Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > วิธีรักษากลากเกลื้อน
ผู้ดูแล: StaffForum
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน วิธีรักษากลากเกลื้อน  (อ่าน 517890 ครั้ง)
Guest
Ksw well well

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : วิธีรักษากลากเกลื้อน
        ความคิดเห็นที่ #270: 16 พ.ย. 11, 12:12 น

การรักษาโรคกลากเกลื่อนด้วย สมุนไพรพื้นบ้าน ด้วยกระเทียม เพราะกระเทียมเป็น สมุนไพรที่สามมารถหาได้ง่าายที่สุด  ด้วยการนำกระเทียม(เอาส่วนที่อยู่ในดิน) มาทุบให้พอแตกแล้วหลังจากนั้น ทาบริเวณที่เป็นกลากเกลื่อน บนผิวหนัง ก่อนที่เราจะทาเราควร ทำความสะอาดร่างกายให้สะอาดก่อนแล้วค่อย ปฏิบัติ q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073 q*073

Tags:

Tags:
Guest
ผู้หวังดี

ความคิดเห็นที่ #271: 19 พ.ย. 11, 22:28 น

ใช้มะกรูดทาครับ หายแน่นอน 100%

Tags:
Guest
888888

ความคิดเห็นที่ #272: 21 พ.ย. 11, 12:36 น

ใช่ กำมะถัน มะนาว สิ หาย เเน่ 7 วัน เอง 
หาย อยู่ เเล้ว

Tags:
Guest
วัน

ความคิดเห็นที่ #273: 27 พ.ย. 11, 19:03 น

q*032 เปนอารายที่เครียดมากเลย
ไม่เคยเปนเกลื้อน แล้วตัวเองเปนคนรักสะอาดมาก
ไม่ได้เลี้ยงสัตวเลี้ยง ตอนนี้พอรู้ตัวว่าเปนพยายามจาหาข้อมูลเรื่องยา
อยากให้หายเรวๆเปนไปได้หายภายใน1อาทิ

ปล.ถ้าทาซีม่าทุกครั้งหลังอาบน้ำจาหายไวไมค่ะ
คัยรุช่วยบอกทีกังวลมากๆค่ะ

Tags:
Guest
มือใหม่หัดเกา

ความคิดเห็นที่ #274: 28 พ.ย. 11, 21:25 น

ฉันเพิ่งเป็นได้1เดือน เป็นที่คอค่ะ ใช้ยาไปสองอย่างไม่ดีขึ้นแถมคัน ทีแรกทาเช้าเย็น ไม่ดีขึ้นค่ะ เลยลองทาเช้าเที่ยงเย็น ก็ค่อยๆคันน้อยลง และรอยแดงหายไปค่ะ แต่ก่อนเราทา ควรทำความสะอาดบริเวณที่เราจะทายาให้สะอาดก่อนนะคะ ไม่อย่างนั้นจะเป็นการหมักหมมของเชื้อรา ทำให้เราไม่หายสักทีค่ะ วิธีทำความสะอาดของฉันคือเอาแผ่นเช็ดก้นทารก (พอดีหลานโตหมดแล้วมันเหลือค่ะ)มาเช็ดที่ลำคอให้สะอาดค่ะ เวลาอาบน้ำก็ฟอกหลังใบหูจนรู้สึกว่าสะอาดค่ะ ตอนนี้ฉันใช้ซีม่าครีมอยุ่ค่ะ ยังไม่หาย แค่รู้สึกดีขึ้นค่ะ ระหว่างการรักษา เราต้องไม่ขี้เกียจทำความสะอาดบริเวณที่เป็นก่อนทา และต้องไม่ขี้เกียจทายาด้วยนะคะ

Tags:
Guest
ไม่

ความคิดเห็นที่ #275: 2 ธ.ค. 11, 19:44 น

ทำยังดีขี้กากต้องหายภายใน5วัน q*032 q*009 q*009

Tags:
Guest

ความคิดเห็นที่ #276: 7 ธ.ค. 11, 12:26 น

ท่าโลชั่นตรงที่เปนช่วยปกปิดอ่ะ หาย

Tags:
Guest
คั้นคัน

ความคิดเห็นที่ #277: 8 ธ.ค. 11, 07:38 น

ยิ่งเกายิ่งลาม  

Tags:
Guest
ช่วยหน่อยเถอะ

ความคิดเห็นที่ #278: 9 ธ.ค. 11, 23:30 น

เราก้อเป็น เติมหลังเรย แต่มันมั่ยรู้ว่าเป็นเชื่อราอ่ะรัย กลาก-เกลื้อน รึป่าวก้อม่ายรู้ ไปหาหมอโรคผิวหนังก็ม่ายหายกลับเป็นหนักยิ่งกว่าเดิมอีก ซีม่า ก้อเอาไม่อยู่ สมุนไพรรึก็ใช้มาเกือบทุกแขนง ลักษณะของมันเป็นดวงกลมๆสีออกดำแกมน้ำตาลพอมันขึ้นได้สักพักแล้วมันจะลอก ลอกแล้วก็ลอกอีก ถ้าอากาศร้อนๆมันจะนูนขึ้นและเป็นสีชมพู เราไม่ใช่คนสกปรกนะ เราอาบน้ำเช้า-เย็นเป็นคนรักษาสุขภาพด้วยซ้ำไป คัยรู้วิธีรักษาช่วยหน่อยนะ อายเค้ามาก q*078 q*078

Tags:
Guest
คนหน้าอาย

ความคิดเห็นที่ #279: 19 ธ.ค. 11, 21:49 น

q*069เครียนเหมือนกันคับเปนที่น่องขาข้างซ้ายไม่กล้าใส่กางเกงขาสั้นเลยทายาก้อตังเยอะหาหมอโรคผิวหนังก้อแล้วใช้ทั้ง ซีม่า skindure cream และขี้ผึ้งเบอร์ 28 ยังไม่หายแถมลามมาอีกอายหญิงหมดไม่กล้าเที่ยวเลย ฮือๆๆๆ q*078 q*078อยากรู้รักษายังไงหายขาดอาบน้ำทุกปีหลอกทุกวันคับ
q*034

Tags:
Guest
พัศพล ทองนาค

ความคิดเห็นที่ #280: 23 ธ.ค. 11, 15:55 น

เกลื้อนขึ้นบนหัวอะ จะทไอย่างไรดี

Tags:

Tags:
Guest
วาเลน

ความคิดเห็นที่ #281: 24 ธ.ค. 11, 10:17 น

ทายาหายแล้ว...ต้องเปลี่ยนกางเกงใน หรือ...เสื้อผ้าด้วยนะคะ
ไม่งั้นมันก็ยังจะเป็นอยู่

Tags:
Guest
จะบ้าตาย

ความคิดเห็นที่ #282: 26 ธ.ค. 11, 17:00 น

q*072เปง เต็ม หลัง เลย เราสะอาดนะ เริมขึ้นหน้าอกแล้ว
ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยย q*039

Tags:
Guest
สมบูรณ์

ความคิดเห็นที่ #283: 27 ธ.ค. 11, 11:03 น

เราก็เป็นเหมือนกันทำอยังไงก้ไม่หาย  ซื้อยามาทาก็ไม่หาย  ต้องทำยังไงดีครับ? q*029

Tags:
Guest
๋เด็กคอนหวัน

ความคิดเห็นที่ #284: 27 ธ.ค. 11, 21:32 น

ผม ก้อ เปง อาย มาก

เปนที่หน้า ด้วย รักษาอย่าง ไร บอก หน่อย

อายสุดๆ 

Tags:
Guest
Dak Tapraya

ความคิดเห็นที่ #285: 28 ธ.ค. 11, 20:20 น

อายเพื่อนมากเลยอ่  เปนที่หน้าด้วยอ่
คัยมีวิธีรักษาอ่ ช่วยบอกเราที
ที่สำคันเพื่อนชอบถามด้วยอ่
แต่เราลองใช้กะเทียมแล้วน๊
มันก้อมะหายอ่ และตอนนี้ก้อมะรุจะทำงัยดี
" อายเพื่อนมากเลย ขาดความมั่นใจในตัวเอง "

Tags:
Guest
แฮม

ความคิดเห็นที่ #286: 5 ม.ค. 12, 20:36 น

ทามไมผมเปนที่หัวน่าอายมาเลยฮือๆ

Tags:
Guest
็HAm

ความคิดเห็นที่ #287: 5 ม.ค. 12, 20:58 น

ผมเปนแล้วเครียด

Tags:
Guest
็HAm

ความคิดเห็นที่ #288: 5 ม.ค. 12, 21:10 น

เปนแล้วชีวิตมันเจ็บปวดแฟนไม่รักแฟนก็ทิ้ง

Tags:
Guest
กัชจัง

ความคิดเห็นที่ #289: 9 ม.ค. 12, 21:53 น

ทัมงัยดี  เป็นด่างขาว ๆ แร้ว ง่ะ

ตรงน่องด้วย  แร้วต้องใส่กาโปรงสั้นด้วน อ่า 

อาย มาก ๆ เลย q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
เหมือนกัน

ความคิดเห็นที่ #290: 14 ม.ค. 12, 23:52 น

เวลาฝนตกเอาตรงที่เป็นเกลื้อนไปถูกับต้นหมากดิ ลองดู   q*073

Tags:
Guest
เกียด

ความคิดเห็นที่ #291: 22 ม.ค. 12, 18:18 น

q*005

Tags:
Guest
คนกาก

ความคิดเห็นที่ #292: 23 ม.ค. 12, 15:10 น

มันขึ้นแถวไข่เราอะ คันมากเลย

Tags:
Guest
คนหวังดี

ความคิดเห็นที่ #293: 30 ม.ค. 12, 16:42 น

แง แง แง เรา ก็เปง อยาก หาย  q*079 q*079

Tags:
Guest
ผู้พัน วุตรประนา มหาสิง

ความคิดเห็นที่ #294: 30 ม.ค. 12, 21:32 น

ต้องนำ ว่าน หางจระเข้มา โปะไว้ี่หลัง เเละก่อนจะนำมาโปะต้องนำมีดขุด ตรงจุดที่เป็นก่อน เเล้วเเปะ ถึง3ช.ม. เเล้วให้นำค่า หั่นละเอียด มา แปะ ซ้ำ ทำไป 3 ช.ม. ทำไป 3 วันก็หาย  เเต่ต้องอาบน้ำทุกวัน     มีอีกวิธีไปร้านขายยาทั่วไป
เเล้วซื้อ ซีม่า  คนเป็น บ่อยมักจะรู้ เเละ เเสบมากๆๆๆ ทำให้ผิงหนังไหม้ได้ เเต่ใช้เเค่ 1 ช.ม. ก็จะหาย q*073 q*062 q*062 q*062

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #295: 30 ม.ค. 12, 22:01 น

เราเป็นบนหัวน่าเกรียดมาก เพื่อนก็ล้อเรา q*026 q*078 q*035 q*078 q*078

Tags:
Guest
อาน

ความคิดเห็นที่ #296: 31 ม.ค. 12, 16:35 น

q*064 q*026เป็นบนหัวเลย อายอายอาอยโดนเพื่อนล้อด้วย

Tags:
Guest
รักเธอไม่เป็น

ความคิดเห็นที่ #297: 5 ก.พ. 12, 18:20 น

เเล้วไม่มีเรื่องสัตว์บ้างหรอคะ q*070 q*070 q*070 q*070 q*070 q*056 kai2

Tags:
Guest
อาย

ความคิดเห็นที่ #298: 12 ก.พ. 12, 21:04 น

q*039 เห็นคนอื่นๆเค้าบอกว่าใช่กระเทียมทา จะหาย อ่ะ

Tags:
Guest
NAK

ความคิดเห็นที่ #299: 12 ก.พ. 12, 21:22 น

ผมก็เป็นครับ ช่วยที ทำไงก็ไม่หายสักที จากที่อ่านมา ผมน่าจะเข้าขั้นหนักกว่าชาวบ้าน ผมเป็นที่ขอบตา ขอบตาทั้ง ทั้งตุ่ม ไปหาหมอ ก็ให้ยามากิน กินแล้วก็ไม่หาย หนักสุด ใช้ซีม่า ตอนนี้ ขอบตาไหม้เลย ไปที่ไหนเค้าก็ถาม ฮือๆ ปานนี้ยังไม่หาย คันตลอดเวลาเลยอะ น้ำก็อาบทุกวันเช้าเย็น ฮือออออออออออ

Tags:
Guest
ฝ้าย

ความคิดเห็นที่ #300: 13 ก.พ. 12, 11:09 น

ใช้กระเทียมบดให้ละเอียดแร้วผสมกับวาสลีน มันจะซึมซาบใด้เร้วมากขึ้น หายค่ะ ลองทำดูน้ะ ๆ q*062 q*062

Tags:
Guest
คนเปง

ความคิดเห็นที่ #301: 13 ก.พ. 12, 21:02 น

q*078

Tags:
Guest
รัก

ความคิดเห็นที่ #302: 13 ก.พ. 12, 21:03 น

q*078 อายจัง ขึ้นที่หน้ามีแต่คนล้ออ่ะ

Tags:
Guest
เราก็เปง

ความคิดเห็นที่ #303: 13 ก.พ. 12, 21:17 น

เราเป็นที่ขา ทั้ง 2 ข้างเลยอ่ะ อยากจะใส่กางเกงขาสั้นก็ไม่ได้ใส่ เป็นมา 1 ปีแล้ว รักษายังงัยก็ม่ะหาย ทำงันดี ช่วยบอกที อยากจะใส่กางเกงขาสั้นกะเค้าบางอ่ะ q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
อายอะ

ความคิดเห็นที่ #304: 14 ก.พ. 12, 21:34 น

อายมากเลยอ้ะ เป็นที่คออะแล้วเวลาเล่นกับเพื่อนที่เป็นผู้ชายอย่างนี้หรือไม่ก้อเข้าแถวนวมกันกับทุกชั้นอ้ะเพื่อนผู้ชายก็มักจะบอกว่า ขี้กลากเว่ยเห้ย โคตรอายอ้ะแแบไม่อยากไปเรียนเลยอ้ะ อยากรักษาให้มันหายก่อนอ้ะ !!! เคยเป็นที่หลังนะคะ ทากะเทียมไปประมาน 3 อาทิดก็หาย แต่ตอนนี้มันกลับมาอีกแล้วมันกลับมาเป็นที่หน้าอก คอ แล้วก็หลัง อารวาทเต็มตัวเลยย ! TTTT

Tags:
Guest
เราก็เปง

ความคิดเห็นที่ #305: 16 ก.พ. 12, 20:10 น

ใคยมีวิธีรักษาโปรดช่วยบอกที จะบ้าตายอยู้แล้ว เครียดๆๆๆๆๆๆๆ มากๆๆเลย
เมื่อไหร่จะหายซักทีเป็นทั้งขาและก็แขนอ่ะ อายมากๆๆเลยอ่ะเราเป็นผู้หญิงด้วยนะ
เป็นได้ไงอ่ะ อาบนำ้ก็บ่อย อาบทีก็นาน แถมไม่ได้เลี้ยงสัวต์ด้วย   q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009

Tags:
Guest
kระ

ความคิดเห็นที่ #306: 27 ก.พ. 12, 16:04 น

ตอนเป็นกลากคันด้วยนะเนี่ยๆๆ ลามได้ลามดีจริงๆเลย
ไม่กล้าถอดเสื้อนอนกับสาวไหนเลยนะเนี่ย
ใช่ยาทุกอย่างก็ไม่หาย พอใช่กระเทียมหายเลยยยย END..

Tags:
Guest
อยากตายย

ความคิดเห็นที่ #307: 27 ก.พ. 12, 23:58 น

เราก็เป็นนะเป็นตั้งเเต่ 3-4 ขวบเองมั้งไปหาหมอรักษายังไงไม่เคยหายหมอที่ไหนว่าดีก็ไปแต่ก็ไม่หายสักทีไม่รู้จะทำยังไงแล้วตอนนี้มีลูกกลัวลูกจะเป็นไปด้วยจัง เราก็ว่าเราสะอาดนะเสื้อผ้าก็ไม่ใส่รวมกับใครทำไมยังเป็นอ่ะ  q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
คนเปร่นกลาก

ความคิดเห็นที่ #308: 28 ก.พ. 12, 18:43 น

q*027 เปร่นมานอนแร้ว ต้องทัมไงมั่งอ่ะค้ะ ! อยากหายอ้ะ อายเพิ่ลอ้ะ :'((
So Sad # ช่วยหน่อยน้ะค้ะ ไครู้บอกหน่อยได้ไม๊ค้ะอยากหายจิงๆ :'((

Tags:
Guest
ิ ร.ร. ฝางชนุปถัมภ์

ความคิดเห็นที่ #309: 12 มี.ค. 12, 18:15 น

เพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆ
ท้าอยากหายจากขี้กลาก
ควรทำดังนี้    1ฟอกด้วยด้วยโยเกิดต์ รสหวาน
อันนี้ ผมไช้แล้วได้ผลเลย แล้วแต่หน้า ของแต่ละคนคับผมเปนขี้กลากน้ำนมและขี้กลากธรรมดา  ผมเอาโยเกิดย์ทาไห้น้องแล้วแต่มันไม่หายอะคับ แต่ผมหาย 55+
2.นำกะเทียม ตำๆๆๆ ไม่ต้องละเนียดนัก ทาตงที่เปนขี้กลาก
3.นำ  ผักไพร่น้ำ ที่อยู่ตามลำคลอง มาตำๆๆแล้วทา  
อันที่ 2-3 ผมยังไม่เคยทำนะคับ แต่คุณยายท่านบอกคับ

3 ทายาขี้ผึ้ง เบอร์ 28  ขวดละ 9บาท ผมไช้แล้ว ก็หายคับ แต่มัน จะเปนๆๆหายๆๆ
แต่ผมทาแล้วหน้ามันขาวขึ้นคับ หน้ามันจะขาว ตรงที่ เราทา เพราะมันร้อน แต่ไม่ค่อยร้อนมากนะคับ มันกัดสี ผิว คับ
ผมว่าไช้ วิธีที่ 1-3 ดีกว่าคับ

ลองไปทำดูนะคับอิอิ  ทาไช้ยาขี้ผึ้งเบอร์ 28  มันกัดสีผิว  ควรไช้ สบู่มะขามด้วยนะคับ มันจำทำไห้ผิวสี สม่ำเสมอ  กันอะคับ แต่มันจะร้อนหน่อยนะคับ55+
อิอิ

วันนี้วันที่ 12/3/55  ที่ผมเขียน อิอิ  ผม ม.2 /4 จะขึ้น ม.3 ละ55+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 12, 18:19 น โดย closer7 »
Tags:
Guest
nurse

ความคิดเห็นที่ #310: 13 มี.ค. 12, 21:36 น

มันเป็นโรคติดต่ออ๊ะ เพราะว่าพี่ผมเป็นที่หลัง พอพี่ผมหาย ผมก็มาเป็นที่หน้าอกอ๊ะ ถ้ารักสะอาดก็แสดงว่าไปติดใครมา (ตอนนี้ผมก็ยังเป็นอยู่เลย)

Tags:
Guest
น้องกากพี่เกลื้อน

ความคิดเห็นที่ #311: 14 มี.ค. 12, 17:02 น

q*078 เราก็เป็นกากบนใบหน้า  q*077ส่วนพี่เราเป็นที่ขาน่าเกลียดมากอยากจะไปตัดขาออกซะจิงๆ q*073รักษายังไงก็ไม่หาย q*076คัยช่วยได้บอกที

Tags:
Guest
ดิว

ความคิดเห็นที่ #312: 16 มี.ค. 12, 10:21 น

ผมบอกวิธีรักษาขี้กลากนำนมหรือขี้กลากทั่วๆไปไห้นะคับ ใครไม่เชื่อไม่เป็นไร ขี้นกต่างๆขี้นกพิราบก็ได้ เอามาหมักไว้ไห้เป็นก้อนเล็กๆ พอขี้นกที่เราหมักไว้มันแห้งแล้ว ก็เอาขี้นกไปจุ่มนำนิดเดียวนะคับ แล้วเอามาทาตรงที่เราเป็น รับประกัน 3วันหายขาด ไม่เชื่อผมไม่เป็นไร แถวบ้านผมทำกันเยอะ

Tags:
Guest
คนกากยิ้มได้

ความคิดเห็นที่ #313: 19 มี.ค. 12, 15:19 น

ใช้ ชีมาร์คู่กับโทนาพส พอใช้ชีม้าลอกแล้วก็ใช้โทนาฟสหายิชัวๆๆๆ

หรืออีกวิธีหนึ่ง คือใช้แอลกอฮอล์100เปอร์เช็นครับ q*033

Tags:
Guest
love abc

ความคิดเห็นที่ #314: 20 มี.ค. 12, 00:39 น

เรา เป็นที่ หัว อ๊า เวลาตัดผมเหงเรย ย  อาย จัง T^T  q*074  q*075         ( q*078)

Tags:

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้