Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > งานอดิเรก > สัตว์เลี้ยงแสนรัก > วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
ผู้ดูแล: jajahappyy, lamoom
หน้า: 1 ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย  (อ่าน 455023 ครั้ง)
Guest
immy

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2025: 23 พ.ค. 12, 01:07 น

คุณLady คะ  เมื่อกี๊พยายามจะตัดขนที่เป็นกระจุกออกให้เค้า แต่ตัดลึกไปเลยเฉือนโดนเนื้อเค้าอะค่ะ เลือดออกด้วย  ทำไงดีคะ สงสารเค้ามาก เลยเอาเบตาดีนใส่ให้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าใส่ได้หรือเปล่าคะ  แล้วควรพาไปหาหมอมั้ยคะ

Tags:

Tags:
Guest
aphichaya

Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #2026: 23 พ.ค. 12, 08:25 น

จำเป็นหรือเปล่าค๊ะที่ต้องเอาบ้านหรือซุ้มให้น้องกระต่ายเป็นที่พักผ่อนในกรงเพราะสังเกตุเวลาเอาหญ้าแห้งให้ น้องต่ายจะมุดเอาหญ้าแห้งทับตัวเองก้อเลยคิดว่าเค้าอาจจะอยากมีบ้านหรือโพรงนอนเป็นที่ส่วนตัว..รบกวนด้วยนะค๊ะ q*031 q*031

Tags:
Guest
bow..

ความคิดเห็นที่ #2027: 24 พ.ค. 12, 11:22 น

ท่าทางคุณจะรักกระต่ายมากเลยนะคะ เห็นความรู้เรื่องกระต่ายเยอะจังคะ

Tags:
Guest
ถามพี่เลดี้(กาก้า)

ความคิดเห็นที่ #2028: 25 พ.ค. 12, 18:45 น

พี่เลดี้ค่ะ พี่เป็นสัตว์แพทย์หรือ อ่ะไรหรอคะ รุ่เรื่องกาะต่ายเยอะจัง q*071

Tags:
Guest
ดีดี้

ความคิดเห็นที่ #2029: 25 พ.ค. 12, 20:37 น

[bตตต][/b] q*073ตอนนี้มีกระต่ายคลอดมาใหม่11ตัวกำลังน่ารักเลยที่บ้านมีทั้งหมด20กว่าตัวแล้ว

Tags:
Guest
ipp

ความคิดเห็นที่ #2030: 25 พ.ค. 12, 22:10 น

[/color][/color]ซื้อกระต่ายมา2ตัว ตัวนึงซึมๆไม่ค่อยเดินหรือขยับเลยค่ะ อีกตัวนึกชอบไปนอนบนถ้วยอาหาร แล้วทั้ง2ตัวไม่ชอบนอนบนเบาะที่นอนอ่ะค้ะ มันจะเป็นอะไรรึป่าวค้ะ แล้วเหนที่ร้านขายซีเรียลสีเหลืองๆอ่ะค่ะคนขายบอกเป็นอาหารเสริมของสัตว์ค่ะแต่มันเพิ่งอายุ1เดือนกว่าๆเองจำเป็นต้องกินมั้ยค้ะ แล้วก้อตอนที่ซื้อมันมาอ่ะค่ะระหว่างทางฝนตกปร่อยๆค่ะไม่รู้ว่าจะเปนอะไรมั้ย? รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ยังไม่มีประสบการณ์เท่าไรค่ะ (:[/color][/color]

Tags:
Guest
ipp

ความคิดเห็นที่ #2031: 26 พ.ค. 12, 09:06 น

- เอามันไปวิ่งเล่นที่สนามหน้าบ้านได้มั้ยค้ะมันแอบมีเศษหินนึดนึง   มันจะทำให้กระต่ายเจ้บรึป้าวค้ะ
- หูมันสั่นๆแล้วก้หยุดแล้วก้สั่นใหม่ มันเป็นอาการอะไรหรอค้ะ  ?

Tags:
Guest
kuro\tako

ความคิดเห็นที่ #2032: 26 พ.ค. 12, 09:18 น

1 กระต่ายหนูเวลาอึมันมีขนติดมันด้วยอ่าค่ะ
2 หนูคววรจะพาน้องเค้าใส่ตะกร้าแล้วพาไปเดินเล่นปะคะ
3 หลังเค้าโก่งมากเลยอยากทราบว่าพันที่หลังฌก่งนี่คือพันอะไร
4 หนูให้เค้ากินแต่ย่าสดๆแล้วก้น้ำ อะค่ะ ต้องเสริมอะไรอีกมัย
5 จะสังเกตยังไงให้รู้ว่าน้องเค้าไว้ใจหนูแล้้ว ตอนนี้เลี้ยงได้เกือบสองเดือนแล้วค่ะ
6 อายุน้องเค้าประมานเท่าไหร่คะถึงจะโตเต็มที่
ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อยนะคะ แต่ช่วยตอบด้วยนะคะฃ
          ขอบคุนค่ะ

Tags:
Guest
looktan

ความคิดเห็นที่ #2033: 26 พ.ค. 12, 12:18 น

ถามตอนนี้ ไม่แน่ใจเจ้าของกะทู้จะตอบเมื่อไหร่ ตายแล้ว คห. ล่าสุด 2009 !!!

คือว่า ตอนนี้กระต่ายเราอายุประมาน 7 เดือน มีความรู้สึกว่า เค้าดุขึ้น หวงอนาเขต และหวงเราด้วย ใครเข้ามาในห้องจะไล่กัดหมดเรย แม้กระทั่งแม่เราที่เอาผักเข้ามาให้ประจำอยู่แล้ว ก้อจะกัดด้วย วันก่อนแมวเข้าห้องก้อไล่กัดแมวซะงั้น แล้วที่สำคัญเรารู้สึกว่า เหมือนเค้าต้องการผสมพันธุ์ เพราะเค้าคอยเกาะแขนเกาะขาเรา และทำท่าทางแบบว่า....@#$ อ่านะ เราก้อจะดุเค้า แล้วเค้าก้อจะงอล หนีไปนอนในมุมของตัวเอง
อาการดุนี่คือสาเหตของการไม่ได้ผสมพันธุ์หรือป่าวคะ แล้วมีวิธีแก้ไขยังไง ช่วยตอบทีนะคะ ^^

Tags:
Guest
Mookky Freedom

ความคิดเห็นที่ #2034: 26 พ.ค. 12, 16:48 น

มุกซื้อกระต่ายมา มุกไม่รู้ว่าาาเค้าไม่ให้กระต่ายกินแตงกวาแต่ที่ร้านเค้าก็ใส่ให้มามุกนึกว่า กระต่ายกินได้มุกก็เลยซื้อมา แต่ก็ยังร่าเริงอยู่  มันจะเป็นอะไรไหมค้ะ ?

Tags:
Guest
อิง ช่วยด่วนนนนจ้าา

ความคิดเห็นที่ #2035: 27 พ.ค. 12, 19:44 น

พอดีว่า ให้อาหาร คือ หญ้า แล้ว ผักกาด อาหารเม็ด มันไม่ยอมกินน้ำอ่ะค่ะ   แล้วก็ อึนิดเดียว ทำไงดีอ่า!!!!

Tags:

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2036: 27 พ.ค. 12, 19:59 น

กระต่ายอึนิดเดียว ให้หญ้า กับผักกาดกับ อาหารเม็ด  มันไม่ค่อยกินน้ำ อึ นิด เดียว อึออกเป็น สายสร้อย!ช่วยหน่อยจ้า

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2037: 27 พ.ค. 12, 20:16 น

พี่ เลดี้ จ้า ช่วยด่วนน  คือว่ากระต่าย อึ นิดเดียว  อาหาร หญ้า กับ ผักกาด อาหาร เม็ด มันกินน้ำนิดเดียว อึ มีนิดเดียว ฉี่ ปกติ ดี่ค่ะ ช่วยด่วนน

Tags:
Guest
น้อง*บอล*

ความคิดเห็นที่ #2038: 28 พ.ค. 12, 18:20 น

ผมอยากรู้ว่า ตอนกระต่ายคลอดลูก ทำไมต้องแยกกันด้วยคับ แล้วต้องแยก นานแค่ใหน ถ้าไม่แยกจะเป็นอะไรมั้ยคับ

Tags:
Guest
jasze

ความคิดเห็นที่ #2039: 30 พ.ค. 12, 19:47 น

ซื้อกระต่ายมาเลี้ยงได้ประมาณ 4 เดือนค่ะ เป็นตัวเมีย  ก็เลี้ยงตามปกติ น้องก็ร่าเริงดีในตอนแรก ๆ แต่ไปไปมามา ช่วงนี้ไม่ยอมให้เจ้าของเข้าใกล้เลย
ทำยั้งไงดีค่ะ น้องดุมา พอจะลูบหัว หรือเล่นด้วยก็จะขู่ใส่ตลอด ทำไมดุจัง
ทั้งที่เมื่อก่อนก็คลอเคลียยกันตลอด อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่าอยู่ในช่วงติดสัด น้องอาการเหมือนโกรธเจ้าของอยู่

Tags:
Guest
lee sor

ความคิดเห็นที่ #2040: 1 มิ.ย. 12, 00:15 น

b]เลี้ยงกระต่ายตัวผู้ไว้ตัวหนึ่ง ตอนนิอายุได้ 6-7 เดือน
เมื่อวานจู่..จู่มันก็คึกขึ้นมา อวัยวะเพศโพล่ออกมา ก่อนหน้านิ
มันชอบมาเลียขาบ่อยๆ แต่ไม่มีตัวเมียให้มัน มันจะเป็นไรมั๊ยคับ??

Tags:
Guest
nuam

ความคิดเห็นที่ #2041: 4 มิ.ย. 12, 22:27 น

q*032 q*032 q*032เพิ่งซื้อกระต่ายมาค่ะตัวผู้ อิ อิ ซนมากๆๆ อาหารไม่ยอมกิน กินแต่น้ำ แต่พอจับมานอนแล้วลูบหัวเบาๆๆเคลิ้มแฮะ นิ่งเชียวหมายความว่างัยหรอค่ะ หรือบางทีก็หลับๆ อิอิ เพิ้งได้มาวันแรกเลยอค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2042: 7 มิ.ย. 12, 10:20 น

กระต่ายตัวเมียกัดกันไหมค่ะ

Tags:
Guest
ปภาพัฒน์พสุธา

ความคิดเห็นที่ #2043: 7 มิ.ย. 12, 12:05 น

พี่เลดี้ค่ะกระต่ายตัวเมียกัดกันเองไหมค่ะ

Tags:
Guest
เจได

ความคิดเห็นที่ #2044: 8 มิ.ย. 12, 00:26 น

เลี้ยงเจไดมาเกือบสองปีแล้ว ดื้อมาก แต่สอนง่ายเข้าห้องน้ำเองได้ ปล่อยเดินได้ทั่วบ้าน ตอนนี้สงสัยอยากถามเรื่องขนร่วงค่ะ สังเกตว่าช่วงหน้าร้อนขนร่วงเยอะมาก ไม่ทราบว่าเป็นตามฤดูหรือผิดปกติอะไรหรือเปล่าคะ ต้องพาไปหาหมอหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Tags:
Guest
เจได

ความคิดเห็นที่ #2045: 8 มิ.ย. 12, 00:29 น

เลี้ยงเจไดมาเกือบสองปีแล้ว ดื้อมาก แต่สอนง่ายเข้าห้องน้ำเองได้ ปล่อยเดินได้ทั่วบ้าน ตอนนี้สงสัยอยากถามเรื่องขนร่วงค่ะ สังเกตว่าช่วงหน้าร้อนขนร่วงเยอะมาก ไม่ทราบว่าเป็นตามฤดูหรือผิดปกติอะไรหรือเปล่าคะ ต้องพาไปหาหมอหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2046: 8 มิ.ย. 12, 17:43 น

q*025 q*025 กระต่ายตัวเมียกัดกันไหมค่ะ ขอคำตอบเร็วๆค่ะ

Tags:
Guest
แนนนี่

ความคิดเห็นที่ #2047: 9 มิ.ย. 12, 19:12 น

คือว่าหนูอยากทราบว่าว่ากระต่ายที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้ อ่ค่ คือเค้ามอมแมม คือเป็นเฉพาะตรงปากเพราะให้แครอทเค้ากินค่ะ มันจะเปียกและแห้งค่ะ..แต่เค้าก็ทำความสะอาดตัวเองนะ แต่มันไม่ถึงตรงคางเค้าอ่ หนูกลัวว่าเค้าจะเป็นเชื้อรา พี่ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
ปล. เค้าก็กินหญ้าแห้งทิโมที แต่กินไม่มากเพราะพึ่งจะเปลี่ยนให้เค้าได้2วันเองค่ะเพราะก่อนหน้านั้นกินแต่ผักบุ้งกับแครอท..แล้วอีกตัวนึงมันทองเสียแล้วก็ตายเป็นตัวผู้ ตอนนี้เลยเหลือตัวเดียวคือตัวเมียกลัวว่าจะเป็นอะไร
ช่วยตอบด่วนเรยนะคะเป็นห่วงเค้ามาก

Tags:
Guest
นู๋ณี

ความคิดเห็นที่ #2048: 13 มิ.ย. 12, 04:33 น

น้องกระต่ายอยากกินเฮลลูบอยได้ไหมค่ะ??
ถ้าให้กินจะเป็นไรไหม? เพราะน้องเค้าไม่ได้ป่วยนะค่ะ

Tags:
Guest
คูเปอร์น้อย

ความคิดเห็นที่ #2049: 13 มิ.ย. 12, 22:08 น

q*078
กระต่ายเป็นประจำเดือนต้องดูแลยังไงค่ะ

Tags:
Guest
ชม้อย

ความคิดเห็นที่ #2050: 14 มิ.ย. 12, 20:29 น

พี่ คับ  ตัว ผู้ /เมีย ดูไง คับ

Tags:
Guest
วิไลรัตน์

ความคิดเห็นที่ #2051: 16 มิ.ย. 12, 12:35 น

ชอบมากที่บ้านเลียงประมาด20ตัว q*027

Tags:
Guest
Nink

ความคิดเห็นที่ #2052: 18 มิ.ย. 12, 23:34 น

ถ้าเค้าชอบผึ่งลม หล่ะค่ะ เวลาออกไปข้างนอกชอบโผล่หัวออกมา. กระต่ายตอนนี้อายุ 1เดือน ทานอ่ะไรได้บ้างค่ะ q*032

Tags:
Guest
รักน้องกระต่าย

ความคิดเห็นที่ #2053: 19 มิ.ย. 12, 22:12 น

กระต่ายอายุ 2เดือนแร้วค้ะให้กินอาหารเม็ดได้รึยังค้ะ แร้วผักล้ะค้ะกินผักอารัยได้บ้าง
อาบน้ำได้มั้ยค้ะ เราต้องพาเค้ามาวิ่งเล่นอาทิตย์ละกี่ครั้งล้ะ แล้วกระต่ายกลัวอารัยบ้างค้ะ ทำมั้ยเวลาเราอุ้มเค้าถึงดิ้นล้ะค้ะ เค้ากลัวเสียงฟ้าผ่ามั้ยค้ะ เคยเลี้ยงแล้วตาย ตอนนี้ก้เลยมีดูวิธีเลี้ยงให้ถูกๆ กระต่ายกินต้นไผ่ได้มั้ยค้ะต้นเล็กๆค้ะมันขึ้นเองตามธรรมชาติเวลาปล่อยมันวิ่งมันชอบไปกินอ่า น้องกระต่ายขนล่วงอ่าค้ะเป็นอารัยอ้าป่าว?(กระต่ายขนฟู) กรงเป็นกรงไม้แต่ข้างล่างเป็นลวดตาข่ายค้ะไม่บาดเท้าค้ะ มันจะร้อนมั้ยค้ะ เวลากระต่ายนอนมันปิดตามั้ยค้ะ
'' ช่วยตอบด้วยน้ะค้ะมีอารัยเพิ่มเติมก้บอกได้ค้ะ ''
 ขอบคุณค้ะ (ล่วงหน้าค้ะ) q*031

Tags:
Guest
กฟ

ความคิดเห็นที่ #2054: 20 มิ.ย. 12, 21:24 น

q*061 q*062 q*064 q*064 q*064 q*064 q*064 q*064

Tags:
Guest
แจ้งข่าวเลดี้

ความคิดเห็นที่ #2055: 21 มิ.ย. 12, 16:18 น

คุณเลดี้ไม่อยู่นะคะ ไปอยู่บ้านคุณแม่ที่อยุธยาเดือนกว่าแล้ว ที่บ้านคุณแม่ไม่มีเนทใช้จ้า แต่จะกลับอาทิตย์หน้า และก็คงจะกลับมาตอบย้อนหลังให้ แต่สำหรับกระต่ายที่ป่วยหรือสงสัยว่าจะป่วย พี่เค้าให้รีบพาไปหาหมอก่อน อย่ารอดูอาการ แจ้งข่าวเท่านี้ล่ะค่า

Tags:
Guest
boling bow

ความคิดเห็นที่ #2056: 22 มิ.ย. 12, 23:54 น

ซื้อน้องกระต่ายมา 2 อาทิตย์แล้ว มันกินเก่งมาก กินจนท้องกลางเลย ให้มันกิน หญ้าแห้ง กับอาหารเม็ด 2 อย่าง เอาอาหารใส่กรงไว้ตลอด แต่กระต่างปล่อยนะค่ะ ถ้ามันหิวมันก็จะเข้าไปกินเอง มันกินเยอะเกินไปรึเปล่าค่ะ คนขายบอกว่าอายุประมาณ3 เดือนแล้วค่ะ แต่มันก็วิ่งเล่น ร่างเริง ปกตินะค่ะ แค่ท้องมันกลางมากเท่านั้นเอง ไม่มีอัตรายช่ายมั้ยค่ะ

Tags:
Guest
ฟ่าง

ความคิดเห็นที่ #2057: 23 มิ.ย. 12, 18:25 น

q*026

Tags:
Guest
น้ำใสแม่ออกัส

ความคิดเห็นที่ #2058: 29 มิ.ย. 12, 17:08 น

แม่รักออกัส q*073

Tags:
Guest
Jiop

ความคิดเห็นที่ #2059: 30 มิ.ย. 12, 18:05 น

กินแตงโมชิ้นเล็กๆได้ไหมค่ะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #2060: 2 ก.ค. 12, 17:12 น

เรื่องที่เข้าห้องน้ำอะค่ะ ที่พี่บอกมาใช้ไม่ได้ผลเลยนะค่ะ กระต่ายฉี่เลอะทั่ว้านเลยอะค่ะ พี่ช่วยหาวิธีที่ดีที่สุดให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Tags:
Guest
ไอซ์

ความคิดเห็นที่ #2061: 2 ก.ค. 12, 23:38 น

พี่ ครับวันนี้ ผมซื้อ กระ ต่าย พันธุ์ ฮอแลนร์ มา 1 ตัว ครับๆ มัน อารมดี มากครับ แต่ ผม อยากจะเอามัน มานอนด้วยอายุ ก้ ประ มา เดือน นึง อะ ครับ ไม่ ทราบ ว่า จะ เอา มา นอน ด้วย รึ ป่าว เพราะ มัน น่ารัก ดี ครับ ตอบๆ เรวๆ หน่อย นะครับ q*071

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #2062: 3 ก.ค. 12, 10:58 น

กระต่ายมันเป้นอารัยก้อไม่รู้ค่ะมันถอนขนจนแดงเลยค่ะจะทามงัยดีค่ะและไม่ค่อยกินอาหารด้วยกระต่ายเลี้ยงมาเกือบปีแล้วค่ะ กลัวมันตายอ่ะค่ะมันจะเป้นรัยมัยค่ะ ไปหาหมอหมอให้สเปสฆ่าเซื่อมาฉีดอ่ะค่ะ

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #2063: 4 ก.ค. 12, 00:05 น

ตอบ คุณ ืnan ไม่ควรให้กินผักบุ้ง จะส่งผลในระยะยาว อาหารของกระต่ายคือหญ้านะคะ เรื่องอาบน้ำก็ไม่จำเป็น หมั่นเช็ดตัวและรักษาความสะอาดพื้นที่เลี้ยงก็พอค่ะ

ตอบ คุณ PimPim ถ้ากังวลกลัวบาดเจ็บที่เค้าปีนกรง หาแผ่นยางรองพื้นกรงมาปูอีกที ช่วยลดแรงกระแทกได้ค่ะ

ตอบ คุณ :)) หากกินและขับถ่ายปกติ ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ ต้องใช้เวลาในการปรับตัวค่ะ

ตอบ คุณ ตำลึง & อั่งเปา หาคอกมาล้อมเพื่อจำกัดบริเวณที่วิ่งเล่น ให้อยู่แต่โซนสนามหญ้าหรือโซนที่ปลอดภัย หลีกเลี่ยงการใช้สารพิษในสวนและรดน้ำเป็นประจำ หากกระต่ายจะแทะเล็มหญ้าไปบ้างก็ไม่เป็นไรค่ะ

ตอบ คุณ Milkmila อาหารสุนัขมีเนื้อสัตว์และสารอาหารที่ไม่เหมาะกับระบบย่อยของกระต่ายนะคะ คราวหน้าก็ระวังอย่าวางในที่ๆเค้ากินได้ กระต่ายจะกินนู่นนี่ไปเรื่อยเปื่อยค่ะ ต้องเอาหลบๆไปเนอะ

ตอบ คุณ FMink อดให้นานขึ้น ต้องใจแข็งนะคะ ไม่ใช่ให้ทันที การทำแบบนี้เป็นผลดีกับเค้าค่ะ

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #2064: 4 ก.ค. 12, 00:10 น

*****จะทยอยตอบนะคะ เพิ่งกลับมาค่ะ เห็นว่ามีเพื่อนมาแจ้งข่าวแล้ว เลดี้ไปอยู่ต่างจังหวัดมาค่ะ ไม่มีเนทใช้ ส่วนเนทมือถือไม่ต้องพูดค่ะ เต่ายังเร็วกว่า
         คิดว่ากระทู้ถาม-ตอบ ชักจะยาวเกินไปแล้ว กลัวเพื่อนๆมาค้นคำตอบเก่าไม่เจอ ใครมีไอเดียเกี่ยวกับการย้ายไปคุยกันในบลอกหรือทางเฟซบุกมั้ยเอ่ย หรือคิดว่าแบบนี้ดีแล้ว แนะนำมานะคะ

Tags:
Guest
ตำลึง & อั่งเปา

ความคิดเห็นที่ #2065: 7 ก.ค. 12, 10:41 น

ขอเฟสบุ๊คหน่อยค่ะพี่เลดี้

Tags:
Guest
อา ตี้..

ความคิดเห็นที่ #2066: 7 ก.ค. 12, 13:25 น

สวัสดีครับพี Lady ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ เลี้ยงน้องกระต่ายครับเพิ่งซื้อเค้ามาเลี้ยงได้ 2 วันอ่ะครับตอนซื้อมา คนขายบอกว่า อายุเค้า เดือน ครึ่ง อ่ะครับ พันธุ์ เขาบอกว่าเขาจำไม่ได้ ผมมาเปิดดูที google. ดูเหมือนน้องกระต่ายจะพัีนธุ์ เท็ดดี้แบร์ เเต่จะคล้าย วู้ดี้ทอย เหมือนกันอ่ะครับ จะมีลักษณะ ตัวเล็ก ขนฟูตรง สีขาวน่ารักมากอ่ะครับ ...!!
มาวันเเรก เค้าไม่อึเลยอ่ะครับ วันต่อมาผมไปถามเจ้าของร้านที่ซื้อมาเขาบอกว่า ..อ๋อ ตัวที่น้องซื้อไป เค้าไม่ค่อยกินอาหารอ่ะครับ..
..ในคืนเเรกเค้าก็กินได้พอวันที่ 2 ก็ยังไม่อึอีกอะครับ จะมีวิธีเเก้อย่างรัยอ่ะครับ..
ยังงี้จะมีปัญหาอะรัยไหมคับ
..เเละมีอาการเเบบว่า เราไปไกลๆ เค้าจะสะดุ้งเล็กน้อยพอเราถอยห่างออกเค้าจะค่อยๆเคลิ้มผนังตาปิดไปครึ่งนึง กระทืบเท้าหน้าด้วย....เเละน้องสาวชอบอุ้มเค้าบ่อยมาก...

Tags:
Guest
อา ตี้..

ความคิดเห็นที่ #2067: 7 ก.ค. 12, 13:36 น

ครับพี่ Lady ตอนนี้ น้องกระต่ายเค้าอายุ เดือนครึ่งครับ ควรให้อาหารยังงัยครับ
เป็น อาหารเม็ดอย่างเดียวหรือป่าวครับ
หรือว่า ต้องมีหญ้าด้วยครับ
เอ่อพี่เลดี้ครับ ผมจะมีน้ำ ที่ซื้อมาพร้อมน้องกระต่ายเป็น สี น้ำเงินเค้ม กับสีเหลือง ควรให้น้องกระต่ายยังงัยครับพี่

....................... ตอบหน่อยนะครับ รักเค้ามาก.....................

Tags:
Guest
Nancy DiiZa

ความคิดเห็นที่ #2068: 10 ก.ค. 12, 17:10 น

พอดีพึ่งไปซื้อกระต่ายมาเลี้ยง 2 ตัวแล้วพี่คนขายบอกว่าให้เอาน้ำผึ้งผสมน้ำให้น้องกระต่ายกิน อย่างนี้จะเป็นอันตรายกับน้องกระต่ายไหมคะ พอดีเมื่อเช้าเอาอัลมอนด์ผสมกับอาหารเม็ดให้น้องกระต่ายกินจะเป็นอะไรไหมค่ะ น้องกรต่ายอายุเดือนครึ่กับ 2 เดือนครึ่งคะ รบกวนตอบเร็วๆๆด้วยนะคะขอบคุณคะ

Tags:
Guest
ปวริศา

ความคิดเห็นที่ #2069: 11 ก.ค. 12, 11:18 น

คือว่า เพิ่งซื้อกระต่ายมาค่ะ ตัวละ 250 เป็นพันธุ์แคระแท้หรือป่าวค่ะ ซื้อมาวันแรกก็ทั้งจับ หอม เล่น เพราะทนความน่ารักของเค้าไม่ไหว อีกอย่างเค้าเข้ามาดมกลิ่นเราตั้งแต่วันแรก แต่เค้าไม่กินอาหารเม็ด และไม่รู้ว่าสาเหตุที่เค้าตาย....คืออะไร!!!~_~ เกิดจากการให้ลำไย เค้าหรือป่าวค๊ะ 

Tags:

หน้า: 1 ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้