หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 42

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: "อกหัก"เพราะรักเธอ ~เพื่อนๆที่กำลังอกหักเชิญแวะพักบ้านนี้ค่ะ~  (อ่าน 20557 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*063 คุณเจเจ มีจิตใจที่เข้มแข็งมากครับ
ขอให้คงมีความเข้มแข็งต่อไป ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
เหรียญไม่ได้มีด้านเดียว ซักวัน อีกด้่านหนึ่งจะพลิกกลับมา
ให้คุณ เจเจ สมใจกับความรักที่รอคอยและพบกับความสุขครับ q*063

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:27 น »

สวัสดีจ้า JJ ใจคนยากที่จะเข้าใจนะ เป็นกำลังใจให้จ้า ปล่อยๆ ปลงๆ บ้าง แล้วจะดีขึ้นเยอะ เชื่อเราเด้ q*013

หวัดดีตอนบ่ายๆค่ะแอล~

ตอนนี้เราก็ปล่อยๆปลงๆแล้วล่ะค่ะ

ขอบใจนะสำหรับกำลังใจ q*104q*104

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:34 น »

q*063 คุณเจเจ มีจิตใจที่เข้มแข็งมากครับ
ขอให้คงมีความเข้มแข็งต่อไป ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
เหรียญไม่ได้มีด้านเดียว ซักวัน อีกด้่านหนึ่งจะพลิกกลับมา
ให้คุณ เจเจ สมใจกับความรักที่รอคอยและพบกับความสุขครับ q*063

สวัสดีตอนบ่ายๆค่ะคฺณวิทยา q*021

เจเจ เข้มแข็งอยฺ่แล้วค่ะ q*020

และก็อยากเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่กำลังอกหักด้วยค่ะ

เพราะเข้าใจความรฺ้สึกนี้ดี q*058

ขอบคฺณคฺณวิทยามากๆๆค่ะ ที่แวะมา..... q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:39 น »

รอดไปวัน q*022q*027q*027

q*080q*080 อย่าดีใจไปนะค่ะไข่เจียว รอดตัวไปแค่วันเดียวนะ อิอิ พรฺ่งนี้เจอกัน q*090
Guest
พ่อลูกหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:44 น »

q*013 จขกท เก่งจังครับ มีมุมมองความรักที่ยิ่งใหญ่
เป็นเรื่องราวดีๆ หน้าจดจำไปใช้ครับ สำหรับผม จะเรียกว่า
ตัวเองเป็นคนอกหัก ก็คงไม่ใช่ คงจะเรียกว่าเป็นคนที่ล้มเหลว
ในชีวิตคู่ ผมไม่คิดว่าตัวเองอกหัก เพราะในใจผมยังมีความรักอยู่
ความรักของผมคือ การให้ ผมไม่จำเป็นต้องครอบครองคนที่ผมรัก
ผมขอเพียงให้คนที่ผมรักมีความสุข ผมก็พอใจ อีกอย่างผมยังมี
คนที่ผมรักอย่างลูกผมอีกทั้งคน ความรัก จึงยังเป็นสิ่งสวยงาม
ที่เป็นกำลังใจในชีวิต ให้ตัวผมมีกำลังก้าวเดินต่อไป
พ่อลูกหนึ่ง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:47 น »

พี่ว่าเราเก่งน๊ะ สร้างกำลังใจให้ตัวเองได้ดีเลยล่ะ
แต่พี่ทำไม่ค่อยได้ ร้องไห้ฟูมฟายออกจะบ่อย
ไม่รู้ว่ากลายเป็นคนอ่อนแอตั้งแต่เมื่อไหร่
ตลกตัวเองจัง ความรักมันทำให้เราอ่อนไหวในความรู้สึกได้ง่าย
รักมาก ทำเพื่อเค้ามากมาย จนเราเหนื่อย แล้วสุดท้ายก็ทำร้ายตัวเราเอง
ทำร้ายความสดใสที่พี่เคยมี ชีวิตพี่เปลี่ยนไปเยอะตั้งแต่รู้จักเค้า
ถามว่าดีขึ้นมั้ย มันกลับตรงกันข้าม มันไม่เหมือนก่อน
บางทีอกหัก ไม่มีใครอาจจะดีเสียกว่า ดีกว่ามานั่งคอยคิดถึง คอยเป็นห่วง
ทรมานตัวเองไปวันวัน ตัวเราเองแท้ๆๆ

พี่ขอเป็นกำลังใจให้เรา พรุ่งนี้ต้องดีกว่า สู้ๆๆๆๆๆ

สวัสดีค่ะพี่นามว่า....

เด้วนี้เจเจไม่ค่อยได้ไปบ้านรักคนไกลเลยค่ะ

เลยไม่ได้ติดตามอ่านเรื่องของพี่

เจเจต้องขอโทษด้วยนะค่ะ q*104q*104

เหนื่อยนัก อ่อนล้าเซิญมาพักบ้านนี้ได้ค่ะ

ขอบคฺณนะค่ะที่แวะมาทักทายกัน q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:55 น »

*เมื่อมีวาสนา ไม่ต้องเรียกร้อง ถึงเวลาก็มาเจอกัน
เมื่อสิ้นวาสนา ก็ต้องจากกัน รั้งยังไงก็ไม่อยู่
ในตอนที่ยังไม่จากกันนี้ คุณทำได้ทำดีต่อคนของคุณหรือยัง
เพราะถึงเวลาที่ต้องจากกัน ไม่ว่าคุณจะมีเงินหรืออำนาจล้นฟ้า
ก็เรียกมันกลับคืนมาไม่ได้ ทำดีต่อกันไว้ดีกว่า
เพราะไม่มีใครรู้ว่า เราจะต้องจากกันเมื่อไหร่*
q*054

หวัดดีจ้ามายจ๋า.... q*021

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ทักทายกันเลย...เนอะ

มายจ๋าสบายดีหรือเปล่าค่ะ

ขอบคฺณมายจ๋านะค่ะ....ที่แวะเข้ามาทักทายกัน... q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 16:59 น »

อ้าววว)))) q*010 ไอแค้กกๆๆ มั่วๆๆ q*049q*049

มาให้เจเจทุบไข่ตุ๋นคนเดียว q*021q*021q*021

(q*026)

q*080q*080ฝากไว้ก่อนนะข้าวไข่เจียววว แค้นนี้ต้องชำระ q*081q*081
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 17:06 น »

...สวัสดีค่ะ q*021 ..

ชอบไม่รู้ หรอกนะค่ะ ว่าเป็นอะไรกัน อ่านไม่หมดเวลามีจำกัด q*027 ....

...มาค่ะ มานั่งฝังชอบ q*041 .. q*041 ...

นิยามของความรัก ... '"ที่ใดมีรักี่นั้นมีทุกข์ " ...ความรักเป็นสิ่งที่ แประ บาง โดนอะไรมากระทบ หน่อยก็เริ่ม

ที่จะเป็นรอย ...เป็นรอยที่ฝังใจ ... ชอบเองก็เหมือนกันนะค่ะ ที่ไม่เข้าใจในเรื่องของความรัก ...

เมื่อไหร่ไม่รู้ จะได้เจอะ คนที่เค้ารักเราจริงๆๆๆๆ สักที ...แต่ก็ช่างมันเถอะ ปล่อยมัน ปล่อยมันไป พรุ้งนี้ก็เช้า ..

...อยากร้อง ร้องไป อย่างจะทำอะไรก็ทำ ...แต่จำไว้ อย่างหนึ่ง อย่างทำร้ายตัวเองนะค่ะ ห้าม

...ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่า ..เพราะไม่มีเวลาอ่านเลย

เป็น q*091 ลัง q*057

สวัสดีค่ะน้องชอบบบ q*021

น้องชอบสบายดีหรือเปล่าค่ะ

เห็นน้องชอบ เงียบๆไป

มีปัญหาอะไร หลังไมค์หรือเมล์มาได้นะ

ขอบคฺณ...ที่แวะมาเป็นกำลังใจให้พี่เจเจค่ะ.. q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 17:12 น »

q*021

ตอนนี้อาจยังรู้สึกแย่ แต่ให้เวลากะตัวเองอีกหน่อย

อะไร อะไร จะดีขึ้นค่ะ q*014

ทุกครั้งที่ก้าวผ่านความเจ็บปวดมาได้

รู้สึกมั้ยคะ ว่าเราเข็มแข็งมากขึ้นทุกที ทุกที

q*060q*063q*060q*063q*060

หวัดดีเพื่อนวิ.... q*021

ที่ผ่านมาวิให้คำแนะนำที่ดีต่อ เจเจ มาตลอด

อยากบอกว่า...ขอบใจจิงๆ q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 17:22 น »

q*013 จขกท เก่งจังครับ มีมุมมองความรักที่ยิ่งใหญ่
เป็นเรื่องราวดีๆ หน้าจดจำไปใช้ครับ สำหรับผม จะเรียกว่า
ตัวเองเป็นคนอกหัก ก็คงไม่ใช่ คงจะเรียกว่าเป็นคนที่ล้มเหลว
ในชีวิตคู่ ผมไม่คิดว่าตัวเองอกหัก เพราะในใจผมยังมีความรักอยู่
ความรักของผมคือ การให้ ผมไม่จำเป็นต้องครอบครองคนที่ผมรัก
ผมขอเพียงให้คนที่ผมรักมีความสุข ผมก็พอใจ อีกอย่างผมยังมี
คนที่ผมรักอย่างลูกผมอีกทั้งคน ความรัก จึงยังเป็นสิ่งสวยงาม
ที่เป็นกำลังใจในชีวิต ให้ตัวผมมีกำลังก้าวเดินต่อไป
พ่อลูกหนึ่ง

สวัสดีตอนเย็นๆค่ะคฺณพ่อลฺกหนึ่ง q*021

เจเจ ก็ได้อ่านกระทฺ้คฺณค่ะ... เจเจก็ขอเป็นกำลังใจให้คฺณนะค่ะ

ถ้าเหงา... เชิญแวะมาพฺดคฺยกัน บ้านนี้ได้ค่ะ

อยากบอกว่าคฺณพ่อลฺกหนึ่งไม่ได้เหงาคนเดียวค่ะ

อาการนี้...อารมณ์เหงาๆ....

เจเจ ก็เป็นอยฺ่บ่อยๆ

ยินดีได้รฺ้จักนะค่ะ... ขอบคฺณ..ที่แวะมาทักทายค่ะ q*104q*104

Guest
ไข่ตุ๋นของเจเจ
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 20 ธ.ค. 09, 21:22 น »

q*080q*080 อย่าดีใจไปนะค่ะไข่เจียว รอดตัวไปแค่วันเดียวนะ อิอิ พรฺ่งนี้เจอกัน q*090

เอ่ออออ q*022q*023q*026q*027 พรุ่งนี้ไข่ลากิจ ไม่เข้าบอร์ด 1 วันฮะ q*022q*026q*026

( q*080q*080q*097q*097)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:13 น »

เอ่ออออ q*022q*023q*026q*027 พรุ่งนี้ไข่ลากิจ ไม่เข้าบอร์ด 1 วันฮะ q*022q*026q*026

( q*080q*080q*097q*097)

หฺหฺ คิดว่าจะหนีพ้นหรอค่ะ ลองดฺจิ q*080q*080q*080q*080

add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:20 น »

เพลงนี้ขอมอบให้เพื่อนๆที่กำลัง"แอบรัก"ใครคนนึงอยฺ่นะค่ะ....

q*009q*009q*009q*009
add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:24 น »

คนเศร้า กับคืน เหงาๆ... q*001q*001

add
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:32 น »

q*063...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:41 น »

คนรักที่เธอไม่ต้องการ.... แต่ฉันก็ยังคงมั่น

ไม่เคยหวั่นไหว....

คนรักที่เธอมองข้ามหัว.... ไม่เคยสนใจ

แต่ก็ยังรักเธอตลอดไป... ตลอดกาล.......

add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 00:53 น »

มีโอกาส มากมาย... ที่จะเจอคนที่"เรารัก"

แต่คงไม่มีโอกาสมากนัก...ที่จะเจอคนที่"รักเรา"

add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:02 น »

บทความนี้ เจเจ เคยเอามาลง แล้วนะค่ะ ที่ป้ายรถเมล์

แต่อยากให้เพื่อนๆได้อ่านอีก ไม่ว่ากันน๊า... q*104q*104

ความจริงก็คือ.....ในขณะที่เรา
กำลังคิดถึงใครคนนึงตลอดเวลา
เค้าคนนั้น...อาจกำลัง
คิดถึงใครคนอื่นอยู่ก็เป็นได้...

และบางครั้ง
ก็อาจมีใครบางคนที่คิดถึงเราอยู่
โดยที่เราไม่เคยสนใจเลยเช่นกัน

บางครั้งการได้ฝันไปคนเดียว
มันก็ดีกว่าการได้รู้ความจริงที่ว่า...
"สิ่งที่เราคิดทั้งหมดมันคือ
ความฝันของเราเพียงคนเดียว"

ฉะนั้นจึงไม่แปลกที่คนส่วนใหญ่
เลือกที่จะจมอยู่กับความฝัน
มากกว่าการที่จะได้รู้ความจริง

การไม่ได้เป็นที่หนึ่ง...ในใจเค้า
ไม่ใช่เรื่องน่าเศร้า...เราอาจได้เป็นที่สอง
ซึ่งมันก็ยังดีกว่าได้เป็นที่สามหรือสี่
และหากเราเป็นที่สิบในใจเค้า.....
ก็ขอให้คิดไว้ว่า...ก็ยังดีกว่าเรา
ไม่มีความสำคัญอะไรในใจเค้าเลย.....

มันอาจต้องมีน้ำตาบ้าง ในการยอมรับความจริง
ว่าเราไม่ใช่ที่หนึ่ง... แต่โปรดจำไว้เถอะว่า
หากหัวใจของคุณ...ยังไม่ร้องไห้ออกมาดัง ๆ
พร้อมกับพูดกับตัวเองว่า...
"ฉันเหนื่อยเหลือเกิน โปรดห้ามใจเถอะ
ก่อนที่ฉันจะอ่อนล้าไปมากกว่านี้...."
ก็จงชอบต่อไปเถอะ

การรักใครสักคนไม่ต้องการความพยายาม...
การตัดใจต่างหากที่ต้องใช้.....
ความพยายามอย่างมากมาย

ลองชั่งน้ำหนักในใจคุณดูสิว่า
"ความสุขยามที่ได้สบตาเค้า" กับ
"ความทุกข์ยามที่คุณต้องคอยหลบตาเค้า"
อันไหนมันหนักหนากว่ากัน

อย่าโทษตัวเองที่มาเจอเค้าสายเกินไป...
อย่าโทษเค้าที่ไม่มีใจให้...
อย่าโทษโชคชะตาที่ทำให้เราพบกัน
แต่ไม่ได้ทำให้เราใจตรงกัน...
แต่จงยิ้มให้กับตัวเอง ที่อย่างน้อย
ถึงจะพบเค้าคนนั้นสายเกินไป
.....แต่ก็ยังได้พบ.....

ยิ้มให้เค้า ที่ถึงแม้จะไม่ได้ให้ใจเรามา
แต่ก็ยังได้รับหัวใจเราไป....
ยิ้มให้โชคชะตา
ที่ถึงแม้จะไม่ได้ทำให้เรารักกัน
แต่ก็ยังทำให้เราได้รู้จักกัน...

คุณควรจะดีใจด้วยซ้ำ
ที่ครั้งหนึ่ง... คุณได้เจอ
คนที่...คุณอยากเก็บรอยยิ้มของเค้า
.....ไว้คนเดียว.....

คนที่...คุณใส่ใจกว่าตัวคุณเอง
คนที่...ทำให้คุณหัวเราะ
และร้องไห้ได้มากมาย...

คนที่...ยิ้มของเค้า
เปลี่ยนวันที่หมองหม่นของคุณ
ให้กลายเป็นวันที่สดใส...
เท่านี้ก็เพียงพอแล้วไม่ใช่หรือ?
แค่การได้เห็นคนที่เรารัก
ได้หัวเราะอยู่กับใครสักคน
คนที่เค้ารักมากที่สุด.....

นั้นแหละคือ...
ความสุขของการได้รัก...อย่างจริงใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:13 น »

เพลงนี้โดนใจอย่างแรง q*058ขอมอบให้ใครคนนึงค่ะ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:34 น »

~When we in love~

เมื่อเรารักกัน...ไม่ต้องคิดว่าจะโง่หรือจะฉลาด
ไม่ต้องคิดว่าถ้าเชื่อเค้าแล้วเราจะโง่ในสายตาใครๆ
ไม่ต้องคิดว่าถ้าเปิดหูตารับฟังปากชาวบ้านเป็นการฉลาด
ไม่ต้องคิดว่าถ้าเชื่อว่าเค้ารักเราคนเดียวเป็นเรื่องโง่
ไม่ต้องคิดว่าถ้ารู้ว่าเค้าทำอะไรเพื่ออะไรเป็นเรื่องฉลาด
ไม่ต้องคิดว่าถ้าให้โอกาสเค้าเรื่อยๆ เป็นเรื่องโง่
ไม่ต้องคิดว่าถ้าตั้งกฎเกณฑ์แล้วจะฉลาด

เมื่อคนเรารักกัน...เราไม่ได้เล่นเกม
ไม่ใช่เล่นหมากรุกที่ต้องมองเชิงกันก่อน
ไม่ใช่เล่นวิ่งไล่จับ..คนหนึ่งหนีคนหนึ่งวิ่งตาม
ไม่ใช่เล่นซ่อนหา..ต้องตามจิกตามหาตลอดเวลา
ไม่ใช่เล่นโยนเหรียญ..สุ่มเอาว่าจะหัวหรือก้อย

เมื่อเรารักกัน...เราไม่ได้ทดลอง action = reaction
เวลาเราให้เค้าไปไม่จำเป็นว่าต้องได้รับกลับ
เวลาเค้าโมโหใส่ไม่จำเป็นต้องโมโหกลับ
เวลาเค้าทำไม่ดีกับเราไม่จำเป็นต้องทำบ้าง
เวลาเค้าไม่ทำดีให้ไม่ได้หมายความว่าเราไม่ควรทำให้เค้า

เมื่อเรารักกัน...เราไม่ได้ทดสอบทฤษฎี Demand & Supply
ไม่เสมอไปที่ต้องการความรักมากๆแล้วเค้าจะมีให้เราน้อย
ไม่เสมอไปที่ให้ความรักเค้ามากๆแล้วราคาความรักจะต่ำ
ไม่เสมอไปที่จะมีจุดที่ความต้องการเท่ากับความรักที่ให้

เมื่อเรารักกัน....ไม่จำเป็นต้องหาเหตุผลให้กับเหตุการณ์ทุกอย่าง
ไม่จำเป็นต้องกลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น
ไม่จำเป็นที่ต้องบอกเค้าว่า....
" เค้าคงไม่เห็นคุณค่าของสิ่งของที่เค้ามีถ้า เค้ายังไม่เสียมันไป...."

รักกันไม่จำเป็นต้องขู่กันเรื่องความสำคัญ
รู้อยู่ในใจก็พอ...ว่าเรารักกัน
จำไว้ให้แน่นใจ...กับเรื่องดีๆที่เค้าพูด
จำไว้ให้อบอุ่นใจ...กับสิ่งดีๆ ที่เค้าทำให้เรา

ค้นมันออกมาเวลาเหงาใจ
ค้นมันออกมาเวลาไม่มั่นใจ
ค้นมันออกมาเวลาเสียใจ
เพราะว่าเวลาใจเราอ่อนแอ
สิ่งดีๆ ของเราสองคนมักจะหายไป
อย่าปล่อยให้มันหายไป....เพราะ
คนที่เค้าเคยทำให้เราอาจจะเสียใจ
ที่เราหลงลืมเรื่องดีๆเหล่านั้นแล้ว
Keep asking all the time

จาก FW MAIL... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:42 น »

ไม่ได้ขอให้เธอมารักกัน... เมื่อเธอมีเค้าคนนั้นอยฺ่ใกล้ๆ

ไม่อยากเป็นนางร้าย...ที่แย่งพระเอกของใคร...

โดยต้องแบ่งใจให้เค้าไปคนล่ะครึ่งดวง

ตอนนี้ขอเลือกรักตัวเอง... เพราะหวั่นเกรงว่า...

จะเป็นแค่คนเดินควง... รักแบบนี้รักไม่จริงรักลวงๆ

ขอเถอะนะฉันหวง... ห่วงใจตัวเอง... q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:50 น »

คืนเน้... เวลามันช่างยาวนาน... q*009q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 01:58 น »

ขอบคฺณนะ....สำหรับความรฺ้สึกดีๆ ที่มีให้กัน

วันนี้ได้บอกในสิ่งที่อยากจะบอกแล้ว...

อยากบอกว่า....รักนะ... q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 02:10 น »

ความรัก ..ไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต

แต่ .. 'ความรัก' ..เป็นสิ่งที่ทำให้ชีวิต....มีค่ามากที่สุด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:20 น »

พี่เลิฟมาเป็นกำลังใจให้เจเจด้วยนะครับ สู้ๆ q*077

add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:30 น »

เจเจ....จ๋า...........................................

อย่าลืมกลับบ้านกามเทพ...สร้างความรัก...ด้วยนะจ๊ะ.....
q*021q*021q*021q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:30 น »

สวัสดีค่ะพี่เลิฟฟฟ q*096q*096

ขอบคฺณสำหรับกำลังใจ...

....และขอบคฺณที่แวะมาทักทายค่ะ q*104q*104

add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:34 น »

เจเจ....จ๋า...........................................

อย่าลืมกลับบ้านกามเทพ...สร้างความรัก...ด้วยนะจ๊ะ.....
q*021q*021q*021q*021q*021q*021

หวัดดีจ้าไอ... q*021q*021

กำลังจะกลับค่ะ คริๆๆๆ

หมดเวลาสำหรับคนอกหักแล้วช่ายป่ะ q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:38 น »

อ้าววว)))) q*010 ไอแค้กกๆๆ มั่วๆๆ q*049q*049

มาให้เจเจทุบไข่ตุ๋นคนเดียว q*021q*021q*021

(q*026)

พี่ไข่....ก้อ.....เค้า...หยอก...หน่อยเดียว.....อิอิ.... q*012q*073

q*080q*080q*080q*080q*080q*080q*080

add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:40 น »

หวัดดีจ้าไอ... q*021q*021

กำลังจะกลับค่ะ คริๆๆๆ

หมดเวลาสำหรับคนอกหักแล้วช่ายป่ะ q*012

ช่าย ยยยยยยยยย

กลับไปซะ.....ก่อนที่จะโดนยึด..... q*049q*049q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:42 น »

สวัสดีค่ะพี่เลิฟฟฟ q*096q*096

ขอบคฺณสำหรับกำลังใจ...

....และขอบคฺณที่แวะมาทักทายค่ะ q*104q*104

q*022............................................ q*031

q*022............................................. q*013

q*022............................................... q*039

เจอกันที่ดบ้านกามเทพนะตัวเอง.............................

เค้ารออยู่..................................................

บ้านเราความรักล้นเหลือ..................................

ไปช่วยกันเก็บเข้าชั้นในหัวใจด้วยนะจ๊ะตัวเอง.............
add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:47 น »

q*080q*080เจเจ กะลังรอคิดบัญชีรักกะไข่เจียววววว อิอิ q*013q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 10:47 น »

ยินดีที่ได้รู้จัก ดีใจที่ได้ใกล้ชิด ให้ฉันมีเธอ..................... q*042

พอใจแล้วที่ได้รู้จักเธอ............................................... q*042.

พอใจแล้วที่ให้ความรักเข้ามาทักทายหัวใจ.......................... q*042

พอใจแล้วที่......................................................... q*042

เป็นเธอ............................................................. q*042

add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 11:34 น »

ช่าย ยยยยยยยยย

กลับไปซะ.....ก่อนที่จะโดนยึด..... q*049q*049q*073

q*020q*020q*020q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 11:37 น »

q*022............................................ q*031

q*022............................................. q*013

q*022............................................... q*039

เจอกันที่ดบ้านกามเทพนะตัวเอง.............................

เค้ารออยู่..................................................

บ้านเราความรักล้นเหลือ..................................

ไปช่วยกันเก็บเข้าชั้นในหัวใจด้วยนะจ๊ะตัวเอง.............

แหะ แหะ จ้า ไอจัง ความรักมันล้นเหลือ คริๆๆ(รฺ้ดีเนอะ) q*012
Guest
ไข่ตุ๋นของเจเจ
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 11:37 น »

q*080q*080เจเจ กะลังรอคิดบัญชีรักกะไข่เจียววววว อิอิ q*013q*013

q*080q*080q*027 ก็วันนี้ไข่ตุ๋นลากิจไม่เข้าบอร์ด 1 วันไง q*069q*069q*085q*085q*085q*085

add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 11:49 น »

ยินดีที่ได้รู้จัก ดีใจที่ได้ใกล้ชิด ให้ฉันมีเธอ..................... q*042

พอใจแล้วที่ได้รู้จักเธอ............................................... q*042.

พอใจแล้วที่ให้ความรักเข้ามาทักทายหัวใจ.......................... q*042

พอใจแล้วที่......................................................... q*042

เป็นเธอ............................................................. q*042

แค่นี้จริงหรือไอ... เมื่อก่อน... เจเจก้อคิดแบบนี้แหละ

แต่พอได้รักแล้ว มันทำใจไม่ได้ค่ะ (ได้คืบจะเอาศอก) นี่ล่ะหนาคนเรา

แต่จริงๆอยฺ่แบบนี้ก้อดีแล้วนะ เนอะ

ยังจำได้เสมอ... ว่าความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม

แต่ถ้าเหนื่อยนักก้อหยฺดพักก่อน ...

......หายเหนื่อยแล้วค่อยเดินต่อไป

q*089q*089q*089

add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:01 น »

เพลงนี้ เจเจ ขอมอบให้ ไอจังค่ะ q*020q*021q*012
Guest
แวะมาค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:16 น »

" width="320" height="304" autostart="0" /><a href="<object%20width=" height="344" rel="nofollow"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SlbxZdR0PFY&hl=en_US&fs=1&"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowscriptaccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/SlbxZdR0PFY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed>" target="_blank"><object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SlbxZdR0PFY&hl=en_US&fs=1&"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowscriptaccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/SlbxZdR0PFY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object></a>

เพลง มีสิทธิ์แต่คิดถึง
ศิลปิน ไอน้ำ
สังกัด RS
add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:18 น »

q*080q*080q*027 ก็วันนี้ไข่ตุ๋นลากิจไม่เข้าบอร์ด 1 วันไง q*069q*069q*085q*085q*085q*085

อะแฮ่ม! เจอตัวแย้ววววววว q*013

ข้าวไข่เจียว นี่แหนะๆๆๆๆๆ q*038q*038
add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:19 น »

แก้วกาแฟใบโปรด..แตกไปเสียแล้ว
เก็บไว้ก็บาดมือ...
ความรัก...จากไปเสียแล้ว
เก็บไว้ก็บาดใจ...

------------ ------------

สำหรับความรักที่ผ่านมา
ควรแยกให้ได้ว่า อะไรควรจำไว้ประทับใจ
อะไรควรจำไว้เป็นบทเรียน

------------- -------------

ค่ำคืนแห่งความเงียบเหงา
ไม่ได้ยาวนานไปกว่าคืนไหนๆ หรอก
อีกไม่นานก็เช้า ชีวิตก็วุ่นวายเหมือนเดิมแล้ว

------------ --------------

หนังสือเล่มไหนที่อ่านแล้วไม่ถูกใจ
ก็ไม่ต้องกลับไปอ่านรอบสอง
ความทรงจำที่นึกถึงแล้วเจ็บปวด
ก็อย่าไปนึกถึงมันเป็นครั้งที่สอง

เมื่ออ่อนแอจนถึงที่สุด
ความเข้มแข็งจะเข้ามาแทนที่

เมื่อเธออยากให้หัวใจมีความรัก
ก็ต้องยินยอมที่จะให้มันเจ็บปวด
เหมือนเด็กที่อยากจะเดิน
ก็ต้องยินยอมที่จะล้มลุกคลุกคลาน

ความรู้สึกสูญเสีย ร้ายแรงเสมอ
สำหรับคนที่ไม่ยอมรับความจริง

ความเจ็บปวด
ไม่ได้ต้องการเวลาเพียงไม่กี่วันในการรักษา
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ว่า
เธอจะเลิกเจ็บปวดเมื่อไหร่
แต่มันอยู่ที่ว่า
เธอจะใช้ชีวิตในขณะที่ยังเจ็บปวดอย่างไรต่างหาก

คนที่ควรรัก...อาจไม่ใช่คนที่เธอรัก
อาจไม่ใช่คนที่รักเธอ
อาจไม่ใช่คนที่รักกันมาก่อน
อาจไม่ใช่คนที่กำลังรักอยู่
อาจไม่ใช่คนที่คิดจะรัก
แต่คนที่ควรรัก...
อาจเป็นคนที่เธอยังไม่เคยรักเลยก็ได้
[/size]
add
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:21 น »

ขอเป็นกำลังใจให้น้องสาวสุดที่ร้กของพี่จ๊ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:27 น »

น้องเจเจ เป็นรัยหรอจ้ะ q*022q*022

พี่อ่านแล้วสลดใจเน้อ q*009q*009 มาส่งกำลังใจให้น้องเจเจ แสนน่ารักนะจ้ะ จุ๊บบบบก่อน q*042q*042

มีความสุขกับวันแรกของการทำงาน ยิ้มมมมมมมสุ้นะจ้ะ q*006

add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 21 ธ.ค. 09, 12:37 น »

ความรักไม่ใช่ของเล่น
แกล้งเจ็บไม่เป็น
เจ็บนานกว่าจะหาย
หายแล้วยังมีแผลเป็น
ที่สกิดใจทฺกครั้งที่ละลึกถึง... q*009

~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~

เมื่อเขาไม่รักเรา
เราต้องเลือก...รักตัวเอง
ด้วยการเลิกรักเขา...
หรือเลือกรักเขาเพื่อทำร้ายตัวเอง q*009

~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~

อกหัก...ดีกว่ารัก...ไม่เป็น q*012q*012

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 42

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม