หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... 42

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: "อกหัก"เพราะรักเธอ ~เพื่อนๆที่กำลังอกหักเชิญแวะพักบ้านนี้ค่ะ~  (อ่าน 20557 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #990 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

"Love"

Love,
is more than what I have.
Love,
is more than what you are.
Love,
takes me where I've never been.
Love,
takes me where I am today.
Love,
is what I am with you.

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #991 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:27 น »

ครั้งหนึ่ง... คุณเคยปลื้ม เมื่อเขา ดีกับคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยโกรธ เมื่อเขา ทะเลาะกับคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคยชอบ เมื่อเขา บอกรักคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยเกลียด เมื่อเขา ไม่ง้อคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคย ซื่อสัตย์ เมื่อเขา จริงใจต่อคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยหงุดหงิด เมื่อเขา เฉยชาต่อคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคย หัวเราะ เมื่อเขา หยอกล้อ คุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยร้องไห้ เมื่อเขา นอกใจคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคยเสียสละเวลา เมื่อเขา อยากพบคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคยสูญเสียทั้งกายใจ เมื่อเขา ไม่ต้องการคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคยอบอุ่น เมื่อเขา กอดคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยเหงา เมื่อนึกถึงภาพเขากับคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคย ซื่อสัตย์ เมื่อเขา จริงใจต่อคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยหงุดหงิด เมื่อเขา เฉยชาต่อคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคย หัวเราะ เมื่อเขา หยอกล้อ คุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยร้องไห้ เมื่อเขา นอกใจคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคยเสียสละเวลา เมื่อเขา อยากพบคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยสูญเสียทั้งกายใจ เมื่อเขา ไม่ต้องการคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคยอบอุ่น เมื่อเขา กอดคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยเหงา เมื่อนึกถึงภาพเขากับคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคยอุ่นใจ เมื่อเขา ห่วงใยปกป้องคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคยอ่อนแอ เมื่อเขา ไม่สนใจคุณ
ครั้งหนึ่ง... คุณเคยอภัย เมื่อเขาทำผิดแล้วขอโทษคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคย อยากขอโทษ เมื่อเขาไม่อยู่ฟังคุณ

ครั้งหนึ่ง... คุณเคย คิดถึง เขา เมื่อเขาอยู่ไกลกับคุณ
แล้วครั้งหนึ่ง... คุณเคย คิดถึงความทรงจำและความผูกพัน
ระหว่างเขากับคุณเมื่อเขาไม่อยู่กับคุณอีกต่อไป

สักครั้งหนึ่ง... ที่คุณ สุข และ ทุกข์ เพราะ "รัก"
สักครั้งหนึ่ง...ที่คุณอาจไม่สมหวังใน "รัก"
กแต่คุณจะไม่ผิดหวังที่ได้ "รัก"
ดีกว่าไม่เคยได้สัมผัสความรู้สึกนี้เลย ...

"Love is like the sun, when it is there you want to bask in it's warmth,
when it is gone, you just want to drink hot chocolate and curl up in a blanket."

ความรักเหมือนแสงอาทิตย์...
เมื่อคุณมีรักคุณก็อยากจะอาบแดดให้อุ่นสบาย
แต่เมื่อความรักจากไป...
สิ่งที่คุณทำก็แค่เพียงดื่มชอกโกแลตอุ่นๆ
และนอนคุดคู้ในผ้าห่มเท่านั้น...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #992 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:31 น »

q*009q*009

ว้าวฺ่น...และ....สับสน.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #993 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:36 น »

จะโกรธไหมคนดี

ที่เพื่อนคนนี้ คิดเกินไปใหญ่

มีแต่เรื่องของเธอ วนเวียนในหัวใจ

ผิดไหมที่เพื่อนคนนี้ เผลอใจ"ไปรักเธอ"

อยากแสดงออก มากกว่านี้

แต่ก็รู้ดีว่า . . .ทำไม่ได้

ไม่ใช่ไม่รักนะ แต่ห่วงหัวใจ

กลัวว่า . . .จะรักมากไป แล้วจะเสียความเป็นเพื่อนกับเธอ

ความรฺ้สึกตอนนี้ งะ เรากำลังสับสนหรือป่าวอ่ะ q*031

q*009q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #994 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:39 น »

คุณความรักนั้น … มันก็เหมือนกับ "ผีเสื้อ"
ยิ่งวิ่งเข้าหามันเท่าไหร่ มันก็จะห่างคุณออกไปเท่านั้น
แต่ถ้าคุณปล่อยมันไป มันจะเข้ามาหาคุณเอง

ถ้าคุณไม่คาดหวังกับมันมาก …
ความรักสามารถทำให้คุณมีความสุข
แต่ … มักจะทำให้คุณเจ็บปวด
แต่ความรักจะเป็นสิ่งที่พิเศษ
ถ้าคุณได้ให้มันกับใครสักคนที่คู่ควร

สำหรับ ใครที่ …"ไม่ใคร่โสด" เขาบอกว่า …
ความรักไม่ใช่ การเป็นคนดีพร้อม สมบูรณ์ ของใคร
แต่ … รัก คือ การหาใครสักคนที่ช่วยให้คุณเป็นคนดีที่สุดเท่าที่คุณดีได้

สำหรับ ใครที่เป็น … "คนเจ้าชู้"
อย่าพูดคำว่า "รัก" เลย ถ้าคุณไม่ได้ใส่ใจกับความหมายนั้น
อย่าพูดถึงความรู้สึก ถ้ายังไม่ได้รู้สึกอย่างนั้น
อย่าไปยุ่งเกี่ยวกับชีวิตเขาเลย ถ้าคุณจะทำให้เขาเสียใจ
อย่าไปมองลึกถึงดวงตา ถ้าทุกคำพูดของคุณล้วนโกหกทั้งเพ

สำหรับ ใคร ๆ ที่ยัง … "คบๆ กันอยู่"
เขาบอกว่า …สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิตคือ
การที่เราพบ และ รักใครสักคน จนสุดท้าย พบว่ามันไม่ใช่
และคุณเสียเวลาไปเป็นปี ๆ ให้กับคนที่คนที่ไม่คู่ควร
ถ้าเขาคนนั้นของคุณ ไม่ใช่คนที่ใช่เลยของคุณตอนนี้ แล้วล่ะก็ . .
จะมาเสียเวลาเป็นปี ๆ กับเขาทำไม ปล่อยเขาไปเถิด . . .

add
เรทกระทู้
« ตอบ #995 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:42 น »

ตอนเน้.... เราไม่ได้วิ่งหา"ความรัก"

แต่"ความรัก" มันเดินมาชนเราเอง...

q*009q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #996 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:46 น »

ตอนเน้.... เราไม่ได้วิ่งหา"ความรัก"

แต่"ความรัก" มันเดินมาชนเราเอง...

q*009q*009
เราต่างก็กลัวมันพอๆกัน นั้นแหละน้องเจเจ.... q*015
add
เรทกระทู้
« ตอบ #997 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:52 น »

สิทธิ์ของใจใครรักใครก็ไม่ผิด
แต่ลองคิดสักนิดฉันผิดไหม
ฉันรักเธอก็ไม่ผิดสิทธิ์ของใจ
เธอรักใครก็ไม่ผิดสิทธิ์ของเธอ

คิดถึงเธอแทบบ้า
พอเจอหน้ากลับบอกว่า ไม่
ที่ต้องพูดไม่ตรงกับใจ
ก็เพราะอายไม่กล้าบอกกัน
คิดถึงจนแทบบ้า
แต่ไม่กล้าพูดไปอย่างนั้น
เพราะว่ากลัวเธอจะรู้ทัน
จึงได้แต่เก็บมันไว้ในใจ

อยากแปลงกายเป็น นางฟ้า จะบินไปหาเธอในคืนนี้
ให้ไม้กายสิทธิ์เสกเธอให้หลับฝันดี
ฝันถึงฉันคนนี้ด้วยละกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #998 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 20:58 น »

พี่ขอตัวไปทำงานสักพักนะ...ดึกๆจะเข้ามาอีกครั้ง...
แล้วจะหากลอนมาแปะให้นะจ๊ะ.... q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #999 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:05 น »

"รัก"...ไม่ต้องคาดหวัง

....ทำให้เมื่ออยากทำ…
....ไม่ต้องรอสิ่งตอบแทน…
....และรับในสิ่งที่อีกฝ่ายให้เมื่อเขาอยากให้…
....ไม่ต้องเรียกร้อง…

....เป็นตัวของตัวเองในบางครั้ง…
....โอนอ่อนในบางที…
....สิ่งดีๆ ก็จะเกิด…

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1000 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:35 น »

พี่มิคกะลังเข้าใจผิดค่ะ q*012

เจเจ ไม่ได้กลัว ถ้าเจเจ จะรัุกใครสักคน

แต่ตอนนี้ เจเจ กำลังสับสน...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1001 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:46 น »

พี่ขอตัวไปทำงานสักพักนะ...ดึกๆจะเข้ามาอีกครั้ง...
แล้วจะหากลอนมาแปะให้นะจ๊ะ.... q*014

ทำงานอย่างมีความสฺขนะค่ะพี่มิค q*021

อย่าใจลอย.... q*057..... คิดถึงใครบางคนล่ะ อิ๊อิ๊ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1002 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:49 น »

ความรักเหมือนกับ...
H2O ที่จำเป็นต่อชีวิต
หินผา ถ้ารักนี้มั่นคง
สายน้ำ ที่ไม่มีอะไรมาตัดให้สายสัมพันธ์ให้ขาดลงได้

ก้อนเมฆ ที่เราสามารถมองได้หลายรูปแบบ
ท้องฟ้า ที่จะอยู่กับเราไปทุกที่
แสงแดด ที่จะให้ความอบอุ่นกับเราเสมอ
อากาศ ไม่มีตัวตน(สัมผัสไม่ได้)

ต้นหญ้า ที่สามารถเกิดได้ทุกที่
ต้นไม้ ที่เราทั้งสองต้องดูแลและใส่ใจ(ด้วยรัก)

สายลม ที่จะมาอย่างพลิ้วไหวหรืออาจดั่งพายุ
ทะเล ที่สามารถจัดระบบนิเวศของมันเองอย่างสมบูรณ์
ปรากฏการณ์ทางธรรมชาติ คาดเดาไม่ได้ว่าจะเกิดเมื่อ ไหร่…

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1003 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:53 น »

อาการของคน ที่กำลังมี "ความรัก"

เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากคุยกับเขาแต่ไม่กล้าปริปาก
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยู่ใกล้ๆ เขาแล้วมีความสุข
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากเห็นหน้าเขา ทุกเวลา

เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากตามเขา ไปทุกหนทุกแห่ง
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . แอบมองเขา เวลาเผลอ
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . แอบยิ้มชื่นชมเขาอยู่ห่างๆ
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . ไม่กล้าสบตาเขา เมื่อเจอกัน

เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากจะดูแลเขาไปตลอดกาล
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . รับเขาได้ในทุกอย่างที่เป็นตัวเขา
ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงข้อบกพร่องของเขา
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากครอบครองเขาไว้คนเดียว
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . มีกันและกัน. . . แล้วไม่คิดจะมองหาคนใหม่ที่ดีกว่า
. . . นั่นไง! ถ้าคุณเป็นแบบนี้ก็แสดงว่า . . . คุณรักเขาแล้ว

จ้ากกๆๆ กามเทพเล่นตลกอีกแล้ววว แงๆๆ q*009q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1004 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:55 น »

"What is Romance?"

Romance?

What is romance?

Is it when I give you flowers?

When I give you a gorgeous dinner?

Or is it when I simply say,

I love you.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1005 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:57 น »

สวัสดีเจเจ และพี่มิคค่ะ

เรามาอยู่เป็นเพื่อนแล้วจ้า q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1006 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:58 น »

"I Love You"

There is no silence in my heart,

when I'm in love.

There is not tears from my soul,

no longing or hatred --

only passion, love and romance.

When I'm with you,

this is how I am.

I love you.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1007 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:02 น »

ฝากคำถามนี้ไว้ให้ใครคนหนึ่งนะค่ะ.....

ถามตัวเองให้ดีซะก่อน... ถ้าคิดจะรักใครสักคน....

ความรักไม่ใช่ของเล่น...

อย่าเอ่ยคำว่ารักออกมาง่ายๆ.....

ถ้ามันไม่ไดเอ่ยออกมาจากใจ

อย่าหาใครสักคนมาทดแทนความเหงา

ถ้ามันไม่ใช่ความรัก....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1008 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:04 น »

เอาเพลงมาฝากค่ะ q*021

เพลง มีแต่คิดถึง

ศิลปิน/สังกัด เบิร์ด-ธงไชย/แกรมมี่

ที่มา YouTube.com
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1009 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:04 น »

สวัสดีเจเจ และพี่มิคค่ะ

เรามาอยู่เป็นเพื่อนแล้วจ้า q*021

หวัดดีจ้า....วิจ๋า.... q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1010 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:06 น »

วิ เจเจ ขอตัวแปปนะค่ะ พ่อเรียก ไม่รฺ้ว่าทำไม เด้ววววมานะค่ะ q*027
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1011 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:09 น »

บางช่วงคนเราก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ AF0RtD6HWo&hl=en_US&fs=1&">

เพลง อยู่ๆก็เหงา

ศิลปิน ไอน้ำ

ที่มา YouTube.com
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1012 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:10 น »

วิ เจเจ ขอตัวแปปนะค่ะ พ่อเรียก ไม่รฺ้ว่าทำไม เด้ววววมานะค่ะ q*027

จ้า ตามซำบายเรยยย q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1013 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:11 น »

เห้อ! กำลัง อินไปกับอารมณ์เศร้าๆ....หมดอารมณ์เลย

แงๆๆ อยากร้องไห้ดังๆๆเจเจ อาการหนักแระ วิ q*009q*009

q*039

q*040

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1014 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 22:16 น »

เห้อ! กำลัง อินไปกับอารมณ์เศร้าๆ....หมดอารมณ์เลย

แงๆๆ อยากร้องไห้ดังๆๆเจเจ อาการหนักแระ วิ q*009q*009

q*039

q*040

อ้าว เจเจ ไปเลยเหรอคะ

มีไรคุยกันได้เน้ออ

Take care naka.. (^_^)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1015 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:07 น »

จ้า ตามซำบายเรยยย q*021

เจเจมาแล้วจ้า วิ ยังอยฺ่หรือป่าวค่ะ q*031
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1016 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:11 น »

อ้าว เจเจ ไปเลยเหรอคะ

มีไรคุยกันได้เน้ออ

Take care naka.. (^_^)

ขอบใจนะวิ สำหรับเพลงเพราะๆๆที่เอามาแปะ เอามาฝากบ่อยๆก้อได้นะค่ะ

ขอบใจนะ ที่ยังเปนห่วงเพื่อนคนนี้เสมอ ตอนนี้ค่ิอยยังชั่วแระค่ะ q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1017 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:12 น »

เจเจมาแล้วจ้า วิ ยังอยฺ่หรือป่าวค่ะ q*031

อยู่จ้า เจเจ

วนๆ อยู่แถวๆนี้ล่ะค่ะ

พรุ่งนี้หยุด ตื่นสายได้ ซำบายมาก q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1018 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:14 น »

จะโกรธไหมคนดี

ที่เพื่อนคนนี้ คิดเกินไปใหญ่

มีแต่เรื่องของเธอ วนเวียนในหัวใจ

ผิดไหมที่เพื่อนคนนี้ เผลอใจ"ไปรักเธอ"

อยากแสดงออก มากกว่านี้

แต่ก็รู้ดีว่า . . .ทำไม่ได้

ไม่ใช่ไม่รักนะ แต่ห่วงหัวใจ

กลัวว่า . . .จะรักมากไป แล้วจะเสียความเป็นเพื่อนกับเธอ

ความรฺ้สึกตอนนี้ งะ เรากำลังสับสนหรือป่าวอ่ะ q*031

q*009q*009

q*023 ทำดีที่สุด เท่าที่สามารถทำได้แล้วครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1019 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:16 น »

พรุ่งนี้หยุด ตื่นสายได้ ซำบายมาก q*020

q*021 สวัสดีครับ คุณเจเจ คุณวิ..
ไม่ไปร่วมงานmeeting ของสมาชิกหรือครับ น่าเสียดายครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1020 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:18 น »

q*023 ทำดีที่สุด เท่าที่สามารถทำได้แล้วครับ q*063

ใช่ค่ะ ถ้าเรารู้สึกว่าเราได้ทำดีที่สุดแล้ว ก็ไม่มีอะไรต้องเสียใจ

q*083q*083q*083
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1021 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:18 น »

q*023 เข้านอนดึกด้วยกันทั้งคู่เลยนะครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1022 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:20 น »

The bird is in the sky

butterfly is in the garden

you & I are only friend

but the end I Can't Stop loving you.

q*057q*060q*057q*060q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1023 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:20 น »

ใช่ค่ะ ถ้าเรารู้สึกว่าเราได้ทำดีที่สุดแล้ว ก็ไม่มีอะไรต้องเสียใจ

q*083q*083q*083

q*022q*022 แม้ในบางครั้ง ไม่มีใครทราบและเข้าใจในความคิดของเรา
แต่ขอให้เราเข้าใจตัวเอง ว่าทำอะไรอยู่..ก็พอแล้วครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1024 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:20 น »

q*021 สวัสดีครับ คุณเจเจ คุณวิ..
ไม่ไปร่วมงานmeeting ของสมาชิกหรือครับ น่าเสียดายครับ q*063

ไม่ได้ไปอ่ะค่ะ คุณวิทยา

จัดที่ไหนนะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1025 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:22 น »

ไม่ได้ไปอ่ะค่ะ คุณวิทยา

จัดที่ไหนนะคะ

q*021 ร้านเลอปลาแดก..อยู่แถวถนนเกษตร-นวมินทร์ เวลาเที่ยงตรงครับ q*063
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1026 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:23 น »

สวัสดีค่ะคฺณวิทยา เจเจ ไม่ได้ไปค่ะ คฺณวิทยาไปร่วมงาน meeting ด้วยหรือป่าวค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1027 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:24 น »

but the end I Can't Stop loving you.

q*023 ไม่มีใครสามารถหยุดความคิดของใครได้..แม้แต่ตัวเราเองครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1028 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:24 น »

q*022q*022 แม้ในบางครั้ง ไม่มีใครทราบและเข้าใจในความคิดของเรา
แต่ขอให้เราเข้าใจตัวเอง ว่าทำอะไรอยู่..ก็พอแล้วครับ q*063

q*021q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1029 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:25 น »

ขอบคฺณค่ะคฺณวิทยา q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1030 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:26 น »

สวัสดีค่ะคฺณวิทยา เจเจ ไม่ได้ไปค่ะ คฺณวิทยาไปร่วมงาน meeting ด้วยหรือป่าวค่ะ

q*021 ไปครับ เพราะตั้งใจฟังข่าวนี้ นานแล้วครับ
หลังจากที่จัดงานครั้งแรก เมื่อ 2 ปีก่อน ก็คอยที่จะถึงวันนี้อีกครั้งหนึ่งครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1031 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:27 น »

ชอบค่ะชอบ q*083
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1032 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:27 น »

ฮั่นแน่! นอนดึก กะจะตื่นสายเลยนะ คริๆ q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1033 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:29 น »

q*039

q*040

q*063 ในบางเรื่องราว ก็ต้องใช้เวลาครับ
แต่ขอให้อยู่กับเวลานั้น อย่างเข้าใจและดีต่อตัวเอง ให้มากที่สุดครับ q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1034 เมื่อ: 9 ม.ค. 10, 00:30 น »

q*023 ไม่มีใครสามารถหยุดความคิดของใครได้..แม้แต่ตัวเราเองครับ q*063

ถูกต้องที่สุดค่ะ

ว่าแต่ ภาพสาวคนนี้น่ารักมากเลยค่ะ เหมือนวิเลยค่ะ

เหมือนตรงที่เป็นผู้หญิงเหมือนกันน่ะค่ะ q*020

หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... 42

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม