Sanook.commenu

ข่าว ตรวจหวย ทำนายฝัน ราคาทอง วิเคราะห์บอล ฟังเพลงออนไลน์ ดูทีวีออนไลน์ หนังใหม่ ดูละครย้อนหลัง เกมส์

webboardmy findrulecontact
หน้า: 1 2  ทั้งหมด ตอบส่งกระทู้นี้พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้: แอบรักเพื่อนในห้อง ทำไงดี???  (อ่าน 9221 ครั้ง)
add
« เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 20:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือว่า ตอนนี นู๋แอบรัก เพื่อนร่วมห้องอ่ะค่ะ หลังจากเค้ารู้ ว่าหนูชอบเค้า เค้าก้อเปลี่ยน ไม่คุยกับนู๋อย่างเคยย แระเมื่อนู๋ไปชมรุ่นน้องว่า รุ่นน้องน่ารัก เค้าก้อพูดกับนู๋ว่า ชอบคนไหนหรอ เด่วเค้าบอกให้ แล้วเค้าหันหลังไปเลย เค้าหมายความว่าไงหรอคะ เค้าคิดยังไงกับนู๋หรอ แระบางครั้งก้อสังเกตุเหงเค้ามองหนูอยู่น่ะ แระนู่ก้อรู้ๆมาว่า เค้าอ่ะ คบกับเพื่อนสนิทของนู๋อยู่ หนูก้อเลยไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกับนู๋ แระเมื่อนู๋ให้ลูกอมเพื่อนในห้อง แระให้เค้าด้วย มีเพื่อนคนนึงขอเค้า เค้าก้อไม่ให้ เค้าพูดว่า ไม่ได้ๆ อันนี้เค้าให้กรุ พูดงี้อ่ะค่ะ เค้าคิดไงกับหนูหรอ

แระนู่ควรจะทำไงต่อไปดีค่ะ นู่ไม่รู้จริงๆๆ q*009q*009q*009

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags :
add
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 21:04 น »

ถามไปเลยคับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ว่าชอบไหม

ถ้าชอบก็ชอบ ไม่ก็ไม่

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags :
add
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 21:07 น »

ก้ออยากจะถามเค้านะคะ

แต่เปนผู้หญิงอ่ะ

บอกผู้ชายก่อน มันไม่ดี

อีกอย่าง กลัวจะเสียคำว่าเพื่อนไปอ่ะค่ะ

กลัวมากๆเลย

Tags :
add
« ตอบ #3 เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 21:13 น »

อยากรู้จังเลยยย ว่าเค้าคิดยังไงกับเรา เราร๊ากนายยยยยย
Tags :
add
« ตอบ #4 เมื่อ: 8 ส.ค. 09, 21:16 น »

ลองบอกเพื่อนให้ไปถามดูซิครับ q*013
Tags :
Guest
บอลลูน
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ส.ค. 09, 21:52 น »

ผมก็แอบรักเพื่อนตัวเองอยู่อ่าคับ..แต่เค้ามีเจ้าของแล้ว..อีกอย่างนึงถ้าบอกไปกลัวจะเสียเพื่อนขอเก็บใว้ในใจไม่บอกดีกว่าอย่างน้อยก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้

Tags :
Guest
บรีม
« ตอบ #6 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 16:36 น »

อยากบอก ว่าชอบเค้า หลายครั้ง แต่กลัวว่า ความเป็นเพื่อนมันจะจบลงด้วย ไม่อยากทำลายความเปแ็นเพื่อน

Tags :
Guest
โมรักโป้ง
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ก.ย. 09, 13:04 น »

ใช่
เราก้อบอกไปแร้ว
แต่เค้าก้อไม่ได้ว่าอะไร
พอเราถามว่าคิดงัยกะเรา
เค้าก้อบอกว่ารอได้ไหม
เค้ายังไม่รู้ว่าเค้าคิดยังงัย
..........
เราก้อบอกว่าอืม
เรารอได้

แต่ที่เราดีจัยก้อคือ..เคยมีผู้ญิ๋งมาจีบเค้าเค้าก้อจาบอกเพื่ลสนิทเค้าว่าเปงงัย
เค้าคุยอารายกัลบ้าง
แต่เราเค้าไม่บอกคัยเรยสักนิด
q*057
ก้อคุยกัล
เพื่อนสนิทเค้าถามเราว่าคุยกัลงัย
กี่นาที
q*020
เราก้อบอกว่าคุยกัลไม่นานมาก
เพื่อนก้อถามว่าเค้าโทไปหาไหม
q*020
เค้าก้อโทมานะ
ดีจัยมากเรย
ตอนเยนโทไปหาเค้าก้อคุยกัลพอตังเราหมด
เราก้อบอกเค้า
เค้าก้อบอกว่าเด๋วเราโทกลับไปนะ
พอเค้าเติมตังเค้าก้อโทมาหาเรา
ก้อคุยกัล
งิงิ
เค้าบอกว่าหั้ยรอก่อน
เด๋วเค้าบอก
แต่เพื่อนเค้าบอกว่าเค้าคุยกะคนอื่น้ไม่นาน
เค้าก้อวาง
แต่คุยกะเราเราเปงคนวางตลอกเรย
งิงิ
ดีจัยที่สุดเรยอ่ะ
q*002q*002q*002
รอนะ q*012q*012q*012q*012

Tags :
Guest
ที่...
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 16:08 น »

ก็ถามไปตรงเรยดิคับ

จาได้รู้กันไปเรย

จะได้ไม่ตรงกังวลอยู่อย่างนี้

ถ้าเค้าคิดเหมือนกับเราจะได้ลองคบกันดูไงคับ q*014

Tags :
Guest
แพร
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 09, 18:52 น »

นัยจัยอยากบอกมาก
แต่กลัวเสียเพื่อน
แค่ได้พูดได้คุย
ได้แกล้งกัน
ได้เห็นหน้ากัน
ก้อพอจัยแล้ว q*009

Tags :
Guest
456
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 09, 21:29 น »

หวานคิดว่าอย่าบอกเค้าเรยนะ หวานเองก้อชอบเพื่อนห้องเดียวกันอยู่เหมือนกัน
หวานไม่กล้าที่จะบอกกับใคร จนมีอยู่วันหนึ่งเพื่อนสนิทของหวานมาบอกกับหวานว่า เขาชอบเพื่อนคนที่เราชอบอยู่
แต่เพื่อนของหวานไม่รู้นะคะ ว่าหวานชอบเค้าคนนั้นอยู่ หวานพยายามที่จะไม่คิด เพราะคนที่เป็นเพื่อนกัน ถ้าใครเป็นคนบอกก่อน
อีกคนก้อจะหมดสิทธ์ แต่เรื่องมันดันยืดยาวเพื่อนของหวานคนนั้นดันมาจ้องจับผิดหวานกะเขา เพราะส่วนมากเวลาจับฉลากหวานกะเขาจะได้อยู่กลุ่มเดียวกดันตลอด หวานไม่เข้าใจว่าทำมัยเขาถึงไม่ยอมคุยกะเพื่อนของหวาน แต่ดันมาคุยกะหวานซะมากกว่า
หวานเองก้อทำตัวไม่ถูก และไม่อยากเป็นที่ถูกจับตามองของเพื่อนด้วย

เห็นมั้ยคะ หวาน น่าเศร้ากว่าอีก q*005

Tags :
Guest
อิม
« ตอบ #11 เมื่อ: 4 ต.ค. 09, 13:31 น »

พี่เคยเปนคนที่เพื่อนถูกแอบรัก พี่ไม่เคยแอบรักเพื่อนมาก่อนก็จริง พี่อยากให้เค้าตัดใจ เค้าเปนเพื่อนที่พี่สนิทกันมาก พี่รู้ว่าเค้าลำบากใจ พี่ไม่อยากให้ความหวังกับเค้า พี่ก้อเสียใจใครอยากจะเสียเพื่อนไป พี่รู้ว่าเค้าอึดอัดพี่ก้อลำบากใจ อีกอย่างพี่ก้อมีแฟนอยู่แล้ว พี่ก้อคงทำอะไรไม่ได้นอกจากจะให้เวลาและใครสักคนมาช่วยทำให้เค้าดีขึ้นเอง พี่เพิ่งรู้ว่าเค้ารักพี่มาตั้งแต่ม.3 วันนี้ก้ออยู่ปี2 กันแล้วดันอยู่คณะเดียวกันอีก ทุกวันนี้พี่ก้อยังเปนเพื่อนกับเค้าอยู่ เค้าบอกขอเวลา พี่เชื่อว่าสักวันเค้าจะเปนเหมือนเดิม ยังไงมิตรภาพมันก้อยาวนานกว่าแฟนไม่ใช่หรอ ถ้าพี่บอกอะไรผิดไปก้อขอโทษด้วย อยากให้เข้าใจความรู้สึกของคนที่ถูกเพื่อนแอบรักเหมือนกัน

Tags :
Guest
บอกไม่ได้นะคะ
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 09, 14:13 น »

แอบรักเพื่อนห้องเดียวเหมือนกันน
อยากเป็นแฟนกับเค้ามากต้องทำไงดีค่ะ
แบบว่า
รักมากอ่าค่ะ
ชอบเค้ามาก
ทึ้งแม้จะรักเค้าไม่ทึง 1 ปี
แต่ทุกวันนี้นู๋ก้อรักเค้ามากๆๆๆ
ทำไงดีไห้เค้ารู้
ละตอบตกลง
เปงแฟนกาน
อยากไห้เค้าเปงแฟนคนแรกของนู่จังเลย
คนนี้รักมากจิงๆค่ะ
อยากบอกรัก
แต่กลัว
เค้าจะเปลี่ยน
แค่นี้ก้อค่อยก้อ
ไม่ค่อยจะพุดกะนู้
พุดแต่ไนเอ็ม
มะก่อนเทอม 1 ยังมีพูดบ้าง
เพราะได้นั่งไกล้ๆกัล
แต่พอเทอม 2 ก้อไม่ได้พุดกานเลย
แต่เวลานั่งเรียน
นู่รู้สึกว่าเค้ามองนู้อยู่อ่าค่ะ
แต่นู่ไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกะนู่
คือแบบว่า
ไม่อยากคิดไปก่อนอะค่ะ
ว่าเค้าชอบนู้
ไรแบบนี้อะค่ะ
เศร้ามากเลย
ทำไมเค้าไม่คุยกะนู้ก้อไม่รุ
ไนเอ็มอะก้อคุย
แต่ก้อไม่มาก
อาจจะมากเป็นบางวันอ่าค่ะ q*009q*009q*009q*009

Tags :
Guest
อ่านของเราด้วย
« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ธ.ค. 09, 08:27 น »

สงใสเค้าจะชอบเราเช่นกานนะ
แต่ทะไมไม่บอกล่ะ
มีวันหนึงเข้าแถวที่สนามหญ้าในรร.
เค้าถามว่าชอบเค้ามั้ยแล้วจะตอบเค้ายางงายอ่าคะ
บอกหน่อย!!!!!!!

Tags :
Guest
ดา
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 ม.ค. 10, 22:34 น »

เราก็แอบรักเพือนในห้องเหมือนกันรักมานานแล้วดัวย4ปีเลยน่ะรักมากแต่ไม่กล้าพูดว่ารักเพราะกลัวเขาจะห่างเราก็ต้องทำใจเขาอย่างไม่มีแฟนน่ะ q*009q*009q*009q*058q*058q*058

Tags :
Guest
หวังดีกับเธอเสมอ
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ม.ค. 10, 14:16 น »

ผมก้อแอบรักเพื่อนในห้องอ่ะคั๊บ! เพียงแค่เห็นหน้าก้อชื่นใจ

ได้เล่นกับเค้าได้คุยกับเค้าได้เล่นเกมส์กับเค้าเพียงแค่นี้ก้อพอใจแล้ว

แต่ก้ออยากบอกรักแต่ไม่กล้าบอกรักอ่าทำไงดีพยามยามรวบรวมตวามกล้าไปบอกเค้า

ไม่อยากจะบอกตรงๆๆเพราะกลัวเสียเพื่อนไปอ่า ไคมาข้อคิดดีๆมาบอกผมด้วย !!

Tags :
Guest
เฟิรน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ก.พ. 10, 20:02 น »

เราก็แอบชอบเพื่อนเหมือนกัล

ทัมไงได้ก็ต้องเก็บเป็นความลับ

เพราะถ้าพูดออกไป คนคนนั้นอาจจะเปลี่ยนไป

เราไม่บอกดีที่สุด q*009

Tags :
Guest
14
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ก.พ. 10, 11:24 น »

เราก็แอบรักเพื่อนในห้องคนนึงเหมือนกันนานๆทีจะได้คุยกับเขาและตอนนี้ก็ใกล้จะจบม.3 แล้วด้วยเราเลยขอร้องให้เพื่อนในห้องที่ไว้ใจช่วยทำให้เรากับเขาสนิทกันและเราจะบอกรักเขาอ้อมๆแต่ไม่ขอเป็นแฟนจะคึกษาดูใจกันไปก่อนใครเคยได้ยินไหมที่ว่า การที่เราบอกรักใครแล้วเขาไม่รับรักตอบย่อมเป็นทุกข์ แต่สิ่งที่เป็นทุกข์ยิ่งกว่าคือการที่เรารักใครสักคนแต่ไม่เคยแม้จะให้เขารู้หรือบอกให้เขาได้ยินจากปากของเราเองอย่าอายที่จะบอกรัก อย่ากลัวกับสิ่งที่ยังไม่ได้เกิดขึ้น ก็แค่เดินเข้าไป และพูดว่า เรารักเธอก็เท่านั้นเอง

Tags :
Guest
inloveinroom
« ตอบ #18 เมื่อ: 27 ก.พ. 10, 18:18 น »

ผมก็โดนผมไปบอกเพื่อนว่าผมชอบผู้หญิงคนหนึ่งในห้องมันก็เอาไปบอกคนอื่นแล้วพอคนที่ผมชอบรู้เขาก็ไม่คุยกับผมเรยแต่บางครั้งผมเห็นเขามองผมพอผมหันไปเขาก๊เมินหน้าหนีอยากรู้ว่าเขาคิดยังไง q*063

Tags :
Guest
นู๋มายด์
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 เม.ย. 10, 21:51 น »

เราก้แอบเพื่อนเหมือนกัลแต่เค้ามีเจ้าของอยู่แล้วอยากจะบอกความในใจ
ของเราออกไปให้เค้ารู้แต่กลัวว่าจะเสียเพื่อนอ่ะทำไงดีใครมีคำตอบช่วยที!!!!

Tags :
Guest
555+
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 08:35 น »

เราก้แอบชอบเพื่อนคนหนึ่งเหมือกันอะแต่เราอยากอยู่ใกล้ๆเค้ามากๆเราก้เลยวิ่งเข้าไปแกล้งเขาทุกๆครั่งอะนะแพ่อนของเราก้ชอบคนเดียวกับเราแต่เพื่อนคนนั้นมาก่อนเราอะแล้วเราควรทำไงดีอะเราแค่อยากรุ้ว่าเขาคิดยังไงกับเราอะอยากบอกดงๆว่ารักเขาแต่ก้ไม่กล้าควรทำไงดีอะเราควรทำไงดีอะ

Tags :
Guest
55+
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พ.ค. 10, 22:31 น »

ทำไงดีค่ะ รักเพื่อนห้องเดียวกัน แต่เรายังไม่เคยคุยกัยเลยอ่า (ตั้งแต่เปิดเทอมในร.ร.ใหม่ จนตอนนี้)
แล้วเราจะทำไงดีล่ะค่ะ แต่เพื่อนเราบอกว่า เค้าชอบคนที่อยุ่ อีกร.ร.นึ่ง อยากจะรุว่าเราจะมีมั้ย
ที่เค้าจะรักเรา อ่าค่ะ q*031

Tags :
Guest
เเทน
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 พ.ค. 10, 10:29 น »

เหมือนกันเลย ถ้าอยากรู้ว่าเขาคิดยังไงกับเรา ก็ต้องทำอย่างนี้ค่ะ 1.เวลาที่เขามาพูดเหมือนเเสดงอาการหหึง ก็ถามเขาไปเลยว่าที่มาพูดเเบบนี้กับเราคิดอะไรรึเปล่า ถ้าเขาบอกว่าเปล่า เธอก็บอกเขาไปเลยว่า หึงเหรอ ถ้าหึงก็บอกเพราะเราชอบนายอยู่นะ

Tags :
Guest
ฟ้าคร่า
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 พ.ค. 10, 22:08 น »

ม่ายรุเหมือกันคร่ะ นู๋ก้อมีเพื่อนที่เเอบชอบตอนนี้ก้อกำลังทำของ ให้เค้าอยุ่แร้วก้อเขียนว่า LOVE ม่ายรุว่าพีท(เพื่อนที่แอบชอบ)จาคิดยางงายม่ายรุแต่ว่ากลัวมากๆว่าถ้าเค้าไม่ชอบแร้วจาหลบหน้าแต่เค้านิสัยดีมากพูดคำที่หยาบที่สุดก้อคือคำว่า บ้า เนี่ยแหละค่ะแรงที่สุดที่เค้าพูดได้แระช่วยคิดหน่อยว่าจะทำไงดี แร้วถ้าได้เปงแฟนกันก้อคงดีแต่ถ้าเค้าไม่ได้ชอบนู๋เนี่ยสิ โอ๊ยยย ปวดหัว เค้าหล่อ นิสัยดี มีคนชอบเยอะมากกกก ยิ่งตอนเรียนซัมเมอร์นั่งใกล้ๆกัน ยิ่งรักมากเข้าไปอีก เค้าเปงคนเงียบๆแต่ไม่หยิ่ง เรียบร้อยด้วย นู๋ไม่อายที่จะบอกแต่นู๋กลัวว่าเค้าจะไม่คุยด้วย แต่นู๋มองเค้าบ่อยมากแร้วบางทีก่อเหนเค้ามองมาหานู๋แบบตาต่อตาอะค่ะแต่ใครจะไปรู้ล่ะว่าพีทคิดยางงายช่วยคิดบ้างก้อดีนะคร้า ช่วยเปงกำลังใจให้ด้วยนะคะ นู๋จะบอกกะเค้าวันจันแร้ว จพยายามคร่า
Tags :
Guest
นอนิว
« ตอบ #24 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 21:47 น »

ม่ายกล้าบอกอ่ะ

กลัวว่าเค้าจาม่ายชอบเรา

Tags :
Guest
แอบรักเค้าข้างเดียว
« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มิ.ย. 10, 12:47 น »

ก็คือเราชอบเค้าแต่เค้ามีแฟนยุแล้วพอเดียวนี้เค้าก็ไม่ค่อยเล่นด้วยคุยด้วยพอโทรไปถามว่าโกดไรเค้าก็ตัดสายเราทิ้งเพื่อนเราบอกว่าเค้ารู้เรื่องที่เราชอบเค้าแล้วโกดมากเราจะทำไงดีให้กับมาเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมอะเราคิดว่าเราต้องเสียเพื่อนแน่ๆ q*009
Tags :
Guest
มอมอ
« ตอบ #26 เมื่อ: 25 มิ.ย. 10, 22:43 น »

เราก้อชอบเพื่อนในห้องตนนึงนะแต่
เพื่อนของคนที่เราชอบก้อมาบอกว่าชอบเราอ่ะ
แล้วเค้าก้อถามว่าจะเลือกครัย
เราก้อไม่รู้อ่ะดิถ้าเราบอกว่าเราเลือกคนที่เราชอบ
เราก้อกลัวเค้าเสียใจแต่ถ้าเราบอกเลือกเค้า
ก้อจะกลายเป็นว่าเราต้องชอบกับคนที่เราไม่ได้รัก
ทำไงดี..ช่วยเราคิดหน่อยนะ q*009q*027
Tags :
Guest
ไอด้า
« ตอบ #27 เมื่อ: 8 ก.ค. 10, 16:29 น »

บอกเค้าแล้ว รู้สึกว่าเขาจะดีกับเทอน่ะ

ก้อแค่เค้าไม่รู้ว่าเค้้าจะทำยังไงก็แค่นั้น

Tags :
Guest
เบนซ์
« ตอบ #28 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 20:36 น »

ก็แอบชอบเค้านะ แต่ไม่รู้ว่าเค้จะรักใครอ่ะ เค้าชื่อไซอ่ะ q*042

Tags :
Guest
บอกไม่อ่ะ
« ตอบ #29 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 20:39 น »

ทำไงดีชอบเพื่อนในห้องแต่ไม่รู้ว่าเค้าจะรักเราอ่ะป่าวดิ่ q*042

Tags :
Guest
โนเนม
« ตอบ #30 เมื่อ: 16 ก.ค. 10, 10:33 น »

ทำงัยดีมั่ยกล้าบอกเค้าว่าเราชอบ
แล้วถ้าเราบอกแต่เค้ามั่ยชอบเราล่ะ
จะทำงัยดีเราจะเสียจัยและเสียเพื่อนด้วยหมัย
q*009q*009q*009q*009

Tags :
Guest
ฝ้าย
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 ก.ค. 10, 13:04 น »

เราก้อแอบชอบเพิ่ลในห้องเหมือนกัน

เราไม่รุว่าเขาคิดไงกับเรา
เราเคยถามทางmแร้วสุดท้ายเขาบอกว่าไม่ชอบ

แต่ไปบอกกับเพื่อนสนิทเราอ่ะนะ
เขาไม่ได้มาบอกกับเราเอง

ชอบมา3ปีแร้วอ่าค่ะ

ตั้งแต่ที่เขารุว่าเราชอบเขาเขาก้อไม่คุยกับเราเลย
เพิ่ลก้อบอกว่ามันชอบ

เพิ่ลสนิทของคนที่เราชอบอ่ะ
มาบอกว่า

มันเคยบอกว่าเราดูไปดูมาก้อน่ารักดีนะ

แระยังมีอีกหลายอย่างเลยที่มัน
ทำให้เราคิดไปไกล

อยากรุจังว่ามันคิดไงกับเรา

ยังไงก้อยังรัก q*005

Tags :
Guest
เนส
« ตอบ #32 เมื่อ: 18 ก.ค. 10, 07:36 น »

เราชอบเพื่อนอ่าครับแต่จะบอกถ้าเขาไม่ชอบกลัวจะเสียคำว่าเพื่อนถึงเราจะบอกว่าเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมนะ...ความรู้สึกก็คงไม่เหมื่อนเดิมผมวานะเราควรเก็บความรู้สึกดีๆไว้กับตัวเองแต่ถ้าคุณมั่นใจมากก็บอกเถอะครับเดียวจะเสียคนที่เรารักที่สุดไปนะครับ q*009q*009q*009

Tags :
Guest
มิเกล
« ตอบ #33 เมื่อ: 19 ก.ค. 10, 20:38 น »

q*057 ดีใจมากเลยค่ะ
บอกไปแร้ว
เค้าก้อชอบเราเหมือนกัน
แต่ว่าต่างคนต่างเขิน
ก้อเลยไม่กล้าคุยกัน
นุ๊ว์ ด.ญ. กฤตภิญญา บุณยนิตย์ (มิเกล) ขอสาบานว่า จะรัก ด.ช.ณัชพล อินทะสระ (ณัฐ ผอม ขาว สูง) ตอลอดไป q*057q*063q*021q*002q*021q*021q*021

Tags :
Guest
bigbang
« ตอบ #34 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 20:55 น »

ผมแอบรักเพื่อนในห้อง แต่มันมีพวกแรด คอยกอนตีน จะต่อยอยู่เรื่อย แต่คนที่ผมแอบชอบดันบอกซะว่า พีท อย่าเลย แต่ในจัยก็คิด ว่าเค้าคิดกะเรายังไงอะนะ คนที่ผมชอบอะ ชื่อดรีม ดรีมอะมันชอบไปนั่งกับเพื่อนซี้มัน และมันไปนั่งข้างๆผู้ชาย และก็พิงไปทางผู้ชายอะ เลยเรียกมันมานั่งข้างๆ ผม ผมบอกไปเดะมุงโดนไอนัท และดรีมมันก็สงสัย ดิ๊ ว่า ทำไมต้องเรียกไอสัสนัทไปด้วย

ทามไงดี ช่วยหน่อย หน้าตาดี นิสัยดีด้วย อ่า q*002

Tags :
Guest
wetyuiol
« ตอบ #35 เมื่อ: 11 ส.ค. 10, 13:31 น »

ฉันก็รักเพื่่อนห้องเดียวกันค่ะ แต่เพื่อนคนที่เรารักนิไม่รู้ว่ารักเราไหม

แต่ยังไงก็รักเหมือนเดิมนะค่ะ ถึงไม่รักหนู ก็ตามอ่าค่ะ

Tags :
Guest
แอบรักข้างเดียว
« ตอบ #36 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 00:04 น »

เขาก้อแอบชอบเพื่อนคนนึงมานานมาก จนเพื่อนคนที่เราแอบชอบกลายเป็นแฟนเราในจินตนาการอ่ะ
เวลาผ่านไปเป็นสิบๆปีนะต่างคนต่างมีครอบครัวแล้ว กลับมาเจอกันในงานเลี้ยงรุ่น
เพราะความเมาเราได้สารภาพกัน แล้วเพื่อนคนนั้นก้อตอบแทนความรักของเราด้วย....(คิดเอาเองนะ)
สรุปคือไม่ค่อยแฮปปี้เท่ากับแอบชอบเก็บไว้ในใจยังจะดีกว่า q*006

Tags :
Guest
bigzarome
« ตอบ #37 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 19:18 น »

ไม่รู้จะทำยังไงให้เขารักเรา q*015เเต่ก้อไม่กล้าที่จะ "บอกรักเทอ" q*007q*020q*010q*057q*063q*046q*00

Tags :
Guest
ไกด์รักดรีมไม่กล้าบอก
« ตอบ #38 เมื่อ: 9 ต.ค. 10, 21:26 น »

รัก ดรีม มาแต่ไม่กล้าจะบอกอะ อยากให้ ดรีม มาอ่านนะ จาก ไกด์ เด็กประเสริฐธรรมวิทยา ไม่รู้ว่า ดรีม จะอ่านตอนไหนนะอาจจะได้คบกันหรือไม่คบกันก็ได้นะอยากให้ ดรีม รู้ความในใจนะรัก ดรีม นะและที่สุด ไกด์ q*010q*010q*010

Tags :
Guest
คนที่แอบรัก
« ตอบ #39 เมื่อ: 30 ต.ค. 10, 16:00 น »

แอบรัก แต่ไม่กล้บอก เราอายอ่ะ กลัวเค้าจะไม่คุยกับเรา เรากลัวกลุ่มเรา กลุ่มเค้า ล้อเราอ่ะ ที่สำคัญ คนในกลุ่มเราชอบคนๆเดียวกัน แต่เพื่อนเรายังไม่รู้หรอกว่าเราชอบ เฮ้อ

Tags :
Guest
matini
« ตอบ #40 เมื่อ: 6 ธ.ค. 10, 13:31 น »

เราก็แอบรักเพื่อนตัวเอง
แต่บอกเขาไปแล้ว เราไม่รู้จะทำยังไงดี ตอนนั้นเราพูดเสียงเบามาก แต่เขากลับได้ยิน
ดูเขามีสีหน้าที่อึ้งมาก ก็ไม่รู้จะทำยังไงวันนั้นทั้งวันเขาเอาแต่แอบมองเราทั้งวันเลย เพื่อนบอก
แต่เราไม่รู้จะทำยังไงอะ ตอนนี้มาคิดดูแล้วเราไม่น่าบอกเขาไปเลย
แต่ใจมันอยากบอกซะงั้น

Tags :
Guest
loveboom
« ตอบ #41 เมื่อ: 9 ธ.ค. 10, 20:22 น »

แอบรักเหมือนกัลแต่ไม่กล้าบอกเพราะเรียนด้วยกัลตั้ง สาม ปีอ่ะ

กลัวเสียเพื่อน...

Tags :
Guest
แอบรัก.......นะจะรักต่อไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 13 ธ.ค. 10, 21:30 น »

บางทีเราก็แอบรับเพื่อนไม่รู้ตัวก้มีบางบางคนนะเพื่อนนั่งไกล้ก็ดันไปชอบเขาทำให้ความเกิดแบบไร้สาเหตุ
เเต่อย่างผมมันแปลกอยุ่เหมือนกันเขาทั้งดีหน้าตาก็พอได้บ้านรวยนิสัยดีเเต่ผมไม่หล่อเรียนไม่เก่งมันต่างเกินกว่าที่ไม่อยากจินตนากันพอคิดเเล้วมานั่งนึงว่ามันเป็นไปไม่ได้เเต่ผมชอบเค้ามัน3ปีไม่กล้าบอกเเต่ผมทำทุกอย่างให้เค้ามีความสุขผมเสียเงินเท่าไรผมไม่สนไม่ว่าเขาขออะไรผมให้ทุกอย่างไม่กระทั่งชีวิตผมก็ไม่เสียดายผมเสียเงิน3ปีนี้เป็นว่าไม่ต่ำกว่า30000หรือมากกว่าผมยอมเลิกเล่นเกมเเล้วเอาตังที่ติมเกมมาให้เขาหมดเเล้วเขาเห็นเป็นเพื่อนยังไงไม่รุ้ผมพูดเล่นเเรงก็ไม่ได้เเต่คนอื่นได้ผมเอาตังให้เขาชื้อของหมดผมว่าจะเก็บตังชื้อโทรศัพท์เเต่ก็ให้เขาหมดเเละมีเพื่อนผมคนหนึงสนิดมากเเต่รุ้สึกว่าเขาชอบคนคนเดียวกับผมเเต่เขานั้นก้ดีเขาเป็นคนหล่อต่างจากผมที่ไม่หล่อเเล้วพอมีงานกลุ่มทีไรก็ต้องคู่กันทุกทำให้ผมคิดมากเเละพูดกับเค้าว่าชอบหรอป่าวเเต่เเต่เขากับบอกว่าป่าวไม่ได้ชอบผมก็คงยังไม่เชื่อผมรู้สึกไม่ชอบเพื่อนคนนี้เเละเกลียดมากเเต่ต่อเพื่อนผมคนที่ผมแอบชอบก็มานั่งที่ข้างเพื่อนเเต่รูสึกว่าตอนนี้มันชอบพูดว่าผมชอบ...เเต่อยุ่ไปอยู่มามันกลับทำตัวชอบคนที่ผมชอบผมรุ้สึกเกลียดมันมากเเละผมก็ไปบอกมันว่าอย่าทำให้กุเกลียดนะเพื่อนอย่าทำแบบนั้นมันก็งงบางทีเพื่อนที่ห้องผมก็ชอบร้อว่าผมชอบ.....เเต่ผมก็ไม่คิดมากเเละวันที่ผมภมูใจที่สุดตอนที่ไปดูหนังกับเขาไม่รู้จะดีใจดีป่าวมันให้ผมเลี้ยงหนังเพื่อน4คนผมจนเลยเเต่ผมก็คิด่าคงไม่ได้นั่นใกล้พอเข้าไปในโรงผมก็ได้นั่งใกล้ผมเพราะเพื่อนว่าผมตอนอยากนั่งใกล้...ผมเเคบไม่ดุหนังดูเเต่หนังหน้าเขาตลอดจนเขาบอกว่าเป็นไรมองเเต่หน้าเขาชอบเค้าหรอผมก็บอกว่าป่าวเเต่มีอีกผมได้พุดโทรศัพท์นานมากเอาระบายกับผมทุกอย่างไม่เพื่อนทุกเรื่องทุกเรื่องที่คนอื่นไม่รุ้เเต่ผมรุ้เขาบอกผมทุกอย่างที่เขารู้ว่าไปใหนมาไม่ว่าห้องปกครองเขาไม่บอกใครเเต่บอกผมคนเดยวเเละบอกเรื่องที่ไปเขาทำงานให้ผมบางชิ้นผมทำให้เค้าทุกอย่างที่ผมทำได้ผมก็บอกเขาว่าใครล้อว่าชอบเเกเเกไม่ต้องสนใจนะเพราะเราไม่ได้ชอบตอนผมพุดไปมันรู้สึกปวดใจยังไงไม่รุ้ ผมรักเค้าแบบไร้สาเหตุไร้เพราะผล
แอบรักใครอะมันไม่ง่ายนะครับความรักทำให้ผมเปลี่ยนไปได้มากๆ(ความรักทำให้คุณเกลียดคนที่เป็นเพื่อนรักคุณเกลียดเขาได้โดยไม่มีสาเหตุหรือเเต่เพราะมันชอบเขาเเละคุณจะเสียใจมากที่เขาสนิดกับคนอื่นมากเกินไปหรือเขาขอเมลกับเบอร์)

Tags :
Guest
โครตเจ็บ
« ตอบ #43 เมื่อ: 23 ม.ค. 11, 09:37 น »

เราเคยแอบชอบเพื่อนคนหนึ่ง มันนั่งใกล้เรา เป็นเพื่อนที่สนิทที่สุด เราอยุ่สไตล์ผู้หยิงห้าว เล่นเตะ ต่อยกับมันประจำ เวลามันชอบใครเรานี่แหละต้องเป็นคนขอเบอร์ให้มันตลอด โครตเจ็บอ่ะ จนวันหนึ่งเจ็บกว่านั้นอีก เราไปกินเหล้ากัน เรากับมันก้อมีอะรัยด้วยกัน ในขนาดที่เราเมาไม่รุ้เรื่องเรยแต่มันสติดีทุกอย่าง จนวันนี้เราก้อท้องกับมัน แต่เราไม่กล้าบอก มันก็ถามอยุ่บ่อย ว่าเราโกดมันอีกไหม แต่เราก้อทำเป็นลืม ทั้งที่ในใจเจ็บมากเราก้อสนิทกันเหมือนเดิมกับมัน มันชอบใครเราก็ขอเบอให้มันเหมือนเดิมเวลา ใครชอบมันก้อจะมาถามเบอมันที่เรา เราไม่มีสิทจะหึง จะหวงเรย แต่มันเคยพูดลอยขึ้นมาว่า มันแอบชอบผู้หยิงอยุ่คนหนึ่งชอบมานานแร้วแต่มันจะไม่มีวันบอกผู้หยิงคนนั้นเพราะมันรุ้ว่าเป็นไปไม่ได้อยุ่แร้ว มันก้อมองหน้าเรา เราไม่รุ้ว่ามันหมายถึงใคร แล้ว เราไม่รุ้จะบอกดีไหมว่าเราท้องกับมันมาได้เดือนกว่า แร้ว
Tags :
Guest
สอง
« ตอบ #44 เมื่อ: 30 ม.ค. 11, 19:10 น »

q*021 แอบชอบเพื่อนคน1
แต่ในใจเขาจะรุ้ไหมว่าเราชอบเขาแล้วเขาก้ชอบเพื่อนคนที่สนิทของฉัน
แล้วมีคนมาชอบฉันแต่ฉันบอกไปว่าไปหาคนที่ดีกว่าฉันเถอะ
พอคนที่ชอบแันไปชอบคนอื่นแล้วฉันคิดได้ว่าแันตกหลุมรักเข้าเสียแล้ว
เสียดายจัง

Tags :
หน้า: 1 2  ทั้งหมด ตอบส่งกระทู้นี้พิมพ์
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้ตัวมีขีดกลาง|ตัวเรืองแสงตัวมีเงาตัวอักษรวิ่ง|จัดย่อหน้าอิสระจัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา|เส้นขวาง|
Sanook! TV : ใส่ code ของคลิปวิดีโอ ระหว่าง [sanookclip=480,392].....[/sanookclip]Sanook! Radio : ใส่ code ของเพลงหรือสถานีเพลง ระหว่าง [sanookradio=320,60].....[/sanookradio]ใส่แฟลชflickr : ใส่ URL ของรูปจาก flickr ระหว่าง [flickr].....[/flickr]photobucket : ใส่ HTML Tag ของ photobucket ระหว่าง [photobucket=448,361].....[/photobucket]slide : ใส่ code ของ slide ระหว่าง [slide=426,320].....[/slide]Windows Media Player: ใส่ URL ของ wma,wmv,mp3,.. ระหว่าง [wm=320,304].....[/wm]YouTube: ใส่ URL ของ youtube ระหว่าง [youtube=425,350].....[/youtube]sanookvideoใส่รูปใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ใส่อีเมล์ใส่ลิ้งค์ FTP|ใส่ตารางใส่แถวของตารางใส่คอลัมน์ตาราง|ตัวยกตัวห้อยตัวพิมพ์ดีด|ใส่โค้ดใส่การอ้างถึงคำพูด|ใส่ลีสต์
คำแนะนำ: สามารถใส่เพลง/หนัง (wma, wmv, mp3, ...) โดยใช้ ได้นะคะ
q*061 q*062 q*064 q*069 q*070 q*071 q*072 q*073 q*074 q*075 q*076 q*077 q*078 q*026 q*027 q*029 q*030 q*031 q*032 q*033 q*034 q*035 q*038 q*039 [เพิ่มเติม]
แนบไฟล์:
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต: 20000000 KB, ต่อความคิดเห็น: 4
จำลองการตรวจสอบ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
มีตัวหนังสืออยู่ทั้งหมด 4ตัวอักษรในรูปภาพนี้

พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
กระทู้ปกติ
กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
กระทู้ติดหมุด
โพลล์
:  

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม