้คำตอบก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ถ้าจะติดต่อขอดูดวงนอกเหนือจากดูในกระทู้นี้ติดต่อจะติดต่อคุณได้อย่างไรคะ รบกวนตอบด้วยนะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 15:19 น »

ผมศรัทธาในการดูดวงของอาจารย์นะคับ ไม่งั้นคงไม่มานั่งเฝ้ารอคำตอบตั้งแต่วันที่โพสวันแรกคือวันที่ 22 จนกระทั่งถึงวันนี้ผมเฝ้ารอคำตอบและมาดูบอร์ดทุกวันนะคับ ขอให้อาจารย์กลับมาเปิดบอร์ดอีกครั้งเถอะคับ ผมเชื่อว่าอาจารย์ดูแม่นนะ ยังไงก็มีผมคนหนึงเฝ้ารออยู่นะคับ และผมคิดว่ายังมีอีกหลายคนเฝ้ารอเช่นกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 15:30 น »

1.ชื่อสิทธิ์ อายุย่าง25 ส่วนสูง162 มีไฝที่หลังด้านล่างเกือบกลางๆทางซ้าย แผลเป็นตรงแถวใต้ข้อพับขาซ้าย สีผิวขาวเหลือง รูปร่างผอมคับ
2.ส่งจากภูเก็ต เป็นหมู่บ้าน ซอย.10 คับ
3.ถามเรื่อง 1.เนื่อคู่จะเจอเมื่อไหร่ รูปร่างแบบไหน จะเจอเองหรือมีคนแนะนำให้รู้จักกันคับ
2.งานที่ทำอยู่ดีหรือไม่คับและจะประสบผลสำเร็จรึปล่าว

ถ้าอาจารย์ว่างช่วยตอบหน่อยนะคับ แต่ถ้ารบกวนก็ขอโทษคับ ขอบคุณมากคับ
Guest
jhnj
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 16:52 น »

q*01318/5/2542 q*039555

add
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 21:02 น »

อุตส่าห์รอตั้ง 6 วัน - -*
คำตอบของอาจารย์คือความหวังของผมนะ
สุดท้ายไม่ได้คำตอบ
แต่ก็ขอบคุณคับ
ขอให้อาจารย์สุขภาพดีขึ้นไวๆนะคับ

คุณ ครับ ยังอยู่หรือป่าวครับ ผมหาข้อความเก่าของคุณไม่เจอครับ เอาเป็นว่าเอาจากเวลา 3.15 ทายนะครับ
เอาอยางนี้แล้วกัน ช่วงนี้เดินเหินระวังข้อเท้าซ้าย หน่อยนะครับ จะเจ็บอาจเกิดอุบัติเหตุแต่ไม่เป็นไรมากครับ
ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ ที่ๆคุณอยู่ผมว่าต้องเข้าไปในซอยนะครับ เจ้าที่ไทยมิใช่จีนครับ แรงด้วยครับ ระบบนำที่บ้านไม่ค่อยดี
ท่อตัน หรือนำรั่วบ้างรึป่าวครับ ถ้ามีต้องรีบแก้นะครับ ดวงอย่างนี้มีเกนศึกษาได้สูงครับ บริณาอย่างน้อย ต้องสองใบครับ ดาวศุกร์เสียทางเรือน อิอิ เสียตัวแล้วป่าวนี่ เจอคนมีประสบการเสียด้วย ตามดวงนะครับ คู่คุณมักมัความคิดเห็นไม่ค่อยตรงกันสักเท่าไรครับ ชอบกัดกันอยู่เรื่อย ต้องเป็นคนมีอายุมากกว่าครับ บางทีออกห้าวๆ ไม่ค่อยยิ้ม ชอบมีเวลาส่วนตัว เดินทอดน่อง มีเนื้อ ผิวสองสีครับ เป็นคนต่องถึ่น เคยอยู่กินกับผู้อื่นมาก่อนครับ ทำงานโรงงาน อาจเป็นวิศวะหญิงครับ ถ้าเจออย่างนี้ก็คู่คุณละครับ เอาเท่านี้ก่อนนะครับ ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 04:34 น »

ขอบคุณอาจารย์มากคับที่กรุณาตอบคำถามด้านบนของผมให้คับ คือผมตัดสินใจว่าถ้าดวงผมไม่มีแฟนหรือไม่ได้แต่งงานผมจะบวชแบบไม่สึก(มีเหตุผลส่วนตัวอยู่คับ)เพราะก่อนหน้านี้ผมลังเลอยุ่มากคับ แต่เสียดายไปนิดคับผมอยากรู้ว่าจะได้เจอเมื่อไหร่นี่ซี้คับ
1.ชื่อสิทธิ์ อายุย่าง25 ส่วนสูง162 มีไฝที่หลังด้านล่างเกือบกลางๆทางซ้าย แผลเป็นตรงแถวใต้ข้อพับขาซ้าย สีผิวขาวเหลือง รูปร่างผอมคับ
2.ส่งจากภูเก็ต เป็นหมู่บ้าน ซอย.10 คับ
3.ถามเรื่อง 1.เนื่อคู่จะเจอเมื่อไหร่ รูปร่างแบบไหน จะเจอเองหรือมีคนแนะนำให้รู้จักกันคับ
2.งานที่ทำอยู่ดีหรือไม่คับและจะประสบผลสำเร็จรึปล่าว
ตกลงใช่ดวงนี้นะคับ อาจารย์ชี้แนะผมมากละคับทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ขอบคุณจริงๆคับ (ถ้าไม่มีอะไรมาขัดคงบวชยาวละคับ) ผมเข้าใจอาจารย์ดีคับว่าพลังไม่มีคืออะไร เพราะผมศึกษาเรื่องพวกนี้อยู่กับพี่ชายด้วยคับ พี่ชายผมก็ทายผมไว้แบบอาจารย์นี่ละคับ คือคู่จะอายุมากกว่าและมีลูกติดด้วยคับ ทำไมผมถึงเชื่ออาจารย์ละคับเพราะพี่ชายผมเค้าก็จะดูให้แต่คนที่เค้ารักเท่านั้นคับ เพราะว่าธรรมที่เค้าบริกรรมมานานจะกลายเป็นทานและลดชีวิตของตัวเองลง(อันนี้ผมฟังพี่ชายมานะคับความจริงผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร กำลังศึกษาคับ) แต่การให้ทานคือสิ่งที่ดีไม่ใช่หรอคับถึงแม้ตัวเองจะประสบอะไรก็ตาม ขอบคุณอาจารยอีกครั้งจริงๆคับ ถ้าผมได้บวชผมไม่ลืมอาจารย์คนหนึงละคับ ถ้าผมตัดสินใจจะบวชวันไหนผมจะมากล่าวลาอาจารย์อีกรอบนะคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 04:46 น »

เอออีกอย่างคับถ้าอาจารย์ยังช่วยเหลือคนไหว ช่วยพวกเค้าหน่อยก็ดีนะคับ บางคนอยากรู้ดวงตัวเองจริงๆ บางทีที่ท่านอาจารย์ช่วยดูให้อาจช่วยให้เค้าตัดสินใจปัญญาที่ประสบอยู่ได้ง่ายขึ้นคับ เหมือนตัวผมไงคับ ท้ายนี้ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงและขอให้มีบารมีเพิ่มพูนมากขึ้นนะคับ ผมจะยังคงอยู่บอร์ดนี้ตลอดคับ จนกว่าจะถึงวาระที่ผมตั้งไว้คับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 10:57 น »

เอออีกอย่างคับถ้าอาจารย์ยังช่วยเหลือคนไหว ช่วยพวกเค้าหน่อยก็ดีนะคับ บางคนอยากรู้ดวงตัวเองจริงๆ บางทีที่ท่านอาจารย์ช่วยดูให้อาจช่วยให้เค้าตัดสินใจปัญญาที่ประสบอยู่ได้ง่ายขึ้นคับ เหมือนตัวผมไงคับ ท้ายนี้ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงและขอให้มีบารมีเพิ่มพูนมากขึ้นนะคับ ผมจะยังคงอยู่บอร์ดนี้ตลอดคับ จนกว่าจะถึงวาระที่ผมตั้งไว้คับ
ครับ ดวงนี้บวชได้ครับ มรณะชนหินะ พฤหัสฐานสูง ดูไปดูมาคล้ายดวงผมเลยครับ จรึงๆดวงพวกนี้ฟ้าส่งมาให้บำเพ็นเพียรอะครับ จริงๆบ้านผมก็อยู่ภูเก็ตครับ ตอนนี้ยังไม่ได้กลับ ส่วนกลับมาเครื่อนไหวหรือไม่ ก็คงไม่ครับ เพราะทำแล้วไม่มีอะไรดีขึ้นครับ มีแต่เสียกำลังใจครับ ช่วงนี้เสาร์ทับผมอยู่ หมายความว่าเป็นช่วงเวลาแห่งการชดใช้กรรมครับ บุณตัวเองก็ไม่ค่อยได้ทำ แถมยังแก้กรรมคนอื่นอีก อันตรายครับ ต่อไปอาจจะดูทางโทรศัพเลยครับ เพราะเวลาก็ไม่คลาดเครื่อนด้วย รอใหห้พร้อมก่อนครับ ยังมีอีกคนนะครับ ใช้วิธีการดูคล้ายๆกัน เขาเก่งมาก ยอมรับครับ ผมเทียบเขาไม่ติด และ ผมก็เครพเขามาก ตอนนี้เขามีคดีอยู่ ค่าดูเขาทางโทรศัพก็ 2500 แต่ก็คุ้มละครับ คงรู้นะครับว่าใคร ท่านอื่นที่ได้อ่าน ลองดูครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 11:12 น »

อ่าคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะคับ ว่างๆจะมาโพสเพิ่มเติมนะคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 7 เม.ย. 10, 09:59 น »

บอร์ดเงียบซะแล้ว อยากคุยกับอาจารย์ทางโทรศัพท์มากคับพร้อมเมื่อไหร่อย่าลืมมาโพสบอกเบอร์โทรศัพท์นะคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 12 เม.ย. 10, 13:51 น »

บอร์ดเงียบซะแล้ว อยากคุยกับอาจารย์ทางโทรศัพท์มากคับพร้อมเมื่อไหร่อย่าลืมมาโพสบอกเบอร์โทรศัพท์นะคับ
ทิ้ง Mail ไว้ครับ เดี๋ยวติดต่อกลับ
Guest
ผ่องศรี
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 09:38 น »

ชื่อนุ้ยอายุ38สูง150หนัก55ใบหน้ากลมมีใฝตรงแก้มซ้ายเกิดที่เชียงรายปัจจุบันอยู่เชียงใหม่ รบกวนถาม
1.คบกับชายคนนึงทำงานกรมทางได้สัก1ปีแรกๆเขาคอยช่วยเหลือเรื่องเงินตอนหลังเขามีถาระทางบ้านเลยช่วยเหลือไม่ได้แต่เรายังได้เจอกันบ้างในอนาคตเราจะได้ใช้ชีวิตด้วยกันมั้ย
2.ตอนนี้ได้รู้จักชายอีกคนทำงานไปรษณีที่กทม.ภายในปีนี้เขาจะย้ายมาทำงานที่เชียงใหม่วางแผนอนาคตกันไว้ว่าถ้าเขาย้ายมาเขาจะซื้อบ้านแล้วเปิดร้านขายของชำใช้ชีวิตช่วยกันทำงาน ที่เราวางแผนกันไว้จะเปนจิงมั้ย
ขอบคุณค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 00:42 น »

kapookaomsin99*** โทษทีคับมาโพสตอบช้า ติดเที่ยวสงกรานต์คับ ขอบคุณคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 12:06 น »

ชื่อผึ้งค่ะ อายุ 30 ย่าง 31 สูง 153 น้ำหนัก 43-44 แผลเป็นปากบน ด้านซ้ายจากการถูกหมากัดตอนเด็กค่ะ
โครงหน้ารูปไข่แต่มีแก้ม ผิวสอง ไม่ผอม ไม่อวบ
ส่งจาก พระนครศรีอยุธยา ในโรงเรียนอยู่บนพื้นที่ของวัด
ดิฉันมีผู้ชายที่รักมากเกิดวันอังคาร 16 มกราคม 2522 เราคบกัน 6 ปี แล้วเค้าก็มีคนอื่นทำให้เราต้องเลิกคบกัน 6 เม.ย. ที่ผ่านมาก็คบ 7 ปีที่คบกัน
ส่วนหลังจากที่แยกกับคนแรกก็มีผู้ชายเข้ามาในชีวิต เกิดวันพุธ ช่วงเช้า 20 กันยายน 2511
คำถาม 1. อยากทราบว่าชายคนที่ดิฉันรักมากจะกลับมาคบกันใหม่อีกได้ไม๊คะ ต้องทำอย่างไง
2. ชาย 2 คนนี้ใครคือคู่ของดิฉันหรือไม่ใช่ทั้ง 2 คน
3. ดวงทั้งหมดของดิฉันเป็นอย่างไรคะ
ขอกราบขอบพระคุณมากเลยนะคะ อาจารย์เป็นความหวังของดิฉันค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Guest
nako
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 12:43 น »

1.ชื่อเล่นเงาะค่ะ อายุย่าง 19 สูง 155 มีขี้แมลงวันใกล้ปากด้านขวา ไม่อ้วนไม่ผอมหนัก46 โครงหน้ากลมเรียว ผิวสองสี
มีแผลเป็นตรงริมฝีปากล่างและคาง
2.ส่งมาจากจังหวัดสุพรรณบุรี บ้านสองชั้น มีคลองหน้าบ้าน
อยากทราบว่า
1.ไปสอบเภสัชที่ศิลปากร วันที่ 27-28 มีนาคม 2553 นี้มีแววว่าจะติดมั้ย แล้วจะมีที่เรียนปล่าว จะได้แถว ๆ ไหน ควรเลือกเรียนคณะอะไรดีค่ะ งงมากเลยค่ะ
2.ความรักในช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ เป็นโสดมานานแล้ว อยากรู้ลักษณะค่ะ แล้วจะมาเมื่อไรค่ะ
ป.ล.ขอบบุณล่วงหน้าค่ะ

รอมา 20 กว่าวันแล้ว นานมาก

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม