หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขนมจีนเส้นสดน้ำยาใต้ ครัวคุณอิ้น  (อ่าน 10761 ครั้ง)
Guest
วลินา
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 20:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สุดยอด หรอยคาด ที่แฟลตคลองจั่นสู้ไม่ได้เลย ใครกินอาหารร้านนี้ไม่หรอย สงสัยคงไม่ค่อย
สะบาย ไปหาหมอได้แล้วต่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อนงค์
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 8 มิ.ย. 10, 21:35 น »

อร่อยค่ะ ชอบค่ะ ผักพื้นบ้านเยอะมากๆๆๆแต่ลูกค้าเยอะเกินไปหน่อย
เลยดูวุ่นวายไปนิด แต่จะกลับไปทานอีกเพราะรสชาดใช้ได้เลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ประทุม
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 12 มิ.ย. 10, 20:11 น »

โอ๊ย แม่เจ้าโว๊ย อะไรมันจะขนาดนี้เนี่ย คนเยอะมากกกก เจ้าของร้านบอกว่า อย่ามาเสาร์ อาทิตย์
คนจะเยอะมากให้มาวันธรรมดาจะเบาลงหน่อย จะเป็นไปได้ไงล่ะ ไม่ให้ชั้นทำการทำงาน
บ้างรึไงเจ๊

Guest
สุพจ
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 18:50 น »

งั้นๆๆ ได้ยังไงค่ะคุณ อาหารร้านนี้อร่อยจะตาย

ผมไปกินมาแล้ว รสชาด สุดยอด

Guest
เด็กคอน
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 19:54 น »

หรอย หรอย ใช้ได้ไม่เสียชื่อคนคอน

Guest
บุญทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 15 มิ.ย. 10, 21:36 น »

ผักเหนาะเยอะมากก และก็เผ็ดมากก แต่อร่อยดี ใช้ได้ ขอให้รักษามาตราฐานความอร่อยไว้นะครับ
ผมเห็นมาเยอะแล้ว พอขายดีแล้วรสชาติเพี้ยน

Guest
เขมิกา
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 16 มิ.ย. 10, 21:49 น »

อยากลองชิมหมี่กะทิ แต่ไปไม่ทันสักวัน ขายดีมากกกกกก

Guest
จินตนา
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 28 มิ.ย. 10, 20:03 น »

รสชาด คุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไป ก็โอเคนะ ผักก็เยอะดี

Guest
ชัชวาลย์
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 29 มิ.ย. 10, 20:30 น »

ผมเป็นลูกค้าของร้านนี้ ตั้งแต่เค้าเพิ่งเปิดขายใหม่ๆ ยังคิดเลยว่าร้านนี้อาหารรสชาดดีนะ
สักวันต้องดังได้ออกทีวีแน่ๆ และแล้วก็เป็นจริง ตอนนี้ผมไปทานไม่มีที่ให้ผมนั่งแล้วครับ
คนเยอะมากๆ ผมเลยต้องซื้อกลับบ้าน ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เจ้าของร้านก็น่ารักดี
คนคอนเหมือนผมเลย

Guest
บดินทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 30 มิ.ย. 10, 19:23 น »

แกงเห็ดแครงกุ้งสดอร่อยมากค่ะ หาทานยากมาก แต่ร้านนี้มีขายค่ะ

Guest
กิ่งแก้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 4 ก.ค. 10, 19:41 น »

สั่งแกงเห็ดแครงกุ้งสดกินกับใบเหลียงผัดไข่ อร่อยมาก บริการดี ลูกค้าเยอะหน่อย แต่รอโต๊ะไม่นานค่ะ

Guest
ไอริน
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 7 ก.ค. 10, 23:01 น »

อาหารรสชาดดีนะ แต่ร้านร้อนไปหน่อย ถ้าแก้ไขตรงนี้ได้นะ ลูกค้าจะเพิ่มขึ้นอีกเยอะ

Guest
หลวงนัน
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 16:42 น »

แกงเห็ดแครงหรอยคาด ลองไปกินกันแลต่ะพี่น้องเหอ

Guest
วิศวะ
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 18:48 น »

เห็ดแคงเป็นไงฮ่ะไม่รู้จัก กินแล้วจะเมาป่ะ

Guest
พี่ไขนุ้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 19:58 น »

เออลองไปกินแลต่ะ ร้านนี้หรอยคาด เดียวอีหาว่าพี่ไข่นุ้ยไม่บอกหล่าว กินข้าวหรอยแล้ว
กินบวชคงต่อ แล้วต่อด้วย จำปาดะทอด หมั้นชาดได้แรงอกนิ

Guest
วลีพร
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 20:00 น »

จำปาดะทอดคืออะไรเหรอ ใครรู้บอกหน่อยค่ะ

Guest
เรืองศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 20:14 น »

ดีใจด้วยครับ ผมเอาใจช่วยคนทำธุรกิจนี้ เพราะผมว่าเหนื่อยนะต้องคอยเอาใจลูกค้า
อาหารรสชาดเพี้ยนก็ไม่ได้ เดี๋ยวลูกค้าหาย ต้องเอาใจใส่ทุกอย่าง ผมคนนึงล่ะที่ทำไม่ได้
ขอขอบคุณ คุณแม่อิ้นมากครับที่มีร้านอาหารอร่อยๆ ให้ผมและอีกหลายคนได้ทาน และ
ขอบคุณ คุณเอี้ยงที่คอยดูแลลูกค้า อย่างไม่ขาดตกบกพร่อง ยินดีด้วยครับกับความสำเร็จ

Guest
พัชชา
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 18 ก.ค. 10, 19:42 น »

ร้านนี้ เค้าพิถีพิถัน เรื่องผักเครื่องเคียงมาก ผักเยอะ สด และดูสะอาด อาหารรสชาด อร่อยค่ะ

Guest
นฤนุช
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 19 ก.ค. 10, 18:21 น »

เป็นลูกค้าประจำค่ะ ชอบมาก อาหารอร่อย ผักสดเยอะ น้ำพริกกะปิก็อร่อย

Guest
สาวแดง
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 28 ก.ค. 10, 05:56 น »

ยกให้แกงเห็ดแครงเป็นพระเอกประจำร้านสาวเอี้ยงไปเลยค่ะพี่น้องเหอ
กินแล้วหรอยหนัดเหนียนเทียนมัง นะคะนะ
สนใจลองไปชิมลองแล แล้วจะหาว่าไม่บอกเล่า

Guest
สาวแดง
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 28 ก.ค. 10, 06:07 น »

แกงเห็ดแครงร้านสาวเอี้ยงกินหรอยจังหู หลายปีแล้วพิ่งได้กิน อยากกินมานาน
ไปลองชิมแลกันมั่งพี่น้องเหอ
Guest
ดาริษา
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 29 ก.ค. 10, 20:17 น »

ไปทีไรคนแน่นมาก ที่จอดรถก็แน่น พอๆ กันเลย เบื่อมาก อะไรจะขนาดนี้

Guest
picajubm
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 12 ส.ค. 10, 13:00 น »

เดี้ยน มีอีกร้านที่จะแนะนำอาหารใต้บ้านเรา "ร้านกระติ๊บข้าว" ขอบอกร้านนี้ได้แรงจิงจิง เหมือนกินอยู่ที่ใต้แท้ ๆ ไม่เชื่อก็ต้องลองดู ตรงกับ ตอม่อที่ 261 ถ.เกษตร-นวมินทร์

Guest
สรพงษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 15 ส.ค. 10, 21:37 น »

ตอม่อ 97 เกษตร-นวมินทร์ ผมขับผ่านอยู่บ่อยๆ แต่ไม่เคยรู้ว่ามีร้านเด็ด ที่ชื่อ "ครัวคุณอิ้น" อยู่ที่นี่ อร่อยครับต้องลอง

Guest
แมน
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 22 ส.ค. 10, 19:48 น »

อร่อยครับ ไม่ผิดหวัง ผักก็เยอะ ขอแนะนำครับ

Guest
ภัทรา
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 23 ส.ค. 10, 20:26 น »

ลูกค้าเยอะ อย่างต่อเนื่อง มีคนบอกเราว่าเป็นเพราะกระแส เพราะร้านนี้ออกทีวีบ่อยมากก
วันนี้ เลยมาลองดู โอ้โห อย่างนี้ไม่ใช่กระแส แล้วแหละ ของเค้าดีจริงๆ อร่อยมาก (ทุกอย่างเลย)
เราสั่งขนมจีนสุดเล็ก 70 บาท ได้น้ำยาทุกอย่างเลย แถมเติมได้ไม่อั้น ปีกไก่ทอดก็สุดยอดกรอบนอก
นุ่มใน อร่อยเหาะ เพราะถ้าไม่อร่อย ทีวีจะเอาไปออกเหรอ จริงม่ะ ชอบมาก

Guest
น้องสาวนุ้ย
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 21:57 น »

อื่ม เห็นด้วย อร่อย อร่อย อย่าลืมสั่งทอดมันใบเล็บครุฑนะ

Guest
ธงชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 18:39 น »

วันนี้ไปมาแล้ว คนเยอะมาก ไม่มีที่นั่ง แต่โชคดีที่รอโต๊ะไม่นาน ไม่ผิดหวังครับ ขอแนะนำครับ

Guest
อีพริ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 21:26 น »

อร่อยค่ะ ชอบมากก โดยเฉพาะ น้ำยาขนมจีนทั้ง 4 ชนิด เด็ดจริงๆ

Guest
รุ่งอรุณ
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 13 ก.ย. 10, 21:21 น »

ลองมาทานกันดูนะค่ะ ดิฉันว่าร้านนี้อาหารรสชาดดีมาก สะอาด และพิถีพิถัน เรื่องผักและเครื่องเคียงมาก
เออ ขนมหวานของเค้าก็อร่อยนะค่ะ น่าลองค่ะ

Guest
อังคณา
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 14 ก.ย. 10, 18:17 น »

สุดยอดอาหารปักษ์ใต้และขนมจีนเส้นสด คอใต้ไม่ควรพลาด

Guest
วนาลี2
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 18 ก.ย. 10, 20:28 น »

ร้านนี้อร่อยทุกอย่าง ขนาดขนมหวานยังอร่อยเลย มีหลายอย่าง วันนี้เรากินข้าวเหนียวดำน้ำกะทิ และ เปียกปูน
อร่อยมาก อย่าลืมสั่งทานนะค่ะ

Guest
บุษกร
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 18 ก.ย. 10, 20:35 น »

ราคาอาหารค่อนข้างแพง แต่ก็อร่อยนะ ก็เข้าใจว่าวัตถุดิบทุกอย่างส่งมาจากใต้ คงจะเสียค่าขนส่งเยอะ
ผัดสดก็เยอะ คุณภาพอาหารและการบริการ ก็คุ้มค่ากับราคาเนอะ ก็โอเค ไม่ว่ากัน

Guest
ใจเย็น
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 20 ก.ย. 10, 20:17 น »

เราว่าไม่แพงนะ ถูกซะด้วยซ้ำ กับความอร่อย และผักสดสารพัดชนิด ให้เค้าได้กำไรบ้างเถอะ
ถ้าเค้าอยู่ไม่ได้ พวกเราจะมีของอร่อยๆ ทานกันเหรอ

Guest
เตยหอม
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 23 ก.ย. 10, 20:18 น »

โอ้แม่เจ้า ล้นหลาม คนเยอะสุดๆๆ q*003

Guest
บุญชู
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 24 ก.ย. 10, 19:24 น »

ถ้าไปร้านนี้พยายามหลีกเลี่ยงช่วงเที่ยงนะครับ คนจะเยอะมาก ไม่มีที่นั่งด้วย ถ้าอยากมาทานแบบสบายๆ ก็มาก่อน 11 โมง นะ
และก็ หลังเที่ยง คือ บ่ายโมงกว่าๆ ครับ ร้านนี้ เปิด 8 โมงเช้าถึง 3 โมงครึ่ง ตอนเย็นครับ

Guest
น้ำนิ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 25 ก.ย. 10, 20:06 น »

โอ้ย เหนื่อย ไปรอบแรกคนแน่นมากคิวยาวเข้าร้านไม่ได้ รอบสอง วนหลายรอบ ไม่มีที่จอดรถ
วันนี้ ก็ไปมา แต่ฝนตกหนัก และจอดรถไกลมาก เลยไม่ได้กิน (อีกแล้ว) พอและ เหนื่อยแล้ว
กับร้านนี้ q*011

Guest
น้ำเชี่ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 26 ก.ย. 10, 20:50 น »

อ้าว แล้วจะโกรธ อะไรล่ะ ก็ร้านเค้าขายดีให้ทำไง

Guest
มะตังค์
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 3 ต.ค. 10, 20:40 น »

ทุกคนก็บอกอร่อย ไมเรากินแล้วไม่ได้เรื่องเอาเสียเลย ยังนึกโกรธรายการตลาดสดสนามเป้าอยู่เลย
ไปกินมาแล้ว ห่วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆขอบอก เคยเจอมั๊ย ผักรีไซเคิลอ่ะ เห็นกันจะๆๆ คนจัดผักอยู่ด้านหลัง คิวเราถั่วงอก กะหล่ำปลีหมดนะ ผ่านไปซัก5นาที หลายโต๊ะเรียกเก็บตังค์ แล้วโต๊ะที่มาทีหลังเรา ไมมีผักกะหล่ำกะถั่วงอกอ่ะ ก็เลยหันหลังขวับ..โอววววว...เก็ตเลย
น้ำยาก็เหมือนจัดมาให้หมากินไงยังงั้นเลย โอยยยย..เราก็ชอบกินแกงใต้ทุกอย่างเลยนะ เท่าที่ผ่านมา ร้านนี้ห่วยที่สุดในโลกเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
ลูกค้าประจำ
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 17:56 น »

เออ แบบว่าคุณมะตังค์ค่ะ อย่าใช้อารมณ์และตัวเองเป็นบรรทัดฐานสิค่ะ ไม่รู้ว่าตัวเดี้ยนและลูกค้าทุกๆคนที่ชอบร้านนี้ลิ้นจรเข้
หรือว่าคุณ ที่เป็นจรเข้ เพราะถ้าเหมือนที่คุณว่าจริง ร้านนี้คนไม่แน่นจนไม่มีที่จะให้นั่งแบบทุกวันนี้หรอกนะค่ะ เดี้ยนสงสารคุณ
จังค่ะ ที่ทานของอร่อยไม่เป็น คงไม่ค่อยได้มีโอกาสทานเนอะ เพราะมัวแต่ดำน้ำอยู่ ว้าแย่จัง สงสารค่ะ

Guest
ไปรยศ
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 4 ต.ค. 10, 20:25 น »

พรุ่งนี้จะไปทานครับ ดูน่าอร่อย q*012

Guest
ไปรยศ
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 19:01 น »

ใช่ วันนี้ไปทานมาแล้ว อาหร่อยมากๆ เจ้าของร้านเป็นกันเองดีด้วย ผักก็จัดสะอาดสะอ้าน ให้คะแนนเต็มสิบครับผม

Guest
เตยหอม
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 5 ต.ค. 10, 21:53 น »

โห ข้อความข้างบนแรงจัง อันนี้ถ้าไม่มีปัญหาส่วนตัวกัน ก็น่าจะเป็นคู่แข่งทางธุรกืจนะ confirm

Guest
มด
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 7 ต.ค. 10, 17:29 น »

ไปมาแล้วค่ะ ร้านนี้เค้าอร่อยจริง ๆ ขอบอก หากใครไปกินแล้วพูดว่าไม่อร่อยเนี๊ยะ ต้องพิจารณาลิ้นตัวเองแล้วละคะ เสียอย่างเดียวคนเยอะ ๆ จริง ๆ เลย ผักมาจากใต้น่ากินทั้งนั้นเลย กับข้าวเผ็ดได้ใจจิง ๆ

Guest
อิ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 7 ต.ค. 10, 17:35 น »

ไปกินมาแล้ว หรอยจังหู ร้านนี้สุดยอดจริง ๆ คนเยอะมาก หาที่จอดรถก็ลำบาก กว่าจะได้กินเกือบ 2 ชั่วโมง ผักเค้าเยอะจริง ๆ ใครไปกินบอกว่าไม่อร่อยต้องพิจารณาลิ้นตัวเองแล้วนะ (อาจจะกินของอร่อยไม่เป็น อิอิ) ไปดูนะไม่ผิดหวัง

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม