Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > น่าเห็นใจ "โจ๊ก โซคูล" โดนหนักจริงๆๆ
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน น่าเห็นใจ "โจ๊ก โซคูล" โดนหนักจริงๆๆ  (อ่าน 147536 ครั้ง)
Guest
ดั

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : น่าเห็นใจ "โจ๊ก โซคูล" โดนหนักจริงๆๆ
        ความคิดเห็นที่ #450: 1 ก.ค. 09, 15:56 น

คุณคนไทย กทมหมาเย๊ดแม่ลืมชาติฃองตัวเองแล้วหรือวะ

ชอบเกาหลีคุณพวกบ้าคุณไปเปลี่ยนชาติเป็นเกาหลีเลยไป

เพลงการแต่งตัวบ้านเองไม่ชอบคุณบ้าวงโซคูลมันก็ดีกว่าพวกคุณนั้นแหละวะคุณส๊าดเย๊ดแม่

Guest
กุSKA

Re : น่าเห็นใจ "โจ๊ก โซคูล" โดนหนักจริงๆๆ
        ความคิดเห็นที่ #451: 5 ก.ค. 09, 16:18 น

เสี่ยว มาก ๆ ครับ

ผมเปนคนลำปาง แถวบ้านผมเรียก แซ๊บ อ่า

ไม่รู้จะพูดไรละ

บอกได้คำเดียว

เสี่ยว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว ว

ชาบู ชาบู

Guest
So cool

ความคิดเห็นที่ #452: 10 ก.ค. 09, 20:54 น

สู้ๆ ครับ ที่โจ๊ก ในสายตาผม ผมว่าพี่เท่มาก เปนกำลังใจครับ

Guest
GUpop

ความคิดเห็นที่ #453: 19 ก.ค. 09, 14:55 น

มีคุณภาพกว่าพวกบอยแบรนด์ตั้งเยอะ
ไม่เรียนแบบประเทศอื่นด้วย

Guest
ztan

ความคิดเห็นที่ #454: 23 ก.ค. 09, 02:01 น

ดีแล้วครับ แนวร๊อคลูกทุ่ง  ผมก็คิดนะครับคุณที่ว่าเสี่ยวอ่ะ ผมรู้ว่าคุณตั้งใจ เพราะคุณเป็นความแปลกให่ของวงการ

ผมยังจำได้ ตอนสมัยเพลงเลี้ยงส่งออกมา จะมี mv ของวงอื่นๆ(ไม่ขอเอ่ยละกัน) ทำออกมาแนวเดียวกันตั้งหลายวง เช่นmvที่มีผูหญิงแต่งตัวประหลาดๆเดินไปเดินมา อะไรประมาณนี้

แต่ยังไงก็ขอให้คุณโจ๊กสู้ต่อนะครับ    จำไว้ คุณคือโจ๊กโซคูล(ไม่เค€กลัวใคร)

Guest
ไม่ประส่งค์จะออกนาม

ความคิดเห็นที่ #455: 29 ก.ค. 09, 15:35 น

รัรั

Guest
ไม่ประสงค์จะออกนาม

ความคิดเห็นที่ #456: 29 ก.ค. 09, 15:37 น

บร๊ะเจ้าโจ๊กขี่ควายไทยไปคอนเสิด
แสนจะเลิศเลอเพอเฟคนักหนา
ขี่ควายแล้วติดไนตรัสเห็นเต็มตา
แล้วก้มกราบบูชาบร๊ะเจ้าเอย

Guest

ความคิดเห็นที่ #457: 29 ก.ค. 09, 15:45 น

คุณคุณพวกส๊าดเย็ดแม่ คุณพวกบ้าเกาหลี...

คุณพวกหมาเย็ดคุณว่าโซคูลเสียวแตคุณไม่ดุตัวคุณเองเลยว่าเสียวขนาดไหน...

ร้องเพลงหมาก็ยังเห่าคุณสัตระย่ำหมาไม่แดก....

คุณบ้าแต่เกาหลีเพลงไทยไม่ยอมฟัง.....

ฝากบอกพ่อกับแม่คุณด้วยนะคุณพวกสัตเย็ดแม่..

ว่ายายบ้านไปอยู่เกาหลีดีกว่าคุณระย่ำหมาไม่แดก..บังอาจมาว่าพี่เทห์ของกูได้...

พี่โจ๊กคับ สุ้ต่อไปนะคับ..คนบ้านเราจะเป็นกำกังใจให้ บร๊ะเจ้าโจ๊ก....

Guest

ความคิดเห็นที่ #458: 29 ก.ค. 09, 15:51 น

คุณพวก ก.ท.ม. หมาเย๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ...

ว่าแต่คนต่างจังหวัด.....

พวกเมิ่งดีตายล่ะ....

คนก.ท.ม มีแต่คนเห็นแก่ตัว...

โซคูลไม่เห็นเสียวตรงไหนเลย..

พวกบ้าเมิ่งคิดไปเองต่างหาก...

ใครด่าอีเจอกะกูแน่ คุณหมาเย๊ดแม่ q*004 q*043 q*037

Guest

ความคิดเห็นที่ #459: 29 ก.ค. 09, 16:06 น

ดั่งฟ้าสาปมาแต่งกลอนให้บร๊ะเจ้า

เปล่าเมาเหล้าเปล่าย้อมใจผิดไหมหวา

ค่ำคืนนี้ไม่ได้เลี้ยงส่งใครมา

เข้ามาฮาย้อมใจตอนกลางคืน

เปิดตัวด้วยคนเจียมตัวน่าเศร้านัก คนอกหักจากมือถือน่าสงใส

คนมันแรงเลี้ยงส่งคนถัดไป เลี้ยงอยู่ได้เลยยิงไม่เข้าประตู

ไผ่ลู่ลมได้ฟังต้องร้องวู้ ดูดู๊ดู โจ๊กทำ เพราะจังหวา
ได้ฟังเพลงบร๊ะเจ้าโจ๊กเปรมอุรา ชื่อของข้า จูโซโค๊ก โจ้กโซคูล
ประเทศไทยมีวงร็อคอยู่มาก
มีหลายหลากแนวเพลงให้เลือกสรร
แต่มีอยู่วงหนึ่งที่ครบครัน
วงๆนั้น มีชื่อว่า "วงโซคูล"

มีนักร้องสุดหล่อ ชื่อว่า "โจ๊ค"
คนทั่วโลก ยกย่อง ในความเก่ง
จนมีคำ เรียกสั้นๆ น่ายำเกรง
ว่า โจ๊ค เป็น เทพบร้ะเจ้า แห่งวงการ

ไม่มีใคร สามารถ เทียบเทียมได้
บร้ะเจ้าโจ๊ค นี่ไง น่าเลื่อมใส
เป็นศาสดา แห่งศาสนา อยู่ในใจ
สาวกไซร้ เรียกว่า So Coolian

มีบทสวด เป็นเพลง ที่สุดยอด
คือซากอ้อย เลี้ยงส่ง น่าเกรงขาม
เป็นบทเพลง กึ่งบทสวด น่าท่องตาม
วันละครั้ง ก่อนนอน ก็ยังดี

ดาวินชี่ ว่าดัง ไปทั่วโลก
แต่บร้ะเจ้าโจ๊ก เป็นผู้ให้ กำเนิดหนา
มีสรรพคุณ มากมาย เหลือพรรณา
แต่วันนี้ ต้องขอลา ไปฟัง "ซากอ้อย" ก่อนละกัน

Guest
จีน่า6

ความคิดเห็นที่ #460: 26 ส.ค. 09, 21:35 น

q*057 q*010 q*049สยรนีนยนบนบ

Guest
V R SoCool

ความคิดเห็นที่ #461: 28 ส.ค. 09, 19:07 น

พี่โจ๊ก พี่แจน พี่เจม พีมาร์ท พีกอล์ฟ ถ้าหากพวกพี่ๆได้อ่านข้อความนี้ผมอยากจะบอกว่า ผมได้ติดตามผลงานของพวกพี่ๆมานานแล้วคับ ผมอยากเป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆออกอัลบั้มใหม่ๆให้ผมและเพื่อนๆรอฟังเพลงของพวกพี่ๆอยู่คับ สู้ๆนะคับ

Guest
biggy

ความคิดเห็นที่ #462: 2 ก.ย. 09, 22:40 น

ใครว่าพี่โจ๊กขอให้เข้าตัวเองหมดเพราะพี่โจ๊กของผมเท่ห์ออก สุดท้ายนี้ให้จำไว้ไม่มีเหนื่อย ไม่มีกลัว เพราะเค้าคือโจ๊ก โซคูล q*016 q*016 q*016

Guest
ลอปส์เตอร์

ความคิดเห็นที่ #463: 26 ก.ย. 09, 23:15 น

ก็เขาเสี่ยวจิง จิง นี่คับ - - แต่ผมชอบผลงานวงนี้เหมือนกันนะ

ซากอ้อยเพราะดี แต่ขอถามไรหน่อยนะ

มีคอนเสิร์ต 2 วง บอดี แสลม กะ โซคูล

ดูฟรีทั้ง 2 วง ดูบอดี้ฟรี โซคูลก็ฟรีแถมตังให้อีก 100 ค่ารถ

คุนจะเลือกดูอันไหนล่ะคับ ถามหน่อย

Guest
yoon

ความคิดเห็นที่ #464: 22 ต.ค. 09, 23:39 น

ผมว่า so cool ยังมีความเป็นตัวของตัวเองมากกว่า วง Indy สมัยนี้มากมาย

Guest
คนไทยแท้

ความคิดเห็นที่ #465: 2 พ.ย. 09, 19:31 น

ดู MV แต่ละตัวดิไม่ให้เรียกเสี่ยวให้เรียกว่าไร ก็ปรับเปลี่ยนเครื่องแต่งการใหม่ ทำ MV ให้ดูไม่เสี่ยว แต่งเพลงอย่าติดแนวลูกทุ่งมากเกินไป แค่นี้ผมว่าคุณก็ไม่เสี่ยวแล้ว สู้ๆ

ทำไมต้องเปลี่ยนครับ? เค้าอยากจะยึดแนวแบบนี้ เค้าผิดตรงไหนเหรอ? ผมว่าคนที่คิดแบบแคบๆว่าแบบนี้เสี่ยว แบบนี้เท่นั่นแหละผิด ต้องเปลี่ยนความคิดตัวเองใหม่ ต้องใจกว้างมากขึ้นกว่านี้ ยอมรับความแตกต่างให้ได้จริงๆ ไม่ได้ดีแต่ปาก ผมเห็นหลายคน ดูถูกคนไทยด้วยกันเอง แล้วบอกว่าที่กรูยึดแนวทางแบบต่างชาติน่ะเป็นสิทธิเสรีภาพ เปิดใจหน่อยสิคุณพวกคนแก่ แต่ตัวเองกลับดูถูกคนไทย ดูถูกแนวทางเดิมๆ ทั้งๆที่แนวทางเดิมๆมันก็ไม่ได้ผิดอะไรเลย แต่***ไปดูถูกมัน ยังกะแนวทางที่ตัวเองรับไม่ได้ไปฆ่าแม่มันมาอย่างงั้นแหละ อย่างงี้มันใจกว้างตรงไหน ทุเรศครับ เรียกร้องให้คนอื่นใจกว้างยอมรับแนวทางของตนเองแต่ไม่เคยยอมรับแนวทางของคนอื่นได้เลย เค้าอนุรักษ์ความเป็นไทย เค้ารักความเป็นไทย สนับสนุนความเป็นพื้นบ้าน ก็ดูถูกเค้า หาว่าเค้าเสี่ยว หาว่าเค้าลาว ทุเรศว่ะ! อยากรู้ว่าทำอย่างนี้แล้วมันสูงส่งขึ้นตรงไหน หลายๆคนพูดยังกับว่าตัวเองไม่ได้มีสัญชาติไทยหรือพ่อแม่ของตัวเองไม่ได้เป็นคนไทยงั้นแหละ ด่าซะไม่เหลือดีเลย ผมว่าคนพวกนี้นี่แหละที่ทุเรศครับ และคนพวกนี้นี่แหละ ที่ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเสียใหม่ ให้มันใจกว้างกันจริงๆอย่างที่ปากว่าปาวๆกันซะที

Guest
คนไทยแท้

ความคิดเห็นที่ #466: 2 พ.ย. 09, 20:23 น

ถูกต้องเลยครับ

ทุกวันนี้คนไทย ชอบบอกว่าตัวเองแนวไหนๆๆๆ แบ่งแยกชัดเจนมาก จนไม่ได้เป็นคนที่เสพย์ดนตรี
ผมก็ไม่ได้ว่าว่าของคุณเสี่ยวนะ

แต่ถ้าคนฟังดนตรีเหมือนกัน พูดตรงๆคงรับได้คือแนวเพลงของคุณไม่ค่อยถูกหูผมเท่าไหร่ อีกอย่าง ผมว่าเราก็ต้องตามโลกให้ทันด้วยนะ จะมานั่งทำแนวเดิมซ้ำๆตลอด คนก็อาจจะเริ่มเบื่อได้ ก็ต้องมีอะไรพลกแพลงกันไป

อย่างวงป๊อบบางวงยังต้องมีแอบ บอซซ่า ฟังกี้ หรือ แจซ มาผสมๆหน่อย เพื่อให้รสมันกลมกล่อมและไม่จำเจเลย
ลองตามโลกดูนะครับ มีอะไรมากกว่าที่คุณเห็น

อ่อ พวกคุณที่ว่าอินดี้ก๊อปปี้ต่างชาติมานะครับ

แต่ก่อน คนไทยเรา ขับเสภากันครับ เพลงลูกทุ่งเราก็ก๊อปต่างชาติมา
ถ้าไม่อยากไปก็อปปี้ใคร

โซคูลอัลบั้มหน้า ขับเสภากล่อม***เลยครับ

มั่วแล้วคุณ เคยศึกษาประวัติเพลงลูกทุ่งบ้างป่าวเนี่ย ก่อนจะมาออกความเห็นเนี่ย เพลงลูกทุ่งคนไทยแท้ๆคิดขึ้นมาเองครับ ไม่ได้ลอกเลียนแบบใคร คิดขึ้นเองหลังช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 สงบครับ นักร้องเพลงลูกทุ่งคนแรกชื่อ คำรณ สัมบุณณานนท์ ครับ รู้จักป่าว แล้วหลังจากนั้น เพลงลูกทุ่งก็มีพัฒนาการต่อมาเรื่อยๆๆๆๆๆ จนถึงปัจจุบันครับ และจะเห็นว่า ที่เพลงลูกทุ่งยังคงอยู่ในสังคมไทยได้ เพราะเนื้อเพลงมันไหลไปตามสังคมเลยครับ สังคมเป็นอย่างไร เพลงลูกทุ่งบอกเล่าอย่างนั้นครับ มันบอกประวัติศาสตร์ของแต่ละช่วงไว้หมดเลย

เพลงลูกทุ่งบ้านเรา ต่างจากเพลงลูกทุ่งของเอเชียชาติอื่นๆนะครับ ต่างกันตรงที่ ของเราเป็นของเราแท้ๆครับ ส่วนของเอเชียอื่นๆ ก็อปของฝรั่งมาครับ

อันที่จริง เพลงลูกทุ่งไทย เอาทำนองเพลงไทยเดิมมาดัดแปลงใหม่และใส่เนื้อร้องเข้าไปเยอะแยะครับ คุณเคยสังเกตุบ้างไหม? ถ้าไม่เคยสังเกตุ ลองสังเกตุดูสิ

แล้วเห็นหรือยังว่า จริงๆแล้ว เพลงลูกทุ่งเกิดจากเพลงไทยเดิม มีต้นกำเนิดมาจากเพลงไทยเดิมต่างหาก ไม่ได้เกิดขึ้นจากเพลงต่างชาติซะหน่อย ส่วนขับเสภาของคุณนั่นน่ะ เป็นแค่ส่วนหนึ่งของวัฒนธรรมดนตรีไทยในอดีตครับ ไม่ใช่ทั้งหมด ส่วนใหญ่ของวัฒนธรรมดนตรีไทยในอดีตคือ เพลงไทยเดิม พวกโหมโรง ค้างคาวกินกล้วย ฯลฯ นั่นแหละครับ

Guest
ท่านเทพ

ความคิดเห็นที่ #467: 20 พ.ย. 09, 12:42 น

q*023                                                                                                                           สำหรับผมนะโจกก็เก่งเขาก็มีดีพอตัวแต่ที่มีกระแสเกรียนเทพอย่างนี้ส่วนตัวผมว่าแกแอ็คอาทโอเวอร์เห็นแล้วหมั่นแกทำเหมือนว่าตัวเองเป็นโลโซยังไงไม่รู้ถ้าอยากให้คนยอมรับนะผมว่าบระเจ้าไปหัดโซโล่ดีกว่ามันจะช่วยได้เยอะกับการลดดีกรีความแอ็ค    ส่วนตัวผมชอบโลโซและก็อาจจะเป็นสาวกโซคูลเลี่ยนอีกคนก็ได้หากโจ๊กเมพถึงขั้นนั้นและอาจเป็นวงที่มีตำนานเยี่ยงโลโซก็เป็นได้และเรื่องที่มีนักร้องคนใหม่นี้เป็นเพราะโจ๊กยังค้นหาตัวเองไม่เจอหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบนะแต่เมื่อมีมามันก็ได้กลิ่นอายความต่างที่ไม่เหมือนโลโซเท่าไรโดยส่วนตัวผมชอบนะ   ชอบตั้งแต่ยังไม่เป็นเทพสมัย  อายเพื่อนเธอ  ยุคนั้นถือว่าโอมากที่พรำมาทั้งหมดนี่ใช่เกลียดนะ  แต่อยากเห็นในสิ่งที่ทุกคนยกย่องว่าเป็นบระเจ้าเมพขิงๆนี่  "เขาเป็นได้เช่นนั้นจริง"ใช่เพียงการล้อเลียน........จะในกรุงนอกกรุงไม่สำคัญหรอกว่ามาจากไหน  มันสำคัญแค่ว่า..เรารู้ตัวเองรึเปล่าว่าเราเป็นใคร   เราใช่ดีชั่วได้ตามปากคน  แต่เราเป็นได้ด้วยการทำตัวเราเอง  ดีชั่วที่ตัวทำสูงต่ำที่ทำตัว

Guest
ท่านเทพ

ความคิดเห็นที่ #468: 20 พ.ย. 09, 12:50 น

q*023                                                                                                                           สำหรับผมนะโจกก็เก่งเขาก็มีดีพอตัวแต่ที่มีกระแสเกรียนเทพอย่างนี้ส่วนตัวผมว่าแกแอ็คอาทโอเวอร์เห็นแล้วหมั่นแกทำเหมือนว่าตัวเองเป็นโลโซยังไงไม่รู้ถ้าอยากให้คนยอมรับนะผมว่าบระเจ้าไปหัดโซโล่ดีกว่ามันจะช่วยได้เยอะกับการลดดีกรีความแอ็ค    ส่วนตัวผมชอบโลโซและก็อาจจะเป็นสาวกโซคูลเลี่ยนอีกคนก็ได้หากโจ๊กเมพถึงขั้นนั้นและอาจเป็นวงที่มีตำนานเยี่ยงโลโซก็เป็นได้และเรื่องที่มีนักร้องคนใหม่นี้เป็นเพราะโจ๊กยังค้นหาตัวเองไม่เจอหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบนะแต่เมื่อมีมามันก็ได้กลิ่นอายความต่างที่ไม่เหมือนโลโซเท่าไรโดยส่วนตัวผมชอบนะ   ชอบตั้งแต่ยังไม่เป็นเทพสมัย  อายเพื่อนเธอ  ยุคนั้นถือว่าโอมากที่พรำมาทั้งหมดนี่ใช่เกลียดนะ  แต่อยากเห็นในสิ่งที่ทุกคนยกย่องว่าเป็นบระเจ้าเมพขิงๆนี่  "เขาเป็นได้เช่นนั้นจริง"ใช่เพียงการล้อเลียน........จะในกรุงนอกกรุงไม่สำคัญหรอกว่ามาจากไหน  มันสำคัญแค่ว่า..เรารู้ตัวเองรึเปล่าว่าเราเป็นใคร   เราใช่ดีชั่วได้ตามปากคน  แต่เราเป็นได้ด้วยการทำตัวเราเอง  ดีชั่วที่ตัวทำสูงต่ำที่ทำตัว

Guest
dfd

ความคิดเห็นที่ #469: 23 ธ.ค. 09, 21:52 น

พี่โจ๊กนู๋คนนี้

เปงกำลังใจ

อยู่นะค่ะ

รักพี่โจ๊กมากมาย

รักนะจุ๊บปี้...

Guest
เมพขิงๆ

ความคิดเห็นที่ #470: 26 ธ.ค. 09, 10:19 น

ว่าบร๊ะเจ้าทัมมัย

เพลงออกจาเพราะ

ข้าขอ ชาบูๆ

Guest
แคสสิโอเปีย

ความคิดเห็นที่ #471: 29 ธ.ค. 09, 16:17 น

เห็นออกรายการที่โอวรุตจัด บอกว่าดงบังชินกิ เป็นแค่กระแส แถมแต่งตัวเลียนแบบโจ๊กโซคูล ช่างกล้าเนอะ ไม่ได้ครึ่งเค้าเลยแล้วทำเป็นหยิ่ง เจอคนก็ต้องหลบๆ เว่อร์ q*026

Guest
ware

ความคิดเห็นที่ #472: 31 ธ.ค. 09, 15:25 น

ของแบบนี้มันแนวใครแนวมันครับ มันมีความเท่อยู่ในตัวกันคนละแบบ

อาจจะดูเสี่ยวกับบางคน แต่บางคนก็มองคุณดุจเทพ!!!  

Guest
นครสวรรค์

ความคิดเห็นที่ #473: 11 ม.ค. 10, 16:18 น

ผมชอบ นะ มากกๆๆ  ไม่เห็นเสี่ยว เลย   ดีกว่าบางวง  อะไร ก้อ เต้นๆๆ เกาหลี  เบื่อ ชิบ แต่ก้อขอให้กำลังใจ โซคูล มากๆๆนะคับ  ทุกเพลง โดนใจมาก  สู้ พี่น้อง สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

add
        ความคิดเห็นที่ #474: 12 ม.ค. 10, 09:31 น

อ่านแล้วชอบขึ้นเลยเนี่ย q*013q*013

Guest
oyf

ความคิดเห็นที่ #475: 22 ม.ค. 10, 12:04 น

เรารักในหลวง

Guest
ชอบ โซ คูล

ความคิดเห็นที่ #476: 31 ม.ค. 10, 17:30 น

q*056  ชอบนะแนว ๆอย่างนี้น่ะ  เป็นตัวของตัวเองดี เราก้อเป็นคนนึงซึ่งชอบฟังเพลงมาก ๆๆๆ ทุกแนวเปิดมาฟังได้หมด  ยังไงขอให้นาย สู้ ๆ นะ  ดีกว่า นักร้องบางคนที่ต้องทนเป็นตัวปลอมเพื่อ ให้ตัวเองดัง สร้างกระแสบ้างล่ะ  นายเนี่ยใช้ความเป็นตัวของตัวเอง และฝีมือ เกิดมาดัง  น่าภาคภูมิใจกว่านะ  อย่าไปแคร์ใครเลย   ใครที่ส่าอะไรก้ออย่าไปสนใจ  สไตล์ใครสไตล์มัน  ขอเป็นกำลังใจให้นะ   q*056 q*056 q*056 q*056

Guest
ลั๊กโจ๊กอะ

ความคิดเห็นที่ #477: 12 ก.พ. 10, 13:30 น

ก้อแล้วยังไงละ พี่เค้าเป็นตัวของตัวเองดีนะ

คิดรัยก้อพูดงั้น

ดีกว่าบางคนอีกที่ต้องโกหกไปวันๆ เพื่อจะให้ตัวเองดูเปงคนดีเรียบร้อย

แต่อันที่จิงในใจอะคิดอีกอย่างก้อได้นะ

สำหรับเราพี่เค้ากล้าพูดเราก้อน่าจะยอมรับในตัวเค้านะ

คห.ส่วนตัวนะเราไม่ได้จะปรักปรำคัย

add
        ความคิดเห็นที่ #478: 17 ก.พ. 10, 17:10 น

ไม่รุ้ซิ แต่ผมไม่ค่อยชอบเพลงลูกทุ่งอ่ะครับ

Guest
คนบ้านนอก

ความคิดเห็นที่ #479: 23 ก.พ. 10, 16:02 น

เราก็เห็นด้วยน่ะเพราะเรื่องเคยได้ยินคนกรุงเทพ เรียกจังหวัดอื่นๆ ว่า ต่างจังหวัดและก็ บ้านนอก
แต่จริงแล้วกรุงเทพ100 %มีคนต่างจังหวัดอยู่ 70% น่ะขอบอกเด็กบางคนพ่อแม่เป็นคนต่างจังหวัดแต่ไปทำมาหากินที่กรุงเทพแล้วมีลูกเด็กคนนั้นก็กลายเป็นคนกรุงเทพไปโดยปริยายแล้วทำเป็นมองว่าคนบ้านนอกเสียวแต่จริงๆแล้วใครจะไปรู้ว่าบ้านนอกนี้และสวรรค์บนเดินแล้วล่ะ

Guest
ผู้ไม่ประสงคื้ออกนาม

ความคิดเห็นที่ #480: 26 ก.พ. 10, 11:15 น

q*049

เป็นกำลังใจให้ครับ เพราะเราก็คือเรา คุณเยี่ยมแล้วก้าวมาถึงจุดนี้ได้(ไอพวกปากหมา มันได้แต่เห่าแถมทำไม่ได้) ส่วนปากคนเค้าจะพูดไงก็ได้ครับ
อย่าเอามจำใส่ใจ เพราะคุณคือคนสร้างสรรค์ให้ประชาชนมีความสุขครับ

Guest
โซคูลเลี่ยน

ความคิดเห็นที่ #481: 28 ก.พ. 10, 10:18 น

ชาบู บร๊ะเจ้า โจ๊กคับ
ชอบๆ

Guest
*-*

ความคิดเห็นที่ #482: 1 มี.ค. 10, 21:30 น

ผมว่า คุณตามตลาด ความต้องการของลูกค้าไม่ทัน คุณไม่คิดบ้างครับว่า ถ้าเค้าฟังแต่เสียงของคุณ จะไม่มีใครบอกเลยว่าคุณเสี่ยว เพราะเสียงคุณดี แต่ตามความรู้สึกผม มิวสิควีดีโอต่างหาก ที่ทำให้คนดูเป็นแบบนี้ ขี่ควาย และแว่นตามีน้ำออกมา ไหนจะท่าเต้น ที่เหมือนบอยแบนด์อีก อันนี้ต่างหากละที่ทำให้ลุกค์คุณออกมาเสี่ยว

Guest
อะไรก็ได้

ความคิดเห็นที่ #483: 4 มี.ค. 10, 16:08 น

ทำไมวะ เพลงเค้าก็เพราะดี

Guest
ชาบู

ความคิดเห็นที่ #484: 6 มี.ค. 10, 06:25 น

แหม ๆ ผมเล่นดนตรีเหมือนกัน ขนาดวงผม เป็นวง Rock บางทียังเล่น ของ โซคูลเลย บางทีก็มันเหมือนกัน 555+ :))

add
        ความคิดเห็นที่ #485: 6 มี.ค. 10, 23:27 น

ต้องให้กำลังใจกันดีกว่าเนอะ

add
        ความคิดเห็นที่ #486: 7 มี.ค. 10, 21:26 น

ตัวผมเองเปิดเพลงในผับให้พวกปลากระดี่ เปิด แดร์นฮอ หลายๆ คนถามผมว่าพี่ชอบวงอะไร ผมบอก Clash So Cool เขาก็บอกผมไม่น่าเป็นดี ผมเลยถามเขาว่า ทำไม เขาบอกว่าพี่ฟังเพลงแว๊นๆ ได้ไง ผมเลยบอกว่า ชนไดไร้ดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกล ผมเป็นคนที่ใจร้อนใจร้อนจนเกือบทำน้องตัวเองพิการ แต่พอผมสิงอยู่กับ เพลงกับดนตรี มันทำให้ผมใจเย็นแหละเป็นผู้เป็นคนทำให้ผมมีงานทำ หลายครั้ง ที่ผม พยายามนำเสนอเพลงไทยๆ แต่เสียงตอบกลับก็คือ ผม เสี่ยว มันไม่ต่างกันเลย พี โจ๊ค กะ ผม ผมเชื่อว่าสักวันหนึ่งคน จะรู้ว่า อะไรคือ จิตรวินญาณ อะไรคือ หนังกำพ้า ถ้าสักวันหนึ่งเด็ก กทม. เขาเบื่อ ดงบัง บิ๊กแบง เพราะฟังไม่รู้เรื่อง เขาก็คง กลับมาฟังเพลงไทย เองแหละครับ พี่ โจ๊ค อย่าคิดมากนะพี่ ทำเพลงดีๆ ออกมาเยอะๆ ใครไม่ฟังแต่ผม คนหนึ่งทื่ยัง ฟังเพลงไทย ....

ปล.เพลง ไผ่ลู่ลม ยังเป็นกำลังใจให้ผมสู่ต่อไปเสมอนะพี่

Guest
พี่ป้อ ลูกพ่อแดง

ความคิดเห็นที่ #487: 8 มี.ค. 10, 15:15 น

ถึงโจ๊ก พี่ติดตามผลงานของโจ๊กอยู่เสมอ ตั้งแต่แบเบาะ ฮิๆ (เพราะเคยอุ้มโจ๊กเล่นในค่ายฯ) ยอมรับว่าโจ๊กเป็นเด็กที่มีความพยายามมาก และมีดนตรีอยู่ในสายเลือดเหมือนพ่อ ในขณะที่เด็กต่างจังหวัดรุ่นเดียวกันยังไม่ประสีประสาอะไรเลย สู้ต่อนะอย่าท้อ เพื่อชื่อเสียงพิดโลก เมืองหลวงพ่อใหญ่-พระองค์ดำ บ้านเรา พี่ขอเป็นกำลังใจอีกคนครับ สู้ๆๆ q*039 q*039 q*043 q*043

Guest
รักบร๊ะเจ้า

ความคิดเห็นที่ #488: 13 มี.ค. 10, 18:32 น

อย่ามาว่าบร๊ะเจ้านะ

ผมชอบ

อย่าลบหลู่ q*001

Guest
kh@i_nui

ความคิดเห็นที่ #489: 14 มี.ค. 10, 05:22 น

ยอมรับเหอะ..เสี่ยวจริงๆอ่ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #490: 16 มี.ค. 10, 17:50 น

เดี๋ยวนี้เค้าบ้าแนวเกาหลี 555 ตลกว่ะ ร้องไปดิ้นเป็นกิ้งกือ โดยเฉพาะ กอฟไมค์ โอ้โห เท่ห์บัดซบ 555 ให้เราไปฟังแนวนั้นมันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะ โชคดีโจ๊ก

Guest
zzamaka

ความคิดเห็นที่ #491: 18 มี.ค. 10, 11:51 น

q*051 q*051 q*051ไร้สาระ

Guest
แวะมาดู

ความคิดเห็นที่ #492: 18 มี.ค. 10, 11:55 น

q*049 q*049 q*049 ความเห็น มันน่าสงสารอยู่หรอก แต่ เดี๋ยวคงดีเอง q*017 q*017 q*017ให้กำลังใจ..... q*021

add
        ความคิดเห็นที่ #493: 18 มี.ค. 10, 12:02 น

เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ อย่าถอย

add
        ความคิดเห็นที่ #494: 31 มี.ค. 10, 21:19 น

เพลง"ถามใจ"นี่ใช่ของวงโซคูลเหรอป่าวครับเอ่อ..ถ่าใช่ก็เพราะดีนะ..

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้