หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักต่างวัย ของหญิง อายุมาก กะ ชาย อายุ น้อยกว่า (ห่างกันเปง 10ขึ้นไป คิดไงกัน  (อ่าน 130106 ครั้ง)
Guest
เกิดขึ้นจิง
เรทกระทู้
« ตอบ #360 เมื่อ: 17 ส.ค. 15, 12:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แฟนคนแรกห่างกับเรา 9 ปี คบกัน 5 ปี เราทิ้งเค้ามาแต่งงานกับหนุ่มที่อายุน้อยกว่า 15 ปี แต่งงานกันได้ 7 ปี เราก้อเลิกกันเพราะผู้ชายเปลี่ยนไป อยากเที่ยว เราเป็นฝ่ายเดินออกมา เพราะเบื่อ ตอนนี้เราคบกับเด็กอายุน้อยกว่า 25 ปี เรา 47 ปี เค้า 22 ปี ดูเค้าจิงจัยดีนะ แต่เราเริ่มเฉยๆ กับความรัก เรามีปัญหามากมาย แต่เค้าก้อขอโอกาสลองคบกับเค้า เค้าอยู่ข้างๆเรา ดูแล รักและห่วงใย...แต่เราก้อไม่รู้ตอนต่อไปนะ รู้แค่ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
โจ้วัดแสง
เรทกระทู้
« ตอบ #361 เมื่อ: 8 ก.ค. 16, 22:47 น »

ผมเองก้อมีแฟนอายุ30ส่วนตัวผม21เราก้อคบกันมานานแล้วมีความสุขดีนิคับ ผมว่าอายุมันเปนเพียงตัวเลขนะคับ มันยุที่การปรับตัวปรับความเข้าใจ เข้าหาซึ่งกันและกันคับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พรศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #362 เมื่อ: 14 ก.ค. 16, 06:54 น »

ของเราห่างกันสิบห้าปีหญิงสี่สิบห้าผมสามสิบ

Guest
สาลี
เรทกระทู้
« ตอบ #363 เมื่อ: 16 ส.ค. 16, 21:36 น »

คบกับแฟนมาเก้าปี อายุห่างกัน18ปี ไม่เคยทะเลาะกันเลย มีแต่สิ่งที่ดีๆให้กันตลอด มาปีนี้ เค้าเปลี่ยนไปบอกอยากมีครอบครับที่สมบูรณ์ เรามีลูกให้ไม้ได้เนื่องจากเป็นชีสในมดลูก เค้าต้องการมีคนอื่น..เราเจ็บช้ำมาก ก่อนนี้เคยคุยกันมาตลอดในเรื่องนี้..เค้าบอกถึงจะมีคนอื่นก็จะไม่ทิ้งเรา หากคนที่เข้ามายอมรับไม่ได้ที่เค้ามีเรา ..เค้าก็จะไม่เอา..เพราะเรายอมให้เค้ามี ได้ ความรักในความคิดของเราคือ การให้คนที่เรารักมีความสุข..หากคนที่เข้ามาเข้าใจและยอมรับทุกอย่างก็จะมีความสุขมากกันทุกฝ่าย..แต่เค้าไม่เป็นแบบนั้นลืมคำพูดทุกอย่าง..เราเสียใจร้องไห้เพราะชีวิตเรามีแต่เค้าเท่านั่น..นี้หรือคือความรักที่มีให้กัน..เรายอมขนาดนี้...ใครยอมแบบนี้บ้าง..เราไม่เหลือใครเลย..ที่ผ่านมาเราไม่เคยเตรียมใจเราไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้...ไม่เคยมองเค้าในแง่ร้าย ดูแลเค้าดีทุกอย่างแม้ในช่วงที่เค้าไม่สบาย แต่เราไม่มีเวลาอยู่กะเค้าตลอดเพราะต้องทำงานคนละที..เรายินดีนะหากคนที่เข้ามา..มาเติมเต็มให้เค้า..แล้วเราผิดอะไร ที่เรารับไม่ได้คือเช้าส่งเรากลับ เย็นรับอีกคนเข้ามา...หัวใจทำด้วยอะไรนะ..บอกที่เหอะ

Guest
มีแฟนเด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #364 เมื่อ: 18 ส.ค. 16, 07:08 น »

เราอายุ34ปี แฟนอายุ24ปี ห่างกันหนึ่งรอบ แต่เเฟนเราเค้าเอาใจเราทุกอย่างเป็นห่วงไม่ว่าจะกินจะนอนเค้าดูแลเราดีมาก เราไม่เคยคิดว่าจะชอบเด็กด้วยซ้ำแต่พอแฟนมาจีบเค้าทำให้เราหัวเราะ ร้องเพลงให้ฟังเวลาที่มีเรื่องทุกข์ใจ ความรักจึงเกิดขึ้น เราเคยบอกเลิกกับแฟนเพราะเรื่องอายุทำให้เค้าเสียใจมากเค้าบอกว่าอยู่ไม่ได้ถ้าต้องเลิกกับเรา สุดท้ายก็ใจอ่อนคบกันต่อ แฟนเราไม่อายที่มีแฟนแก่กว่าเค้าจับมือเราทุกครั้งที่เราไปเที่ยวกัน เรากับแฟนรักกันมาก อายุเป็นเพียงตัวเลขขอแค่คนสองคนเข้าใจกันและรักกันก็พอค่ะ

Guest
รักที่แย่
เรทกระทู้
« ตอบ #365 เมื่อ: 21 ส.ค. 16, 11:37 น »

ช่วงแรกความรักจะดีและมีความสุข นานๆไปความแตกต่างจะเห็นได้ชัดหากผู้ชายไม่มีความหนักแน่นพอ หรือมีบุคคลที่สามพ่อแม่เค้าเพื่อนๆเค้าของเราห่างกัน19ปี..9ปีแรกมีความสุขมากมายนัก..มาปีนี้ปีที่โลกมีสื่อเจ้ามามากมาย ไลย์ สื่อตัวนำที่ไว เฟสสื่อตัวนำที่อันตราย..มาพรากคนที่เรารักไป..เพียงแค่ข้ามคืน ประโยคสุดท้ายคือ..ความลับแตกที่เค้ามีคนอื่นเลยถือโอกาศเลือกที่จะเลิกเพียงแค่เค้าอยากมีลูก..เหตุผลง่ายๆของผู้ชาย..ถึงตอนนี้เราเหมื่อนคนบ้ากินไม่ได้นอนไม่หลับ..ใช่ว่าจะหลงเด็ก..แต่เพราะเราใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันเป็นเพื่อน เข้าใจกันทุกอย่าง แม้แต่เคยบอกว่ายอมได้หากเค้ามีใครเข้ามาขอให้อยู่ร่วมกันได้..เราแค่อยากมีใครสักคนที่อยู่เป๋นเพื่อนจนวันตาย...ยังไงเราก็ยังรอเค้า...ขอเอาใจช่วยทุกคนที่มีความรักแบบนี้..ขอให้หนักแน่น..ทุกอย่างก็ผ่านไปได้..

Guest
รักไปแล้วนิ
เรทกระทู้
« ตอบ #366 เมื่อ: 8 พ.ย. 16, 23:11 น »

ฉัน35. แฟน 20 ปี ปรกติไม่ชอบเด็กเลยแต่พอเขามาจีบคุยกัน มีสนุก. มีทะเลาะ. มีรัก มีน้ำตา. มีหัวเราะ. ทุกอย่างที่เกิดขึ้นมันปะปนกันไป. เขาเองพาเราไปรู้จักพ่อแม่แนะนำเพื่อน. (ญาติพี่น้อง. ของเค้าทุกคน. แต่บางทีเราก็รู้สึกแย่มากเวลาคิดถึงความต่าง ต่อไปเขาจะไปคบกับเด็กอายุน้อยกว่าไหม ความคิดแบบนี้มันแว๊ปเข่ามาในสมองทุกๆครั้งที่นึกถึง. แต่เขาก็พยายามทำให้เรารู้สึกว่าเขารักและจริงใจกับเราแค่ไหน. ตอนนี้ยังคบกันอยู่ รักกันอยู่ ขอแค่ให้เรารักกันตลอดไปก็คงจะดีนะคะ.

Guest
กินเบียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #367 เมื่อ: 30 ธ.ค. 16, 23:28 น »

เราก็พึ่งคบผู้ชายที่อายุน้อยกว่า8ปี ตอนที่เค้ามาคุยด้วยก็คิดเลยนะว่าไม่เอาเด็ดขาด เฉยๆ ขำๆ คิดว่าเค้าแค่ทักทายปกติ บอกกับที่เค้าอ่อนกว่าเลยคิดว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่เค้าจะมาชอบเรา ถึงใช้เราก็คิดอยู่ว่าไม่แน่นอน สุดท้ายแพ้ใจตัวเอง ที่คิดไว้ทำไม่ได้ แต่ก็คิดหนักนะ กลัวสายตาคนอื่นว่าเราแก่กว่า คิดอยู่ตลอดว่าไม่อยากคบด้วย แต่เค้ากับไม่สนใจใครเลยแสดงออกชัดเจนมาก เราก็อดไม่ได้นะที่จะคิดว่ามาหลอกเอาเงิน หลอกนู้นนี่ ตาทประสา เหมือนในละครอ่ะ แบบอบากได้แม่บุญทุ่ม ประมาณนี้เลย คิดตลอดว่าไม่อยากคบด้วย แต่ทำใจไม่ได้ซักที

Guest
ไม่คิดว่าจะมีเด็กมาจีบ
เรทกระทู้
« ตอบ #368 เมื่อ: 6 เม.ย. 17, 17:19 น »

มีเด็กอ่อนกว่า 16 ปีมาจีบ
ในสายตาเค้า เค้านึกว่าเราแก่กว่าเค้าแค่ 7-8 ปี
แต่พอคุยๆๆๆไป เราไม่บอกปีเกิด เค้าก็อยากรู้
ถามมากๆ รำคาญเลยบอกไปเลย 555
เค้าตกใจพอประมาณ เพราะต่างกัน 16 ปี
อึ้งกว่านั้น อายุน้อยกว่าแม่เค้าแค่ 3 ปี

Guest
ล้อมรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #369 เมื่อ: 22 เม.ย. 17, 13:32 น »

เรากำลังเครียดเลย เพิ่งคุยมาหนึ่งอาทิตย์ แต่เราสับสนตัวเอง เราอายุ 42 น้องเขา 32 เรามีหน้าที่การงานมั่นคง มีเงินเก็บมากพอควร แต่น้องเขาเพิ่งเริ่มสร้างฐานะ เราว่าถ้ายอมคบเป็นแฟน คงมีความสุขแค่ช่วงแรก แต่พอเวลาผ่านไปคงเป็นเราที่ต้องเสียใจ เพราะคงไม่อาจยึดสังขารไว้ได้นานนัก แม้ตอนนี้จะมีแต่คนบอกว่าเหมือนคนอายุแค่ 30 กว่าๆก็เถอะ ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะเลิกคุย เพราะมองเห็นปัญหาที่จะเกิดขึ้นในอนาคตมากมายค่ะ

Guest
ป้ามี่
เรทกระทู้
« ตอบ #370 เมื่อ: 28 เม.ย. 17, 04:59 น »

พึ่งเปิดมาเจอโพสนี้...ห้าๆๆป้าเองก็40แล้วแฟนอายุ21จ้า พึ่งจะคบกันได้ปีกว่าๆ....ทะเราะกันทุกวัน...แต่ก็ดีกันทันที...ส่วนมากเรื่องหึงแฟนจะหึงป้า....อนาคตไม่รู้ตอนนี้มีความสุขก็พอจ้า...

Guest
นฤพล
เรทกระทู้
« ตอบ #371 เมื่อ: 13 พ.ค. 17, 22:21 น »

ผมอายุ34ส่วนแฟนผมอายุ47ส่วนแฟนผมก็คิดมากกลัวว่าผมจะต้องมีคนใหม่ ก็บอกเลยว่ารักไปแล้วจะไม่รักใครอีกนอกจากเธอ ความรักที่ผมมีผมก็ให้เค้าไปหมดแล้ว เธอเป็นทั้งแฟนเป็นทั้งแม่ และเป็นแม่บ้านที่ดี ที่ทำให้ผมรักมากๆๆๆ...ฉนัยใจเธอถึงเป็นแบบนี้ผมดีกับเค้าอย่างงัยคนจะไปก็ไปอยู่ดีคิดว่าผมอายุน้อยเค้าไปหาอายุแก่กว่าเค้าแล้วก็บอกว่าให้ผมหาอายุไรเรี่ยกันนี้หรอความรักที่ผมมีให้ไม่เคยนอกใจไม่เคยนอกลู่นอกทาง

Guest
น้ำขิง
เรทกระทู้
« ตอบ #372 เมื่อ: 5 มิ.ย. 17, 21:21 น »

ตัวเราเองก็คบกับผชอายุน้อยกว่าค่ะ คือ เรา 41 แฟน 28 ค่ะ ปัญหาตอนนี้เรื่องเดียวเลยคือเรื่องลูกค่ะ เราอายุเยอะแล้วไม่อยากมีลูกเพราะกลัวอ่ะค่ะกลัวน้องออกมาแล้วจะไม่สมบรูณ์ แต่แฟนอยากมีลูกมากๆอยากมีอย่างน้อย 3 คน ทะเลาะกันทุกวันค่ะตอนนี้

Guest
Pooriwat Tippinkao
เรทกระทู้
« ตอบ #373 เมื่อ: 15 เม.ย. 18, 07:04 น »

คือตอนนี้ผมอยู่โรงพยาบาลผ่าตัดกระดูกสันหลังนอนมา6เดือนเเล้วเเต่ผมอายุ15เเต่ผมมีพี่พยาบาลคนนึงอายุ27เเต่ผมไม่กล้าบอกครับผมชอบผู้หญิงอายุมากกว่าตนเองเพราะเขาจะมีควมีประสบการณ์ชีวิตมากกว่าเเละยังบอกเราว่าอันไหนควรอันไหนไม่ควรเเต่ใจจริงๆผมอะก็จะบอกเขาเเต่ก็ไม่กล้าเเต่ผมเคยถามเขาว่ามีเเฟนไหมเขาบอกไม่จะให้ผมทำอย่างไรดีครับ

Guest
หมาน้อย กับ หมูอ้วน
เรทกระทู้
« ตอบ #374 เมื่อ: 5 มิ.ย. 18, 03:30 น »

ผมก้22แฟนผมเขา35แร้วคบกันมาแร้ว2ปีหน่อยๆ ก้มีทะเลาะกันบ้างนะแต่ดีกันเหมือนเดิม ส่วนมากที่ทะเลาะกันก้เป้นเรื่องเวลา ผมทำงานไม่ค่อยมีเวลาว่างให้เค้า แต่ตอนนี้ตัดสิดใจลาออก มาทำงานที่มีเวลาว่างดูแรแฟนดูแรพ่อ แม่ ของตัวกะผมเองด้วย
นิสัยส่วนตัวผม เป็นนิสัยค่อนข้างเป็นผูใหญ่ ผมไม่ค่อยเที่ยว ไม่สิไม่เที่ยวเรย แต่แฟนผมเป็นคนมีเพื่อนเยอะชอบสังสัน กินบ้างเที่ยวบ้างเป็นบางโอกาส แต่ก้เข้ากันได้อาจจะไม่ทุกอย่างก้เถอะ แต่ก้เข้าใจกัน (ส่วนมากแร้วผมนี่ระที่เป็นคนเอาใจเขา ดูแรเขาทุกอย่างไม่ว่างจะเป็นเรื่อง สุขภาพ อาหารการกิน ผมทำให้หมด แม้กะทั้งชักผ้าผมก้ทำ) เพราะไม่อยากให้เขาเหนื่อยมาก เพราะเขาทำงานเป็นกะ ส่วนเรื่องเงินถึงเขาจะอายุเยอะกว่า ผมก้ไม่เคยขอเขาใช้นะ มีแต่ผมนี้ระที่ให้เงินเค้าใช้มาตลอดในช่วงที่คบกัน ตอนนี้ผมก้กำรังเก็บเงินให้มั่นคงให้มากกว่านี้ เอออีกอย่างครอบครัวผมรับได้ แระรักแฟนผมเอ็นดูแฟนเหมือนเป็นลูกคนนึง ก่อนน่าก้คบกับสาวๆรุ่นๆเดียวกันนะไม่ค่อยเวิอกเท่าไร อาจเป็นเพราะผมมีนิสัยเป็นผู้ใหญ่มากไปมั้ง
ความรักนั้นมันยากจะอธิบาย
อนาคตมันยากที่จะกำหนด
ตอนนี้รักกันชอบคอกันดียุ ก้คบกันต่อเถอะคับที่เหลือก้ยุที่ตัวคุนเองเป็นคนกำหนด

เป็นกำรังใจให้นะคับ ความรักมันสวยงามเสมอ

Guest
โคแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #375 เมื่อ: 20 มิ.ย. 18, 16:25 น »

ตอนนี้เรา 38 แฟนเรา 26 เราห่างกัน 12 ปี 1 รอบพอดี ตอนแรกที่คบกันเขาเป็นนักศึกษา อายุแค่ 19 ปี ตอนนี้แต่งงานกันแล้ว มีทะเลาะกันค่อนข้างบ่อยเพราะความคิดเห็นไม่ตรงกัน เพราะช่วงอายุห่างกันมาก เคยบอกเลิกหลายครั้งแต่เขาไม่ยอมท่าเดียว เพราะว่ารักเรามาก เขาบอกเสมอว่าอย่าคิดว่าเราจะแก่ขึ้นคนเดียวสิ เขาเองก็แก่ขึ้นเหมือนกัน...นั่นแหละกำลังใจมาเพียบ แต่สงสัยดวงเราจะเจอแต่เด็ก เพราะแฟนคนก่อนๆ ก็อ่อนกว่า 10 ปี คนก่อนนี้ 7 ปี คนก่อนหน้านี้ 4 ปี ก่อนหน้านั้นไปอีก 3 ปี แฮะๆๆ...มันแล้วแต่ดวง ขอบอกว่าเราเกิดวันพุธกลางคืนน่ะ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #376 เมื่อ: 13 ก.ค. 18, 02:33 น »

จะบอกว่าอายุ52ปี หย่ากับสามีที่อายุมากกว่า8ปี มีลูกติดสองคนที่โตเป็นผู้ใหญ่แล้ว มาเจอกับสามีคนปัจจุบันอายุน้อยกว่า17ปี การงานมั่นคงมีอนาคตเป็นข้าราชการเหมือนกัน ซีเท่ากันเพราะเขาก้าวหน้าเร็วมาก เขาตามจีบด้วยนะคะ จนใจอ่อนยอมแต่งงานใหม่ สามีเอาใจใส่ดีมากดูแลเอาใจทุกอย่าง เขาไม่มองว่าเราแก่ ไม่ให้ไปศัลยกรรม แต่เราต้องดูแลตัวเองอย่างดีไปไหนคนมองไม่ออกว่าเราแก่กว่า เขาเป็นรุ่นพี่ของลูกคนโตแค่ 7 ปีเอง เด็กๆก้อยอมรับเป็นอย่างดี เรียกน้า ช่วยเหลือเรื่องเงินทองเพราะสามีเก่าสร้างหนี้ไว้เยอะ แถมเรื่องอย่างว่าสามีเก่าเจ้าชู้เวลามีอะไรกันเหมือนไม่สะอาด แต่คนใหม่โสดไม่เจ้าชู้ไม่ทำให้เราเสี่ยงติดโรคร้าย แถมรักและต้องการเพียงเรา ถึงจะต้องการบ่อยๆเหมือนสิงห์หนุ่มก้อทำให้ป้ากระชุ่มกระชวยขึ้นสดชื่นดีค่ะ ไม่ได้เอาใจเลยเขาเอาใจเรามากกว่าแถมบางครั้งเราเหวี่ยงวีนใส่เขาก้อเข้าใจว่าเราวัยทอง เป็นการดีซะอีกเมื่อเราแก่ตัวมาแล้วมีคนรักคอยดูแลใกล้ชิด ตอนนี้กินข้าวก้อแทบจะป้อน อาบน้ำ สระผม หวีผม รีดผมให้ แถมนวดแก้เมื่อยให้อีก อย่ากลัวเลยว่ามีสามีเด็กเราจะต้องเอาใจ ไม่แน่เสมอไปค่ะ ทำตัวเองให้มีคุณค่า มีจิตเป็นกุศล ยังมีคนดีๆที่ศีลเสมอกันเป็นคู่แท้ เพียงแต่เราเกิดมาก่อนเท่านั้นค่ะ เขาบอกว่าฝันร้ายของเรามันผ่านไปแล้ว นางฟ้าถูกแกล้งมาพอแล้วต่อไปนี้เขาจะเป็นคนดูแลคุ้มครองให้สมกับเวลาที่รอคอยให้มาเจอกันค่ะ อยู่กันมาสองปีแล้วสมบัติทุกอย่างให้เป็นชื่อเราหมด เขาเป็นลูกคนเดียวพ่อแม่เขารับได้ที่จะไม่มีหลานเป็นของตัวเองจริงๆ มีลูกเราเป็นหลาน แถมเขาต้องช่วยส่งเสียลูกเราอีก เขาภูมิใจที่มีเราเคียงข้างพาออกงานสังคม สังคมที่รู้อาจจะซุบซิบบ้างแต่ถ้าเราวางตัวเหมาะสมไม่ผิดศีลธรรม ไม่โอ้อวด มีน้ำใจ ช่วยเหลือสังคมตามกำลัง ก้อไม่มีใครขุดคุ้ยมีแต่ชื่นชมยินดีกับเราค่ะ ขอเป็นกำลังใจนะคะ เราสองคนเท่านั้นที่จะรู้ว่าเราเหมาะสมกันแค่ไหน

Guest
ชื่อ แอปเปิ้ลค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #377 เมื่อ: 25 มี.ค. 19, 08:23 น »

เรา 27 แฟน 19 ก็ดีค่ะ ไม่รู้เค้าเป็นผู้ใหญ่ หรือ เราทำตัวเด็ก มีลูกแล้ว อายุ 1 ขวบ เค้ารักลูกค้า แต่อนาคตไม่คิดค่ะ พอวันนี้ที่เป็นแม่คน ลูกสำคัญที่สุดค่ะ
คนเรามันมีเบื่อกันบ้าง
Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #378 เมื่อ: 1 ม.ค. 20, 10:26 น »

เราก็37แฟนเรา21 คบกันมาหลายปีแล้ว
รักกันดีคะคบกันแล้วก็พากันสร้่างอนาคต ไม่เกี่ยวกับอายุเลยคะ คนส่วนมากที่คบแฟนอายุน้อยกว่าแล้วรักต้องพัง ไม่ได้มาจากความไม่เหมาะสมทางอายุนะ ส่วนมากจะมาจาก เอาคำาพูดของคนรอบข้างมาใส่ใจมากเกินไปคะ
จำไว้นะคนสองคนคบกันค่ะ ไม่ใช่คนหลายคน อย่าว่าแต่คู่รักอายุต่างเลย คู่แบบปกติก็เหอะ ความรักพังมาเท่าไรแล้วกับคำว่าคนอื่น
ฉนั้นหนักแน่นเข้าไว้นะคะ "ขอติดเรทนิดหนึ่ง"
เวลานอนกันมีแค่เรา2คนช่วยกันถอดเสื้อผ้า
ฉนั้นอย่าให้คนอื่นพยามมาใส่เสื้อผ้าให้เราคะ
หนักแน่นเข้าไว้ ความรักอยู่เราสองคนคะ ^_^

Guest
เรื่องของความรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #379 เมื่อ: 21 ม.ค. 20, 23:47 น »

ไม่ต้องแคร์สายตาคนอื่นหรอกค่ะ ความรักเป็นเรื่องของคนสองคน ตากับยายเราก็ห่างกัน 9 ปี ค่ะ รักกันจนวันสุดท้ายของชีวิตยายเลยค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม