Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 22

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: หมอดูพลังจิต ลุงสามตาTVPOOL"ไม่ต้องใช้วันเดือนปีเวลาเกิด...แค่ถามมาจะตอบให้...  (อ่าน 49124 ครั้ง)
Guest
daru
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 28 ธ.ค. 08, 22:45 น »
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ .. คือตอนนี้สามีดิฉันได้นำพาเอาผู้หญิงแก่กว่า อายุ 50 กว่าแล้ว เข้ามามีบทบาทในครอบครัว อ้างว่ารักกันเหมือนพี่น้อง ทำงานร่วมกัน เขาก็เอาเงินให้ใช้ เอาของมาให้ เกินหน้าที่ภรรยา ยุ่งไปทุกเรื่อง โทรศัพท์ก็ซื้อและให้ใช้โทรหาผู้หญิงคนนั้นเบอร์เดียว เติมเงินให้ตลอด หญิงนั้นมีสามีเป็นตัวตนอยู่ ถามสามีก็บอกว่าไม่มีทางที่เขาจะปลี่ยนใจไปรักผู้หญิงคนนั้นแบบชู้ได้ แต่เวลาเขาโทรหา เรียกไปหา ก็พูดดีกับเขามาก ไม่ให้เมียไปพูดหรือแตะต้องเขา หนูอยากทราบว่า ชีวิตครอบครัวของหนูจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหนคะ หนูเครียดมาก จิตใจหดหู่ ก็รู้อยู่ว่าหญิงคนนั้นคิดยังไงกับสามีเรา แต่ทำเป็นพูดว่าหวังดี อยากช่วยให้เราเป็นครอบครัว ไม่ได้หวังอะไร ขอให้ดูแลเขาบ้าง เพราะเขาไม่ใคร หนูไม่อยากให้สามีไปรับเอาเงิน เอาของเขาเลย มันน่าละอายใจ เห็นหน้าสามีผู้หญิงคนนั้นก็รู้สึกสงสารลุงเขา ช่างไม่รู้อะไรปล่อยให้เมียตนเองไปสร้างความร้าวฉานให้กับครอบครัวคนอื่น ที่ผ่านมาก่อนมาถึงสามีหนู ก็สืบรู้ว่าผู้หญิงคนนี้มีแบบนี้มาตลอด เปลี่ยนผู้ชายไปเรื่อย ๆ ถูกใจสามีหนูมาก อยากได้ อยากเอาชนะหนู หนูเล่าซะยาวเลยค่ะ ..รบกวนคุณลุงช่วยบอกหนูหน่อยนะคะว่าชีวิตครอบครัวหนูจะเป็นอย่างไรนับต่อนี้ไป ..ตอนนี้สภาพจิตใจหนูย่ำแย่มากเลยค่ะ..ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
AAAAA
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 28 ธ.ค. 08, 23:27 น »

อยากทราบเรื่องความรัก เนื้อคู่ เป็นแบบไหน จะได้แต่งงานเมื่อไร คนที่ชอบจะใช่หรือไม่ แต่รู้ว่าเขาไม่ได้ชอบ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
AAAAA
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 28 ธ.ค. 08, 23:32 น »

มีปัญหากับรุ่นพี่ ไม่รู้ว่าจะทำยังงัยให้เขาคุยด้วย หรือเคียร์ความในใจมีมีอยู่ เขาไม่ยอมพูดด้วยซักที จะทำยังงัย อยากรู้ว่าเขาคิดยังงัยกับเรา เกลียดหรือไม่ค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ TT0TT

Guest
พร
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 00:17 น »

อยากทราบว่าของในบ้านที่หาย โดนคนชื่อแต๋วหยิบไปใช่ไหม แล้วจะได้คืนไหม แล้วเค้าจะเลิกหยิบหรือไม่

Guest
mhe
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 01:47 น »

สวัสดีค่ะ

อยากให้คุณลุงสามตา ช่วยดูว่าคนที่คบปัจจุบันนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ อายุน้อยกว่าเยอะค่ะ

หรือว่าคู่ของหนูจะเป็นคนต่างชาติคะ

Guest
ใหม่ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 04:38 น »

ดูดวงได้จริงหรอ

อยากทราบว่าจะได้แต่งงานหรือเปล่า

และคนที่คบอยู่ดีมั้ย

Guest
อยากกลับบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 06:58 น »

สัญญากับแฟนไว้ว่า ปีใหม่นี้จะกลับไปหา (ตอนนี้อยู่ ต่างประเทศ)

แต่จนถึงวันนี้แล้ว ไม่มีวี่แวว จะได้กลับเลย

เค้าก็ทวง ทุกวัน

จะได้กลับ รึเปล้า คะเนี่ย ช่วยตอบเถอะค่ะ กลุ้มใจ จะบ้าตาย
Guest
TAO GTO
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 07:11 น »

ช่วงนี้มีเกณฑ์เดินทางมั้ยครับ ที่อยู่อาศัยเป็นยังไงบ้าง ชีวิตช่วงนี้จะป็นอย่างไรครับ ทั้งเรื่องงาน เรียน ความรัก

Guest
ปณชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 07:17 น »

การงาน การเงิน
แล้วจะมีลูกไหม

Guest
jhfgjk
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 07:29 น »

เมื่อวานตอนเย็นผมกินข้าวกับอะไรคับ

ตอบได้มั้ย

Guest
pooppup
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 08:31 น »

ภายในปีหน้าหนูจะมี่โชคลาภที่สามารถปลดหนี้ที่มีอยู่ได้หรือเปล่าค่ะ

Guest
ครอง
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 09:03 น »

หนูอยากจะทราบว่าบ้านที่แม่เอาไปจำนองไว้มีโอกาสจะได้คืนไหมค่ะ

Guest
ลุงสามตา
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 09:07 น »

เมื่อวานตอนเย็นผมกินข้าวกับอะไรคับ

ตอบได้มั้ย

ตอบ...

"ตอบไม่ได้ครับ มองไม่เห็น ลุงสามตาก็มั่ไปงั้นแหละจ้า
มีไม่จริงหรอก ทำได้ไม่จริงหรอ โกหกทั้งนั้นแหละ"

เมื่อมีโลก เมื่อมีแสง เมื่อมีชีวิตสัตว์ทั้งหลาย
เมื่อมีบิดามารดา เมื่อทุกสิ่งทุกอย่างมีขึ้นได้
การที่ดวงวิญญาณนั้น จะผูกภพชาติ
เวียนว่ายตายเกิดไม่ใช่เรื่องพิสดารอะไรเลย

ขอให้ท่านจงมีความสุข
อายุมั่นขวัญยืน
อย่าเจ็บ อย่าป่วย อย่าทุกข์ อย่าไข้
คิดทำสิ่งใดขอสมปรารถณา
ผู้ใหญ่เมตตา พบทาง พบสิ่งที่ควร สิ่งที่ชอบเถิด...

อโหสิกรรมให้ในสิ่งที่ท่านคิด

ลุงสามตา
Guest
นฤมล
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 09:50 น »

คนที่กำลังคบอยู่ขณะนี้ใช่หรือไม่ / ลูกชายจะสอบติดหรือไม่

Guest
ฮั้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 09:50 น »

อยากรู้เรื่องการเงินการงาน

Guest
kwang.n.oi
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 09:56 น »

อยากรู้เรื่องหน้าที่การงานและสุขภาพค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Guest
มุตา
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 10:37 น »

คนรักหรือคนร้าย เค้าจริงใจและรักเราแค่ไหน แล้วตอนนี้คืออะไรกัน

Guest
jb
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:16 น »

คือแบบว่าอยู่ดีๆ ก็เกิดอาการเบื่อๆ กลุ้ม คิดมาก เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้น เมื่อไหร่จะลบคำพูดของคนอื่นได้ เมื่อไหร่จะลืมตาอ้าปากได้ด้วยลำแข้งของตัวเองและดีกว่าที่เขาคิดด้วย พยายามอยู่แต่ก็ยังไม่สมหวังเลย

Guest
ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:31 น »

สวัสดีค่ะ
พอดีอยากรู้เรื่อง ถูกที่ผิดเวลา...
พอดีมีแฟนอยู่แล้ว แต่ว่าไปเจอคนอีกคนหนึ่ง ซึ่งเค้าก็ดีกับเรามาก ยอมรับฟังปัญหาต่าง ๆ ช่วยเหลือในด้านต่างๆ บางครั้งก็สนิทกว่าเค้ามากว่าแฟนเราที่เราคบอยู่ อยากจะถามว่าเขาคนนี้เปนคู่ของเรารึปาว เพราะทุกเรื่องราว ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นกับเราเขารับฟังและคอยช่วยเหลือ..หรอว่าเขาเข้ามาเปนเพียงแค่เพื่อนแท้

Guest
แพทตี้
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:32 น »

ความรักตอนนี้จะยั่งยืนไหมคะ

Guest
Sirirat
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:36 น »

ขอคุณลุงสามตา ช่วยดูดวงให้หนูด้วยค่ะ

1.ความรักของหนูมีอุปสรรคถูกกีดกันจากพ่อแม่ แต่เรารักกันมาก หนูจะได้สมหวังกันหรือไม่คะ

2.สุขภาพของหนูจะหายเป็นปกติหรือไม่คะ

ขอบคุณมากค่ะ

Guest
janee
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:45 น »

อยากรู้ว่าจะได้เกรดสูงรึป่าว

จะเรียนจบรึป่าว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 11:58 น »

ปีนี้เจอแต่โชคไม่ดี ได้ไปทอดผ้าป่าครอบครัว สะเดาะห์เคราะห์ และต่อดวงชะตาแล้ว หลาย ๆ เหตุการณ์รุมเร้า จนรู้สึกเจ็บปวดหัวใจเหลือเกิน เมื่อไรจะคลายทุกข์ และจะมีโอกาสได้แฮปปี้นิวเยียร์อย่างเต็มหัวใจหรือเปล่า

ตอบ...

มีดวงจิตวิญญาณ "มฤตยู" สีดำปกคลุมจิตวิญาณคุณอยู่
มีผล ๑๒ เดือน นับจากที่ลุงสามตาบอก

ให้ไปถือศีล บวชนุ่งขาวห่มขาว
ให้กับเจ้ากรรมนายเวรเสียเร็วๆ
เขาจะขวางทางผิดทาง ในการทำ ดำเนินชีวิตหลายๆอย่าง
ให้ผิดหวัง เสียใจ ทุกข์ใจ ไม่สำเร็จอย่างที่มุ่งหวังไว้

ที่ทำมาแล้วดีแล้ว แต่ยังไม่ถึง หรือกำลังยังน้อยไป
เขายังไม่เปิดทางให้คุณ...

ดวงจิตวิญญาณ ของคุณยังไม่มีกำลังพอที่จะสืบต่อไปได้มากนัก
ถ้าไม่เช่นนั้นแล้ว กรรมมันจะเอาถึงตัว ในเดือน มี.ค. ๕๒
ให้ระวังอุยัติเหตุ เจ็บป่วยไข้หนัก พบโรคในตัวเอง ที่รักษายาก

หรือจะเสียหายในทรัพย์สิน คนรอบข้างจะสูญเสีย คนที่ตนเองรักบูชาเคารพจากไป(ตาย)
ในเดือน ก.ค. กับ เดือน ธ.ค. เป็นช่วงที่เสียหายมากที่สุด

ตนเองเคยได้ไป สบทสาบานกับศาลเจ้าพ่อ
ที่มีลักษณะผิวดำร่างใหญ่ เป็นองค์เทพแขกไว้ครั้งหนึ่ง
แต่ยังผิดสัญญา คือ ลืม เพราะสำเร็จโดยเขาช่วย แต่ต่างเวลาเท่านั้นเอง

อย่าลืมแก้เชียวครับ กินถึงตัว...
ถ้ามีสติดีๆ ให้ถือศีลบ่อยๆ ปล่อยจิตว่างๆ
อย่านำความทุกข์ใดๆมาใส่ใจเด็ดขาดเชียว
ยอจิตให้สงบๆไว้ ถึงทำไม่ได้ ก็ให้ฝึกปฏิบัติบ่อยๆ

ถ้าเขาสถานธรรม ปฏิบัติได้ยิ่งดีครับ....

ลุงสามตา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:01 น »

อยากรู้ว่าจะได้เกรดสูงรึป่าว

จะเรียนจบรึป่าว

ตอบ...

อยู่ในขั้นดีที่เดียวครับ

โชคดีครับ

ลุงสามตา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:06 น »

สวัสดีค่ะ
พอดีอยากรู้เรื่อง ถูกที่ผิดเวลา...
พอดีมีแฟนอยู่แล้ว แต่ว่าไปเจอคนอีกคนหนึ่ง ซึ่งเค้าก็ดีกับเรามาก ยอมรับฟังปัญหาต่าง ๆ ช่วยเหลือในด้านต่างๆ บางครั้งก็สนิทกว่าเค้ามากว่าแฟนเราที่เราคบอยู่ อยากจะถามว่าเขาคนนี้เปนคู่ของเรารึปาว เพราะทุกเรื่องราว ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นกับเราเขารับฟังและคอยช่วยเหลือ..หรอว่าเขาเข้ามาเปนเพียงแค่เพื่อนแท้

ตอบ...

"คู่ชู้"

เข้ามาทดลองความตั้งมั่นในจิตใจคุณ
ถ้าหลวมตัวปล่อยตัว ปล่อยใจแล้วเสร็จกันครับ
มันจะมีเรื่องนี้เข้ามาทดสอบอยู่แล้ว

คือการคิดจะเปลี่ยนใจ
คิดชอบรักเขา ผิดศีลธรรมทางใจควรจะเป็น

เดือน มี.ค. ระวังไว้ให้ดี
จะเกิดการเข้าใจผิด จากแฟนคุณเอง
จะทะเลาะกันได้ในเรื่องนี้
เอาตัวให้รอดครับ หาเหตุผลไว้ล่วงหน้า

ถ้าไม่เกิดกลับมาด่าผมได้ครับ...

ลุงสามตา

Guest
ออน
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:11 น »

เพิ่งเลิกกับแฟนไปเดือนพ.ค.ค่ะ
เค้าจะกลับมาไหมค่ะ ไม่เคยมีใครอีกกำลังรอเค้าอยู่ค่ะ

Guest
อัง
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:23 น »

เมื่อไรจะมีคนมาจีบ

Guest
fryna
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:29 น »

จะถูกลอตเตอร์รี่รางวัลที่1ไหมคะ

Guest
nunui
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:51 น »

งานที่ทำอยู่ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าทำแล้วจะเจริญในหน้าที่การงานแค่ไหน แล้วอยู่ได้นานแค่ไหน มีอุปสรรคอะไรบ้างหรือไม่ ขอบคุณค่ะ
Guest
ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 12:58 น »

('')
งั้นคนที่เราคบอยู่ปัจจุบันก้อเปนคู่ของเรา หรอว่า การที่เปนคู่มันอยู่ที่เรากำหนด หรอว่ามันมีมาเอง
เพราะคนที่เราอยู่ด้วยบางทีมันก้อดูเหมือนจะดี อาจจะเปนที่เราด้วย เราเอาแต่ใจมากเกินไป
ตอนนี้สับสนมาก...

Guest
sari
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:15 น »

ปี 2552 จะได้แต่งงานไหมคะ มีอุปสรรคจากมือที่ 3 หรือทางบ้านไหมคะ
และควรแก้ไขอย่างไร
ขอบคุณค่ะ

Guest
trithana
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:16 น »

ผู้ชายที่คบด้วยตองนี้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:20 น »

จะถูกลอตเตอร์รี่รางวัลที่1ไหมคะ

ตอบ...

ติดปากบ่นบานอะไรไว้ ถูกมากถูกน้อยก็อย่าลืมให้ท่านเขาบ้างน่ะครับ

"มีโอกาสถูกหลายหมื่นบาท หรือเป็นแสนได้ครับ"

แต่ถ้าอายุอยู่ได้ ๙๒ ปี รับรองตอนนั้นรวยมากๆครับ

แต่ถ้าผ่าน ๒๙ ปีมาได้แล้ว ถือว่าดีแล้วครับ
สร้างกุศลเสียบ้าง เชื่อไม่เชื่ออะไร
จะพิสูจน์อะไร ก็ให้อยู่ที่ความพอใจ ความเชื่อของตน
แต่ถ้ายังไม่ศึกษาเรียนรู้ด้วยตน ก็อย่าพึ่งตัดสินใจให้เขาเลย...

เราสร้าง เราทำความดีอะไรบ้างเท่านั้นในปัจจุบันนี้
หรือนั่งรอวาสนามาส่งให้...ถ้าอย่างนั้นก็ รอน่ะครับ...

"โชคดีให้ถูกหวยสมใจครับ"

ลุงสามตา

Guest
Trithana
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:20 น »

ผู้ชายที่คบด้วยตอนนี้ จะจบปัญหาได้เมื่อไร
เป้นเวรกรรมใช่ไหม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:29 น »

ผู้ชายที่คบด้วยตองนี้

ตอบ...

สุข แล้วทุกข์สมใจคุณแน่นอน
และจะเสียตัวให้เขาได้ ในเดือน มิ.ย.
เพราะความรัก วิบากราคะ มันเด่นเอามาทีเดียว

จึงมีเรื่องรักดูจะมีความสุขเสียด้วย
แต่ภายหลังมันชักวุ่นๆได้ อย่างไรรู้จักหักห้ามใจไว้บ้างครับ

เพราะมันมีแรงปรารถณาส่งออกมาก
เขารู้ได้ว่าชอบ เขาสนองตอบว่าสนใจ
เมื่อทุกอย่างลงตัว หลังจากนั้นมันจะวุ่นได้

คนอายุมากกว่า หรือทำงานดี หน้าตาหล่อ ผิวขาวเหลือง
เป็นหัวหน้างาน ใส่เสื้อเรียบร้อย แต่งตัวดี
เป็นคนมีสังคม เพื่อน คนรู้จัก คุยสนุก ไม่เครียด มีเสน่ห์

และตัวคุณเองต้องระวัง อารมณ์ไว้บ้าง
อย่าเป็นคนโลเล อย่าเป็นคนสับสนง่าย
หรืออย่าขี้งอน มากเกินไป
เดี๋ยวเขาจะไม่ง้อครับ...

ลุงสามตา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:38 น »

ผู้ชายที่คบด้วยตอนนี้ จะจบปัญหาได้เมื่อไร
เป้นเวรกรรมใช่ไหม

ตอบ...

เวรกรรมจริงๆครับ

มีโอกาสต้องแยกทาง หรือเลิกลากันได้
ถ้านับปี ก็ ๓ ปี หรือ ๗ ปีถึงขาด
ถ้านับเดือนที่เริ่มเข้ามา
มีความเด่นในเรื่องนี้มาก
ก็ ๓ เดือน(มี.ค.-ต.ค.)
ถ้า ๗ เดือน(ก.ค.-ธ.ค.)
ถึงเริ่มมีความชัดเจนขึ้น
จะเลิก จะคบ จะสงบ หรือยุ่งเหยิงก็ได้รู้ช่วงนี้ครับ

แต่ถ้าแต่งงานอยู่กินกันแล้วยากหน่อยครับ
คือ ๓ ปี หรือ ๗ ปีนั้นแหละ

ลุงสามตา
Guest
nu'toon
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:47 น »

อยากทราบว่างานปัจจุบันที่ทำอยู่จะก้าวหน้าหรือไม่ การเงินต่อไปจะขัดสนหรือเปล่า แล้วคู่ครองตอนนี้ใช่คู่แท้มั๊ยคะ แล้วพ่อแม่สุขภาพดีมั๊ย มีเกณฑ์เดินทางไปต่างประเทศรึเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ

Guest
caty
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:49 น »

อยากถามเรื่องคู่ครองค่ะ คนปัจจุบันใช่เนื้อคู่หรือป่าวค่ะ ตอนนี้เรามีปัญหากัน ทุกอย่างจะกลับมาเหมือนเดิมหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะค่ะ

Guest
นกน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:50 น »

น่าแปลกมากค่ะ แต่ก็อยากถาม อยากถามว่า ตอนนี้หนูแต่งงานกับแฟนได้ 6 เดือนแล้ว อยากทราบว่าเราจะอยู่ด้วยกันไปอีกนานหรือเปล่า แล้วเราจะทำกิจการอะไรถึงจะร่ำรวย เราจะมีโอกาสได้สร้างเนื้อสร้างตัวบ้างหรือเปล่า เราจะรวยในอนาคตหรือเปล่าค่ะ แล้วปีหน้านี้ ปี 52 ดวงหนูจะเป็นอย่างไรบ้าง ดี หรือไม่ดี ขอบคุณค่ะ

Guest
พัดชา
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:50 น »

อยากถามว่าคนที่คบอยู่ตอนนี้จะคบกันนานมั้ย แล้วเค้าใช่คู่แท้รึป่าวค่ะ

Guest
พัดชา
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:55 น »

อยากถามว่าอนาคตข้างหน้าจะเป็นอย่างไรคะ

Guest
ดอกไม้
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:55 น »

อยากรู้ว่าอนาคตข้างหน้าครอบครัวจะเป็นยังไงบ้าง

Guest
nu'toon
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 13:57 น »

อยากทราบว่างานปัจจุบันที่ทำอยู่จะก้าวหน้าหรือไม่ การเงินต่อไปจะขัดสนหรือเปล่า แล้วคู่ครองตอนนี้ใช่คู่แท้มั๊ยคะ แล้วพ่อแม่สุขภาพดีมั๊ย มีเกณฑ์เดินทางไปต่างประเทศรึเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ
ขอถามเพิ่มนิดนึงค่ะว่าตั้งใจจะทำธุรกิจส่วนตัวจะมีโอกาสได้ทำเมื่อไหร่ แล้วงานปัจจุบันจะทำไปอีกนานมั๊ยคะ จะมีปัญหาอะไรบ้าง
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
Guest
ilove
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 14:02 น »

ไม่รู้ว่าปีหน้านี้ชีวิตจะเป็นยังไงจะอยู่เหมือนเดิมหรือมีอะเปลี่ยนไปป้างมีโชคบ้างรึเปล่า

Guest
nunui
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 29 ธ.ค. 08, 14:02 น »

รอคำตอบอยู่ค่ะ

งานที่ทำอยู่ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าทำแล้วจะเจริญในหน้าที่การงานแค่ไหน แล้วอยู่ได้นานแค่ไหน มีอุปสรรคอะไรบ้างหรือไม่ ขอบคุณค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 22

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม