Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > งานอดิเรก > สัตว์เลี้ยงแสนรัก > วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
ผู้ดูแล: jajahappyy, lamoom
หน้า: 1 ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย  (อ่าน 456653 ครั้ง)
Guest
รักคนที่รักเรา

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2115: 9 พ.ย. 12, 19:51 น

ทำยังใงให้กระต่าย ใด้ดีขึ้น

Tags:

Tags:
Guest
พิมค่าา

Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2116: 17 พ.ย. 12, 02:04 น

สวัดดีค่ะ q*039 วันนี้ซื้อกระต่ายมาตัวนึงตัวเล็กคนขายบอกว่าอายุเกือบสองเดือน
เป็นผู้ชาย เราก็เลยลองเอามันไปอยู่กับกระต่ายที่ซื้อมาสองอาทิตย์ที่แล้วเป็นผูหญิง
อายุสองเดือนกว่า กะให้มันทำความรู้จักกัน(เผื่ออนาคต q*078 q*071 q*073)แต่แล้วหญิงดันกัดชาย ทำไงดีคะกลุ่มจัง q*031(ตอนนี้แยกกันอยู่)

Tags:
Guest
benny

ความคิดเห็นที่ #2117: 19 พ.ย. 12, 23:47 น

พี่คับ กระต่ายป๋มมันเปิดกรงออกมาเองแล้วมันก็แทะรองเท้ากับกระเป๋าป๋ม  มันไม่ยอมกินอะไรเลย  จะเป็นอะไรมากมั๊ยคับ ต้องพาไปหาหมอมั๊ย

พี่ที่เขาขายเล่าให้ฟังว่าพากระต่ายไปหาหมอแล้วหมอจับท้องมันแรงกลับมาบ้านได้ 3 วันมันก็ตาย ป๋มเลยไม่กล้าพามันไปหาหมอหน่ะคับ

Tags:
Guest
tato

ความคิดเห็นที่ #2118: 22 พ.ย. 12, 16:35 น

เลี้ยงเท็ดดี้ มา 2 เดือนแล้วเขามีความสุขมากเลี้ยงบนอพาร์ทเม้นค่ะ ไม่ขังกรงนะจะปล่อยให้เขาวิ่งเปิดประตูกรงวิ่งเข้าออกได้ ติดข้อเสียอยู่อย่างนึง คือชอบเลีย เลียจนรำคาญเรายืนอยู่ตรงไหนก็จะวิ่งเข้ามาเลีย เวลานอนอยู่บนที่นอนเขาชอบกระโดดขึ้นมาออเซาะอยุ่ข้างๆๆเลียตลอด ชอบเข้ามาเลียที่หน้า ลำตัว กระโดดขึ้นเล่นที่หัวกัดผม จับไว้ที่หน้าอกก็เลียหน้าอก ช่วงดึกนี่แทบจะไม่ได้นอนเลย เขาจะกระโดดเข้าเลียหน้าตลอด ชอบฉี่ข้างตัว เขาผิดปกติมั้ยคะ กับการเลียแบบนี้ กลัวว่าสักวันนึงจะไปเลียโดนพวกสารเคมี

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2119: 22 พ.ย. 12, 16:42 น

เลี้ยงเท็ดดี้ มา 2 เดือนแล้วเขามีความสุขมากเลี้ยงบนอพาร์ทเม้นค่ะ ไม่ขังกรงนะจะปล่อยให้เขาวิ่งเปิดประตูกรงวิ่งเข้าออกได้ ติดข้อเสียอยู่อย่างนึง คือชอบเลีย เลียจนรำคาญเรายืนอยู่ตรงไหนก็จะวิ่งเข้ามาเลีย เวลานอนอยู่บนที่นอนเขาชอบกระโดดขึ้นมาออเซาะอยุ่ข้างๆๆเลียตลอด ชอบเข้ามาเลียที่หน้า ลำตัว กระโดดขึ้นเล่นที่หัวกัดผม จับไว้ที่หน้าอกก็เลียหน้าอก ช่วงดึกนี่แทบจะไม่ได้นอนเลย เขาจะกระโดดเข้าเลียหน้าตลอด ชอบฉี่ข้างตัว เขาผิดปกติมั้ยคะ กับการเลียแบบนี้ กลัวว่าสักวันนึงจะไปเลียโดนพวกสารเคมี

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2120: 24 พ.ย. 12, 11:40 น

ก็น่าเลียซะขนาดนั้น อิอิ

Tags:
Guest
อัญอัญ

ความคิดเห็นที่ #2121: 5 ธ.ค. 12, 09:55 น

เปลี่ยนอาหารสำเร็จรูปใหม่ กระต่ายไม่ยอมกินเลยทำไงดีคะ  ชอบกินผักมากกว่า q*031

Tags:
Guest
ฝ้าย

ความคิดเห็นที่ #2122: 6 ธ.ค. 12, 15:05 น

พี่ค่ะ น้องกระต่าย ค่าตับสูง เกร็ดเลือดต่ำมาก ผอมมาก ไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าอาจจะไม่รอดค่ะเพราะนอนโรงพยาบาลมา5วันแล้วยังไม่มีอาการดีขึ้นเลยแถมเจ้าตัวน้อยกัดสายน้ำเกลือขาดอีกด้วยเลยไม่สามารถรักษาต่อได้ มีวิธีไหนไม่ค่ะที่จะชวย หนูไมอยากให้น้องเขาตาย ช่วยหนูด้วยนะค่ะ

Tags:
Guest
phueng

ความคิดเห็นที่ #2123: 6 ธ.ค. 12, 23:12 น

คือพึ่งซื้อกระต่ายมา แต่ซื้อมาแค่ตัวเดียว อยากจะซื้อเพิ่มอีกตัว มันจะกัดกันมั้ยค้ะ?

Tags:
Guest
วาโย เจริญกุล

ความคิดเห็นที่ #2124: 16 ธ.ค. 12, 08:14 น

ขอบคุณทุกๆแนะนำค่ะมันทำให้เรารู้วิธีที่ถูกต้องและรักเข้าใจกระต่ายรตัวน้อยเรามากขึ้น

Tags:
Guest
pround

ความคิดเห็นที่ #2125: 22 ธ.ค. 12, 04:23 น

ซื้อกระต่ายมา2 ตัวคะ ซื้อมาได้ 3 วันคะ อายุประมานเดือนครึ่งมาจากกรงเดัยวกันเลยกลับมาก้ปกติดีทุกอย่างเล่นซนคะ แต่ตอนนี้ตัวนึงป่วยแต่อีกตัวเหมือนเดิมนะคะ ให้กินอาหารเม็ดกับหญ้าแห้ง ตัวที่ป่วยตอนแรกเขานั่งอยุ่กับที่ทับกองฉี่ตัวเองอนุ่พักใหญ่คะ พอเห็นเลยไปอุ้มมาดูเห็นเค้าถ่ายเลอะติดก้นเลยเอากรรไกรตัดออกให้คะ พาเค้าไปหาหมอแถวบ้าน หมอบอกว่าเขายังแรงดีอยู่ไม่น่าเป็นอะไรมากให้หญ้าบด ยาฆ่าเชื้อ และยาช่วยย่อยมาให้ป้อนคะ ตอนนี้ป้อนยาไปได้ 3 มื้อเช้าเย็น เมื่อเช้าเค้าถ่ายออกมาเป็นมูกใสๆหลังจากนั้นก้ไม่ถ่ายอีก ไม่ฉี่ด้วยคะ เราป้อนหญ้าบดาและน้ำเป็นพักๆ แต่ตอนนี้เหมือนหูเค้าจะเย็นลงกว่าเมื่อเช้าเยอะเลยคะ ดูซึมมากๆเลยเแต่เค้าลุกขึ้นเปลี่ยนที่นอนเป็นพักๆนะคะ แต่เรารู้สึกว่าแรงเขาน้อยลงอะคะ เราควรทำยังไงดีคะกลัวเค้าตายมากๆเลย

Tags:

Tags:
Guest
ช่วยกระต่ายหายทำไง

ความคิดเห็นที่ #2126: 4 ม.ค. 13, 17:52 น

กระต่ายหายทำไงแง่แง่ปล.ตอบด้วย

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2127: 4 ม.ค. 13, 21:05 น

พี่คะ หนูเลี้ยงกระต่ายมาได้เกือบปีแล้วพึ่งรู้ว่าห้ามให้กินผักบุ้ง แต่หนูให้มันกินมาตลอดเลยอ่ะค่ะ แต่มันก้ไม่แสดงอาการผิดปกติอะไรเลย ควรจะทำยังไงดีคะ พาไปหาหมอดีมั้ย ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

Tags:
Guest
ธิดารัตน์

ความคิดเห็นที่ #2128: 8 ม.ค. 13, 22:22 น

ซื้อกระต่ายมาค้ะ พอ 2 วันจมูกมีกลิ่นเหม็น พออีกวันนึงทั้งปากทั้งจมูกเลยค้ะมีกลิ่นเหม็น

Tags:
Guest
มือใหม่,kdqqqq

ความคิดเห็นที่ #2129: 11 ม.ค. 13, 17:57 น

พึ่งซื้อกระต่ายมา2 วันค่ะ เท็ดดี้ 1เดือนกว่า
แล้วทีนี้ตอนปล่อยเค้าไปวิ่งเล่นที่สนามหญ้าเค้าก็เล็มหณ้ากินเฉยเลยค่ะ
หญ้าเป็นหญ้านวลน้อยนะคะ กลัวเค้าตายมาก
ไปอ่านมาเห็นบอกว่าตอง 1ขวบขึ้นไป
พี่ช่วยตอบด้วยนะคะ

Tags:
Guest
meen

ความคิดเห็นที่ #2130: 19 ม.ค. 13, 10:51 น

พี่ค้ะ กระต่ายหนูเพิ่งคลอดลูกค่ะ แต่มันไม่สนใจลูกเลย แบบเหมือนเพิ่งเป็นคอกแรกด้วยคะ พอคลอดเส็รจมันก็วิ่งรอบกรงเลย แถมเหยียบลูกมันอีกด้วย ถ้าจะปล่อยให้ลูกกะแม่อยู่ด้วยกันค่ะ ลูกมีสิทธิ์จะตายไม๊ค้ะ ?
แล้วลูกกระต่ายให้กินนมแมวได้ป้ะค้ะ q*032

Tags:
Guest
ชาตรี

ความคิดเห็นที่ #2131: 20 ม.ค. 13, 20:03 น

พี่ึครบ พอดีว่าเลี้ยงกระต่ายอยู่ 3 ตัวน่ะครับ พอดีว่า ผมเริ่มสงสัยว่ากระต่ายผมมันท้อง ครับ แต่ไม่รู้ว่าท้องตั้งแต่เมื่อไหรครับ อยากทราบคับว่า ก่อนจะคลอดเค้าจะมีอาการยังไง ครับ ควรดูแลเค้ายังไงครับ (พอดีมือใหม่คับ)

Tags:
Guest
แม่ตัวน้อยกับคุนนาย

ความคิดเห็นที่ #2132: 31 ม.ค. 13, 08:02 น

พี่ค่ะ คือหนูเลี้ยงกระต่ายมา2-3 เดือนแล้วละค่ะ ตัวผู้ตัวเมียเปนคู่กัน
แต่สักสามวันมานี้ขนของทั้งคู่ร่วงเยอะมากค่ะแหว่งบ้างอะไรบ้าง ก้คิดว่าคงผลัดขน แต่ติดตรงที่ว่า แถวๆบนตาที่จะมีขนหนาๆแข็งๆยาวๆน่ะค่ะ เปนรอยแดงๆ
ของตัวเมียนูนขึ้นมา ของตัวผู้เหมือนจะเริ่มเปนพึ่งแดงแต่ยังไม่นูนค่ะ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับเป็นโรคอะไรมั๊ยค่ะ แล้วก้หนูกะลังจะพาทั้งคู่ไปฉีดยาที่เกี่ยวกับไรผิวหนังน่ะค่ะ เพราะตัวเมียเป็นสะเก็ดขาวๆแถวๆที่หู (เคยเปนมาก่อนครั้งนึงเอาไปฉีดยาแล้วก้หายไป) ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับที่ตาเปนรอยแดงมั๊ยค่ะ ???

Tags:
Guest
ธัญญา

ความคิดเห็นที่ #2133: 31 ม.ค. 13, 15:54 น

กำลังไปซื้อมาเลี้ยงค่ะ ไม่รู้จักฟาร์มเลยจริงๆ เพื่อนๆจะพาไปจตุจักค่ะ เเต่คิดว่าคงไม่มีกระต่ายเเคระเเน่ๆเลย ทำไงดีคะ?? วิธีการเลือกการดูกระต่ายเเคระจริงๆ  q*078 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
ปรียานุช

ความคิดเห็นที่ #2134: 31 ม.ค. 13, 19:58 น

q*078หนูยังไม่รู้เลยค่ะกระต่ายหนูเพศไหน

Tags:
Guest
งวใส

ความคิดเห็นที่ #2135: 3 ก.พ. 13, 14:35 น

ตอนนี้ก้อเลี้ยงอยุ3ตัวอ่ะค่ะ เลี้ยงไม่กี่วันมันก้อคงจะยังไม่ชิน โดนกัดด้วยแหละ  q*027 ไม่ยอมให้อุ้มเลย

Tags:
Guest
น้องฟาง

ความคิดเห็นที่ #2136: 7 ก.พ. 13, 20:35 น

ื้ืืไม่มีที่ให้กระต่ายวิ่งค่ะเพราะแถวบ้านแมวเยอะมากค่ะมันจะเป็นไรมั้ยค่ะมันจะตายมั้ย(มือใหม่ไม่เคยเลี้ยงอ่ะค่ะ)

Tags:
Guest
SaSuKe

ความคิดเห็นที่ #2137: 11 ก.พ. 13, 20:09 น

q*078 กระต่ายผมอายุ2เดือนละ มันกินฟางข้าวแห้งได้ไมคับขอ ตอบด่วยเลยนะผมเอามาอย่างเยอะเลยไม่กล้าให้มันกินกลัวมันเป็นอะไรไป

Tags:
Guest
น้อง Melon & Melo

ความคิดเห็นที่ #2138: 25 ก.พ. 13, 16:09 น

มีเรื่องอยู่ว่า ซื้อกระต่ายมา 2 ตัว ชื่อ เมล่อน(ผู้ชาย)กับเมโล่(ผู้หญิง) อายุ ประมาณ 2 - 3 เดือนแล้ว พอดีว่าที่บ้านเลี้ยงหมา 3 ตัว พันธุ์ชิสุดุมากๆ (ถึงขนาดล่านกกินเลยค่ะและฆ่าแมวมานับไม่ถ้วน) พอเขาเห็นกระต่าย เขาเอาจมูกดุลๆจะกัดน้อง 2 ตัวเลย เอาน้องขังไว้กรงนอกบ้าน(กรงอยู่บนโต๊ะ) หมาก็พากันดมใหญ่เลย จนวัน 3 วันต่อมา พี่เล่นกับมัน แล้วปิดกรงไม่สนิด ทำให้น้องเมโล่ออกจากกรงตกโต๊ะมาตอนตี 4 กว่าๆ จมูกเลือดออก หมานักล่าก็คาบไปไว้สนาม เหลือแต่ศพ ช่วยไม่ทัน q*009 q*009 q*009 เลยเหลือน้องเมล่อนโดดอยู่รอบๆโต๊ะ(ใจเสาะกลัวตาย) ก็เลยทำเป็นคอกให้น้องเค้าอยู่ได้ 1 อาทิตย์พอดี น้งหมาน้อยโดดเข้าคอกคาบไปเล่นน้องเค้าเลยช๊อก ตาย  q*009 q*009 ตอนนี้คอกใหม่ของน้องกระต่ายมีหลังคาแล้ว คงไม่เกิดเรื่องน่าเศร้าอีกและ  q*062 q*062  
(เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงประสบจริงนะคะ คิดแล้วก็เศร้า q*079 q*079)                                *****ขอเตือนว่าถ้าบ้านมีหมาหรือแมวแล้วอย่าคิดว่าน้องหมาน้องแมวเ้ค้าโง่ป้องกันด้วยนะคะ *****

Tags:
Guest
น้อง Melon & Melo

ความคิดเห็นที่ #2139: 25 ก.พ. 13, 16:09 น

มีเรื่องอยู่ว่า ซื้อกระต่ายมา 2 ตัว ชื่อ เมล่อน(ผู้ชาย)กับเมโล่(ผู้หญิง) อายุ ประมาณ 2 - 3 เดือนแล้ว พอดีว่าที่บ้านเลี้ยงหมา 3 ตัว พันธุ์ชิสุดุมากๆ (ถึงขนาดล่านกกินเลยค่ะและฆ่าแมวมานับไม่ถ้วน) พอเขาเห็นกระต่าย เขาเอาจมูกดุลๆจะกัดน้อง 2 ตัวเลย เอาน้องขังไว้กรงนอกบ้าน(กรงอยู่บนโต๊ะ) หมาก็พากันดมใหญ่เลย จนวัน 3 วันต่อมา พี่เล่นกับมัน แล้วปิดกรงไม่สนิด ทำให้น้องเมโล่ออกจากกรงตกโต๊ะมาตอนตี 4 กว่าๆ จมูกเลือดออก หมานักล่าก็คาบไปไว้สนาม เหลือแต่ศพ ช่วยไม่ทัน q*009 q*009 q*009 เลยเหลือน้องเมล่อนโดดอยู่รอบๆโต๊ะ(ใจเสาะกลัวตาย) ก็เลยทำเป็นคอกให้น้องเค้าอยู่ได้ 1 อาทิตย์พอดี น้งหมาน้อยโดดเข้าคอกคาบไปเล่นน้องเค้าเลยช๊อก ตาย  q*009 q*009 ตอนนี้คอกใหม่ของน้องกระต่ายมีหลังคาแล้ว คงไม่เกิดเรื่องน่าเศร้าอีกและ  q*062 q*062  
(เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงประสบจริงนะคะ คิดแล้วก็เศร้า q*079 q*079)                                *****ขอเตือนว่าถ้าบ้านมีหมาหรือแมวแล้วอย่าคิดว่าน้องหมาน้องแมวเ้ค้าโง่ป้องกันด้วยนะคะ *****

Tags:
Guest
cp

ความคิดเห็นที่ #2140: 5 มี.ค. 13, 01:14 น

ซื้อกระต่ายมา3วันพันธุ์ ฮอนแลนด์ ลอป  อายุเดือนครึ่ง  สังเกตุ มันจะยกหูขึ่นตลอดเวลาข้างนึ่ง ข้างขวา ทั้งเวลานอนเวลากินเวลาวิ่งเล่น  อยากรู้ว่าแบบนี้มันมีอาการไม่สบายไหม

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2141: 10 มี.ค. 13, 19:54 น

กระต่ายที่ซื้อมาได้ 1 เดือน อาหารเม็ดก็ไม่กิน หญ้าแห้งก้อไม่กิน น้ำก้อไม่กินเลย พยายามป้อนแต่ก้อหันหน้าหนี บังคับก้อแล้ว กินแต่ผักสด จะเป็นอะไรรึป่าวคะ แล้วเค้าก็ไม่อึมา 3 วัน แล้วทำยังไงดีคะ

Tags:
Guest
มด

ความคิดเห็นที่ #2142: 11 มี.ค. 13, 12:43 น

พี่เลดี้คะ
    น้องกระต่ายอายุ 2 ขวบแล้วเป็นเพศเมีย ดูเค้าหงุดหงิดตลอดเลย อยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคะ ต้องทำหมันรึป่าว?
  แล้วกระต่ายฟันยาวมาก ต้องพาไปเหลารึป่าวคะ

Tags:
Guest
สุกี้

ความคิดเห็นที่ #2143: 11 มี.ค. 13, 13:49 น

กระต่ายมันสะดุ้งอ่ะค่ะ ยืนๆแล้วก็สะดุ้งกระโดดขึ้นมาเฉยๆเลย ไม่รู้จะเป็นอะไรมากรึเปล่า แต่หาดูในเน็ตเค้าบอกว่าโพรงจมูกน้องเป็นแผลเลยทำให้มีอาการกระตุกแต่ที่จมูกน้องก็ไม่ได้มีเลือดเหมือนภาพในเน็ตอ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะพี่ๆ หนูกลัวน้องสุกี้ตายมากๆเลยรีบตอบด่วนๆนะค่ะ

Tags:
Guest
เบลล์

ความคิดเห็นที่ #2144: 21 มี.ค. 13, 11:40 น

1.ถ้าเลียงกระต่ายตัวเดียวแล้วเราไม่หาคู่ให้เค้าจะเป็นอะไรไหมค่ะ ตอนนี้น้อง เกือบ 3 เดือนแล้วค่้ะ
2. น้องไม่ค่อยให้อุ้มแต่ชอบให้รูบตัวชอบมาอยู่ใกล้ๆๆนอนใกล้

Tags:
Guest
นินิว

ความคิดเห็นที่ #2145: 25 มี.ค. 13, 13:46 น

สวัสดีค่ะ พี่เรดี้ นู๋ซื้อกระต่ายมาเลี้ยงอีกแล้วนะค่ะ(กว่าจะทำใจจากตัวแรกได้ก็ 10-11 เดือนเลยค่ะ) แต่ซื้อมานู๋ไม่รู้เลยค่ะ ว่ากระต่ายเขาเป็นตัวเมียหรือตัวผู้ มีวิธีดูกันอย่างไงค่ะ ช่วยบอกวิธีหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
นินิว  q*071

Tags:
Guest
รินรดา คำมั่น

ความคิดเห็นที่ #2146: 26 มี.ค. 13, 13:12 น

ฉันไม่รู้เลยว่าทำไมเราถึงต้องเอากระต่ยที่มีอายุน้อยกว่าหนึ่งเดือนมาเลี้ยงเเล้วถ้าเกิดเราเลี้ยงโดยไม่รู้เลยว่าถ้าหากเราเลี้ยงกระต่ายไม่เป็นเเล้วเราจะเลี้ยงไปทำไมหรือไม่เราอิจฉาคนอื่นเขาซื้อมาเเล้วเราเลี้ยงไม่เป็นมันก็อาจจะตายไปเเล้วก็ได้

Tags:
Guest
จี๊ด

ความคิดเห็นที่ #2147: 28 มี.ค. 13, 20:08 น

เลี้ยงกระต่ายพันลอปตัวผู้ได้3เดือนตอนนี้อายุน่าจะ4เดือนกว่าๆและเมื่อ2-3วันที่ผ่านมาซื้อมาอีกตัวเป็นตัวเมียอายุ1เดือนครั่ัึ่งแต่ตัวผู้ติดสัตจะเป็นไรมั้ยค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2148: 3 เม.ย. 13, 12:46 น

.. ว้าวว คนตอบหายไปไหนแระ ..  q*072 q*072

Tags:
Guest
view\'Atiwat subpan

ความคิดเห็นที่ #2149: 6 เม.ย. 13, 17:58 น

คือว่าผมอยากทราบว่าอาหาร กระต่ายเนี่ย ถ้าสมมุติไม่มีหญ้า แห้งกับ สดจะเอาอะไรให้กระต่ายกินคับ แหละก้อ ลักษณะกระต่ายแคระเปน ยังไง คับ

Tags:
Guest
Ma

ความคิดเห็นที่ #2150: 17 เม.ย. 13, 22:05 น

คือ ตอนนี้เราเลี้ยงกระต่ายอายุประมาน2เดือน อยากจะถามว่าเวลาให้อาหารถ้าเราให้เป็นหญ้าทิโมธีผสมกับอาหารเม็ดได้มั้ยคะ เเล้วเวลาให้อาหารน้องเค้าให้เป็นเวลาหรือตั้งถ้วยอาหารไว้ในกรงน้องเค้าเลย ให้น้องเค้าได้กินเรื่อยๆรึเปล่าคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า:D

Tags:
Guest
Over

ความคิดเห็นที่ #2151: 8 พ.ค. 13, 16:09 น

น้องกระต่ายของเราเลี้ยงไว้2ตัวนะเพศผู้กะเพศเมียมันมีสิทธิท้องไหมเอ่ยกระต่ายตัวแรกน้ำหนัก2ขีด อีกตัว1ขีดพึ่งเลี้ยงได้5วันกว่าอยากรู้วิธีแบบว่าทำให้มันร่าเริงแล้วก็สนิทกับเรามากๆเลยค่ะตอบด้วยนะคะ

Tags:
Guest
Pookkie

ความคิดเห็นที่ #2152: 10 พ.ค. 13, 13:01 น

คือซื้อกระต่ายมาเลี้ยงเป็นพันธุ์ลอปคะ ยังเด็กอยู่ คือตอนเอาออกมาวิ่งเล่นมันชอบและซนมากๆ แต่พอจับเข้ากรงมันชอบแทะไปเรื่อย แล้วมันก็ชอบชอบฉี่ไม่เป็นที่อีกด้วยคะ

Tags:
Guest
น้องน้ำอบ

ความคิดเห็นที่ #2153: 11 พ.ค. 13, 18:46 น

การะต่ายหนูชื่อน้ำอบค่ะ ตัวผู้ เชื่องมากแต่ไม่ชอบให้อุ้ม อุ้มแล้วจะดิ้นอย่างแรง กลัวน้ำเป็นที่สุดกลัวมาถึงกับร้องออกมาเลยค่ะ อยากอาบน้ำให้เค้าอะค่ะทำยังไงดี เพรากรงของน้ำอบ มันออนอะค่ะพอนอนขนก็จะลงไปถูกฉี่ของน้อง จากตัวขาวเหลืองหมดแล้ว  T^T ทำไงดีค่ะ

Tags:
Guest
จีโน่

ความคิดเห็นที่ #2154: 17 พ.ค. 13, 12:04 น

กระต่ายเรากินผักบุ้ง อ้วนมาก -0- ไห้ขนมเขาได้ ไม่จำเปนต้องเลี้ยงอยุในกฏเสมอไป แต่บางทีก้ต้องเคร่งกันหน่อย กระต่ายเรา ชอบลุกเดือยอบกรอบกับขนมเบื้องของฝรั่ง ตูเล่ห์-.,- กินของแพง ของตกพื้นไม่เอาด้วย ผู้ดี๊ผู้ดี นอนเปิดแอร์ตลอด แบะพุง 5555

Tags:
Guest
Pair

ความคิดเห็นที่ #2155: 19 พ.ค. 13, 02:50 น

วันนี้พากระต่ายไปตัดขนมาคะ hl 2ปี แล้วคราวนี้เค้าขี้กลัวมากคะ สั่นตลอดตั้งแต่ไปยันกลับ พอถึงบ้านเค้าเดินแล้วล้ม แล้วเซ เลยโทรไปหาหมอที่ตัด เค้าบอกว่ากระต่ายเค้าเพลีย ทำให้เค้าไม่มีแรงเดิน ตอนกลับมากล้ามเนื้อขาหลังเค้าอ่อนแรง ตอนแรกว่าจะพาไปหาหมอที่ขวัญคำ แฟนบอกว่า กระต่ายกลัวไปหมดแล้ว เด๋วจะช็อคเอา ตอนนี้เค้าทานอาหาร น้ำปกติคะ พอลุกได้บ้าง แต่ยังเดินไม่คล่อง เป็นเพราะช่างไปตัดตรงขาหลังรึเปล่าคะ หรือน้องเค้าเพลียจริงๆ กลัวขาหลังเค้าจะเดินไม่ได้คะ

Tags:
Guest
รักนะแต่ไม่กล้าบอก

ความคิดเห็นที่ #2156: 21 พ.ค. 13, 16:54 น

kai2 kai2 kai2 kai2 kai2 q*096 q*096 q*096 q*096 q*096 q*096 q*096 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 q*014 ื  ดีมากเลยค่ะนู๋เอาไปทำตามน้องกระต่ายนู๋น่ารักมากเลยอิอิ

Tags:
Guest
ติ๊กา

ความคิดเห็นที่ #2157: 12 มิ.ย. 13, 19:10 น

q*070จำเป็นต้องกางมุ้งด้วยไหมคะ

Tags:
Guest
wirinya

ความคิดเห็นที่ #2158: 13 ก.ค. 13, 15:10 น

พี่ค่ะถ้าจะเปลี่ยนอาหารเนี่ย ค่อยๆผสม ไม่ทราบว่าผสมมากหรือน้อยค่ะ  q*031

Tags:
Guest
wirinya

ความคิดเห็นที่ #2159: 13 ก.ค. 13, 15:29 น

พี่ค่ะการให้อาหารกระต่ายเนี่ยให้เป็นเวลาหรือป่าวค่ะ

Tags:

หน้า: 1 ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้