Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > งานอดิเรก > สัตว์เลี้ยงแสนรัก > วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
ผู้ดูแล: jajahappyy, lamoom
หน้า: 1 ... 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย  (อ่าน 463505 ครั้ง)
Guest
eye

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2160: 10 ส.ค. 13, 12:43 น

พอดีว่า ซื้อลอปมาตัวนึงเป็นเพศเมีย คือเค้าไม่ยอมกินอาหารเลยกินแต่อัลฟาฟ่าตลอด ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับที่ก่อนหน้านี้ที่ร้านให้กินอาหารเม็ดนมหมูรึป่าว ต้องทำยังไงให้เค้ากิรอาหารคะ ตอนนี้ให้กินของkyeteeถุงสีเขียว จะซื้อแรบบิดโชว์มาผสมจะดีไหม? ขอบคุณล่วงหน้่าค่ะ:)

Tags:

Tags:
Guest
BV

Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2161: 29 ส.ค. 13, 11:41 น

สนุกมากเลยกำลังไปซื้อมาเลี้ยงค่ะ

Tags:
Guest
พิมพ์

ความคิดเห็นที่ #2162: 16 ก.ย. 13, 19:13 น

ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะ

Tags:
Guest
น้ำหอม

ความคิดเห็นที่ #2163: 21 ก.ย. 13, 22:13 น

พอดีกระต่ายที่บ้านมันดุมากเลยค่ะเราควรทำยังไงดีค่ะ จะเอาออกมาวิ่งเล่นก็ไม่ได้ กระต่ายเป็นเพศผู้ อายุ3ปีได้ค่ะ q*033 q*078 q*078

Tags:
Guest
mini

ความคิดเห็นที่ #2164: 25 ก.ย. 13, 17:16 น

พี่ค่ะกระต่ายหนูพึงซื้อมาใหม่อะค่ะ q*073เขาตัวเหม็นมากเปนเพราะอะไรค่ะ q*072 เเล้วก็ตัวเก่าดูเหมือนจะยังไม่ค่อยชอบน้องใหม่เท่าไหร่ q*026อะค่ะ(กัดขนติดปากเลย q*069)

Tags:
Guest
น้องอาย

ความคิดเห็นที่ #2165: 29 ก.ย. 13, 01:02 น

เอิ่ม.. คือเจ้านมสด >>กระต่ายนั้นแหละค้ะ<< นดสดมันดื้อมากๆค้ะ แล้วอยากรู้ว่าเจ้านดสดกินอาหารแบบไหนดีล้ะค้ะ ! เพราะน้องอายก็ให้แต่ผักบุ้งและแครครอท แค่นี้เอง แล้วกระต่ายอาบนํ้ากี่วันอาบทีค้ะ  ทำยังๆงให้เจ้านดสด หายดื้อแล้วไม่ซน อีก ^^ ไม่อยากให้เจ้านดสดดื้อเลย ค้ะ  q*078

Tags:
Guest
itchin

ความคิดเห็นที่ #2166: 10 ต.ค. 13, 07:32 น

ทำไงดีเค้าดูไม่ค่อยมีแรงไม่เดินเลยอะกลัวว่าเค้าจะตาย ตอบด่วนคะ

Tags:
Guest
ฺBesttbb

ความคิดเห็นที่ #2167: 11 ต.ค. 13, 20:29 น

พี่ค่ะคือหนูเอากระต่ายจากเพื่อนมาเลี้ยงอ่ะค่ะเป็นพันธุ์ฮอลแลนด์ลอป เป็นตัวเมียอีกสองอาทิตย์มันจะ6เดือนแล้ว หนูจะทำความรู้จักมันยังไงดีคะ?  q*078 q*027

Tags:
Guest
มากกับนาค

ความคิดเห็นที่ #2168: 12 ต.ค. 13, 15:36 น

เพิ่งซื้อกระต่ายมาสองตัวน่ะครับ

เเล้วผ่านไปสองสามวัน ขนมันร่วงมากเลยครับ บริเวณคอร่วงจนเห็นหนังเเล้ว

อีกอย่างคือเลี้ยงไว้นอกบ้านน่ะครับ มันเกิดจากที่เลี้ยงสกปรกอะไรหรือเปล่า

เพราะที่เลี้ยงเป็นพื้นทราย มีหญ้าขึ้นนิดหน่อยครับ

หรือว่ามันเป็นโรคอะไรครับ

หรือว่าผลัดขน เเต่ที่อ่านจากในเน็ตเห็นบอกว่าผลัดขนหน้าร้อน

เเต่นี่มันหน้าฝน -[]-

มันก็ยังอายุน้อยอยู่เลยครับ ประมาณ 3-4 เดือนครับ

ช่วยตอบหน่อยครับ T..T

Tags:
Guest
แม่ปู

ความคิดเห็นที่ #2169: 20 พ.ย. 13, 23:57 น

ตอนไปวัดอะค่ะ พ่อเราได้จับแม่กระต่ายเข้ากรงไปอยู่กับพ่อกระต่ายอะค่ะ มันก็มีลูกแล้วด้วย อยากทราบว่าถ้าเอาไปอยู่ด้วยกันอีกครั้งมันจะท้องอีกหรือเปล่าค่ะ

Tags:
Guest
jungkookBTS

ความคิดเห็นที่ #2170: 21 พ.ย. 13, 00:09 น

ตอนไปวัดอะค่ะ พ่อเราได้จับแม่กระต่ายเข้ากรงไปอยู่กับพ่อกระต่ายอะค่ะ มันก็มีลูกแล้วด้วย อยากทราบว่าถ้าเอาไปอยู่ด้วยกันอีกครั้งมันจะท้องอีกหรือเปล่าค่ะ

Tags:

Tags:
Guest
คาริน

ความคิดเห็นที่ #2171: 1 ธ.ค. 13, 10:56 น

พี่ๆคะหนูควรจะเลี้ยงกระต่ายพันโปลิสหรือNDดีคะ q*078

Tags:
Guest
ทราย โอเคซิกกะแลต

ความคิดเห็นที่ #2172: 29 ธ.ค. 13, 09:26 น

ขอบคุณมากนะคะ ^^

Tags:
Guest
เจ้านำโชค

ความคิดเห็นที่ #2173: 15 ม.ค. 14, 11:15 น

สวัสดีคะ คือเจ้านำโชคของหนู
1 มันชอบกระโดด ๆ วิ่งเร่นไปมา นี่คืออาการว่ามันอารมดีหรือป่าวคะ
2 เล็บมันยาวอ่าคะ จาจับตัดได้มั้ยคะ
3 หนูให้มันกินอาหารเม็ด น้ำ และผัก (แครรอท สลับกับ ข้าวโพดอ่อน) ตอนกลางคืนที่ขังไว้ในกรงอ่าคะ ส่วนตอนเช้าจาให้กินอาหารเม้ด กับหญ้า และน้ำ เท่านั้น ไม่ทราบจะเปนไรไหมคะ
เจ้าตัวนี้ก้โตพอสมควรแล้วคะ กระโดด ปีนป่าย วิ่งไปมาได้แร้ว ไม่ใช่เดกน้อยแร้วคะ
>ส่วนเรื่องขี้ ยังขี้ส่งอยู่ ก้ทำใจละคะ  เรื่องเยี่ยวนพอรับได้คะ เพราะเจ้านำโชคมันรุ้จักเข้าห้องน้ำคะ < อิอิ รบกวนหน่อยนะคะ q*081 q*021

Tags:
Guest
น้องตังค์หนุน

ความคิดเห็นที่ #2174: 5 มี.ค. 14, 03:30 น

กระต่ายที่บ้านฉีแล้วมีเมือกปนออกมาด้วยจะเป็นอันตรายไหมคะ อึปกติเป็นก้อนสวย กิน วิ่งเล่น ได้ปกติค่ะ แต่อึเหม็นกลิ่นเหมือนหญ้าที่เขากิน อย่างนี้ต้องเปลื่อนหญ้าให้เขาไหมคะ

Tags:
Guest
น้องตังค์หนุน

ความคิดเห็นที่ #2175: 5 มี.ค. 14, 03:32 น

กระต่ายที่บ้านฉีแล้วมีเมือกปนออกมาด้วยจะเป็นอันตรายไหมคะ อึปกติเป็นก้อนสวย กิน วิ่งเล่น ได้ปกติค่ะ แต่อึเหม็นกลิ่นเหมือนหญ้าที่เขากิน อย่างนี้ต้องเปลื่อนหญ้าให้เขาไหมคะ

Tags:
Guest
เด็กเเละคุณเเม่

ความคิดเห็นที่ #2176: 17 เม.ย. 14, 18:28 น

หนูไปซื้อกระต่ายมาประมาณ 1อาทิตย์ 4วันเเล้วค่ะ ตอนที่หนูซื้อคนขายเค้าบอกว่ากระต่ายตัวนี้อายุประมาณเดือนกว่าๆ เเล้วเค้าก็บอกว่าว่าพันธุ์เท็ดดี้เเบร์ แต่หนูว่ามันน่าจะพันธุ์ผสม เเต่หนูสงสัยว่าเเต่ก่อนตอนที่หนูเพิ่งซื้อกระต่ายมากระต่ายเค้าจะนอนเเบบนั่งประมาณนั้นเเต่ปัจจุบันเค้านอนเเบบนอนยาวคล้ายสุนัขนอนอะค่ะอยากรุ้ว่าเค้าจะเป็นอะไรมั้ย??? เเละก้อมีอีกคำถามนึงค่ะตอนนั้นกระต่ายกระโดดลงจากเก้าอี้เก้าอีสูงประมาณ50กว่าซม.เเล้วพอมันลงไปก็มันก้เดินแบบกระเผกนิดนึงเหมือนกะว่าขามันเคล็ดเป็นประมาน2วันก้เริ่มดีขึ้นเเล้วอ่ะค่ะ อยากทราบว่ามันจะเป็นอ่ะไรรึเปล่า q*032

Tags:
Guest
เจ้าแร็บบิทจอมซน

ความคิดเห็นที่ #2177: 3 พ.ค. 14, 01:50 น

พี่ค่ะหนูอยากรู้ว่ากระต่ายของหนูเป็นกระต่ายเด็กรึเปล่าค่ะหนูไปอ่านในเน็ตบางข้อก้อทำให้คิดว่ากระต่ายหนูเป็นกระต่ายเด็กนะค่ะเวลาจะวางบนฝ่ามือเขาจะยืดตัวถ้ายืดเเล้วเวลาวางบนมือจะถือข้อมือเกือบถึงข้อศอกค่ะตอนซื้อเขาราคา150บาทค่ะ   ตอนซื้อมาชอบอุ้มเขาค่ะไม่ได้ปล่อยให้สำรวจสถานที่ค่ะหลังจากได้มาอ่านบทความของพี่เลยกลัวว่าเขาจะไม่ชินค่ะ แต่ยิ่งอยู่เขาก้อยิ่งร่าเริงและชินกลับหนูค่ะเพราะชอบเอามันมานอนบนตัวค่ะตอนแรกมันดิ้นแต่ตอนนี้มันเริ่มชอบหนูแล้วล่ะค่ะ(มั้ง)เล็บเขาเจ็บมากค่ะ

Tags:
Guest
นู๋นัมมี่

ความคิดเห็นที่ #2178: 14 พ.ค. 14, 10:43 น

กระต่ายของนู๋เพิ่งเกิด2ตัวขณะนั้นมันกินนมอยู่ดีไปจับท้องมัน1ตัวปรากฎว่าท้องมันแข็งอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรไหม ต้องทำยังไง

Tags:
Guest
นู๋นัมมี่

ความคิดเห็นที่ #2179: 14 พ.ค. 14, 10:46 น

กระต่ายของนู๋เพิ่งเกิด2ตัวขณะนั้นมันกินนมอยู่ดีไปจับท้องมัน1ตัวปรากฎว่าท้องมันแข็งอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรไหม ต้องทำยังไง

Tags:
Guest
ซานิ๊

ความคิดเห็นที่ #2180: 10 มิ.ย. 14, 18:24 น

น้องกระต่ายคุ้ยอาหารค่ะ ทำยังไงดีค่ะ

Tags:
Guest
sanii

ความคิดเห็นที่ #2181: 10 มิ.ย. 14, 18:27 น

กระต่ายนู๋คุ้ยอาหารค่ะ ทำยังไงดี

Tags:
Guest
ลิตเติ้ล

ความคิดเห็นที่ #2182: 14 ก.ค. 14, 12:01 น

คือตั้งใจว่าจะซื้อกระต่ายพันธุ์มินิลอปอะคะ ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ค้ะ

Tags:
Guest
นฤมล

ความคิดเห็นที่ #2183: 4 พ.ย. 14, 07:37 น

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าเวลาอากาศเย็นกระต่ายจะไม่หนาวจนเป็นหวัดละคะ

Tags:
Guest
กระเพรา

ความคิดเห็นที่ #2184: 14 พ.ย. 14, 17:42 น

กระต่ายเล็บหักค่ะแล้วน้องจะเป็นอะไรไหมแล้วใช้เวลากี่เดือนเล็บถึงจะงอกขึ้นมาใหม่ค่ะ

Tags:
Guest
เน็ท

ความคิดเห็นที่ #2185: 31 ม.ค. 15, 15:00 น

q*031 q*031 เราจะรูได้ยังไงคะว่ากระต่ายที่เขาเอามาขายตามตลาดนัด เป็นสายพันธ์ nd หรือ hl จริงๆ แล้วมีวิธีสังเกตอายุยังไงคะ แล้วระหว่าง nd กับ hl อย่างไหยดีกว่ากันคะ. ??

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2186: 31 ม.ค. 15, 15:29 น

q*031 q*031 q*032 q*032
อยากจะถามคุณเลดี้ค่ะ คือกำลังจะไปดูกระต่ายวันอาทิตย์นี้ที่งานพ่อขุนเม็งรายมหาราช เชียงรายอ่ะค่ะ คือเรามีวิธีสังเกตอายุของเจ้ากีะต่ายน้อยยังไงอ่ะคะ แล้วพันธ์ nd กับ hl อันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ หรือว่าสองสายพันธ์นี้มีลักษณะนิสัยยังไงอ่ะค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ... ขอบคุณมากๆค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2187: 31 ม.ค. 15, 15:38 น

q*031 q*031
อยากได้กระต่ายที่เรียบร้อย ไม่ดุอ่ะค่ะ ควรซื้อพันธ์ไหนดีคะ

Tags:
Guest
Phakdirama Aoom

ความคิดเห็นที่ #2188: 8 มี.ค. 15, 20:33 น

q*068 q*068 q*068 ผมให้อาหารกระต่ายกี่โมงดี เราะผมต้องไปเรียน ครับ แล้ว ให้อาหารไรบ้าง เพราะกระต่ายผม อายุ 1เดือน ครึ่ง ครับ  q*062 และก็ บ้านผม มัน รก มาก แล้วจะ หาที่ให้ กระต่าย วิ่ง/กระโดด ได้ไง ครับ

Tags:
Guest
น้องทราย

ความคิดเห็นที่ #2189: 16 มี.ค. 15, 11:29 น

กระต่ายชอบอากาศแบบไหนค่ะ q*031 q*031

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2190: 6 พ.ค. 15, 08:26 น

คือว่า เราจับท้องกระต่ายแรง ไม่รุ้ว่ากระตายท้องรึป่าวค่ะ กระต่ายจะเป็นไรมั้ยค่ะ q*083 q*083 q*083

Tags:
Guest
bkk_sk

ความคิดเห็นที่ #2191: 2 ก.ค. 15, 18:50 น

คืออกระต่ายอายุสี่เดือนเองง้าแล้วพอดีไม่รู้ว่าช่วงนี้จะติดสัตว์ก็ปล่อยให้วิ่งเล่นไปปกติงะและคิดว่ากระต่ายท้องอายุแค่สี่เดือนอันตรายมั้ยง้าา

Tags:
Guest
พรภิลัย

ความคิดเห็นที่ #2192: 1 ส.ค. 15, 20:00 น

น้องกระต่ายแคระชื่อน้องนิวค่ะไม่อยู่เล่นกับเค้าวันนึงเรียกเค้าไม่มาหาเหมือนเดิมค่ะจะทำยังไงให้เค้ามาหาเหมือนเดิมคะช่วยตอบทีนะคะ

Tags:
Guest
น้องต่าย

ความคิดเห็นที่ #2193: 4 ส.ค. 15, 12:45 น

เรานอนอยุ่กระต่ายชอบมาเลีย และบางทีก็กัดกินผมเราเขาเป็นอะไรค้ะ

Tags:
Guest
น้องปีโป้คราฟ

ความคิดเห็นที่ #2194: 24 ส.ค. 15, 17:33 น

คือเลี้ยงกระต่ายมา 3เดือนแล้ว  แต่น้องกระต่ายมีอะไรบ้างอย่างเหมือนติดอยู่อวัยวะครับ...เหมือนไข่.....อยากรู้ว่าน้องกระต่ายเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

Tags:
Guest
mubbmibb

ความคิดเห็นที่ #2195: 28 ส.ค. 15, 00:30 น

สวัสดีคะ หนูพึ่งซื้อกระต่ายมาคะ ซื้อมาจะได้อาทิตย์นึงแล้วคะ เวลาปล่อยออกมาข้างนอก เค้าก็จะวิ่งๆ เดินๆ สักพักนีงเค้าก็เหมือนสะดุ้ง ตกใจแล้วก็วิ่งเหมือนไปมาเร็วๆ เป็นอย่างนี้บ่อยคะ อยากทราบว่าเค้าเป็นอะไรรึป่าวคะ

Tags:
Guest
ชมพู่น้อย น่ารัก

ความคิดเห็นที่ #2196: 6 ก.ย. 15, 14:10 น

ชอบกระต่ายมากเลยค่ะเป็นพันธุ์แคระค่ะตัวผู้ชื่อบั๊ดดี้สีขาวตัวเมียชื่อบันนี่สีขาวเหมือนกันค่ะ

Tags:
Guest
พีช

ความคิดเห็นที่ #2197: 10 ก.ย. 15, 12:37 น

ทำไงครับ กระต่ายตัวเมียวิ่งไล่กัดตัวผู้ คือ เลี้ยงตัวเมียมาก่อนแล่วครับ อายุ 7เดือน  ตัวผุ้เพิ่งเริ่มเอามาเลี้ยงไม่ถึงอาทิตค่ับ อายุ6เดือนครับ แต่พอเอาตัวเมียปล่อยเข้ากรงตัวผู้ ไล่กัดตัวผู้เฉยเลย กะว่าจะไห้มันทับกันครับ
และ ตัวผู้ ชอบกระทืบเท้า หมายความว่าไรครับ   ตอบผมหน่อยนะครับ

Tags:
Guest
ยลดา

ความคิดเห็นที่ #2198: 12 ก.ย. 15, 21:21 น

ชื้อมาเมื่อวันที่11 ส.ค.ค่ะสีขาวชอบแต่ไม่รู้นิสัยเขา2ตัว(ลืม)มันตาย1ตัวสีดำมันกินผักอยู่ดีๆก้อชักดิ้นลงไปกับพื้น!!งงงมากๆพอรู้สึกตัวมันเดินเหมื่อนคนเสียเส้นไปเลยอยู่มา2อาทิตย์ก้อปว่ยไม่รู้เปนอะไรตาปิดข้าง1เดินไม่ไหวหมดแรงน่าสงสารมันมากเลิกงานมานอนหายใจละรวยเช้ามาก้อต่ยา????

Tags:
Guest
นู๋เนม

ความคิดเห็นที่ #2199: 23 ก.ย. 15, 15:46 น

โทดทีนะคะ คือเรามีกระต่ายยุที่บ้าน2ตัวค่ะ แต่แยกกันนะค่ะ บางครั้งเราไม่ยุบ้านก็มักจะปล่อยตัวเมียยุนอกกรง. อยากทราบว่าหนูบ้านมันจะทำร้ายกระต่ายเรามั้ยค่ะ

Tags:
Guest
ฟิวส์

ความคิดเห็นที่ #2200: 25 ก.ย. 15, 19:52 น

เราอยากให้กระต่ายฉี่เปนที่ของมันอ่ะค่ะ ถ้าจะให้ทำห้องน้ำให้ต้องทำยังไงคะให้มันฉี่ในห้องน้ำของมัน

Tags:
Guest
bokfon123

ความคิดเห็นที่ #2201: 1 ต.ค. 15, 11:48 น

พี่ค้ะกระต่ายหนูมันตกจากที่สูงอ่ะค้ะแล้วขาหน้ามันเป็นปกติดีค้ะแต่ขาหลังมันต้องลากค้ะพี่หนูต้องทำยังไงค้ะหนูกลัวมันตาย

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2202: 12 ต.ค. 15, 00:47 น

พึ่งซื้อมาวันแรกค่ะ กระโดวิ่งเล่น สนุกสนาน ฉี่2ครั้ง อึประมาน3ก้อนเล็ก ๆ สีทำแล้วคราวนี้น้องอั่งเปาทานอึตัวเองไป1ก้อน มันจะเป็นไรไหมค่ะ

Tags:
Guest
แมวคะ

ความคิดเห็นที่ #2203: 17 ต.ค. 15, 16:03 น

น้องกระต่ายจามเป็นรัยมัยคะ

Tags:
Guest
Mild

ความคิดเห็นที่ #2204: 17 ต.ค. 15, 20:08 น

พี่ค๊ะ รบกวนหน่อยนะค๊ะ พอดีในกรงเลี้ยงตัวผู้ตัวเมียร่วมกัน อายุประมาณ 3-4 เดือน น้องอยู่ด้วยกันมาประมาณ 2 เดือน ตัวเมียไม่สบาย และเสียชีวิต มีเสียงน้องร้อง แต่น้องตัวผู้เราเอาใส่คอกไว้นอกระเบียง ตัวผู้จะตรอมใจมั้ยค๊ะ เมื่อเช้าเค้ากินหญ้า ไม่กินอาหาร ไม่อึ แล้ววิ่งชะเง้อรอบห้องเหมือนหากระต่ายตัวเมียเลย สงสารเค้าค่ะ

Tags:

หน้า: 1 ... 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้