หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79026 ครั้ง)
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1485 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 09:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์แล้วคะ ทำงานอีกวันก็ได้หยุดพักผ่อน
อยากให้ถึงวันหยุดเร็วๆๆจังเลยคะ จะได้พักผ่อน เหนื่อยๆๆๆคะ
พี่ๆๆมีความสุขมากๆๆๆน๊ะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนรอ
เรทกระทู้
« ตอบ #1486 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 12:18 น »

แม้ว่าตอนนี้จะอยู่ในประเทศเดียวกัน แต่ไม่รู้ว่าทำไมถึงรู้สึกไกลกับคนนั้นเหลือเกิน
คนรักที่เหมือนจะอยู่ใกล้ แต่ทำไมรู้สึกว่าอยู่ไกล มีคนถามว่าทำไมไม่โทรศัพท์คุยกัน เขาก็บอกว่าโทรศัพท์ ไม่ได้ใช้
ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจอยู่กับความจริง ถ้าเขาหายไปได้ขนาดนี้ เวลาเจอกันคงอยากจะถามแค่ว่า เราเลิกกันดีไหม
จะได้หยุดความรู้สึกนี้สักที เขาทำเหมือนกับว่างานเขามีเยอะแค่เราอ่ะ ไม่ได้ทำงานอะไร ไม่เข้าใจเหมือนกัน
เราก้อทำงาน งานเราก็ยุ่งแต่ทำไมเขาถึงไม่มีเวลาให้เราเลย อยากจะเลิกรัก แต่ทำไมมันยังเจ็บก็ไม่รู้
ก็แค่อยากเจออยากได้ยินเสียง แค่นี้ ไม่รู้ว่าจะขอมากเกินไปหรือเปล่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1487 เมื่อ: 29 ส.ค. 09, 09:16 น »

ตอนนี้รู้สึกเจ็บปวดใจเหลือเกิน เมื่อคืนหนูกับเค้าทะเลาะกัน มันรุนแรงในความรู้สึกหนู
นอนร้องไห้ทั้งคืน ไม่รู้เผลอหลับทั้งน้ำตาตั้งแต่ตอนไหน เค้าพูดเหมือนไม่แคร์
เมื่อคืนเค้าดื่มเหล้า แล้วบอกว่าไม่เมา แต่คำพูดเค้าพูดเหมือนคนเมา เป็นฝ่ายโทษหนู
เค้าบอกว่า ถ้าเค้าเมากลับบ้านจะดูแลเค้ามั้ย ถ้าทำไม่ได้เหมือนแม่เค้า ก็ไม่ต้องแต่ง
คำพูดนี้ทำให้เรารู้สึกเจ็บมากๆๆๆ มันปวดอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน เค้าพูดเหมือนกับว่า
หนูต้องการแต่งกับเค้าจนตัวสั่น เป็นฝ่ายง้อเค้า แต่เค้ากลับบอกว่าหนูไม่แคร์เค้า
เหมือนคนพาล และบอกว่าไม่เคยเชื่อใจหนูตลอดมา วาดระแวงอยู่เรื่อยๆๆ
แล้วหนูเลยถามว่า แล้วสิ่งที่หนูทำทั้งหมดพี่เคยเชื่อใจหนูมั้ย เคยมั่นใจหรือเปล่า
ตอนแรกหนูโทรไป ทะเลาะกันเค้าตัดสายทิ้ง ครั้งที่สองเค้าโทรกลับสายที่สี่หนูถึงรับ
แล้วคุยไม่รู้เรื่องอีก เค้าเป็นฝ่ายตัดสายทิ้ง ครั้งที่สามหนูเป็นคนโทรไป คุยกันไม่รู้เรื่อง เหมือนจะไม่จบ
แล้วเค้าก็ตัดสายทิ้งอีก เค้าเป็นฝ่ายวางสายก่อนทั้งสามครั้ง แต่แปลกหนูเจ็บครั้งนี้มันเหมือนชาๆๆ
แค่นึกถึงคำพูด ใจเจ็บแค่แป๊ปเดียวก็หาย หรือบางทีหนูอาจจะเหลือแค่ความผูกพันไม่ได้รักเค้าแล้ว
อยากออกมาแล้วล่ะ เค้าคงไม่ใช่คนที่ใช่ก็ได้ ตั้งแต่คบกันมาเค้าทำให้หนูร้องไห้มาไม่รู้กี่ครั้ง
แล้วทำไมเราต้องทนด้วย เมื่อเช้าเป็นห่วงเลยโทรถามไถ่ แต่เค้ากลับพูดเหมือนเรื่องเมื่อคืน
ไม่ได้มีอะไรเกิดขึ้นเลย เค้าหัวเราะ ร่าเริง สดใส มันเจ็บปวดจริงๆๆๆคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1488 เมื่อ: 29 ส.ค. 09, 09:21 น »

พี่สาวอยู่ไหนคะ ทำไมไม่เข้ามาทักทายน้องคนนี้บ้างคะ
พี่คงไม่ว่างซิน๊ะ ไม่เป็นไรคะ พรุ่งนี้คงดีขึ้น อยากร้องไห้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1489 เมื่อ: 29 ส.ค. 09, 17:13 น »

พี่สาวอยู่ไหนคะ ทำไมไม่เข้ามาทักทายน้องคนนี้บ้างคะ
พี่คงไม่ว่างซิน๊ะ ไม่เป็นไรคะ พรุ่งนี้คงดีขึ้น อยากร้องไห้

พี่เรจิมีเรียนไงจ๊ะ ส่วนพี่ยุ่งๆเรื่องปิดงบสิ้นเดือนนี้
ปล่อยเราร้องไห้ ระบายออกมาเยอะๆ พรุ่งนี้ได้พักแล้วนะ
บางทีแค่เขาโทรมา ได้ปรับความเข้าใจ ขอแค่คุยรู้เรื่องและเข้าใจกัน
พี่ว่าเพียงเท่านี้ น้องสาวพี่คงร่าเริงเหมือนเดิมแล้วล่ะ
อย่าเครียดกับเรื่องต่างๆนักนะจ๊ะ อย่าคิดมากน๊าเดี๋ยวไม่สดใส
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1490 เมื่อ: 29 ส.ค. 09, 17:17 น »

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่แวะมาทักทายกันนะคะ
รอน้องเรจิ..เจ้าของบ้านกลับมาคุยด้วยอีกครั้งนะคะ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1491 เมื่อ: 30 ส.ค. 09, 20:57 น »

ราตรีสวัสดิ์จ๊ะ น้องๆทุกคน หลับฝันดีน๊า q*008

Guest
Noo MALI
เรทกระทู้
« ตอบ #1492 เมื่อ: 30 ส.ค. 09, 21:22 น »

หวัดดีค่ะ...

ช่วงนี้นู่ไม่ค่อยได้ออนเลยยย

ทุกคนสบายดีนะคะ...ช่วงนี้ เริ่มติดต่อเรื่องวีซ่าแล้วววว ใกล้แล้วดิที่จะห่างกันจิงๆ

ขนาดเตรียมตัวแล้ว ยังมีแบบมองหน้ากันแล้วน้ำตาคลอ555 แต่ไม่ว่าไง

โอมเพี้ยง!! รักกันๆๆๆ เนอะ

ฝันดีนะคะ ทุกๆคน^^

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1493 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 10:51 น »

สวัสดีพี่ๆๆๆเพื่อนๆๆทุกๆๆๆคนน๊ะคะ
เมื่อวานก็นั่งทานข้าวกับน้องชายหนูแล้วก็ลูกพี่ลูกน้องอีกคน
รวมทั้งพี่เค้าด้วย ขับรถมาหาตั้งแต่เช้า ฝนตกด้วยคะ
ก็เลยพูดปรับความเข้าใจกันแล้วคะ รู้มั้ยคะว่าสิ่งเค้าพูดมาทั้งหมดเมื่อคืนวาน
เค้าจำไม่ได้จริงๆๆคะ เพราะอะไรรู้มั้ยคะ เพราะเมาไม่รู้เรื่องว่าตัวเองคุยอะไรไปบ้าง
มานั่งนึกตอนเช้าก็นึกไม่ออก เลยคิดว่าคงไม่มีอะไร สุดท้ายหนูต้องนอนร้องไห้
เพราะเค้าเมา ทะเลาะกันเพราะเมาแล้วไม่รู้ขับรถกลับมาห้องได้ยังไงด้วยคะ
แต่ทำอะไรไม่ได้แล้ว มันผ่านไปแล้ว เค้าไม่มีสติ มึนๆๆ อาจจะพูดไม่ทันได้คิด
หนูให้อภัยเค้าไปแล้วคะ ไม่รู้จะโกรษเค้า ตั้งแง่กันทำไม เพราะอย่างเมื่อวานเค้าก็ขับรถมาตั้งไกล
หนูบอกว่าที่นี่ฝนตกหนักน๊ะ น้ำอาจจะถ่วม ไม่ต้องมาก็ได้ แต่เค้าบอกว่าแล้วฝนตกมาไม่ได้เหรอ
เกี่ยวกันตรงไหน ประมาณว่าหนูอยากนอนอยู่ห้องมากกว่าคะ แฮะๆๆๆ
แต่เค้าจะมา ก็เลยมารับไปทานข้าว เดินเล่นในห้าง หลบฝนกัน บ่ายๆๆก็ไปสวนสาธารณะ
ตอนเย็นก็นัดน้องทานข้าว มีเรื่องคุยกันเยอะเลยคะ โดยเฉพาะลูกพี่ลูกน้องที่ไม่สนใจการเรียน
จะไม่เรียนก็เลยโดนน้องหนูสอนไปเยอะเลยคะ หวังดีอยากให้เค้าเรียนก่อนไงคะ
ไม่ใช่ติดเพื่อน ไปเที่ยวอย่างเดียวคะ

Guest
เจ้าชายปลาทองน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #1494 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 12:31 น »

ก็ไม่รู้จะไปเล่าให้ใครฟังดีอะครับ ความรักของผมมันเหมือนกับว่าเป็น ความรักต้องห้าม (จะเรียกอย่างนั้นก็ได้นะครับ) เพราะอะไรน่ะหรอครับ ก็เพราะว่าคนรักของผมเค้าเป็นผู้ชายน่ะสิครับ (เหมือนไม่แปลกเนอะสำหรับสมัยนี้) แต่สำหรับผม มันคือสิ่งที่ผมเคยคิดว่ามันเป็นปมด้อยของชีวิตตัวเองมาตลอด จนวันนึงผมตัดสินใจบอกเรื่องนี้กับที่บ้าน แม่ผมร้องไห้ แล้วบอกกับผมว่า "ไม่เป็นไรลูก ลูกรักใคร ชอบอะไร ยังไงลูกก็ยังเป็นลูกแม่อยู่ดี" รู้มั้ยครับว่ามันกลับยิ่งทำให้ผมรู้สึกผิดมากยิ่งขึ้น แต่มันก็มาพร้อมกับความรู้สึกสบายใจ เพราะว่าต่อไปนี้ไม่ว่าผมจะทำอะไร จะคบใคร ผมไม่ต้องโกหกครอบครัวอีกต่อไปแล้ว แถมยังมีแม่เป็นที่ปรึกษาอีกด้วย นี่คือสิ่งที่คนที่เป็นแบบผมต้องการครับ นั่นคือความเข้าใจ
ที่นี่ก็มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ นอกเรื่องมาซะเยอะ แต่มันจะนำมาสู่เรื่องนี้ครับ คือผมคบกับแฟนมาได้ไม่นานเท่าไหร่ครับ สำหรับผม ผมยอมรับตัวเองและไม่ได้ปิดบังเรื่องนี้กับใคร เพียงแต่มันไม่ใช่เรื่องที่จะต้องเอาไปสาธยายให้ใครฟังใช่มั้ยครับ ไม่ทุกคนหรอกครับที่จะรับเรื่องนี้ได้ แต่ถ้ามีคนถาม ผมก็ตอบนะ แต่สำหรับแฟนผม ที่บ้านเค้ายังไม่รู้ คนรอบข้าง เพื่อนๆ เค้ายังไม่มีใครรู้ (แต่ของผมทุกคนที่ผมสนิทรู้หมดแล้วครับ ยกเว้นที่ทำงาน) เค้ามาที่หาผมที่บ้านได้ แต่ผมยังไปที่บ้านเค้าไม่ได้ เค้ายังแคร์สังคมของเค้าอยู่ครับ สังคมที่ทุกคนให้เกียรติว่าเป็นสังคมของคนที่เป็นมันสมองของชาติ แฟนผมเค้าเป็นหมอครับ นี่ละครับ ปัญหามันเกิดขึ้นตรงนี้ ผมไปพบเค้าในทุกๆ ที่ที่เค้าอยู่ไม่ได้ เป็นเหมือนตัวละครลับในเกมส์ เป็นรักที่ต้องห้าม สังคมไม่ยอมรับ เค้ายังไม่เปิดใจ เพราะเค้ายังห่วงภาพหมอของเค้าอยู่ เวลาที่เราจะได้เจอกัน คือวันเสาร์ เท่านั้นครับ วันจันทร์ถึงวันศุกร์ เค้าต้องเรียนวุฒิบัตรเฉพาะทาง วันอาทิตย์เค้าต้องทำงานที่คลีนิคพิเศษ จะโทรศัพท์คุยกันก็ตอนประมาณสามทุ่มครึ่ง ซึ่งเป็นเวลาที่เค้าต้องนอน เค้าจะหงุดหงิดเวลาเค้าง่วงนอน แต่เค้าก็ชอบโทรมาตอนที่เค้าต้องนอน ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม เวลากลางวันผมคิดถึง จะโทรไปคุยเล่น แค่อยากได้ยินเสียง เค้าก็จะถามว่าโทรมามีไรรึป่าว ถ้าไม่มีเดี๋ยวเค้าโทรไปเอง (คือไม่มีเรื่องอะไรโทรไปไม่ได้หรอ) ทุกครั้งที่คุยโทรศัพท์กัน เค้าจะเป็นคนวางสายก่อนทุกครั้ง ซึ่งแม้แต่ครั้งเดียวผมก็ไม่เคย (ผมเป็นคนขี้เกรงใจครับ แต่ถ้าจำเป็น ผมบอกว่าจะโทรกลับ ก็จะโทรกลับครับ) เค้าบอกจะโทรมาเวลานั้นเวลานี้ หรือทำนั่นทำนี่ ผมก็ได้แต่คอย เค้าก็ไม่บอกผม ว่ามีอะไรที่ทำให้เค้าติดต่อกลับหรือบอกให้ผมรู้ไม่ได้ ทุกๆ ครั้งที่เหมือนว่ามันมากเกินไป แต่ผมก็ข่มใจ เพราะไม่อยากทะเลาะ ไม่อยากเสียเค้าไป ไม่อยากทำให้เค้าลำบากใจ แต่เค้าจะรู้และเป็นแบบเดียวกับผมบ้างมั้ยครับ ว่าผมคิดถึงเค้าและอยากอยู่ใกล้ๆ เค้ามากแค่ไหน ผมไม่อยากคิดมากนะครับ แต่เหมือนว่าเค้าไม่แคร์ผมเลย แล้วเค้าจะมีคนที่เค้าเรียนว่าที่รัก ไปทำไมกันครับ (ปล.ผมกับเค้าไม่แสดงออกน่ะครับ แต่ผมอยากให้เค้าปฏิบัติกับผม เหมือนกับคนที่เค้าเป็นแฟนกัน ก็เท่านั้นเอง)

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1495 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 13:16 น »

ก็ไม่รู้จะไปเล่าให้ใครฟังดีอะครับ ความรักของผมมันเหมือนกับว่าเป็น ความรักต้องห้าม (จะเรียกอย่างนั้นก็ได้นะครับ) เพราะอะไรน่ะหรอครับ ก็เพราะว่าคนรักของผมเค้าเป็นผู้ชายน่ะสิครับ (เหมือนไม่แปลกเนอะสำหรับสมัยนี้) แต่สำหรับผม มันคือสิ่งที่ผมเคยคิดว่ามันเป็นปมด้อยของชีวิตตัวเองมาตลอด จนวันนึงผมตัดสินใจบอกเรื่องนี้กับที่บ้าน แม่ผมร้องไห้ แล้วบอกกับผมว่า "ไม่เป็นไรลูก ลูกรักใคร ชอบอะไร ยังไงลูกก็ยังเป็นลูกแม่อยู่ดี" รู้มั้ยครับว่ามันกลับยิ่งทำให้ผมรู้สึกผิดมากยิ่งขึ้น แต่มันก็มาพร้อมกับความรู้สึกสบายใจ เพราะว่าต่อไปนี้ไม่ว่าผมจะทำอะไร จะคบใคร ผมไม่ต้องโกหกครอบครัวอีกต่อไปแล้ว แถมยังมีแม่เป็นที่ปรึกษาอีกด้วย นี่คือสิ่งที่คนที่เป็นแบบผมต้องการครับ นั่นคือความเข้าใจ
ที่นี่ก็มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ นอกเรื่องมาซะเยอะ แต่มันจะนำมาสู่เรื่องนี้ครับ คือผมคบกับแฟนมาได้ไม่นานเท่าไหร่ครับ สำหรับผม ผมยอมรับตัวเองและไม่ได้ปิดบังเรื่องนี้กับใคร เพียงแต่มันไม่ใช่เรื่องที่จะต้องเอาไปสาธยายให้ใครฟังใช่มั้ยครับ ไม่ทุกคนหรอกครับที่จะรับเรื่องนี้ได้ แต่ถ้ามีคนถาม ผมก็ตอบนะ แต่สำหรับแฟนผม ที่บ้านเค้ายังไม่รู้ คนรอบข้าง เพื่อนๆ เค้ายังไม่มีใครรู้ (แต่ของผมทุกคนที่ผมสนิทรู้หมดแล้วครับ ยกเว้นที่ทำงาน) เค้ามาที่หาผมที่บ้านได้ แต่ผมยังไปที่บ้านเค้าไม่ได้ เค้ายังแคร์สังคมของเค้าอยู่ครับ สังคมที่ทุกคนให้เกียรติว่าเป็นสังคมของคนที่เป็นมันสมองของชาติ แฟนผมเค้าเป็นหมอครับ นี่ละครับ ปัญหามันเกิดขึ้นตรงนี้ ผมไปพบเค้าในทุกๆ ที่ที่เค้าอยู่ไม่ได้ เป็นเหมือนตัวละครลับในเกมส์ เป็นรักที่ต้องห้าม สังคมไม่ยอมรับ เค้ายังไม่เปิดใจ เพราะเค้ายังห่วงภาพหมอของเค้าอยู่ เวลาที่เราจะได้เจอกัน คือวันเสาร์ เท่านั้นครับ วันจันทร์ถึงวันศุกร์ เค้าต้องเรียนวุฒิบัตรเฉพาะทาง วันอาทิตย์เค้าต้องทำงานที่คลีนิคพิเศษ จะโทรศัพท์คุยกันก็ตอนประมาณสามทุ่มครึ่ง ซึ่งเป็นเวลาที่เค้าต้องนอน เค้าจะหงุดหงิดเวลาเค้าง่วงนอน แต่เค้าก็ชอบโทรมาตอนที่เค้าต้องนอน ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม เวลากลางวันผมคิดถึง จะโทรไปคุยเล่น แค่อยากได้ยินเสียง เค้าก็จะถามว่าโทรมามีไรรึป่าว ถ้าไม่มีเดี๋ยวเค้าโทรไปเอง (คือไม่มีเรื่องอะไรโทรไปไม่ได้หรอ) ทุกครั้งที่คุยโทรศัพท์กัน เค้าจะเป็นคนวางสายก่อนทุกครั้ง ซึ่งแม้แต่ครั้งเดียวผมก็ไม่เคย (ผมเป็นคนขี้เกรงใจครับ แต่ถ้าจำเป็น ผมบอกว่าจะโทรกลับ ก็จะโทรกลับครับ) เค้าบอกจะโทรมาเวลานั้นเวลานี้ หรือทำนั่นทำนี่ ผมก็ได้แต่คอย เค้าก็ไม่บอกผม ว่ามีอะไรที่ทำให้เค้าติดต่อกลับหรือบอกให้ผมรู้ไม่ได้ ทุกๆ ครั้งที่เหมือนว่ามันมากเกินไป แต่ผมก็ข่มใจ เพราะไม่อยากทะเลาะ ไม่อยากเสียเค้าไป ไม่อยากทำให้เค้าลำบากใจ แต่เค้าจะรู้และเป็นแบบเดียวกับผมบ้างมั้ยครับ ว่าผมคิดถึงเค้าและอยากอยู่ใกล้ๆ เค้ามากแค่ไหน ผมไม่อยากคิดมากนะครับ แต่เหมือนว่าเค้าไม่แคร์ผมเลย แล้วเค้าจะมีคนที่เค้าเรียนว่าที่รัก ไปทำไมกันครับ (ปล.ผมกับเค้าไม่แสดงออกน่ะครับ แต่ผมอยากให้เค้าปฏิบัติกับผม เหมือนกับคนที่เค้าเป็นแฟนกัน ก็เท่านั้นเอง)

ความรักมันออกแบบกันได้เสียที่ไหนล่ะ แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ ธรรมชาติสร้างมา ให้ชายคู่กับหญิง
หญิงจะต้องมีลูกเพื่อสืบเผ่าพันธุ์ มันเป็นกฏของธรรมชาติของทุกสิ่ง แต่มนุษย์สัตว์ประเสริฐที่สุด
เพราะมันสมอง สื่อสารด้วยท่าทาง สีหน้า คำพูด สื่อความหมายทั้งการกระทำและความคิด
ล้วนแล้วแต่ดีกว่าธรรมชาติ สิ่งมีชีวิตทั่วไป ร่ายยาวมาทั้งหมด คงต้องยอมรับว่า จิตใจมนุษย์
มันลึกเกินไปที่จะหยั่งรู้ได้ แม้แต่ตัวเราเองยังเดายาก แต่หากจิตใจเรามีรัก ความอ่อนโยน
ความคิดดีๆๆ อยากทำเพื่อคนที่ตนเองรักแม้มันจะเจ็บปวด แต่ในใจลึกๆๆก็สุขทั้งคราบน้ำตา
หากเรารักใคร ไม่ว่ามันจะต้องห้าม ผิดจากธรรมชาติ แต่ถ้าเรารู้จักรัก ปล่อยให้เค้ามีอิสระ
เพราะต้องยอมรับว่ามันเป็นไปได้ยาก และส่วนมากมักจะจิตใจอ่อนไหวกว่าคนทั่วไป
สังคมก็ยากที่ยอมรับ แต่สำหรับฉันคนรอบข้างแปรเปลี่ยนเยอะ ถ้าเค้าเป็นคนดี ก็ไม่ผิดที่จะรัก
ทำอะไรก็ได้ ที่เรามีความสุข ครอบครัวคุณเข้าใจ แต่ก็อยากให้เผื่อไว้มากๆๆ เพราะมันยาก
ที่จะสมหวัง เหมือนคนรอบข้างที่ฉันเจอ รักแล้วก็ต้องจาก มีน้อยที่สองคนจะเข้าใจ และอยู่กันด้วยความเข้าใจจริงๆๆ
ขอให้คุณสมหวัง อยู่อย่างมีรักที่เป็นสุข เป็นกำลังใจให้คะ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1496 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 13:48 น »

ความรักมันออกแบบกันได้เสียที่ไหนล่ะ แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ ธรรมชาติสร้างมา ให้ชายคู่กับหญิง
หญิงจะต้องมีลูกเพื่อสืบเผ่าพันธุ์ มันเป็นกฏของธรรมชาติของทุกสิ่ง แต่มนุษย์สัตว์ประเสริฐที่สุด
เพราะมันสมอง สื่อสารด้วยท่าทาง สีหน้า คำพูด สื่อความหมายทั้งการกระทำและความคิด
ล้วนแล้วแต่ดีกว่าธรรมชาติ สิ่งมีชีวิตทั่วไป ร่ายยาวมาทั้งหมด คงต้องยอมรับว่า จิตใจมนุษย์
มันลึกเกินไปที่จะหยั่งรู้ได้ แม้แต่ตัวเราเองยังเดายาก แต่หากจิตใจเรามีรัก ความอ่อนโยน
ความคิดดีๆๆ อยากทำเพื่อคนที่ตนเองรักแม้มันจะเจ็บปวด แต่ในใจลึกๆๆก็สุขทั้งคราบน้ำตา
หากเรารักใคร ไม่ว่ามันจะต้องห้าม ผิดจากธรรมชาติ แต่ถ้าเรารู้จักรัก ปล่อยให้เค้ามีอิสระ
เพราะต้องยอมรับว่ามันเป็นไปได้ยาก และส่วนมากมักจะจิตใจอ่อนไหวกว่าคนทั่วไป
สังคมก็ยากที่ยอมรับ แต่สำหรับฉันคนรอบข้างแปรเปลี่ยนเยอะ ถ้าเค้าเป็นคนดี ก็ไม่ผิดที่จะรัก
ทำอะไรก็ได้ ที่เรามีความสุข ครอบครัวคุณเข้าใจ แต่ก็อยากให้เผื่อไว้มากๆๆ เพราะมันยาก
ที่จะสมหวัง เหมือนคนรอบข้างที่ฉันเจอ รักแล้วก็ต้องจาก มีน้อยที่สองคนจะเข้าใจ และอยู่กันด้วยความเข้าใจจริงๆๆ
ขอให้คุณสมหวัง อยู่อย่างมีรักที่เป็นสุข เป็นกำลังใจให้คะ

ขอบคุณคุณนามว่า มากมายนะครับ สำหรับกำลังใจที่มีให้กัน ปรากฎว่าทั้งหมดทั้งมวลที่ระบายออกไป มันหายเป็นปลิดทิ้งครับพอเค้าโทรมาหา แล้วทำในสิ่งที่เราเคยน้อยใจในการกระทำของเค้า ผมไม่ควรคิดมาก ไม่ควรคิดไม่ดี กับคนที่ผมรักจริงๆ ใช่มั้ยครับ สำหรับคำแนะนำของคุณนามว่าที่ให้มา ผมจะนำมาปรับใช้กับความรักในแบบของผมดูนะครับ เผื่อซักวัน วันที่ผมได้มีโอกาส โอกาสในทุกสิ่งอย่าง สำหรับคนที่เป็นแบบผม ขอบคุณที่อย่างน้อยก็ทำให้ผมได้รู้ว่า โลกใบนี้ไม่ได้โหดร้ายอย่างที่คิด อย่างน้อยก็ยังมีคนเข้าใจผมอีกหนึ่งคน ขอบคุณมากครับ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1497 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 14:39 น »

ขอบคุณคุณนามว่า มากมายนะครับ สำหรับกำลังใจที่มีให้กัน ปรากฎว่าทั้งหมดทั้งมวลที่ระบายออกไป มันหายเป็นปลิดทิ้งครับพอเค้าโทรมาหา แล้วทำในสิ่งที่เราเคยน้อยใจในการกระทำของเค้า ผมไม่ควรคิดมาก ไม่ควรคิดไม่ดี กับคนที่ผมรักจริงๆ ใช่มั้ยครับ สำหรับคำแนะนำของคุณนามว่าที่ให้มา ผมจะนำมาปรับใช้กับความรักในแบบของผมดูนะครับ เผื่อซักวัน วันที่ผมได้มีโอกาส โอกาสในทุกสิ่งอย่าง สำหรับคนที่เป็นแบบผม ขอบคุณที่อย่างน้อยก็ทำให้ผมได้รู้ว่า โลกใบนี้ไม่ได้โหดร้ายอย่างที่คิด อย่างน้อยก็ยังมีคนเข้าใจผมอีกหนึ่งคน ขอบคุณมากครับ

คนเราอยากจะเป็นอะไรก็ได้ อยากจะทำอะไรก็ให้ทำ ในชีวิตหนึ่งมันแสนสั้นนัก และคนที่ฉันรู้จักก็หลายคนน๊ะ
ที่เป็นเหมือนคุณ แต่ทำไมเค้าถึงอยู่ได้ ก็เพราะมีคนเข้าใจเค้า แม้แค่หนึ่งคนก็ยังดีกว่าหลายสิบคนที่มองเรา
ในสายตาดูถูก ดูแคลน แล้วพวกเค้าทำให้เรามีความสุขมั้ย แล้วพวกเค้าหาตังค์ให้เราใช้หรือเปล่า
ก็ตอบว่าไม่ ถ้าเราแคร์คำพูดที่ติเตียนเรา นินทาเรา เก็บมาใส่ใจมากจนเกินไป เราก็จะเป็นทุกข์
แต่ถ้าเรามองให้เป็นกระจก เราก็จะรู้ว่ากระจกมันสะท้อนได้หลายมุม หลายด้าน อันไหนดีก็รักษาไว้
อันไหนไม่ดีก็ปรับปรุงเสีย อย่างน้อยฉันดีใจกับคุณที่แม่คุณเข้าใจลูกคนหนึ่ง
แม่เข้าใจเรา เราดี จะแคร์ทำไมกับสายตาคนอื่น เพราะเค้าก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้น หรือเลวลง มันอยู่ที่เราต่างหากที่ทำ
หากคุณจะรักเค้า ก็ทำ ก็พูด ไม่พอใจอะไร ไม่เข้าใจกันก็อยากให้คุย แต่หนทางรักมันคงอีกยาวไกล
ประคับประคอง พยายามรักษาเท่าที่เราทำได้ แต่อย่าไปวิ่งตามเค้าฝ่ายเดียว เพราะเราจะหนื่อย เหนื่อยกายไม่เท่าไหร่
แต่เหนื่อยใจ แทบไม่เหลือพลังลุกทำอะไรต่อเลยละ กำลังใจมีให้เต็มเปี่ยม ตอนนี้ฉันกำลังมีพลังเลยล่ะ555++++
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1498 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 15:50 น »

คนเราอยากจะเป็นอะไรก็ได้ อยากจะทำอะไรก็ให้ทำ ในชีวิตหนึ่งมันแสนสั้นนัก และคนที่ฉันรู้จักก็หลายคนน๊ะ
ที่เป็นเหมือนคุณ แต่ทำไมเค้าถึงอยู่ได้ ก็เพราะมีคนเข้าใจเค้า แม้แค่หนึ่งคนก็ยังดีกว่าหลายสิบคนที่มองเรา
ในสายตาดูถูก ดูแคลน แล้วพวกเค้าทำให้เรามีความสุขมั้ย แล้วพวกเค้าหาตังค์ให้เราใช้หรือเปล่า
ก็ตอบว่าไม่ ถ้าเราแคร์คำพูดที่ติเตียนเรา นินทาเรา เก็บมาใส่ใจมากจนเกินไป เราก็จะเป็นทุกข์
แต่ถ้าเรามองให้เป็นกระจก เราก็จะรู้ว่ากระจกมันสะท้อนได้หลายมุม หลายด้าน อันไหนดีก็รักษาไว้
อันไหนไม่ดีก็ปรับปรุงเสีย อย่างน้อยฉันดีใจกับคุณที่แม่คุณเข้าใจลูกคนหนึ่ง
แม่เข้าใจเรา เราดี จะแคร์ทำไมกับสายตาคนอื่น เพราะเค้าก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้น หรือเลวลง มันอยู่ที่เราต่างหากที่ทำ
หากคุณจะรักเค้า ก็ทำ ก็พูด ไม่พอใจอะไร ไม่เข้าใจกันก็อยากให้คุย แต่หนทางรักมันคงอีกยาวไกล
ประคับประคอง พยายามรักษาเท่าที่เราทำได้ แต่อย่าไปวิ่งตามเค้าฝ่ายเดียว เพราะเราจะหนื่อย เหนื่อยกายไม่เท่าไหร่
แต่เหนื่อยใจ แทบไม่เหลือพลังลุกทำอะไรต่อเลยละ กำลังใจมีให้เต็มเปี่ยม ตอนนี้ฉันกำลังมีพลังเลยล่ะ555++++
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ผมรู้สึกถึงพลังที่คุณนามว่ามีอยู่อย่างเต็มเปี่ยม ถ่ายทอดมาให้ผม ใช่ครับ หนทางรักยังอีกยาวไกล พรุ่งนี้จะเป็นยังไงก็ไม่รู้ แต่วันนี้เราต้องทำทุกวันที่มีกันและกันให้ดีที่สุดครับ ผมอ่านกระทู้ของคุณนามว่าแล้ว เหมือนตอนแรกคุณนามว่าต้องการกำลังใจและข้อเสนอแนะ แต่ตอนนี้คุณนามว่ากลับกลายเป็นผู้ที่พร้อมจะเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน และมีข้อเสนอแนะดีๆ ให้กับผม แสดงว่าตอนนี้รักทางไกลของคุณนามว่า คงไม่ไกลแล้วใช่มั้ยครับ ความรักที่เปี่ยมล้นไปด้วยพลัง จนล้นออกมาเผื่อคนรอบข้างด้วย ดีจริงๆ เลยครับ ซักวันผมจะทำให้ความรักของผม มีพลังบ้างอย่างของคุณนามว่านะครับ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1499 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 16:17 น »

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ผมรู้สึกถึงพลังที่คุณนามว่ามีอยู่อย่างเต็มเปี่ยม ถ่ายทอดมาให้ผม ใช่ครับ หนทางรักยังอีกยาวไกล พรุ่งนี้จะเป็นยังไงก็ไม่รู้ แต่วันนี้เราต้องทำทุกวันที่มีกันและกันให้ดีที่สุดครับ ผมอ่านกระทู้ของคุณนามว่าแล้ว เหมือนตอนแรกคุณนามว่าต้องการกำลังใจและข้อเสนอแนะ แต่ตอนนี้คุณนามว่ากลับกลายเป็นผู้ที่พร้อมจะเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คน และมีข้อเสนอแนะดีๆ ให้กับผม แสดงว่าตอนนี้รักทางไกลของคุณนามว่า คงไม่ไกลแล้วใช่มั้ยครับ ความรักที่เปี่ยมล้นไปด้วยพลัง จนล้นออกมาเผื่อคนรอบข้างด้วย ดีจริงๆ เลยครับ ซักวันผมจะทำให้ความรักของผม มีพลังบ้างอย่างของคุณนามว่านะครับ

ฉันได้อ่านสิ่งที่คุณเขียนมา จากที่มีพลัง มีกำลังใจ รู้สึกว่ามีเพิ่มขึ้นอีกหลายเท่าเลยล่ะ หนักแน่นมากๆๆคะ
รักทางไกล ไม่ไกลแล้วล่ะคะ ได้ใกล้กันมากขึ้น ทุกวันหยุด(วันอาทิตย์) เค้าจะขับรถมาหา
ตั้งแต่เช้าออกจากบ้านเจ็ดโมงเช้า มาถึงนี่ก็เก้าโมงกว่า พาไปทานข้าว นั่งคุยกันในห้างบ้าง
ในสวนสาธารณะบ้าง ปูเสื่อนั่งคุยกันไปเรื่อย หกโมงเย็นถึงขับรถมาหาข้าวทานกัน แล้วก็นั่งเล่น
กว่าจะกลับก็สองทุ่ม ไปถึงบ้านก็สี่ทุ่มกว่า ก็โทรคุยกันอีกจนกว่าจะง่วงค่อยวางสายนอนพัก
เป็นแบบนี้มาได้ระยะหนึ่งแล้วคะ ตั้งแต่เมื่อคืนวาน เค้าเมามากพูดอะไรไปบ้าง ฉันก็ได้รับรู้ว่าในใจเค้าคิดอะไรอยู่
น้อยใจ เพราะความขี้เล่นของฉัน ชอบพูดกวน แต่บางทีเค้าเก็บไปคิด แต่รู้สึกว่าจะเก็บไปคิดเสียทุกอย่าง
ต่อไปคงต้องใส่ใจคำพูดตัวเองให้มากๆ ไม่อยากให้เค้าเก็บไปคิดน้อยใจอีก และก็ได้รู้ด้วยว่าเค้ารักเรามากแค่ไหน
พูดว่าไม่อยากไปลงแท่นอีกแล้วคะ อยากอยู่กับเรามากกว่า สงสัยต้องมอมเหล้าเค้าบ่อยๆๆ จะได้ล้วงความลับเค้าคะ
แต่เค้าไม่มีความลับอะไรหรอก ทำแต่งานอย่างนั้น 55++++
Guest
mamaaiya
เรทกระทู้
« ตอบ #1500 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 17:22 น »

นู๋ยังไม่มีประสพการณ์หรอกค่ะ

เเต่อีกไม่นานนี้ก็ต้องไปเมืองนอก

ทั้งห่วงทั้งกลัวว่าเเฟนจะไม่เหมือนเดิม

โทรไปหาก็ไม่ได้ เพราะอยู่กะพ่อ(พ่อดุ)

ทำได้อย่างเดียวคือ การเชื่อใจกันเเละกัน รอคอยว่าสักวันเค้าจะต้องกลับมา q*009

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1501 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 13:25 น »

ฝนกำลังตกเลยล่ะที่นี่ ฝนตกทางนี้ หนาวถึงคนทางโน้นหรือเปล่าน๊า
บรรยากาศยิ่งเหงา ยิ่งคิดถึง เค้าจะกลับบ้านต่างจังหวัดหนึ่งอาทิตย์
คิดถึงแย่เลยคะ เพื่อนๆพี่ๆๆเป็นยังไงกันบ้างน๊า ดูแลตัวเองทุกคนคะ
โดยเฉพาะหัวใจ มันบอบบางมากๆๆยิ่งต้องดูแลกันน่ะ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1502 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 15:55 น »

ฉันได้อ่านสิ่งที่คุณเขียนมา จากที่มีพลัง มีกำลังใจ รู้สึกว่ามีเพิ่มขึ้นอีกหลายเท่าเลยล่ะ หนักแน่นมากๆๆคะ
รักทางไกล ไม่ไกลแล้วล่ะคะ ได้ใกล้กันมากขึ้น ทุกวันหยุด(วันอาทิตย์) เค้าจะขับรถมาหา
ตั้งแต่เช้าออกจากบ้านเจ็ดโมงเช้า มาถึงนี่ก็เก้าโมงกว่า พาไปทานข้าว นั่งคุยกันในห้างบ้าง
ในสวนสาธารณะบ้าง ปูเสื่อนั่งคุยกันไปเรื่อย หกโมงเย็นถึงขับรถมาหาข้าวทานกัน แล้วก็นั่งเล่น
กว่าจะกลับก็สองทุ่ม ไปถึงบ้านก็สี่ทุ่มกว่า ก็โทรคุยกันอีกจนกว่าจะง่วงค่อยวางสายนอนพัก
เป็นแบบนี้มาได้ระยะหนึ่งแล้วคะ ตั้งแต่เมื่อคืนวาน เค้าเมามากพูดอะไรไปบ้าง ฉันก็ได้รับรู้ว่าในใจเค้าคิดอะไรอยู่
น้อยใจ เพราะความขี้เล่นของฉัน ชอบพูดกวน แต่บางทีเค้าเก็บไปคิด แต่รู้สึกว่าจะเก็บไปคิดเสียทุกอย่าง
ต่อไปคงต้องใส่ใจคำพูดตัวเองให้มากๆ ไม่อยากให้เค้าเก็บไปคิดน้อยใจอีก และก็ได้รู้ด้วยว่าเค้ารักเรามากแค่ไหน
พูดว่าไม่อยากไปลงแท่นอีกแล้วคะ อยากอยู่กับเรามากกว่า สงสัยต้องมอมเหล้าเค้าบ่อยๆๆ จะได้ล้วงความลับเค้าคะ
แต่เค้าไม่มีความลับอะไรหรอก ทำแต่งานอย่างนั้น 55++++

คล้ายกับของผมเลยครับคุณนามว่า เค้าจะมาหาผมที่บ้านทุกวันเสาร์ มาถึงบ้านประมาณ 10 โมงกว่าๆ (ตอนเช้าเค้าบอกว่าต้องไปวิ่งที่สวนลุมฯครับ) แล้วก็ถ้าคิดกันไว้ก่อนว่าจะไปไหน ก็จะไปกัน คิดไประหว่างทางก็มี หลงทางด้วยกันก็มี (บ่อยมากครับ ขับรถหลงทาง 555+) ถ้าไม่ได้ไปไหน ก็จะนั่งอยู่ที่บ้านกันครับ เค้าอ่านหนังสือ เราก็นั่งทำงานไป บางทีก็ดูหนังแผ่นดีวีดีกัน ก็มีความสุขดีนะ อยากให้เป็นอย่างนี้ต่อไปจัง แต่บางทีผมก็อยากเจอเค้าทุกวัน อยากคุยกับเค้าทุกวัน แต่ไม่อยากโทรไปครับ โทรไปแล้วพอเค้าบอกว่าไม่ว่าง เราก็เสียความรู้สึกง่ะ เลยไม่โทรไปดีกว่า รอให้เค้าโทรมาครับ ทั้งๆ ที่อยากคุยด้วยใจแทบขาด แต่ก็ไม่กล้าโทรไป แต่บางทีเค้าก็พูดเหมือนว่า เค้าก็ไม่กล้าโทรหาผมเหมือนกัน กลัวว่าผมงานยุ่ง บางทีเค้าก็น้อยใจนะ ว่าทำไมผมไม่โทรไปหาเค้า ผมก็บอกเหตุผลนี้ไป เฮ้อ...สรุปแล้วเราคิดเหมือนกันใช่มั้ยนี่ เมื่อไหร่จะถึงวันที่เราได้อยู่ด้วยกันซะที ทรมานจังครับ *+*
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1503 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 22:56 น »

ดีจ้าน้องเรจิ))))))))))))))))))

q*021q*021q*021q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1504 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 22:58 น »

q*021q*021q*021q*021q*021

เอาภาพสวยแปลกมาให้ดูจ๊ะ ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1505 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 22:59 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1506 เมื่อ: 1 ก.ย. 09, 23:13 น »

แฟนเราขึ้นเครื่องไปเรียนต่อที่อเมกาวันนี้เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้เราอยู่คนเดียว
เซงๆอ่ะ
อยากรู้เหมือนกันว่าต้องทำไง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1507 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 08:06 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1508 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 08:57 น »

เรากับแฟนก็อยู่ไกลเหมือนกันค่ะ

แต่เราจะมีข้อแม้กันว่า ยังไงก็จะต้องคุยกันทุกวัน ไม่ทาง skype ก็ทางโทรศัพท์ (เดี๋ยวนี้ True นาทีละบาทเอง)

เวลาคุยก็จะคุยว่าแต่ละวันไปเจออะไรมาบ้าง หรือคุยเรื่องไร้สาระๆ เช่น เอารายการทีวีที่เราดูไปเล่าให้เค้าฟัง หามุขตลกๆในทีวีไปแซวเค้า บางทีก็ทำหน้าทะเล้นๆใส่เค้าให้เค้าหัวเราะ เดี๋ยวนี้คุยผ่าน msn หรือ skype มันเห็นหน้า จะได้รู้สีหน้า ความรู้สึกค่ะ วันไหนเค้าไม่สบายก็เป็นห่วงเค้าซะหน่อย เดี๋ยววันไหนเราเป็นเราก็จะได้สิ่งเหล่านั้นตอบแทนมาเองล่ะค่ะ

แต่ก็ไม่ได้ไปจ้ำจี้จ้ำไชนะคะ ว่าจะต้องคุยกันเวลานี้ทุกวัน คือต้องให้เกียรติกันด้วยน่ะค่ะ

อ้อเวลาคุยกัน (ตอนใกล้จะวาง) บอกไปเลยค่ะว่ารักเค้า คิดถึงเค้า เป็นห่วงเค้า ไม่ต้องอายค่ะ เค้าจะได้รู้สึกว่าเรารักเค้าจริงๆ เพราะแฟนเราก็พูดแบบนี้กับเราทุกวันเหมือนกัน พอเราให้เค้า เดียวเค้าก็ให้เราตอบเองค่ะ

ช่วงแรกเราก็มีปัญหา กลัวนู่นนี่ไปหมด ร้องไห้ไปเป็นเดือนค่ะ แต่ทำแบบนี้แล้ว ความไว้ใจมีแต่จะเพิ่มขึ้นค่ะ ลองดูๆ

นี่พรุ่งนี้แฟนจะกลับมาแล้ว เค้าขอเวลาไป Hang Out กะเพื่อน ก็ปล่อยไปเลยค่ะ ถือว่าเดี๋ยวจะไม่ได้เจอกันแล้ว

ตอนก่อนวางเค้าก็บอกรักเรานะคะ ฟังแล้ว ใจชุ่มชื่นจังเลยค่ะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1509 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 08:59 น »

คล้ายกับของผมเลยครับคุณนามว่า เค้าจะมาหาผมที่บ้านทุกวันเสาร์ มาถึงบ้านประมาณ 10 โมงกว่าๆ (ตอนเช้าเค้าบอกว่าต้องไปวิ่งที่สวนลุมฯครับ) แล้วก็ถ้าคิดกันไว้ก่อนว่าจะไปไหน ก็จะไปกัน คิดไประหว่างทางก็มี หลงทางด้วยกันก็มี (บ่อยมากครับ ขับรถหลงทาง 555+) ถ้าไม่ได้ไปไหน ก็จะนั่งอยู่ที่บ้านกันครับ เค้าอ่านหนังสือ เราก็นั่งทำงานไป บางทีก็ดูหนังแผ่นดีวีดีกัน ก็มีความสุขดีนะ อยากให้เป็นอย่างนี้ต่อไปจัง แต่บางทีผมก็อยากเจอเค้าทุกวัน อยากคุยกับเค้าทุกวัน แต่ไม่อยากโทรไปครับ โทรไปแล้วพอเค้าบอกว่าไม่ว่าง เราก็เสียความรู้สึกง่ะ เลยไม่โทรไปดีกว่า รอให้เค้าโทรมาครับ ทั้งๆ ที่อยากคุยด้วยใจแทบขาด แต่ก็ไม่กล้าโทรไป แต่บางทีเค้าก็พูดเหมือนว่า เค้าก็ไม่กล้าโทรหาผมเหมือนกัน กลัวว่าผมงานยุ่ง บางทีเค้าก็น้อยใจนะ ว่าทำไมผมไม่โทรไปหาเค้า ผมก็บอกเหตุผลนี้ไป เฮ้อ...สรุปแล้วเราคิดเหมือนกันใช่มั้ยนี่ เมื่อไหร่จะถึงวันที่เราได้อยู่ด้วยกันซะที ทรมานจังครับ *+*

ดูคุณพูดมีความสุขดีเหมือนกันน๊ะเนี่ย 555+++ ยิ่งเราได้ทำกิจกรรมร่วมกันมากเท่าไหร่ ยิ่งคิดถึงกันมากๆๆๆๆเท่านั้นคะ
ผูกพันที่ไม่ต้องพูดถึงเลยคะ มากจนมันประมาณค่าไม่ได้เลยล่ะคะ คิดถึงโทรหาเลยคะ เมื่อวานเค้าแบตหมดเราก็โทรอยู่นั่น
นึกว่าปิดเครื่อง จนเค้าชาร์ตแบต ก็โทรเกือบชั่วโมงได้คะ กระวนกระวาย เหมือนโทรตามยังไงยังงั้นเลยคะ
พอตอนสองทุ่มโทรเกือบยี่สิบสายไม่รับสักที แต่พอเราหยุดโทร ก็โทรกลับบอกว่า กำลังอาบน้ำอยู่
สงสัยช่วงนี้อาการหนักไม่เคยโทรหลายสายขนาดนี้มาก่อนคะ คงคิดถึงพี่เค้ามากมั้งคะ
ได้คุยกันนานๆๆก็ไม่เคยอยากวางสาย เมื่อเช้าเค้าเพิ่งขับรถกลับบ้านที่ใต้น่ะคะ ก็กว่าจะถึงก็น่าจะเย็นแล้ว
ระยะทางไกลจริงๆๆเลยคะ เป็นแบบนี้ยิ่งเหมือนไกลกันเข้าไปใหญ่ คิดถึงมันทรมานจริงๆๆๆเลยคะ
เดี๋ยวอีกไม่กี่อาทิตย์ก็จะไปทำงานแล้ว แล้วเมื่อไหร่เราจะได้อยู่ด้วยกันไม่จากไปไหนไกลๆๆๆสักที
เฮ้อคิดแล้วก็เหนื่อยน๊ะคะกับตอนที่เรารู้สึกวนเวียนกลับมาจุดเดิม จุดที่เราต้องห่างไกลกัน
คิดแล้วไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลยคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1510 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 10:16 น »

แฟนเราขึ้นเครื่องไปเรียนต่อที่อเมกาวันนี้เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้เราอยู่คนเดียว
เซงๆอ่ะ
อยากรู้เหมือนกันว่าต้องทำไง

อันนี้พี่ใหญ่คงให้กำลังใจคุณได้คะ แต่สำหรับเราแล้วตอนนี้ก็ยังทำไม่ค่อยได้เลยคะ
ได้หน่อยนึง แฮะๆๆๆๆ ยิ่งช่วงที่พี่เค้าไม่อยู่ ติดต่อก็ยาก แต่ล่ะวันผ่านไปอย่างไร้เรี่ยวแรงเลยล่ะ
ไม่อยากทำอะไร ทำงานตามหน้าที่ฝืนไปงั้นๆๆๆ ตอนเย็นกลับบ้านทานข้าว นอน เหนื่อยมากๆๆ
ระยะทางไกลกัน คงต้องใช้ความอดทนมากกว่าอย่างอื่น อดทน ใจหนักแน่น ไม่อ่อนไหวกับใครๆที่เข้ามา
(ขอบอกว่าตอนนี้มีคนมาขอเบอร์ด้วย555++เสน่ห์แรงไม่เบาเลยแฮ่ะ หลงตัวเองหรือเปล่าเรา 55++)
เราต้องเชื่อใจกันและกัน โดยเฉพาะตัวเราเอง ต้องทำให้ได้ก่อน หนักแน่น อดทนเข้าไว้
แล้ววันที่เรารอคอย รอการกลับมา การได้เจอกันอีกครั้ง แม้มันจะต้องแลกกับน้ำตา ความอ่อนแอ
ความคิดมาก ความอดทน แต่ถ้าเราได้พบกันอีกครั้ง เวลา ระยะทางมันช่างมีความหมายกับเราเหลือเกิน
ยิ้มกับมัน มีความสุขเวลาที่เราได้เจอกัน ฮ้าตอนนี้อยากเจอพี่เค้าแล้วซิ แต่หนีกลับบ้านซะแล้ว
กว่าจะได้เจอก็น่าจะเป็นเสาร์หน้า อีกตั้งแปดวันเลยน่ะเนี่ย ใจอาจขาดได้ แต่ก็จะรอเจอกัน
รออย่างมีความสุขจ๊ะ ยังไงก็ยังได้คุยกันอยู่ ตอนขับรถก็จะโทรไปกวนหน่อย 555+++ โทรกระหน่ำเล๊ย
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1511 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 10:25 น »

เรากับแฟนก็อยู่ไกลเหมือนกันค่ะ

แต่เราจะมีข้อแม้กันว่า ยังไงก็จะต้องคุยกันทุกวัน ไม่ทาง skype ก็ทางโทรศัพท์ (เดี๋ยวนี้ True นาทีละบาทเอง)

เวลาคุยก็จะคุยว่าแต่ละวันไปเจออะไรมาบ้าง หรือคุยเรื่องไร้สาระๆ เช่น เอารายการทีวีที่เราดูไปเล่าให้เค้าฟัง หามุขตลกๆในทีวีไปแซวเค้า บางทีก็ทำหน้าทะเล้นๆใส่เค้าให้เค้าหัวเราะ เดี๋ยวนี้คุยผ่าน *** หรือ skype มันเห็นหน้า จะได้รู้สีหน้า ความรู้สึกค่ะ วันไหนเค้าไม่สบายก็เป็นห่วงเค้าซะหน่อย เดี๋ยววันไหนเราเป็นเราก็จะได้สิ่งเหล่านั้นตอบแทนมาเองล่ะค่ะ

แต่ก็ไม่ได้ไปจ้ำจี้จ้ำไชนะคะ ว่าจะต้องคุยกันเวลานี้ทุกวัน คือต้องให้เกียรติกันด้วยน่ะค่ะ

อ้อเวลาคุยกัน (ตอนใกล้จะวาง) บอกไปเลยค่ะว่ารักเค้า คิดถึงเค้า เป็นห่วงเค้า ไม่ต้องอายค่ะ เค้าจะได้รู้สึกว่าเรารักเค้าจริงๆ เพราะแฟนเราก็พูดแบบนี้กับเราทุกวันเหมือนกัน พอเราให้เค้า เดียวเค้าก็ให้เราตอบเองค่ะ

ช่วงแรกเราก็มีปัญหา กลัวนู่นนี่ไปหมด ร้องไห้ไปเป็นเดือนค่ะ แต่ทำแบบนี้แล้ว ความไว้ใจมีแต่จะเพิ่มขึ้นค่ะ ลองดูๆ

นี่พรุ่งนี้แฟนจะกลับมาแล้ว เค้าขอเวลาไป Hang Out กะเพื่อน ก็ปล่อยไปเลยค่ะ ถือว่าเดี๋ยวจะไม่ได้เจอกันแล้ว

ตอนก่อนวางเค้าก็บอกรักเรานะคะ ฟังแล้ว ใจชุ่มชื่นจังเลยค่ะ

ดูๆๆแล้วคุณมีกำลังใจดีน่ะคะ มีความสุขดีก็ดีแล้วคะ อีกอย่างพรุ่งเค้าก็กลับมาแล้ว
ยังไงก็ขอให้คุณมีแต่ความสุข รักกันนานๆๆ ตราบชั่วฟ้าดินสลาย ไกลไปหรือเปล่าเนี่ย5555++
ส่วนฉันตอนนี้กำลังทรมานหน่อยๆๆ แทนที่วันอาทิตย์นี้จะได้เจอกันอีก ต้องรอข้ามอาทิตย์
แต่ใจมันร้อนคะ ทำไงได้คนมันคิดถึง ยิ่งได้ใกล้กันมากเท่าไหร่ ยิ่งโหยหา อยากจะอยู่ใกล้ตลอดไป
นี่ซิน๊า ความคิดถึง มันเป็นแบบนี้นี่เอง ตอนนี้โทรหา ไม่ยั้งความเหมาะสม เพราะคิดถึงก็โทรจะว่างรับหรือเปล่า
อีกเรื่องหนึ่งคะ สักหน่อยอาจจะรำคาญเราได้น๊ะเนี่ย สงสัยต้องเก็บอาการหน่อยแล้วเรา 55++++
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1512 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 11:40 น »

ดูคุณพูดมีความสุขดีเหมือนกันน๊ะเนี่ย 555+++ ยิ่งเราได้ทำกิจกรรมร่วมกันมากเท่าไหร่ ยิ่งคิดถึงกันมากๆๆๆๆเท่านั้นคะ
ผูกพันที่ไม่ต้องพูดถึงเลยคะ มากจนมันประมาณค่าไม่ได้เลยล่ะคะ คิดถึงโทรหาเลยคะ เมื่อวานเค้าแบตหมดเราก็โทรอยู่นั่น
นึกว่าปิดเครื่อง จนเค้าชาร์ตแบต ก็โทรเกือบชั่วโมงได้คะ กระวนกระวาย เหมือนโทรตามยังไงยังงั้นเลยคะ
พอตอนสองทุ่มโทรเกือบยี่สิบสายไม่รับสักที แต่พอเราหยุดโทร ก็โทรกลับบอกว่า กำลังอาบน้ำอยู่
สงสัยช่วงนี้อาการหนักไม่เคยโทรหลายสายขนาดนี้มาก่อนคะ คงคิดถึงพี่เค้ามากมั้งคะ
ได้คุยกันนานๆๆก็ไม่เคยอยากวางสาย เมื่อเช้าเค้าเพิ่งขับรถกลับบ้านที่ใต้น่ะคะ ก็กว่าจะถึงก็น่าจะเย็นแล้ว
ระยะทางไกลจริงๆๆเลยคะ เป็นแบบนี้ยิ่งเหมือนไกลกันเข้าไปใหญ่ คิดถึงมันทรมานจริงๆๆๆเลยคะ
เดี๋ยวอีกไม่กี่อาทิตย์ก็จะไปทำงานแล้ว แล้วเมื่อไหร่เราจะได้อยู่ด้วยกันไม่จากไปไหนไกลๆๆๆสักที
เฮ้อคิดแล้วก็เหนื่อยน๊ะคะกับตอนที่เรารู้สึกวนเวียนกลับมาจุดเดิม จุดที่เราต้องห่างไกลกัน
คิดแล้วไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลยคะ
นั่นสิครับ เมื่อคืนผมก็มีน้อยใจเค้าเหมือนกันนะครับ เราคุยโทรศัพท์กัน แล้วเค้าก็บอกผมว่า ทำไมไม่โทรหาเค้าเลย เค้าลองไม่โทรหาผม จะลองใจผมดูว่าผมจะโทรหาเค้ามั้ย เท่านั้นแหละผมฟิวส์ขาดเลยครับ โหยอะไรอ่ะถึงขั้นนี้แล้วไม่รู้ใจเราเลยหรือยังไง ไม่รู้เลยหรอว่าที่เราไม่โทรไปเนี่ยะ เพราะว่าเราให้เกียรติเค้า ให้เค้าเป็นฝ่ายที่เลือกว่าอยากจะคุยกับเราเวลาไหน ถ้าเค้าโทรหาเรา เท่ากับว่าเค้าอยากคุยกับเรา ไม่ใช่ว่าเราไม่โทรไป แล้วไม่คิดถึง ไม่รัก ไม่ห่วง ผมเลยร่ายยาวไปเลยว่า ยังไม่รู้ใจผมอีกหรอ ว่าผมคิดยังไงกับเค้า รักเค้ามากแค่ไหน ห่วงเค้ามากแค่ไหน คิดถึงเค้ามากแค่ไหน ทำไม อะไร ทำให้เค้ายังต้องลองใจผมอีกงั้นหรอ ที่ผ่านมาเค้าไม่เคยเชื่อใจผมเลยหรอ แบบว่าฟิวส์ขาดครับ น้อยใจด้วย ผมให้เค้าทุกอย่างอย่างที่ผมไม่เคยให้ใคร ผมเลิกเอาแต่ใจ เลิกขี้โมโห เพราะเค้าคนเดียวเลย แต่ผมก็พูดกับเค้าแบบอธิบายเหตุผมนะครับ ไม่ได้ใส่อารมณ์แรงๆ เค้าก็ฟังผมเงียบเลย พอตอนเช้าผมก็โทรหาเค้าปกติ (คิดเหมือนที่คุณนามว่าบอกละครับ ว่าคิดถึงก็โทรหาเลย ไม่ต้องรอไรแล้ว ต่อไปนี้ผมคิดถึงผมจะโทร แล้วอย่ามาหาว่าผมรบกวนนะ 555+) บอกเค้าว่าผมคิดถึงและรักเค้ามาก เค้าก็เหมือนจะคิดอะไรได้นะ (เพราะผมส่งเอสเอ็มเอสไปหาเค้าตอนเที่ยงคืน ตอนที่ผมดูช่วงทอล์กรายการตีสิบจบ ไม่รู้ว่าคุณนามว่าได้ดูหรือปล่าว เมื่อคืนมีคนที่เป็นชายรักชายที่ไม่สมหวังมาออกรายการ ผมนะร้องไห้ตามเลยอ่ะ สงสารเค้า แล้วนึกถึงตัวเอง ว่าทำไมคนที่เค้าได้มอบความรักให้ ถึงไม่รักษาเอาไว้ดีๆ ถ้าเป็นผมนะ ผมจะไม่ยอมให้คนที่รักผม เค้าต้องเสียใจเพราะผมเป็นอันขาด) แล้วเมื่อกี้เค้าก็โทรมา บอกว่าเด๋วตอนเย็นจะมารับผมที่ทำงาน ดีใจจังเลยครับ เค้าถามผมนะ ว่าทำไมเสียงเพลงรอสายไม่มีแล้วล่ะ ผมก็ตอบเค้าไปว่าเปลืองตังค์ (ที่จริงอยากให้เค้าเดาเองมากกว่าว่าผมอยู่ในอารมณ์ไหน จะได้ดูน่าค้นหามากขึ้น จะได้ไม่เบื่อ 555+ เมื่อก่อนผมรู้สึกยังไง จะตั้งเพลงรอสายไว้ให้เค้าฟังตอนโทรมาครับ) เวลาที่ผมกับเค้าต้องห่างกัน ผมก็จะคิดในแง่บวกว่า อย่างน้อยมันก็เป็นการพิสูจน์อย่างนึง ว่ารักของเค้ากับเราเป็นรักแท้รึป่าวไงครับ แล้วอย่างลืมโทรไปบอกพี่เค้านะครับ ว่าคุณนามว่าเป็นห่วงและคิดถึงพี่เค้ามาแค่ไหน ขับรถดีๆ นะครับ เชื่อม่ะ ว่าเสียงของคุณนามว่าจะก้องอยู่ในหูพี่เค้าจนกว่าพี่เค้าจะขับรถถึงบ้านที่ใต้เลยล่ะ ลองดู อิอิ (เอาแท็กติกมาฝากกัน งิงิ ไม่รู้ว่าบอกจระเข้ว่ายน้ำอ่ะป่าว 555+) ^_^
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1513 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 15:30 น »

นั่นสิครับ เมื่อคืนผมก็มีน้อยใจเค้าเหมือนกันนะครับ เราคุยโทรศัพท์กัน แล้วเค้าก็บอกผมว่า ทำไมไม่โทรหาเค้าเลย เค้าลองไม่โทรหาผม จะลองใจผมดูว่าผมจะโทรหาเค้ามั้ย เท่านั้นแหละผมฟิวส์ขาดเลยครับ โหยอะไรอ่ะถึงขั้นนี้แล้วไม่รู้ใจเราเลยหรือยังไง ไม่รู้เลยหรอว่าที่เราไม่โทรไปเนี่ยะ เพราะว่าเราให้เกียรติเค้า ให้เค้าเป็นฝ่ายที่เลือกว่าอยากจะคุยกับเราเวลาไหน ถ้าเค้าโทรหาเรา เท่ากับว่าเค้าอยากคุยกับเรา ไม่ใช่ว่าเราไม่โทรไป แล้วไม่คิดถึง ไม่รัก ไม่ห่วง ผมเลยร่ายยาวไปเลยว่า ยังไม่รู้ใจผมอีกหรอ ว่าผมคิดยังไงกับเค้า รักเค้ามากแค่ไหน ห่วงเค้ามากแค่ไหน คิดถึงเค้ามากแค่ไหน ทำไม อะไร ทำให้เค้ายังต้องลองใจผมอีกงั้นหรอ ที่ผ่านมาเค้าไม่เคยเชื่อใจผมเลยหรอ แบบว่าฟิวส์ขาดครับ น้อยใจด้วย ผมให้เค้าทุกอย่างอย่างที่ผมไม่เคยให้ใคร ผมเลิกเอาแต่ใจ เลิกขี้โมโห เพราะเค้าคนเดียวเลย แต่ผมก็พูดกับเค้าแบบอธิบายเหตุผมนะครับ ไม่ได้ใส่อารมณ์แรงๆ เค้าก็ฟังผมเงียบเลย พอตอนเช้าผมก็โทรหาเค้าปกติ (คิดเหมือนที่คุณนามว่าบอกละครับ ว่าคิดถึงก็โทรหาเลย ไม่ต้องรอไรแล้ว ต่อไปนี้ผมคิดถึงผมจะโทร แล้วอย่ามาหาว่าผมรบกวนนะ 555+) บอกเค้าว่าผมคิดถึงและรักเค้ามาก เค้าก็เหมือนจะคิดอะไรได้นะ (เพราะผมส่งเอสเอ็มเอสไปหาเค้าตอนเที่ยงคืน ตอนที่ผมดูช่วงทอล์กรายการตีสิบจบ ไม่รู้ว่าคุณนามว่าได้ดูหรือปล่าว เมื่อคืนมีคนที่เป็นชายรักชายที่ไม่สมหวังมาออกรายการ ผมนะร้องไห้ตามเลยอ่ะ สงสารเค้า แล้วนึกถึงตัวเอง ว่าทำไมคนที่เค้าได้มอบความรักให้ ถึงไม่รักษาเอาไว้ดีๆ ถ้าเป็นผมนะ ผมจะไม่ยอมให้คนที่รักผม เค้าต้องเสียใจเพราะผมเป็นอันขาด) แล้วเมื่อกี้เค้าก็โทรมา บอกว่าเด๋วตอนเย็นจะมารับผมที่ทำงาน ดีใจจังเลยครับ เค้าถามผมนะ ว่าทำไมเสียงเพลงรอสายไม่มีแล้วล่ะ ผมก็ตอบเค้าไปว่าเปลืองตังค์ (ที่จริงอยากให้เค้าเดาเองมากกว่าว่าผมอยู่ในอารมณ์ไหน จะได้ดูน่าค้นหามากขึ้น จะได้ไม่เบื่อ 555+ เมื่อก่อนผมรู้สึกยังไง จะตั้งเพลงรอสายไว้ให้เค้าฟังตอนโทรมาครับ) เวลาที่ผมกับเค้าต้องห่างกัน ผมก็จะคิดในแง่บวกว่า อย่างน้อยมันก็เป็นการพิสูจน์อย่างนึง ว่ารักของเค้ากับเราเป็นรักแท้รึป่าวไงครับ แล้วอย่างลืมโทรไปบอกพี่เค้านะครับ ว่าคุณนามว่าเป็นห่วงและคิดถึงพี่เค้ามาแค่ไหน ขับรถดีๆ นะครับ เชื่อม่ะ ว่าเสียงของคุณนามว่าจะก้องอยู่ในหูพี่เค้าจนกว่าพี่เค้าจะขับรถถึงบ้านที่ใต้เลยล่ะ ลองดู อิอิ (เอาแท็กติกมาฝากกัน งิงิ ไม่รู้ว่าบอกจระเข้ว่ายน้ำอ่ะป่าว 555+) ^_^

555++++ หัวเราะขำก่อนเลยคะ ไม่สงวนท่าทีแล้วล่ะคะ เมื่อคืนไม่ได้ดูหรอกคะดูช่วงเจ็ด เพื่อนดูสามช่าอยู่คะ
เรานอนหลับกำลังเอาแตงกว่าโป๊ะตาอยู่คะ ขอบตาคล้ำ นอนไม่ค่อยหลับเรื่องน้องบ้าง เรื่องพี่เค้าตอนเมาเหล้า
แล้วคุยไม่รู้เรื่อง ทำให้เราร้องไห้เลยต้องดูแลตัวเองหน่อยคะ โทรมหน่อยๆๆคะ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วล่ะคะ แต่ก็สนุกดีน๊ะ
ได้ทำอะไรดูแลตัวเอง ผู้หญิงเราก็ยังงี้ล่ะคะ555+++ เรื่องโทรหาน่ะเหรอคะ คิดถึงโทรเลย แต่ต้องดูว่าคุยได้นานแค่ไหน
ไม่คิดอะไรแล้วคะ ใจเรียกร้องก็โทรเล๊ย เมื่อเช้าโทรไปตอนอาบน้ำเสร็จ ก่อนจะแต่งตัวไปทำงานคะ พี่เค้าก็ออกจากบ้าน
ก็ตีสี่ ขับรถไปถึงเพรชบุรีแล้ว (ตอนโทรหา หกโมงครึ่งได้คะ คุยกันถึงเจ็ดโมงก็เกี่ยงกันอยู่นั่นแหล่ะคะ เค้าไม่ยอมวางสาย
สักที เลยบอกว่าถ้าไปทำงานสาย โทษพี่คนเดียวเลยน๊ะ เค้าก็เลยหัวเราะ เลยวางสายไป มาโทรอีกทีก็ตอนเที่ยง
ช่วงพัก คุยเรื่องน้อง ปรึกษากันได้นิดเดียว สัณญาณไม่มีแล้ว ภูเขาเยอะ เลยเอาไว้ค่อยโทรตอนเย็นอีกทีคะ
ตอนเลิกงานเลย เพราะคิดถึงมากๆๆๆๆๆ ถึงมากที่สุดเลยคะ แล้วก็จะคุยอีกที สองสามทุ่มโน่นแหล่ะคะ
เดี๋ยวเราต้องไปเจอน้องก่อน ไปให้คำปรึกษากันด้วยคะ เรื่องลองใจ ฉันคนหนึ่งแหล่ะที่พยายามลองใจเค้ามาตลอด
แม้แต่ตอนนี้คะ โดยเฉพาะเรื่องโทรศัพท์ เค้าโทรมาสายแรกมักจะไม่รับ(ถ้าเราโทรไปหลายสายแล้ว)
ต้องรอให้เค้าโทรมารอบสอง แต่ถ้าผู้ชายบางคนโทรแค่สายเดียวก็พอ ก็ถ้าเราไม่โทรกลับก็ไม่ได้คุยหรอกคะ
แต่ตอนนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วคะ เค้ามักจะโทรมาหลายสาย ผ่านไปห้านาที โทรใหม่หลายสายกว่าเดิมอีก
แล้วคำถามแรกที่ตามมาคือ ทำอะไรอยู่ไม่รับโทรศัพท์ คุณเราจะพูดตรงๆๆๆก็ไม่ได้ เดี๋ยวกลายเป็นเรื่องใหญ่
เก็บไปคิดบ้าง ทะเลาะกันบ้าง อนาคตอาจจะขุดคุ้ยเรื่องนี้บ้าง เพื่อเป็นการตัดปัญหา เลยอาจจะพูดไม่จริงบ้าง
(แค่อยากลองใจเค้าแท้ๆๆๆคะ )เลยกลายเป็นหมือนโกหกไป แต่ตอนนี้ไม่แล้วล่ะคะ(รู้สึกผิดมาก)
เลยคิดว่าเค้าโทรมา เราก็รับไปเลย เราคิดถึงก็โทรหาไปเลย รอไปแล้วเวลาที่เราเสียไปล่ะ ปล่อยให้ผ่านไปล่ะ
แค่ผ่านไปคืนเดียว ความคิดของเราสองคนก็คิดไปต่างๆๆนานาๆๆๆ บางทีอาจจะกลายเป็นความไม่เข้าใจ
เพราะฉะนั้น เวลาทะเลาะไม่เคยปล่อยให้มันข้ามวันเลยคะ แม้จะตีสองก็ต้องคุยกันให้รู้เรื่องคะ หรือไม่ก็ตั้งแต่เช้า
ตอนตีห้าต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งโทรมาคะ เผื่อใจเย็นลงบ้างด้วยคะ โดยเฉพาะตอนเมา ส่างเมาก็ค่อยว่ากันเนอะ
ป่านนี้คงถึงแล้วมั้งคะ เรื่องที่คุณดูตีสิบเป็นยังไงเหรอคะ ว่างๆๆเล่าให้ฟังบ้างน๊ะ เรื่องของคุณก็ดีแล้วคะ
ทำอะไรที่มีความสุขก็ทำไปเถอะ เอาใจเค้ามาใส่ใจเราให้มากๆๆด้วยน๊ะ
ปล..อ้อ ไม่อยากเป็นจระเข้น๊ะ กลัวน้ำคะ ขอเป็นแมวน่ารักๆๆๆได้มั้ยคะ 5555+++++
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1514 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 00:08 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1515 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 00:16 น »

เข้ามาจาได้สดชื่นเนอะ น้องเรจิ และทุกท่านคะ ฝันดีนะคะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1516 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 08:53 น »

ได้เห็นดอกไม้แล้วรู้สึกสดชื่นมากเลยคะ แม้จะเข้าดึกไปหน่อย555+++
ขอบคุณเพื่อนพี่สาวด้วยน่ะคะ ที่เข้ามาดูแลกระทู้พี่สาวให้
พี่สาวคงไม่ว่าง ช่วงนี้อาจจะงานยุ่ง ไหนจะเรียนอีก
เป็นกำลังใจให้กับพี่ๆๆ เพื่อนๆๆทุกๆๆคนน่ะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1517 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 19:34 น »

ได้เห็นดอกไม้แล้วรู้สึกสดชื่นมากเลยคะ แม้จะเข้าดึกไปหน่อย555+++
ขอบคุณเพื่อนพี่สาวด้วยน่ะคะ ที่เข้ามาดูแลกระทู้พี่สาวให้
พี่สาวคงไม่ว่าง ช่วงนี้อาจจะงานยุ่ง ไหนจะเรียนอีก
เป็นกำลังใจให้กับพี่ๆๆ เพื่อนๆๆทุกๆๆคนน่ะคะ

พี่นภัสเป็นคนสวยใจดี มาจากบ้านโดเรมอน บอร์ดคิดถึงจ๊ะ
ช่วงนี้น้องนามว่าและน้องๆที่ไม่ได้เป็นสมาชิกคงโพสยากนะ
คิดถึงน้องๆจังเลย น้องเรจิเงียบไป ถ้าอ่านอยู่แต่โพสไม่ได้
รึมีปัญหาเรื่องอะไร โทรหาพี่บ้างนะจ๊ะ เป็นห่วงมากๆ
บางครั้งยังไม่โพส แต่ลองกดตรงตอบกระทู้
ดูข้อความที่โพสไว้รอตรวจสอบก่อนออกหน้าจอนะจ๊ะ
q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1518 เมื่อ: 5 ก.ย. 09, 15:05 น »

เงียบเหงาจังคะ ทั้งบอร์ดโน้น กระทู้นี้ด้วย
พี่ๆๆดูแลตัวเองด้วยนะคะ คิดถึงและเป็นห่วงคะ
รักทางไกล ขอให้สมหวังกันทุกคน
ส่วนหนู ยังไม่รู้เลยว่าจะยังไงต่อ แต่ตอนนี้เหนื่อยมากเลยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1519 เมื่อ: 5 ก.ย. 09, 21:11 น »

เงียบเหงาจังคะ ทั้งบอร์ดโน้น กระทู้นี้ด้วย
พี่ๆๆดูแลตัวเองด้วยนะคะ คิดถึงและเป็นห่วงคะ
รักทางไกล ขอให้สมหวังกันทุกคน
ส่วนหนู ยังไม่รู้เลยว่าจะยังไงต่อ แต่ตอนนี้เหนื่อยมากเลยคะ

เหนื่อยไปตามๆกัน ทำใจสบายๆดีกว่า
คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ นอนหลับฝันดีทุกๆคนนะคะ
q*085q*085

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1520 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 23:54 น »

พี่นภัสเป็นคนสวยใจดี มาจากบ้านโดเรมอน บอร์ดคิดถึงจ๊ะ
ช่วงนี้น้องนามว่าและน้องๆที่ไม่ได้เป็นสมาชิกคงโพสยากนะ
คิดถึงน้องๆจังเลย น้องเรจิเงียบไป ถ้าอ่านอยู่แต่โพสไม่ได้
รึมีปัญหาเรื่องอะไร โทรหาพี่บ้างนะจ๊ะ เป็นห่วงมากๆ
บางครั้งยังไม่โพส แต่ลองกดตรงตอบกระทู้
ดูข้อความที่โพสไว้รอตรวจสอบก่อนออกหน้าจอนะจ๊ะ
q*021

q*013q*013q*013q*013

คนใจดีรับคะ อิอิ ..แต่คนสวย เหอะๆๆๆๆ มะเอาอะ มาสวยยยยยยยยย

q*012q*021q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1521 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 23:56 น »

q*021q*021q*021q*021q*021q*021q*021

เพียงรอยยิ้มที่มีให้กันวันละนิ๊ด แค่นี้ ก็ทำให้คนเราอารมณ์ดีแล้วคะ ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1522 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 23:58 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1523 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 23:59 น »

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1524 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 09:36 น »

สวัสดีเช้าวันจันทร์ทุกๆคนน๊ะคะ
บรรยากาศเริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว
พี่ๆๆๆเพื่อนๆๆรักษาสุขภาพด้วยน่ะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1525 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 19:30 น »

สวัสดีเช้าวันจันทร์ทุกๆคนน๊ะคะ
บรรยากาศเริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว
พี่ๆๆๆเพื่อนๆๆรักษาสุขภาพด้วยน่ะคะ

สวัสดีจ๊ะ น้องนามว่า และทุกๆคนนะคะ
ที่บ้านพี่ยังร้อนมากๆ วันนี้ฝนยังไม่ตกเลย
อากาศเปลี่ยน รักษาสุขภาพนะจ๊ะ
q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1526 เมื่อ: 8 ก.ย. 09, 10:36 น »

สวัสดีพี่ๆๆคะ ช่วงนี้อากาศเริ่มเปลี่ยน แต่ใจเรายังไม่เปลี่ยนน๊ะ555+++
ยังรักพี่ๆๆเพื่อนๆๆที่นี่ และรวมถึงพี่ชายที่แสนดีบ้าง ไม่ดีบ้างหรือเปล่า
แต่ยังไงก็ยังเหมือนเดิม ถึงฤดูเปลี่ยนแต่ใจคนไม่เปลี่ยน ยังมั่นคงเสมอ
พี่ๆๆก็ขอให้รักษาสุขภาพ ดูแลตัวเอง แล้วก็คนที่เรารักด้วยความเอาใจใส่
มีความสุขกับบรรยากาศเป็นใจแบบนี้คะ ช่วงนี้ใครมีคู่ต้องรักษาไว้ให้ดีน่ะ
บรรยากาศเหงาๆๆ มีคนรู้ใจอยู่ใกล้ๆๆหัวใจอุ่นดีคะ และอีกไม่นานก็จะถึงวันเกิดหนู
เดือนหน้า(อยากได้คำอวยพรจากคนพิเศษ) พอเดือนถัดไปก็วันเกิดพี่เค้า
(ต้องคิดหาของขวัญให้ตั้งแต่ตอนนี้เลยคะ ตื่นเต้นมากๆๆ555) และอีกไม่กี่เดือน
ก็จะปีใหม่ ของขวัญ การ์ดอวยพร ปลายปีเป็นช่วงที่มีความสุขอย่าบอกใครเลยคะ
จนไปถึงวันสงกรานต์ปีหน้าเลยคะ คิดว่าจะได้ไปเล่นน้ำหน้าร้อน หน้าหนาวก็ไปเที่ยวเหนือ
ช่วงนี้เป็นช่วงที่เราควรจะหาความสุขดีกว่าเนอะ ขอให้พี่ๆๆมีความสุขเช่นกันคะ

Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #1527 เมื่อ: 8 ก.ย. 09, 11:26 น »

ถ้าคู่กันแล้ว ก็คงหนีกันไปไหนไม่พ้นหรอกค่ะ ของเราก็เดือนหนึ่งเวลาให้กันประมาณ 7 วัน นอกนั้นก็ต้องอยู่ห่างแต่ก็ดีที่ยังอยู่แนเมืองไทย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1528 เมื่อ: 8 ก.ย. 09, 15:05 น »

ถ้าคู่กันแล้ว ก็คงหนีกันไปไหนไม่พ้นหรอกค่ะ ของเราก็เดือนหนึ่งเวลาให้กันประมาณ 7 วัน นอกนั้นก็ต้องอยู่ห่างแต่ก็ดีที่ยังอยู่แนเมืองไทย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เราน่ะ หนึ่งเดือนไม่ได้เจอกันเลย พอเดือนที่สองก็เจอกันเฉพาะวันอาทิตย์
เดือนที่สองก็เจอกันสามถึงสี่วันเองคะ มีเวลาเจอกันน้อยมากๆๆ
และไม่รู้พรุ่งนี้เราจะมีโอกาสอยู่ด้วยกันตลอดไปมั้ยคะ อยากให้เป็นแบบนั้น
เพราะการรอคอยมันทรมาน เหนื่อยมากๆๆคะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณเหมือนกันน่ะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1529 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 10:08 น »

กิจกรรมของโครงการ "9 ในดวงใจ"ที่ถือฤกษ์งามยามดี
วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009 เวลา 09.09 น.
สวัสดีน้องๆทุกคนๆให้วันนี้เป็นวันที่ดีมากๆนะจ๊ะ
q*021

หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม