หน้า: 1 ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79101 ครั้ง)
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1530 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 14:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันดี ก็คิดดี ทำดี แล้วก็จะได้ดีเองคะ
สำหรับหนู ถือปีของไทย 2552 แต่เมื่อความเชื่อของเลข 9
และตรงกับปีของสากล ถือเป็นโอกาสอันดีที่จะทำอะไรดีๆๆ เพื่อใครๆๆ
ทั้งต่อตนเอง และผู้อื่น แล้วความสุข สุขที่ใจ ที่ได้ทำดี
ก็ขออวยพรให้ทุกคนสุขสมหวัง มีแต่ความสุขตลอดไปน่ะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1531 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 19:52 น »

q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1532 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 19:53 น »

q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1533 เมื่อ: 12 ก.ย. 09, 20:52 น »

โห........กว่าจะหาบ้านตัวเองเจอค่ะ...แทบแย่..
นึกว่าหายไปไหนเสียแล้ว...

คิดถึงทุกๆ คนเลยนะคะ...

ขอบคุณน้องนามว่านะ...ที่เข้ามาตอบกระทู้ ทุกๆๆ วันเลย
ช่วงนี้เป็นไงบ้าง..สบายดีไหม...

ขอบคุณพีจริงใจ แล้วก็พี่นภัสด้วยนะคะ....
ที่เข้ามาทักทายเพื่อนๆ ในบ้านหลังนี้อยู่บ่อยๆๆ ค่ะ

คืนนี้ราตรีสวัสนะคะทุกคน...

ปล.คิดถึงบ้านหลังนี้มากๆๆๆ เลย..
พรุ่งนี้เจอกันค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1534 เมื่อ: 12 ก.ย. 09, 21:30 น »

โห........กว่าจะหาบ้านตัวเองเจอค่ะ...แทบแย่..
นึกว่าหายไปไหนเสียแล้ว...

คิดถึงทุกๆ คนเลยนะคะ...

ขอบคุณน้องนามว่านะ...ที่เข้ามาตอบกระทู้ ทุกๆๆ วันเลย
ช่วงนี้เป็นไงบ้าง..สบายดีไหม...

ขอบคุณพีจริงใจ แล้วก็พี่นภัสด้วยนะคะ....
ที่เข้ามาทักทายเพื่อนๆ ในบ้านหลังนี้อยู่บ่อยๆๆ ค่ะ

คืนนี้ราตรีสวัสนะคะทุกคน...

ปล.คิดถึงบ้านหลังนี้มากๆๆๆ เลย..
พรุ่งนี้เจอกันค่ะ

ดีใจจังที่เรจิสบายดี ปรับตัวกับระบบใหม่เปลี่ยนนะจ๊ะ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1535 เมื่อ: 12 ก.ย. 09, 22:23 น »

ดีใจจังที่เรจิสบายดี ปรับตัวกับระบบใหม่เปลี่ยนนะจ๊ะ q*021

พี่จริงใจหวัดดีค่ะ....

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะคะพี่

ที่ผ่านมาก็เครียดๆๆ ค่ะ....
หนูไปนั่งทำงาน ในราชภัฏมาหลายวันเลย

อีกอย่าง ไม่รู้ว่า เทอมต่อไปต้องไปหาหอพักอยู่ที่ กทม.ไหม
เพราะเรียนมากขึ้น....เครียดตรงนี้ด้วยค่ะ

อยากอยู่บ้านมากๆๆๆๆ...เครียดจริงๆๆ ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1536 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 16:29 น »

หนูไปนั่งทำงาน ในราชภัฏมาหลายวันเลย

อีกอย่าง ไม่รู้ว่า เทอมต่อไปต้องไปหาหอพักอยู่ที่ กทม.ไหม
เพราะเรียนมากขึ้น....เครียดตรงนี้ด้วยค่ะ

อยากอยู่บ้านมากๆๆๆๆ...เครียดจริงๆๆ ค่ะ

อดทนนะจ๊ะ เรจิ เรื่องไหนที่เหนื่อย ก็เปลี่ยนไปทำเรื่องอื่น ทิ้งเรื่องเครียดไว้ก่อน

รู้สึกดี หายใจโล่งแล้งค่อยกลับมาหาเรื่องเครียดซึ่งตอนนี้เราคงแก้เรื่องเครียดได้

จามากทม.กะบอกนะคะ...ไม่ต้องเกรงใจ.. จุ๊บๆๆจ้า

ดอกไม้สวยๆ จาได้สดชื่นนะคะ .........

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1537 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 16:32 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1538 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 19:10 น »

ทำใจสบายๆค่อยๆคิดนะจ๊ะ เพราะถ้าจำเป็นต้องไปอยู่เพื่อเรียนจริงๆ
อย่างน้อยยังรู้จักเก๋ นภัส อาจได้เจอกัน ไม่มีเหงาแน่นอนจ๊ะ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1539 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 19:13 น »

อดทนนะจ๊ะ เรจิ เรื่องไหนที่เหนื่อย ก็เปลี่ยนไปทำเรื่องอื่น ทิ้งเรื่องเครียดไว้ก่อน

รู้สึกดี หายใจโล่งแล้งค่อยกลับมาหาเรื่องเครียดซึ่งตอนนี้เราคงแก้เรื่องเครียดได้

จามากทม.กะบอกนะคะ...ไม่ต้องเกรงใจ.. จุ๊บๆๆจ้า

ดอกไม้สวยๆ จาได้สดชื่นนะคะ .........

เยี่ยมจ๊า นภัสจ๋า q*083q*083

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1540 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 22:50 น »

ฝันดีจ้า น้องเรจิ และทุกๆคน.........

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1541 เมื่อ: 13 ก.ย. 09, 22:53 น »

เยี่ยมจ๊า นภัสจ๋า q*083q*083

q*021q*021q*021q*021q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1542 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 01:30 น »

ขอบคุณมากๆๆ เลยค่ะพี่นภัส...จะพยายามไม่เครียดแล้วค่ะ
เนาะพี่เนาะ....วันนี้นั่งพิมพ์งานอยู่ดีๆๆ ลุกไปออกกำลังกายเลยค่ะ 555

ต้องไม่เครียดตามคำแนะนำของพี่ๆๆ ค่ะ
พี่นภัสก็ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ...เดี๋ยวจะไม่ ฉะบายยยยยย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1543 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 01:34 น »

ทำใจสบายๆค่อยๆคิดนะจ๊ะ เพราะถ้าจำเป็นต้องไปอยู่เพื่อเรียนจริงๆ
อย่างน้อยยังรู้จักเก๋ นภัส อาจได้เจอกัน ไม่มีเหงาแน่นอนจ๊ะ
q*021

ขอบคุณมากๆๆ เลยค่ะพี่จริงใจ...
ขอบคุณสำหรับดอกไม้ด้วยนะคะ...

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1544 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 09:57 น »

สวัสดีพี่ๆๆ ทุกคนน๊ะคะ ถ้าพี่เรจิแวะมา กทม ถ้าพี่ว่างอาจจะมีโอกาสได้เจอกันคะ
เรื่องเครียดก็มีทุกคน แต่ตอนนี้หนูสบายดีคะ วันเสาร์ที่ผ่านมาหนูลาพักร้อน
ไปเที่ยวกับพี่เค้า ก็เดินทางเย็นวันศุกร์ พักที่นั่นสองคืน ได้ไปเที่ยวทะเล
เดินเล่น แล้วก็แวะไปเจอลูกพี่ลูกน้องของหนู แฟนเค้าทำงานที่นั่นเหมือนกันคะ
ตอนเย็นวันเสาร์ก็ได้ทานข้าวด้วยกันสี่คน พอวันอาทิตย์น้องบอกว่าจะพาไปเที่ยวทะเลอีก
หนูเลยบอกว่าคงไม่สะดวก เพราะว่าต้องเดินทางกลับ ถ้าไปสงสัยไม่ได้กลับมาทำงานแน่
อาจจะอยู่ยาวกลับวันจันทร์เลยคะ555 วันอาทิตย์เลยได้ทำอาหารทานตอนกลางวัน
ได้ทำอะไรๆๆ ทำกิจกรรมร่วมกันแล้วรู้สึกว่ามีเพื่อน มีพี่ชาย เป็นการพักผ่อนที่เราต้องเก็บไว้
เป็นความทรงจำเลยคะ บางทีก็อมยิ้ม พอนึกถึงตอนหนูเดินทางเย็นวันศุกร์ไป เค้าโทรเช็คตลอด
แต่รถก็ขับช้าคำนวณเวลามารับเร็วไปหน่อย เลยต้องนอนรอในรถ ก่อนขึ้นรถเดินทางมา
พี่เค้าถามว่าจะทานข้าวเย็นมั้ย หนูบอกว่าไม่ทานหรอก ไปถึงคงดึกถ้าจะหิวก็น่าจะช่วงตีสอง(ล้อเค้าเล่นคะ)
เค้าเลยบอกว่าช่วงนั้นไม่มีอะไรให้ทานน๊ะ จะให้ไปซื้อตอนดึกๆๆ เนี่ยน๊ะ แล้วพูดขึ้นมาว่า
มาถึงต้องทานข้าว เพราะเค้าหุงข้าว ทำกับข้าวรอแล้ว จะรอทานพร้อมหนู หนูเลยนึกไม่ออกว่าจะพูดอะไรต่อ
เลยบอกว่าถ้าหิวก็ทานไปก่อน ไม่ต้องรอหนูหรอกคะ แต่เค้าบอกว่าจะรอ ดึกวันศุกร์เลยได้ทานข้าวฝีมือเค้า
รดชาดเค็มไปหน่อย แต่ก็พอใช้ได้คะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1545 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 10:41 น »

สวัสดีพี่ๆๆ ทุกคนน๊ะคะ ถ้าพี่เรจิแวะมา กทม ถ้าพี่ว่างอาจจะมีโอกาสได้เจอกันคะ
เรื่องเครียดก็มีทุกคน แต่ตอนนี้หนูสบายดีคะ วันเสาร์ที่ผ่านมาหนูลาพักร้อน
ไปเที่ยวกับพี่เค้า ก็เดินทางเย็นวันศุกร์ พักที่นั่นสองคืน ได้ไปเที่ยวทะเล
เดินเล่น แล้วก็แวะไปเจอลูกพี่ลูกน้องของหนู แฟนเค้าทำงานที่นั่นเหมือนกันคะ
ตอนเย็นวันเสาร์ก็ได้ทานข้าวด้วยกันสี่คน พอวันอาทิตย์น้องบอกว่าจะพาไปเที่ยวทะเลอีก
หนูเลยบอกว่าคงไม่สะดวก เพราะว่าต้องเดินทางกลับ ถ้าไปสงสัยไม่ได้กลับมาทำงานแน่
อาจจะอยู่ยาวกลับวันจันทร์เลยคะ555 วันอาทิตย์เลยได้ทำอาหารทานตอนกลางวัน
ได้ทำอะไรๆๆ ทำกิจกรรมร่วมกันแล้วรู้สึกว่ามีเพื่อน มีพี่ชาย เป็นการพักผ่อนที่เราต้องเก็บไว้
เป็นความทรงจำเลยคะ บางทีก็อมยิ้ม พอนึกถึงตอนหนูเดินทางเย็นวันศุกร์ไป เค้าโทรเช็คตลอด
แต่รถก็ขับช้าคำนวณเวลามารับเร็วไปหน่อย เลยต้องนอนรอในรถ ก่อนขึ้นรถเดินทางมา
พี่เค้าถามว่าจะทานข้าวเย็นมั้ย หนูบอกว่าไม่ทานหรอก ไปถึงคงดึกถ้าจะหิวก็น่าจะช่วงตีสอง(ล้อเค้าเล่นคะ)
เค้าเลยบอกว่าช่วงนั้นไม่มีอะไรให้ทานน๊ะ จะให้ไปซื้อตอนดึกๆๆ เนี่ยน๊ะ แล้วพูดขึ้นมาว่า
มาถึงต้องทานข้าว เพราะเค้าหุงข้าว ทำกับข้าวรอแล้ว จะรอทานพร้อมหนู หนูเลยนึกไม่ออกว่าจะพูดอะไรต่อ
เลยบอกว่าถ้าหิวก็ทานไปก่อน ไม่ต้องรอหนูหรอกคะ แต่เค้าบอกว่าจะรอ ดึกวันศุกร์เลยได้ทานข้าวฝีมือเค้า
รดชาดเค็มไปหน่อย แต่ก็พอใช้ได้คะ

หวัดดีจ้าน้องนามว่า...

ไม่ได้คุยกันนานเลยเนาะ...เห้นน้องมีความสุข พี่ก็ ดีใจด้วยจ้า
แล้วก็ขอให้มีความสุขอย่างนี้ตลอดไปนะ

ได้ไปเที่ยว ได้ไปไหนต่อไหนด้วยกัน มีเวลาอยู่ด้วยกันมากขึ้น
ทำให้ได้เรียนรู้ซึ่งกันและกันนะจ๊ะ

มีอะไรก็เล่าให้พวกพี่ๆ ฟังอีกได้นะ...

มีสยู จ้า
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1546 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 11:38 น »

แต่ตอนนี้ หนูง่วงนอนมากคะ เหนื่อยๆๆ เดินทางเที่ยวไปเรื่อย
กว่าจะกลับได้นอนพักผ่อนก็ดึก แต่ก็สนุกมากคะ
หาเวลาไปเที่ยวแบบนี้ได้น้อย ศุกร์นี้ก็คงไปทำงานแล้ว
อีกเดือนหนึ่งเต็มๆๆ กว่าจะได้กลับมาคะ พอกลับมาก็หาเวลาเจอกันก็ยาก
เฮ้อ ความรู้สึกเดิมๆๆ อาจจะกำลังจะกลับมาแล้วคะ แต่จะพยายามไม่คิดมาก
ปล่อยให้เวลาเป็นสิ่งพิสูจน์เรื่องของหนูกับพี่เค้าดีกว่าคะ ทำใจให้สบายดีกว่าเนอะ
ขอให้ความรักของพี่ๆๆๆ ไม่แพ้ระยะทางน๊ะค๊ะ แม้จะเหนื่อย จะต้องอดทน
แต่มันมีค่ามากเมื่อเราได้พบกัน ใช้เวลาร่วมกัน หวังว่าเราจะยังเหมือนเดิม
ขอบคุณระยะทางที่ทำให้เราได้เจอกันคะ

Guest
ฝุ่น
เรทกระทู้
« ตอบ #1547 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 14:26 น »

ระยะทางคือสิ่งที่เลวร้ายที่สุดสำหรับเรา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1548 เมื่อ: 14 ก.ย. 09, 20:29 น »

แต่ตอนนี้ หนูง่วงนอนมากคะ เหนื่อยๆๆ เดินทางเที่ยวไปเรื่อย
กว่าจะกลับได้นอนพักผ่อนก็ดึก แต่ก็สนุกมากคะ
หาเวลาไปเที่ยวแบบนี้ได้น้อย ศุกร์นี้ก็คงไปทำงานแล้ว
อีกเดือนหนึ่งเต็มๆๆ กว่าจะได้กลับมาคะ พอกลับมาก็หาเวลาเจอกันก็ยาก
เฮ้อ ความรู้สึกเดิมๆๆ อาจจะกำลังจะกลับมาแล้วคะ แต่จะพยายามไม่คิดมาก
ปล่อยให้เวลาเป็นสิ่งพิสูจน์เรื่องของหนูกับพี่เค้าดีกว่าคะ ทำใจให้สบายดีกว่าเนอะ
ขอให้ความรักของพี่ๆๆๆ ไม่แพ้ระยะทางน๊ะค๊ะ แม้จะเหนื่อย จะต้องอดทน
แต่มันมีค่ามากเมื่อเราได้พบกัน ใช้เวลาร่วมกัน หวังว่าเราจะยังเหมือนเดิม
ขอบคุณระยะทางที่ทำให้เราได้เจอกันคะ

ขอให้ความรักของทุกๆคน ไม่แพ้ระยะทาง แม้จะเหนื่อย จะต้องอดทน

ดีจังที่เห็นน้องมีความสุข วันนี้และในวันต่อๆไปนะจ๊ะ
q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1549 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 08:48 น »

เห็นดอกไม้แล้วสดชื่นดีจังคะ ช่อใหญ่เลยคะ
ขอบคุณสำหรับคำห่วงใย และคอยเป็นกำลังใจให้หนู
ตั้งแต่หนูกลับมาเย็นวันอาทิตย์ก็ไม่ได้คุยกับเพื่อนที่ห้องเลยคะ
คุยก็ถามไถ่กันนิดหน่อย แล้วก็นอนเพราะเที่ยวจนเหนื่อย พึ่งมาคุยกันเมื่อคืน
หนูเคยบอกพี่ๆๆ ไม่รู้ว่าพี่ๆๆจำได้หรือเปล่าคะ ก็เรื่องเพื่อนคนนี้ เค้ากับหนูเรื่องมุมมองความรัก
การจะคบกับใครสักคนจะต้องมีเหตุผล หรือว่าเอาความรู้สึกเป็นส่วนสำคัญก่อนมั้ย
ความคิดที่ต่างกัน เอาความเหมาะสมก่อนมั้ยค่อยคบ ตอนแรกๆๆหนูก็ลังเล สับสน
เพราะหนูฟังคนรอบข้างมาก แล้วคิดว่าเราเหมาะสมกันหรือเปล่า ไปกันได้มั้ย จนต้องมาระบายในนี้
หนูไม่ค่อยได้เล่าให้เพื่อนคนนี้ฟังสักเท่าไหร่หรอกคะ เพราะคิดว่ายังไงเค้ามองไม่เหมือนเราอยู่ดี
มีแต่จะบั่นทอนความรู้สึกที่มีต่อพี่เค้า เพราะคิดว่าเราอาจจะไม่มีวันนั้น อาจจะเจอคนใหม่ที่เหมาะสมกว่า
เพราะเราอายุยังน้อยกว่าเค้ามาก เมื่อคืนเพื่อนก็พูดว่า คนที่เค้าคบอยู่แม้จะไม่มีเวลาเจอกันเลย
คุยแค่โทรศัพท์ครั้งล่ะไม่กี่นาที เพราะทำงานทุกวัน มีงานเยอะ แต่ที่เค้าคบอยู่เพราะหวังว่าสักวัน
ถ้าได้แต่งงาน ลูก และเค้าก็จะสบาย ไม่ลำบาก หนูก็ได้แต่รับฟัง เพราะเค้าก็อยากรู้เรื่องของหนู
แต่หนูไม่เล่าเพราะคิดว่า เราสองคนยังไม่ได้พร้อมตอนนี้ ไม่ได้มีเงินมากพอที่จะทำอะไร
ถ้าพูดไปเพื่อนก็จะบอกว่าต้องคิดให้ดี แล้วจะรอถึงเมื่อไหร่เค้าอายุมากแล้วน๊ะ แล้วต่อไป
ลองบวกไปอีกยี่สิบปี เค้าอายุเท่าไหร่ เราเท่าไหร่ แล้วใครที่จะหาเลี้ยงลูกถ้าไม่ใช่คนที่อายุน้อยกว่า
หลายเรื่องเหมือนกันคะ เฮ้อ แค่อยากบอกพี่ๆๆ หนูก็ไม่อยากรับฟังหรอกคะ แต่ก็ทำไงได้
หนูชอบพูดเลี่ยง เค้าคงอยากรู้ เพราะหนูคิดดีแล้วว่าไม่เล่าเรื่องของหนูกับพี่เค้าให้ฟังหรอก
ยิ่งเล่า เดี๋ยวสวนกลับมา คนฟังยิ่งเหนื่อย หนูบอกว่าถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็แต่งนั่นแหล่ะ
เพราะเราไม่รู้หรอกว่าใครจะไปก่อนใคร บางทีพ่อแม่ยังอยู่แต่ลูกไม่อยู่แล้วก็มี เพราะอาทิตย์ที่แล้ว
สามีของลูกอา เสียเพราะเป็นมะเร็งลำไส้ เสียกระทันหัน เค้ามีลูกสองคนยังเด็กอยู่เลยคะ
หนูเลยปล่อยวางดีกว่า ไม่อยากคิดอะไรแล้ว เพราะเราไปไกลเกินกว่าจะมาลังเลว่าคนนี้ใช่อีกหรือเปล่า
มันเป็นความผูกพันที่อยากจะดึงออกได้ ถ้าคิดให้กำลังใจตัวเองก็จะมีความสุขจริงมั้ย
บางทีถ้าเราคิดว่า เราอาจจะโชคดีกว่าคนอื่นอีกหลายคน ที่เจอคนเจ้าชู้บ้าง ไม่ขยันทำงานบ้าง
มองส่วนดีของเค้า เรายอมรับได้ในตอนนี้ แค่คิดเราก็ยิ้มได้แล้วจริงมั้ยคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1550 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 13:22 น »

บ่ายแล้วทานข้าวเรียบร้อยกันทุกคนแล้วใช่มั้ยคะ
หวังว่าบ่ายนี้ทุกคนจะทำงานด้วยความสุขน่ะคะ
ความรักก็ขอให้ราบรื่น มากกว่าอุปสรรคคะ

Guest
คนโสด
เรทกระทู้
« ตอบ #1551 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 13:57 น »

q*00ถ้าเขาต้องไกลจากเรา เราก็ต้องเข้าใจถ้าเรามัวแต่คิดอยู่อย่างนั้น
ว่าเขาจะนอกใจเรามันก็อาจจะอดคิดไม่ได้เลยสินะแต่ถ้าเราคิดในทางกลับกันมันก็อาจจะเป็นเรื่องที่ดี
และทำให้เราได้ปรับตัว q*059q*036q*028q*063
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1552 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 14:37 น »

q*00ถ้าเขาต้องไกลจากเรา เราก็ต้องเข้าใจถ้าเรามัวแต่คิดอยู่อย่างนั้น
ว่าเขาจะนอกใจเรามันก็อาจจะอดคิดไม่ได้เลยสินะแต่ถ้าเราคิดในทางกลับกันมันก็อาจจะเป็นเรื่องที่ดี
และทำให้เราได้ปรับตัว q*059q*036q*028q*063

ต้องใช้ความอดทนมากๆๆเลยล่ะ และต้องเชื่อใจกัน
ถ้าเค้าเป็นคนเจ้าชู้ ยิ่งอยู่ไกลกันผู้หญิงเราก็ระแวง เป็นทุกข์ได้
แต่ถ้าเค้าไม่เจ้าชู้ เราก็ต้องเชื่อใจ ไว้ใจ ถ้าเค้ารักเราจริง เค้าก็จะไม่มีใคร
ไม่ทำอะไรผิดต่อเราลับหลัง เมื่ออยู่ไกลกัน เฮ้อหลายเรื่อง
ผ่านมาจะสามปีแล้ว อะไรๆๆๆก็ดีขึ้นบ้างคะ โดยเฉพาะใจเรามันเข้มแข็งขึ้นน่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1553 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 17:03 น »

สวัสดีตอนเย็นจ๊า น้องนามว่า คงเลิกงานพอดี
เมื่อเช้าฝนปรอยแป่บเดียว หยุดแล้ว อากาศอบอ้าวมากๆ
หวังว่า ฝนคงจะตกอีกแบบเมื่อวาน จะได้เย็นสบายหน่อยนะ
มีความสุขกันมากๆนะจ๊ะ ยิ้มๆๆๆๆๆๆ คิดถึงน้องๆทุกๆคนจ๊ะ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1554 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 22:57 น »

ขอบคุณมากๆๆ เลยค่ะพี่นภัส...จะพยายามไม่เครียดแล้วค่ะ
เนาะพี่เนาะ....วันนี้นั่งพิมพ์งานอยู่ดีๆๆ ลุกไปออกกำลังกายเลยค่ะ 555

ต้องไม่เครียดตามคำแนะนำของพี่ๆๆ ค่ะ
พี่นภัสก็ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ...เดี๋ยวจะไม่ ฉะบายยยยยย

ถูกต้องจ้าเรจิ อันไหนเครียดกะเลี่ยงไปทำอย่างอื่นแทน

นั้นเหละวิธีที่ดีที่สู๊ดดดดดดดดดดด

การันตีโดยนภัส q*020q*020q*020q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1555 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 23:02 น »

สวัสดีตอนเย็นจ๊า น้องนามว่า คงเลิกงานพอดี
เมื่อเช้าฝนปรอยแป่บเดียว หยุดแล้ว อากาศอบอ้าวมากๆ
หวังว่า ฝนคงจะตกอีกแบบเมื่อวาน จะได้เย็นสบายหน่อยนะ
มีความสุขกันมากๆนะจ๊ะ ยิ้มๆๆๆๆๆๆ คิดถึงน้องๆทุกๆคนจ๊ะ
q*021

q*022q*022q*022q*022q*022q*022q*022

ดอกเบ้อเร้อเลย อะ ม่ายยอมๆๆๆๆๆๆ

q*073q*073q*073q*073q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1556 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 23:09 น »

ฝันดีนะคะ เรจิและผองเพื่อน))))))))))))))

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1557 เมื่อ: 15 ก.ย. 09, 23:21 น »

q*012q*012q*012q*012q*012q*012q*012q*012q*012

ไปเหละ ....................... จุ๊บ))))))))))))))

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1558 เมื่อ: 16 ก.ย. 09, 09:53 น »

พี่ๆๆเค้าชอบมาตอบตอนดึกๆๆแฮะ
ว่างช่วงนั้นน่ะซี้
เมื่อเช้าฝนตก ไม่มีร่ม เดินตากฝนปรอยๆๆมาทำงานเลยคะ
เย็นชุ่มฉ่ำตั้งแต่เช้าๆๆๆๆๆๆๆๆ55+++

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1559 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 00:00 น »

พี่ๆๆเค้าชอบมาตอบตอนดึกๆๆแฮะ
ว่างช่วงนั้นน่ะซี้
เมื่อเช้าฝนตก ไม่มีร่ม เดินตากฝนปรอยๆๆมาทำงานเลยคะ
เย็นชุ่มฉ่ำตั้งแต่เช้าๆๆๆๆๆๆๆๆ55+++

ใช่ๆๆๆๆๆ

.....................

มะชอบเลย เปียกไปหมด รมเสียเลยมะเช้า

เรจิ.........นามว่า และทุกคนหลับฝันดีนะคะ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1560 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 00:07 น »

ฝันดีนะคะสาวๆๆทุกคน (หนุ่มๆถ้าหลงเข้ามา อิอิ )

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1561 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 06:51 น »

q*063q*063q*063q*063q*060q*060q*059q*059

มอร์นิ้ง)))))))))))จ้า สาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1562 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 09:00 น »

ตั้งแต่เช้าเลยน๊ะคะพี่สาว สดชื่น วันนี้ฝนก็ตกตั้งแต่เช้าอีกเหมือนกันคะ
หวังว่าวันนี้จะเป็นวันที่มีความสุขอีกวันน่ะคะ น้องหนูเพิ่งโทรหาเมื่อเช้า
กำลังรอเรียนอยู่ ไม่ได้คุยกันนานเป็นอาทิตย์แล้วคะ บอกว่าพี่หายเงียบไปเลยนะ
หนูก็ย้อนว่าเราก็เหมือน ถ้าไม่มีตังค์ถึงจะโทรใช่มั้ยล่ะ พูดแล้วหัวเราะขำขำ
ก็พี่ช่วงนี้ให้เวลาตัวเองกับพี่เค้า เพราะกว่าจะได้เจอกันก็นาน เลยบอกว่าอาทิตย์ก็จะไปเที่ยวอีก
น้องก็เลยพูดว่า จะไปไหนก็ไปเถอะ พูดหยอกๆๆกันเล่นคะ มีความสุขก็ทำ
เพราะช่วงนี้น้องก็ไม่ว่าง เรียน ทำรายงานเยอะ มีกิจกรรมตลอด ถ้าลองว่างดูซิคะ
หาว่าพี่ไม่มีเวลาให้ น้อยใจเราอีก จริงจริ๊งเล๊ย ต้องเอาใจใส่หลายคนเหลือเกินคะ
แต่ก็เต็มใจทำน๊ะคะ 555555++++

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1563 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 09:17 น »

เบื่อเหมือนกัน

อยู่ห่างกัน เราก้อไม่รู้ว่าเค้า จะโกหกเรารึป่าว เพื่อให้เราสบายใจ

แต่ก็พยายามคิดในแง่ที่ดีไว้ ไม่ค่อยมีเวลาให้เรา อ้างแต่ทำงาน

q*015

Guest
แฟน
เรทกระทู้
« ตอบ #1564 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 09:45 น »

...............เข้าใจนะคะว่า ความรู้สึกแบบนี้ เพราะว่า เราเองก็เป็นอยู่ มันทรมานมาก พยายามทำใจ หาอะไรทำที่บางที ลืม ลืม บ้าง ยิ่งคิด ยิ่งมากไป กันใหญ่ คะ แต่เรา ก็คุยกันบ้างถ้ามีโอกาส ไม่อยากจะเฃ้าชี้เขา มาก เพราะ นั้น อาจเป้นจุดหนึ่งที่ทำให้เขา เปลี่ยนไปจากเรา แน่ นอน เขมีโอกาสเจอคนอีกมากมาย เราก็มีโอกาสเจอและรู้จักคนอีกมากมาย...จิตใจคนเรา เปลาะบาง ถ้อ่อนแอ่เมื่อไหร นั้นแหละ ............สุดท้าย ก็แล้ว แต่ เวรแต่กรรม ....

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1565 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 11:05 น »

เบื่อเหมือนกัน

อยู่ห่างกัน เราก้อไม่รู้ว่าเค้า จะโกหกเรารึป่าว เพื่อให้เราสบายใจ

แต่ก็พยายามคิดในแง่ที่ดีไว้ ไม่ค่อยมีเวลาให้เรา อ้างแต่ทำงาน

q*015

นั่นซิคะ เราไม่รู้หรอกว่าเค้าทำอะไรบ้าง โกหกเราหรือเปล่า
เราก็เป็นเหมือนกัน บอกว่ามีเราคนเดียว รักเราคนเดียว
แต่กว่าจะกลับห้องก็ดึก โทรไปตอนสองทุ่มก็ไม่รับ
พอโทรกลับอีกที ก็เที่ยงคืนบอกว่าไม่ได้ไปไหนหรอก
นั่งดื่มกับเพื่อนอยู่หน้าออฟฟิศ โทรกลับตรงเวลาเป๊ะ สองวันติดแล้วที่เป็นแบบนี้คะ
เราบอกเค้าเสมอว่าไม่ชอบคนดื่มเหล้า ถ้าอยู่ด้วยกันจริงๆๆ
มาให้เรานั่งรอทานข้าวตอนดึกๆๆ เรารู้สึกไม่ดีแน่ ความรักใครๆๆก็บอกว่า
ต้องยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็นเค้า แต่ถ้าเราไม่ชอบก็คงทำใจลำบากเหมือนกันคะ
ไม่รุ้ว่าใจเรายอมรับเค้าได้จริงๆๆหรือเปล่าคะ กำลังคิดทบทวนเรื่องนี้อยู่เลยคะ
คงต้องทะเลาะกันบ่อยแน่ๆๆเลยคะ เฮ้อ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1566 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 11:13 น »

...............เข้าใจนะคะว่า ความรู้สึกแบบนี้ เพราะว่า เราเองก็เป็นอยู่ มันทรมานมาก พยายามทำใจ หาอะไรทำที่บางที ลืม ลืม บ้าง ยิ่งคิด ยิ่งมากไป กันใหญ่ คะ แต่เรา ก็คุยกันบ้างถ้ามีโอกาส ไม่อยากจะเฃ้าชี้เขา มาก เพราะ นั้น อาจเป้นจุดหนึ่งที่ทำให้เขา เปลี่ยนไปจากเรา แน่ นอน เขมีโอกาสเจอคนอีกมากมาย เราก็มีโอกาสเจอและรู้จักคนอีกมากมาย...จิตใจคนเรา เปลาะบาง ถ้อ่อนแอ่เมื่อไหร นั้นแหละ ............สุดท้าย ก็แล้ว แต่ เวรแต่กรรม ....

มันทรมานอย่างที่คุณว่านั่นแหล่ะคะ แล้วก็ไม่มีวันจบด้วย
ถ้าตราบใดที่เรายังคบกันอยู่ และระยะทางก็ยังขวางกั้นระหว่างเราอย่างนี้คะ
ยิ่งได้ใกล้กัน ไม่อยากให้เวลาที่เราอยู่ด้วยกันหมดลง แต่มันกลับดูเหมือนเร็วขึ้น
หมดวันแล้ว เค้า เราต้องกลับกันแล้ว ต้องทำหน้าที่ ต้องรับผิดชอบงาน
แล้วเมื่อไหร่เราจะได้อยู่ด้วยกันตลอดไป สมหวังอย่างที่ใจเราปราถนา
มันทรมาน มันเหนื่อย ความทุกข์อาจจะมีมากกว่าความสุขก็ได้คะ
หรือสุขบนความทุกข์บนความเหนื่อยล้า ถ้าสักวันมีใครเข้ามา
อยู่ใกล้ๆๆเรา คอยเติมเต็มทุกอย่างแทนเค้า ถ้าใจเราอ่อนแอ มีอีกคนมาแทนที่
เราอาจจะต้องยอมแพ้ระยะทาง ยอมแพ้กับอีกคนก็ได้คะ แต่ถ้าเรามีใจหนักแน่นพอ
ไม่หวั่นไหว ยังนึกถึง คิดถึงเค้าตลอด แล้วใจเราก็จะนิ่งพอ หยุดกับความอ่อนแอ
ความหวั่นไหวได้ ขอให้เป็นยังงั้น อย่างที่คิดไว้ตลอดไป ขอให้เข้มแข็ง
และมีใจที่หนักแน่นจะให้เรารักษาความรักนี้ไว้นานๆๆๆ เป็นกำลังใจให้คะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1567 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 12:55 น »

แฟนเราก้อไปไต้หวันอ่ะ ทำงานนานแระเจอกันก้อในเนตนี่แหล่ะ แต่เราคบในโลกของความเป็นจริง วิธีที่เราติดต่อกันคือ แคมฟร๊อก ได้เพลงฟังได้เห็นหน้ากันด้วย บางทีก้อใช้เอ็มเอสเอ็น คุยกัน ส่งข้อความหากันทุกวัน เช้ามาเค้าจะโทรมาปลุกเราให้ลุกขึ้นไปทำงานทุกเช้า กลางวันพักเที่ยงทานข้าวแล้วก้อโทรมา ก่อนนอนก้อโทรมาคุยเหมือนเราอยู่ประเทศเดียวกัน เหมือนเราเป็นสามีภรรยากันเรยอ่ะ ที่รักอย่าลืมทำกับข้าวรอพี่นะพี่จะรีบกลับ ที่รักจะเอาไรเพิ่มไม๊พี่จะซื้อเข้าไปให้ ฯลฯ ทั้งที่ความเป็นจริงคือเราก้อต้องนอนคนเดียวเหมือนเดิม และเค้าเองก้อเช่นกัน ที่เราไว้ใจเพราะเราและเค้าเปิดกล้องเวปแคมแมกดูกันยันเช้า ไม่มีใครมานอนกะเรา หรือกะเค้าแน่ๆๆ ที่เปลืองคือค่าไฟ และคอมจะพังเร็วเพราะเราเปิดโต้รุ่งกัน อิอิ เค้าทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่ห่างกันเรย ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก้อตาม เรามีโครงการที่จะแต่งงานกันปีหน้า รอเค้ากลับมาอ่ะ แต่ในความห่างไกลก้อมีนอนร้องไห้บ้างเวลาที่เราต้องต่อสู้กับโรคภัยเพียงคนเดียวเวลาที่ไม่สบาย น่าจะมีเค้าอยู่ข้างๆกายเวลาที่เราป่วยเนาะ แต่ยังว่าอ่ะ รักทางไกลแบบนี้มันต้องหนักแน่นแระเข้มแข็ง .. สู้ๆนะสำหรับคู่อื่น .. ดีใจด้วยที่คู่ไหนแฮปปี้เหมือนเรา ..
อย่าลืมรักตัวเองให้มากๆ มากกว่าที่เรารักเค้า .. ระยะทางอาจเปลี่ยนใจคนได้ .. และเมื่อเวลานั้นมาถึง เราจะได้เจ็บน้อยที่สุด.. โชคดีนะจ๊ะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1568 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 13:30 น »

แฟนเราก้อไปไต้หวันอ่ะ ทำงานนานแระเจอกันก้อในเนตนี่แหล่ะ แต่เราคบในโลกของความเป็นจริง วิธีที่เราติดต่อกันคือ แคมฟร๊อก ได้เพลงฟังได้เห็นหน้ากันด้วย บางทีก้อใช้เอ็มเอสเอ็น คุยกัน ส่งข้อความหากันทุกวัน เช้ามาเค้าจะโทรมาปลุกเราให้ลุกขึ้นไปทำงานทุกเช้า กลางวันพักเที่ยงทานข้าวแล้วก้อโทรมา ก่อนนอนก้อโทรมาคุยเหมือนเราอยู่ประเทศเดียวกัน เหมือนเราเป็นสามีภรรยากันเรยอ่ะ ที่รักอย่าลืมทำกับข้าวรอพี่นะพี่จะรีบกลับ ที่รักจะเอาไรเพิ่มไม๊พี่จะซื้อเข้าไปให้ ฯลฯ ทั้งที่ความเป็นจริงคือเราก้อต้องนอนคนเดียวเหมือนเดิม และเค้าเองก้อเช่นกัน ที่เราไว้ใจเพราะเราและเค้าเปิดกล้องเวปแคมแมกดูกันยันเช้า ไม่มีใครมานอนกะเรา หรือกะเค้าแน่ๆๆ ที่เปลืองคือค่าไฟ และคอมจะพังเร็วเพราะเราเปิดโต้รุ่งกัน อิอิ เค้าทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่ห่างกันเรย ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก้อตาม เรามีโครงการที่จะแต่งงานกันปีหน้า รอเค้ากลับมาอ่ะ แต่ในความห่างไกลก้อมีนอนร้องไห้บ้างเวลาที่เราต้องต่อสู้กับโรคภัยเพียงคนเดียวเวลาที่ไม่สบาย น่าจะมีเค้าอยู่ข้างๆกายเวลาที่เราป่วยเนาะ แต่ยังว่าอ่ะ รักทางไกลแบบนี้มันต้องหนักแน่นแระเข้มแข็ง .. สู้ๆนะสำหรับคู่อื่น .. ดีใจด้วยที่คู่ไหนแฮปปี้เหมือนเรา ..
อย่าลืมรักตัวเองให้มากๆ มากกว่าที่เรารักเค้า .. ระยะทางอาจเปลี่ยนใจคนได้ .. และเมื่อเวลานั้นมาถึง เราจะได้เจ็บน้อยที่สุด.. โชคดีนะจ๊ะ

รู้สึกคู่นี้จะแฮปปี้กันดีแฮะ5555+++ เป็นกำลังใจให้น๊ะ ถึงจะได้คุยกันนานแค่ไหน ได้ยินเสียง
ผ่านโลกอินเตอร์เน็ต แต่ก็ไม่เท่ากับที่เราเจอกัน เห็นหน้ากัน มีตัวตนจริงๆๆๆ สัมผัสได้
สวมกอดด้วยใจคิดถึง แล้วเวลาที่รอคอย มีค่ามากกว่าที่เราได้ยินเสียงเสียอีก ดีใจกับคุณด้วยน๊ะ
ที่จะเข้าประตูวิวาห์เร็วๆๆนี้ น่าอิจฉาๆๆๆ เป็นปลื้มแทน คู่เราซิยังไม่มีวี่แววเล๊ย คงอีกนาน555+++

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1569 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 16:29 น »

เย็นแล้ว ใกล้เวลาเลิกงานของใครหลายคน
เดินทางปลอดภัยน่ะคะ พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้ว วันสุดท้ายของสัปดาห์
คิดถึงวันหยุดเข้าไว้จะได้มีกำลังใจทำงานคะ
อยากให้ถึงวันหยุดเร็วๆๆจังเล๊ยๆๆๆๆ
พี่สาวที่มาดูแลกระทู้ตอนดึกๆๆๆก็นอนพักผ่อนเยอะๆๆน่ะคะ
ขอบตาจะได้ไม่ช้ำ เดี๋ยวหมดสวยน๊า555++++

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1570 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 20:52 น »

q*022q*022q*022q*022q*022q*022q*022

ดอกเบ้อเร้อเลย อะ ม่ายยอมๆๆๆๆๆๆ

q*073q*073q*073q*073q*073q*073

q*023q*023q*023q*023q*023

ใครกันแน่ ..... q*027q*027

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1571 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 20:54 น »

เย็นแล้ว ใกล้เวลาเลิกงานของใครหลายคน
เดินทางปลอดภัยน่ะคะ พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้ว วันสุดท้ายของสัปดาห์
คิดถึงวันหยุดเข้าไว้จะได้มีกำลังใจทำงานคะ
อยากให้ถึงวันหยุดเร็วๆๆจังเล๊ยๆๆๆๆ
พี่สาวที่มาดูแลกระทู้ตอนดึกๆๆๆก็นอนพักผ่อนเยอะๆๆน่ะคะ
ขอบตาจะได้ไม่ช้ำ เดี๋ยวหมดสวยน๊า555++++

q*021q*021q*021q*021q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1572 เมื่อ: 18 ก.ย. 09, 07:58 น »

เช้าวันศุกร์อีกแล้ว เวลายังไงก็เดินช้าสำหรับหนูอยู่ดีคะ
อยากให้ถึงวันพรุ่งนี้เร็วๆๆๆจังเล๊ย
จะได้ไปเที่ยว 555+++

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1573 เมื่อ: 18 ก.ย. 09, 11:42 น »

ใกล้เที่ยงแล้ว เพื่อนๆๆพี่ๆๆทานข้าวให้อร่อยน่ะคะ
เมื่อคืนหนูนอนไม่ค่อยหลับ ตื่นมาตีหนึ่ง ตาใสแป๋วตั้งแต่ตอนนั้นเลยคะ
ตอนนี้เลยง่วงนอนมากๆๆเลยคะ เฮ้อ ง่วง
พรุ่งนี้ก็จะเป็นวันหยุดหลายๆๆคนแล้ว ยังไงก็พักผ่อน
เที่ยวให้สนุกน่ะคะ มีความสุขมากๆๆคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1574 เมื่อ: 19 ก.ย. 09, 15:15 น »

พี่ๆๆไปเที่ยวไหนกันหมดคะเนี่ย

หน้า: 1 ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม