Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > งานอดิเรก > สัตว์เลี้ยงแสนรัก > วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
ผู้ดูแล: jajahappyy, lamoom
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... 51
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย  (อ่าน 458713 ครั้ง)
Guest
Icetea

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #1665: 8 ธ.ค. 11, 20:58 น

ยี่ห้อ KAYTEE ดีมั้ยค่ะ ช่วยบอกคุนสมบัติด้วยค่ะ

Tags:

Tags:
Guest
tolony

Re : วิธีการเลี้ยงกระต่ายและทำความเข้าใจกับนิสัยเจ้าตัวน้อย
        ความคิดเห็นที่ #1666: 9 ธ.ค. 11, 00:42 น

q*073วันนี้แฟนพาไปซื้อกระต่ายฮอนแลนด์ลอป น่ารักอ่ะแต่ก็กำลังหาข้อมูลการเลี้ยงพอดูข้อมูลเค้าบอกว่าอย่าพึ่งไปจับไปเล่นกับเขาให้เขาอยู่ในกรงก่อนประมาณหนึ่งสัปดาห์เศร้าใจอยากเล่นอ่ะ q*027

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1667: 9 ธ.ค. 11, 10:27 น

ตอบ คุณ misae กล้วยไม่ควรให้ค่ะ ถ้าหาซื้อหญ้าแห้งไม่ได้ หาตัดหญ้าขนแถวริมทางให้แทนไปก่อน เอาหญ้าขนมาตากแดดทำเป็นหญ้าแห้งเก็บไว้ก็ได้ค่ะ

ตอบ คุณ  Icetea แบรนด์นี้ดีค่ะทั้งหญ้าและอาหารเม็ด ปริมาณสารอาหารแต่ละชนิดที่กระต่ายควรได้รับถือว่าใช้ได้เลยค่ะ

ตอบ คุณ tolony มันจะเป็นผลดีกับเค้าและเราในวันข้างหน้า ต้องอดทนค่ะ ถ้าอยากให้เค้าไว้ใจ อย่าไปรุกเค้านะคะ

Tags:
Guest
ยิมมม

ความคิดเห็นที่ #1668: 9 ธ.ค. 11, 13:06 น

ลูกตายแ้วเลี้ยงได้สามวันเอง ยังปกติอยุ่เลยวิ่งเล่น เรานอนตื่นมามันก้ตายเลย เศร้ามาก เลี้ยงสองตัว อีกตัวนึงก้ชัก กระตายมันตรอมใจหรือเครียดแล้วช๊อคตายได้มั้ยค่ะ เพราะเลี้ยงตัวผู้กะตัวเมีย ตัวผู้ตาย ตอนนี้ตัวเมียท่าไม่ดีเลยค่ะ กำลังชักอยุ่ คอเอียงลุกไม่ไหวว อายุเดือนกว่าๆนี่แหละค่ะ q*027 q*064 q*064 q*078 q*061 q*032

Tags:
Guest
ลูกหมี

ความคิดเห็นที่ #1669: 11 ธ.ค. 11, 00:57 น

ลูกหมีก้อมีลูกชื่อเจ้าแต้ม น่ารักมาก *-* หญ้าแห้งลูกหมียังไม่เคยให้กินเลย ถ้าซื้อตามที่เขาขายให้น้องกินได้ไหมค่  q*039

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1670: 11 ธ.ค. 11, 07:14 น

ตอบ คุณ ยิมมม อ่านบทความนี้ที่หน้าแรกแล้วจะเข้าใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นค่ะ เสียใจด้วยนะคะเรื่องเด็กๆ

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1671: 11 ธ.ค. 11, 08:15 น

ตอบ คุณ ลูกหมี กระต่ายต้องกินหญ้าแห้งเป็นหลัก เจ้าของต้องให้เค้ากินให้ได้เพื่อสุขภาพระยะยาวค่ะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1672: 11 ธ.ค. 11, 21:35 น

ไปหิ้วหูเค้า จะเป็นอะไรมั้ยค่ะกลัวเค้าเจ็บ แล้วทำไงให้อึเป็นที่ค่ะ อึไปเรื่อยเลยยย  q*073

Tags:
Guest
อายอาย '

ความคิดเห็นที่ #1673: 13 ธ.ค. 11, 09:56 น

พี่ค่ะ อยากรู้กว่ากระต่าย ฉีดน้ำหอมหั้ยมันได้ไหม?
แร้วอาบน้ำให้มันได้หรือป่าว ?
อยากรู้มาก ๆ เรยค่ะ ' ใครรู้บอกหนูหน่อยน้ะค้ะ
ขอบคุณค่ะ q*031

Tags:
Guest
พลอยไพลิน ลา๓ไธสงค์

ความคิดเห็นที่ #1674: 14 ธ.ค. 11, 10:10 น

[/colorน้องกระต่ายน่านะคะ q*062 q*064 q*061 q*077 q*075 q*076 q*073 q*071 q*071 q*031 q*033 q*035 q*038 q*038

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1675: 15 ธ.ค. 11, 04:37 น

ตอบ คุณ Icetea หิ้วไม่ได้ค่ะ เจ็บและถึงตายได้ มีเส้นเลือดมากมายอยู่ตรงนั้น
                        เอาทิชชู่ซับฉี่+นำอึไปวางที่ๆเราอยากให้กระต่ายไปขับถ่ายเมื่อตั้งท่าจะอึหรือฉี่ก็ยกเค้าไปที่ๆเราเตรียมไว้ ต้องทำซ้ำๆหลายครั้ง ใช้เวลามากสุดหลายเดือนก็มีค่ะ แต่ต้องทำใจไว้หน่อย ฉี่มักทำได้แต่อึจะมีหลุดมาบ้าง เพราะการอึของกระต่ายคือการทิ้งกลิ่นบอกอาณาเขต เป็นนิสัยตามธรรมชาติค่ะ

ตอบ คุณ อายอาย ' ใช้ผ้าชุบน้ำบิดหมาดเช็ดทำความสะอาดตัวเป็นประจำก็จะไม่มีคราบฝังแน่น หากไม่ได้ไปเลอะเทอะมากนักหรือไม่ได้มีอะไรหกใส่ตัวก็ไม่แนะนำให้อาบค่ะ แต่เมื่อถึงคราวจำเป็นต้องอาบต้องรีบทำให้แห้งเร็วที่สุดนะคะ

Tags:

Tags:
Guest
lookpla

ความคิดเห็นที่ #1676: 15 ธ.ค. 11, 15:49 น

q*062ดีค่ะขอบคุนที่ให้ความรู้แต่เผลอให้ผลไม้รสเปรี้ยวไปแล้วเค้าจะอยู่กับเรานานมั้ย

Tags:
Guest
รักกระต่าย

ความคิดเห็นที่ #1677: 16 ธ.ค. 11, 19:16 น

สวัสดีค่ะ

พอดีว่าเอาใบกระเพราให้กระต่ายกินอ่ะคะ แล้วรู้สึกมันนิ่งมากเลยค่ะ  นิ่งผิดปกติ ก็เลยอยากทราบว่า มันจะเป็นอะไรไหมคะ ปกติมันกินแต่อาหารเม็ด ไม่เคยให้กินอย่างอื่น

รบกวนตอบด้วยนะคะ ใจไม่ดีเลย

Tags:
Guest
misae

ความคิดเห็นที่ #1678: 16 ธ.ค. 11, 22:49 น

ตอนนี้เลี้ยงกระต่ายได้ประมาณ1อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ ตอนแรกที่เอามาอยู่ใหม่ๆเค้าก็ชอบนอนยืดยาวอยู่บนเบาะของเค้าค่ะ แต่ตอนนี้ดูเค้ากระตือรือร้นมากเลยค่ะ เวลาปล่อยวิ่งเล่นเค้าก็ชอบวิ่งไปวิ่งมา กระโดดขึ้นเตียงลงเตียงเป็นว่าเล่นเลยค่ะ แบบนี้ผิดปกติมั๊ยคะ

Tags:
Guest
misae

ความคิดเห็นที่ #1679: 16 ธ.ค. 11, 22:57 น

ตอนนี้เลี้ยงกระต่ายมาได้ประมาณ1อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ ตอนแรกที่เอามาอยู่เค้าก็ชอบนอนยืดยาวอยู่บนเบาะของเค้าค่ะ แต่ตอนนี้เค้าดูกระตือรือร้นมากเลยค่ะ เวลาปล่อยวิ่งเล่นเค้าก็ชอบวิ่งไปวิ่งมา กระโดดขึ้นเตียงลงเตียงเป็นว่าเล่นเลยค่ะ ไม่เห็นนอนสบายๆเหมือนแต่ก่อนเลยค่ะ แบบนี้ผิดปกติมั๊ยคะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1680: 18 ธ.ค. 11, 19:16 น

พักนี้ฉี่เค้าเป็นสีขุ่นๆค่ะ เป็นไรมั๊ยคะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1681: 18 ธ.ค. 11, 19:43 น

ถ้าถึงเวลาเค้าติดสัดกี่เดือนค่ะ อาการอย่างไร  แก้อย่างไร ตัวผู้ค่ะ หนูกลัวเค้าก้าวร้าว

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1682: 20 ธ.ค. 11, 04:10 น

ตอบ คุณ อายอาย เพิ่มเติมนะคะ น้ำหอมฉีดไม่ได้ค่ะ

ตอบ คุณ lookpla เผลอไปนิดหน่อยคงไม่เป็นไรค่ะ ให้ดูอึและอาการทั่วไป ถ้ายังเหมือนเดิมก็ไม่ต้องห่วงค่ะ

ตอบ คุณ รักกระต่าย ดูอึนะคะ ถ่ายมั้ย และเป็นเม็ดรึเปล่า จากนี้ไปหาหญ้าแห้งให้กินด้วยนะคะ สำคัญมาก อาหารเม็ดลดลง ไม่ต้องให้มากค่ะ

ตอบ คุณ  misae ไม่ผิดปกติค่ะ เริ่มคุ้นเคยกับสถานที่แล้วก็เลยซนเต็มที่ค่ะ ฉี่ขุ่นต้องดูจากอาหารที่ให้กินว่ามีอะไรบ้าง ยังไงก็ให้กินน้ำไว้เยอะๆนะคะ

ตอบ คุณ Icetea กระต่ายติดสัดตลอดปี เป็นครั้งละไม่กี่นาที หาตุ๊กตาไว้ให้ขึ้นขี่แทนค่ะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1683: 20 ธ.ค. 11, 20:24 น

กระต่ายต้องตัดเล็บมั้ยค่ะ เห็บเล็บยาวกลัวเดินลำบาก

Tags:
Guest
TAMB_TAMB

ความคิดเห็นที่ #1684: 21 ธ.ค. 11, 10:57 น

เมื่อคืน น้องกระต่าย มี เบบี๋ ออกมา 3 ตัว ตื่นเต้นไม่รุ้ต้องทำไง ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ q*031

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1685: 21 ธ.ค. 11, 17:02 น

ตอบ คุณ Icetea ต้องตัดค่ะ กระต่ายไม่มีฝ่าเท้าใช้ขนข้างใต้เป็นตัวรับ ถ้าเล็บยาวยิ่งเดินลำบาก แล้วจะเป็นแผลที่เท้าได้อีก แถมเวลาแต่งตัวจะข่วนหน้าตา ข่วนตัวเองให้เป็นแผลไปด้วย ตัดอย่าให้โดนเนื้อข้างในเล็บที่เป็นสีชมพูนะคะ 

ตอบ คุณ TAMB_TAMB ตามลิ้งค์นี้ไปเลยค่ะ
                                  https://www.trb-club.com/?mo=3&art=258949

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1686: 21 ธ.ค. 11, 20:25 น

รู้สึกว่าเค้าเป็นราค่ะ ทำไงดีค่ะ กลัวเค้าเจ็บ

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1687: 25 ธ.ค. 11, 05:49 น

ตอบ คุณ Icetea ไม่ว่าจะสงสัยว่ากระต่ายเป็นโรคไหนก็ควรพาไปพบแพทย์ค่ะ ก่อนรักษาตั้งแต่ระยะแรกจะไม่ลุกลามและช่วยไม่ให้เป็นโรคแทรกซ้อนได้นะคะ สำหรับเชื้อราขนจะร่วงและลามไปเรื่อยๆ มือ หน้า เท้า ปาก และลำตัว ถ้าไม่รักษาขนร่วงหมดตัวแน่

Tags:
Guest
C

ความคิดเห็นที่ #1688: 25 ธ.ค. 11, 15:17 น

จะพาน้องกระต่ายไปเที่ยว แต่กลัวน้องกระต่าย อึฉี่ บนรถทำไงดี

Tags:
Guest
ลลิตา ปรีชา

ความคิดเห็นที่ #1689: 25 ธ.ค. 11, 16:34 น

กระต่ายพันธุ์ลอป  ทีมีขายตามตลาดทั่วไป  ราคาประมาณ  800 บาท

หนูอยากทราบว่า  จะมีขนาดน้ำหนักประมาณเท่าไหร่ค่ะ  ใหญ่รึเปล่่า

และกระต่ายจะหยุดการเจริญเติบโตเมื่ออายุเท่าไรค่ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1690: 26 ธ.ค. 11, 16:55 น

คือ กระต่ายหนูชื่อ เมอรี่อ่ะค่ะ ซื้อมาได้ 3 วัน คืนวันที่2มันอึเต็มห้องเลยอ่ะค่ะ อึมันเลาะ อล้วก้อเยอะมาก แล้วพอวันที่3 ตอนเช้าเข้ามาหามัน มันก้อ ยังอยู่ดีอยู่อ่ะค่ะ แต่พอหนูออกไปนอกบ้านแล้วพี่ชา่ยหนูก้อ อยู่บ้านยุน่ะค่ะ พี่ก้อโทรมาบอกว่ามันตายอ่ะค่ะ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค่ะ ว่าสาเหตุมันน่าจะเกิดจากอะำรอ่ะค่ะ
 q*009 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1691: 26 ธ.ค. 11, 17:27 น

มันฉี่รอบๆกรงค่ะ เค้าเป็นอะไรหรอคะ  q*031

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1692: 27 ธ.ค. 11, 04:35 น

ตอบ คุณ C ใส่ตะกร้าเดินทางแล้วหาผ้าหรือแผ่นรองซับปูพื้นค่ะ

ตอบ คุณ ลลิตา ปรีชา ประมาณ1.8ถึง2.4โลขึ้นไป ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงน่ะค่ะ ว่าเจ้าของเน้นให้กินอะไรและกระต่ายกินเก่งแค่ไหน ระบบต่างๆโตเต็มที่ประมาณ 8 เดือน++ แต่คนละเรื่องกับความอ้วนนะคะ อันนี้จะขึ้นๆลงๆค่ะ

ตอบ คุณ zazarita ข้อมูลไม่ละเอียด ไม่ได้บอกว่าให้กินอะไรไปบ้าง แต่เดาว่าคุณซื้อกระต่ายเด็ก อีกอย่างจากคำถามจะบอกว่าอึเละรึเปล่าคะ ถ้าเป็นอย่างนี้ก็เพราะท้องเสียด้วยค่ะ หากไม่เข้าใจคำว่ากระต่ายเด็ก ไปอ่านได้ที่หน้า1ของกระทู้ค่ะ

ตอบ คุณ Icetea กลิ่นเค้าอยู่รอบๆตรงนั้นมากสุดค่ะ

Tags:
Guest
toey_tioey

ความคิดเห็นที่ #1693: 27 ธ.ค. 11, 20:26 น

เมื่อวานชื้อ2ตัว เเมวกัดตายเเชะ1 วันนี้เลยซื้ออีก

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1694: 27 ธ.ค. 11, 21:10 น

อย่างงั้นไม่ใช่อาการติดสัดใช่มั้ยค่ะ ..

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1695: 29 ธ.ค. 11, 15:56 น

ตอบ คุณ Icetea  ไม่ใช่ค่ะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1696: 30 ธ.ค. 11, 20:19 น

อาการเค้าจะเป็นไงค่ะ

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1697: 1 ม.ค. 12, 08:32 น

ตอบ คุณ Icetea ไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ แค่ทิ้งกลิ่นบอกความเป็นเจ้าของบริเวณนั้น

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1698: 1 ม.ค. 12, 09:38 น

หมายถึง อาการติดสัดค่ะ

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1699: 1 ม.ค. 12, 20:41 น

เค้ามี แผ่นสีเหลืองๆเกาะอยู่ที่หูค่ะ มันคืออะไรค่ะ เป็นอันตรายมั้ย

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1700: 2 ม.ค. 12, 05:25 น

ตอบ คุณ Icetea อาการติดสัดไม่เป็นอันตราย ที่ต้องระวังคือคอยตรวจที่อวัยวะเพศว่าอาจกระแทกแรงจนบวม แดง อักเสบหรือช้ำค่ะ
                      แผ่นที่หูถ้ามีในใบหูอาจเป็นไรในหู ห้ามแกะเพราะจะเจ็บปวด ไปหาหมอเลยค่ะ ถ้าเป็นโรคนี้จะเจ็บและทรมานมาก

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1701: 2 ม.ค. 12, 14:46 น

แล้วขี้หูแตกต่างยังไงค่ะ

Tags:
Guest
Lolita

ความคิดเห็นที่ #1702: 3 ม.ค. 12, 18:21 น

กระต่ายที่บ้านมันมีอะไรไม่รู้ติดอยู่ตรงก้นเหมือนหญ้าแห้งๆ พอจะเอาออกมันก็เอาไม่ออกด้วยช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1703: 4 ม.ค. 12, 10:17 น

ตอบ คุณ Icetea เป็นคราบสีเหลือง เอาปลายผ้าจุ่มน้ำบิดพอหมาด พันที่นิ้วแล้วค่อยๆเช็ดที่ใบหู

ตอบ คุณ Lolita เอาผ้าชุบน้ำเช็ดเพื่อให้นิ่มนะคะ จะได้ออกง่ายขึ้น แล้วใช้หวีหรือแปรงสำหรับสัตว์เลี้ยงค่อยๆสางออก ถ้ากระต่ายไม่ค่อยยอม กดหัวเค้าให้แนบพื้น อย่ากดแรงนะคะแค่ให้รู้สึกว่าเรากำลังควบคุมเค้าอยู่ค่ะ

Tags:
Guest
โยโย่

ความคิดเห็นที่ #1704: 5 ม.ค. 12, 07:25 น

เจ้าแม่กระต่ายตัวจิง
เพิ่งหัดเลี้ยงคับฟากตัวด้วย

Tags:
Guest
Icetea

ความคิดเห็นที่ #1705: 5 ม.ค. 12, 20:15 น

อยากดูรูปไรในหูกับขี้หูอะค่ะ อัปไห้ดูหน่อยค่ะ ขอบคุนนค่ะ

Tags:
Guest
นิวส์

ความคิดเห็นที่ #1706: 5 ม.ค. 12, 23:47 น

ซื้อมาจากงานกาชาดอ่ะ

พอถึงบ้านก็ยังไม่นาน ก็ปล่อยมันวิ่งแล้วอ่ะ

ตอนนี้ผ่านไปสามวันยังไม่เป็นไร  แต่ กินโน้น กินนี้อ่ะ

เป็นไรมั๊ย ?

Tags:
Guest
Stickky

ความคิดเห็นที่ #1707: 6 ม.ค. 12, 14:37 น

q*026 คือว่า กระต่ายผมอ่ะ ตาข้างนึงมันปกติ อีกข้างมันดูเหมือนมันมัวๆ ไม่ทราบว่าเ็นอะไรครับ แล้วพอมีวิธีรักษาหรือไม่ครับ รบกวนทีครับ  q*033

Tags:
Guest
Stickky

ความคิดเห็นที่ #1708: 6 ม.ค. 12, 14:42 น

คือ กระต่ายผม มีตาอีกข้างมันแปลกๆอ่ะครับ เลี้ยงได้มา ประมาณ 7 เดือน คือตามันออกมัวๆหน่อยอ่ะครับ ส่วนตาอีกข้างใสเป็นปกติดี อาการอย่างงี้เกิดจากอะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม

Tags:
Guest
Lady

ความคิดเห็นที่ #1709: 6 ม.ค. 12, 23:59 น

ตอบ คุณ Icetea https://exoticvetexoticpet.blogspot.com/2011/07/draoy.html

ตอบ คุณ นิวส์ ให้อาหารที่ถูกต้อง และพาไปตรวจสุขภาพก่อนค่ะ จะได้รู้ว่ามีโรคอะไรที่เป็นอยู่รึเปล่า

ตอบ คุณ Stickky ไม่รู้ว่าจะยังทันมั้ย แต่ตาขุ่นคือเป็นต้อ อาการนี้รีบรักษาก็จะหาย หมอจะหยอดตาให้ค่ะ แต่ถ้าเริ่มขุ่นแล้วไม่ใช่แค่เป็นจุด อาจจะใกล้บอด บางรายหมอจะเอาลูกตาออก อย่างไรก็ตามรีบพาไปหาหมอก่อนนะคะ ไปตามนี้เลยค่ะ ต้องหาหมอเชี่ยวชาญสัตว์เล็กนะคะ https://www.epofclinic.com/wizContent.asp?wizConID=109&txtmMenu_ID=7

Tags:

หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... 51
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้