Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ต้นไม้ และดอกไม้
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 70
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ต้นไม้ และดอกไม้  (อ่าน 40461 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ต้นไม้ และดอกไม้
        ความคิดเห็นที่ #585: 16 พ.ย. 08, 11:45 น

หุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุ หวัดดีคุณมล เพิ่งสัมมนาเสร็จ แวะบ้านตัวเอง มาบ้านคุณมล คิดถึงทุกคนครับ
คิดถึงใครคนหนึ่งซึ่งรักมาก
พร้อมกับอยากบอกเขาเราคิดถึง
เสียดายเอยเสียดายวันอันซาบซึ้ง
วันที่ซึ่งไม่มีต่อนี้ไป
หุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุ จะเศร้าดีมั๊ยเนี่ย ไม่เศร้าดีก่า อยู่กับเพื่อนๆต้องไม่เศร้า ;D

สวัสดีค่ะ กำลังใจค่ะ ^_^

Tags:

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #586: 16 พ.ย. 08, 11:47 น

^_^ เห็นเจ้าของบ้าน..นัดจะไปถ่ายภาพดอกไม้สวยๆ  /-:
ตามบ้านเพื่อนๆ ที่หมายตาเอาไว้ครับ... --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #587: 16 พ.ย. 08, 11:48 น

^_^ วันนี้ โอกาสดี ที่จะเร่งให้ห้องของน้องมล... --<@
ไล่ให้ทัน ห้องของเพื่อนๆ ครับ   ^/^ ^/^

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #588: 16 พ.ย. 08, 11:52 น

:) :) เจ้าของบ้าน..คงอยากให้มีภาพดอกไม้เยอะๆ..จัดให้ครับ.. --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #589: 16 พ.ย. 08, 12:06 น

โดนมุขนี้คุณมลหงายท้องเลย ;D ;D

;D ;D พวกเราคงหงายท้องก่อนครับ..คุณโต้ง  ;D
เจอเจ้าของหัวใจ ตัวใหญ่ แล้ว คงจะดุด้วยครับ.. ;D ;D

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #590: 16 พ.ย. 08, 12:12 น

คุณโต้งค่ะ  ถ้าไม่ทันรถไฟ  รถจักรยานแทนก่อนได้มั้ยอะ ;D ;D

('') ('') วันนี้ เจ้าของบ้านปั่นจักรยานไปเที่ยวไกลบ้านหรือเปล่าครับ.. ^/^ ^/^

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #591: 16 พ.ย. 08, 12:26 น

^_^  ขอให้น้องมล ทำทุกอย่าง ในวันนี้ อย่างมีความสุขครับ..  --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #592: 16 พ.ย. 08, 12:28 น

--<@ ขอให้ น้องมล ได้ชาร์ทไฟ..เติมกำลังใจ จนล้นปรี่..รับแต่สิ่งดีดี.. --<@
เพื่อกลับมาทำงานต่อไป เพื่ออนาคตที่คาดหวัง ที่ตั้งใจ จะไปให้ถึงครับ... --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #593: 16 พ.ย. 08, 12:30 น

('') ('') ขอให้ไปเที่ยวอย่างมีความสุขครับ.. --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #594: 16 พ.ย. 08, 12:30 น

ถ้าใครตอบคำถามได้ว่า รักคนคนหนึ่งเพราะอะไร
นั่นเป็นรักจากสมอง สมองมักมีเหตุผลมีคำตอบ
ในการที่ต้องรัก และอาจไม่ใช่รักแท้
เพราะรักแท้ เป็นรักที่ไม่มีคำตอบ
รักจากความรู้สึก รักเพราะรู้สึกรัก สังเกตง่าย
ถ้ารักจากสมอง ชีวิตรักเหมือนอยู่ในโลกความจริง มักไม่อ่อนหวาน
ทำอะไรก็มีแผนการ มีเหตุผล มีคำอธิบายร้อยแปด
ต่างจากรักที่มาจากความรู้สึก ชีวิตเหมือนอยู่ในความฝัน
อ่อนหวาน อบอุ่น ใช้หัวใจในการตัดสิน กลายเป็นคนไม่มีสมอง...
ถ้าใครบอกว่ารักคุณเพราะอะไร
พึงจำไว้ว่ารักแท้จะไม่มีเหตุผล จะไม่มีคำว่าอะไร มาทำให้รัก
เพราะถ้าบอกว่ารัก เพราะคุณสวย เมื่อความสวยหมด อาจเลิกรักได้
หรือถ้ารักเพราะคุณเป็นคนดี
วันหนึ่งก็อ้างได้ว่า ตอนนั้นเห็นคุณเป็นคนดีได้อย่างไร...
หรือถ้ารักเพราะคุณเป็นคุณ ก็คงเบื่อที่จะหาคำอื่นมาพูด คำนี้ใช้ง่ายที่สุด...
**จงฟังคนที่บอกว่า รักคุณ และไม่เข้าใจว่าทำไมถึงรัก
นั่นเเสดงว่าใช้หัวใจรัก ไม่ว่าวันข้างหน้า คุณจะเป็นอย่างไร
หัวใจก็จะยังไม่มีเหตุผลในการรักอยู่ดี
จะเลือกคนที่ใช้หัวใจรัก หรือคนที่ใช้สมองรัก...ขึ้นอยู่กับคุณ

คอมฯเจ้าของบ้านเกเรค่ะ  พาไปหาหมอก่อนนะ  ค่ำๆ เจอกันค่ะ
คิดถึงทุกคนอะนะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #595: 16 พ.ย. 08, 12:31 น

^_^ ^_^

Tags:

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #596: 16 พ.ย. 08, 12:36 น

ถ้าใครตอบคำถามได้ว่า รักคนคนหนึ่งเพราะอะไร
นั่นเป็นรักจากสมอง สมองมักมีเหตุผลมีคำตอบ
ในการที่ต้องรัก และอาจไม่ใช่รักแท้
เพราะรักแท้ เป็นรักที่ไม่มีคำตอบ
รักจากความรู้สึก รักเพราะรู้สึกรัก สังเกตง่าย
ถ้ารักจากสมอง ชีวิตรักเหมือนอยู่ในโลกความจริง มักไม่อ่อนหวาน
ทำอะไรก็มีแผนการ มีเหตุผล มีคำอธิบายร้อยแปด
ต่างจากรักที่มาจากความรู้สึก ชีวิตเหมือนอยู่ในความฝัน
อ่อนหวาน อบอุ่น ใช้หัวใจในการตัดสิน กลายเป็นคนไม่มีสมอง...
พึงจำไว้ว่ารักแท้จะไม่มีเหตุผล จะไม่มีคำว่าอะไร มาทำให้รัก
เพราะถ้าบอกว่ารัก เพราะคุณสวย เมื่อความสวยหมด อาจเลิกรักได้
วันหนึ่งก็อ้างได้ว่า ตอนนั้นเห็นคุณเป็นคนดีได้อย่างไร...
หรือถ้ารักเพราะคุณเป็นคุณ ก็คงเบื่อที่จะหาคำอื่นมาพูด คำนี้ใช้ง่ายที่สุด...
**จงฟังคนที่บอกว่า รักคุณ และไม่เข้าใจว่าทำไมถึงรัก
นั่นเเสดงว่าใช้หัวใจรัก ไม่ว่าวันข้างหน้า คุณจะเป็นอย่างไร
หัวใจก็จะยังไม่มีเหตุผลในการรักอยู่ดี
จะเลือกคนที่ใช้หัวใจรัก หรือคนที่ใช้สมองรัก...ขึ้นอยู่กับคุณ

คอมฯเจ้าของบ้านเกเรค่ะ  พาไปหาหมอก่อนนะ  ค่ำๆ เจอกันค่ะ

^_^ เหตุผลของความรักจึงแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงครับ..
ในเวลาที่ก่อนหน้านั้น เริ่มมีความรักให้กัน... --<@

...กับ  ในเวลาที่ใช้ชีวิต อยู่ร่วมกันแล้ว..ความรัก ก็ยังใช่ครับ
 แต่ต้องมึความเข้าใจ และ ยอมรับได้ มารองรับเพิ่มเติมอีก..  *ii* *ii*

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #597: 16 พ.ย. 08, 12:42 น

:p ยินดีกับเจ้าของบ้านด้วยครับ..ได้ 600 ข้อความไปแล้วครับ.. --<@
เย็นๆ จะแวะเข้ามาใหม่ครับ..ค่อยคุยกันครับ --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #598: 16 พ.ย. 08, 13:03 น

;D ;D พวกเราคงหงายท้องก่อนครับ..คุณโต้ง  ;D
เจอเจ้าของหัวใจ ตัวใหญ่ แล้ว คงจะดุด้วยครับ.. ;D ;D

ความรักเป็นสิ่งที่ไม่มีเหตุผลครับพี่วิทย์ เอ่อ ผมก็พูดตามเขาไปนะครับ เพราะลำพังตัวผมเองยังไม่เข้าใจเลยว่าความรักระหว่างหนุ่มสาว คืออะไร  /-: เพราระผมเลยวัยหนุ่มสาวมาแล้วอะดิ  :p

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #599: 16 พ.ย. 08, 13:05 น

ทำไมอ่านข้อความนี้แล้ว เศร้า มีใครเหมือนผมบ้าง  ':(

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #600: 16 พ.ย. 08, 13:08 น

สวัสดีค่ะ กำลังใจค่ะ ^_^
Arigato Mint jang

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #601: 16 พ.ย. 08, 13:18 น

ได้ข่าวว่าคอมนู๋มลต้องหาหมอแล้วเหรอ อิอิโดนไปกี่ตังค์ล่ะ กลับมาคราวนี้ เน็ทคงวิ่งปรู๊ดเลยนะ เอาขนมไทยๆมาฝากด้วย

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #602: 16 พ.ย. 08, 13:57 น

กุหลาบแดง จัดช่อ ผสม ดอกคาร์เนชั่น สีชมพู และ ลิลลี่ แต่งด้วย ดอกเดซี่ ปนใบแซม

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #603: 16 พ.ย. 08, 15:07 น

สวัสดีค่ะ คุณมล    *ii* *ii*

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #604: 16 พ.ย. 08, 15:14 น

จำความรู้สึกแบบนั้นยากมากเลย ผ่านมานานแล้วววววววววววววววววววววว

พี่วิดว่ามั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

^/^ ^/^ ^/^

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #605: 16 พ.ย. 08, 15:16 น

^_^ เหตุผลของความรักจึงแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงครับ..
ในเวลาที่ก่อนหน้านั้น เริ่มมีความรักให้กัน... --<@

...กับ  ในเวลาที่ใช้ชีวิต อยู่ร่วมกันแล้ว..ความรัก ก็ยังใช่ครับ
 แต่ต้องมึความเข้าใจ และ ยอมรับได้ มารองรับเพิ่มเติมอีก..  *ii* *ii*

ปรัชญานี้น้องมามี่ขอน้อมรับครับผม แต่ของน้องต้องเติม

อดทน อดทน หน้าที่ หน้าที่  ล้อเล่นนะคะ  ^_^ ^_^

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #606: 16 พ.ย. 08, 16:17 น

ปรัชญานี้น้องมามี่ขอน้อมรับครับผม แต่ของน้องต้องเติม

อดทน อดทน หน้าที่ หน้าที่  ล้อเล่นนะคะ  ^_^ ^_^

เฮ้อ ม่ายเข้าจาย

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #607: 16 พ.ย. 08, 17:43 น

เจ้าของบ้านยังไม่กลับมา

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #608: 16 พ.ย. 08, 18:17 น

เจ้าของบ้านคอมมันหมดอายุครับ อิอิ ของคุณโต้งหมดอายุยัง

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #609: 16 พ.ย. 08, 18:53 น

คลิกๆๆ รูปสวยๆน่ารักๆไว้ส่งต่อเพียบ...

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #610: 16 พ.ย. 08, 18:54 น

แล้วก็มาราตรีสวัสดิ์ด้วยค่ะ  ^_^
คลิกๆๆ รูปสวยๆน่ารักๆไว้ส่งต่อเพียบ...

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #611: 16 พ.ย. 08, 19:11 น

เจ้าของบ้านคอมมันหมดอายุครับ อิอิ ของคุณโต้งหมดอายุยัง
คอมใหม่ครับ แต่มะเข้าใจทำไมถึงเกเรนัก *~*

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #612: 16 พ.ย. 08, 19:12 น

แล้วก็มาราตรีสวัสดิ์ด้วยค่ะ  ^_^
โห ยังไม่ทุ่มเนียะนะ เชื่อตายหละ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #613: 16 พ.ย. 08, 19:14 น

เปลี่ยนเป้าหมาย  :p

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #614: 16 พ.ย. 08, 19:15 น

*/* */* */* */* */*

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #615: 16 พ.ย. 08, 19:35 น

เจ้าของบ้านนี้หายไปนานจัง ('')

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #616: 16 พ.ย. 08, 19:37 น

ถ้ามาแล้วแวะไปเยี่ยมกันบ้างน๊าอ๊าอ๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #617: 16 พ.ย. 08, 19:47 น

คอมใหม่ครับ แต่มะเข้าใจทำไมถึงเกเรนัก *~*

เรียงข้อมูลบ้างอ๊ะป่าวครับ พวกสปายแว ไวรัสล่ะครับ จัดการมันบ้างป่าว
เจ้าพวกนี้ตัวร้ายทั้งนั้น ของผมโดนบ่อยเลย อิอิ ฝากคุณโต้งให้เจ้าของบ้านด้วยนะครับ วันนี้ขอพักก่อน

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #618: 16 พ.ย. 08, 19:50 น

เรียงข้อมูลบ้างอ๊ะป่าวครับ พวกสปายแว ไวรัสล่ะครับ จัดการมันบ้างป่าว
เจ้าพวกนี้ตัวร้ายทั้งนั้น ของผมโดนบ่อยเลย อิอิ ฝากคุณโต้งให้เจ้าของบ้านด้วยนะครับ วันนี้ขอพักก่อน

ทำทุกอย่างแหละครับ แต่มันก็ยังเก ตอนนี้รู้สึกจะดีขึ้นแล้วครับ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #619: 17 พ.ย. 08, 06:30 น

สายัณอรุณสวัสดิ์จ้าทุกทุกคน

พี่วิทย์  คุณโต้ง คุณลูกปลา คุณมามี่ น้องนภัส คุณพี่น้องเม นู๋ดี คุณซาซ่า แล้วก็คุณมิ้นที่ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เดี๋ยวสายๆ เจอกันนะ  ตอนนี้ขอไปวิ่งผ่านน้ำก่อน  คิดถึงทุกคนอะนะ

ภารกิจงานวันนี้ราบรื่น  สดชื่นตลอดวันนะจ๊ะ

--<@ --<@ --<@

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #620: 17 พ.ย. 08, 07:20 น

morning ka    *#*# *#*# *#*#

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #621: 17 พ.ย. 08, 07:22 น

ไม่ได้มาบ้านนี้เลย มาทีไรเข้ามายากมาก

;D ;D

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #622: 17 พ.ย. 08, 07:24 น

.

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #623: 17 พ.ย. 08, 07:27 น

;D ;D ;D เป้าหมายชัดเจน 

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #624: 17 พ.ย. 08, 07:29 น

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะ  ;D ;D ;D

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #625: 17 พ.ย. 08, 07:29 น

สำเร็จ   *#*# *#*# *#*# 

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #626: 17 พ.ย. 08, 07:30 น

หน้าใหม่    *#*# *#*#

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #627: 17 พ.ย. 08, 09:08 น

งานยุ่งมั๊ย   ^_^ ^_^

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #628: 17 พ.ย. 08, 09:09 น

เจ้าของบ้านยังไม่มา ไปบ้านอื่นก่อนน๊าาาาาาาาา    */* */*

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #629: 17 พ.ย. 08, 09:41 น

บ้านนี้ทำไมวังเวงจังเลย เจ้าบ้านไปไหนเนี่ย หวายไปมั่ง กัวอ่ะ

Tags:

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 70
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้