Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > สนุก!ซุบซิบ > อุ้ย!..งามหน้า!..เกาหลี...จอมก๊อบปี้.ตัวแม่....ที่แท้จริงของวงการ !!!!!!!!!!!!!!
ผู้ดูแล: Hotdevilmean, staffalbum
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 57
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน อุ้ย!..งามหน้า!..เกาหลี...จอมก๊อบปี้.ตัวแม่....ที่แท้จริงของวงการ !!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 264288 ครั้ง)
Guest
นิรนาม

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : อุ้ย!..งามหน้า!..เกาหลี...จอมก๊อบปี้.ตัวแม่....ที่แท้จริงของวงการ !!!!!!!!!!!!!!
        ความคิดเห็นที่ #765: 4 พ.ค. 09, 21:04 น

- -

เอาเข้าไป...

เด็ก ไทย บ้าเกาหลี

เด็ก ไทย บ้าไทย

เด็ก ไทย บ้าฝรั่ง

ยังไงก็เด็กไทยด้วยกัน..

ส่วนความชอบ...

มันก็แล้วแต่บุคคล

ส่วนเรื่องก็อป..

พูดตามตรง ผมไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนทั้งสิ้น..

คนสอนท่าของเกาหลีเป็นฝรั่ง

เข้าใจมั๊ยครับ??

ฝรั่งเขาอาจจะเคยสอนคนพวกนี้มาแล้ว

แล้วเขาก็อาจจะคิดว่า "เออ ลองเอาท่าที่เคยสอนมาผสมกันดู"

แล้วมันก็ออกมาอย่างที่เห็น

เลิกเถอะฮะ

เลิกด่าว่าเด็กที่บ้าเกาหลี โง่

เลิกด่าว่าเด็กที่ชอบ กามิกาเซ โง่

ด่าไปก็เหมือนด่าคุณเอง

คุณบอกว่าคนไทยโง่ ทำไมชอบกามิ

แล้วคุณไม่ใช่คนไทยหรอครับ??

คุณบอกว่าคนไทยโง่ที่ไปชอบเกาหลี

แล้วคุณไม่ใช่คนไทยหรอฮะ ??

คนเรามีสิทธิที่จะชอบ

และมีสิทธิที่จะเกลียดนะครับ

โปรดใช้สิทธิของคุณโดยที่ไม่เบียดเบียนคนอื่นด้วย

ปล.รักกันซะเถอะฮะ ยังไงก็ชอบเสียงเพลงเหมือนกัน

Tags:

Tags:
Guest
pimmykiko

Re : อุ้ย!..งามหน้า!..เกาหลี...จอมก๊อบปี้.ตัวแม่....ที่แท้จริงของวงการ !!!!!!!!!!!!!!
        ความคิดเห็นที่ #766: 4 พ.ค. 09, 21:05 น

แต่พูดตามตรงนะ ตอนนี้ไม่อยากเกิดมาเป็นคนไทยเลยหว่ะ เหมือนเสียชาติเกิน ไม่แรงไปใช่ปะ

ดูตอนนี้ดิ ***ตัวกินไก่แค่ไหน ตีกันเอง ควรจะรักกัน (ขออภัยค่ะ! คำนี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบ)เรา เหนื่อยแค่ไหนกว่าจะให้ประเทศมาดีถึงจุด ๆ นี้ได้

ดูดิ พวกเสื้อแดง เหลือง ฟ้า ขาว ตัวกินไก่ไรคุณนักหนาเนี้ย มาทำให้ประเทศชาติล่มจม ..

คุณคิดบ้างเหอะขอร้อง พูดตรงๆ รักกันไว้เหอะ ก่อนที่มันจะต่ำ ๆ ๆ ลงไปขนาดนี้

คิดถึงสายตาคนต่างประเทศบ้าง เป็นเรา เราไม่ใช่คนไทย มามองประเทศไทยมในสภาพนี้ ..

เหอ ๆ ตัวกินไก่สุดๆอะ นี่หรือประเทศไทย ! เมื่อก่อน ดีนักดีหนา สยามเมืองยิ้ม ตอนนี้เปน สยามเมืองรบแล้วเหอะ

เห็นด้วยอย่างแรงจ๊าๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
แฟนคลับ Justin

ความคิดเห็นที่ #767: 4 พ.ค. 09, 21:06 น

ถ้าบอกว่าตัวเองมีคุณภาพทำไมต้องไปเอา Stylish ของจัสตินมาล่ะ

นี่เหรอคุณภาพ ใช้ของที่คนอื่นใช้แล้วเนี่ยนะ

เพราะเห็นจัสตินประสบความสำเร็จกับอลบั้มเค้าสินะ  เลยอยากบ้าง

ก็ไม่แปลกหรอก ถ้าstylishคนเดียวกัน จะทำผลงานออกมาคล้ายๆกัน  แต่แบบนี้ มันก็ไม่ได้มีความใหม่อะไรเลย  ใช่มันอาจจะไม่ก้อป  แต่อย่ามาบอกว่ามีคุณภาพ

ใช้ของที่คนอื่นใช้แล้ว ไม่มีทางมีคุณภาพได้หรอก

เถียงข้างๆคูๆ

ถุยยย~~

Tags:
Guest
Mamma

ความคิดเห็นที่ #768: 4 พ.ค. 09, 21:06 น

จขกท ก็ขยันทำนะ แต่รูปไม่ขึ้นอ่ะ ลบหนีไปแล้วหรอ

ไม่อยากเถียงเรื่องก็อปไม่ก็อป โลกนี้มีอยู่เกลื่อนไม่ว่าเชื้อชาติไหน

แต่อย่าเหมาว่าคนที่ชอบเกาหลีไม่สนับสนุนคนไทย
เราเป็นคนหนึ่งที่ชอบเกาหลีมาก (ชอบดงบังชินกิ)
แต่ศิลปินไทยเราก็ชอบ คนที่ดีๆ วงที่ดีๆมีคุณภาพ
เราชื่นชมคนไทยที่เก่งๆ อย่างพี่เบิร์ด บอดี้แสลม ลุลา tattoo color บอย โกสิยพงศ์ ค่ายเลิฟอีส ฯลฯ
ขอถามหน่อยว่าคนเหล่านี้เคยโดนว่าก็อปมั้ย?
ทำไมศิลปินบางค่ายถึงโดนว่าเอาๆว่าก็อป?
เราไม่ได้จะชวนทะเลาะคนไทยด้วยกันหรือไปเข้าข้างเกาหลีนะ
แต่อยากให้จขกท.นั้นแหละอย่าปิดหูปิดตาว่าเกาหลี
แล้วก็มาว่าคนที่เขาชอบเกาหลี เพราะคุณนั่นแหละที่มาแขวะคนไทยด้วยกัน

การจะชอบอะไรเป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล
คุณไม่ควรยกเรื่องรสนิยมมาอ้างหรอก
เพราะคนเรามองไม่เหมือนกัน

แต่เราคิดว่าเรามีรสนิยมพอนะ ที่จะไม่นิยมอะไรที่มันไม่เข้าท่า

Tags:
Guest
โคเรีย5555

ความคิดเห็นที่ #769: 4 พ.ค. 09, 21:07 น

ยังไงก็ชอบ55555555555
RSก๊อบแล้วทำไม่ได้ดีหนิ

Tags:
Guest
เด็ก เคป๊อบ

ความคิดเห็นที่ #770: 4 พ.ค. 09, 21:08 น

แหม ก็จะบอกว่าแฟนเกาหลีที่คุณพูดถึงน่ะ

ไม่ได้เงียบหรอกนะครับ แต่เผอิ๊ญ เผอิญ ว่าเพิ่งมาเห็น ^^

พวกคุณจะตั้งกระทู้ หรือ คอมเม้นด่า ก็ช่วยดูนิดนึงนะว่ามันขนาดไหน

คุณดูยังไงครับว่าเค้าก๊อปปี้ หรือ ถึงเค้าจะทำจริงก็ตามทีเถอะ

แต่ที่ทำออกมาแล้วมันก็..."ของมีคุณภาพ"

ไม่ใช่ออกมาแบบไร้สาระ ก๊อปแบบไม่มีห่ารากอะไรเลย ^^

แล้วที่คุณจขกท. บอกให้พวก แฟนเกาหลีตาสว่างนะครับ หึหึ

ขอโทษทีเถอะแต่อยากจะถามว่า พวกเราไปเหยียบหลุมคุณรึไงล่ะ?

ถึงได้มาอยากให้หูตาสว่าง ขอโทษทีนะ แต่เผอิญ ว่ามันสว่างอยู่แล้ว

ชอบเกาหลี ก็ เพราะ ไม่อยากไปกรี๊ด นักร้องไทยไร้คุณภาพ

ไอพวกโคตรของโคตรก๊อปปี้ อย่างกามิไง ล่ะ

อ่อ แล้วก็ไม่ต้องอยากให้พวกเราหูตาสว่างหรอกนะ ถ้าคุณจะบอก ก็บอกตัวเองเหอะ ^^

Tags:
Guest
เน่า

ความคิดเห็นที่ #771: 4 พ.ค. 09, 21:08 น

คนไทยยิ่งก็อป กรูยิ่งชอบเกาหลี
ยิ่งก็อปยิ่งเกลียด

ภาษาไทยวิบัติหมด  เสียก็อู้อี้  บีบซะแบ่วเลย  ท่าก็อปเต้นก็ง๊องแง๊ง  

มันทำให้กรูชอบเกาหลี  รู้ไว้ด้วย :p

Tags:
Guest
ชอบสิ่งที่แตกต่าง

ความคิดเห็นที่ #772: 4 พ.ค. 09, 21:09 น

ถึงเจ้าของกระทู้ครับ

ผมว่าคุณกลับไปแก้กระทู้ให้เหมือนดัีงเดิมดีกว่าครับ  รู้สึกว่าคุณจะด่ามากไปแล้วนะครับ ผมจะไม่ไปพูดถึงเรื่องการก๊อปปี้หรือไม่ก๊อปปี้ครับ เพราะว่าไอเดียคนเรามันอาจจะเกิดซ้ำ กันได้จากได้สิ่งที่เห็นๆนั่นคือประสบการณ์ครับ หรืออาจจะเอามาจริงก็ได้แต่เอามาแล้วสามารถประยุกต์พัฒนาให้ได้เท่าเค้าหรือมากกว่า

กลับเข้าเรื่องดีกว่าผมว่าคุณเอามุมมองของคุณมาพูดและมาตั้งกระทู้มากจนเกินไปครับ ผมจำได้ว่ากระทู้นี้ตอนที่คุณตั้ง คุณจะไม่มีด่าท้อ มีแต่การแฉแค่นั้น การที่คุณมาแฉมันก็เหมือนเปิดประเด็นอีกเรื่องหนึ่งซึ่งคุณก็ก๊อปปี้โครงสร้างและลักษณะกระทู้ที่เค้าแฉของไทยก๊อปปี้เกาหลี นี่ไงครับ คือการได้ประสบการณ์ว่าคนอื่นทำได้ทำไมเราจะทำไม่ไ่ด้

คุณตั้งประเด็นนี้ขึ้นมาคุณก็ควรจะต้องรับกับคำวิพากษ์วิจารณ์จากทุกคนนะครับ และคุณต้องรับให้ได้และอดทนกับมันให้ได้ครับ คุณไม่ใช่พ่อแม่ของเค้าที่จะชี้ให้เห็นว่า คุณถูกต้องอันนี้เจ๋ง อันนี้ใช้แล้ว อันนี้ถูกต้อง แล้วถ้ามีที่ถูกต้องกว่านั้น มีเจ๋งกว่านั้น ผมว่าคนเรามีสมองตัดสินใจเองได้ ไม่ต้องให้คนอื่นมาตัดสินแทนเราหรอกครับ

ผมมองว่า อยู่ที่ตัวเราเองว่าจะเลือกรับอะไรเข้ามาในชีวิตที่เหมาะสมกับเราครับ

ปล.ผมของแย้งตรงที่ว่า พวกบ้าเกาหลีมีแต่ม.ต้น ตอนนี้มีถึงวัยเรียนมหาลัยถึงคนทำงานแล้วละครับ

Tags:
Guest
แคส

ความคิดเห็นที่ #773: 4 พ.ค. 09, 21:12 น

เบื่อสาวกเกาหลีที่มันยอมรับความจริงไม่ได้  พอใครพูดปุ๊บด่าเป็นแฟนคลับ RS ปั๊บ

ฝรั่งเอาเพลงเกาหลีไปโคฟตามเว็ปมีกี่ % ทำมาเป็นภูมิใจ

ช่วยกรุณาเปิดไปดูอีพวกเกาหลีที่ใันเอาเพลงฝรั่งไปโคฟด้วยเถอะว่ามันมีเยอะขนาดไหน

ลอกก็ยอมรับหน่อย  ทำมาเป็น "ถึงเกาหลีลอกก็ลอกอย่างมีคุณภาพ"

คุณภาพชิบหาย เห็นลอกออกมาก็ไม่มีชิ้นไหนที่ดีกว่าต้นฉบับเลย

แล้วอีพวกดงบังที่ถวายหัวให้มันนักหนาว่าเป็นเทพ  เกาหลีน่ะเค้าเต้นเก่งและมีคุณภาพ สร้างสรรค์เองนะ บลาๆๆ

มันเก่งจริง ทำไมต้องถ่อไปจ้างคนออกแบบท่าเต้นของจัสตินมาออกแบบท่าเต้นให้  ทำไมต้องไปเอาเพลงคองซาร่ามาแปลงเป็นเกาหลีร้อง  แล้วขอโทษนะ  ทำออกมาก็ไม่ได้ดีเท่าต้นฉบับด้วย  เต้นไม่ได้มีความแข็งแรงตรงไหนเลย  เหมือนไส้เดือนดินที่มันดิ้นก่อนตาย

ยูโนที่ว่าเทพเหลือเกินนี่ เอาไปเทียบกับเด็ก B-Boy ที่มันเต้นอยู่ตามถนน เด็กมันยังมีทักษะกว่าเลย

รับไม่ได้ก็ไปตั้งกระทู้ชักดิ้นชักงอตายกันไปเถอะนะ  เด็กๆผมติ่งหูทั้งหลาย  เว็ปบอร์ดแห่งการหลอกตัวเองอย่าง สยามโซนน่ะเหมาะกับกลุ่มเด็กสมองน้อยๆอย่างหนูๆที่สุดแล้ว  อย่าออกมาเผชิญโลกแห่งความเป็นจริงเลย ถ้ารับความคิกเห็นของสังคมจริงในโลกกว้างไม่ได้  ก็กลับไปอยู่ในรูเก่าๆของหนูเถอะ

คุณเต้นได้แบบยูโนว์ป่ะล่ะ  กรุณาอย่าพาดพิงเหอะ 

จขกท ไม่รู้จริงก็แสดงความโง่เหอะ 

เฮ้อ  เซ็ง

ผู้ใหญ่อายุยี่สิบสามสิบยังเป็นแคสเลย

ไม่ได้มีแค่เด็กม.ต้นซะหน่อย 

Tags:
Guest
เด็กคนนึงที่บ้าเกาหลั

ความคิดเห็นที่ #774: 4 พ.ค. 09, 21:14 น

คุณคิดว่าเด็กที่ชอบดาราเกาหลีต้องโง่ ..ไม่มีหัวคิด??
ยอมให้เค้าหลอดเอาเงินไปแล้วก็เป็นได้แต่พวกโง่ดักดานในสายตาของผู้ใหญ่อย่างพวกคุณ??

แล้วเด็กโง่อย่างหนูก็อยากถามผู้ใหญ่อย่างคุณที่บรรลุนิติภาวะแล้วหน่อยค่ะ
เด็กที่ขี่มอเตอร์ไซค์สร้างความน่ารำคาญ ..เด็กที่ตั้งท้องก่อยวันอันควร??
แบบนี้รึเปล่าค่ะที่เรียกว่าเด็กฉลาด????

ถึงเค้าจะก็อบมา..เราก็ใจกว้างพอที่จะว่ากันตามผิดตามถูกค่ะ
ก็อบก็ก็อบยอมรับกันตรงๆ อันไหนที่เรารู้มากกว่าคุณเราก็ชี้อแจ้งออกมาให้พวกผู้ใหญ่และใครหลายๆคนเข้าใจ
กลายนเป็นว่าพวกเราโง่ซะอย่างงั้นอีก ..

ก็ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะว่าต้องทำแบบไหนถึงจะถูกใจพวกคุณที่"บรรลุนิติภาะ"ในทุกๆด้านแล้ว
ไปปิดสนามบิน?? ปิดถนน?? แบบนี้เหรอค่ะที่ตอนนี้ผู้ใหญ่ต้องการให้เราทำหรือเป็น??
พวกคุณก็มีสภาวะทางด้านความคิดที่โตมากกว่าเด็กโง่อย่างพวกเราเยอะ แล้วคนอย่างพวกคุณจะมาหาเรื่องหรือตั้งกระทู้ให้เสียเวลาอันมีค่าทุกๆวินาทีทำไมล่ะค่ะ??

สู้พวกคุณลุงๆเอาเวลาไปคิดว่าจะทำยังไงถึงจะเลื่อนตำแหน่ง ได้งานไวๆ
แทนที่จะเอาแต่นั่งด่าเด็กที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะแบบนี้ พวกคุณด่าพวกเราด้วยคำพูดแรงๆแล้วคิดว่าเราจะต้องกลัวจนเลิกรัก เลิกชอบงั้นเหรอค่ะ?? มันไม่ใช่ในละครโทรทัศน์นะค่ะที่ด่าด้วยคำพูดแรงๆหรือวิจารนณ์ด้วยคำพูดเสียๆหายๆแล้วต้องกลับใจทันที มันมีแต่จะแย่ลงเพราะพวกเราก็จะมองคุณในแง่ลบ ..

พ่อแม่ของพวกเราที่ท่านปล่อยให้พวกเราชอบกัน เพราะเราต้องเรียนให้เกรดเพิ่มขึ้นทุกเทอม
ห้ามสอบตก ห้ามต่างๆนาๆมากมาย และเราคิดว่าพ่อแม่ของพวกเราดูแลพวกเราดีพอแล้วค่ะ
ไม่จำเป็นที่คนอย่างคุณจะเข้ามายุ่งเพราะเราก็มีพ่อแม่ไม่จำเป็นต้องให้คนอื่นมาสอน

อ่อ..ถามหน่อยนะค่ะ การที่พวกคุณเล่นพนันบอล ท้าตบต่อยตีกับชาวบ้าน ขี่มอไซค์สร้างความน่าราญ
มันดีกว่าพวกเรานักเหรอค่ะ???
หรือผู้ใหญ่ของสังคมไทยต้องการให้เด็กรุ่นใหม่ทำตัวเหมือนกันหมด สร้างความน่ารำคาญ ก่อความวุ่นวาย..?????

สุดท้ายนี้คุณอย่ามาทำเป็นพูดดี ในเมื่อคุณไม่ได้ยืนอยู่จุดๆเดียวกับพวกเราคุณไม่มีทางรู้หรอกค่ะ
ความสุขใครความสุขมัน ให้พวกเราได้อยู่กันแบบสงบๆเหมือนเด็กทั่วไปด้วยเถอะค่ะ
เราก็เหนื่อยเหมือนกันนะ คุณอย่าลืม..แฟนคลับดาราเกาหลีก็คนนะค่ะไม่ใช่หมูหมาที่คุณจะด่าๆๆๆๆแล้วก็จบ

ขอบคุณที่ทนอ่านข้อความของดิฉันจนจบ
แล้วจะบอกอะไรให้อย่างนะค่ะ ..คุณน่ะใจแคบชะมัด

Tags:
Guest
สงสารจริงๆ

ความคิดเห็นที่ #775: 4 พ.ค. 09, 21:17 น

เบื่อสาวกเกาหลีที่มันยอมรับความจริงไม่ได้  พอใครพูดปุ๊บด่าเป็นแฟนคลับ RS ปั๊บ

ฝรั่งเอาเพลงเกาหลีไปโคฟตามเว็ปมีกี่ % ทำมาเป็นภูมิใจ

ช่วยกรุณาเปิดไปดูอีพวกเกาหลีที่ใันเอาเพลงฝรั่งไปโคฟด้วยเถอะว่ามันมีเยอะขนาดไหน

ลอกก็ยอมรับหน่อย  ทำมาเป็น "ถึงเกาหลีลอกก็ลอกอย่างมีคุณภาพ"

คุณภาพชิบหาย เห็นลอกออกมาก็ไม่มีชิ้นไหนที่ดีกว่าต้นฉบับเลย

แล้วอีพวกดงบังที่ถวายหัวให้มันนักหนาว่าเป็นเทพ  เกาหลีน่ะเค้าเต้นเก่งและมีคุณภาพ สร้างสรรค์เองนะ บลาๆๆ

มันเก่งจริง ทำไมต้องถ่อไปจ้างคนออกแบบท่าเต้นของจัสตินมาออกแบบท่าเต้นให้  ทำไมต้องไปเอาเพลงคองซาร่ามาแปลงเป็นเกาหลีร้อง  แล้วขอโทษนะ  ทำออกมาก็ไม่ได้ดีเท่าต้นฉบับด้วย  เต้นไม่ได้มีความแข็งแรงตรงไหนเลย  เหมือนไส้เดือนดินที่มันดิ้นก่อนตาย

ยูโนที่ว่าเทพเหลือเกินนี่ เอาไปเทียบกับเด็ก B-Boy ที่มันเต้นอยู่ตามถนน เด็กมันยังมีทักษะกว่าเลย

รับไม่ได้ก็ไปตั้งกระทู้ชักดิ้นชักงอตายกันไปเถอะนะ  เด็กๆผมติ่งหูทั้งหลาย  เว็ปบอร์ดแห่งการหลอกตัวเองอย่าง สยามโซนน่ะเหมาะกับกลุ่มเด็กสมองน้อยๆอย่างหนูๆที่สุดแล้ว  อย่าออกมาเผชิญโลกแห่งความเป็นจริงเลย ถ้ารับความคิกเห็นของสังคมจริงในโลกกว้างไม่ได้  ก็กลับไปอยู่ในรูเก่าๆของหนูเถอะ
ท่าจะจริงเห็นด้วยอย่างแรง

Tags:

Tags:
Guest
ponghoing anti fanssss

ความคิดเห็นที่ #776: 4 พ.ค. 09, 21:20 น

อิเวรป้าปองงง

ไปศึกษาเรื่องนี้มาไห้ดีซะก่อน ค่อยมาว่าคนอื่นเถอะ

รกหูรกตา จริงๆ

ป้าเเก่เเล้วกลับหลังเขาไปเถอะ

Tags:
Guest
ggggggggggggggggggggggggg

ความคิดเห็นที่ #777: 4 พ.ค. 09, 21:22 น

ไทย ก้อ ก๊อป เหมือน กาน แหละ ว่ะ
- -* ไม่ ได้ เข้า ข้าง น๊ะ เรื่อง จิง
ดู ประ เทศ ตัว เอง ก่อน เถอะ แล้ว
จา ไป ว่า ประ เทศ นู่น ปร เทศ นี้
SJ เขา ก้อ บอก แล้ว มะ ช่าย หรอ
ว่า จ้าง ฝรั่ง มา เต้น เพลง Sorry Sorry
- -*
และ อีก อย่าง น่ะ ค่ะ ดู
ประ เทศ ตัว เอง ก่อน
จอม ก๊อป ปี้ ตัว แม่ เหมือน กาน แหละ
อย่าง กามิกาเซ่ อ่ะ
มัน ก๊อป ไหม ??
หัด ดู ประ เทศ ตัว เอง ก่อน
แล้ว ค่อย ไป ว่า ประ เทศ อื่น
ถ้า ประ เทศ อื่น ก๊อป ประ เทศ ไทย
จา ไม่ ว่า เลย แต่ ไทย ก้อ ตัว แม่ ของ การ ก๊อป เรย
อิ กามิกาเซ่ อะ

- -*

Tags:
Guest
Eri

ความคิดเห็นที่ #778: 4 พ.ค. 09, 21:22 น

น๊า นา น่า นา  0_0

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #779: 4 พ.ค. 09, 21:24 น

โอ้ววว จริงงะ :~ :~

Tags:
Guest
บินๆ

ความคิดเห็นที่ #780: 4 พ.ค. 09, 21:24 น

ป้ารู้ไหม?....ว่าคนไทยก็โดนดูถูกเหมือนกัน

รู้ไหมเพราะอะไร?....เพราะว่ามีคนอย่างป้าอยู่ในประเทศไทยไงล่ะ!!!!!!!!!

Tags:
Guest
บุคคล

ความคิดเห็นที่ #781: 4 พ.ค. 09, 21:26 น

อืมมมม...

เข้าใจสิ่งที่คุณ จขกท. ต้องการสื่อนะคะ... อยากแฉเกาหลี และทำให้แฟนคลับดารานักร้องเกาหลีทั้งหลายตาสว่าง...

ฉันจะไม่ขอวกเข้าเรื่องที่ก๊อปหรือไม่ก๊อปนะ เพราะมันเป็นแค่ช็อตบางช็อตซึ่งไม่เหมือนกันเสียทีเดียวหมดเลย และลิขสิทธิ์ซื้อขายกันจริงหรือไม่ คนที่รู้ก็คนในค่ายพวกระดับผู้บริหารหรือโปรดิวเซอร์น่ะแหละค่ะ

แต่ที่อยากจะบอกหรือคุณอาจจะหาว่าฉันแก้ตัวก็ได้คือ...

มนุษย์ทุกคนมีสิทธิของตัวเองนะคะ ที่จะรักใครชอบใคร และเมื่อความรักความชอบที่แม้จะดูบ้าสุด ๆ ขนาดหนัก แต่ถ้าไม่ได้ก่อความเดือดร้อนให้ใคร... สำหรับฉันมันไม่ถือว่าเป็นความผิดหรอกนะ

คุณอาจต้องการทำให้ฉันตาสว่าง... แต่สิ่งที่ฉันอ่านได้จากคุณคือ ความไม่พอใจ ที่คุณรู้สึกต่อคนไทยปัจจุบันที่หลงรักดารานักน้องเกาหลีกันหัวปักหัวปำ... ชีวิตใครชีวิตมันนะคะ ฉันเป็นหนึ่งในคนที่ชอบพวกเกิร์ลกรุ๊ปเกาหลี บางทีฉันก็รู้สึกเหมือนคุณนะ ว่าจะตามอะไรกันขนาดนั้น แต่... สิ่งที่พวกเขาทำก่อความเดือดร้อนให้เราเหรอคะ ?? ทุกอย่างที่เขากระทำลงไปล้วนส่งผลต่อชีวิตของเขาเองทั้งนั้น อนาคตของเขาเอง ไม่ใช่เรื่องที่คุณหรือฉันจะเข้าไปเจ้ากี้เจ้าการได้ (หรืออาจจะเพราะฉันเป็นพวกแคร์โลกน้อยไป ฉันเลยรู้สึกว่าช่างหัวมันกับอนาคตของพวกเขา)

คุณอาจจะเถียงว่าพวกนี้ทำเงินรั่วไหลออกนอกประเทศ... ฉันไม่เถียงเรื่องนี้หรอกนะคะ เพราะเพื่อนฉันก็เคยเจอกับตาที่มีคนเกาหลีพูดว่าไปหาเงินเข้าประเทศกัน แต่ว่า... การจับจ่ายใช้สอยของประชาชนชาวไทยนั้นเสรีมิใช่หรือ ?? เงินที่อยู่ในกำมือของเขาเราไม่มีสิทธิ์ไปสั่งเขาหรือห้ามเขาว่าอะไรที่ซื้อได้หรือไม่ได้ แล้วถ้าคุณจะตัดสินว่าการทำเงินรั่วไหลออกนอกประเทศเข้าสู่เกาหลีเพราะดารานักร้องของประเทศเขาแล้วนั้นถือเป็นความผิด... นั่นเป็นการตัดสินที่ไม่ถูกต้องหรอกนะคะ

คุณอาจจะเห็นว่าพวกนี้รวมทั้งฉันโง่ที่รักดารานักร้องเกาหลี ... ฉันไม่รู้ว่านิยามคำว่า "โง่" ของคุณคืออะไร ? แต่อยากให้คุณช่วยเข้าใจสักหน่อย มันอาจจะฟังดูเสี่ยว แต่ว่า... แม้แต่ทนายหรืออัยการหรือนักวิชาการที่ไหนก็ไม่มีทางตัดสินได้หรอกนะคะว่าความรู้สึกแบบไหนผิด และความรู้สึกแบบไหนโง่ ตราบใดที่เรื่องของความรู้สึกซึ่งเป็นนามธรรมไม่ถูกบัญญัติออกมาเป็นกฎหมายและบทความทางวิชาการ การที่คุณออกมาพูดว่าสิ่งที่เราทำอยู่มันผิด ! มันโง่ ! นั่นคือการตีค่าจากความนึกคิดของคุณ และการที่คุณจะเอาความคิดของคุณมาตั้งเป็นบรรทัดฐานตัดสินพวกฉัน ฉันว่า... มันออกจะดูใจแคบสำหรับฉันเกินไปนะคะ

ฉันว่าคงมีคนที่ไม่พอใจคอมเม้นท์นี้ของฉันพอสมควร ฉันยินดีน้อมรับความไม่พอใจของคุณ แต่ฉันขอไม่ปรับตัวตามความต้องการของคุณนะคะ หวังว่าคุณคงเข้าใจและเคารพในความคิดและสิทธิของฉัน

ขอบคุณที่อ่านมาถึงบรรทัดนี้ค่ะ ^^

Tags:
Guest
เกลียดมัน

ความคิดเห็นที่ #782: 4 พ.ค. 09, 21:28 น

LinmsDa  <<<<<<<  เจ้าค่าเอ่ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย ย
โปรดมาประนาม เจ้าคนตั้งกระทู้เร็ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

ชั่งกล้ามากเลยนะ  กล้ามาด่าว่าเกาหลีก็อป
จากที่อ่านแล้วมันไร้สาระที่สุด
แล้วยังมาหาว่าพวกที่ชอบเกาหลีไม่กล้า  ปัญญาอ่อนสุดๆ
น่าอับอายจิงๆ

ออกมาตอบโต้สักทีน่ะ  มาดูผลรับ  ตั้งให้คนอื่นสาปแช่ง  คิดสั่งจิงๆ

Tags:
Guest
คลั่งเกาหลี

ความคิดเห็นที่ #783: 4 พ.ค. 09, 21:28 น

โอ้! เกาหลีก๊อปมาเหรอ??? แล้วไงคะ??
อยากจะถามหน่อยว่าเรามันดีกว่าเขานักเหรอ ไม่ได้ปกป้อง แต่พูดความจริง
กล้าพูดรึเปล่า กล้าพูดมั้ยว่าไทยเราไม่ได้ก๊อปเขามา
ไม่ได้เข้าข้างเกาหลี แต่ในฐานะคนไทยรับไม่ได้จริงๆที่เห็นคนในชาติด่าคนอื่นอย่างนี้
ถามหน่อยว่าเกาหลีทำอะไรให้เหรอคะ  และที่ด่าว่าพวกบ้าเกาหลีถ่วงความเจริญของชาติน่ะ
แน่ใจเหรอ?? ใครกันแน่ที่ถ่วงความเจริญของชาติ  ด่าคนอื่นแบบนี้มันช่างน่าเทิดทูนจริงๆเลยค่ะ อย่างนี้เขาเรียกว่าอะไรน้า จะว่าคนอื่นก็หัดดูหน่อยนะคะ ว่าเรามีดีไปกว่าเขารึเปล่า
ที่ ด่าว่าเกาหลีเหมือนกับอุจจาระ อันที่จริงใครกันแน่ที่ทำตัวน่าสมเพชยิ่งกว่าอุจจาระ!!

i love wonder girls
i love snsd
i love super junior
i love tvxq
ilove 2pm
i love big bang
i love ft
ilove . . .

Tags:
Guest
13

ความคิดเห็นที่ #784: 4 พ.ค. 09, 21:28 น

คนตั้งกระทู้ไร้สมอง
บอกได้แค่นี้ ^^

Tags:
Guest
pimmykiko

ความคิดเห็นที่ #785: 4 พ.ค. 09, 21:29 น

แหมๆๆๆ ขอด่าหน่อยเห๊อะๆๆๆ
คนไทยน๊ะ ยิ่งกว่าใครอื่นเรยนะจะบอกให้
พอ ฝรั่งกำลังเป็นที่นิยมชมชอบ ดาราลูกครึ่งฝรั่งผุดขึ้นมาอย่างกับดอกเห็ด
พอ เกาหลี-ญี่ปุ่นดัง ดาราลูกครึ่งเกาหลีญี่ปุ่นก็ผุดขึ้นมามากมายไม่แพ้กัน
อย่าเพิ่งไปองไกลออกไปเล้ยยย
มองดูตัวเองแล้วปรับปรุงให้ดีกว่าม๊ะ
กามิกาเซ่อะไรน่ะ เห็นบอกหรอ ว่า""รักประเทศไยยยยยยยย""
รักจังนะพวกเมริง ลูกครึ่งมากันให้พรึบ....แต่ขอโทษๆๆๆ หน้าตาลาวอพยพนี้แหล๊ะ
ชื่อก็บอกแล้วว่ามันไม่ใช่ของไทยแน่น๊อนน
อีกอย่างนะ คับแค้นใจอย่างแรงค่ะ
รู้สึกแว่วๆมานะว่าเป็นหนังช่อง5 ทุเรศมากๆขอบอก
คาเรกเตอร์ตัวละครที่เป็นครูน่ะ....นึกหรอว่าคนดูคนอื่นจะไม่เคยอ่านการ์ตูนเรื่อง GTO
เลียนแบบ คินปักซึ รึไม่ก็ โอนิซึกะ
แถวแว่วๆ มาอีกนะว่ามีรายการบอยแบรนมาใหม่
แต่ขอโทษ คุณคิดหรอว่าคนที่จะดูรายการคุณน่ะจะไม่เคยดูรายการ hot blood guy
รึไม่ก็หนุ่ม G ของฝรั่งพวกเรียนสูงแล้วชอบดูถูกว่าคนอื่นไม่รู้น้ะ
กลับไปคิดใหม่ได้แล้วนะ
......เกาหลีก็เหมือนกัน ก๊อปเค้ามาทั้งน้านนนน
พูดออกมาได้ว่า""ขอลิขสิทธิ์"" มันก็เท่ากับว่าไปขโมยของๆเขามาอย่างถูกกฏหมายนั้นแหละ
ถ้ามีหัวคิดจริงอ้ะ คิดไปเองนานแล้วไม่มานั่งขอลิขสิทธิ์เค้าให้เมื่อยตุ่มหร๊อกกกกก

ไปนอนและ zZZ zZZ zZZ

ปล.เมื่อไหร่ประเทศไทยจะเจริญ

Tags:
Guest
ดูเงาตัวเองซะก่อน!!

ความคิดเห็นที่ #786: 4 พ.ค. 09, 21:29 น

ภาวะ โลก luv ....................แค่ชื่อเพลงก็สะกดไม่ถูกแล้ว :p

เนื่อเพลงก็....ถึงเป็นภาษาไทย ก็ยังฟังยาก :~ ฟังเด็กอนุบาลร้องยังรื่นหูกว่า

นี่!!  จขกท.ถ้าอยากแค่เตือนสติก็กรุณาใช้ถ้อยคำที่ดีกว่านี้ได้ไหม?? ':(

วงเกาหลีที่มีความสามารถจริงๆก็มีเยอะนี่ ^_^

ของไทยเองก็มีเยอะ....แต่คงไม่ใช่กามิฯบางคนน่ะ :p

Tags:
Guest
กรูมาเมา

ความคิดเห็นที่ #787: 4 พ.ค. 09, 21:30 น

ไม่ได้เกลียด หรอก ศิลปินเกาหลี ผมก็ชอบนะ เพลงผมยังมีเลย ในเครื่อง

แต่ไม่รู้ทำไม เกลียด แฟนคลับ มันเข้ากระดูกดำ

Tags:
Guest
13333

ความคิดเห็นที่ #788: 4 พ.ค. 09, 21:31 น

ป้าปองกลับบ้านไปกินหญ้าไปปปปปปปปปป
55555555555555555555

Tags:
Guest
กุเบื่อ

ความคิดเห็นที่ #789: 4 พ.ค. 09, 21:31 น

#27 อีแก่ ก็อย่างว่าอ่ะนะ คนแก่มันมักไม่เข้าใจเด็ก ถึงเด็กมันจะบ้า มันก็ไม่ได้ไปบ้าบนหัวใคร ช่างเหอะ ไม่สนใจ

อีกไม่นานก็คงลงโลงแล้วแหละ หลับให้สบายๆนะ อยู่ไปก็รกโลกเปล่าๆ

Tags:
Guest
สาด แสง

ความคิดเห็นที่ #790: 4 พ.ค. 09, 21:33 น

ลูกอิดงบัง ทั้งหลาย แล้วก็บิ๊กแบง ดูยังไงก้copyมาชัด

แต่พวกชะนีทั้ง 9 แล้วก็ WG เราว่าไม่ได้ copy นะ(เราอาจผิดก็ได้นะ)

มาฟัง คาราบาว ดีกว่า แล้วใครมาว่าคาราบาวcopyนะ เดียวตูจะแตกใส่หน้าเลย

Tags:
Guest
หนูนี

ความคิดเห็นที่ #791: 4 พ.ค. 09, 21:33 น

!!!@ !!!@ >++<
ดีแล้ว ที่กล้าออกมาแสดงความคิดเห็น  สิ่งที่ดีของเค้าก็มี  แต่ในปัจจุบัน อะไรๆ ก็เกาหลี ทั้งที่เรามีดีกว่าเค้าเย้ออ (ในบางเรื่อง)   ขอให้คลั่งกันได้ตามสมควร อย่าหลับหูหลับตา เพราะสิ่งที่คุณคลั่งน่ะ มันทำให้ประเทศเสียดุลการค้าไปเยอะ
ว่าไป เค้าก็เก่ง เอาคนหน้าตาดี วิวสวยๆ ในละคร กระเตื้อง ยอดการท่องเที่ยว
ไม่เหมือนบางประเทศ ที่มัวแต่กัดกัน ไม่ลืมหูลืมตา เสื้อสีโน้นสีนี้..เมื่อทำตัวขาดสติ...คนอื่นก็มาย่ำประเทศเราง่ายๆซีคะ

Tags:
Guest
แคสไทย

ความคิดเห็นที่ #792: 4 พ.ค. 09, 21:34 น

เอ้า นี่ ไปอยู่ไหนมา บอกแร้วไงว่าอย่าโง่สิ่หล่อน

เอาหลักฐานมาดูซิ

จะได้รุ้ว่า ในโลก หรือ แค่เอเชีย

ถุยเหอะค่ะ โง่ หรือโง่คะคุน

ตามที่ชั้นคิด คนฝั่งยุโรป ไม่โง่แบบคุนนะคะ ที่จะชอบ

ดงบัง กะบือเด้งเป้าค่ะ เด้งไปเด้งมา 555+

ถ้าพี่ฉลาด พี่ก้อคงจะรู้เองแร๊วล่ะค่ะ

^^ ข่าวเค้าออกมาแล้วต้างนานแร๊วนะคะ พี่ปัยยุ่วไหนมา
ลองเข้าไปดูในกินเนสบุ๊คสิค๊ะ เค้าบันทึก ไว้เปนทางการแร๊วค่ะ

อ๊อ !! แร๊ะดงบังก้อเปนศิลปินที่ถูกถ่ายรูปมากที่สุดในโลกด้วย
ไม่ว่า จะเปนนิตสาร หรือ ที่พวก แฟน คลับถ่ายกัน (รวมภาพเดี่ยวด้วย)
ลงกินเนสบุ๊คอย่างเปนทางการแร๊วค่ะ รวมทั้งหมดกว่า 500,000,000 กว่ารูป
^______^ ม่ายอยากอธิยาบอะรัยมากหรอกค่ะ เหนื่อย จริง ๆ - -*

Tags:
Guest
elf

ความคิดเห็นที่ #793: 4 พ.ค. 09, 21:34 น

ถ้าพ่อคุนเปนคนเกาหลีล่ะ

Tags:
Guest
เม้นต์

ความคิดเห็นที่ #794: 4 พ.ค. 09, 21:35 น

ป้าปอง  ตามหลอกตามหลอนจริง 55

ไม่อยากด่าหรอก แต่เบื่อป้าจริงๆเลยว่ะค่ะ

แฟนคลับนักร้องเกาหลีเค้าไม่ค่อยอยากจะลดตัวมาเม้นในกระทู้ที่ดูถูกคนแบบนี้หรอกนะ
แต่แบบ..

5555+ ฮาอ่ะ ตามหลอกมาถึงเว็บนี้เลยหรอเนี่ย คึคึ~

Tags:
Guest
because

ความคิดเห็นที่ #795: 4 พ.ค. 09, 21:35 น

มันเป็นเรื่องธรรมดาที่จะต้องมีคนชอบและไม่ชอบ!

คุณไม่ชอบก็เรื่องของคุณสิคะ!!!~

มาเอาเวลาไปจับผิดทำไม!

ถ้าว่างมาก็หาอะไรทำก็ได้นะ เช่น ถักนิตติ้ง! หรือ เก็บขยะลดโลกร้อนอไรประมาณนี้!

ส่วนเรื่อง กามิ มองด้วยตาน่าจะรู้ว่าก๊อปไม่ก๊อป!

ปล. กามิกาเซ่(ชื่อค่ายก็ตามกระแสแล้ว) มองด้วยตาและใช้สมองคิด!

อ้อ! dreams girls มี 3 คน แต่!!!~ wonder girls มี 5 คน เหมือนกันตรงไหน!?

แล้วพวกเราจะชอบเกาหลีพวกเราก็รักประเทศไทยไม่แพ้พวกคุณหรอก ค่ะ!

ปรับปรุงความคิดซะใหม่! เปิดใจยอมรับซะบ้าง!

Tags:
Guest
MinMin

ความคิดเห็นที่ #796: 4 พ.ค. 09, 21:37 น

เออคล้ายจริงๆนั่นแหละ

แต่เพลง Sorry Sorry ไปอ่านข่าวหน่อยมั๊ยคะ ??

เนี่ยล่ะนะสมองเด็กอนบาลล่ะ

แฟนคลับเกาหลีเค้าปลงหมดแล้ว

แต่ !!!!!!!!!

ทำไมป้าไม่ด่ากามิบ้างวะ

มันก๊อปไดหน้าด้านขนาดนั้นน่ะ

สงสัยจะตาบอด มองของดีเป็นไม่ดี

มองของเน่าๆเป็นของดี

Tags:
Guest
แคสคนนึง

ความคิดเห็นที่ #797: 4 พ.ค. 09, 21:39 น

คิดถึงป้าปองจัง  :)

ไม่มาแรดนานจัง :p

คิดถึงนะเนี่ย :)

หนอขึ้นเยอะจนขัดไม่ทันเหรอเลยไม่ว่าง  /-:

Tags:
Guest
8o

ความคิดเห็นที่ #798: 4 พ.ค. 09, 21:39 น

ไม่เรียกว่าก๊อป เพราะส่วนใหญ่โปรดิวเซอร์เป็นคนเดียวกัน ย่อมมีความคิดเดียวกัน
ฉะนั้นลิขสิทธิ์หรือไม่ไม่รู้ รู้แค่ว่าโปรดิวเซอร์คนเดียวกันทีมงานเดียวกัน ย่อมมีความคิดแบบเดียวกัน ไม่เรียกว่าก๊อป
ป้าไม่รู้อะไรอย่ามาพูด

ขอบอกอีกว่า ถ้าเขาก๊อปจริง มันก็มีควายไปก๊อปมาต่ออีกทีแหละว้า

ของเอสเจชื่อนักร้องที่ท่านว่าเราก๊อป ขออภัยว่าเรารู้นานแล้วว่าทีมงานกลุ่มเดียวกัน ฉะนั้นไม่แปลกที่จะคล้าย

คนที่น่าสมเพชอ่ะ ป้ามากกว่า

ถ้าป้าเรียกแบบที่ว่าป้าว่าเกาหลีก๊อป แล้วถามหน่อยคุณนักร้องฝรั่งที่เอาเพลง U ของเอสเจไปทำใหม่ เรียกว่าก๊อปไหม

อยากรู้ถ้าเรื่องการก๊อบของเกาหลี อันต่ำต้อย  รู้ไปถึงหูฝรั่ง ยุโรป สหรัฐอเมริกา
เกิดฝรั่งฟ้องขึ้นมาคงสนุกแน่ๆคร่ะ

ขอโทษนะป้า เขาดังไปถึงนั่นตั้งนานแล้ว นานก่อนป้ามาบอกว่าก๊อปอีกมั้ง ป้าจะเถียงว่าไง ถามหน่อย

ถ้าเขาก็อปจริงคงโดนไปนานแล้ว แต่นี่กลับดังเอาๆ ไม่เหมือนกามิ ก๊อปแล้วดับ

อย่างน้อยการเป็นเอลฟ์ของผม ก็สอนให้รู้จักความสามัคคีในหมู่คณะ การช่วยเหลือกันและกัน
การแสดงความเห็นใจ การเสียสละ การทำอะไรสักอย่างเพื่อคนที่เรารัก การปกป้องในสิ่งที่เรารัก
การเห็นค่าของสิ่งเล็กน้อย การรู้จักรอคอย การเก็บออม ความอดทน และอีกมากมาย

ดีกว่าป้า ไม่เห็นมีดีซักอย่าง ลึกอย่างเดียวคือรอยตีนกา สมองไม่หยักลึกด้วยเลย

Tags:
Guest
pimmykiko

ความคิดเห็นที่ #799: 4 พ.ค. 09, 21:40 น

คุณคนที่ใช้ชื่อว่า เอสจวยหัวเค ถามจริงเรียนหนังสือมารึป่าว หรือการศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรเลย
ว่างมากถึงขนาดเสื-อกเรื่องของคนอื่นก็เอาเวลาไปดูตัวเองบ้างนะเดี๋ยวเผลอไปติดยาหรือท้องโย้มาล่ะก็แย่เลยนะ
ชอบเกาหลีก็ยังไม่ได้ทำอะไรผิดศีลธรรมแต่คนอย่าง มึ-ง เถอะที่ทำได้แค่ให้คนอื่นแตกแยกกัน..บอกตามตรงไม่เจริญหรอกว่างมากก็ลองไปขายพวงมาลัยก็ได้นะมีสี่แยกว่างอีกเยอะ บอกตามตรงทำอย่างนั้นยังมีประโยชน์ซะกว่า

อีพวกไม่มีการศึกษา

อ๊าๆๆๆๆๆ คนไม่ชอบเกาหลีนี้ต้องท้องโย่ด้วยหรอเพ่
หนูไม่ดูเกาหลีหนูก็เรียนได้นะ  แล้วก็ไม่ท้องด้วย^^ แล้วที่พี่บอกว่าให้ไปขายพวงมาลัยอ้ะ
พี่ก้ไปกะหนูจิ๊ .......รักเกาหลีเทิดทูนเกาหลี
คราวหลังน่ะ หันกลับมาดูประเทศชาติซะบ้างน๊ะ

Tags:
Guest
เข้าใจแล้วนะ

ความคิดเห็นที่ #800: 4 พ.ค. 09, 21:41 น

ถึงคุณ 789
ฉันเข้าใจคุณอยู่และฉันก็มีเพื่อนสนิทจำนวนมากที่ชอบ และรักเกาหลีมากๆ
บางคนก็ไม่เปลี่ยนเลยแม้จะกี่ปี แต่บางคนก็ซาๆลง
แต่ที่ฉันเคยชอบ และเริ่มที่ไม่ชอบ และเข้าใจความรู้สึก จุดร่วมของคนที่โพสว่าศิลปินคุณ
คือการที่เขานิสัยไม่ดี ชอบดูถูกชาวไทยเรา และเราก็เป็นเดือดเป็นร้อนในฐานะเพื่อนร่วมชาติที่มีประสบการณ์ตรงมาหลายคนก็เท่านั้นนั่นเอง

Tags:
Guest
เบื่อจัง

ความคิดเห็นที่ #801: 4 พ.ค. 09, 21:41 น

นี่คุณจขกท. ว่างมากหรอมาแฉเรื่องชาวบ้าน เรื่องเองไม่มีให้แฉหรอไง ไอพวกว่าคุณมีลูกมีผัวแล้วอ่ะทำไมไม่แฉล่ะค่ะคูณ หาว่าก๊อป ถ้าเค้าก๊อปกันพวกอเมริกามันชอบทำไมล่ะค่ะWonder Girl 2PM TVXQ BOA SE7ENอ่ะ ถามหน่อย อีจขกท.นี่เป็นพวกFCกามิชะมะ ถามจริงเถอะชื่อค่ายนะชื่อไทยแล้วหรอ รู้สึกว่ากามิกาเซ่จะออกแนวญี่ปุ่นนะค่ะคูณ อ๋ออีกอย่างนะ Dong Bang Shin Ki ถ้าเค้ามะแน่จริงคงไม่ลงกินเนสบุ๊คถึง2ครั้งหรอกคะ ครั้งแรกเค้าลงเพราะเค้าเป็นศิลปินที่มีแฟนคลับมากที่สุดในโลกแล้วนักร้องที่คุณชอบนี่มีถึงยังค่ะ แค่เกาหลีก้อ800,000คนแล้วไม่นับประเทศอื่น แล้วถ้านับล่ะคุณจขกท. ครั้งมี่สองเค้า เค้าเป็นศิลปินที่มีจะนวนรูปถ่ายมากที่สุดในโลกถึง500,000,000รูปตลอดระยะเวลา5ปีที่เค้าเดบิวต์ นักร้องของคุณทำไมได้ยัง

คราวนี้ขอด่าหน่อยนะ ( ไอควายคุณอย่า***เรื่องชาวบ่านเค้าได้ไม่ ปากคุณมีไว้แฉชาวบ้านเค้าหรอ ทำไมคุณไม่แหกปากบอกชาวบ้านเค้ามั๊งล่ะว่าคุณมีลูกมีผัวแล้วยัง ไอ*** )

Tags:
Guest
เบื่ออออ

ความคิดเห็นที่ #802: 4 พ.ค. 09, 21:43 น

ยุโรปรังเกียจเกาหลี

เหมือนที่

กลุ่มคน เกาหลี บางกลุ่มกำลังรังเกียจเราหรือป่าวละ

-------

เขาลอก ??

ขอโทษนะค่ะ ฝรั่งเขากฎ หมายลิขสิทธิ์แรงง

แล้วเกาหลีเขาเอาทำโปรโมทดังขนาดนี้

ฝรั่งไม่รู้ ก็โง่แล้วค่ะ ป่านนี้บุคคลที่ถูกคุณกล่าวหา โดนฟ้องยับบริษัทล่มละลายไปแล้วค่ะ

จะปิดข่าว ??? ฝรั่ง สำนักข่าวเขาเสรี ไม่มีทางปิดได้หรอกค่ะ

---------------

อะไรที่ว่าก็อปมา กรุณา ดูเสียงร้อง ความสามารถทางการเต้นนิดนึงนะค่ะ ว่า ทำไมเขาถึงได้ทำดังขนาดนี้

ถ้าเกิดขายแค่หน้าตาจริง

ศิลปินไทยส่วนน้อย ก็คงจะดังค่ะ เพราะมีหน้าตาที่ดี น่ารัก แต่ความสามารถยังน้อย ไม่ถึงกับไม่มีนะ

แต่เราก็พิจารณาอย่างที่ได้บริโภค

เขาร้องเป็นสไตล์ ของเขา  ไม่จำเป็น ต้องมาแอ๊บเสียงร้องเว่อ

อีกอย่าง เขามีการเปิดเผยการฝึกซ้อมให้เห็นว่าศิลปินทุกคนมีที่มา

ทำให้คนที่ปลื้มอยุ่อ่ะ ปลื้มเข้าไปอีกกล้าบอกใครต่อใครเสมอว่า  ศิลปินเขาคุณภาพ

เราไม่รู้ ว่าเขาเฟคมาโกหกเราหรือไม่ แต่การแสดงของเขามันใช่อ่ะ

เคยฟังพลังเสียง ของนักร้องหลักของแต่ละวงไหม

เคยเห็นท่าเต้น เสต็ป ต่างๆหรือป่าว
---------------------------------------

สุดท้าย กับประเด็นที่เป็นปัญหากับวง ๆนึงมานานนั้น เขาน่ารักสดใสดี แต่คอนเซ้ป(ก้อป)ตรง เกินไปค่ะ

เราไม่เคนดูถูกศิปลปิน อย่าง  พี่เบิร์ดและ ศิลปินคุณภาพอื่นๆ อีกมากมายของไทย

เป็นกำลังใจให้ส่งผลงานดีๆ ออกมาอีกนค่ะ^^

Tags:
Guest
เด็กไทย

ความคิดเห็นที่ #803: 4 พ.ค. 09, 21:43 น

ผู้ใหญ่ไร้สาระ
บรรลุนิติภาวะแล้วยังไม่รู้จักโต........

"-"

Tags:
Guest
ชอบเกาหลีผิด ???

ความคิดเห็นที่ #804: 4 พ.ค. 09, 21:44 น

ต๊ายยย!!!! หล่อน ชั้นเปนสากล 4 ทุกวิชานะจ้ะ

อ่อ ชั้นทนด้ายนะ คนว่าบริทนี่ว่า เซกซี่เกินไป ว่าแพรีสว่า ฉาว ชั้นยังเฉยๆเพราะชั้นชอบที่เค้าเปนแบบนี้

แระคุนล่ะ รับได้มั๊ยที่ก๊อป ชั้นว่าคงไม่เพราะว่ารับได้ ก้คง ไม่มานั่งด่าคนที่ตอบโต้พวกเกาหลีแบบนี้!!

ปล. พวกโง่ๆชอบเกาหลี เปี่ยนเปน เอสจวยหัวเค^^

แล้วไงต่อ มีไรอีกไหม พิมมาให้หมด เบื่อ คอมเม้นในนี้หนักหัวคุณมากเลยเหรอ ถึงได้มานั่ง โต้กลับ - * -

Tags:
Guest
เฉพาะ

ความคิดเห็นที่ #805: 4 พ.ค. 09, 21:45 น

- -*

ป้างี่เง่า - -+

555555

โง่ งี่เง่า เงอะง้ะ หงำเหงือก

55555

สะใจว้ะ  อุวะฮ่าๆๆๆ

Tags:
Guest
2436

ความคิดเห็นที่ #806: 4 พ.ค. 09, 21:46 น

มันเหมือนกันไม๊ ?

อิค วา ย* !!!!!!
ท่าเต้นก้อไม่เหมือน*
แถวก้อจะไม่เหมือนอยุแล้ว ว ,,

อิหน้า โ ง่!!!!!

Tags:
Guest
ยิ้มกว้างๆ

ความคิดเห็นที่ #807: 4 พ.ค. 09, 21:47 น

แหมมม ที่ออกมาพูดอย่างี้นี่ เคยมีความหลังอะไรรึป่าวค่ะ

^^ เราเข้าใจค่ะๆ พวกไม่มีใครรักเนี่ยก็ย่อมเรียกร้องความสนใจเป็นธรรมดา
น่าสงสารจังนะค่ะ

เกิดมานี่คงไม่มีใครดูแลใช่ม๊าาาา?

อ่ออออ แล้วอีกอย่างนะค่ะ เรื่องฟังออกมั้ย นี่
ฟังออกค่ะ ต้องเสียใจด้วยนะค่ะ กับบาง ความเห็น
เผอิญว่า เก่งหลายด้านอ่ะค่ะ ไม่ได้โง่งม ^^
ฟังออกหลายภาษาค่ะ ไม่โง่ดักดาน

แล้วก็เรื่องข้อมูลนี่ คุณเจ้าของกระทู้
ช่วยเปิดโลกกว้างให้ตัวเองด้วยนะค่ะ ^^

ไม่ได้ว่านะค่ะ
แค่หัดคิดบ้างอะไรบ้างนะค่ะ
แก่แล้วก็ควรจะมีวุฒิภาวะที่สูงๆอ่ะค่ะ ^O^

ต้องขอโทษนะค่ะที่อาจจะพูดไม่ดี
ปกติ เราก็ไม่ได้ทรามอย่างงี้นะค่ะ จะใช้กับเฉพาะคนที่ทรามๆเท่านั้นอ่ะค่ะ ^___^

Tags:
Guest
เบื่อกามิพวกไร้สมอง

ความคิดเห็นที่ #808: 4 พ.ค. 09, 21:49 น

เอ้ออ .... มิทราบว่าเปนไรมากป่าวค๊ะ !!! เค้าขอลิขสิทธิ์กันทั้งนั้นแล้ว มีแต่กามิและ !!!  ที่ไม่ขอ เหอ ๆ

เบื่อเบื่อ พวกก๊อบจิง ๆ เบื่อพวกไร้สมอง เห๊อ ~ !!! บ้าเกาหลียังดีกว่าเอาเวลาไปทำยังอื่นนะเว้ย !!!   

จขกท. โง่จัง เค้าขอ ลิขสิทธิ์กันหมดล๊ะ ไปอยุ่หลังเขามาหร๊อค๊ะ ?!!!  อี 7 เดย์ อะไรนั้นอ่ะเห๊อก๊อบมา ดูก้รู้

เพลงก้เหมือน nobody  ท่าก้เหมือน โซยอน  ฉากคล้าย พาจาม่าน๊ะ มีตาไหม๊ จขกท. ดูออกไหม๊ ~!!!!!!!!!!

ป๊ะ ป๊ะ จขกท. ไปอยุ่หลังเขา เหอะไป ชั้นละเบื่อจิง ๆ พวกก่อกวน ไร้สมอง !!!!!!!!

Tags:
Guest
รักยุนอ่ะ

ความคิดเห็นที่ #809: 4 พ.ค. 09, 21:49 น

ลูกอิดงบัง ทั้งหลาย แล้วก็บิ๊กแบง ดูยังไงก้copyมาชัด

แต่พวกชะนีทั้ง 9 แล้วก็ WG เราว่าไม่ได้ copy นะ(เราอาจผิดก็ได้นะ)

มาฟัง คาราบาว ดีกว่า แล้วใครมาว่าคาราบาวcopyนะ เดียวตูจะแตกใส่หน้าเลย

BB ยอมรับนะ ว่าก๊อป แต่เค้าซื้อลิขสิทธิ์มาแร้วอ่ะ

TVXQ นี่อย่ามาว่าเทพของช้านนร๊า ~ เค้าม่ายเคยเลียนแบบใครย่ะ อยู่วงการมา 6 ปี
มีประสบการณืมาก่อน ขอถามหน่อย เค้าเลียนแบบคัยหรอ ?? หืมมม อยากรุ้วจิง ๆ

Mirotic 555+ I got you.....under my skin เหอะ ๆ ก๊อปคัยหว่า ~ ท่าเต้นออกจะเท่

ม่ายซ้ำ แถมมีท่าถูขาอิก ^O^ น่าร๊ากจิตาย เหอ ๆ ขนาดหนัง ฮอลิวูด ยังเอาเพลง ริชชิ่งซัน ไปประกอปหนังเรย
ก๊ากกก ๆ เค้าเลียนแบบตัวเค้าเองต่างหาก เค้าเปน ในสิ่งที่แคสอยากให้เปน แร๊วมันหนักศีรษะผู้ใดหรือ ??

---------------------

รักยุน

รักแจ

รักมิค

รักซู

รักมิน

รัก BB

รัก WG

รัก SNSD

รัก 2pm

รัก 2am

รัก FT

รัก....แคส เอลฟ์ โซนนน

Tags:

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 57
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้