หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79015 ครั้ง)
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #990 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 07:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

นอนดึกๆๆกันทั้งนั้นเลยคะ เป็นกำลังใจให้พี่สาวน๊ะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #991 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 11:58 น »

q*060สวัสดีวันอังคาร สีชมพู ..เป็นกำลังใจให้น้องๆเช่นกันจ๊ะ q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #992 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 12:05 น »

น้องเรจิ ตื่นยังเอ่ย...miss call ..ไม่รับสาย..เป็นไงบ้าง.. q*022q*023
วันนี้ สีชมพู ที่เรจิชอบไม่ใช่เหรอ..พี่มาชวนน้องๆไปเที่ยวบ้านคุณโอม..
รายละเอียดอยู่ที่บ้านแชร์...จ๊ะ... q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #993 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 16:42 น »

ตอนเย็นก็ทานข้าวให้อร่อยน่ะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #994 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 10:53 น »

หวัดดีค่ะ...พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆๆ

สบายใจขึ้นแล้วค่ะ ได้คุยกันแล้ว..สงสัยเราจะคิดมากไปค่ะ
ตามประสาผู้หญิง... q*020

ขอบคุณมากนะคะ...พี่จริงๆใจที่เป็นห่วงค่ะ...น้องนามว่าเป็นไงบ้างจ๊ะ
สบายดีไหม....

อ๋อ ขอบคุณสำหรับกุหลาบสีชมพูด้วยนะคะ...สวยมากค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #995 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 12:31 น »

หวัดดีค่ะ...พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆๆ
สบายใจขึ้นแล้วค่ะ ได้คุยกันแล้ว..สงสัยเราจะคิดมากไปค่ะ
ตามประสาผู้หญิง... q*020
ขอบคุณมากนะคะ...พี่จริงๆใจที่เป็นห่วงค่ะ...น้องนามว่าเป็นไงบ้างจ๊ะ
สบายดีไหม....
อ๋อ ขอบคุณสำหรับกุหลาบสีชมพูด้วยนะคะ...สวยมากค่ะ

q*060วันนี้ยิ้มได้ล่ะสิ...เค้าอยู่ทางโน้นทั้งเหนื่อยและอาจคิดมากกว่าเราอีก
ต้องมั่นใจในความรักที่มีให้กัน เชื่อมั่น และให้กำลังใจกันมากๆนะจ๊ะ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #996 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 12:36 น »

นอนดึกๆๆกันทั้งนั้นเลยคะ เป็นกำลังใจให้พี่สาวน๊ะคะ

ทุกที..น้องนามว่ามาแต่เช้า..วันนี้หายไปไหนเอ่ย...สบายดีไม๊ q*023

add
เรทกระทู้
« ตอบ #997 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 12:54 น »

q*060วันนี้ยิ้มได้ล่ะสิ...เค้าอยู่ทางโน้นทั้งเหนื่อยและอาจคิดมากกว่าเราอีก
ต้องมั่นใจในความรักที่มีให้กัน เชื่อมั่น และให้กำลังใจกันมากๆนะจ๊ะ
q*021

ค่ะพี่...เค้าคงคิดอะไรๆๆ มากกว่าเราค่ะ...ตอนนี้เค้าไม่ค่อยสบาย
เราก็ห่วง เรืองหวัดสายพันธ์ใหม่...(กลัวมากๆ เลย)

ช่วงนี้เค้ารับจ้างทำงานนู้น งานนี่ เยอะแยะ
เค้าเล่าให้ฟังเมื่อวาน ...ฟังแล้วเห็นใจมากค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #998 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 17:52 น »

ค่ะพี่...เค้าคงคิดอะไรๆๆ มากกว่าเราค่ะ...ตอนนี้เค้าไม่ค่อยสบาย
เราก็ห่วง เรืองหวัดสายพันธ์ใหม่...(กลัวมากๆ เลย)

ช่วงนี้เค้ารับจ้างทำงานนู้น งานนี่ เยอะแยะ
เค้าเล่าให้ฟังเมื่อวาน ...ฟังแล้วเห็นใจมากค่ะ

ใช่จ๊ะ..ผู้ชายเค้าคงคิดมากกว่าเราจริงๆ เพียงแต่ไม่พูด
ต้องอดทนเรียน อดทนสร้างฐานะไว้มาขอเราไง..555
q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #999 เมื่อ: 24 มิ.ย. 09, 18:34 น »

ใช่จ๊ะ..ผู้ชายเค้าคงคิดมากกว่าเราจริงๆ เพียงแต่ไม่พูด
ต้องอดทนเรียน อดทนสร้างฐานะไว้มาขอเราไง..555
q*013

สาธุๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะคะพี่จริงใจ...อ่านแล้วก็สบายใจค่ะ
ตอนนี้ก็ทำใจให้สบายๆๆๆ ไม่คิดอะไรมากค่ะ...

จะไป ฟิตเนตแล้วค่ะ...คืนนี้จะเข้ามาเม้นอีกนะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1000 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 00:16 น »

สาธุๆๆๆๆๆ
ขอบคุณนะคะพี่จริงใจ...อ่านแล้วก็สบายใจค่ะ
ตอนนี้ก็ทำใจให้สบายๆๆๆ ไม่คิดอะไรมากค่ะ...
จะไป ฟิตเนตแล้วค่ะ...คืนนี้จะเข้ามาเม้นอีกนะคะ

สบายใจน่ะดีแล้วล่ะ ฟิตแอนด์เฟริม..เตรียมเป็นเจ้าสาวอ่ะปล่าว 555
คืนนี้ ราตรีสวัสดิ์จ๊ะสาวๆ หลับฝันดี ฝันหวานนะ..
q*008
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1001 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 08:07 น »

สบายใจน่ะดีแล้วล่ะ ฟิตแอนด์เฟริม..เตรียมเป็นเจ้าสาวอ่ะปล่าว 555
คืนนี้ ราตรีสวัสดิ์จ๊ะสาวๆ หลับฝันดี ฝันหวานนะ..
q*008

เตรียมเป็นเจ้าสาว...555+ สงสัยจะต้องเตรียมเป็นปี
ไม่รู้จะได้เป็นเมื่อไรค่ะ...แต่เอาน่า...ก็จะรอค่ะ q*020

ถ้าได้แต่งจริงๆ ไม่ลืมเชิญพี่จริงใจแน่ๆๆ ค่ะ

น้องนามว่าเป็นไงบ้างน้อ...เห็นเงียบๆๆ ไป
คงสบายดีนะคะ..หรืออาจจะงานยุ่งก็ได้เนาะ

ดูแลตัวเองด้วยนะคะ...พี่ๆ น้องๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1002 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 13:29 น »

เตรียมเป็นเจ้าสาว...555+ สงสัยจะต้องเตรียมเป็นปี
ไม่รู้จะได้เป็นเมื่อไรค่ะ...แต่เอาน่า...ก็จะรอค่ะ q*020
ถ้าได้แต่งจริงๆ ไม่ลืมเชิญพี่จริงใจแน่ๆๆ ค่ะ
น้องนามว่าเป็นไงบ้างน้อ...เห็นเงียบๆๆ ไป
คงสบายดีนะคะ..หรืออาจจะงานยุ่งก็ได้เนาะ
ดูแลตัวเองด้วยนะคะ...พี่ๆ น้องๆ

หวัดดีจ้าสาวๆ...เมื่อคืนตอบกระทู้อย่างหนุกหนาน เกือบตีสาม เบลอๆเลยวันนี้ 555 q*013
ถึงไม่เชิญก้อจะไปแบบมึนๆ 555 q*013
เห็นน้องนามอยู่บ้านรักแรก..รอใครอยู่น๊า... q*023
ว่าเป็นไงบ้างน้อ...เห็นเงียบๆๆ ไป คงเพราะพี่ๆยุ่งไม่ค่อยได้คุยกัน
คงสบายดีแหละ...เอ...หรืออาจจะงานยุ่งจริงๆ..ใกล้สิ้นเดือน... q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1003 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 13:35 น »

หวัดดีจ้าสาวๆ...เมื่อคืนตอบกระทู้อย่างหนุกหนาน เกือบตีสาม เบลอๆเลยวันนี้ 555 q*013
ถึงไม่เชิญก้อจะไปแบบมึนๆ 555 q*013
เห็นน้องนามอยู่บ้านรักแรก..รอใครอยู่น๊า... q*023
ว่าเป็นไงบ้างน้อ...เห็นเงียบๆๆ ไป คงเพราะพี่ๆยุ่งไม่ค่อยได้คุยกัน
คงสบายดีแหละ...เอ...หรืออาจจะงานยุ่งจริงๆ..ใกล้สิ้นเดือน... q*021

แหม...มิน่าล่ะคะ เห็นเข้ากระทู้นี้ ออกกระทู้นู้น...หนุกหนานล่ะสิ q*020
ดีค่ะ มีเพื่อนเยอะแยะเลย
เดี๋ยวตามไปดูน้องนามว่าซะหน่อย....5555 ไม่ได้เข้าห้องแชร์นานแล้วค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1004 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 13:39 น »

แหม...มิน่าล่ะคะ เห็นเข้ากระทู้นี้ ออกกระทู้นู้น...หนุกหนานล่ะสิ q*020
ดีค่ะ มีเพื่อนเยอะแยะเลย
เดี๋ยวตามไปดูน้องนามว่าซะหน่อย....5555 ไม่ได้เข้าห้องแชร์นานแล้วค่ะ

อุ้ย หนูพิมพ์ผิดอีกแล้ว...

เดี๋ยวจะตามนามว่าไปห้อง รักแรกค่ะ....ฮ่าๆๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1005 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 14:08 น »

รูปนี้ เอามาฝากนามว่านะ....ไม่ค่อยได้คุยกันเลยนะจ๊ะ ช่วงนี้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1006 เมื่อ: 26 มิ.ย. 09, 14:27 น »

วันนี้น้องเรจิเรียนอีกแล้ว 2 วัน... q*054
น้องนามว่าหลงทางไปไหนเนี่ย..รอ รอ ดูทีวี รอ รอ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1007 เมื่อ: 26 มิ.ย. 09, 18:51 น »

เพลง สายลม โดย..Jennifer Kim เจนนิเฟอร์ คิ้ม

ไม่รู้ว่านานเท่าไร ที่ฉันและเธอห่างไกลตั้งแต่วันนั้น
อยากขอแค่เพียงสักวัน ให้เราได้มาพบกันเหมือนวันเก่า

แม้ไม่อาจเป็นดั่งใจที่ต้องการ เราต่างรู้
คงไม่นานเกินเฝ้ารอ จะจำไว้เสมอ
เมื่อใดที่สายลมพัด ดั่งมีความรักมาช่วยปลอบความเหงาใจ

ไม่ว่าตัวเธออยู่ไหน ลมจะเป็นเหมือนใจที่ห่วงใยกัน
เพราะรักแท้ก็เหมือนลมที่โอบกอดฉัน
แม้มองไม่เห็นแต่ฉันรู้สึกถึงเธอ

แค่นึกว่าได้เจอกัน หรือว่าพบในฝัน ฉันก็สุขใจเหลือเกิน
ไม่รู้ว่าตอนนี้เธอ จะเป็นแบบเดิมและคิดถึงกันหรือเปล่า

แม้ไม่อาจเป็นดั่งใจที่ต้องการ เราต่างรู้
คงไม่นานเกินเฝ้ารอ จะจำไว้เสมอ
เมื่อใดที่สายลมพัด ดั่งมีความรักมาช่วยปลอบความเหงาใจ

ลมจะพัดมาจากทิศใดก็ตาม
สายลมเป็นดั่งเป็นสายใยเชื่อมใจเราไว้ไม่ขาด
ให้เราผูกพันแม้ต้องห่างไกล

ไม่ว่าตัวเธออยู่ไหน ลมจะเป็นเหมือนใจที่ห่วงใยกัน
เพราะรักแท้ก็เป็นเหมือนลมที่โอบกอดฉัน
แม้มองไม่เห็นแต่ฉันรู้สึกถึงเธอ

แม้มองไม่เห็นแต่สัมผัสได้เสมอ…
q*021

มอบให้น้องสาวที่บ้านรักทางไกลนะจ๊ะ...รักทางไกลแต่ใจใกล้กัน
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1008 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 10:03 น »

ขอบคุณพี่สำหรับใบเบิกทางให้หากระทู้ที่ตัวเองหลงอยู่คะ
ปกติจะเข้ากระทู้รวมแล้วจำหน้าของกระทู้ไว้แล้วพรุ่งนี้ก็เลื่อนเพิ่มไปเรื่อยๆๆ
ประมาณว่าเปิดไม่เป็นแบบอื่นคะ เลยช้า แล้วหาไม่เจอมาสองวันแล้วคะ
คิดถึงพี่ๆๆและก็น้องSenna ด้วยนะคะ พี่สบายดีนะ
พรุ่งนี้มีโปรแกรมแล้วคะ พี่ๆๆๆก็คงรู้นะคะว่ามีใครไปเทคแคร์ด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1009 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 11:02 น »

ขอบคุณพี่สำหรับใบเบิกทางให้หากระทู้ที่ตัวเองหลงอยู่คะ
ปกติจะเข้ากระทู้รวมแล้วจำหน้าของกระทู้ไว้แล้วพรุ่งนี้ก็เลื่อนเพิ่มไปเรื่อยๆๆ
ประมาณว่าเปิดไม่เป็นแบบอื่นคะ เลยช้า แล้วหาไม่เจอมาสองวันแล้วคะ
คิดถึงพี่ๆๆและก็น้องSenna ด้วยนะคะ พี่สบายดีนะ
พรุ่งนี้มีโปรแกรมแล้วคะ พี่ๆๆๆก็คงรู้นะคะว่ามีใครไปเทคแคร์ด้วย

ต้องตั้งเป็น Favorites ไว้ดีไม๊..เพราะหน้าจะเลื่อนลงไปเรื่อยๆ
ออกเดทโรแมนติก สวนสวยที่ไหนดีน๊า....มีทะเลสาบด้วยน่าจะดีนะ
นั่งเหยียดยาว..สนามหญ้า สายลมเย็นๆ เสียงนก มองปลาในน้ำ
เฮ้อ!...อยากย้อนอดีตมั่งจัง 555+ q*013
อ้าว..เด็กๆตื่นแหละ ต้องยก com ให้..ทำงานต่อด้วยกันนะ..พี่ทำงานบ้าน 555+ q*013

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1010 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 11:30 น »

แล้วตั้งยังไงละคะ ทำไม่เป็นคะ บอกหน่อยได้มั้ยคะ
ส่วนเรื่องไปเที่ยวบรรยายจนนึกเห็นภาพเลยละคะ
มีหญ้านุ่มๆๆ(เอาเสื่อไปด้วยพร้อมหมอน )ก็ริมน้ำ มีต้นไม้ นก กระรอกก็เห็นนะคะ
บรรยากาศแบบนั้นเลยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1011 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 12:58 น »

แล้วตั้งยังไงละคะ ทำไม่เป็นคะ บอกหน่อยได้มั้ยคะ

History
. By date
. Today
. webboard.sex.sanook
. รักทางไกล...ทำยังไงดี

คลิกขวา
เลือก Add Favorites

ลองทำดูนะจ๊ะ...ไปทำงานบ้านต่อล่ะ... q*021
Guest
เสมอต้นเสมอปลาย
เรทกระทู้
« ตอบ #1012 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 14:12 น »

ความคิดถึงมันไม่หายง่ายๆหรอก เค้าเป็นคนเจ้าชู้รึเปล่าหล่ะ อยู่ที่ตัวผู้ชายด้วยว่าเค้าโทรกลับมาหาเราบ้างไหม อย่างเรายิ่งกว่าเทออีกนะ เรามีแฟนเป็นศิลปินตลก ตอนนี้ไปร้องเพลงในร้านอาหารที่ฮ่องกง เค้ายังโทรหาเราทุกวันเลยแต่ก็คุยไม่นานหรอก ค่าโทรแพง ง ง ง มาก โทรมาบอกแค่ว่าคิดถึง ได้ยินเสียงแค่นี้ก้พอแล้ว แต่แฟนเราไม่เจ้าชู้นะ เราจึงไม่กังวลอะรัยมาก แต่มีคนบอกเราศิลปินตลกเจ้าชู้ทุกคนแหละ แต่จิง จิงไม่ใช่ อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่านะ เราต้องคุยด้วยเหตุผล ลองดูนะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1013 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 15:39 น »

วันหยุดก็ขอให้พี่ๆๆ เพื่อนๆๆ มีแต่ความสุขนะคะ

Guest
ฝันดี
เรทกระทู้
« ตอบ #1014 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 15:54 น »

ตอนนี้ ที่ฉันพยายามทำทุกอย่างไม่ว่าจะมีอุปสรรคอะไรก็ตาม
เหนื่อยมั้ย เหนื่อย โดยเฉพาะเหนื่อยใจ..

ถามตัวเองทุกครั้งที่มีน้ำตา ถามตัวเองทุกครั้ง ว่าไหวมั้ย
สู้มั้ย.. เคยรู้สึกว่าต้องคิดคนเดียว..บ่อยๆ ทั้งทั้งที่ มันเป็นเป็นเรื่องของ
คนสองคนที่รักกัน.. เพราะ คำตอบนั้น มันเป็น เธอ ..ในวันนั้น
และวันนี้ยังคงเป็นเธอ ฉันจึงยอมทน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1015 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 23:07 น »

ความคิดถึงมันไม่หายง่ายๆหรอก เค้าเป็นคนเจ้าชู้รึเปล่าหล่ะ อยู่ที่ตัวผู้ชายด้วยว่าเค้าโทรกลับมาหาเราบ้างไหม อย่างเรายิ่งกว่าเทออีกนะ เรามีแฟนเป็นศิลปินตลก ตอนนี้ไปร้องเพลงในร้านอาหารที่ฮ่องกง เค้ายังโทรหาเราทุกวันเลยแต่ก็คุยไม่นานหรอก ค่าโทรแพง ง ง ง มาก โทรมาบอกแค่ว่าคิดถึง ได้ยินเสียงแค่นี้ก้พอแล้ว แต่แฟนเราไม่เจ้าชู้นะ เราจึงไม่กังวลอะรัยมาก แต่มีคนบอกเราศิลปินตลกเจ้าชู้ทุกคนแหละ แต่จิง จิงไม่ใช่ อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่านะ เราต้องคุยด้วยเหตุผล ลองดูนะ

ยินดีต้อนรับนะคะ คุณ เสมอต้นเสมอปลายแล้วก็ ยินดีด้วยนะคะ..สำหรับความรักทางไกลของคุณ ที่ยังงดงาม

เข้ามาเยี่ยมกันบ่อยๆ นะคะ...

ปล. จริงๆ ค่ะ ความคิดถึงมันห้ามกันไม่ได้ค่ะ q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1016 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 23:10 น »

ตอนนี้ ที่ฉันพยายามทำทุกอย่างไม่ว่าจะมีอุปสรรคอะไรก็ตาม
เหนื่อยมั้ย เหนื่อย โดยเฉพาะเหนื่อยใจ..

ถามตัวเองทุกครั้งที่มีน้ำตา ถามตัวเองทุกครั้ง ว่าไหวมั้ย
สู้มั้ย.. เคยรู้สึกว่าต้องคิดคนเดียว..บ่อยๆ ทั้งทั้งที่ มันเป็นเป็นเรื่องของ
คนสองคนที่รักกัน.. เพราะ คำตอบนั้น มันเป็น เธอ ..ในวันนั้น
และวันนี้ยังคงเป็นเธอ ฉันจึงยอมทน

บางครั้งเหมือนคิดคนเดียว....ไม่ใช่หรอกค่ะ
คิดด้วยกัน...เพียงแต่อยู่คนละที่เฉยๆ ใช่ไหมคะ..คุณ ฝันดี

ขอให้รักของคุณงดงามนะคะ...

ยินดีต้อนรับนะคะ.... q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1017 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 23:12 น »

พี่จริงใจ...กับ น้องนามว่าคะ

ขอบคุณนะคะที่เข้ามาเฝ้าบ้านให้... q*020q*020
ไปเรียนสัปดาห์นี้มีของฝากติดไม้ติดมือมาเพียบเลยค่ะ

5555+ ก็คือ การบ้านนั่นเอง...

พี่จริงใจเป็นไงบ้างคะ..แวะบ้านนู้นทีบ้านนี้ทีเหนื่อยไหม

น้องนามว่า....แหม..อิจฉาจังเลยได้ออกเดทบ่อยๆๆๆ
เมื่อไรเราจะได้ออกเดทเหมือนน้องนามว่ามั่งน้ออออ

รอ รอ รอ แล้วก็ รอ...ต่อไป.... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1018 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 23:14 น »

อ๋อ...ขอบคุณสำหรับเพลง สายลมนะคะ...

ฟังทีไร โดนใจ...ร้องได้ทุกทีเลยค่ะ... q*009

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1019 เมื่อ: 28 มิ.ย. 09, 16:39 น »

อ๋อ...ขอบคุณสำหรับเพลง สายลมนะคะ...

ฟังทีไร โดนใจ...ร้องได้ทุกทีเลยค่ะ... q*009

สวัสดีตอนเย็นวันอาทิตย์จ๊า..สาวๆ
เพลง สายลม นี่พี่ชอบมากๆเหมือนกัน
ความหมายดีเหมาะกับชาวรักทางไกลแบบน้องๆนะ
พยายามหัดติดเครื่องเสียงแต่ไม่สำเร็จ...เศร้านะ

เมื่อคืนวิ่งบ้านโน้นออกบ้านนี้สวนกับคุณน้องกล้วยน้ำว้าคลาดกันตลอด
เกือบตี2 ไปรอที่บ้านเหนื่อยไม๊ แต่เจ้าของบ้านไม่อยู่แล้ว..
เฮ้อ!คนแก่ ต้วมเตี๊ยม ไปไม่เคยทันใครซักงาน 555+

ป่านนี้น้องนามว่าหลบฝนอยู่กับใครที่ไหนหนอ...
ที่นี่ฝนลงปรอยๆตั้งแต่ก่อนเที่ยง(เพิ่งตื่น 555+)

น้อง Senna เงียบไป แต่คงสบายกาย สบายใจอยู่นะ
คงเรียนและทำงานยุ่งๆอยู่

วันนี้น้องเรจิ ทำการบ้าน เอ๊ย!ทำรายงานแล้วยัง 555+
ไปล่ะ มีผ้ากองโต...รออยู่ q*039
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1020 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 09:11 น »

วันอาทิตย์ ครึ้มฟ้าครึ้มฝนทั้งวัน(แต่ไม่ตกเลยคะ) บรรยากาศดีมากๆๆๆ
ก็เลยปูเสื่อนอนเล่นใต้ร่มไม้ทั้งวัน นอนอ่านหนังสือเพลินดีคะ
ฮั่นแน ..นึกว่าหนูมัวแต่วิ่งหลบฝนอยู่นะซิคะ ฝนไม่ตกเป็ไปไดไงก็ยังงงๆๆอยู่เลยนะคะ
ตอนเย็นก็ไปนั่งทานปลาเผากัน แล้วก็นึกยังไงไม่รู้คะ อยากชวนน้องของหนู(น้องชายแท้ๆๆ)
แล้วก็น้องชาย(ลูกของป้าเค้ามาเรียนที่นี่ด้วยคะ) รวมเป็นสองคน ถือโอกาสเปิดตัวเลยคะ
แต่น้องชายหนูเค้าไม่ชอบพี่เค้าหรอกคะ บอกว่าไม่หล่อ ตัวดำ เค้าพูดตรงๆๆกับหนูว่าช่างไม่เหมาะสมกันเลยคะ
พูดหยาบๆๆแบบไม่สุภาพก็เปรียบยังกับฟ้ากับเหว ไม่ใช่ดินนะ ต่างกันเยอะกว่านั้นคะ
เพราะพี่เค้าดูแก่ ก็คนทำงานกลางแดดทั้งวันแถมดื่มเหล้ามาตั้งแต่วัยรุ่น ไม่ดูแลตัวเอง
ประมาณว่าน้องหนูเค้าไม่ประทับใจในตัวพี่เค้าเลยคะ แต่ก็บอกว่านิสัยพี่เค้าดูแลเอาใจใส่เราดี
ไม่ผ่านที่บุคลิก หน้าตา ผิว แล้วน้องบอกอีกว่าพี่เค้ารักหนูมาก ดูจากแววตา
น้องบอกว่าหนูอาจจะเจอคนที่เหมาะสมกว่านี้ ให้ตัดสินใจดีๆๆ ดูนานๆๆๆ
เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ในใจหนูไม่ได้คิดถึงภายนอก รักที่เค้าเป็นเค้าคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1021 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 10:19 น »

วันอาทิตย์ ครึ้มฟ้าครึ้มฝนทั้งวัน(แต่ไม่ตกเลยคะ) บรรยากาศดีมากๆๆๆ
ก็เลยปูเสื่อนอนเล่นใต้ร่มไม้ทั้งวัน นอนอ่านหนังสือเพลินดีคะ
ฮั่นแน ..นึกว่าหนูมัวแต่วิ่งหลบฝนอยู่นะซิคะ ฝนไม่ตกเป็ไปไดไงก็ยังงงๆๆอยู่เลยนะคะ
ตอนเย็นก็ไปนั่งทานปลาเผากัน แล้วก็นึกยังไงไม่รู้คะ อยากชวนน้องของหนู(น้องชายแท้ๆๆ)
แล้วก็น้องชาย(ลูกของป้าเค้ามาเรียนที่นี่ด้วยคะ) รวมเป็นสองคน ถือโอกาสเปิดตัวเลยคะ
แต่น้องชายหนูเค้าไม่ชอบพี่เค้าหรอกคะ บอกว่าไม่หล่อ ตัวดำ เค้าพูดตรงๆๆกับหนูว่าช่างไม่เหมาะสมกันเลยคะ
พูดหยาบๆๆแบบไม่สุภาพก็เปรียบยังกับฟ้ากับเหว ไม่ใช่ดินนะ ต่างกันเยอะกว่านั้นคะ
เพราะพี่เค้าดูแก่ ก็คนทำงานกลางแดดทั้งวันแถมดื่มเหล้ามาตั้งแต่วัยรุ่น ไม่ดูแลตัวเอง
ประมาณว่าน้องหนูเค้าไม่ประทับใจในตัวพี่เค้าเลยคะ แต่ก็บอกว่านิสัยพี่เค้าดูแลเอาใจใส่เราดี
ไม่ผ่านที่บุคลิก หน้าตา ผิว แล้วน้องบอกอีกว่าพี่เค้ารักหนูมาก ดูจากแววตา
น้องบอกว่าหนูอาจจะเจอคนที่เหมาะสมกว่านี้ ให้ตัดสินใจดีๆๆ ดูนานๆๆๆ
เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ในใจหนูไม่ได้คิดถึงภายนอก รักที่เค้าเป็นเค้าคะ

รักที่เค้าเป็นเค้า...ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ
อยุ่ด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ รู้สึกอบอุ่น รักเราจริง เราก็รักเค้าจริง

แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ.....

จริงไหมคะ... q*021
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1022 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 10:35 น »

แล้วจะไม่วิจารณ์เรื่องที่น้องชายหนูพูดบ้างเหรอคะ คุณพี่เจ้าของกระทู้ข๋า
อยากจะให้พูดอะไรเยอะๆๆกว่านี้หน่อได้มั้ย ในความเห็น หรือกำลังใจคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1023 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 20:38 น »

แล้วจะไม่วิจารณ์เรื่องที่น้องชายหนูพูดบ้างเหรอคะ คุณพี่เจ้าของกระทู้ข๋า
อยากจะให้พูดอะไรเยอะๆๆกว่านี้หน่อได้มั้ย ในความเห็น หรือกำลังใจคะ

555+อะๆๆ วิจารณ์ก็ได้จ้า...
พี่ไม่รู้ว่าน้องๆ ของนามว่าอายุเท่าไรเนาะ

ตอนพี่อ่านพี่ก็ค้านๆๆ อยู่ในใจเร่องความไม่เหมาะสม แล้วก็เรื่อง
ลักษณะภายนอกของแฟนนามว่า ที่น้องเค้าวิจารณ์ออกมา

เรื่องพวกนี้เช่นความไม่เหมาะสม...จริงๆ แล้วดูแค่นี้ไม่ได้
ต้องดูอะไรหลายๆอย่าง...จริงๆ คำว่า เหมาะสมหรือไม่เหมาะสม
มีคนสองคนั้นรู้ดีที่สุด ก็คือ นามว่า กับแฟน ...ใช่ไหมจ๊ะ

ส่วนเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกอันนี้ยิ่งนึกค้านใหญ่เลยค่ะ 5555++
เพราะ ใช่ว่าคนเรา ถ้าสวยถ้าหล่อ ก็จะสวยหล่อตลอดไป
แก่ตัวไปมันมีการเปลี่ยนแปลงค่ะ..สักวัน คนสวยหล่อ
ก็ต้องแก่ ...ไม่สวยไม่หล่อเหมือนเดิม ถ้าไปยึดติดตรงนั้น
ตายเลยค่ะ...เริ่ม ไม่สวย ไม่หล่อ เมื่อไร หาแฟนใหม่ทันที 555++

แต่ที่เค้าบอกว่า เทคแคร์น้องนามว่าดี เอาใจใส่ และดูแล้ว
เค้ารักนามว่า...อันนี้ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่เค้าสามารถสังเกตเห็นได้
มันก็ยิ่งสร้างความมั่นใจให้กับนามว่าได้มากค่ะ

ส่วนเรื่อง ให้ดูให้ดีๆ ดูกันไปนานๆ ก่อน...ตรงนี้ก็ต้องแล้วแต่นามว่าแล้วล่ะ
ว่าจะเอายังไง....ดูให้ดีๆๆ นี้ ดูยังไง และ ดูให้นานๆ นี้ นานแค่ไหน...
อันนี้ต้องแล้วแต่นามว่า เองแล้วค่ะ...

แต่พอพี่มาอ่านตอนสุดท้ายที่นามว่าบอกว่า
"รักที่เค้าเนเค้า" พี่เลยไม่วิจารณ์ไงคะ...เพราะพี่รู้สึกว่า
นามว่าคิดถูกแล้ว...เพราะฉะนั้น ที่น้องๆ พูดมา
ก็ไม่สามารถเปลี่ยนความรู้สึกนามว่าได้....

ก็เลยไม่ได้วิจารณ์อะไรไป...จริงๆ แล้วที่น้องๆ นามว่าพูด
มันก็ขึ้นอยู่กับประสบการณื และอายุของน้องเค้า
เค้าอาจจะอายุยังน้อย มองอะไร เท่าที่ประสบการณ์
ของตัวเองที่มีอยู่...แต่ก็ไม่ผิดอะไรนะคะ..เพราะมันเป็นแค่ความคิดเห็นค่ะ

(เอาซะยาวเชียว...555+ แบบนี้ล่ะค่ะ ถ้าให้วิจารณ์อะไร
จะยาวเลยยยยยยยยยยย)5555++

ขอให้มีความสุขกับความรักทุกๆ วันนะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1024 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 20:55 น »

รูปนี้ให้น้องนามว่านะ เป็ฯกำลังให้แล้วกันจ๊ะ...เกี่ยวก้อยกันไว้...
อย่าเถียงกันบ่อยๆๆ นะจ๊ะ....(เอาไปโพสที่บ้านพี่จริงใจแล้ว แล้วก็เอามาให้
น้องนามว่าด้วยจ๊ะ)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1025 เมื่อ: 29 มิ.ย. 09, 22:30 น »

หาแฟนใหม่เผื่อไว้ q*013

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1026 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 11:34 น »

ขอบคุณคะ สำหรับคำวิจารณ์ของคนมีประสบการณ์มากกว่าหนูและน้องที่กำลังเรียนปีสี่อยู่คะ
ความคิดเห็นแต่ละคนคงอยากจะให้เหมือนที่เราคิดเสมอไปไม่ได้หรอกคะ
เพียงแต่ว่าเราก็มักจะแคร์คำพูดของคนอื่นเสมอ แคร์ญาติๆๆ แคร์พี่น้อง
แล้วเค้าก็ไม่ได้อยู่ด้วยกับเราตลอดเวลา เค้าก็มีชีวิตของเค้า แต่ทำไมเราถึงต้องเอาคำพูดของเค้า
มาเป็นสิ่งตัดสิน มากกว่าสายตา ความคิดของตัวเอง บางทีก็นึกขำๆๆตัวเองน๊ะคะ
ว่าทำไมแต่ก่อนที่อยู่ในกรอบ ตีกรอบให้ตัวเองมาตลอด เมื่อมาเจอเค้า ความคิดกลับเปลี่ยนไปเยอะ
และเป็นสิ่งที่ทำให้ดีขึ้น ให้เรามองเห็นอีกมุมหนึ่งที่ไม่เคยคิดอยากจะมองมัน มองว่าชีวิตเราก็มีแค่นี้
ทำไมเราต้องตีกรอบเสียหนาให้กับตัวเอง จนเหมือนถ้าหลุดออกมาแล้วจะทำอะไรไม่ได้เลย
พี่เค้าถามหนูว่าทำไมสายตาเราดูเศร้าจัง คิดอะไรอยู่ตลอดใช่มั้ย เหมือนไม่มีความสุขเลย
หนูก็ไม่รู้ว่าทำไม ตลอดเวลาอาจจะแบกอะไรไว้หนักๆๆเยอะ ไม่ยอมวางมันลง ทำตัวเองมาตลอด
แต่ตอนนี้หนูรู้สึกว่า ความสุขไม่ได้อยู่ไกลจากตัวเองเลย มันอยู่ใกล้ๆๆเรานี่เองคะ หนูควรจะปล่อย
เรื่องน้องลงบ้าง เรื่องครอบครัวตัวเองลงบ้าง วางไว้ในที่ที่เหมาะสม ตอนนี้หนูรู้สึกโล่งอย่างบอกไม่ถูกคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1027 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 11:48 น »

ทำไมแต่ก่อนที่อยู่ในกรอบ ตีกรอบให้ตัวเองมาตลอด
เมื่อมาเจอเค้า ความคิดกลับเปลี่ยนไปเยอะและเป็นสิ่งที่ทำให้ดีขึ้น
ให้เรามองเห็นอีกมุมหนึ่งที่ไม่เคยคิดอยากจะมองมัน มองว่าชีวิตเราก็มีแค่นี้
ทำไมเราต้องตีกรอบเสียหนาให้กับตัวเอง

q*022q*023q*021

ใช่จ๊ะ ตัวเราเองต้องมีความสุขด้วยถึงจะให้ความสุขที่แท้จริงออกจากใจ
อยากให้น้องมีความรักที่มีความสุข สดใส สดชื่นนะจ๊ะ
มีความรัก มีความสุขทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะเราไม่สามารถย้อนเวลาได้
จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง...ซึ้งนะ..ห้ามเศร้าด้วยล่ะ
q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1028 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 11:51 น »

ขอบคุณคะ สำหรับคำวิจารณ์ของคนมีประสบการณ์มากกว่าหนูและน้องที่กำลังเรียนปีสี่อยู่คะ
ความคิดเห็นแต่ละคนคงอยากจะให้เหมือนที่เราคิดเสมอไปไม่ได้หรอกคะ
เพียงแต่ว่าเราก็มักจะแคร์คำพูดของคนอื่นเสมอ แคร์ญาติๆๆ แคร์พี่น้อง
แล้วเค้าก็ไม่ได้อยู่ด้วยกับเราตลอดเวลา เค้าก็มีชีวิตของเค้า แต่ทำไมเราถึงต้องเอาคำพูดของเค้า
มาเป็นสิ่งตัดสิน มากกว่าสายตา ความคิดของตัวเอง บางทีก็นึกขำๆๆตัวเองน๊ะคะ
ว่าทำไมแต่ก่อนที่อยู่ในกรอบ ตีกรอบให้ตัวเองมาตลอด เมื่อมาเจอเค้า ความคิดกลับเปลี่ยนไปเยอะ
และเป็นสิ่งที่ทำให้ดีขึ้น ให้เรามองเห็นอีกมุมหนึ่งที่ไม่เคยคิดอยากจะมองมัน มองว่าชีวิตเราก็มีแค่นี้
ทำไมเราต้องตีกรอบเสียหนาให้กับตัวเอง จนเหมือนถ้าหลุดออกมาแล้วจะทำอะไรไม่ได้เลย
พี่เค้าถามหนูว่าทำไมสายตาเราดูเศร้าจัง คิดอะไรอยู่ตลอดใช่มั้ย เหมือนไม่มีความสุขเลย
หนูก็ไม่รู้ว่าทำไม ตลอดเวลาอาจจะแบกอะไรไว้หนักๆๆเยอะ ไม่ยอมวางมันลง ทำตัวเองมาตลอด
แต่ตอนนี้หนูรู้สึกว่า ความสุขไม่ได้อยู่ไกลจากตัวเองเลย มันอยู่ใกล้ๆๆเรานี่เองคะ หนูควรจะปล่อย
เรื่องน้องลงบ้าง เรื่องครอบครัวตัวเองลงบ้าง วางไว้ในที่ที่เหมาะสม ตอนนี้หนูรู้สึกโล่งอย่างบอกไม่ถูกคะ

ใช่ค่ะ...เราไม่ควรแคร์ทุกเรื่องที่เราได้ยินนะคะ
ตอนนี้สิ่งที่น้องควรแคร์มากๆ คือ ตัวน้องเอง ...
และคนที่น้องรักนะจ๊ะ...

บางเรื่อง ก็แค่ฟังหูไว้หูนะคะ....น้องต้องพิจารณาเอาเองจ๊ะ
แล้วเป้นไงบ้าง..ช่วงนี้...มีความสุขดีใช่ไหมจ๊ะ

คงจะกำลังหวานนนน น่าดูเลย....แม่น บ่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1029 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 11:53 น »

พักเที่ยงทานข้าวกันนะจ๊ะ...แล้วพี่ไปทำงานข้างนอกต่อ..บาย q*039

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1030 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 12:13 น »

ใช่แล้วคะ มีความสุขดีคะ ขอบคุณพี่ๆๆทั้งสองคนอีกครั้งนะคะ
ช่วงนี้เหนื่อยเรื่องงานมากกว่า แต่ไม่ค่อยพูดให้เค้าหรอกคะ
เดี๋ยวหาว่าเราเป็นคนขี้บ่นไปคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1031 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 12:34 น »

ใช่แล้วคะ มีความสุขดีคะ ขอบคุณพี่ๆๆทั้งสองคนอีกครั้งนะคะ
ช่วงนี้เหนื่อยเรื่องงานมากกว่า แต่ไม่ค่อยพูดให้เค้าหรอกคะ
เดี๋ยวหาว่าเราเป็นคนขี้บ่นไปคะ

ระบายให้เค้าฟังได้จ๊ะ...เหมือนให้รับรุ้ความรู้สึกของกันและกัน
แต่อย่าพูดในลักษณะบ่นนะคะ...แค่เล่าให้ฟังว่า วันนี้ทำงานเป็นอะไรบ้าง
งานเยอะไหม..ลักษณะงานเป้นยังไง...

เดี๋ยวเค้าก็ถามเราเองค่ะว่า...เหนื่อยไหม...
ลองดูนะคะ

แต่ถ้าไม่อยากพูดก้ไม่เป็นไรนะคะ...
คุยกันสนุกๆๆ ก็พอค่ะ q*014
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1032 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 12:58 น »

ช่วงนี้เหนื่อยๆๆๆ ร่างกายเหมือนไม่ค่อยสบายพานให้หงุดหงิดใจเปล่าๆๆๆคะ
เมื่อกี้ก็เลยโทรไปแล้วใจกลับไม่อยากคุย พอดีเค้ากำลังทานข้าวอยู่
หนูเลยบอกว่าไม่รบกวนแล้ว ทานข้าวต่อเถอะ แล้วก็รีบวางสายไปคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1033 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 13:06 น »

ช่วงนี้เหนื่อยๆๆๆ ร่างกายเหมือนไม่ค่อยสบายพานให้หงุดหงิดใจเปล่าๆๆๆคะ
เมื่อกี้ก็เลยโทรไปแล้วใจกลับไม่อยากคุย พอดีเค้ากำลังทานข้าวอยู่
หนูเลยบอกว่าไม่รบกวนแล้ว ทานข้าวต่อเถอะ แล้วก็รีบวางสายไปคะ

จ๊ะ ไว้คุยกัน..ตอนว่างๆ ทั้งคู่ดีกว่า..จะได้ไม่ พาลให้แต่ละคนหงุดหงิด

เอารูปมาฝากจ๊ะ จะได้อารมณ์ดีๆๆ....สำหรับคนมีความรัก.. q*021

Guest
nnna
เรทกระทู้
« ตอบ #1034 เมื่อ: 30 มิ.ย. 09, 13:25 น »

เราก็เป็นคนหนึ่งนะที่แฟนไปทำงานต่างประเทศเดือนหน้าก็คบกันได้สามปีแล้วยังไม่ได้แต่งงานกันก็ได้แต่รอเค้ากลับมาแต่เค้าโทรหาทุกวันหลังเลิกงานรักกันต้องเชื่อใจกัน q*006q*057q*042q*042q*042

หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม